[JX] Mình Dev Tới Bước này thì bí quá nên hỏi ae về vụ gắn thêm lệnh GetExtPoint()
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    16

Mình Dev Tới Bước này thì bí quá nên hỏi ae về vụ gắn thêm lệnh GetExtPoint()

Phiên bản mình đang nghiêm cứu không có kỳ trân các nên bên trong server không có code GetExtPoint() ( là code Xu trong database )
    Server mình thì xài Xu bằng GetTask(92) ( code Xu Trong game ).
    Mình đã thử add thêm Mục GetExtPoint() , để khi người chơi nạp thẻ vào thì sẽ có Xu trong người cũng như Server tự truy xuất database Mssql Xóa và sửa file như trong phiên bản Cộng Đồng Việt Đang Ở trên CLBgame mình.

Pác nào Dev Game Rành vụ này chỉ giáo cho em mở mang tầm mắt nha ...

P/s : hịc vì em mới lần đầu đặt chân lên đất Jx, hiện tại Lunix xài nhiều nhưng em vẫn thích Windowns hơn, Game em đang Dev là Jx Của Windowns ( nhưng 1 điều là em không biết phiên bản ANT hay BFF gì cả ... hịc mong được các pác chỉ giáo cho em ạ )

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng chip2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

Ðề: Mình Dev Tới Bước này thì bí quá nên hỏi ae về vụ gắn thêm lệnh GetExtPoint(

dân dev đâu rùi nhỉ .... hịc hịc chỉ em út về lệnh đó đi mấy pác

Thành Viên
    Thanks
    16

Ðề: Mình Dev Tới Bước này thì bí quá nên hỏi ae về vụ gắn thêm lệnh GetExtPoint(

UPPPPPPP trang đầu lại, ai giúp em về cái vụ code với ạ

Thành Viên
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi chip2014 [Only registered and activated users can see links. ]
    UPPPPPPP trang đầu lại, ai giúp em về cái vụ code với ạ
    code load xu tự động = sql thì code trong source bạn ạ, k có source không code load xu db dc đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng nhjm_jx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

Ý bạn là sao mình chưa hiểu lắm
    Ý là khi nạp vào là có xu sài = task của cậu phải k không
    Nếu vậy thì khi nạp vào vẫn sài xu ở bảo vật xog add item vào cho đổi thành xu = task của bạn là được mà
    Khách viếng thăm hãy cùng KenDiamonds xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi KenDiamonds [Only registered and activated users can see links. ]
    Ý bạn là sao mình chưa hiểu lắm
    Ý là khi nạp vào là có xu sài = task của cậu phải k không
    Nếu vậy thì khi nạp vào vẫn sài xu ở bảo vật xog add item vào cho đổi thành xu = task của bạn là được mà
    dạ đúng rồi đấy ạ ! ý em là code sao cho mã lệnh trong game nó lấy giá trị từ MSSQL ấy.

Thường thì người ta nạp xu vào nó sẽ được thêm số xu vào trong MSSQL trong table : nExtPoint , nhưng cái này thì em hiện trong mục table của acc chiyeuanh hiện đang có giá trị 999999 nhưng vào game thì lại không có xu ( vì dạng xu này nó là 1 bản lệnh riêng tự tạo trong source của game server, nên ko có cách nào lấy được giá trị xu từ MSSQL cả

ý của em là muốn thêm Mục table nExtPoint vào trong game để server nhận ra rằng đó là giá trị và GSV nó tự lấy giá trị đó làm Xu

Thành Viên
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi chip2014 [Only registered and activated users can see links. ]
    dạ đúng rồi đấy ạ ! ý em là code sao cho mã lệnh trong game nó lấy giá trị từ MSSQL ấy.

Thường thì người ta nạp xu vào nó sẽ được thêm số xu vào trong MSSQL trong table : nExtPoint , nhưng cái này thì em hiện trong mục table của acc chiyeuanh hiện đang có giá trị 999999 nhưng vào game thì lại không có xu ( vì dạng xu này nó là 1 bản lệnh riêng tự tạo trong source của game server, nên ko có cách nào lấy được giá trị xu từ MSSQL cả

ý của em là muốn thêm Mục table nExtPoint vào trong game để server nhận ra rằng đó là giá trị và GSV nó tự lấy giá trị đó làm Xu
    vậy thì trong game phải sài 1 sale dùng xu đó ( bảo vật ) để đổi ra xu task thôi chứ k sửa hoặc thêm cái khác được đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng KenDiamonds xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!