[KT] Share Cho Các Bạn Event Giáng Sinh - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 32
    Thành Viên lyvanbethao's Avatar
    Thanks
    215

Ðề: Share Cho Các Bạn Event Giáng Sinh

Trích dẫn Gửi bởi vuongtusamac [Only registered and activated users can see links. ]
    event đập tuyết thì sẽ random map thành nhé mấy bạn chứ không xuất hiện đồng loạt.
    bạn muốn sửa thời gian thì vào file \gameserver\script\event\jieri\200812_xmas\snowman \snowman_def.lua

2 file xmas_reback.lua va xmas_reback.lua là của ông già noel và dropitem
    đả làm dc thanks bạn nhé ........................................

bạn cho mình hỏi bạn có test event lao động 11/5 chưa
    event đó yêu cầu hoàn thành 6 lần săn hải tặc sẽ nhận thưởng dc 200v bạc khóa mình muốn sữa cái bạc khóa thành vật phẩm khác thì như thế nào mình xem trong eventpart.txt có code
    PHP Code:
    8    2    Nhận phần thưởng trừng trị đạo tặc    npc_getaward        0    0    Npc:3571    AddSelect:"Hoàn thành mỗi <color=yellow>6 lần nhiệm vụ giang hồ truy nã color> sẽ nhận được bạc khóa, ngươi có nhận không?","Xác nhận"        CheckTask:65,5,"    Làm rất tốt, con trai!<enter>    Nhiệm vụ trừng trị Hải tặc ngươi đã hoàn thành <color=yellow>5 lần<color>, bà con, cha mẹ của ngươi sẽ ghi nhớ trong lòng!",""    CheckTaskLt:64,6,"    Hình như ngươi chưa hoàn thành <color=yellow>6 lần<color> nhiệm vụ giang hồ truy nã, đi trừng trị cường đạo rồi đến nhận thưởng, không làm mà hưởng là không đúng!",""                            AddBaseMoney:200000,7,200000    AddTask:65,1    MinusTask:64,6    SetTaskMsg:1,"Bạn đã hoàn thành <color=yellow>1 lần<color> nhiệm vụ trừng trị Hải tặc nhân ngày lễ Lao động thành công, nhận được bạc khóa!<enter>Đã hoàn thành: <color=yellow>%s lần<color><enter>Hoàn thành nhiều nhất: <color=yellow>5 lần<color><enter>",65,0,0,0,
    có dòng AddBaseMoney:200000,7,200000 không biết phải không và sữa lại như thế nào để thành vật phẩm mình muốn
    Lần sửa cuối bởi lyvanbethao, ngày 21-10-12 lúc 05:00 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng lyvanbethao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    84

Phần ở Server chép vào Gamesever, Gamecenter hay cả 2 vậy bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng kentak xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi kentak [Only registered and activated users can see links. ]
    Phần ở Server chép vào Gamesever, Gamecenter hay cả 2 vậy bạn
    chép vào gameserver .................
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vipbk vì bài viết này !

kentak (13-11-12)

Thành Viên
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi vuongtusamac [Only registered and activated users can see links. ]
    event đập tuyết thì sẽ random map thành nhé mấy bạn chứ không xuất hiện đồng loạt.
    bạn muốn sửa thời gian thì vào file \gameserver\script\event\jieri\200812_xmas\snowman \snowman_def.lua

2 file xmas_reback.lua va xmas_reback.lua là của ông già noel và dropitem
    ok dc roi ban thanks (^^)(^^)(^^)(^^)(^^)
    Lần sửa cuối bởi codenapthe, ngày 20-11-12 lúc 11:52 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng codenapthe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    158

Chào Các Bạn, Bữa Trước Có Ngồi Mày Mò Nghịch Ngơm Server Do daikimvuong1 Post lên. Thấy Có Event Giáng Sinh v một số event khác Nên fix lại. Anh Em Down Về Test Thử Nào. Mem Mới Không Nhận gạch Đá Xây Dựng hen.
    link em nó đây : [Only registered and activated users can see links. ]
    Một Vài ScreenShot Cho Anh Em Xem Qua
    Have A Nice Day
    cậu ơi có File việt hóa NPC Ông Già noel ko cho tớ với > Thank !
    Khách viếng thăm hãy cùng ltasa93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Sao nhặt đc tuyết nhưng lại đắpngười tuyết ko đc nhỉ , với lại chả thấy ông già noen đâu cả
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtuan1409 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    158

Trích dẫn Gửi bởi anhtuan1409 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sao nhặt đc tuyết nhưng lại đắpngười tuyết ko đc nhỉ , với lại chả thấy ông già noen đâu cả
    bạn kick chuột trái vào người tuyết > rồi kick chuột phải vào nắm tuyết là được , ông già noel bên biên kinh ở giữa

--- Chế độ gộp bài viết ---

Chào Các Bạn, Bữa Trước Có Ngồi Mày Mò Nghịch Ngơm Server Do daikimvuong1 Post lên. Thấy Có Event Giáng Sinh v một số event khác Nên fix lại. Anh Em Down Về Test Thử Nào. Mem Mới Không Nhận gạch Đá Xây Dựng hen.
    link em nó đây : [Only registered and activated users can see links. ]
    Một Vài ScreenShot Cho Anh Em Xem Qua

Have A Nice Day
    Bạn ơi làm sao cho sever chạy 2 event Ông Già Noel Và đắp người tuyết thôi > còn mấy event kia stop lại > làm sao bạn

Thành Viên
    Thanks
    2

muốn stop lại event khác làm sao chủ top? e thử xóa 1 dòng trong file event mà nó chỉ còn 1 event thôi!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng hyosoo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    158

ai giúp em dừng 1 số event khác chỉ cho chạy 2 event là Ông già noel và người tuyết thui ạ !

Thành Viên
    Thanks
    19

đã test sever satthupro95 rất là ok
    Khách viếng thăm hãy cùng tamhuyet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Share event by thiencoi55
    Bởi khaicafe trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 25-10-12, 05:48 PM
  2. [KT] Share Cho Các Bạn Event Giáng Sinh
    Bởi vuongtusamac trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-10-12, 01:52 AM
  3. [JX] Cho em xin share NPC chuyển sinh với.!!!
    Bởi duongbaho trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 15-06-12, 09:54 PM
  4. [SRO-TEAM] Update Event Giáng Sinh ^^!
    Bởi kelly trong diễn đàn SilkRoad Online
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 17-05-12, 12:22 AM
  5. Share Script Trùng Sinh
    Bởi ThanhVipLn trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-03-10, 12:32 PM