Đăng nhập

View Full Version : Server Thái Sơn Bắc Đẩu Version 0.3

Trang : [1] 2 3 4

ohishu
19-02-11, 03:27 PM
Thấy Box JXP Dạo Này Buồn Chán Wá Không Ai Releases Server Ra Hồn Cã Nên Tui Quyết Định Update Cho Các Bạn Version 0.3 ! [BIG BANG VERSION]

I.Phần Server Như Sau:

+ Develop Trên Nền Server Mướp
+ Sử Dụng Các Script New 90% Không Phụ Thuộc Quá Nhiều Vào Nền Mướp
+ EXP - MONEY Phân Bố Chuẩn
+ Hệ Thống Skill Thất Truyền
+ Trang Bị Kim Ô - 3 Cọp
+ Hệ Thống Lãnh Địa
+ Hệ Thống Dã Tẩu Đa Dạng: Cứ Mỗi Lần Lên 10 Cấp Là Có Thể Nhận Thêm 2 Nhiệm Vụ Mới Và Đến Khi 19x Thì Có Thể Ngẫu Nhiên Nhận Được 42 Nhiệm Vụ Khác Nhau !
+ Hệ Thống Chuyển Sinh - Tẩy Tủy - Luyện Skill [NEW - VERSION]
+ Phân Bố EXP Chia Kinh Nghiệm Đúng Từng Centimet (VD: Ăn 1 Cái Bánh Có Quy Ra Phần Trăm Của Cây Kinh Nghiệm)
+ Tống Kim - Liên Đấu - Vượt Ải [NEW - VERSION]
+ Hệ Thống Ép Đồ Độc Đáo Mới Lạ Của Hệ Thống Lãnh Địa
+ Hệ Thống Cấp Bậc Trong Lãnh Địa:
_Đệ Tử
_Đường Chủ
_Tả Sứ
_Hữu Sứ
_Trưỡng Lão
_Phó Cung Chủ
+ Hệ Thống Khoá Rương !
+ Hệ Thống Chinh Phạt Lãnh Địa [NEW VERSION]
+ Full Hình Ảnh Trang Bị Ô Kim ( Thập Đại Phái )
+ Hệ Thống Nâng Cấp Phòng Lãnh Địa [NEW VERSION]
+ Hệ Thống Timer Server Cải Tiến [NEW VERSION]

DEMO Vài Pic:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
+NPC Bán Ngựa Chức Bán Ngựa
+NPC Lạc Tạp Bán Lệnh Bài Lãnh Địa - Lệnh Bài Thả Boss - Hồng Bao Lãnh Địa
+NPC Tinh Luyện Tinh Luyện Trang Bị
+NPC Rèn Thiết Tinh Luyện Vũ Khí
+NPC Phòng Thờ: Chức Năng Update Các Phòng Để Người Trong Lãnh Địa Có Thể Mua Các Vật Phẩm Ép Trang Bị Cao Cấp Hơn !.....

Demo Hình Ảnh Ô Kim:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Demo Hình Ảnh Lãnh Địa Liên Đấu:
Demo Hình Ảnh Chinh Phạt Lãnh Địa Thay Cho Công Thành Chiến:
Và Đây Là 1 Số Hình Ảnh HOT Của Server Online Hiện Tại:
DEMO Liên Đấu NEWVERSION:

Đây Có Thể Gọi Là Phiên Bản FULL TÍNH NĂNG Của JXP Private Hiện Tại Mong Nó Sẽ Giúp Các Bạn Có 1 Cái Nhìn Mới Về JXP !

II.Patch Client
+ Sử Dụng Công Nghệ ComPack (Tránh Edit Lung Tung Phá Bản Quyền)
+ IP Duy Nhất Để Vào Server Là: 192.168.1.2 (Các Bạn Nhớ Config Cho Đúng)
+ Sử Dụng Coreclient DarkMoon
+ Intro Lamborhini:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

III.Download:
+ Bộ Server 43MB (Pass: ohishu):

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Bộ Patch Client 224MB chưa bị nén:

Phần 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

IV.Lưu Ý:
+ Phải Config IP Server Là: 192.168.1.2
+ Phải Sử Dụng Patch Client Của Server Không Được Sử Dụng Patch Khác Nếu Không Sẽ Bị:
_Không Hiển Thị Res Ô Kim
_Không Hiển Thị 1 Số Icon ITEM
_Không Hiển Thị Skill Thất Truyền
Và Nhiều Bug Sẽ Diễn Ra !
+ Pass GM Là: 010109 (Đặt Tên Là: GameMaster Hoặc Administrator) NPC GM Là Xa Phu BLH !
+ Khi Coppy Vui Lòng Ghi Nguồn Và Tên Tác Gỉa (Mr.Ohishu From CLB)

Anh Em Hay Thì Thanks !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

[M]r[K]id
19-02-11, 03:33 PM
póc tem :D

ohishu
19-02-11, 03:34 PM
Ấn Vào Nút Thanks Kìa Pa :@

30 Charrrrrrrrrrrrr

nguyentrunghbl
19-02-11, 03:40 PM
Tuyệt vời Ohishu, có lẽ đây là cống hiến có ý nghĩa nhất vì công sức dev 1 Server tốt như thế này để chia sẻ cho anh em thật là không tưởng! Mọi người hãy tỏ sự biết ơn và tôn trọng tác giả bằng nút thanks nào!

[M]r[K]id
19-02-11, 03:45 PM
yes yes thanks đi nèo anh em ^^!
mà ohishu share cả công sức thế này thì thật là ^^! Vê lờ quá
thanks anh nhìu =p~
em thiek' server của anh nhứt dey' :*

ohishu
19-02-11, 03:45 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyentrunghbl
19-02-11, 03:50 PM

Sao Ohishu không để lại tin nhắn mình pm lại , mà lỡ share rồi thôi để cho anh em clb khám phá vậy! :)

Sir.THÀNH™
19-02-11, 04:21 PM
good good good .chức năng bang hội

nguyentrunghbl
19-02-11, 04:29 PM
Đọc mấy cái chức năng Ohishu giới thiệu đã qúa! tối nay cài chơi thử mới được! Hẳn là tốn bao công sức và thời gian mới viết được như vầy , nể Ohishu thật!!!

Sir.THÀNH™
19-02-11, 04:30 PM
Đọc mấy cái chức năng Ohishu giới thiệu đã qúa! tối nay cài chơi thử mới được! Hẳn là tốn bao công sức và thời gian mới viết được như vầy , nể Ohishu thật!!!

:(
những cái này thực ra có ở các Sv online như hàn tuyết rồi ,nhưng giờ mới share
hôk bik đã share full opt chưa :))
hay là còn nút M để lại =))

nhoxpk2707
19-02-11, 04:55 PM
lâu rùi k onl lên lại thấy co sv để test há há thanks

dragon1
19-02-11, 05:45 PM
Thanks kia` anh em , hay wa ohishu oi :)

haidaibang6677
19-02-11, 06:07 PM
:(
những cái này thực ra có ở các Sv online như hàn tuyết rồi ,nhưng giờ mới share
hôk bik đã share full opt chưa :))
hay là còn nút M để lại =))
Bạn có làm dc như ng ta ko mà sao lắm lời thế nhỉ, to mồm khoác lác.

ICarus
19-02-11, 06:22 PM
thanks tích cực để ohishu share cái bản 0.4 nào :)

phuc9999
19-02-11, 06:35 PM
Ủa server không có database hả bạn :|

thaihoa91
19-02-11, 06:38 PM
Ủa server không có database hả bạn :|

Nếu ko có DB thì cứ down thêm Server khác lấy DB wa xài ;))

haluyen
19-02-11, 06:44 PM
Down về test gấp nào. Cám ơn vì đã release nha.

[S]ocola[S]an
19-02-11, 06:46 PM
Chuẩn bị ra update nhạc nền cho TSBD Ver 3 :P:P

ICarus
19-02-11, 07:23 PM
ai down rồi leech hộ sang host khác host này e down chậm quá thanks

minhngumc
19-02-11, 07:27 PM
Dạo này chả có ai share server nào :-$
Mãi mới Có Server TSBD Ver 3 Hay quá 8->
Thank nhiệt tình đi tí lại đc ngay Ver4 thì hay quá ~:>

GameMaster72
19-02-11, 07:31 PM
Mình k bít cài cái này thế nào :H Nhưng cũng tks cho bạn :) Có gì sẽ nhờ người cài sau ;))
Mình chơi thử 1 số sv trên đây ( tất nhiên là chơi nhờ nhà ng` # ) thấy cũng hay hay... Mình thấy bạn làm k bị pha trộn tạp nham như những sv khác . toàn cái gì k............

nguyentrunghbl
19-02-11, 07:36 PM
Mình k bít cài cái này thế nào :H Nhưng cũng tks cho bạn :) Có gì sẽ nhờ người cài sau ;))
Mình chơi thử 1 số sv trên đây ( tất nhiên là chơi nhờ nhà ng` # ) thấy cũng hay hay... Mình thấy bạn làm k bị pha trộn tạp nham như những sv khác . toàn cái gì k............

Sao bạn biết không lai nguyên hệ thống skill KT :))

GameMaster72
19-02-11, 07:40 PM
Sao bạn biết không lai nguyên hệ thống skill KT :))

Mình k am hiểu về Jx của các bạn , mình nghĩ sao thì mình nói vậy thôi , còn nếu mà lai Skill KT thì bạn chơi KT có phải tốt hơn k?

quangken
19-02-11, 07:59 PM
Muốn Đổi IP thì phải HexIP trog File Thai Son Bac Dau . exe phải hôk nhỉ

conan9x
19-02-11, 08:31 PM
Down nhanh cho nóng. ! chủ thớt ơi. cho hỏi làm Develop trên nền server mướp có xài đc auto của thạch long ko.? máy tình mình đang virut lên ko test đc. Cám ơn vì sever nha

phuc9999
19-02-11, 09:43 PM
Sao cái game server load 5 dòng successfully rùi mà vào game nó báo kết nối server thất bại ( đã chỉnh card ảo về 192.168.1.2 ) >__<

nguyentrunghbl
19-02-11, 10:02 PM
Sao cái game server load 5 dòng successfully rùi mà vào game nó báo kết nối server thất bại ( đã chỉnh card ảo về 192.168.1.2 ) >__<

Copy Client của VNG ra thư mục mới, xong giải nén patch Client của Ohishu vào thư mục Client VNG này, chạy file ThaiSonBacDau.exe để vào game, không cần đồng bộ hoá vì Ohishu nén hết vào file ThaiSonBacDau.exe này rồi!
Sau này muốn chỉnh sửa hoặc dev lên chắc khó đấy, chỉ còn cách copy 3 thư mục maps, script, Settings của SV Ohishu qua SV khác rồi mới dùng patch của Phong Vân hay patch nào tương thích thì mới tiếp tục dev tiếp được!

nhoxpk2707
19-02-11, 10:11 PM
làm theo trung nói rùi mà cũng vậy à :$ kết nối thất bại >"<

phuc9999
19-02-11, 10:19 PM
Tình hình đã tìm ra lỗi , do mình xài SQL 2k8 chỉnh remote connection nên phải hex lại cái patch thêm port vào mới dc >__<

khue110
19-02-11, 10:32 PM

lỗi này là sao zi :( chỉ e vs ... vs lại đăng kí acc ở đâu thế ...

nguyentrunghbl
19-02-11, 10:58 PM

lỗi này là sao zi :( chỉ e vs ... vs lại đăng kí acc ở đâu thế ...

Bạn chuyển IP card mạng về 192.168.1.2 chưa. Tạo acc thì trong thư mục Server có cái tool JxStartup.exe, mở lên nhập tên và mật khẩu chỗ tạo tài khoản , nhấp Đăng ký!

khue110
19-02-11, 11:05 PM
r` a Trung ơi ... e đã config hết rồi mà vẫn vậy :(

thaihoa91
19-02-11, 11:29 PM
Dc thì bạn gửi lên tấm hình GameServer.exe khi game báo lỗi lun !

GameMaster72
19-02-11, 11:31 PM
Tưởng k còn ai onl h này , thế mà vẫn có người onl à :H Chắc khi nào đi học cài cái này về chơi thử quá ;))

khue110
19-02-11, 11:42 PM
nó đây nàk a Hòa ... e mò hoài mà k đc :(

khue110
19-02-11, 11:42 PM
nó đây nàk a Hòa ... e mò hoài mà k đc :(

lag wa' post nhầm 2 lần :( :( del giúp e a Hòa ơi

phuc9999
19-02-11, 11:50 PM
Tình hình là sao đánh quái không được exp , và làm sao học skill 90 z :|

nguyentrunghbl
20-02-11, 12:18 AM
To: khue110 nãy giờ anh xoá đi cài lại 2, 3 lần đâu thấy báo lỗi gì đâu, patch clinet Ohishu nén lại nên chỉ việc bỏ vào client VNG là chạy, không phải làm gì cả!

To: phuc99 đúng là đánh quái không có exp, được điểm ngũ bá chưa biết để làm gì!
Muốn học skill 9x và các skill khác để test thì mở file Script\startup_remix.lua , line thứ 57 chỉnh lại tên Admin, line thứ 523 pass admin, khi log vào game kích hoạt Server ở Xa phu lúc này cuối dòng đối thoại với xa phu xuất hiện thêm 1 dòng Chức năng Admin, nhớ lại chỗ NPC Trợ Giúp nhận skill Hỗ Trợ không lên bãi quái lại không có TDP về!

kukubaby
20-02-11, 03:49 AM
cho em hỏi sao server nay đến giờ tk hay boss no ko báo vậy mấy anh ,
Đánh rớt đồ , nhưng bấm chuot phải la mất đồ
Sử dung lenh bài kêu boss ko được Y.Y
có ai bi giông em ko

mr.tatoo
20-02-11, 05:38 AM
Tks Ohishu, kết sv rồi :D
30char

jxvietnam
20-02-11, 07:11 AM
Bản này là ohishu đang onl mà ?? Ko làm onl nữa hay sao mà share :D

kjmbialon
20-02-11, 08:45 AM
Bíc beng bên hàn xì à =))
hô hô jx lai bíc beng =)) nhiễm K-pop

884363
20-02-11, 10:10 AM
các bạn ơi giúp mình cài với,mình bỏ patch vào client vinagame rồi giờ làm j để server chạy đây,db error ko à :(

nhoc_kute_blog
20-02-11, 10:13 AM
thanks pro nhiều!!!tuy ko chơi game of nữa!mà sever này ram 512 chạy nổi ko bác !!:(

phuc9999
20-02-11, 10:15 AM
các bạn ơi giúp mình cài với,mình bỏ patch vào client vinagame rồi giờ làm j để server chạy đây,db error ko à :(

Bạn down server khác về lấy db của nó attach vào rùi chạy server này :D

nhoc_kute_blog
20-02-11, 10:17 AM
phục bác ohishu wa"...........định share sever cùi mía ò mình nhưng ko chơi of nữa nên hết cả hưng làm luôn!!!!

ohishu
20-02-11, 10:31 AM
Đây Là Lứa Con Trai Của Tôi ! Nên Mong Các Bạn Tôn Trọng Nó Và Tôn Trọng Người Tạo Ra Nó Kể Như Là Cảm Ơn Mình Rồi Và Đặt Biệt Là Đừng Chém Ở Đây ! Nếu Thực Hiện Được Việc Này Thì Chuyện Share Version 0.4 Chỉ Là Điều Sớm Muộn :D ( Version 0.4 Hay Gắp 2 Lần Cái Này Về Tính Năng Lẫn Sự Kiện ^__^ ! ):-q:-q:-q

ph4mduc4n
20-02-11, 10:41 AM
yeah ! I love ohishu ! ohisu number one \m/
trước là 100 thanks , giờ 200 thanks , cùng lắm là tuần chứ mấy \m/

hình như PATCH có vấn đề đúng ko mọi người ? :(

Čħīċķėň
20-02-11, 11:46 AM
ái chà hok có topic nào nóng = topic share sv :))

ohishu
20-02-11, 12:06 PM
yeah ! I love ohishu ! ohisu number one \m/
trước là 100 thanks , giờ 200 thanks , cùng lắm là tuần chứ mấy \m/

hình như PATCH có vấn đề đúng ko mọi người ? :(

HI5 Đang Bảo Tri Bạn À

30 CHARRRRRRRRRRRRRRR

[B.M.W]Sports
20-02-11, 12:11 PM
pacth không xài được ohishu ơi , nếu share vậy sao không share luôn pacth dev đi để AE vọc , nếu được thank dài hạn

ohishu
20-02-11, 12:14 PM
Coppy File ThaiSonBacDau.exe Vào Foder Client Võ Lâm VNG Là OK Rồi ! Vì Tui Nén All Vào 1 File .exe Duy Nhất Để Chơi

Run Thaisonbacdau.êxe Khi Đã Coppy Vào Client VNG Để Chơi ! Config IP Là: 192.168.1.2

[B.M.W]Sports
20-02-11, 12:42 PM
kết nối thất bại <- làm như cách trên

nguyentrunghbl
20-02-11, 12:49 PM
Sports;415266']kết nối thất bại <- làm như cách trên

Các file ngoài thư mục Maps, Settings, Script của SV TSBD phải giữ nguyên nhé nếu lấy SV khác qua là bị đó! Hình như Ohishu có sửa gì trong mấy file đó nên dùng Patch khác không được, buộc phải dùng patch ThaiSonBacDau.exe.

ohishu
20-02-11, 12:51 PM
Các file ngoài thư mục Maps, Settings, Script của SV TSBD phải giữ nguyên nhé nếu lấy SV khác qua là bị đó! Hình như Ohishu có sửa gì trong mấy file đó nên dùng Patch khác không được, buộc phải dùng patch ThaiSonBacDau.exe.

Đúng Vậy ! Phải Giữ Nguyen All Không Được Thay Đổi Gì Cả Các File .exe Như Gameserver , S3Relay , BiShop ... Đều Phải Xài Trong Bộ Server

nhoxpk2707
20-02-11, 12:52 PM

nguyentrunghbl
20-02-11, 01:07 PM

Báo lỗi DB Error là do bạn chưa chỉnh hết các file config trong Server, cái mà bạn quan tâm đầu tiên khi báo DB Error là chuyển IP về 192.168.1.2 và file DataBase.ini, file này Ohishu đang đặt pass sa bạn bỏ đi! Nói chung bạn thấy file nào có đuôi .cfg và .ini mở lên xem hết !

Zin Kull
20-02-11, 03:14 PM
Server online mà cũng share à anh Minh :) Cám ơn anh đã đóng góp nhé :)

anh2pro
20-02-11, 04:29 PM
hix! có hai hướng dẫ em cài kais này với em ga mù lắm!

nhoxpk2707
20-02-11, 05:34 PM
hix! có hai hướng dẫ em cài kais này với em ga mù lắm!

bạn dowload đầy đu đi rùi pm YM: thienhoa135 tớ dùng team làm cho

tu0ngcu0p
20-02-11, 05:41 PM
Mình mới tập cài JX. Mình vào game gặp lỗi "Xin hãy nạp tài khoản rồi mới vào trò chơi". Mình phải làm sao đây???
Và cho mình hỏi cách quản lý game này thế nào. Làm sao để tạo đồ, tuỳ chỉnh trò chơi....
Thank

thaihoa91
20-02-11, 05:53 PM
Mình mới tập cài JX. Mình vào game gặp lỗi "Xin hãy nạp tài khoản rồi mới vào trò chơi". Mình phải làm sao đây???
Và cho mình hỏi cách quản lý game này thế nào. Làm sao để tạo đồ, tuỳ chỉnh trò chơi....
Thank

Lỗi đó giải quyết ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn những thứ chỉnh trong game thì down ebook ngâm thui : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ohishu
20-02-11, 06:02 PM
Server online mà cũng share à anh Minh :) Cám ơn anh đã đóng góp nhé :)

Tại Anh Thấy Box JXP Buồn Wá Nên Làm 1 Vụ [BIG BANG] Chơi :D Mà Công Nhận Làm Xong Thấy Xôm Gê :D ! Với Tính Anh Là Thế Mà Viết Xong 1 Version Là Share Hiện Tại Update Lên Version 0.4 Rồi Nên Share Cũng K Sao :D

nguyentrunghbl
20-02-11, 06:10 PM
- Muốn có exp thì phải đánh quái ở map có cùng cấp độ ví dụ cấp 191 thì phải chọn map 190 - 200

- Lên đảo luyện skill bị báo lỗi script, cứ mỗi con quái là báo lỗi 1 lần, và khi chọn luyện skill thì skill trả về 0 hết.

- Anh em nào bị lỗi nhân vật cứ đứng 1 tí là tự động Save Player Data Finished thì vào file admin.lua tìm đoạn lấy toạ độ admin đang đứng bỏ dòng này --SetTimer(5*18,1)

ohishu
20-02-11, 06:14 PM
- Muốn có exp thì phải đánh quái ở map có cùng cấp độ ví dụ cấp 191 thì phải chọn map 190 - 200

- Lên đảo luyện skill bị báo lỗi script, cứ mỗi con quái là báo lỗi 1 lần, và khi chọn luyện skill thì skill trả về 0 hết.

- Anh em nào bị lỗi nhân vật cứ đứng 1 tí là tự động Save Player Data Finished thì vào file admin.lua tìm đoạn lấy toạ độ admin đang đứng bỏ dòng này --SetTimer(5*18,1)

Wa Pác Trung Unpack Được File Thaisonbacdau.exe rồi à :D sao change title được thế

Lỗi đó giải quyết ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn những thứ chỉnh trong game thì down ebook ngâm thui : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cám Ơn Pác Hòa Đã Luôn Support Cho Toppic !

nguyentrunghbl
20-02-11, 06:16 PM
Wa Pác Trung Unpack Được File Thaisonbacdau.exe rồi à :D sao change title được thế

Ah không tại dùng cái UI cũ, Gameserver.exe vẫn bản quyền Ohishu mà!

[M]r[K]id
20-02-11, 06:17 PM
lấy 1 client kahc1 vẫn vào game dc mà :|

ohishu
20-02-11, 06:22 PM
Thì Vẫn Được Nhưng Sẽ Có Bug :D

tu0ngcu0p
20-02-11, 06:34 PM
MÌnh đã vào được game => tạo nhân vật OK. Nhưng đến phần chọn nv vào chơi thì bị thông báo "không kết nối được". Xin giúp đỡ.

ohishu
20-02-11, 06:49 PM
MÌnh đã vào được game => tạo nhân vật OK. Nhưng đến phần chọn nv vào chơi thì bị thông báo "không kết nối được". Xin giúp đỡ.

Chưa Cài Font China PRC

30 CHARRRRRRRRRRRRR

quangken
20-02-11, 07:33 PM
ohishu làm sao để đổi ip vậy ?

ohishu
20-02-11, 07:44 PM
Server Chỉ Dành Cho Chơi OFF Tui Làm Đủ Trò Để Tránh Việc Các Bạn Lạm Dụng Server Để Thương Mại !

benop001
20-02-11, 07:49 PM
Server Chỉ Dành Cho Chơi OFF Tui Làm Đủ Trò Để Tránh Việc Các Bạn Lạm Dụng Server Để Thương Mại !

thương thì thương cho trót HD lun đi ;;) sao phãi giấu

ohshjt
20-02-11, 08:01 PM
thương thì thương cho trót HD lun đi ;;) sao phãi giấu

vì có 1 số bạn xài server xong edit la lên là server của mình nên làm thế cũng đúng thôi
ps: mình download về xem chức năng để dev server riêng :D tks anh Minh nhá ;;)

benop001
20-02-11, 08:14 PM
vì có 1 số bạn xài server xong edit la lên là server của mình nên làm thế cũng đúng thôi
ps: mình download về xem chức năng để dev server riêng :D tks anh Minh nhá ;;)

sao lại có những thằng đễu thế nhĩ ~_~ .

nimbus_lk
20-02-11, 08:37 PM
m thấy cái skill Kháng Long Hữu Hối của cái bang đã max sao lại có một rồng thoai :( mà làm sao để học đc skill 90 vậy nhỉ, m là new mem mong mọi người giúp đỡ

[B.M.W]Sports
20-02-11, 08:42 PM
m thấy cái skill Kháng Long Hữu Hối của cái bang đã max sao lại có một rồng thoai :( mà làm sao để học đc skill 90 vậy nhỉ, m là new mem mong mọi người giúp đỡ
bí kíp train quái hoặc săn boss sát thủ kiếm xong lại NFC Thach Đaị Minh học

ph4mduc4n
20-02-11, 09:38 PM
à mấy cái con Lễ Quan các thành bị lỗi res "Quái vật" rùi anh ơi
bổng kim ô cái bang lỗi res
anh cố gắng fix ở ver 4 :U , nhớ chốt thêm vài con thú lạ nhìn cho vui mắt anh nhá :U

benop001
20-02-11, 10:01 PM
Anh Em Hay Thì Thanks !

200 Thanked Sẽ Releases Version 0.4
pác cứ nói thế lần trước cũng 200 thanked sẽ Releases verision 0.3 bây giờ lại 0.4 chả bjk khi nào có =))=))

KingStone
20-02-11, 10:04 PM
share rùi hả minh gà,tưởng trốn rùi chứ >:P

GameMaster72
20-02-11, 10:21 PM
Chả bít cài sao để chơi cả zzz

tu0ngcu0p
21-02-11, 08:53 AM
Sao mấy NPC thợ rèn, tiệm thuốc.... ko thấy đâu cả. Rùi cũng ko có quái đánh luôn ^^
Giúp mình với nhé, mới cài được server này lần đầu ^^
thank

884363
21-02-11, 08:54 AM
bạn ơi cho mình hỏi cài font china rồi vào đâu để chỉnh font china vậy :(

jxvietnam
21-02-11, 10:08 AM
Sao mấy NPC thợ rèn, tiệm thuốc.... ko thấy đâu cả. Rùi cũng ko có quái đánh luôn ^^
Giúp mình với nhé, mới cài được server này lần đầu ^^
thank
Chưa khởi động server nha bạn.

bạn ơi cho mình hỏi cài font china rồi vào đâu để chỉnh font china vậy :(
Start=>Settings=>Control Panel => Region and Language Options => tap Advands => Chỉnh font

Ohishu đã share rồi, ai thích thì down ko thích thì thôi, đừng chọc xoáy người khác.
Nếu có tài thì hãy làm 1 server đi rồi share cho mọi người. :|

nmhai-pp
21-02-11, 11:12 AM
Các Bác cho em hỏi server này khởi động ở nhân vật nào vậy, log vào không có NV nào luôn ?

thaihoa91
21-02-11, 11:22 AM
Các Bác cho em hỏi server này khởi động ở nhân vật nào vậy, log vào không có NV nào luôn ?

Xa Fu Ba Lăng huyện đó bạn ! Click vào nó 1 lần là các thằng khác ra full !

sonhap
21-02-11, 11:34 AM
ây da...
bạn nào cài thành công giúp mình từng công đoạn đc không?
newbie chẳng biết cái gì sất :(

nimbus_lk
21-02-11, 11:46 AM
sao vẫn không chạy bộ qua map đc nhỉ~:>

benop001
21-02-11, 12:29 PM
chạy bộ qua map bạn tìm bài nói về trap của thái hòa á

nguyentrunghbl
21-02-11, 01:47 PM
Mình đã dùng được patch của VNG + patch full thaihoa + 1 số file .pak của nền mướp chạy rất chuẩn! Ohishu 113 thanks rồi anh em cố gắng thanks lên 200 để có version mới 4.0 nhiều hàm mới bước tiến của Jx VN đầy hứa hẹn! Chúc Ohishu vui vẻ và thành công :)) !

[B.M.W]Sports
21-02-11, 01:55 PM
script chuyensinh.lua bị lổi ohishu ơi , chạy sv khoảng 30p là nó không nói chuyện nửa phải khởi động lại sv mới được fix giùm nhá

[M]r[K]id
21-02-11, 02:02 PM
Mình đã dùng được patch của VNG + patch full thaihoa + 1 số file .pak của nền mướp chạy rất chuẩn! Ohishu 113 thanks rồi anh em cố gắng thanks lên 200 để có version mới 4.0 nhiều hàm mới bước tiến của Jx VN đầy hứa hẹn! Chúc Ohishu vui vẻ và thành công :)) !
mình cũng text dc kỉu này mà ;))
nhìn server có nhìu chức năng hay thật =p~ nhưng ko bik sử sụng :((

benop001
21-02-11, 02:18 PM

hình như k xài file pak của ông ohishu thì sẽ k có set okim + dzới một số item :D

nguyentrunghbl
21-02-11, 02:44 PM
hình như k xài file pak của ông ohishu thì sẽ k có set okim + dzới một số item :D

OKim + item thì mình đã share hết rồi down về bỏ qua client spr\npcres\man và woman !

nimbus_lk
21-02-11, 02:46 PM
chạy bộ qua map bạn tìm bài nói về trap của thái hòa ábạn có thể hướng dẫn cụ tỉ hơn tí đc không nghe mấy ổng nói khó hiểu quá

quangphong0904
21-02-11, 02:54 PM
lâu ngày k vào 4r. k ngờ ở box JX bị Ohishu quẳng Boom tấn nổ tanh bành hết cả rồi :D
Mình k dùng nhưng củng thank để Ver 0.4 được ra lò, mình đợi V 0.4 nha Ohishu

mathien02
21-02-11, 03:05 PM

nguyentrunghbl
21-02-11, 03:07 PM
bạn có thể hướng dẫn cụ tỉ hơn tí đc không nghe mấy ổng nói khó hiểu quá

Đầu tiên bạn phải viết 1 script lua ví dụ trapmaps.lua với nội dung như:

function main()
w,x,y = GetWorldPos()
if w == 1 then
trap_map("phuongtuong")
elseif w == 20 then
trap_map("giangtanthon")
elseif w == 53 then
trap_map("balanghuyen")

elseif w == 235 then --235 là ID của map Dao Hoa Dao
trap_map("daohoadao")
elseif w == 80 then
trap_map("duongchau")
.........
...........--cu tiep tuc cac map khac
...........
.........
end
end;

function trap_map(name)
if name == nil then
return 1
end;

if name == "phuongtuong" then
MoveNPC(3,131,232,7,4,0,1); --kiem cac tay bac
elseif name == "giangtanthon" then
MoveNPC(11,422,330,6,0,0,1); --thanh do
elseif name == "balanghuyen" then
MoveNPC(54,185,187,8,5,0,1); --nam nhac tran

elseif name == "duongchau" then
if (GetItemCount(222) >= 1) then --Ben thuyen Duong Chau di Dao Hoa Dao co dieu kien
DelItem(222)
NewWorld(235, 1519, 3234); --Duong Chau di --> Dao Hoa Dao
else
Talk(1,"","<color="..colorS()..">Thuyen Phu Dao Hoa Dao<color>Xin loi! Dai Hiep khong co Lenh bai Dao Hoa Dao de di!")
end
elseif name == "daohoadao" then
SayEx({"<color="..colorS()..">Dai Hiep that su muon roi dao chu?",
"Vang! Tai ha muon roi dao./roidaohoadao",
"Ta muon o lai/no"});
end
end;

Tiếp theo bạn tạo thêm 1 file trap.lua để gán Add 1 NPC và gán script trên cho NPC này, NPC này add ở những nơi muốn qua.
Bạn tham khảo thêm 2 file moveinmaps.lua và trap.lua của Server Pro Font thaihoa!

benop001
21-02-11, 03:09 PM
anh trung cho em xin yahoo dc ko em mún hõi chút ^_^

[B.M.W]Sports
21-02-11, 03:29 PM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
[IMG]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[IMG]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chạy sv khoảng 30p lại kích nfc chuyển sinh báo lổi này thì fix thế nào đây ? ai bik chỉ giùm

mathien02
21-02-11, 03:35 PM

[B.M.W]Sports
21-02-11, 03:41 PM
Sports;415579'][/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
[IMG]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[IMG]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chạy sv khoảng 30p lại kích nfc chuyển sinh báo lổi này thì fix thế nào đây ? ai bik chỉ giùm

lấy db sever khác qua mà dùng

nguyentrunghbl
21-02-11, 04:38 PM

To Ohishu cho mình hỏi:

function chuyensinh()
cs = GetTask(197)
if cs == nil then cs = 0 end
cs = cs +1
if GetTask(197) < GetGlbMissionV(50) then
if GetLevel() >= CSTABLE[cs][1] then
if GetCash() >= CSTABLE[cs][2] then
if GetItemCount(iditemcantrongcs) >= CSTABLE[cs][3] then
for i=1,CSTABLE[cs][3] do DelItem(iditemcantrongcs) end
Pay(CSTABLE[cs][2])
SetLevel(10)
SetTask(197,GetTask(197)+1)
Msg2Player("Bat dau chuyen Sinh Nhan Vat")
diemtn = CSTABLE[cs][4] + (GetTask(ttk) * 5) + (CSTABLE[150][4]*GetTask(198))
diemkn = CSTABLE[cs][5] + GetTask(vlmt) + (CSTABLE[150][5]*GetTask(198))
RollPoint()
AddAll(diemtn,diemkn)
checkvongsang()

Talk(1,"","Day la lan Chuyen Sinh Thu: "..GetTask(197).." Cua Ban\n<color=red>Nhap vao bang thong bao nay de bat dau Chuyen Sinh")
KickOutSelf() --Hàm này sao không hoạt động vậy Ohishu, phải out ra log vào lại mới thấy nhân vật về lv 10
else
Talk(1,"","Ban Can Co <color=red>"..CSTABLE[cs][3].."<color> "..TENVP.." De Chuyen Sinh !")
end
else
Talk(1,"","<color=cyan>Chuyen Sinh Dai Su:<color> Ban can co "..(CSTABLE[cs][2]/10000).." van de chuyen sinh")
end
else
Talk(1,"","<color=cyan>Chuyen Sinh Dai Su:<color> Ban can dat "..CSTABLE[cs][1].." cap de chuyen sinh")
end
cs = 0
diemtn = 0
diemkn = 0
else
Talk(1,"","<color=cyan>Chuyen Sinh Dai Su:<color> Gioi han chuyen sinh hien tai la "..GetGlbMissionV(50).." khong the tiep tuc chuyen sinh !")
end
end

Talk(1,"KickOutSelf","Day la lan Chuyen Sinh Thu: "..GetTask(197).." Cua Ban\n<color=red>Nhap vao bang thong bao nay de bat dau Chuyen Sinh")

ocximang
21-02-11, 05:35 PM

cái này sửa ra sao :-/

[B.M.W]Sports
21-02-11, 05:51 PM

To Ohishu cho mình hỏi:
mình đêm qua bên mới làm thử có hết bị không mà củng không được vẩn như củ

nguyentrunghbl
21-02-11, 06:15 PM

cái này sửa ra sao :-/

Lỗi này bạn thêm Include vào script su_gia_lien_dau, vì Ohishu viết hàm riêng để nhận trang bị không có dùng ID và hàm như mọi người hay dùng AddItem() :

Include("\\script\\source\\hamchuot.lua")

KingMax
21-02-11, 06:33 PM
Talk(1,"","Day la lan Chuyen Sinh Thu: "..GetTask(197).." Cua Ban\n<color=red>Nhap vao bang thong bao nay de bat dau Chuyen Sinh")
KickOutSelf() --Hàm này sao không hoạt động vậy Ohishu, phải out ra log vào lại mới thấy nhân vật về lv 10

sửa lại

Talk(1,"KickOutSelf","Day la lan Chuyen Sinh Thu: "..GetTask(197).." Cua Ban\n<color=red>Nhap vao bang thong bao nay de bat dau Chuyen Sinh")

Check nhé :), có thể do hàm Talk nó kết thúc đó

tungpro102
21-02-11, 06:33 PM
Hàm rút gọn của mướp ý mà, ..................

KingMax
21-02-11, 06:35 PM
Ai có lỗi gì post đi mình giúp được giúp cho :) , dạo này đi học nhiều quá =.=

longnhi1210
21-02-11, 07:48 PM

ph4mduc4n
21-02-11, 09:25 PM
server này hay nhất là chức năng công thành 2 phe , tống kim vẫn còn lag nhiều !

Sir.THÀNH™
21-02-11, 09:57 PM
lên 200 thanks nhưng phải chờ nữa đó ,như hồi 0.2 ông ấy bảo 100 thanks là ra 0.3 ,lên hơn 100 thanks rồi bây giờ mới ra 0.3 :D

884363
21-02-11, 10:30 PM
cho mình hỏi chức năng admin với sửa rate exp + drop ở đâu vậy :D

ph4mduc4n
21-02-11, 10:44 PM
chức năng Admin thì đọc kỹ trang 1 bạn à
ai cho hỏi function này :

function xxx()
AddAll(0,200)
ResetBaseAttrib(0,60000)
ResetBaseAttrib(1,60000)
ResetBaseAttrib(2,60000)
KickOutSelf()
end

khi sử dụng lệnh này thì sức mạnh + thân pháp + sinh khí tăng lên mỗi thứ 60,000
ai có thể viết lại giùm mình khi sử dụng function này thì chỉ tăng duy nhất thân pháp lên 22222 , chứ lên kiểu 60k kia thì lúc lag máu lúc lag mana đánh thấy ớn , mình chả biết thân pháp là 0 hay 1 hay 2 nữa :( , đánh kiểu này cứ phải ngồi "tụ khí" ^^!

nguyentrunghbl
21-02-11, 10:47 PM
ai cho hỏi function này :

function xxx()
AddAll(0,200)
ResetBaseAttrib(0,60000)
ResetBaseAttrib(1,60000)
ResetBaseAttrib(2,60000)
KickOutSelf()
end

khi sử dụng lệnh này thì sức mạnh + thân pháp + sinh khí tăng lên mỗi thứ 60,000
ai có thể viết lại giùm mình khi sử dụng function này thì chỉ tăng duy nhất thân pháp lên 22222 , chứ lên kiểu 60k kia thì lúc lag máu lúc lag mana đánh thấy ớn , mình chả biết thân pháp là 0 hay 1 hay 2 nữa :( , đánh kiểu này cứ phải ngồi "tụ khí" ^^!

Bạn sửa rồi vào test thử là biết mà, nhưng tốt nhất vào Item sửa lại thân pháp cho trang bị !

884363
21-02-11, 10:53 PM
^^!
hic sao cho cái pass gm ko à,id là sao vậy
ex: mình làm đc rồi :D

nguyentrunghbl
21-02-11, 11:02 PM
hic sao cho cái pass gm ko à,id là sao vậy

Mở file Script\startup_remix.lua , line thứ 57 chỉnh lại tên GM, line thứ 523 MATKHAU = {1,2,3,4,5,6} sửa lại thành số nào tuỳ bạn tôi thì sửa thành 1,2,3,4,5,6 khi log vào game kích hoạt Server ở Xa phu lúc này cuối dòng đối thoại với xa phu xuất hiện thêm 1 dòng Chức năng Admin.

minhtanxd1
22-02-11, 07:13 AM
chơi Online cái SV này hay phết! thanks bác!

884363
22-02-11, 08:55 AM
Mở file Script\startup_remix.lua , line thứ 57 chỉnh lại tên GM, line thứ 523 MATKHAU = {1,2,3,4,5,6} sửa lại thành số nào tuỳ bạn tôi thì sửa thành 1,2,3,4,5,6 khi log vào game kích hoạt Server ở Xa phu lúc này cuối dòng đối thoại với xa phu xuất hiện thêm 1 dòng Chức năng Admin.
mình biết rồi
có cách nào xoá phần cái pass đó đi đc ko bạn :D
và làm sao để chỉnh lại thông số item chứ yêu cầu j cao quá

[B.M.W]Sports
22-02-11, 08:55 AM
sao không sử dụng được lệnh bài thả boss bang hội vậy?

ph4mduc4n
22-02-11, 09:06 AM
với công nghệ compack này thì thay đổi option item là vô nghĩa :D.

thuoclano12
22-02-11, 12:13 PM
Ai test chưa vậy, có virus không?
Patch cho client thì patch thêm patch client full của thaihoa nữa không hay là nguyên patch ở trên bài vậy?

thaihoa91
22-02-11, 12:42 PM
Ai test chưa vậy, có virus không?
Patch cho client thì patch thêm patch client full của thaihoa nữa không hay là nguyên patch ở trên bài vậy?

2 link ở đầu bài hoàn toàn ko có virus !!!

Patch Client đó chỉ có duy nhất 1 .exe nặng 2xx MB ! Do ohishu làm cơ chế nén lại hết thành 1 file để khỏi chỉnh sửa !

Chỉ là Patch Client mới vậy, Server thì bt, ko có bị nén gì cả !

tungpro102
22-02-11, 12:47 PM
Làm patch mới cũng dễ thôi mà, coppy settings của server sang client, tạo thư mục Spr -> TrangBi -> Npcres, coppy tất cả res trang bị ô kim Trung share và icon là ok ^m^

nguyentrunghbl
22-02-11, 12:54 PM
Làm patch mới cũng dễ thôi mà, coppy settings của server sang client, tạo thư mục Spr -> TrangBi -> Npcres, coppy tất cả res trang bị ô kim Trung share và icon là ok ^m^

Nếu vậy thì ai cũng làm được mà Tùng ! Ohishu thay đổi 1 số port ở mấy file config của SV nếu dùng patch client khác thì không kết nối được do khác port hihi có vậy thôi, còn port nào thì anh em tự mò sợ nói ra bác Ohishu lại mắc công bảo phá bản quyền thì chết!

tronghue123198
22-02-11, 01:13 PM
mình đã cài font china PRC+config ok rùi,chạy server ko sao,vao tạo nv rui vào game thi báo la kết nối thất bại,kiểm tra gameserver thấy Player DBloading fail! ko vào được game.giúp mình với đc ko?lỗi này là ntn?(thanks)n

nguyentrunghbl
22-02-11, 01:48 PM
với công nghệ compack này thì thay đổi option item là vô nghĩa :D.

Tại bạn chưa tìm ra chỗ chỉnh vòng sáng bật mí là nó không nằm trong missles, tớ cũng xài patch full thaihoa đấy! Ah bạn đừng dùng cái coreclient 441 patch thaihoa tuy việt hoá rất hay, ngăn không cho bấm cuột phải mất vật phẩm nhưng dùng cái này không load rank và nó chỉ load setting và item có sẵn trong coreclient.

To: tronghue123198 lỗi bạn gặp có trong ebook giangleloi hết rồi, lưu ý là cài font chine rồi nhưng phải chuyển hệ thống ngôn ngữ của win qua chine PRC mới được, mặc định máy đang ở chế độ English (United Stated)!

884363
22-02-11, 04:02 PM
rồi giờ làm sao để vào đc các phái hắc bạch lưỡng đạo vậy các pro :D

[M]r[K]id
22-02-11, 04:04 PM
chỗ thằng ngũ độc trong VNG có ông cho zo phái đó
click đại zo là dc :D

nguyentrunghbl
22-02-11, 04:47 PM
rồi giờ làm sao để vào đc các phái hắc bạch lưỡng đạo vậy các pro :D

Muốn vào mấy phái đó phải xuất sư trước rồi tới gặp NPC Võ Lâm Chí Tôn, chữ đỏ mới vào được!!

kidcrazy187
22-02-11, 11:43 PM
COMPACK thì cũng chừa những file cần thiết như config lại IP hay những gì quan trọng chẳng hạn. Cũng có ảnh hưởng tới bản quyền đâu mà nén chi hết không biết, đôi lúc dev cũng bất tiện =,=
P/S: Có thông tin sơ sơ về những cái được nén trong file patch client đó hông ohishu :D

TS2GVN
23-02-11, 08:59 AM
Bóc team xé bỏ cái hiệu nhé :D

884363
23-02-11, 10:15 AM
cho mình hỏi tí nhé ,mình mới gỡ font hôm qua,hôm nay vào chọn nhân vật nhưng ko vào đc và báo lỗi ko thể kết nối đến server
vậy có phải do ko có font china nên báo lỗi vậy ko ?

[B.M.W]Sports
23-02-11, 10:24 AM
không thể kết nối đến sever không phải do font , nhưng khi xài sv có font buộc bạn phải cài font china mới vào được game

yeugame09
23-02-11, 10:42 AM
cho minh hoi? chut' : SV nay` Hoc Skill 9x kieu gi the' :H
minh tim mai~ ko ra
voi lai ko thick su? dung chức năng Admin lắm muốn tự cày hơn :D
mong các bạn chỉ giúp

thaihoa91
23-02-11, 11:05 AM
cho minh hoi? chut' : SV nay` Hoc Skill 9x kieu gi the' :H
minh tim mai~ ko ra
voi lai ko thick su? dung chức năng Admin lắm muốn tự cày hơn :D
mong các bạn chỉ giúp

Tuy ko test nhưng thông tin là nền Server Thạch Long thì có thể là đánh boss hay gì đó rớt bí kíp rùi lại 1 NPC nào đó học rùi lại 1 cái đảo Đào Hoa Nguyên thì fải, vào đó luyện skills !

yeugame09
23-02-11, 11:38 AM
Tuy ko test nhưng thông tin là nền Server Thạch Long thì có thể là đánh boss hay gì đó rớt bí kíp rùi lại 1 NPC nào đó học rùi lại 1 cái đảo Đào Hoa Nguyên thì fải, vào đó luyện skills !

Kho? vâỵ cơ à anh hoà :H
kiểu này chắc ko chơi admin ko đc

thuoclano12
23-02-11, 11:43 AM
Mọi người ơi thế có phải chép patch client full của tháihoa không hay chỉ chép mỗi patch của ohishu thui?

yeugame09
23-02-11, 11:45 AM
Mọi người ơi thế có phải chép patch client full của tháihoa không hay chỉ chép mỗi patch của ohishu thui?

ko ban ak` chi? can` Foder Data+ muics cuA? VNG thoi
roi giai? nen cai patch cua? ohishu vao thoi la choi dc luon

884363
23-02-11, 11:56 AM
rồi mình test hết bản này rồi :D
ai rảnh clone thank cho đủ 200 để ohi release ver 0.4 đi >:)

thuoclano12
23-02-11, 11:56 AM
Có cần file serverlist của Setting không?

884363
23-02-11, 12:05 PM
có tool nào edit or add điểm tiềm năng cho dễ test ko nhỉ
cộng điểm mún toi con chuột lun

ktkute
23-02-11, 12:57 PM
anh ơi , em cài đc. rồi nhưng khi vào thì nó báo Kết nối server thất bại ... chỉ giúp em với

mathien02
23-02-11, 01:43 PM
cái này là sao ạ Phải Config IP Server Là: 192.168.1.2
config ở client và hay ở sever ? mà file nào cần config anh nói rõ hơn chỗ đó đc hok ạ.

tuansantos
23-02-11, 02:14 PM
cái này là sao ạ Phải Config IP Server Là: 192.168.1.2
config ở client và hay ở sever ? mà file nào cần config anh nói rõ hơn chỗ đó đc hok ạ.

bạn chỉ cần config ở server thôi, vì bác ohishu đã nén hết ở client rồi, bạn mở các file .ini trong server như relay_config.ini,ServerCfg.ini... đổi ID lại là 192.168.1.2 là ok

nguyentrunghbl
23-02-11, 02:19 PM
có tool nào edit or add điểm tiềm năng cho dễ test ko nhỉ
cộng điểm mún toi con chuột lun

Trong chức năng admin dòng Nhận Point - Kỹ Năng Tiềm Năng.

Càng đi sâu càng thấy đây là SV tâm huyết của Ohishu, hệ thống bang hội , lãnh địa, hệ thống skill, damage chuẩn, cách viết script code, nhiệm vụ, chăm chút từng dòng cho item đều đều rất tỉ mỉ, so với Jx49 thì tuy ít chưc năng hơn nhưng chức năng nào cũng dùng được, chuẩn va hay. Do mình lấy patch khác để dev và thêm Ô Kim vào nên xài cái UI có chữ Minh Kiếm Truyền Kỳ nhưng mọi script code mình đều giữ nguyên tác giả, mong Ohishu đừng buồn!

bomhanoi
23-02-11, 02:53 PM
sv Hoàn mỹ dùng đc chuột phải rồi đấy

thuoclano12
23-02-11, 03:11 PM
Anh ơi mấy cái file em khoanh màu đỏ có cần phải cóp vào server để cho đủ không?

nguyentrunghbl
23-02-11, 03:31 PM
Bạn muốn giữ nguyên thông tin nhân vật cũ thì copy qua, còn nếu tạo acc mới thì khỏi copy, lúc này Server SQL sẽ tự tạo ra mấy file database đó!

benop001
23-02-11, 04:42 PM
anh trung ơi share em cái patch anh đang xài dc ko dzị :D

thaihoa91
23-02-11, 05:45 PM
sv Hoàn mỹ dùng đc chuột phải rồi đấy

Thanks bạn ! Mình có wa 4rum của tụi china và có dịch dc fần chuột fải dùng dc bên Hoàn Mỹ nhưng mình lại ko chắc lắm, nay bạn nói chắc là fải test thử :))

GameMaster72
23-02-11, 07:24 PM
hehe, ngồi cả ngày cuối cùng cũng cài đc rùi :D
mà sao lúc mình vô tạo nhân vật nó báo:
Xin hay nap tai khoan roi hay vao tro choi là sao vậy ? Ai bít chỉ với . Đang mún chơi thử off xem nó # onl thế nào.

[M]r[K]id
23-02-11, 08:06 PM
hehe, ngồi cả ngày cuối cùng cũng cài đc rùi :D
mà sao lúc mình vô tạo nhân vật nó báo:
Xin hay nap tai khoan roi hay vao tro choi là sao vậy ? Ai bít chỉ với . Đang mún chơi thử off xem nó # onl thế nào.
Bạn tham khảo bài này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[M]r[K]id
23-02-11, 08:12 PM
Thanks bạn ! Mình có wa 4rum của tụi china và có dịch dc fần chuột fải dùng dc bên Hoàn Mỹ nhưng mình lại ko chắc lắm, nay bạn nói chắc là fải test thử :))
4 rum tụi china là gì vậy hòa =p~

dragon1
23-02-11, 08:49 PM
Sao trong sv phiên bản v0.3 ít xịt vậy , nếu vậy thì em phải copy file nào từ v0.2 qua để có 1 sv v0.3 hoàn chỉnh vậy mấy pro , |͇̿T͇̿||͇̿H͇̿||͇̿A͇̿||͇̿N͇̿||͇̿K ͇̿||͇̿S͇̿|

thaihoa91
23-02-11, 08:55 PM
r[K]id;416169']4 rum tụi china là gì vậy hòa =p~

Search bằng baidu mới có :)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

[B.M.W]Sports
23-02-11, 09:42 PM
thấy nó kêu dùng được chuột phải , kinh thật thèn HM này pro ghê

[B.M.W]Sports
23-02-11, 09:44 PM
r[K]id;416169']4 rum tụi china là gì vậy hòa =p~
forum bàn luận của tụi china đây , thanh máu 200k mà hiển thị luôn nửa

thaihoa91
23-02-11, 10:15 PM

bboyswat
23-02-11, 10:51 PM
hichic...sv này ngon mà chơi có 1 mình.......bùn quá......khân mong chủ thớt share nốt cái patch nguyên.....plsssssss!!!!!!!!.........

nguyentrunghbl
24-02-11, 03:01 AM
hichic...sv này ngon mà chơi có 1 mình.......bùn quá......khân mong chủ thớt share nốt cái patch nguyên.....plsssssss!!!!!!!!.........

Ohishu share như vầy là qúa đẹp rồi bạn ơi đừng đòi hỏi nữa, ai đã từng dev 1 server cho riêng mình mới hiểu công sức của tác giả, như bộ Ô Kim nhìn thì rất đơn giản nhưng làm rồi mới biết, tôi cũng mất mấy tháng mới làm xong! Bình chọn topic Server của Ohishu 5 sao :D

[B.M.W]Sports
24-02-11, 07:01 AM
liên hệ clgh , củng làm được rồi đó hoà
p/s Ohishu : chức năng boss Lãnh Địa chưa làm , hay làm rồi bị xoá
như vậy sao gọi boss bang hội được

function sellbboss()
end

thaihoa91
24-02-11, 07:36 AM
Sports;416262']
liên hệ clgh , củng làm được rồi đó hoà
p/s Ohishu : chức năng boss Lãnh Địa chưa làm , hay làm rồi bị xoá
như vậy sao gọi boss bang hội được

Do bản thân CLGH đó giờ xài Core của HM mà :D

[B.M.W]Sports
24-02-11, 08:05 AM
Do bản thân CLGH đó giờ xài Core của HM mà :D
hèn gì clgh phát triển như vậy?

thaihoa91
24-02-11, 08:52 AM
Sports;416269']
hèn gì clgh phát triển như vậy?

Vì Core HM khác với các CoreClient khác ở chỗ là tên NPC màu xanh lá cây :D Ông có test bên CLGH sẽ thấy cũng thế :D

GameMaster72
24-02-11, 09:46 AM
r[K]id;416168']Bạn tham khảo bài này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cám ơn nhé , nhưng mà bây h mình vô thì k thấy NPC là sao thế ??
Chả thấy thằng nào cả , chỉ có 1 số con cơ bản à.
Giúp mình với :(

thaihoa91
24-02-11, 11:49 PM
Cám ơn nhé , nhưng mà bây h mình vô thì k thấy NPC là sao thế ??
Chả thấy thằng nào cả , chỉ có 1 số con cơ bản à.
Giúp mình với :(

cucgach
25-02-11, 12:13 AM
Mình vừa cài server chơi thử,nhưng thứ 1 là ko thấy NPC thuý yên,côn lôn. thứ 2 là NPC thiên nhẫn, khi mình vào gia nhập phái,thì nó không cho skill. xin hướng dẫn mình cách sửa.

[B.M.W]Sports
25-02-11, 08:56 AM
nfc đầy đủ mà bạn chắc bạn bị lổi pacth nên không thấy đó thôi , hoặc tìm chưa ra:D

cucgach
25-02-11, 10:47 AM
Sports;416327']nfc đầy đủ mà bạn chắc bạn bị lổi pacth nên không thấy đó thôi , hoặc tìm chưa ra:D

nguyenquocbo
25-02-11, 10:59 AM
Dear all new member
Để chánh mọi người can thiệp vào SERVER chỉnh sửa các thông tin mang tính bản quyền
Cho nên tác giả đã đóng gói server lại cho nên bạn nào muốn cá nhân hóa là khó khăn
Nhưng các bạn new mamber hãy suy nghĩ một chút là đã có thể giải mã vấn đề và có được SV ưng ý cho mình
Niềm đam mê sẽ giúp các bạn thành công.
Kỹ thuật inject dll để giúp SV bảo mật hơn cũng như mọi người dùng patch khác không vô được, mình đã dùng SV này được ở patch khác,các file run SV trong SV mình cũng dùng của mình OK,nôm na là hồn của game là của tác giả nhưng việc cá nhân hóa cũng không quá khó khăn các bạn ạ.Đơn giản hơn đỡ đau đầu các bạn hãy nghiên cứu về scipt sau đó tìm hiểu những cái mà SV này có xem dùng được cái nào cho SV của các bạn thì thêm vào,thay đổi mắm muối đi.
Các bạn cũng không nên đòi hỏi quá nhiều ở các pro,việc họ share là đáng quý rồi,làm gì có sư phụ nào chỉ giậy các bạn từ a-->z được.Pro là gì,cái gì tạo nên sự nể trọng giữa các pro ? pro khi trong tay họ nắm giữ các bí quyết các kiến thức xâu về JX,và điều đó khiến tôi và các bạn phục họ.để có được điều đó thì các bạn phải cố gắng thôi.
Tôi là amater về JX cũng đã bỏ ra nhiều thời gian cho JX nhưng giờ cũng cho nó vào quên lãng tập trung vào công việc thôi,một số thành viên trên 4rum khiến tôi khâm phục nhưng cũng có những thành viên khiến tôi thất vọng,có những thành viên trước đây tôi coi trọng nhưng khi nhận ra thì cũng là hư vô thôi

GameMaster72
25-02-11, 11:19 AM
Dear all new member
Để chánh mọi người can thiệp vào SERVER chỉnh sửa các thông tin mang tính bản quyền
Cho nên tác giả đã đóng gói server lại cho nên bạn nào muốn cá nhân hóa là khó khăn
Nhưng các bạn new mamber hãy suy nghĩ một chút là đã có thể giải mã vấn đề và có được SV ưng ý cho mình
Niềm đam mê sẽ giúp các bạn thành công.
Kỹ thuật inject dll để giúp SV bảo mật hơn cũng như mọi người dùng patch khác không vô được, mình đã dùng SV này được ở patch khác,các file run SV trong SV mình cũng dùng của mình OK,nôm na là hồn của game là của tác giả nhưng việc cá nhân hóa cũng không quá khó khăn các bạn ạ.Đơn giản hơn đỡ đau đầu các bạn hãy nghiên cứu về scipt sau đó tìm hiểu những cái mà SV này có xem dùng được cái nào cho SV của các bạn thì thêm vào,thay đổi mắm muối đi.
Các bạn cũng không nên đòi hỏi quá nhiều ở các pro,việc họ share là đáng quý rồi,làm gì có sư phụ nào chỉ giậy các bạn từ a-->z được.Pro là gì,cái gì tạo nên sự nể trọng giữa các pro ? pro khi trong tay họ nắm giữ các bí quyết các kiến thức xâu về JX,và điều đó khiến tôi và các bạn phục họ.để có được điều đó thì các bạn phải cố gắng thôi.
Tôi là amater về JX cũng đã bỏ ra nhiều thời gian cho JX nhưng giờ cũng cho nó vào quên lãng tập trung vào công việc thôi,một số thành viên trên 4rum khiến tôi khâm phục nhưng cũng có những thành viên khiến tôi thất vọng,có những thành viên trước đây tôi coi trọng nhưng khi nhận ra thì cũng là hư vô thôi

Pro là chữ viết tắt của Professor
và có nghĩa là : giáo sư , chuyên nghiệp, bác học .v.v.
Chứ chả có cái nghĩa nào như bạn dịch cả.

GameMaster72
25-02-11, 11:20 AM

Thằng này đứng chỗ nào thế thaihoa91 ? Sao mình đi khắp mà k thấy??

thaihoa91
25-02-11, 11:27 AM
Thằng này đứng chỗ nào thế thaihoa91 ? Sao mình đi khắp mà k thấy??

thuoclano12
25-02-11, 12:02 PM
Mọi người ơi em muốn làm Admin và set cấp, đồ ngon thì phải làm như thế nào chỉ em với. HD cụ thể chút nha mọi người :D

nguyentrunghbl
25-02-11, 12:24 PM
Cảm ơn Ohishu đã cho anh em clb 1 SV hay, nhưng cũng còn nhiều thứ cần chỉnh lại:
* Những cái đã chuẩn:
- Hệ thống skill damage + hiệu ứng + Exp chuẩn, các chức năng khác tuy ít nhưng cái nào cũng dùng được, đặc biệt là chức năng lãnh địa, vượt ải, tống kim, bang hội, ép đồ, event .....rất hay
- script viết rất gọn.
- Hệ thống quái có ngũ hành.

* Những cái cần chỉnh:
- NPC trong và ngoài thành rất lộn xộn vì file NpcS.txt đã sửa nên ID của các NPC đều sai nên cần phải chỉnh nhiều, bù lại điều này thì file NpcS.txt đã được làm lại quái có ngũ hành Kim Mộc Thuỷ Hoả Thổ. (sửa NPC này mệt nhất)
- Chỉnh lại Res hình ảnh cho trang bị bạch kim.
- Thêm 7 bộ ô kim nữ + res đầu Nam lẫn Nữ.
- Các map luyện công chưa được đẹp nên thay thế map khác.
- Chỉnh lại script luyện skill + chuyển sinh.
- Thêm một số chức năng như nhặt qủa HH HK, đi PLD, học kinh kong ở võ sư...
- Thêm vũ khí Ô Kim, sắp xếp lại toàn bộ NPC ở BLH + các thành.....
- Thêm hệ thống Trap.

SV còn nhiều chức năng hay chưa khám phá hết....

Sir.THÀNH™
25-02-11, 12:39 PM
có 1 cái mà ohishu chém gió ^^!
đó là thằng ở lãnh địa bang hội

nguyentrunghbl
25-02-11, 12:46 PM
có 1 cái mà ohishu chém gió ^^!
đó là thằng ở lãnh địa bang hội

Là gì Sir.THANH!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!

To: thuoclanno12 bạn chịu khó đọc lại mấy trang đầu đi có nói rồi đó, hình như trang 4.

kidcrazy187
25-02-11, 01:40 PM
Còn cái nữa, Cái thằng mà ở đảo Luyện Skill á, luyện xong skill, nó xóa hết số điểm đã cộng, nhưng cộng lại không được. Đọc script thì thấy kỳ kỳ.
P/S: Thấy ohisu có vẻ chuyên về script hơn là Res. Có mấy cái Res cũ ở server 2.0 cũng đc mà ohisu bỏ bớt, có mấy cái thì icon đồ đẹp, nhưng lấy res cũ nên mặc vào không được đẹp lắm :D. Cái server này Trung với Minh hợp tác đi, chắc v4.0 hay hơn đó ;)) Không lại "300 thanks" ra v5.0 :P

thuoclano12
25-02-11, 02:03 PM
To: khue110 nãy giờ anh xoá đi cài lại 2, 3 lần đâu thấy báo lỗi gì đâu, patch clinet Ohishu nén lại nên chỉ việc bỏ vào client VNG là chạy, không phải làm gì cả!

To: phuc99 đúng là đánh quái không có exp, được điểm ngũ bá chưa biết để làm gì!
Muốn học skill 9x và các skill khác để test thì mở file Script\startup_remix.lua , line thứ 57 chỉnh lại tên Admin, line thứ 523 pass admin, khi log vào game kích hoạt Server ở Xa phu lúc này cuối dòng đối thoại với xa phu xuất hiện thêm 1 dòng Chức năng Admin, nhớ lại chỗ NPC Trợ Giúp nhận skill Hỗ Trợ không lên bãi quái lại không có TDP về!

Nguyentrung ơi đây là cách set admin à :D

kidcrazy187
25-02-11, 02:07 PM
Nguyentrung ơi đây là cách set admin à :D
Có nhiều cách set admin. Đơn giản nhất là đặt tên trùng với tên được khai báo trong file startup_remix.lua đó. Pass admin có trong đó luôn. Mặc định là 010109

thuoclano12
25-02-11, 02:49 PM
Có nhiều cách set admin. Đơn giản nhất là đặt tên trùng với tên được khai báo trong file startup_remix.lua đó. Pass admin có trong đó luôn. Mặc định là 010109

Có phải chẳng hạn như ID em đặt là volam thì pát đặt là 010109 và tên nhân vật đặt là : GameMaster Hoặc Administrator vậy hả anh?

dragon1
25-02-11, 03:12 PM
yên tâm đi ae , đủ 200 thanks là ohishu share cho 1 sv v0.4 hoàn thiện và double hay rồi :D

cucgach
25-02-11, 03:18 PM
không ai giúp mình sao, phải sửa ở chỗ nào cái lỗi vào phái nhưng không nhận được skill T_T

kidcrazy187
25-02-11, 03:19 PM
Có phải chẳng hạn như ID em đặt là volam thì pát đặt là 010109 và tên nhân vật đặt là : GameMaster Hoặc Administrator vậy hả anh?
ID và pass account của bạn đặt tùy ý.
-Tên nhân vật thì đặt là : Administrator, GameMaster chẳng hạn (tại mình có đổi thành cái khác, quên cái mặc định của ohishu rồi :P ).
-Muốn đổi thì vào file startup_remix.lua phần tên admin á, không biết thì kiếm cái nào có chữ "Administrator" hay GameMaster" mà trước với sau nó có cái ngoặc { } thì gõ tên mình muốn vào.
-Còn pass 010109 là khi nhấp vào xa phu, nếu đặt đúng tên Admin nói trên, thì nó có thêm dòng "Chức năng admin", nó sẽ hỏi mình pass, khi đó mình mới nhập 010109.

-Bạn có thể xem code của ohishu làm ở file startup_remix.lua đó. Nếu không biết về code LUA bạn phải xem trong ebook 2.0 và 3.0 nhé (có trong khu lưu trữ)
Chúc bạn thành công :)

ohshjt
25-02-11, 03:26 PM
server tuyệt lắm
à mà mình pm cho ohishu ko bao h` dc trả lời :|
ngày xưa hồi mình mới vào jx hay giúp mình lắm :)

minhtanxd1
25-02-11, 04:45 PM
mình đã cài Sv trên máy ảo nhưng ngại chia nhỏ để Up lên! bạn nào ở uông bí vác USb mình share cho!

ohishu
25-02-11, 05:52 PM
yên tâm đi ae , đủ 200 thanks là ohishu share cho 1 sv v0.4 hoàn thiện và double hay rồi :D

1 Số Thông Tin Về Version 0.4:

+ Full Res Ô Kim Luôn Đầu
+ Trang Bị Có Cộng Kỹ Năng Vốn Lên Bảng F5 ( NEW VERSION)
+ Thăng Cấp Trang Bị Từ Cùi Bắp Lên VIP

Còn Chờ Gì Nữa Mà Không Click Thanks :o
......

thiendia52
25-02-11, 06:12 PM
ai Hd dum cách đánh quái rớt nhiều đồ với mình làm theo Hd trong mấy bài viết mà chẳng dc

kidcrazy187
25-02-11, 06:21 PM

......
Góp ý tí ohishu:
Bạn dịch file "MagicDesc.ini" chuẩn tí, mình thấy có mấy cái dịch kỳ quá, với mình test thử thì không đúng :D (từ ver 2.0 lên 3.0 thấy cũng không khác gì :D) . Trong *.ini , hình như chú thích là dùng dấu ";" mà, thấy bạn dùng "//" nó vẫn hiện ra á, bạn fix lại xem :D
P/S: Nhớ sửa cái luyện skill trên đảo luyện skill nha :P , đừng thay đổi cấu trúc, bố trí các file *.lua trong thư mục khác nhiều quá so với ver 3.0 nha, không lại phải mò lại từ đầu, phân loại như ver3.0 vậy được rùi. Script bạn tốt, load GS nhanh :D. Có nén patch client thì cho tí thông tin patch nha bạn, dễ dev hơn, để biết client có thiếu gì không, mình nghĩ là chỉ cho thông tin chắc không ảnh hưởng tới bản quyền đâu nhỉ. Sorry mình gà :D
Thanks bạn !

KyNiemDaQua
25-02-11, 06:59 PM
Cho em hỏi lỗi này là sao vậy mấy pro....

thaihoa91
25-02-11, 07:29 PM
Bạn thử đổi pass sa trong SQL xem sao !

Pass sa có thể là 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống !

KyNiemDaQua
25-02-11, 07:31 PM
Em để bỏ trống nó mới kết nối được, sever chạy đầy đủ hết chỉ có vào đăng kí tài khoản thì nó báo thế thui ạ.... :(

natureboys
25-02-11, 07:44 PM
Mở SQL lên rùi del hết mấy cái DB đó, rùi attach lại DB xem còn lỗi ko nha :D

dojladeoji
25-02-11, 07:54 PM
Mấy bạn ơi sao mình config đầy đủ hết rùi patch đủ add zo client rùi sao mà giờ zo game dang nhap nhân vật dis riết vậy ai giúp mình với có gì pmm trực tiếp yahoo cuocdojboxo nha mình dang online

KyNiemDaQua
25-02-11, 07:55 PM
Vẫn vậy bác à, vẫn ko đc :( :(
:( :(

[S]ocola[S]an
25-02-11, 08:34 PM

......
Share thêm 1 bộ web full chức năng ;)) ;))

dojladeoji
25-02-11, 08:39 PM
Có ai giúp với dc ko sao ngắt kết nối riết dậy nè

dojladeoji
25-02-11, 08:50 PM

kidcrazy187
25-02-11, 09:08 PM
Vẫn vậy bác à, vẫn ko đc :( :(
:( :(
Đăng ký acc khác thử coi, đừng đăng ký acc admin.

natureboys
25-02-11, 09:23 PM

Bạn chỉ xài đc wa card mạng ảo và config IP là 192.168.1.2 thui, nếu xài card thật thì bị lỗi

[S]ocola[S]an
25-02-11, 09:38 PM
Card nào mà chả như nhau(nếu card chính 192.168.1.2) . Chỉ có điều xài 1 card khi chạy server thui .

kidcrazy187
26-02-11, 06:59 AM
ocola[S]an;416500']Card nào mà chả như nhau(nếu card chính 192.168.1.2) . Chỉ có điều xài 1 card khi chạy server thui .
Xóa cái file Serverlist.ini trong client xem. Paste lại client từ VNG qua lại thử đi.
Lý do phụ : Do Server không font china mà bạn lại cài môi trường China cho máy và NGƯỢC LẠI, Server Font china thì máy bạn không cài môi trường China cho máy (Trích ebook 2.0)

@san, natureboys: Tui xài card thật, ảo (mở 2 cái ảo luôn) vẫn chạy như thường ;))

[B.M.W]Sports
26-02-11, 07:26 AM
trên tool khởi động sever bạn Xoá Thiết Lập , không chỉnh đường giẩn client , để mặc định , chỉ chỉnh phần sever thôi chạy đk acc vô tư

hoivegame
26-02-11, 08:33 AM
o:-)down cái patch của Đao Kiếm Vô Tình sever Tjna về mà xài, chỉnh IP tuỳ thix...Test cho nhanh, chứ chỉnh theo cách hướng dẫn của chủ Top chi cho rườm rà....

nmhai-pp
26-02-11, 10:03 AM
Có bác nào tốt bụng giúp em với, em chơi sau khi trùng sinh nó lên thẳng level 10 => không thể nào đi luyện lên cấp được nữa vì không có bản đồ luyện cấp 10 (đánh quái ở thôn làng hoặc thành thị cũng không lên % :(). Cảm ơn và em sẽ thanks nhiệt tình :(

dragon1
26-02-11, 01:12 PM
tại sao vô cái Thaisonbacdau.exe thì bị đis vậy , ai chỉ em fix vs

ngheolavaydo
26-02-11, 01:14 PM
o:-)down cái patch của Đao Kiếm Vô Tình sever Tjna về mà xài, chỉnh IP tuỳ thix...Test cho nhanh, chứ chỉnh theo cách hướng dẫn của chủ Top chi cho rườm rà....

GameMaster72
26-02-11, 06:34 PM

Mình dùm pach full của thaihoa91 + 1 số thứ linh tinh theo chỉ dẫn của mấy bạn trên forum bật mí và đã kết nối thành công . Tại mình k chạy đc file của bạn ohishu ( kick vô là diss ) nên mình đã dùng cách này.

minhtanxd1
26-02-11, 06:53 PM
Có bác nào tốt bụng giúp em với, em chơi sau khi trùng sinh nó lên thẳng level 10 => không thể nào đi luyện lên cấp được nữa vì không có bản đồ luyện cấp 10 (đánh quái ở thôn làng hoặc thành thị cũng không lên % :(). Cảm ơn và em sẽ thanks nhiệt tình :(

ô! mình đánh vẫn bình thường mà! cấp 10 bạn đánh hươu và heo thôi! còn kok thì dùng Gm nhân 5 lần Exp lên!

KyNiemDaQua
26-02-11, 07:38 PM
À mà bác cho em hỏi:

+ Phải Sử Dụng Patch Client Của Server Không Được Sử Dụng Patch Khác Nếu Không Sẽ Bị:
_Không Hiển Thị Res Ô Kim
_Không Hiển Thị 1 Số Icon ITEM
_Không Hiển Thị Skill Thất Truyền
Em dow cái 231mb của bác về mở ra cũng vào đc nhưng nó đen thui à, còn bỏ dô patch khác thì đc mà okim ko lên là sao hã bác!!!

KingMax
26-02-11, 08:04 PM
sửa lại mấy file .ini ở SV ròi dùng bình thường :))

tronghue123198
26-02-11, 08:43 PM
bạn ơi sao ko lưu đc nhân vật?

kidcrazy187
26-02-11, 09:00 PM
bạn ơi sao ko lưu đc nhân vật?
Muốn lưu nhân vật thì mở cái JxStartUp đang xài đó, cho hiện hết các tiến trình, rồi tắt theo thứ tự từ phải qua trái trên thanh taskbar (GameServer tắt trước).

KyNiemDaQua
26-02-11, 09:24 PM
Lấy acc gia nhập phái rồi lấy bộ okim rồi mà nó cứ hiện là chưa đạt yêucâiu gia nhập phái đó, mặc éo đc. :( :(

nguyentrunghbl
26-02-11, 11:25 PM
Lấy acc gia nhập phái rồi lấy bộ okim rồi mà nó cứ hiện là chưa đạt yêucâiu gia nhập phái đó, mặc éo đc. :( :(

Cậu vào Settings\Item\.... tìm mấy file liên quan tới áo, giày, nón, bao tay.....mở lên tìm dòng nào có năm số 22222 mà chỉnh xong đồng bộ mấy file đả chỉnh qua bên Client chạy lại SV log vào là mặc được thôi mà, do bản này Ohishu làm Online mà chưa cho ra đồ Ô Kim nên để Thân pháp cao vậy, các cậu chịu khó đọc trước khi hỏi, mấy trang trước có người hướng dẫn rồi!

tronghue123198
26-02-11, 11:28 PM
uhm,thanks nha,mà bạn ơi,vào nhưng map luyện lv ko có npc làm sao chuyển map khác đc?
mình vào sa mạc I rùi mà không bít đường nào để về?thông cảm vì là newmem nha.

nguyentrunghbl
26-02-11, 11:57 PM
uhm,thanks nha,mà bạn ơi,vào nhưng map luyện lv ko có npc làm sao chuyển map khác đc?
mình vào sa mạc I rùi mà không bít đường nào để về?thông cảm vì là newmem nha.

Sa Mạc I thì có quái Thương Ưng và Thương Thú , chắc ý bạn muốn nói không có Trap giống Vo lam VNG phải không vì đây là Jx tư nhân nên không được chuẩn và hoàn thiện như VNG, hệ thống Trap ở bản này Ohishu chưa làm nên bạn quên học skill HT hoặc quên mua TDP thì bị kẹt trên map, một là bạn lấy acc khác mua TDP đem lên, hai là del acc vì ở đây quái không cắn bạn , Ohishu hiền lắm không cho quái cắn chết người như VNG :))

KyNiemDaQua
27-02-11, 06:16 AM
Bạn ơi sao em gia nhập phái mà cũng như không, chả có thêm skill nào hết, dạng như là chỉ đổi màu chữ chứ ko có vào đc vậy đó!!!

KyNiemDaQua
27-02-11, 08:58 AM
KO ai giúp à!!!! :( :( :( :( :( :(

kidcrazy187
27-02-11, 09:51 AM
Nói chuyện lịch sự tí. "Éo éo" gì ở đây. Mấy cái đồ của ohishu toàn thân pháp 22222 không à. Muốn mặc chỉnh lại hoặc thêm điểm tiềm năng vào.

Bạn ơi sao em gia nhập phái mà cũng như không, chả có thêm skill nào hết, dạng như là chỉ đổi màu chữ chứ ko có vào đc vậy đó!!!
Gia nhập phái vẫn có skill và danh hiệu đàng hoàng (Nguyên gốc chưa sửa thì không có skill 9x thui, không tính admin nhé). Post hình lên đây xem nào ?
P/S: Edit lại bài thôi, đừng comment liên tục.

ohishu
27-02-11, 10:13 AM

Dạo Này Đang Bận Chơi Phong Thần Mong Bác Hòa Comment Giúp :D

thaihoa91
27-02-11, 10:52 AM

Dạo Này Đang Bận Chơi Phong Thần Mong Bác Hòa Comment Giúp :D

Ông có onl thì ra yahoo buzz tui có chuyện cần nha :D

Sir.THÀNH™
27-02-11, 11:18 AM
Ông có onl thì ra yahoo buzz tui có chuyện cần nha :D

ê ,hoà , hỏi ngoài lề tí
sao tui copy URL vào avatar rồi mà k đc nhỉ

thaihoa91
27-02-11, 11:26 AM
ê ,hoà , hỏi ngoài lề tí
sao tui copy URL vào avatar rồi mà k đc nhỉ

Chọn đường dẫn đến máy thử xem !

ph4mduc4n
27-02-11, 12:12 PM
ồ giờ thì ok rùi ^^ giờ thì đã có full hình ảnh của sv mà ko cần phải uncompact này nọ , nhưng vấn đề này rất lạ , mình dùng startup chỉnh client về VNG để test , chỉnh sv về sv của ohishu , nhưng chạy xong sv thì client VNG chắc chắn thì ko vào dc nhưng client của ohishu mình chạy thì vào dc mặc dù mình ko chỉnh client của ohishu trong startup :) , chắc client + sv của ohishu có 1 cổng gì đó liên kết nhau , giờ chúng ta mà biết cổng đó của client VNG thay đổi nó thành cổng của sv mình thì sao nhỉ :D

nguyentrunghbl
27-02-11, 12:24 PM
ồ giờ thì ok rùi ^^ giờ thì đã có full hình ảnh của sv mà ko cần phải uncompact này nọ , nhưng vấn đề này rất lạ , mình dùng startup chỉnh client về VNG để test , chỉnh sv về sv của ohishu , nhưng chạy xong sv thì client VNG chắc chắn thì ko vào dc nhưng client của ohishu mình chạy thì vào dc mặc dù mình ko chỉnh client của ohishu trong startup :) , chắc client + sv của ohishu có 1 cổng gì đó liên kết nhau , giờ chúng ta mà biết cổng đó của client VNG thay đổi nó thành cổng của sv mình thì sao nhỉ :D

Hihi vấn đề bạn đang thắc mắc thì nhiều bạn trên đây đã làm được rồi, bạn không đọc từ đầu trang, mình đã nói Ohishu thay đổi port ở file .cfg của SV port gì thì tự các bạn mò, còn nếu không muốn đổi port thì bạn chỉ việc copy 3 thư mục script - settings -maps qua 1 SV khác dùng patch VNG + 1 số .pak khác mà tương thích với nền Mướp thoải mái, Ô Kim thì down mấy .spr tôi đã share về là ra, một số item trang bị khác tự làm lại, vòng sáng thì ai rành về skill sẽ ra mò ra còn không thì mò suốt tại vì không dùng trong missless , lưu ý nếu patch không tương thích thì skill thất truyền sẽ không ra vậy thôi, không liên quan gì tới Update01.pak cả :)

KyNiemDaQua
27-02-11, 12:32 PM

nguyentrunghbl
27-02-11, 01:00 PM
Chắc chắn patch bạn bị sai rồi hoặc thiếu gì rồi, căn bản vẫn là copy patch client của VNG + file ThaiSonBacDau.exe rồi tes lại thử !

tronghue123198
27-02-11, 01:35 PM
bạn ơi,làm sao để chuyển map đây?luyện lv chán rùi mà ko có cách nào chuyển map à?

thaihoa91
27-02-11, 01:54 PM
bạn ơi,làm sao để chuyển map đây?luyện lv chán rùi mà ko có cách nào chuyển map à?

Mún wa bản đồ khác thì nói chuyện xa fu Ba Lăng huyện rùi đi !

tronghue123198
27-02-11, 02:51 PM
Mún wa bản đồ khác thì nói chuyện xa fu Ba Lăng huyện rùi đi !

nhưng những map luyện lv thì làm gì có xa phu?phải add thêm à?bị mắc trong map đó,tìm mãi mà ko thấy chỗ ra.nản wa.

satan_f5
27-02-11, 02:57 PM
Ủa sao mình cài TSBD v2 chạy được, nhưng sang v3 thì khi vào game nó bảo không kết nối tới máy chủ nhỉ? Dù chạy server rồi,.....có 5 dòng config ok......serverlist.ini chỉnh rồi mà kì nhỉ? Giúp với! À mà bạn nào biết cách lấy đồ vip trong TSBD v2 không? Dạng như admin npc ấy :D

nguyentrunghbl
27-02-11, 03:01 PM
Ủa sao mình cài TSBD v2 chạy được, nhưng sang v3 thì khi vào game nó bảo không kết nối tới máy chủ nhỉ? Dù chạy server rồi,.....có 5 dòng config ok......serverlist.ini chỉnh rồi mà kì nhỉ? Giúp với! À mà bạn nào biết cách lấy đồ vip trong TSBD v2 không? Dạng như admin npc ấy :D

Chài cậu không đọc kỹ chủ topic nói gì ah, anh em bàn luận tới 24 trang cũng không đọc luôn hic! Chịu khó đọc lại nha :">

nhoxpk2707
27-02-11, 03:13 PM
anh trung ơi em làm xong hết res của sv này rùi được rùi nhưng còn res thú cưỡi em k rõ cho lắm anh giải thích giúp em được không ?

nguyentrunghbl
27-02-11, 03:33 PM
anh trung ơi em làm xong hết res của sv này rùi được rùi nhưng còn res thú cưỡi em k rõ cho lắm anh giải thích giúp em được không ?

Anh send em hết cái Settings rồi mà em coi add tương tự như trang bị thôi , hoặc so sánh mấy file chữ tàu của anh mà add!

satan_f5
27-02-11, 03:54 PM
Copy Client của VNG ra thư mục mới, xong giải nén patch Client của Ohishu vào thư mục Client VNG này, chạy file ThaiSonBacDau.exe để vào game, không cần đồng bộ hoá vì Ohishu nén hết vào file ThaiSonBacDau.exe này rồi!
Sau này muốn chỉnh sửa hoặc dev lên chắc khó đấy, chỉ còn cách copy 3 thư mục maps, script, Settings của SV Ohishu qua SV khác rồi mới dùng patch của Phong Vân hay patch nào tương thích thì mới tiếp tục dev tiếp được!
vậy là chỉ cần client cuat VNG mới bây giờ xong copy thaisonbacdau.exe vào thư mục đó, chạy server là đc hả bạn, cảm ơn nhé! :)

[S]ocola[S]an
27-02-11, 04:43 PM
Bản Thái Sơn Bắc Đẩu v4 Không Share và sẽ Sell
Topic bán bản v4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nametruong00
27-02-11, 04:47 PM
nhưng những map luyện lv thì làm gì có xa phu?phải add thêm à?bị mắc trong map đó,tìm mãi mà ko thấy chỗ ra.nản wa.

we bạn mua phù trước khi qua map khác nếu như quên mua thì tạo 1 acc khác mua 2 3 cái rồi qua đó giao dịch cho con bị kẹt là OK đâu phải map nào cũng cần xa phu đâu

jxvietnam
27-02-11, 05:17 PM
học skill hỗ trợ tân thủ có tdp mà :)

anhtuan0650
27-02-11, 05:44 PM
tks4 share ................................

tronghue123198
27-02-11, 06:34 PM
các bac ơi,giờ mún khi thoát game rùi vào lại thì trở về BLH thì làm sao?
tui thấy sẻver V7.0.II như vậy.cho mình mở mang tầm mắt tẹo,vẫn gà wes

tungpro102
27-02-11, 07:04 PM
Truyền thống của Jx là cưỡi ngựa, cưỡi ngựa đẹp nhất ;;)

anhtuan0650
27-02-11, 07:39 PM
ai giúp mình cái loi~ này

anh2nam
27-02-11, 08:06 PM

thaihoa91
27-02-11, 08:30 PM
@anhtuan0650 : Ông thử đổi pass sa trong SQL thành sa xem sao !

@anh2nam : Bạn vui lòng gửi 1 tấm hình GameServer.exe khi game báo lỗi lên nha !

cucgach
27-02-11, 08:52 PM
mình cũng bị lỗi thế này, không biết làm thế nào để sửa mong anh em giúp đỡ.

nametruong00
27-02-11, 08:52 PM
anh oshiu ơi pass GM đó để làm gì em ko hỉu mấy

anhtuan0650
27-02-11, 09:02 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) pass sa thi thu dc roi ma bi vay

[S]ocola[S]an
27-02-11, 09:05 PM
KO thể đăng nhập zô mssql . Config lại xem sao :-?