[TLBB] Share Server TLBB 3.0 có kèm Client hoàn chỉnh ! - Trang 101
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 101 của 172 Đầu tiênĐầu tiên ... 51 91 99 100 101 102 103 111 151 ... CuốiCuối
Kết quả 1,001 đến 1,010 của 1713
    Thành Viên
    Thanks
    7

Ðề: Share Server TLBB 3.0 có kèm Client hoàn chỉnh !

Mọi người ơi. cho mình hỏi là giờ muốn đổi cấp và đổi máu cho quái thì làm sao?

Như là, muốn chỉnh quái ở map Kiếm các . thay vì map đó cấp quái là 1, mình muốn chuyển thành 120 và nâng giới hạn máu cho nó. thì làm như thế nào vạy?

Anh nào biết chỉ em với!
    Khách viếng thăm hãy cùng anhcuonghate xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Địa Ngục
    Thanks
    171

Trích dẫn Gửi bởi anhcuonghate [Only registered and activated users can see links. ]
    Mọi người ơi. cho mình hỏi là giờ muốn đổi cấp và đổi máu cho quái thì làm sao?

Như là, muốn chỉnh quái ở map Kiếm các . thay vì map đó cấp quái là 1, mình muốn chuyển thành 120 và nâng giới hạn máu cho nó. thì làm như thế nào vạy?

Anh nào biết chỉ em với!
    Tất cả các thông số quy định trong MonsterAttrTable.txt trong Public/Config. Vào đó tìm ID và edit. Còn cụ thể như nào thì phải làm mới biết được.
    Không đơn giản như mô tả đâu...

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi ttphanthieugia [Only registered and activated users can see links. ]
    Sau nhiều ngày không ngủ cuối cùng cũng fix được lỗi vào thành bang bị dis ở client của HH
    Lỗi này do file SceneDefineEx.txt trong Config.axp của client bị lỗi. Do việt hóa sai hay gì đó không rõ
    Tóm lại lấy file này trong client Đại Yến thì ổn. Có điều Phượng Minh Trấn của mình sẽ có tên là Túc Dương Trấn, ai ko thích thì đổi lại
    [Only registered and activated users can see links. ]

Nhân tiện ai biết hàm lấy exp hiện tại của nhân vật và hàm set exp ( set chứ ko phải add nha)
    Đại khái là dùng để trừ exp của nhân vật đang có 1 số lượng nào đó
    Đang làm cái thằng up tâm pháp cho ku Mộ Dung với tâm pháp thứ 8 xong hết rồi chỉ có cái không biết trừ exp thôi
    Ơ cái hàm LuaFnAddExp( sceneId, selfId, -9999999 ) có lẽ nào lại ko xài đc nhỉ .
    SceneDefineEx.txt sai có rất nhiều nguyên nhân trong đó cái quan trọng nhất là edit bằng excel thì nó rất hay thêm các dấu "ngoặc kép" bừa bãi vào. Cái này ko rõ vì trước giờ toàn lấy trong sv copy vào client chứ ko dịch ở trong client. Phượng Minh Trấn thiếu rất nhiều NPC mà cũng ko chơi FPT nên ko biết thiếu những NPC nào . Còn làm full cho MDST thì hơi khó bởi

1. MDST nó lấy ID nhân vật là ID 0
    2. Các hàm check của các script thì ID 0 = Không môn phái

Vì vậy để công nhận Mộ Dung là 1 phái như kiểu FPT là điều khó có thể đạt được!. Đã từng có ý tưởng điên dồ như này nhưng sau đó phân tích lại và gạt bỏ ngay
    Khách viếng thăm hãy cùng HaHoang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Đông Hải 1- Hải An- Hải Phòng
    Thanks
    173

Trích dẫn Gửi bởi truyphong123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tình hình là mình vào game, chỗ nhận nhiệm vụ mình nhấn vào tên NPC mà nó không tới chỗ NPC được, toàn cắm đầu vào tường thôi. Với cả mình đi tới tọa độ của NPC rùi mà chẳng thấy NPC đâu cả
    up lên nhờ anh em giúp nào

Hai nhân hai là mấy ?
    Khách viếng thăm hãy cùng truyphong123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Địa Ngục
    Thanks
    171

Trích dẫn Gửi bởi truyphong123 [Only registered and activated users can see links. ]
    up lên nhờ anh em giúp nào

Hai nhân hai là mấy ?
    Cái này không phải là lỗi mà do file ko khớp. Hỏi tanhn để biết thêm chi tiết

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HaHoang vì bài viết này !

truyphong123 (06-08-13)

Thành Viên
    Thanks
    7

Anh HH ơi cho em hỏi là ID của map Phượng minh trấn là bao nhiêu vạy anh ?
    Khách viếng thăm hãy cùng anhcuonghate xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Địa Ngục
    Thanks
    171

Xshell sẽ là giải pháp hữu hiệu cải thiện tốc độ và phù hợp với các máy ko cài font china.

Host: 192.168.1.3
    Name: root
    Pass: asdfgh

Xshell English Version: [Only registered and activated users can see links. ]

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi anhcuonghate [Only registered and activated users can see links. ]
    Anh HH ơi cho em hỏi là ID của map Phượng minh trấn là bao nhiêu vạy anh ?
    Code:
    580	 Phßþng Minh Tr¤n 	512	512	suyangzhen.Scene	suyangzhen.path	suyangzhen.WCollision	suyangzhen.jpg	2126	60000	suyangzhen	693	597	688	642	Sign59	MiniMap_Icon8	Fengming_Normal	MiniMap_Icon8	Fengming_Hover	" Phßþng Minh Tr¤n #r Khä Thông Vãng MÕc Nam Thanh Nguyên, Vong Xuyên Hoa Häi Dæ Thiên Kì Nam Hoài "	0.2;0.2

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HaHoang vì bài viết này !

thutrang123 (06-08-13)

Thành Viên
    Đang ở
    Long Khánh - Đồng Nai
    Thanks
    58

Trích dẫn Gửi bởi HaHoang [Only registered and activated users can see links. ]

Ơ cái hàm LuaFnAddExp( sceneId, selfId, -9999999 ) có lẽ nào lại ko xài đc nhỉ .
    SceneDefineEx.txt sai có rất nhiều nguyên nhân trong đó cái quan trọng nhất là edit bằng excel thì nó rất hay thêm các dấu "ngoặc kép" bừa bãi vào. Cái này ko rõ vì trước giờ toàn lấy trong sv copy vào client chứ ko dịch ở trong client. Phượng Minh Trấn thiếu rất nhiều NPC mà cũng ko chơi FPT nên ko biết thiếu những NPC nào . Còn làm full cho MDST thì hơi khó bởi

1. MDST nó lấy ID nhân vật là ID 0
    2. Các hàm check của các script thì ID 0 = Không môn phái

Vì vậy để công nhận Mộ Dung là 1 phái như kiểu FPT là điều khó có thể đạt được!. Đã từng có ý tưởng điên dồ như này nhưng sau đó phân tích lại và gạt bỏ ngay
    đơn giản thế mà giờ mới biết
    MDST mình làm được 4 NPC rồi
    -gia nhập phái
    -học tâm pháp
    -mua ngựa
    -truyền tống

chạy tốt. còn cái mà phân biệt thằng vô đạo với thằng MD thì đơn giản là thêm cái check cấp tâm pháp cuốn 1 của MD (id=64)
    phân biệt được tốt

MD chỉ có 1 vấn đề duy nhất là nó không tăng nộ, không biết chỉnh ở đâu. cứ id = 9 là nộ không tăng
    Khách viếng thăm hãy cùng ttphanthieugia xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ttphanthieugia vì bài viết này !

thutrang123 (06-08-13)

Thành Viên
    Thanks
    7

anh HH giúp em với.

em để cái DefaultChar.ini như thế này sao em tạo nhân vật nó không ở map chổ scene = 0 em để vạy.

Scene = 0 là ở Lạc Dương mà . em tạo nhân vật mới vào game nó củng ở Đại lý là sao anh.

còn hp với mp em chỉnh thì tạo nhân vật nó gióng như vạy.

trường hợp Scene như thế nào anh giúp em với.

Thành Viên
    Thanks
    0

bạn cho mình hỏi là file Billing + Start sao mình giải nén và chạy thì ko hiển thị chữ hoa... mình đã cài font tiếng trung rồi, và chuyển máy tính sang hiển thị tiếng trung luôn rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng Steven_le0689 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Địa Ngục
    Thanks
    171

Trích dẫn Gửi bởi ttphanthieugia [Only registered and activated users can see links. ]
    đơn giản thế mà giờ mới biết
    MDST mình làm được 4 NPC rồi
    -gia nhập phái
    -học tâm pháp
    -mua ngựa
    -truyền tống

chạy tốt. còn cái mà phân biệt thằng vô đạo với thằng MD thì đơn giản là thêm cái check cấp tâm pháp cuốn 1 của MD (id=64)
    phân biệt được tốt

MD chỉ có 1 vấn đề duy nhất là nó không tăng nộ, không biết chỉnh ở đâu. cứ id = 9 là nộ không tăng
    Lúc đầu cũng nghĩ như cậu nhưng mà xét kỹ xem. Khó làm lắm chứ ko dễ chút nào. Phải sửa rất nhiều script. Và ko phải ko làm đc. Nếu kiên trì thì làm đc. Cũng hy vọng cậu thành công

Trang 101 của 172 Đầu tiênĐầu tiên ... 51 91 99 100 101 102 103 111 151 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share client TLBB version 2.x Việt hóa 99,9%
    Bởi huuduyen_05 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 16-12-15, 08:36 AM
  2. [TLBB] Share Source + Server + Client TLBB II (ATN Team)
    Bởi trananh88vt trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 15-05-13, 12:22 AM
  3. [TLBB] Share Client TLBB 3.0
    Bởi Lâm Ngọc Huy trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 19-07-12, 07:16 AM
  4. Share Client 2.0 TLBB patch Việt Hóa
    Bởi BlackDragon776 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 66
    Bài viết cuối: 08-08-11, 10:02 PM
  5. Share Server (TLBB Giả Skill Mộ dung) + Client Patch