[MU] Cho Mình Hỏi Cách Đổi tên máy chủ MU
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên DMC.NeZo's Avatar
    Thanks
    18

Cho Mình Hỏi Cách Đổi tên máy chủ MU

Mình xài ss4 Server IA Julia. Bạn nào biết đổi tên máy chủ lúc vừa vào màn hình login thì chỉ giúp với mình đã thữ thêm serverlist vào mà vẫn ko đổi đc mong pro giúp đở
    Khách viếng thăm hãy cùng DMC.NeZo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    786

Ðề: Cho Mình Hỏi Cách Đổi tên máy chủ MU

Trích dẫn Gửi bởi DMC.NeZo [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình xài ss4 Server IA Julia. Bạn nào biết đổi tên máy chủ lúc vừa vào màn hình login thì chỉ giúp với mình đã thữ thêm serverlist vào mà vẫn ko đổi đc mong pro giúp đở
    dùng magichand edit text.bmd
    30charrrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng freepro921 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến freepro921 vì bài viết này !

n4poleong (15-11-14)

Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi freepro921 [Only registered and activated users can see links. ]
    30charrrrrrrrrrrrrrr
    trong text.bmd ko có bạn ơi
    30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    Lần sửa cuối bởi DMC.NeZo, ngày 15-11-14 lúc 12:13 AM.

Thành Viên
    Thanks
    32

Trích dẫn Gửi bởi freepro921 [Only registered and activated users can see links. ]
    30charrrrrrrrrrrrrrr
    Cái đó là serverlist.bmd hay Serverlist_eng.bmd mà bác pro bác nhớ nhầm rồi

nó nằm ở Data/Local chúc bạn thành công
    Khách viếng thăm hãy cùng n4poleong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    786

Trích dẫn Gửi bởi n4poleong [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái đó là serverlist.bmd hay Serverlist_eng.bmd mà bác pro bác nhớ nhầm rồi

nó nằm ở Data/Local chúc bạn thành công
    Season 4 thì mà @@
    30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng freepro921 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    108

Trích dẫn Gửi bởi DMC.NeZo [Only registered and activated users can see links. ]
    Ô hô, vậy là có người đang xài bản giống mình, bạn check thử xem có bị lỗi này không nhé

Mình ví dụ bless mua trong cashshop là bless ảo, bless đánh quái rơi ra là bless thật.
    Điều kiện reset là có 1 viên bless chẳng hạn, nếu bless mình lượm được từ hộp đồ hay đánh quái thì khi gõ /reset sẽ reset được
    còn nếu mua viên bless đó trong cashshop thì sẽ không reset được, nó sẽ báo lỗi thiếu item để reset,
    Nếu mua 10 viên bless trong shop rồi gộp thành bless +10, sau đó giải nén ra thì lại reset được.
    Nếu để những viên bless ảo và thật trong thùng đồ cá nhân thì reset sẽ mất hết những bless ảo và mất hết bình máu, mana, còn bless thật chỉ mất 1
    Bless ảo mua trong cashshop thì 10 viên may ra có vài viên thật có thể reset.
    Hiện tại mình chỉ mới config reset yêu cầu bless và soul, cả 2 viên này đều bị lỗi như vậy.
    Hoặc test thử bản của mình ở freemu.tk cũng được

P/S: Bạn sửa tên server ở text.bmd nhé.

...Vừa nãy mình mới test lại, đã tìm ra nguyên nhân cái việc mình nêu trên, mua đồ trong cashshop thì tất cả các đồ đều có serial là 8 số 0, không có serial, và mã code của 2 món đồ giống nhau là giống nhau. Y như bị dupe vậy, bật ItemSerialCheck = 1 rồi nhưng nó không phát hiện ra 2 item giống nhau. Hừm, có ai biết config cái này chỗ nào không nhỉ ?
    Lần sửa cuối bởi skriptank, ngày 15-11-14 lúc 04:34 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng skriptank xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    41

Tên máy chủ lúc đăng nhập nằm trong file ServerList.bmd đó bạn. Nếu không đổi tên được bạn có thể gởi thông tin về các subserver để mọi người giúp nhe.
    Lần sửa cuối bởi DaTaBlue, ngày 15-11-14 lúc 09:39 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng DaTaBlue xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi DaTaBlue [Only registered and activated users can see links. ]
    Tên máy chủ lúc đăng nhập nằm trong file ServerList.bmd đó bạn. Nếu không đổi tên được bạn có thể gởi thông tin về các subserver để mọi người giúp nhe.
    ko có file serverlist.bmd luôn bạn ơi, trong text.bmd mình tìm hoài vẫn ko thấy luôn

Thành Viên
    Thanks
    41

ko có file serverlist.bmd luôn bạn ơi, trong text.bmd mình tìm hoài vẫn ko thấy luôn
    file này nằm trong client đó bạn, server hoạt động mà có tên máy chủ nhất thiết phải có ServerList.bmd. bạn vào client cụ thể đường dẫn như sau:

Ổ đĩa cài đặt :\thư mục cài đặt game mu\Data\Local\ServerList.bmd

VD: D:\MUFPT\Data\Local\ServerList.bmd

Bạn lấy file trên vào địa chỉ sau để edit: [Only registered and activated users can see links. ]
    nhớ vào mục Archivos BMD chọn ServerList nha, và còn cái quan trong hơn nửa (nhớ thx mình nha )
    Khách viếng thăm hãy cùng DaTaBlue xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [Gunny] Mấy bác cho em hỏi cái này chút !
    Bởi KaizKenny trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-08-14, 01:32 PM
  2. Thoát chết thần kỳ sau khi bị... cá chui vào phổi
    Bởi minhho trong diễn đàn Chuyện Lạ Đó Đây
    Bài viết cuối: 03-06-12, 11:43 AM
  3. Màn trình diễn rắn dài 1 mét chui từ mũi xuống miệng.
    Bởi Yu-Gi-Oh trong diễn đàn Chuyện Lạ Đó Đây
    Bài viết cuối: 15-11-11, 12:03 PM
  4. Truyền dữ liệu giữa máy chủ và máy ảo
    Bởi tuandaica225 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 03-06-11, 02:43 PM
  5. Cần hỏi chút về cái báo lỗi này
    Bởi manhjk trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 04-12-10, 01:53 PM