[MU] Cho Em Hỏi Chút Về Yêu Cầu Mạng Để Làm Sever MU ! - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4
Kết quả 31 đến 40 của 40
    Thành Viên
    Thanks
    12

Icon14 Ðề: Cho Em Hỏi Chút Về Yêu Cầu Mạng Để Làm Sever MU !

chốt hạ.dùng mạng hoặc VPS nào thì tạm được hả các bác.cho khoảng 100 người thôi mà. Các bác giúp em với!
    Lần sửa cuối bởi mkmk123, ngày 12-02-12 lúc 04:48 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng mkmk123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Hào Hoa Công Tử's Avatar
    Đang ở
    Hoa Quả Sơn
    Thanks
    239

Ðề: Cho Em Hỏi Chút Về Yêu Cầu Mạng Để Làm Sever MU !

Thế đọc từ đầu đến giờ không hiểu gì sao mà vẫn hỏi
    Cho thuê VPS X5650 RAM 8GB + SSD 130 GB + MUSERVER SS6.9 + web config a-z + hỗ trợ FULL (config + quản lý + quảng cáo ads fb...)
    Group giao lưu admin MUSERVER : [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    77

Trích dẫn Gửi bởi thanh_ca [Only registered and activated users can see links. ]
    Tranh cãi mới phát hiện được nhiều cái hay và phát triển.Bạn chốt lại cung chỉ là ý kiến riêng thôi,Nhưng với mang FPT you mà chơi được 30~50 người cơ ah .Mu của bạn tên j thế
    MU Thien Vuong....!!!!

mutv.forumvi.com ..cứ như mình điêu ý ...
    Khách viếng thăm hãy cùng bboyswat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    34

Nếu có điều kiện đặt VPS thì tốt hơn nhiều đó bạn
    nói chung gói nào thì tùy thuộc vào lượng mem của bạn đông hay ít mà chọn cho phù hợp.
    Khách viếng thăm hãy cùng hoangv2lop0 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Make a difference
    Thanks
    28

Xin góp ý vài lời.
    Test lúc account đi Blood castle (đánh nhiều quái -> server xử lý nhiều packet).
    Thứ 1, 1 account chỉ chiếm mạng của bạn (test khi điều kiện mạng sạch, chỉ 1 máy bạn connect) tối đa 500Byte/sec (băng thông upload nhé) còn download không đáng kể, vì mạng bây giờ để chạy server thì nhà nghèo nhất cũng đầu tư được 4Mbps rồi (nên chọn modem tự mua Linksys bèo bèo, có logo ciscại -tại thích thằng này-, loại này khoảng 800->1,5 chai).

Thứ 2, từ thứ 1 suy ra, bạn cần chọn mạng có băng thông upload cao chứ đừng quan tâm đến download. Nguyên lý hoạt động của server là nhận packet từ client (down từ client send lên) và trả lời packet cho client (upload packet đó cho client, và nếu up chậm, client nhận chậm => Lag/delay). Down thì chắc chắn thừa, nhưng upload thì coi lại, vì đa số mạng bây giờ, upload tối đa là 640Kbps (Kbps = Kilobit Per Second), nếu quy ra, bỏ ra hao tổn đường dây, thiết bị, tối đa tốc độ upload = 640/8 (8 ở đây là bit, phải đổi từ bit sang byte) = 80 KB/sec (download tính tương tự, 4Mbps thì là (4 * 1024)/8 = 512KB/Sec (tốc độ mà IDM hay các trình download tính, ở đây tôi tính sát nút, bỏ qua tất cả hao tổn). Nhà bạn càng gần tủ cáp/tủ POP thì chất lượng mạng sẽ càng tốt (để biết, hỏi thằng thi công, kéo hết bao nhiêu met dây vô nhà bạn).

=> So với tất cả những gì tính trên
    => Rõ ràng là thấy băng thông download là không đáng kể, quan trọng hơn vẫn là upload, nhưng bạn phải chừa mạng của bạn dư ra ít nhất 3Mbps khi full load cho down/up để tránh quá tải bất chợt nó còn moi ra xử lý được.
    => Bạn nên chọn gói cước có dung lượng upload cao, kiến nghị là Upload rate 4Mbps

Nhưng ở đất nước VN này rất độc chiêu ở 1 điều, mạng cho thuê thường chỉ có download, còn upload thì rất bèo, trừ 1 số gói cước đặc biệt.
    Theo tôi biết, hiện tại chỉ có Viettel và FPT (các tp lớn mới có), gói cước FTTB (Fiber to the building), cáp quang kéo đến trụ chính, rồi đi đồng vào modem, sẽ có băng thông cao hơn (so với ADSL thường) và thay vì FTTH => Full cáp quang đến điểm đích modem (kinh phí cao).

Kết luận, 1 client 500Byte/sec (upload) bạn tự tính chịu đc bao nhiêu client nhé. Mạng thường, gói cao đến đâu vẫn vậy (chú ý upload), recommended bạn là 8Mbp/s MegaMe của FPT 12 tháng đầu 300K~/tháng.

Muốn UPLOAD = DOWNLOAD như câu cuối của tôi ở trên, bèo thì 700-900k/tháng, cáp quang thì bèo nhất cũng 1 chai 3 trở lên/tháng.
    VPS thì giá rẻ hơn, nhưng muốn RAM cao thì bỏ ra 2 chai/tháng bạn cũng không đủ chi đâu

P/s: Mạng mạnh hay yếu còn do kỹ thuật dùng mạng và optimize máy tính của bạn.

// Đôi lời chia sẽ

...Tớ nhầm, FTTB là quang đến tòa nhà lớn (đô thị) rồi đồng vào modem. FTTN mới là Quang đến 1 bộ Node, rồi từ đó đi dây đồng ra. zz Hiện tại CMC đã có FTTB, còn FTTN FTTC FTTH thì Viettel và FPT đầy đủ, VNPT thì FTTH thôi :~
    Lần sửa cuối bởi lastpr0, ngày 13-02-12 lúc 07:21 AM. Lý do: Nhầm
    Ai vậy ta

Thành Viên
    Thanks
    27

VPS GÓI 3RAM 2G mua của vpshosting.vn thì đc bao nhiu ng online thế ạ ? , vps nên dùng linux hay win ?
    Khách viếng thăm hãy cùng Fucker9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Make a difference
    Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi Fucker9x [Only registered and activated users can see links. ]
    VPS GÓI 3RAM 2G mua của vpshosting.vn thì đc bao nhiu ng online thế ạ ? , vps nên dùng linux hay win ?
    Bạn không coi đường truyền sao ?
    Thường thì các VPS của nhà cung cấp dạng Sub thì 10Mbps/10Mbps (vì nó chỉ thuê chổ đặt dedicated, phân VPS, thậm chí còn thuê ...reseller). Còn trực tiếp tại các datacenter thì 100Mbps/100Mbps hoặc 1Gigs/1Gigs

Gói 3 RAM 2G của nó là VPS Linux nhé nó ko cho bạn option tự cài win đâu
    Còn gói 3 VPS Windows chỉ có 1G ram thôi, xem kỹ nhé
    Lần sửa cuối bởi lastpr0, ngày 13-02-12 lúc 07:27 AM.
    Ai vậy ta

Thành Viên
    Thanks
    27

Trích dẫn Gửi bởi lastpr0 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn không coi đường truyền sao ?
    Thường thì các VPS của nhà cung cấp dạng Sub thì 10Mbps/10Mbps (vì nó chỉ thuê chổ đặt dedicated, phân VPS, thậm chí còn thuê ...reseller). Còn trực tiếp tại các datacenter thì 100Mbps/100Mbps hoặc 1Gigs/1Gigs

Gói 3 RAM 2G của nó là VPS Linux nhé nó ko cho bạn option tự cài win đâu
    Còn gói 3 VPS Windows chỉ có 1G ram thôi, xem kỹ nhé
    VPS-03 2048MB 30GB 700GB 567,000 VNĐ CPU E31220 3.10GHz, 4 cores xem hộ e hàng ram2G ĐÓ
    Khách viếng thăm hãy cùng Fucker9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    yaya
    Thanks
    496

Trích dẫn Gửi bởi Fucker9x [Only registered and activated users can see links. ]
    VPS-03 2048MB 30GB 700GB 567,000 VNĐ CPU E31220 3.10GHz, 4 cores xem hộ e hàng ram2G ĐÓ
    vps windown mới chạy server dc bạn nhé gói 2gb Ram hình như 1tr +....
    Khách viếng thăm hãy cùng Domino9990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết luutrunhac's Avatar
    Đang ở
    D:\Muserver
    Thanks
    89

Mồm thì nói trả mà ko trả. Bạn xem kỹ trước khi sử dụng.
    Máy nhà mình chip cùi Set 1 máy ảo RAM 768 chạy đc 2 Sub. Của nó 1,5Gb chạy 1Sub mà chờ mòn mắt mới chạy.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng luutrunhac xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4

Các Chủ đề tương tự

1. Sever JX online Sever nào là đầy đủ và good nhất ?
    Bởi xuongthang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 18-04-12, 10:58 AM
  2. Có Sever.có web Tv ThieuVanWeb rồi..nhung web không kết nối sever
    Bởi mrquang2412 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-06-11, 09:16 PM
  3. Vấn đề về cài sever Private Sever
    Bởi FourEyes trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-02-11, 05:22 PM
  4. xin sever 0.26(file sever)link còn sống