[SRO] Vấn đề dev Nhiệm Vụ , Phụ Bản ...
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    555

[SRO] Vấn đề dev Nhiệm Vụ , Phụ Bản ...

Thấy ở forum mình và forum nước ngoài nữa ... ít ai để ý đến vấn đề phụ bản . còn nhiệm vụ cũng có nhưng bên việt nam mình cũng ko ai chú ý tới ... hoặc có thể là do thói quen ăn sẵn ?
    Chắc hẵn đây cũng là câu hỏi và ước muốn của ae trong box sro ... nên mạo muội lập topic này mong các bậc cao nhân chỉ giáo cho hướng đi ...
    :::: hình như dev nhiệm vụ dễ hơn tí thì phải :::: ..............................
    Khách viếng thăm hãy cùng nghiadht xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết kelly's Avatar
    Thanks
    80

Ðề: [SRO] Vấn đề dev Nhiệm Vụ , Phụ Bản ...

Mình đang làm dự án viết lại toàn bộ quest của map jupiter.

Không phải ít người quan tâm mà là ít người làm được

Viết quest không đơn gian đâu bạn. tính mức độ khó , trong dev thi nó xếp top 1 đó bạn , viết quest không phải đơn thuần chỉ viết code mà nó còn nhiều thứ khác mình ví dụ như 1 nhiệm vụ nó yêu cầu đánh ma rơm nhặt bông tuyết chẳng hạn như vậy là nó lại liên quan đến việc drop , khi nhận nhiệm vụ nó mới kích hoạt tỷ lệ rơi bông tuyết, con bình thường chưa nhận nhiệm vụ thì đánh cả ngày không rớt ra, nó cũng liên quan đến mob + item, nên viết quest đòi hỏi trình độ và thời gian của bạn thế nào

Động vào quest nhức đầu lắm, nếu bạn nào mới nghiên cứu hoặc chưa nghiên cứu sâu thì rất khó

Hoàn thành dự án này mình sẽ cho các bạn xem demo, chắc hoàn thành lấu vì mình phải xem client cua vdc đọc các đoạn hội thoại để biết hường làm nhiệm vụ rồi mới có thể code. @@
    Lần sửa cuối bởi kelly, ngày 14-07-13 lúc 09:23 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kelly xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kelly vì bài viết này !

Hestina (14-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    555

Còn phần phó bản chắc cũng khó như vậy rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng nghiadht xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    95

Icon14 Ðề: [SRO] Vấn đề dev Nhiệm Vụ , Phụ Bản ...

gay cấn vậy ta 1 pro nghiên cứu về code .lua à
    Khách viếng thăm hãy cùng htc1991 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    43

Chả phải là khó ít người nghiên cứu các a các bạn cứ nói quá lên trước tiên làm 1 cái gì lên nghĩ đến thành quả tạo ra có lớn ko thì mới bỏ thời gian công sức ra làm.còn như nhiệm vụ thử hỏi sever Private bjo member giờ ai còn kiên trì đi làm nhiệm vụ không.lên đầu tư thời gian vào những cái thiết thực cũng như Jupiter thôi add cũng chẳng tốn bao time đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng WynhLove xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết kelly's Avatar
    Thanks
    80

Trích dẫn Gửi bởi WynhLove [Only registered and activated users can see links. ]
    Chả phải là khó ít người nghiên cứu các a các bạn cứ nói quá lên trước tiên làm 1 cái gì lên nghĩ đến thành quả tạo ra có lớn ko thì mới bỏ thời gian công sức ra làm.còn như nhiệm vụ thử hỏi sever Private bjo member giờ ai còn kiên trì đi làm nhiệm vụ không.lên đầu tư thời gian vào những cái thiết thực cũng như Jupiter thôi add cũng chẳng tốn bao time đâu
    Vậy là mình bo tay với bạn rồi đấy. Bạn bắt tay vào làm đi mới thấy nó thế nào, chứ ngồi mà nói xuông theo cảm nhận của bản thân mình thì không ổn đâu nhé, dev game để khám phá chư không phải để dậm chân tại chỗ. @@, còn bạn nói add map không tôn time , mình xin lỗi bạn nhầm nếu sử dụng có sẵn việc sử dụng thì nhanh làm chẳng hiếu đấy có tác dụng gì còn nếu đã nói là nghiên cứu để phát triển thì không nhanh đâu nhé
    Lần sửa cuối bởi kelly, ngày 16-07-13 lúc 08:03 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kelly xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    95

Icon14 Ðề: [SRO] Vấn đề dev Nhiệm Vụ , Phụ Bản ...

giờ dev gì giờ chán như con gián, vẫn là đam mê
    Khách viếng thăm hãy cùng htc1991 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [Nhất Kiếm V2] Help! Lỗi bảng Nhiệm Vụ và bảng theo dõi nhiệm vụ
    Bởi hung3thau trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-08-12, 12:06 AM
  2. [MU] NPC làm nhiệm vụ Class3 tự nhiên biến mất!
    Bởi phusang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 01-07-12, 11:44 AM
  3. [JX] < Xin Xỏ > Map full ( ai có bao nhiêu xin bấy nhiêu )
    Bởi keraotinh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 15-06-12, 11:17 PM
  4. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-03-12, 09:14 AM
  5. [MU] Sever tự nhiên nhiều Bless, Soul quá
    Bởi bingpong91 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 16-03-12, 11:04 AM