[TLBB] Thắc mắc về server TLBB
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Thắc mắc về server TLBB

1+Cho mình hỏi làm như thế nào để config lên online?

2+Khi cài server trên máy ảo mình khỏi cần setup mysql mà khi run server nó sẽ tự kagm công việc đó hả các bạn? tại đọc các bài hướng dẫn chỉ thấy một bài cài server offline thấy có tự setup mysql trên máy ảo.

3+Ngòai các phần mềm
    •Phần mềm chạy máy ảo WMWare.
    •Navicat + WinSCP.
    có cần down thêm phần mềm nào để cài đặt server không các bạn?

4+Àk còn cái này nữa, làm như thế nào để chạy web vậy bạn? web chạy trên máy ảo or chạy trên máy thật? có xài phần mềm gì thêm để làm webserver không?

Biết là đặt câu hỏi thì các pro sẽ nói Hỏi ngu or đại loại như thế ,nhưng hãy nhìn người khác ở góc độ của họ thì các pro sẽ rõ.
    Mong sẽ được các bạn giải đáp 3 thắc mắc trên để làm tài liệu mà ngâm.
    Khách viếng thăm hãy cùng mastervnn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    215

Ðề: Thắc mắc về server TLBB

1/Config online

Thực hiện các bước cài đặt server bao gồm : cài Oracle, MySQL..(nếu cài lại từ đầu Linux).
    Cách cài đặt chi tiết xem ở [Only registered and activated users can see links. ]
    Oracle và MySQL có thể cài trên win hoặc linux tùy ý.
    Mở các file LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini trong /Server/Config/ chỉnh lại thành IP WAN của server.
    Mở port : các port cấu hình trong ServerInfo.ini- nếu dùng server do zrockmanx up thì mở port 90, 3731
    Chạy server. Thế là xong.
    2/Không cần cái mysql bổ sung.

3/Down thêm cái này để chạy lệnh ngoài win:[Only registered and activated users can see links. ]

4/Web thì tùy vào lệnh có trong tlbbx.sh hay không(Nếu có lệnh này thì web sẽ hoạt động khi chạy ./tlbbx.sh{lệnh cụ thể của web mình không nhớ rõ }-Server Linux sẽ có lệnh này)
    Nếu mún chạy web ngoài win thì có thể dựa vào hd này:[Only registered and activated users can see links. ]
    Or
    Nếu mún dễ hơn thì dùng: AspReg
    Khách viếng thăm hãy cùng vuhuy99v xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vuhuy99v vì bài viết này !

mastervnn (17-02-13)

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Tks bạn rất nhiều, z là ổn rồi, thấy tự tin để bắt đầu thực hành rồi.

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Trích dẫn Gửi bởi vuhuy99v [Only registered and activated users can see links. ]
    1/Config online

2/Không cần cái mysql bổ sung.

3/Down thêm cái này để chạy lệnh ngoài win:[Only registered and activated users can see links. ]

4/Web thì tùy vào lệnh có trong tlbbx.sh hay không(Nếu có lệnh này thì web sẽ hoạt động khi chạy ./tlbbx.sh{lệnh cụ thể của web mình không nhớ rõ }-Server Linux sẽ có lệnh này)
    Nếu mún chạy web ngoài win thì có thể dựa vào hd này:[Only registered and activated users can see links. ]
    Or
    Nếu mún dễ hơn thì dùng: AspReg
    Liệu mình có thể thay thế Oracle và MySQL bằng Xampp trên win không các bạn? tuy không rõ vài trò của Oracle nó sẽ làm gì nhưng nếu có thể cài trên win or linux tùy ý thì mình nghĩ Xampp có thể làm web + Mysql server rất tốt. chỉ là không biết sẽ config ra sao thôi.
    Nếu thay thế được thì mọi việc sẽ đơn giản hơn rất nhiều, do không rành về linux nên hỏi ngán chứ nếu chỉ dùng linux để làm môi trường chạy server còn các yếu tố khác có thể năm trong win thì mình nghĩ nó không khó lắm vấn để lớn là config ra sao thôi.
    +Nhận tiện cho mình hỏi Oracle nó nắm vai trò gì trong server vậy các bạn?

Thành Viên
    Thanks
    215

Icon10 Ðề: Thắc mắc về server TLBB

Trích dẫn Gửi bởi mastervnn [Only registered and activated users can see links. ]
    Liệu mình có thể thay thế Oracle và MySQL bằng Xampp trên win không các bạn? tuy không rõ vài trò của Oracle nó sẽ làm gì nhưng nếu có thể cài trên win or linux tùy ý thì mình nghĩ Xampp có thể làm web + Mysql server rất tốt. chỉ là không biết sẽ config ra sao thôi.
    Nếu thay thế được thì mọi việc sẽ đơn giản hơn rất nhiều, do không rành về linux nên hỏi ngán chứ nếu chỉ dùng linux để làm môi trường chạy server còn các yếu tố khác có thể năm trong win thì mình nghĩ nó không khó lắm vấn để lớn là config ra sao thôi.
    +Nhận tiện cho mình hỏi Oracle nó nắm vai trò gì trong server vậy các bạn?
    _ Oracle: hệ quản trị cơ sở dữ liệu(quản lý tài khoản)
    (Trong Server Linux mình share có các tài khoản tạo sẵn là ID:vuhoanggiang0 - vuhoanggiang9 Pass:123456-Nó là do Oracle quản lý)

_ Mysql: quản lý thông tin nhân vật,chỉ số,item và vài thứ linh tinh khác.

_Bạn không thể thay thế mysql và oracle bằng Xampp.

_Xampp là chương trình chỉ để chạy web thôi!^^

_Để mọi thứ có thể đơn giản hơn thì bạn có thể dùng Server Billing Win:server này không cần dùng oracle vì đã được thay thế bằng Billing Win,Web chạy độc lập ngoài win luôn,được nhiều người tin dùng^^.

(Đối với newbie thì nên xài server Linux cho thuần thục rồi hãy wa Server Billing Win)

Ưu điểm của Server Billing Win:đỡ chiếm CPU hơn server Linux,thoát được nạn chạy server xong phải đợi 15-20' mới vào được game và đa số các server online hiện giờ đang sử dụng loại này
    Ưu điểm của server Linux:chỉ cần chạy 1 lệnh duy nhất ./tlbbx.sh là xong.
    Lần sửa cuối bởi vuhuy99v, ngày 17-02-13 lúc 01:28 AM.

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Trích dẫn Gửi bởi vuhuy99v [Only registered and activated users can see links. ]
    _ Oracle: hệ quản trị cơ sở dữ liệu(quản lý tài khoản)
    (Trong Server Linux mình share có các tài khoản tạo sẵn là ID:vuhoanggiang0 - vuhoanggiang9 Pass:123456-Nó là do Oracle quản lý)

_ Mysql: quản lý thông tin nhân vật,chỉ số,item và vài thứ linh tinh khác.

_Bạn không thể thay thế mysql và oracle bằng Xampp.

_Xampp là chương trình chỉ để chạy web thôi!^^

_Để mọi thứ có thể đơn giản hơn thì bạn có thể dùng Server Billing Win:server này không cần dùng oracle vì đã được thay thế bằng Billing Win,Web chạy độc lập ngoài win luôn,được nhiều người tin dùng^^.

(Đối với newbie thì nên xài server Linux cho thuần thục rồi hãy wa Server Billing Win)

Ưu điểm của Server Billing Win:đỡ chiếm CPU hơn server Linux,thoát được nạn chạy server xong phải đợi 15-20' mới vào được game và đa số các server online hiện giờ đang sử dụng loại này
    Ưu điểm của server Linux:chỉ cần chạy 1 lệnh duy nhất ./tlbbx.sh là xong.
    Oh tuyệt, Minh xin cảm ơn bạn rất nhiêu. Bạn đã giúp mình nhiều quá, bạn co thể cho mình trải nghiệm sv của bạn làm đc k? Yh: hoangduc00567 nhé bạn.

Thành Viên
    Thanks
    215

Mình không có mở onl bạn àh!^^
    Bạn có thể vào topic này:[Only registered and activated users can see links. ] để xem qua.^^

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Bạn có link
    1. Phần mềm chạy máy ảo WMWare.
    3. Navicat + WinSCP.
    share cho mình nhé, đang cần để thực hành ^^

Thành Viên
    Thanks
    215

Trích dẫn Gửi bởi mastervnn [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn có link
    1. Phần mềm chạy máy ảo WMWare.
    3. Navicat + WinSCP.
    share cho mình nhé, đang cần để thực hành ^^
    VMware-Workstation-full-8.0.3-703057:[Only registered and activated users can see links. ]

Navicat + WinSCP:[Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vuhuy99v vì bài viết này !

mastervnn (17-02-13)

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Vuhuy Bạn có tự làm cái video nào hướng dẫn về việc cài đặt server TLBB không? mình có xem cái video này [Only registered and activated users can see links. ] nhưng mìh thấy chưa đầy đủ lắm, mình đang gặp vấn đề với việc cài Oracle và MySQL trên win. Nếu có video nào tốt tốt share cho mọi người nhé vuhuy.

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] bác nào biết chạy server tlbb này k chỉ em với
    Bởi quoclk123123 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-02-13, 03:32 PM
  2. [TLBB] Xin giúp đỡ server TLBB toàn tập
    Bởi isilver1412 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 30-10-12, 02:51 PM
  3. [TLBB] Hướng dẫn sưa lỗi tlbb Server TLBB UPLOAD BY HAHOANG
    Bởi manhulong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-06-12, 04:09 PM
  4. ..:: [Question] Config Server TLBB lên Dedicated Server ::..
    Bởi thehell99 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 22-05-12, 08:05 PM
  5. Server TLBB 0.81
    Bởi hbsaiyan trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 11-03-11, 06:59 PM