[JX] Hỏi về cách đưa script add quái vào đâu trong server
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên
    Thanks
    32

Hỏi về cách đưa script add quái vào đâu trong server

Mình nói cụ thể hơn là mình viết 1 script add quái rồi để vào đâu trong sv để nó có tác dụng. Và làm như vậy thì có phải Gameserver sẽ chạy chậm hơn nếu add nhiều ko
    Khách viếng thăm hãy cùng babyoflove xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết luutrunhac's Avatar
    Đang ở
    D:\Muserver
    Thanks
    89

Ðề: Hỏi về cách đưa script add quái vào đâu trong server

mình thấy có thừa không khi mà việc add quái vào file text quá dễ?
    Bạn có thể nói rõ ưu điểm so với các add truyền thống vào file text ko?
    Giã từ game về bán ăn đêm

Thành Viên
    Thanks
    32

Mình đâu có biết gì đâu mà dễ hay ko dễ . Ý mình là add NPC ( quái ) bằng 1 hàm nào đó trong file rồi làm sao cho nó có tác dụng ( vào sv thấy quái )
    Ưu điểm của việc đó là : ko bị đơ gameserver như việc add NPC = tool ( hình như là thế ) . Có thể mình đặt 1 câu hỏi quá dễ so với các bạn. Nhưng thật sự điều đó đỗi với mình là khó, là ko biết .
    Khách viếng thăm hãy cùng babyoflove xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Bạn cần hỉu, thế nào là file LUA, thế nào là 1 sự gán LUA với NPC, ebook thẳng tiến: [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    32

hic mình hỏi như vậy vì mình ngán ngẫm cái ebook. Do máy của mình đọc ko đc vì hình như mình ko có font đó để đọc. Đúng là file .Lua đó. Đến cả việc tạo 1 file.Lua để viết hàm vào mình còn ko biết

Thành Viên Tâm Huyết phamngochai2's Avatar
    Đang ở
    Sao Hỏa
    Thanks
    167

Trích dẫn Gửi bởi babyoflove [Only registered and activated users can see links. ]
    hic mình hỏi như vậy vì mình ngán ngẫm cái ebook. Do máy của mình đọc ko đc vì hình như mình ko có font đó để đọc. Đúng là file .Lua đó. Đến cả việc tạo 1 file.Lua để viết hàm vào mình còn ko biết
    Có font hay ko font đều có thể đọc được ebook hết bạn ạ. Muốn add quái = script thì dùng hàm AddNPCEx(id quái trong Npcs.txt, level, map, tọa độ x, tọa độ y, độ lệch x, độ lệch y, "\\đường dẫn script-script này là script gán khi quái chết) hoặc AddNpc. Nếu muốn dễ hơn nữa, thì bạn chịu khó lục lại trong kho lưu trữ, hình như có tools AddNpc bản full đó bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng phamngochai2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    32

trong cú pháp của bạn mình ko biết chỗ đường dẫn script đó. Còn dùng tool thì Gameserver load rất là chậm. Mình add 20 con quái là gameserver load rất lâu tầm 10phút mà vẫn chưa thấy 5 dòng success

Thành Viên Tâm Huyết phamngochai2's Avatar
    Đang ở
    Sao Hỏa
    Thanks
    167

Trích dẫn Gửi bởi babyoflove [Only registered and activated users can see links. ]
    trong cú pháp của bạn mình ko biết chỗ đường dẫn script đó. Còn dùng tool thì Gameserver load rất là chậm. Mình add 20 con quái là gameserver load rất lâu tầm 10phút mà vẫn chưa thấy 5 dòng success
    1/ Cái chỗ scrip đó bạn ghi như mình hướng dẫn đó. vd nhé : lấy ví dụ con long ngũ id là 2 đi thì mình add như sau : AddNPCEx(2,1,53,200,200,1,1, "\\script\\nvhoangkim\\longngu.lua") Cái id thì bạn mở Npcs.txt = excel lên, nhìn cái số thứ tự - 2 là ra id.

2/ cái tools mình nói là tools addquai full, chỉ cần nhập đầy đủ thông tin như id quái, level, map ,đường dẫn script rồi ấn lên vị trí trên bản đồ là nó sẽ tự động đưa ra cái hàm addnpc, bạn chỉ cần copy cái hàm đó cho vào 1 file script là được.
    Khách viếng thăm hãy cùng phamngochai2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    35

Mình nói cụ thể hơn là mình viết 1 script add quái rồi để vào đâu trong sv để nó có tác dụng. Và làm như vậy thì có phải Gameserver sẽ chạy chậm hơn nếu add nhiều ko

Bạn đưa cái hàm add NPC đó vào file \script\Global\Get_NPC.lua hoặc các file global\\monter\\thanhthi.lua, global\\monter\\monter**x.lua......trong mấy file đó còn có hàm SubWorldID2Idx hình như là định nghĩa map gì đó bạn đọc thêm ebook chút, mình cũng gà nên biết thế thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng king7621 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] xin script nhận bạc và bạc khóa trong túi tân thủ
    Bởi babychum trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-01-12, 12:54 AM
  2. [KT] Cách chỉnh script trong server Kiếm Thế ko bị lỗi ai bik chỉ giùm
    Bởi zZK3yL0v3Zz trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 22-01-12, 11:59 PM
  3. Một số script trong thư mục script Vina (unpack)
    Bởi sangpronhat trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 26-11-11, 08:12 AM
  4. Tìm hiểu ngôn ngữ lập trình script trong JX.
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 28-12-09, 04:00 PM
  5. Cấu trúc một file script .lua trong server jx offline
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-07-08, 01:15 PM