[MU] Bảo mật tương đối cho server - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Thành Viên
    Thanks
    11

Ðề: Bảo mật tương đối cho server

phần lớn là lý thuyết

nhưng lý thuyêt này có thể áp dụng dc chứ ko phải lý thuyết suông.

Khổ cái ai sợ chữ thì sẽ rất sợ.

Trích dẫn Gửi bởi hackluv [Only registered and activated users can see links. ]
    P/s ông nói cái này là lý thuyêt đúng không nhỉ ^_^.

giờ ng ta chơi nhiều chiêu trò hơn vào cái port FTP rùi
    Càng ngày càng nhiều chiêu trò, muốn giải quyết được hết thì phải có kinh nghiệm, phải bỏ ra nhiều công sức học tập tự tìm tòi khám phá. Kinh nghiệm suông mà không có sự đầu tư nghiêm túc về thời gian, học tập về kiến thức cơ bản thì sau này cũng dễ dàng bị lũ trẻ mới ra trường nó vượt mặt cả.
    Còn kinh nghiệm thì cái đó chẳng có ai đi chỉ dạy miễn phí cả, mà có viết ra thì cũng chả đủ giấy để viết ^^!

Còn nếu cụ thể hơn thì khổ cái là mình chỉ thạo trên linux, windows thì không hiệu quả trong bảo mật nên không tìm tòi nhiều, anh em làm MU chắc không phải ai cũng dùng Linux, muốn tìm hiểu thì khác tự google thôi.

Trích dẫn Gửi bởi chuotyeulua [Only registered and activated users can see links. ]
    Thanks bài viết của bạn rất nhiều
    Bạn có thể viết hướng dẫn chi tiết cụ thể hơn về cách thiết lập bảo mật cho VPS, từng việc từng việc được không, vì gà như mình hok biết phải làm thế nào
    Bạn cứ mở vài cái server rồi bị sập vài lần là biết cách mà trên clb này ai đã từng làm nhiều sv đều như vậy cả. Khi nào đủ kiến thức và sự tự tin thì hãy tính làm sv lớn, còn không thì cứ mở 1-2 cái sv mỗi tuần cũng được, chả ai làm gì server của bạn đâu.
    Lần sửa cuối bởi vietanhlsl, ngày 14-03-14 lúc 05:06 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vietanhlsl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

ủa có link chưa mà e ko nhìn thấy link vây bác
    Khách viếng thăm hãy cùng t2kira xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    35

hi, mình cũng làm 4 cái Mu rồi, cái lâu nhất được 3 tháng, cái tệ nhất thì 2 tuần, cũng hok có ai DDOS gì mấy, có vẽ vì ít mem
    Khách viếng thăm hãy cùng chuotyeulua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Cho em hỏi là nếu mình chạy server trên máy tính mà bị ddos thì minh tắt No-IP đi nó có ảnh hướng tới máy tính nữa không ( Tức là tắt hẳn server luôn ấy). Vì mở sv nhỏ thì cái máy tính vẫn quan trọng hơn
    Khách viếng thăm hãy cùng t2kira xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

rất hay và nhiều cái đáng chú ý . Mặc dù trước vẫn biết nhưng cảm nhận được thì giờ mới cảm nhận . Tks nhiều nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    20

Những cái này thì đã là người làm game lâu năm thì ai chả biết.

Về việc ddos và botnet chả ai dám mở mồm khẳng định là tôi bảo mật tốt, chống được cả.
    Còn giờ ý
    nó đánh thằng từ ngoài vào, chiếm hết băng thông thì đỡ bằng mắt khi không có 1 biện pháp hiệu quả.
    (ví dụ thuê con Server chẳng hạn, đc 100mb, nhưng nó đánh lên tới 500mb đã chết rồi chứ ko phải 1G hay 2G như 1 số ng đang thực hiện nữa )

Đấy đỡ đi.
    Còn bạn chỉ nói đúng là dùng linux đỡ thì điều này mình công nhận.
    Hiện tại mình cũng đang thực hiện phuơng án dùng linux đỡ.
    Cũng có thể chống đc 70% việc tấn công ( tất nhiên là vẫn có thể Server bị chết vì như mình đã nói ở trên - lên tớ 70% là Server có thể lag chút nhưng ko đến nối dis hết.)
    Và cách mình làm có thể bảo mật 90% việc hacker đôt nhập vào Server của bạn lấy cắp thông tin thẻ hay Drop database.....
    Khách viếng thăm hãy cùng kubi.l0v3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi kubi.l0v3 [Only registered and activated users can see links. ]
    Những cái này thì đã là người làm game lâu năm thì ai chả biết.

Về việc ddos và botnet chả ai dám mở mồm khẳng định là tôi bảo mật tốt, chống được cả.
    Còn giờ ý
    nó đánh thằng từ ngoài vào, chiếm hết băng thông thì đỡ bằng mắt khi không có 1 biện pháp hiệu quả.
    (ví dụ thuê con Server chẳng hạn, đc 100mb, nhưng nó đánh lên tới 500mb đã chết rồi chứ ko phải 1G hay 2G như 1 số ng đang thực hiện nữa )

Đấy đỡ đi.
    Còn bạn chỉ nói đúng là dùng linux đỡ thì điều này mình công nhận.
    Hiện tại mình cũng đang thực hiện phuơng án dùng linux đỡ.
    Cũng có thể chống đc 70% việc tấn công ( tất nhiên là vẫn có thể Server bị chết vì như mình đã nói ở trên - lên tớ 70% là Server có thể lag chút nhưng ko đến nối dis hết.)
    Và cách mình làm có thể bảo mật 90% việc hacker đôt nhập vào Server của bạn lấy cắp thông tin thẻ hay Drop database.....
    Muốn chống ddos trên dedicate hay vps cũng không khó lắm, quan trọng phải xác định được tình trạng máy chủ, hình thức ddos là gì.

Mình thấy cũng khá nhiều người biết dùng botnet để ddos, nhưng đa phần là mạng botnet nước ngoài được share, đánh bằng các kiểu đơn giản như icmp, thế thì chỉ cần contact nhà cung cấp vps - dedicated ban dải ip nước ngoài trên firewall cứng thuê của họ là xong.

Còn dùng ip việt nam thì, không phải ai cũng có nhiều zombie ip việt nam để ddos đâu, mấy cái này đơn giản ban ip trên firewall cứng là hết ngọ nguậy.

Tất nhiên, nhỡ đâu ddos mạnh quá sập cả router của nhà cung cấp như vdc hay fpt thì sao, ai biết được đâu đấy
    Lần sửa cuối bởi vietanhlsl, ngày 17-03-14 lúc 11:44 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vietanhlsl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi vietanhlsl [Only registered and activated users can see links. ]
    Muốn chống ddos trên dedicate hay vps cũng không khó lắm, quan trọng phải xác định được tình trạng máy chủ, hình thức ddos là gì.

Mình thấy cũng khá nhiều người biết dùng botnet để ddos, nhưng đa phần là mạng botnet nước ngoài được share, đánh bằng các kiểu đơn giản như icmp, thế thì chỉ cần contact nhà cung cấp vps - dedicated ban dải ip nước ngoài trên firewall cứng thuê của họ là xong.

Còn dùng ip việt nam thì, không phải ai cũng có nhiều zombie ip việt nam để ddos đâu, mấy cái này đơn giản ban ip trên firewall cứng là hết ngọ nguậy.

Tất nhiên, nhỡ đâu ddos mạnh quá sập cả router của nhà cung cấp như vdc hay fpt thì sao, ai biết được đâu đấy
    Để mà đánh đc sập hạ tầng của các nhà cung cấp thì ko thể bạn nhé
    Còn zoombie việt nam ko thiếu bạn nhé.
    Bạn có tài và lòng kiên nhẫn thì hãy ngồn mà ban từng dải IP từ 1 đến 255 đi nhé. Zoombie chủ yếu đc gán vào máy người dùng, mà ng dùng chủ yếu dùng IP động.
    Đấy ngồi mà ban
    Tóm lại là ko có hướng dẫn nào ngon mà đc chíwer đâu, hãy tự bỏ công mà vọc.
    Cứ ngồi đấy mà hóng.
    Chia sẻ kiến thức ngon là ko thể đối với mem CLBGAME, nếu ngon đã mang đi thương mại hết rồi nhé
    Khuyên chân thành
    Khách viếng thăm hãy cùng kubi.l0v3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2