[JX] online jx server bằng Hamachi lổi
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Thành Viên
    Thanks
    1

Icon5 online jx server bằng Hamachi lổi

em sài server CLGH bản của kickme, đả chơi off được. config lên hamachi chơi chung modem thì được nhưng người khác ngoài modem thì không được.
    còn cái bishop.cfg khi chỉnh ip ảo thành ip động thì không chạy được. phải về mặc định 192.168.1.2 mới khởi động được?
    ai rành Hamachi giúp với, em chỉ online cho bạn bè cùng chơi thôi không có tính chất thuơng mại.
    Khách viếng thăm hãy cùng ncnam66 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Ðề: online jx server bằng Hamachi lổi

bạn vẫn giữ nguyên các ip khi chạy off, ko đổi ip trong bishop hay gì cả
    chỉ thay ip trong client/settings/serverlist.ini thành ip của hamachi thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến jxvietnam vì bài viết này !

ncnam66 (29-07-14)

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi jxvietnam [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn vẫn giữ nguyên các ip khi chạy off, ko đổi ip trong bishop hay gì cả
    chỉ thay ip trong client/settings/serverlist.ini thành ip của hamachi thôi
    khi online bằng Hamachi, ở máy khác (khác modem) thì tạo được nhân vật nhưng khi vào game thì báo lỗi, "không có kết nối kiểm tra lại đường truyền". Còn máy chung modem thì ok hết. à còn 1 điểm nữa là e phải kết nối server với mạng ảo (card mạng thật thì để lên mạng, không phải làm trong vmware)
    Lần sửa cuối bởi ncnam66, ngày 29-07-14 lúc 11:36 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ncnam66 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Trích dẫn Gửi bởi ncnam66 [Only registered and activated users can see links. ]
    khi online bằng Hamachi, ở máy khác (khác modem) thì tạo được nhân vật nhưng khi vào game thì báo lỗi, "không có kết nối kiểm tra lại đường truyền". Còn máy chung modem thì ok hết. à còn 1 điểm nữa là e phải kết nối server với mạng ảo (card mạng thật thì để lên mạng, không phải làm trong vmware)
    bạn chạy server trên vmware ? ko kết nối đc là đúng, vì người ta ko biết máy ảo của bạn
    tại sao ko chạy trên máy thật, config ip server về ip card mạng (cmd - ipconfig) là vừa vào mạng đc, vừa chạy sv đc

Thành Viên
    Thanks
    6

jx ơi cho mình hởi với nếu server có cả SQL+ server và SQL chạy trên máy ảo thì khi ở máy khác modem có kết nối bt đc ko hả bạn? à còn nữa có cần phải đổi ip trong cổng mạng hamachi để cho sv và SQL dùng ko? hay là dùng card mạng thường của vmware là đc
    Lần sửa cuối bởi lalakers1192, ngày 29-07-14 lúc 06:09 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng lalakers1192 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Trích dẫn Gửi bởi lalakers1192 [Only registered and activated users can see links. ]
    jx ơi cho mình hởi với nếu server có cả SQL+ server và SQL chạy trên máy ảo thì khi ở máy khác modem có kết nối bt đc ko hả bạn? à còn nữa có cần phải đổi ip trong cổng mạng hamachi để cho sv và SQL dùng ko? hay là dùng card mạng thường của vmware là đc
    vấn đề này mình ko rõ bạn, do vmware cũng ko rành

Thành Viên
    Thanks
    6

oh!để mình cài SQL ra ngoài vậy.mình hỏi xíu hamachi cài trong centos hay là ngoài máy thật vậy! nếu ngoài máy thật thì làm thế nào nó nhận...Đã thử theo cách của c là giữ nguyên chạy off okie mỗi tội máy kia ko đăng nhập đc!
    Khách viếng thăm hãy cùng lalakers1192 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên phutoan's Avatar
    Thanks
    33

Cho mình hỏi nếu để online thì vẫn giữ nguyên IP như offline chỉ change IP trong serverlist của client thôi hả mọi người. Ah cần mở những port nào vậy ?
    Khách viếng thăm hãy cùng phutoan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Trích dẫn Gửi bởi phutoan [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi nếu để online thì vẫn giữ nguyên IP như offline chỉ change IP trong serverlist của client thôi hả mọi người. Ah cần mở những port nào vậy ?
    nếu mở online bằng hamachi thì là như vậy
    còn ko thì phải mở port, chỉnh tất cả ip về ip wan, port cần mở bạn xem mấy file ini cấu hình ip trong server sẽ thấy, như 5622, 5001 5002 ....

Thành Viên yoken9x's Avatar
    Đang ở
    Recycle Bin
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi jxvietnam [Only registered and activated users can see links. ]
    nếu mở online bằng hamachi thì là như vậy
    còn ko thì phải mở port, chỉnh tất cả ip về ip wan, port cần mở bạn xem mấy file ini cấu hình ip trong server sẽ thấy, như 5622, 5001 5002 ....
    Ý bạn là ví dụ server CentOS của Newgate vừa share thì tất cả 192.168.1.88 thành IP mạng Lan à? Có thể hướng dẫn mình 1 chút để mình mở online cho vài thằng bạn chơi với được không?
    Khách viếng thăm hãy cùng yoken9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 11-09-14, 08:53 AM
  2. [KT] Giúp về online server bằng HAMaChi
    Bởi thiensujx trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-05-12, 12:40 PM
  3. Help mở server online = hamachi
    Bởi thuoclano12 trong diễn đàn Gunz Online
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-04-12, 12:53 AM