[TLBB] Xin config TP link TLBB lên online - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 26 của 26
    Thành Viên 13giay's Avatar
    Thanks
    12

Ðề: Xin config TP link TLBB lên online

Trích dẫn Gửi bởi lathanhtn [Only registered and activated users can see links. ]
    thực sự thì mình chẳng biết làm cái gì bây giờ cả... đọc tìm toppic hướng dẫn, làm theo và... toàn lỗi
    Mình mới hỏi bạn 1 câu ở trên kia là bạn có biết config mở port không mà lại.

Bạn phải hiểu cơ chế làm việc của cái modem như thế nào thì mới làm được chứ.
    Modem nó sẽ tạo ra các Port Redirection tới địa chỉ máy bạn đặt ví dụ như của bạn là 192.168.1.3 chẳng hạn. Khi bạn mở port 3731 ở modem với Port Redirection tới 192.168.1.3.Người ngoài connect đến server của bạn bằng IP wan 117.0.33.xx ( ip này của viettel caps) thì cái modem nó sẽ tự động Redirection tới địa chỉ ip bạn đặt sẵn là 1.3 vì vậy bạn không thể nào đặt ip wan vào trong cái config server được. Hãy giữ nguyên config ở sv không thay đổi j cả mà hãy config cho cái modem nó Redirection đúng thôi.

Nói thế này mà bạn vẫn không hiểu: thì mình.........................
    Khách viếng thăm hãy cùng 13giay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi 13giay [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình mới hỏi bạn 1 câu ở trên kia là bạn có biết config mở port không mà lại.

Bạn phải hiểu cơ chế làm việc của cái modem như thế nào thì mới làm được chứ.
    Modem nó sẽ tạo ra các Port Redirection tới địa chỉ máy bạn đặt ví dụ như của bạn là 192.168.1.3 chẳng hạn. Khi bạn mở port 3731 ở modem với Port Redirection tới 192.168.1.3.Người ngoài connect đến server của bạn bằng IP wan 117.0.33.xx ( ip này của viettel caps) thì cái modem nó sẽ tự động Redirection tới địa chỉ ip bạn đặt sẵn là 1.3 vì vậy bạn không thể nào đặt ip wan vào trong cái config server được. Hãy giữ nguyên config ở sv không thay đổi j cả mà hãy config cho cái modem nó Redirection đúng thôi.

Nói thế này mà bạn vẫn không hiểu: thì mình.........................

bạn nói thế thì mình hiểu rồi và đến đây cũng kết thúc được rồi vì mình dùng mạng chung nên không thể nào config cái model giống mình được. mình chỉ config được cái Router Wr740n.

Chính vì mình chỉ config được cái 740n nên mình mới hỏi toppic chủ đề về Router TP link bạn à....
    Khách viếng thăm hãy cùng lathanhtn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

[Only registered and activated users can see links. ]

tại sao giữa mình và bài này khác nhua vậy?

IP wan không đặt vào trong ServerInfo.ini vậy ở model mình làm được gì ?

theo mình tìm hiểu thì ở bước ở model chỉ là mở 2 port 90 và 3731 với id 192.168.1.3 và mình đã mở 4 port :

Server ảo
    STT Cổng dịch vụ Cổng trong Địa chỉ IP Giao thức Trạng thái Tùy chỉnh
    1 90 90 192.168.1.3 Tất cả Đã kích hoạt Tùy chỉnh Xóa
    2 3731 3731 192.168.1.3 Tất cả Đã kích hoạt Tùy chỉnh Xóa
    3 80 80 192.168.1.100 Tất cả Đã kích hoạt Tùy chỉnh Xóa
    4 3734 3734 192.168.1.3 Tất cả Đã kích hoạt Tùy chỉnh Xóa

P/s: xin lỗi vì trình độ máy tính mình có hạn...

Vi phạm quy định
    Thanks
    11

Hồi lâu nghịch vụ này, nhưng ếu biết sao máy mạng khác thì vào game ok, riêng các máy trong LAN nhà mình thì vào là báo kiểm tra lại đường truyền, ngộ vãi... => hôm đó cài rồi bật máy chủ, thằng cu em thì chơi đc, mềnh thì không ... đau vãi :3
    Khách viếng thăm hãy cùng [Mr.K] xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi [Mr.K] [Only registered and activated users can see links. ]
    Hồi lâu nghịch vụ này, nhưng ếu biết sao máy mạng khác thì vào game ok, riêng các máy trong LAN nhà mình thì vào là báo kiểm tra lại đường truyền, ngộ vãi... => hôm đó cài rồi bật máy chủ, thằng cu em thì chơi đc, mềnh thì không ... đau vãi :3
    trong forum nay tim được rất nhiều bài nói về đưa lên online nhưng mình thấy hầu như làm xong theo toàn lỗi... hướng dẫn trìu tượng quá hay do mình làm sai bước nào đó #10

Thành Viên
    Thanks
    8

Chuyển qua ngâm cứu Hamachi... bác nào có tài liệu hay biết chỉ mình với nhé.

tao nick và tạo zom trong hamachi va may khac ket noi vao rom đã làm được 3/5 ngiười.

sửa 2 chỗ :
    ServerInfo.ini

server0
    IP=IP hamachi

LoginServer

thay tat ca ip cũ = IP hamachi:7384

kết quả login toàn lỗi -> xin lỗi kiểm tra đường truyền.

khi ./Login toàn bị lỗi Biling thì phải @@

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn config Server TLBB Online
    Bởi huuduyen_05 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 70
    Bài viết cuối: 30-04-15, 04:20 PM
  2. [TLBB] hỗ trợ config tlbb
    Bởi ducbcb2 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 09-03-14, 10:53 PM
  3. Xin hướng dẫn config Dedicated Server TLBB lên Online
    Bởi rikudo trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu