PDA

View Full Version : Server Thái Sơn Bắc Đẩu Version 0.3

Trang : 1 2 [3] 4

slimfit
28-03-11, 04:31 AM
bạn hướng dẫn mọi ngưởi set 1 acc admin đi (mình set theo kiểu pass 010109 tên Administrator GameMaster không dc)

mà mấy bạn ơi đồ mình muốn lấy thì ở đâu ra bạn
không có shop riêng của admin hã bạn mình gà!

slimfit
28-03-11, 07:29 AM
à mà mấy anh ơi em chơi bình thường nhưng rs máy lại nó mất hết nv là sao mấy anh

thaihoa91
28-03-11, 11:47 AM
à mà mấy anh ơi em chơi bình thường nhưng rs máy lại nó mất hết nv là sao mấy anh

Thoát game tại Ba Lăng huyện, rùi thoát tắt GameServer.exe !

Tuyệt đối ko tắt GameServer.exe khi chưa thoát nhân vật !

TaeYen
28-03-11, 02:37 PM
trời ạ mở file Tai son bac dau len bị don`t send là sao.Ai giúp mình với help me.

alizabeth1214
28-03-11, 02:40 PM
sv vẩn onl bình thường chứ mấy bạn?

jimbeo
28-03-11, 04:02 PM
Mình chơi 1 acc đến 104 thì ko thấy lưu lại lv nhân vật nữa,cứ thoát ra vào lại là quay về lv 104. bạn nào giúp mình với.thanks!

[M]r[K]id
28-03-11, 04:16 PM
Mình chơi 1 acc đến 104 thì ko thấy lưu lại lv nhân vật nữa,cứ thoát ra vào lại là quay về lv 104. bạn nào giúp mình với.thanks!
thì chẳng nghẽ nó load lv 105 ;))

J4cksparrow
28-03-11, 04:26 PM
cho em hoi server nay hinh nhu bi loi~ skill thi phai?. Tang skill tran phai sao toc do xuat chiu ko tang ? Con 1 so skill ko can quan tam la` skill j` vay.

[B.M.W]Sports
28-03-11, 05:00 PM
không lẽ bạn đang ở cấp 104 thoát ra vào lại lên cấp 200 sao

nguyenx9
28-03-11, 09:01 PM
ai giúp với chả hiểu gì cả [-O<

jimbeo
28-03-11, 10:21 PM
Sports;424750']không lẽ bạn đang ở cấp 104 thoát ra vào lại lên cấp 200 sao

mình chơi võ lâm và jxoff từ những ngày đầu tiên nên nhưng điều tối thiểu không đến nỗi ko biết. cái tôi muốn nói là sau khi vượt qua lv 104, thì out acc ra vào lại thì bi reset về 104, cả đồ trong rương cũng thế

thaihoa91
28-03-11, 10:32 PM
mình chơi võ lâm và jxoff từ những ngày đầu tiên nên nhưng điều tối thiểu không đến nỗi ko biết. cái tôi muốn nói là sau khi vượt qua lv 104, thì out acc ra vào lại thì bi reset về 104, cả đồ trong rương cũng thế

Tắt đúng cách chưa ??? 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

slimfit
29-03-11, 08:42 AM
Bản nào có FONT cũng bắt buộc fải cài ! Nếu máy bạn ko cho thì cứ del win, cài lại win là nó cho thui !

cần chi mà tới del win thế nhỉ vào đây này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) không được cũng thành được mình chủ topic bên đó qua đây học hỏi thêm từ mấy pro
sẵn đây cho mình hỏi cái file chưa tên admin là file nào vậy mấy bác (Administrator, GameMaster , Óhi gì đ1o sr wen tên)

jimbeo
29-03-11, 09:04 AM
Thì tắt theo đúng trình tự thôi.out acc rồi tắt server bằng jxstartup

quangken
29-03-11, 09:56 AM
ạc đúng là mem mới k tìm hiểu à ?
tắt = starup thì phải tắt thế này
b1: out game
b2: ấn hiện hết tiến trình server ở starup rồi tắt ngược lại từ game server lên trên ;)

oceankingdom
29-03-11, 02:58 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jimbeo
29-03-11, 03:07 PM
ạc đúng là mem mới k tìm hiểu à ?
tắt = starup thì phải tắt thế này
b1: out game
b2: ấn hiện hết tiến trình server ở starup rồi tắt ngược lại từ game server lên trên ;)

Cảm ơn bạn! để tối về thử xem sao. cứ nghĩ là startup làm hết cho rồi.

kidcrazy187
29-03-11, 06:19 PM
Tại bạn nói k rõ nên nghĩ bạn nói 104 out ra vẫn 104 sao k lên 200 =]]
Mà cái Startup đó, 98% thì tắt k theo thứ tự. 2% còn lại là (hên mới ra) tắt theo thứ tự. Nên đôi khi tắt cái đó vẫn lưu đc á. Nên đừng tưởng nhầm mà xài cái startup đó để tắt wài :D

cần chi mà tới del win thế nhỉ vào đây này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) không được cũng thành được mình chủ topic bên đó qua đây học hỏi thêm từ mấy pro
sẵn đây cho mình hỏi cái file chưa tên admin là file nào vậy mấy bác (Administrator, GameMaster , Óhi gì đ1o sr wen tên)
Tên : startup_remix.lua

sao e down về mà trong sv ko có forder db vậy.như vậy làm sao mà cài đc
Có cả forum tổng hợp link mà bạn k xem à ?
Folder db đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bạn hướng dẫn mọi ngưởi set 1 acc admin đi (mình set theo kiểu pass 010109 tên Administrator GameMaster không dc)

mà mấy bạn ơi đồ mình muốn lấy thì ở đâu ra bạn
không có shop riêng của admin hã bạn mình gà!
Cách set acc admin đó đúng rồi, làm k đc là sao ? hay k biết cách làm ? hay làm sai :|
Muốn có shop riêng admin thì bạn vọc script *.lua đi :D . Mình cũng gà, viết bừa đại cái script "gà" này, bạn dùng đỡ vậy :)
------
P/S: Câu trả lời chậm trễ, cũng mong giúp ích đc mấy bạn :)

Čħīċķėň
29-03-11, 08:37 PM
Thấy có mấy người không biết cách tắt sv hoặc tắt sv ko đúng nên dẫn đến việc ko lưu nhân vật là bình thường :

Tui mới quáy cái clip tắt sv cho các newbie về tham khảo mà rút kinh nghiệm : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ko cần phải thank đâu :)

dinhcongtrong
29-03-11, 09:08 PM
đừng dại mà down của ông chicken về nha , coi chừng hư máy đấy..

Čħīċķėň
29-03-11, 09:39 PM
Người đẹp ko bao giờ làm chuyện có lỗi :)

thaihoa91
29-03-11, 09:43 PM
Đã test ! Link của Chicken 100% ko có virus (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bằng chứng là tui down về file .rar giải nén ra 1 file duy nhất .avi ! Và tui đã đưa lên youtube để làm bằng chứng lun :)

davidtuan25
30-03-11, 03:21 PM
Bác chicken cho hỏi là file hacknhanvat.exe là jì vậy ^^!:D Chắc bác đã từng đi phá server nhỉ ^^! Mà cho xin lun cái gameserver với . Nó việt hóa lun đã thật

nguyenx9
31-03-11, 10:08 AM
ôi ai tốt bụng chỉ em làm cái sever này với chả hiểu gì ai team giúp với nick : baby_hoangnguyen ai giúp em với :((((((((

judasy
31-03-11, 12:08 PM
có gì đâu? hãy chơi sv nào hd cụ thể.còn ko hướng dẫn cụ thể thì để cao thủ tuẹ làm và chơi.

nguyenx9
31-03-11, 10:19 PM
T.T chán thật

TaeYen
01-04-11, 08:53 AM
có ai chỉ mình không.MỞ cai file TSBD.exe lên thì hiện lên bảng don`t send là sao vậy?

Jxvolamoffline
01-04-11, 10:20 AM
Sao tui K thay Cai file DB de mo accout.MDF hay may cai role.MDF va card.MDF o dau het làm sao mà chạy SQL 2000 dc

thaihoa91
01-04-11, 11:19 AM
Sao tui K thay Cai file DB de mo accout.MDF hay may cai role.MDF va card.MDF o dau het làm sao mà chạy SQL 2000 dc

Down Server khác lấy DB đem wa xài !!!

timhuynh
01-04-11, 01:49 PM
Em bị lỗi login vào bishop?? Làm seo fix dc vậy các anh?? giúp giùm em vs

Thanks nhìu

thaihoa91
01-04-11, 02:11 PM
Tài khoản và mật khẩu login là txjx và 1111 hoặc mdjx và 1111

Ko fải gõ gì nó cũng vô dc đâu !

judasy
02-04-11, 12:24 PM
Lập con acc min khác. theo tên mình thích đi

namtuoc2345
02-04-11, 03:07 PM
part2 bị lỗi daokiem07.pak rồi.

[B.M.W]Sports
02-04-11, 03:15 PM
bạn bõ 2 part vào cùng 1 thư mục xong giải nén part1 nó tự động rar part 2

namtuoc2345
02-04-11, 03:50 PM
Mình làm như thế,nén ra nó báo lỗi vậy.Mình đang tải bản Patch_TSBD_Version_0.3.exe 1 path chạy thử.

GameMaster72
02-04-11, 03:59 PM
pach của [B.M.W]Sports vào game = game.exe nó đứng im :)

jxvietnam
02-04-11, 06:45 PM
Anh em cho hỏi đổi mật khẩu Admin ở file nào trong Server thế ? ( Mật khẩu : 010109 ý, chứ không phải tên Admin nha )
Trong server/script/startup_remix.lua đó bạn. Mở file đó lên bấm Ctrl F gõ vào MATKHAU = {0,1,0,1,0,9} sẽ thấy thôi. Thay đổi số tuỳ thích là đc

judasy
03-04-11, 10:26 AM
Jxvietnam nhiệt tình nhỉ. Có ai có sv kiếm thế offline ko nhỉ

[B.M.W]Sports
03-04-11, 11:41 AM
pach của [B.M.W]Sports vào game = game.exe nó đứng im :)
pm y/h tôi sent cho cái game.exe khác chạy tuốt tuồn tụt

oceankingdom
03-04-11, 10:19 PM

:-< bạn ơi nó cũng là cái game.exe đó bạn ?
mình dùng hex sửa giải ip trong game.exe từ 192.168.1.2 thành 192.168.8.100 :o3 sửa xong thì sv chả thấy hiện lên nữa ( không sửa thì hiện sv nhưng mà cũng không hiện đến chỗ điền id và pass để đăng nhập )

thaihoa91
03-04-11, 10:27 PM
:-< bạn ơi nó cũng là cái game.exe đó bạn ?
mình dùng hex sửa giải ip trong game.exe từ 192.168.1.2 thành 192.168.8.100 :o3 sửa xong thì sv chả thấy hiện lên nữa ( không sửa thì hiện sv nhưng mà cũng không hiện đến chỗ điền id và pass để đăng nhập )

[B.M.W]Sports
03-04-11, 10:42 PM
sửa dc nếu dùng pacht mình share

ngheolavaydo
03-04-11, 11:28 PM
Sports;426320']sửa dc nếu dùng pacht mình share
mình dùng pacth của bạn [B.M.W]Sports , nhưng ko lấy thông tin nhân vật dc mong bạn sửa dùm mình - hoặc pro nào biết thì chỉ giúp mình với nhé , mình tk nhìu :D ....... đây là tấm hình mình chụp lỗi ko lấy dc thông tin nhân vật

judasy
04-04-11, 10:00 AM
Clb bây giờ sao ko ai nhiệt tình post bài nhỉ.và cũng ít người ghé thăm.chắc chán hết rồi hay sao ấy.hiện tại bây giwof chưa có sv nào hoàn thiện cả.nếu ht cũng ko shar cho ae.toàn là sv bỏ lửng... Và những thứ bỏ lửng.nếu hướng dẫn nhiệt tình và tỉ mì thì chắc chắn sẽ đông khác và jx phát triển nhanh hơn.

[B.M.W]Sports
04-04-11, 10:06 AM
mình dùng pacth của bạn [B.M.W]Sports , nhưng ko lấy thông tin nhân vật dc mong bạn sửa dùm mình - hoặc pro nào biết thì chỉ giúp mình với nhé , mình tk nhìu :D ....... đây là tấm hình mình chụp lỗi ko lấy dc thông tin nhân vật

bạn config port chưa đc nên ko kết nối đc

ngheolavaydo
04-04-11, 02:02 PM
Sports;426388']bạn config port chưa đc nên ko kết nối đc
mình là gà mong bạn hướng dẫn cụ thể cho mình dễ hiểu để mình làm dc ko ? tk bạn nhìu

pikhjn
04-04-11, 02:16 PM
HA HA HA HA cuối cùng cũng chơi được tại máy tháng trước bị 1 con viút ăn windows + cái C++ bây giờ :)) okie rồi

[B.M.W]Sports
04-04-11, 04:15 PM
mình là gà mong bạn hướng dẫn cụ thể cho mình dễ hiểu để mình làm dc ko ? tk bạn nhìu
đã config giúp bạn rồi đó thank vào cái Thank :D

ngheolavaydo
05-04-11, 08:23 AM
cảm ơn bạn [B.M.W]Sports nhìu nhá . mình tk rồi đấy

ngheolavaydo
05-04-11, 08:43 AM
hệ thống điểm kỹ năng thiếu < ko tính kỹ năng 9x trở lên nhé > , hệ thống boss hoàng kim ko thấy - pro nào biết fix chỉ zùm với nhá TK trước nhiều lắm

Côn Lôn

Đường Môn

Ngũ Độc

[B.M.W]Sports
05-04-11, 10:13 AM
hệ thống điểm kỹ năng thiếu < ko tính kỹ năng 9x trở lên nhé > , hệ thống boss hoàng kim ko thấy - pro nào biết fix chỉ zùm với nhá TK trước nhiều lắm

Côn Lôn

Đường Môn

Ngũ Độc
server lượt bỏ các skill không cần thiết đó bạn , boss hoàng kim ra theo giờ , bạn chạy quanh Ba Lăng tìm nhé!

ngheolavaydo
05-04-11, 11:42 AM
Sports;426725']server lượt bỏ các skill không cần thiết đó bạn , boss hoàng kim ra theo giờ , bạn chạy quanh Ba Lăng tìm nhé!

cảm ơn bạn [B.M.W]Sports đã giải đáp ... mình có góp ý nhỏ , lượt bỏ skil theo kiểu này là nhìu phái thiệt thòi ko cần bằng game , hãy để mạc định hế thống kill như VNG thì hay hơn

GameMaster72
05-04-11, 11:49 AM
cảm ơn bạn [B.M.W]Sports đã giải đáp ... mình có góp ý nhỏ , lượt bỏ skil theo kiểu này là nhìu phái thiệt thòi ko cần bằng game , hãy để mạc định hế thống kill như VNG thì hay hơn

Tự Add vô script đi , cái gì cũng đòi hỏi , còn k bít Add Skill thì down mấy cái ebook của mấy mem trên clb share về mà tìm hiểu.

ngovuongpt
05-04-11, 01:51 PM
Sao cái nhiệm vụ Boss Sát Thủ nhận dc nhưng di chuyển tới cái map ko dc bạn gì ơi.Rồi làm sao chỉnh cái %exp và tỷ lệ rơi đồ nhiều hơn hả bạn

judasy
05-04-11, 07:06 PM
AI GIÚP MÌNH MỞ PORT ĐƯA SV LÊN ONLINE JUM MINH VỚI.BẰNG TVieW dc ko

ngovuongpt
05-04-11, 09:22 PM
Sao cái nhiệm vụ Boss Sát Thủ nhận dc nhưng di chuyển tới cái map ko dc bạn gì ơi.Rồi làm sao chỉnh cái %exp và tỷ lệ rơi đồ nhiều hơn hả bạn
Mình down cái ebook của jxvietnam về chỉnh %exp và rate đồ rồi sao vẫn ko dc hả bạn.RỒi vụ boss sát thủ 6x 7x(tạm thời chơi tới lv 74) nhận nv dc nhưng chuyển map ko dc là sao hả bạn

ngheolavaydo
06-04-11, 12:43 AM
1 Vấn đề nhỏ khi đã đưa SERVER TSBD 0.3 lên online - hiện tại mình đã đưa sv lên onl dc rồi - mình tạo 1 Folder chứa GAME < đã chỉnh sửa đầy đủ IP để phù hợp với SV > mình đã copy ra usb mang qua nhà vài người bạn thì đã đăng nhập game và chơi dc rồi nhưng cũng có 2 trường hợp là bị ko đăng nhập dc GAME - liên kết máy chủ thất bại - IP sv vẫn chưa thay đổi, sv vẫn đang onl - mình dùng Part của [B.M.W]Sports ai biết cách khắc phục giúp mình với nhé , mình tk nhìu

slimfit
06-04-11, 02:07 AM
mấy bạn cho mình hỏi chỉnh thân pháp của item thấp xuống thì phải làm thế nào cao quá 9deo hổ ko dc còn admin thì chán ngay

hoivegame
06-04-11, 02:19 AM
Bạn vào Settings >>> Item>> chọn file nào mún chỉnh mở nó ra bằng Excel(vd: File Ring, mở = Excel chọn ring nào có thân pháp bạn kéo qua hết thấy chỗ nào có thân pháp 222222 thay vào số mà bạn muốn) làm xong đồng hoá client và sever là được

pikhjn
06-04-11, 04:17 PM
Thái Sơn Bắc Đẩu ơi là TSBD =))
database nằm chổ nào thế chỉ cái :D tìm quài không thấy

6981246a
06-04-11, 05:05 PM
lỗi này sửa sao?hic

thaihoa91
06-04-11, 05:15 PM
Bạn vào thư mục server --> del 3 thư mục maps, script và settings và giải nén .rar server gốc lại rùi copy 3 thư mục maps, script và settings vào thư mục server lại là dc !

pikhjn
06-04-11, 06:00 PM
Mới cài được JX ^^! nhưng chưa chơi JX bao giờ ai chỉ mình săn boss ở đâu với :D

Mọi cho hỏi cái này cái chỗ bán ngựa chỉ bán tới con tú sương à còn 3 con cọp ở kia lấy ở đâu vay. ?

lovethxxx
07-04-11, 09:24 AM
bạn ơi sao mình chạy patch 1 file .axe ko lên . còn chay patch kia sao lại là Dao Kiem GH nó báo ko liên ket đuọc sever là sao vậy bạn

pikhjn
07-04-11, 10:08 AM
bạn ơi sao mình chạy patch 1 file .axe ko lên . còn chay patch kia sao lại là Dao Kiem GH nó báo ko liên ket đuọc sever là sao vậy bạn

Trước máy mình cũng bị lỗi này =]]
máy mình lúc trước bị 1 kon trojan ăn hết các file exe + bản quyền admin nên không chơi được :D giờ ghots lại chơi được rồi :|
bạn xem thử máy có bị virut ko ??

GameMaster72
07-04-11, 10:14 AM

Nếu cài trình diệt VR : vd CMC : thì gỡ bỏ luôn :| cái CMC ngăn trình tác vụ vb, còn mấy cái # thì tắt đi.

[B.M.W]Sports
07-04-11, 12:21 PM
dùng pacth mình share thì vào bishop ở server sửa clientport = 5622 chạy lại server là vào được

ngheolavaydo
07-04-11, 02:25 PM
Sports;427341']dùng pacth mình share thì vào bishop ở server sửa clientport = 5622 chạy lại server là vào được
Anh hải ơi a có chỉnh sửa dc bản 0.3 TSBD này dc ko - ví dụ đồ okim thân pháp 22222
chuyểnh sinh kiếp - vật phẩm này ko thấy hình dạng trong hành trang nhưng vẫn sử dụng dc .
Boss rớt đồ quá nhìu :D
e đag mở onl cho mấy đứa bạn chơi :) vào PK sau giờ làm việc cho vui :D thôi anh

GameMaster72
07-04-11, 02:32 PM
Anh hải ơi a có chỉnh sửa dc bản 0.3 TSBD này dc ko - ví dụ đồ okim thân pháp 22222
chuyểnh sinh kiếp - vật phẩm này ko thấy hình dạng trong hành trang nhưng vẫn sử dụng dc .
Boss rớt đồ quá nhìu :D
e đag mở onl cho mấy đứa bạn chơi :) vào PK sau giờ làm việc cho vui :D thôi anh

@ Cho mình cái IP vô chơi với , chán quá.

pikhjn
07-04-11, 06:23 PM

Giúp người giúp cho trót ^^! giup' mình nữa nhé bạn :P

pikhjn
07-04-11, 06:23 PM

Giúp người giúp cho trót ^^! giup' mình nữa nhé bạn :P

Sữa dùm mình cái chuyễn sinh kiếp + cái đồ ô kim nhé thân pháp 22k soa xài ^^ với lỗi skil CBB nữa skill Kháng long hữu hối :20 (thành) chưởng ra ko dc 18 con mà 18 con gợp lại làm một mình đang tính mỡ chơi Lan =hamachi ^^!.
Thêm cái lỗi chiến trường tống kim đánh quái chết chứ đánh ngừk hk chết :| bó chiếu thật.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
^^ để mình add Y/H bạn nhé
Với lại làm sao cho vũ sáng được nhĩ các bác trả lời em gấp

family2806
08-04-11, 10:35 AM
sao mình đăng nhập nick GM và Admin không được ? :(
Ai chỉ dùm được không ? Mình là newbie

tutuviyeu9x
08-04-11, 11:33 AM
ohishu ơi?
Bỏ phần ip 192.168.1.2 dy. để còn sửa lại chứ. tui cài ip 10.0.0.100 chuyển sang 192.168.1.2 thj mắc lỗi.

[B.M.W]Sports
08-04-11, 12:07 PM
sao mình đăng nhập nick GM và Admin không được ? :(
Ai chỉ dùm được không ? Mình là newbie
bạn đăng nhập nick nào?

ohishu ơi?
Bỏ phần ip 192.168.1.2 dy. để còn sửa lại chứ. tui cài ip 10.0.0.100 chuyển sang 192.168.1.2 thj mắc lỗi.
bạn chuyển ip sang 192.168.1.2 lỗi gì ? bạn cho tấm hình lên được không?

family2806
08-04-11, 12:19 PM
Sports;427615']bạn đăng nhập nick nào?

bạn chuyển ip sang 192.168.1.2 lỗi gì ? bạn cho tấm hình lên được không?
Vấn đề là mình không biết đăng nhập bằng nick gì :(
Mình lập nick mới chơi thì được, nhưng muốn log acc GM hoặc admin thì không biết dùng nick nào :(
Thử nick ở đầu topic viết :
acc: gamemaster hoặc administrator
pass: 010109
đều không được :(

pikhjn
08-04-11, 12:33 PM
Vấn đề là mình không biết đăng nhập bằng nick gì :(
Mình lập nick mới chơi thì được, nhưng muốn log acc GM hoặc admin thì không biết dùng nick nào :(
Thử nick ở đầu topic viết :
acc: gamemaster hoặc administrator
pass: 010109
đều không được :(
Bạn làm như thế này nhé lập 1 acccount bất kỳ đặt tên nhân vật là GameMaster hay adminitátor gì đó vào game đến chỗ xa phu BLH kéo xuống có dòng chọn chức năng admin nó bỉu nhập pass thì nhập 010109 là ok :D.
BWM cho em hỏi 2 pacht của anh và pacht của ohisu có gì khác nhau không ??
Ai hướng dẫn dùm cái 200 trùng sinh thành lv10 :( vậy mấy skill thất truyền minh đã học mất hết à :(

6981246a
08-04-11, 01:01 PM
Bạn vào thư mục server --> del 3 thư mục maps, script và settings và giải nén .rar server gốc lại rùi copy 3 thư mục maps, script và settings vào thư mục server lại là dc !

anh ơi em lam thế rùi nhưng k đc.cài lại win r cung k đc vao đc game nhung khong thay quái và không nc đc với xa phu để kích hoạt ..hic em dùng server thái sơn bắc đẩu ver 0.3 giúp em đzớiiiiii =="

pikhjn
08-04-11, 01:26 PM
cũng không hẳn là nói chuyện bạn chỉ cần nhấp vào người thằng xa phu là xong ^^! đợi 2 phút :P

6981246a
08-04-11, 09:07 PM
cũng không hẳn là nói chuyện bạn chỉ cần nhấp vào người thằng xa phu là xong ^^! đợi 2 phút :P
nhưng vấn đề là luc đăng nhập xong không nc đc với ai cả vì no hiện lỗi "công kích vật lý"...jj j ý..nc với thẵng xa phu k có tác dụng mà mình đợi hẳn nửa tiến vẵn ..... k co chuyện j xảy ra cả..híc...bh thì lam tn? ==

J4cksparrow
08-04-11, 09:44 PM
cần bạn nào fix skill Thien Ha Vo Cau + Phi long Tai Thien + Tam Nga Te Tuyet + Nhan Kiem + Thien Dia giong VINA dum minh voi. Minh fix hoai van~ ko dc. Minh moi fix duoc skill Vô Ngã Vô Kiếm + Băng Tung Vô Ảnh với

hanamnet1
09-04-11, 01:12 PM
có ai có thể chỉ mình làm cái vòng sáng ntn trong TSBDD v3 ko mình loay hoay mãi mà không được :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

à mà máy tính nhà mình giờ ở trên khay hệ thống là 12h không thể nào chỉnh lên được 24h mà các hoạt động toàn từ 19h trở lên bây giờ mình muốn tham gia đc thì phải làm ntn đây :((
Với cả mình muốn thay đổi những cái danh hiệu VD như " Pho Cung Chu Luong Dao " thanh danh hiệu khác thì làm ntn ai biết giúp mình với nha

judasy
09-04-11, 08:41 PM
bạn hỏi thái hòa đó. mình đang cần đưa sv lên online nhưng ko biết làm sao nè.

slimfit
09-04-11, 08:45 PM
mấy chú cho thêm mấy map đi server còn ít map quá
tốt nhất là 1 map đảo boss
sr mình nói thật đừng chém mình

[B.M.W]Sports
09-04-11, 09:19 PM
có ai có thể chỉ mình làm cái vòng sáng ntn trong TSBDD v3 ko mình loay hoay mãi mà không được :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

à mà máy tính nhà mình giờ ở trên khay hệ thống là 12h không thể nào chỉnh lên được 24h mà các hoạt động toàn từ 19h trở lên bây giờ mình muốn tham gia đc thì phải làm ntn đây :((
Với cả mình muốn thay đổi những cái danh hiệu VD như " Pho Cung Chu Luong Dao " thanh danh hiệu khác thì làm ntn ai biết giúp mình với nha
bạn vào

RankSetting.txt
để chỉnh danh hiệu đồng bộ client là được

hanamnet1
09-04-11, 09:29 PM
hix vậy cái vòng sáng thì làm ntn vậy bạn :((

hanamnet1
09-04-11, 09:44 PM
à mà sao chức năng tranh minh chủ mình tham gi vào trong hộ trường rồi nhưng đợi cả tiếng đồng hồ mà chả thấy đánh đám gì hết vậy nhỉ có phải bị lỗi gì không vậy

pikhjn
09-04-11, 10:44 PM
nhưng vấn đề là luc đăng nhập xong không nc đc với ai cả vì no hiện lỗi "công kích vật lý"...jj j ý..nc với thẵng xa phu k có tác dụng mà mình đợi hẳn nửa tiến vẵn ..... k co chuyện j xảy ra cả..híc...bh thì lam tn? ==
Chắc tại máy bạn yếu chưa đủ cấu hình :)) 512MB trỡ lên nên đợi nữa tiếng :) chứ mấy thằng bạn mình mình cài dùm nó :)) ram 512 card 128MB đánh đùng đùng :)) mình log 3 acc cho nó để đi vượt ải :)) như điên ấy chả sao cã :)) có điều Event này vẫn chưa hấp dẫn lắm = Event server tình huynh đệ ;)) em nhận xét vậy thôi mọi người đừng chém nhé

hanamnet1
09-04-11, 11:07 PM
lag nên bị lỗi spam mình xoá bài này rồi xem hộ mình bài viết phía dưới

hanamnet1
09-04-11, 11:08 PM
hix bây h lại gặp cái lỗi này :(( ai biết khắc phục sao k chỉ mình với :(( cứ ấn vào ok là nó tắt game sever luôn :((

thaihoa91
09-04-11, 11:37 PM
Đã set RAM ảo lên mức 2000 MB chưa ????

pikhjn
09-04-11, 11:37 PM
hix bây h lại gặp cái lỗi này :(( ai biết khắc phục sao k chỉ mình với :(( cứ ấn vào ok là nó tắt game sever luôn :((

lỗi này trong ebook có thấy mà nhớ sơ sơ à 1 là Ram không đủ mấy cái kia quên rồi hay là set pass SQL ko đúng ?

thaihoa91
09-04-11, 11:42 PM

pikhjn
10-04-11, 12:01 AM
tui tính cài Server SGTY ver 3 của ông nhưng mà không thích cho lắm bởi vì skill nó quá đậm chất KT mặc dù đẹp thật =))
cái thứ 2 là đang chạy server nó báo bị lỗi CC+ gì đó mặc dù chạy server TSBD vẫn bt`

hocvien_ngheo
10-04-11, 09:43 AM
máy em cài win 7. đã cài đầy đủ theo hướng dẫn mà nó cứ bị lỗi "kết nối đến server thất bại" mặc dù đã tạo nhân vật xong.
Thái Sơn bắc đẩu v02 cũng bị lỗi tương tự. em đã del hết và làm lại với v03. nhưng vẫn bị lỗi này. ai giúp em với

hocvien_ngheo
10-04-11, 12:27 PM
đã chuyển qua XP và cài. vẫn lỗi như trên :-<. ai giúp em với..

[B.M.W]Sports
10-04-11, 12:43 PM
Bạn làm như thế này nhé lập 1 acccount bất kỳ đặt tên nhân vật là GameMaster hay adminitátor gì đó vào game đến chỗ xa phu BLH kéo xuống có dòng chọn chức năng admin nó bỉu nhập pass thì nhập 010109 là ok :D.
BWM cho em hỏi 2 pacht của anh và pacht của ohisu có gì khác nhau không ??
Ai hướng dẫn dùm cái 200 trùng sinh thành lv10 :( vậy mấy skill thất truyền minh đã học mất hết à :(
khác chứ pacth ohishu chỉ dùng ip mặc định 192.168.1.2 mới vào được game , pacth mình thi config ip vô tư

[B.M.W]Sports
10-04-11, 12:45 PM
máy em cài win 7. đã cài đầy đủ theo hướng dẫn mà nó cứ bị lỗi "kết nối đến server thất bại" mặc dù đã tạo nhân vật xong.
Thái Sơn bắc đẩu v02 cũng bị lỗi tương tự. em đã del hết và làm lại với v03. nhưng vẫn bị lỗi này. ai giúp em với

đã chuyển qua XP và cài. vẫn lỗi như trên :-<. ai giúp em với..
bạn pm y/h mình xem giúp cho nhé

hocvien_ngheo
10-04-11, 01:26 PM
nick yahoo bạn là outta.myhear à. mình pm rồi ..

hanamnet1
10-04-11, 01:26 PM
cái lỗi trên thì mình sửa rồi h muốn làm cái vòng sáng giống như trong avatar của [B.M.V]sports thì phải làm sao đây :((

thenguyennd90
10-04-11, 05:04 PM
Tks pacs nhe he ...

[B.M.W]Sports
10-04-11, 11:05 PM
cái lỗi trên thì mình sửa rồi h muốn làm cái vòng sáng giống như trong avatar của [B.M.V]sports thì phải làm sao đây :((
trong ebook 3.0 có hướng giẩn làm vòng sáng đó bạn down về xem

nametruong00
11-04-11, 03:21 PM
cho em hỏi tai sao lúc ra bos HK thì nó rớt mạng 1 phát và ra liền 2 con bos HK giống nhau lun làm sao mà wanh lại 1 lượt 2con đây hả

với hướng dẫn add mấy 6 con thú cưỡi mới zo game = hình ảnh hay video đc ko ạ

nametruong00
11-04-11, 03:56 PM
sever tuy hoàn hảo nhưng vẫn còn ít sơ sót nhỏ.
thứ 1 : 1 lúc ra 2 boss
thứ 2 : đồ bạch kim mặc zo y chan đồ HK thường ko có vòng sáng gì ở trên vk
thứ 3 : skill CB rồng chưởng ra có 1 con khi 20skill nhưng dame thì khủng quá
thứ 4 : vượt ải đánh wài quái vẫn ra wài nhưng ko hết đc ( item rớt toàn máu ko có đồ Hk hay cái gì đó hấp dẫn )
thứ 5 : gọi boss HK = lệnh bài ( gọi boss đại thì ra boss tiểu mà gọi boss tiểu thì ra boss đại

tuanms
11-04-11, 05:36 PM
Các bạn giúp mình sửa lỗi đánh quái ko mất máu với, mình cài game server xong login tạo acc bình thường nhưng bị lỗi này cũng ko chơi đc, các bạn giúp mình với.

docnhanphong
11-04-11, 11:49 PM

[B.M.W]Sports
12-04-11, 01:29 AM
ebook 1.0 , 2.0 , 3.0 có hướng dẫn đầy đủ bằng hình ảnh cách cài hết đó bạn , bạn down về xem kỉ là cài ngon

docnhanphong
12-04-11, 09:42 AM
mình cài hết rồi chạy rất ngon , mình muốn biết cách chỉnh exp cho sever , ghi tên nhân vật admin mà không phải đặt tên giống như trên không đặt theo cách mình thích

nametruong00
12-04-11, 12:17 PM
cho em hỏi set chức năng admin để lấy bộ đồ ô kim = cách nào ai chỉ em với

nametruong00
12-04-11, 12:18 PM
skill thất truyền 150 muốn có bí kíp thì làm cách nào zậy hướng dẫn dùm em cái

zdanz
12-04-11, 01:23 PM
huynh ohishu ơi, e chạy sv ok hết rùi nhưng tới phiên kich hoạt sv thì lại ko đc, nhấp vào thèn xa phu mãi mà nó cứ như vầy

pikhjn
12-04-11, 05:44 PM
skill thất truyền 150 muốn có bí kíp thì làm cách nào zậy hướng dẫn dùm em cái
1 là chơi 2 acc lấy 1 acc dùng chức năng admin để lấy skill thất truyền cho kon kia ;)) còn không thì trair ko bik bao h` mới có :(

nametruong00
14-04-11, 09:25 AM
1 là chơi 2 acc lấy 1 acc dùng chức năng admin để lấy skill thất truyền cho kon kia ;)) còn không thì trair ko bik bao h` mới có :(

cho em hỏi dùng acc chức năng admin như thế nào dậy em ko biết chỉ em với

nametruong00
14-04-11, 09:31 AM
cách làm thành admin như thế nào chỉ em với

thaihoa91
14-04-11, 09:47 AM
cho em hỏi dùng acc chức năng admin như thế nào dậy em ko biết chỉ em với

Bạn vào server/script rồi bạn thấy cái dòng
listgm={{"GameMaster","Admin"},{"Administrator","A dmin"},{"Mr.Ohishu","Admin"},{"",""},{"",""}} Bạn thay thế hoặc điền vào chỗ trống tên bạn muốn đặt rồi crt+s lại rồi vào game điền tên bạn vừa mới đặt . Tiếp click hoạt chức năng admin tại NPC Phản tăng truyền nhân hoặc co lao thai rồi lấy đồ , knb , tiền , ....

ngheolavaydo
14-04-11, 12:39 PM
Bạn vào server/script rồi bạn thấy cái dòng
listgm={{"GameMaster","Admin"},{"Administrator","A dmin"},{"Mr.Ohishu","Admin"},{"",""},{"",""}} Bạn thay thế hoặc điền vào chỗ trống tên bạn muốn đặt rồi crt+s lại rồi vào game điền tên bạn vừa mới đặt . Tiếp click hoạt chức năng admin tại NPC Phản tăng truyền nhân hoặc co lao thai rồi lấy đồ , knb , tiền , ....
thaihoa91 ơi chỉ cho mình cách chỉnh thân pháp 22222 làm giảm bớt đi dc ko + tk đánh nhau ko chết - hd kỹ 1 chút nhé mình ko bít nhìu về jx đâu :(

taizero30
14-04-11, 01:06 PM
các bác chú ý. Em mua Server v4 của nó + web hết gần 1m mà nó bán cho em bản demo + web lõm coi vậy chịu nỗi ko. nó lừa đảo anh em đừng mua của nó mắc công theo con đường của tui. gọi điện thoại 10 lần bắt dc 1 lần kêu đưa bản Full thì hẹn tối đưa . tới tối gọi lại + đợi yahoo thì khóa máy. cái thàng này anh em đừng tin. Mình chỉ nói như thẾ. CÒN MÀY. MÀY ĐEM CÁI SERVER MÀY VỀ NGÂM RƯỢU ĐI. ANH MÀY BỐ THÍ MÀY 1M ĐẤY THẰNG RANH CON. TAO Ở QUẬN 4 TPHCM NGON THÌ QUA ĐÂY ANH HẦU

[B.M.W]Sports
14-04-11, 01:46 PM
Quận 4 thì chúa sài gòn hã ta , sao nghe ai cũng kêu anh ở quận 4 này nọ , nhạc chế cũng vậy =))

GameMaster72
14-04-11, 02:00 PM
các bác chú ý. Em mua Server v4 của nó + web hết gần 1m mà nó bán cho em bản demo + web lõm coi vậy chịu nỗi ko. nó lừa đảo anh em đừng mua của nó mắc công theo con đường của tui. gọi điện thoại 10 lần bắt dc 1 lần kêu đưa bản Full thì hẹn tối đưa . tới tối gọi lại + đợi yahoo thì khóa máy. cái thàng này anh em đừng tin. Mình chỉ nói như thẾ. CÒN MÀY. MÀY ĐEM CÁI SERVER MÀY VỀ NGÂM RƯỢU ĐI. ANH MÀY BỐ THÍ MÀY 1M ĐẤY THẰNG RANH CON. TAO Ở QUẬN 4 TPHCM NGON THÌ QUA ĐÂY ANH HẦU

Anh ở đường nào? Có gì tối rủ mấy đứa qua bão cho vui , tức làm gì , coi như bị thua xì lát :D

thinhvn1269
14-04-11, 04:27 PM
ban nay dung client nao the pro?

taizero30
14-04-11, 05:37 PM
Quận 4 thì chúa sài gòn hã ta , sao nghe ai cũng kêu anh ở quận 4 này nọ , nhạc chế cũng vậy =))
tui sinh ra quận 4 lớn lên quận 4, làm gì mượn danh quận 4. 5 cam ở đường TÔn đản, tui xóm chiếu :)) làm gì mà cần phải mượn danh này nọ

GameMaster72
15-04-11, 11:40 AM
ban nay dung client nao the pro?

cái nào cũng đc .

herovn1994
17-04-11, 05:30 AM

thaihoa91
17-04-11, 08:20 AM

Thoát nhân vật tại Ba Lăng huyện, rùi tắt GameServer.exe ! Ko tắt GameServer.exe khi chưa thoát nhân vật !

nametruong00
17-04-11, 09:38 PM
sever còn nhiều thíu sót lắm nhưng mà skill DM thì sao ko có đặt boom
skill đặt boom học= cách nào hả

shidaichi
18-04-11, 08:56 PM
Các anh cho em hỏi . Em đã out game tắt gamesever.exe nhưng lúc mở sv lại vẫn mất hết . Các anh giúp em với em cảm ơn trướt . Với sao em kiếm wai mà ko thấy Gm co skill buff tp 22k ở đâu hết . Chỉnh tp còn 22 trong sv hết . Thì lúc vào game vẫn còn 22k tp . Em có thấy a Trung nói phải đồng bộ hoá wa client nửa nhưng em ko biết đồng bộ làm sao hết .

KingStone
18-04-11, 09:04 PM
tui sinh ra quận 4 lớn lên quận 4, làm gì mượn danh quận 4. 5 cam ở đường TÔn đản, tui xóm chiếu :)) làm gì mà cần phải mượn danh này nọ

cho xin cái yahoo nc phát :">

xuongthang
22-04-11, 08:35 AM
pro nào chỉ em sửa lại cái tên sever,skjn sever với vài thông báo trong sever với nhé, cam kết để chữ Dev "by Ohishu"

ohishu
23-04-11, 08:21 PM
pro nào chỉ em sửa lại cái tên sever,skjn sever với vài thông báo trong sever với nhé, cam kết để chữ Dev "by Ohishu"

Ebook thẳng tiến ( v1. v2. v3. )

maikien
24-04-11, 03:13 AM
Mình cài font china
Thì nó báo lỗi thế này :
Mình tìm tới thư mục chứa file cài font china rùi nhưng vẫn không được , Ai chỉ giùm mình với

jxvietnam
24-04-11, 07:40 AM
file ko tồn tại sao mà chọn đc ???? vào trong tất cả các thư mục của FONT xem có file đó ko !! bạn mới ở thư mục LANG mà ?

maikien
24-04-11, 03:04 PM
Chuẩn , Mình dow cái thư mục I386 để cài Font china ,Nhưng trong cái thư mục đó bản chất đâu có file "wkbdjpn.dll" đâu, Mình bị báo lỗi thiếu cái này

thaihoa91
24-04-11, 03:25 PM
Bạn nên down file Font.exe này (bảo đảm đủ file 100%)

Pass để có thể cài dc là : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

maikien
24-04-11, 04:01 PM
Thanks trước , Để mình thử xem thế nào ^^

vietnx17
24-04-11, 05:45 PM
Mình ko biết nhiều it cũng nghịch đc 1 chút sv này:
-Chỉnh tp 22222 , máu , mana ,lấy trang bị ô kim tất cả các phái (thư mục item), ngựa, vk hk, bk , tiền .level ....... trong các file Newplayer001>009 mà thaihoa91 hướng dẫn tạo nv theo ý muốn----->chơi 1 lúc chán vì quá khủng.
-HT 10 lấy trong file tạp hóa.lua chỉnh ep 2 viên lên 1 cấp hoặc mở hồng bao lãnh địa rất nhiều HT 8 9 10. chỉnh phúc duyên, danh vong..............
-Chỉnh skill môn phái trong monphai.lua up lên max 60 xong thấy skill lv 60 phái nội đánh còn yếu hơn skill phái lv 20 :((
- trong lãnh địa up đc mỗi phòng thợ lên 6 còn đâu up lên trong phòng thợ rồi mà gặp npc phòng ấy vẫn báo là cấp 1
..........

Cuối cùng hết cái để chơi --->ko nên chỉnh để nguyên sv như cũ mà chơi :D

maikien
24-04-11, 06:02 PM
Bạn nên down file Font.exe này (bảo đảm đủ file 100%)

Pass để có thể cài dc là : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn cho mình hỏi là cái này chạy cho win 64 được hem,
Mình k cài được :(

maikien
24-04-11, 07:53 PM
Hj , mãi mới cài được , nhà không có ổ CD fai lên mạng dow đĩa win về mới cài xong ,
Thanks các bạn nhé ^^

overkillx
30-05-11, 11:21 PM
Hi thaihoa91,
Mình mới cài thử và chơi sv TSBD v3, mình cũng đã search nhiều nhưng chưa tìm thấy, làm phiền bạn chỉ dùm làm sao lấy được skill 9x với. Mình cũng có đọc 1 đoạn ở trong post này là đi nhặt về, nhưng không rõ là đi đánh quái hay làm nhiệm vụ gì ?
Bạn nào chơi rồi, hướng dẫn dùm mình với, hoặc có thread nào hướng dẫn chung chung chỉ cho mình đọc cũng được.
Thk all.

ht381
31-05-11, 02:38 AM
sao mìn cứ bị "Kết nối máy chủ thất bại" :( (lúc vừa chạy game.exe)
là sao vậy nhĩ dù đã làm đủ mọi cách...ai biết chỉ dùm mìn đi nào :(

731826
01-06-11, 05:49 PM
anh ohishu oi, cai tay tuy kinh kiem dau ra vay anh, voi lai sao em up level cap tinh luyen len 6 ko dc vay anh?

ht381
02-06-11, 01:04 AM
bản này vẫn chưa lên xuống ngựa = M đc hả mọi người?
sao mình ko làm đc vậy nhĩ !?

ht381
02-06-11, 08:17 PM
bộ đồ kim ô các phái đều rất đẹp,nhưng còn cái nón là đẹp nhất sao ko có vậy nhĩ? ko có phái nào có nón đúng chất Kim ô cả :(

ht381
02-06-11, 10:52 PM
anh trung ơi em làm xong hết res của sv này rùi được rùi nhưng còn res thú cưỡi em k rõ cho lắm anh giải thích giúp em được không ?

ai chỉ mìn cách làm res của sv này cho hình ảnh bộ kim ô đầy đủ (luôn ĐẦU) giống ông nhoxpk2707 hộ cái :L đủ cả set mà có cái đầu (mũ,nón) ko giống ai ức chế quá ^m^ . Giúp mình đê...........:L

nhoc1994
05-06-11, 08:53 PM
Tại sao server bị lỗi " Kết nối máy chủ thất bại " lúc vào game.exe mà chủ thớt ko fjx dùm ae vậy hã đúng là vô trách nhiệm server free của bạn phải uy tín thì người ta mới dám mua server của bạn chứ

hoangbachma
05-06-11, 08:59 PM
Skill bậy bạ lược hết skill đi thì nó có phải là game võ lâm không?bán server cho có bán xong dong luôn bạn nào mua được ver 0.4 rùi share lun đi xem nó ra sao mà hắn ta đòi 300k?

lllbxdlll
06-06-11, 08:49 PM
Hi thaihoa91,
Mình mới cài thử và chơi sv TSBD v3, mình cũng đã search nhiều nhưng chưa tìm thấy, làm phiền bạn chỉ dùm làm sao lấy được skill 9x với. Mình cũng có đọc 1 đoạn ở trong post này là đi nhặt về, nhưng không rõ là đi đánh quái hay làm nhiệm vụ gì ?
Bạn nào chơi rồi, hướng dẫn dùm mình với, hoặc có thread nào hướng dẫn chung chung chỉ cho mình đọc cũng được.
Thk all.

Chào bạn, tình trạng gần giống mình khi mới chơi. Bạn đi đánh thú ở 8x trở lên sẽ rớt bk 90, gít boss sát thủ cũng nhận đc, sau đó về BLH lại NPC DaiThachMinh để học skill. Sau đó lên đảo luyện skill. Thân!

lllbxdlll
06-06-11, 09:00 PM
To nametruong00: Loạn Hoàn Kích không có cách gì học được hết bạn à. Mình phải edit script chút xíu mới học đc, nhưng chỉ học 1 phát là dc 20 skill luôn, vì bẩy 90 tăng = mấy bẩy khác nhưng tìm mấy bẩy nhỏ hẻm ra (Ohishu lượt bớt rồi), ra dc 2 skill Bẩy độc mà DS = 0 điểm, bẩy lôi mà LS = 0 điểm ^^.
Mình sửa trong server/script/global/monphai/duongmon.lua:
=============

function main()
if GetFaction() == "" then
SayEx({"<color="..colorS()..">Duong Mon Phai<color> : Nguoi Muon Vao Phai Duong Mon ?",
"Vang ! Cho Ta Vao/gianhaptl",
"Thoat/Exit"});
elseif GetFaction() == "唐门" then
if GetLevel() >= 90 then
if GetTask(3) >= 1 then
SayEx({"<color="..colorS()..">Duong Mon Phai<color> : Nguoi Da Dat Dang Cap "..GetLevel()..", Nguoi Can Gi?",
"Hoc chieu LoanHoanKich/skill90x", <!- MÌNH THÊM CHỖ NÀY
"Xuat Su/xuatsutl",
"Thoat/Exit"});
else
SayEx({"<color="..colorS()..">Duong Mon Phai<color> : Nguoi Da Thay Hoi Han Va Muon Quay Ve ?",
"Quay Ve/quayvetl",
"Thoat/Exit"});
end
else
Talk(1,"","<color="..colorS()..">Duong Mon Phai<color> : Nguoi co biet Duong Mon Phai xua nay khong he ua thich bon Cai Bang va Thien Nhan...?")
end
elseif GetFaction() ~= "唐门" then
Talk(1,"","<color="..colorS()..">Duong Mon Phai<color> : Cac ha da nhap mon phai khac roi!")
end
end;

function skill90x() <!- VÀ THÊM HÀM NÀY NỮA, CÒN LẠI KO ĐỔI GÌ HẾT
AddMagic(399,20)
Msg2Player("Ban Hoc Duoc Chieu: Loan Hoan Kich")
end;
=================
Kết quả: khi lên cấp 90, đã gia nhập ĐM thì chạy lại chọn học skill là A lê hấp có chiêu bẩy 90, 20cấp. Thích max 63 thì sửa lại AddMagic(399,20) thành AddMagic(399,63) hì hì.
Nếu có "múa rìu qua mắt thợ" thì xin các tiền bối đừng chém e, e buồn e chém lại đó ^^ :P

lequoctran
11-06-11, 10:10 PM
ai chỉ mình cách add ht10 vô shop tap hoá với được không :(

jxnewbies
12-06-11, 02:06 PM

TND.VN
12-06-11, 02:19 PM
sao cái sv này cứ chạy 1 lúc là dis nhỉ :(

thaihoa91
12-06-11, 04:08 PM
sao cái sv này cứ chạy 1 lúc là dis nhỉ :(

Bạn đã Set RAM ảo ở mức 2 GB chưa ??? Cấu hình máy bạn thế nào ???

jxnewbies
13-06-11, 07:50 PM
Bạn ơi server này bạn đã config online rồi mới share cho ace faj ko bây giờ bạn chĩ mih` cách đưa về lại offline đi chơi ko dc t oàn bị "ket noi may chu that bai " không ak` port sai rồi :(

JXPVN
13-06-11, 08:26 PM
Mở Bishop.cfg lên chỉnh port Client về 5622 để dùng với pacth khác pacth nén của Ohishu. Muốn chỉnh lại IP khác thì dùng Ultraedit hex lại trong Gameserver.exe, sau đó sửa lại các file cấu hình ở SV cho phù hợp với IP mới đổi là xong.

[Network]
AccSvrIP=192.168.1.2
AccSvrPort=5002
RoleSvrIP=192.168.1.2
RoleSvrPort=55425
ClientOpenPort=5622
GameSvrOpenPort=5632

goianhdiem
13-06-11, 08:29 PM
Thế này dù bạn có chỉnh về 5622 cũng ko kết nối đc đâu.Vì khi down sever trong bigshop clientopenport khác.Bạn nào ko kết nối được làm theo các bước sau.
Các bạn vào mục giải nén file patch vào mục võ lâm vina, trong mục võ lâm bạn mở file config.ini sửa 2 dòng đầu tiên là thế này:
GameServPort=44783
;DenialPort=5623
Thế là ok rồi đấy
Chú ý: giải nén patch full của ThaiHoa trước, sau đó mới giải nén patch TSBD
Have Fun When Enjoy!

lequoctran
13-06-11, 09:13 PM
mình nhập id và pass xong . thì nó cứ " hiện đang kết nối tới server" lúc sau thì " kết nối thất bại" .
cho mình hỏi lỗi của mình là ở đâu vậy , và cách sữa .

xin cảm ơn!

jxnewbies
13-06-11, 10:00 PM
mình nhập id và pass xong . thì nó cứ " hiện đang kết nối tới server" lúc sau thì " kết nối thất bại" .
cho mình hỏi lỗi của mình là ở đâu vậy , và cách sữa .

xin cảm ơn!

giống tui 100% đang đâu đầu về vấn đề này

JXPVN
13-06-11, 10:08 PM
giống tui 100% đang đâu đầu về vấn đề này

Các bác nên tập trung vào SV hút hít thì hay hơn, đỡ tốn thời gian còn để học hành nữa! Mấy dạng SV cũ kiểu này không còn sức hấp dẫn về lâu về dài nữa!

thaihoa91
13-06-11, 11:48 PM
Các bác nên tập trung vào SV hút hít thì hay hơn, đỡ tốn thời gian còn để học hành nữa! Mấy dạng SV cũ kiểu này không còn sức hấp dẫn về lâu về dài nữa!

Này ko đến nỗi cũ đâu ông ;)) Nghe 1 tên TQ bảo là thua cái Server awjx thui !

Nhưng Server TDJX này có 1 cái đặc biệt là có bán hàng ;))

JXPVN
14-06-11, 05:50 PM
Này ko đến nỗi cũ đâu ông ;)) Nghe 1 tên TQ bảo là thua cái Server awjx thui !

Nhưng Server TDJX này có 1 cái đặc biệt là có bán hàng ;))

Không! ý của tôi là mấy SV jx49, Mướp hay TSBD đó , không phải nói SV TDJX, tôi đâu có biết gì về SV này mà bình lựng hix hix!

jxnewbies
16-06-11, 09:26 AM
Thế này dù bạn có chỉnh về 5622 cũng ko kết nối đc đâu.Vì khi down sever trong bigshop clientopenport khác.Bạn nào ko kết nối được làm theo các bước sau.
Các bạn vào mục giải nén file patch vào mục võ lâm vina, trong mục võ lâm bạn mở file config.ini sửa 2 dòng đầu tiên là thế này:
GameServPort=44783
;DenialPort=5623
Thế là ok rồi đấy
Chú ý: giải nén patch full của ThaiHoa trước, sau đó mới giải nén patch TSBD
Have Fun When Enjoy!

thanks bạn cách này thành công very good :D sau 1 tuần chỉ chờ mỗi cách này mà thôi :D:D:D

icydream35
17-06-11, 10:06 PM
Em sao đăng ký tài khoản xong thì vào nó cứ bắt nạp khoản vào rồi tiếp tục là bị zi vậy các anh. chỉ em cách sửa với. hjx hjx

thaihoa91
18-06-11, 08:19 AM
Em sao đăng ký tài khoản xong thì vào nó cứ bắt nạp khoản vào rồi tiếp tục là bị zi vậy các anh. chỉ em cách sửa với. hjx hjx

Bạn nên vào Kho Lưu Trữ có rất nhìu bài hay !

Bài của bạn cần cũng nằm trong này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrvu058
18-06-11, 01:16 PM
Thanks a...................................

18-06-11, 05:30 PM
ThaiHoa ơi cho mình cái đường đẫn để vào chỉnh lại thân pháp tý y ..
cái dòng yêu cầu thân pháp cao quá trời :|

lequoctran
18-06-11, 05:39 PM
ThaiHoa ơi cho mình cái đường đẫn để vào chỉnh lại thân pháp tý y ..
cái dòng yêu cầu thân pháp cao quá trời :|

cái này mình biết nè :D

bạn vô server settings\item search giá trị 22222 rồi sửa lại . rồi đồng bộ với client là xong :D . cũng hơi bị nhiều :D

// chỉ dùm mình chổ sửa exp luyện skill được hok [-O<

18-06-11, 05:55 PM
cái này mình biết nè :D

bạn vô server settings\item search giá trị 22222 rồi sửa lại . rồi đồng bộ với client là xong :D . cũng hơi bị nhiều :D

// chỉ dùm mình chổ sửa exp luyện skill được hok [-O<

thank bạn ngken hai bữa nay ko mặc đồ dc :D

icydream35
19-06-11, 02:25 PM
HJc, ai dùng bản này rảnh rẻ thì chỉ em với. Em mún luyện bt ko vào chức năng admin. Nhưng em ko bít là làm thế nào để có thể dùng huyền tinh, thuỷ tinh để chế tạo đồ. Em thấy giới thiệu có chức năng này nhưng vào thì ko thấy nó ở đâu hết. hjx hjx
Và cho em hỏi thêm là làm cách nào để có thể chỉnh sao cho khi mình đánh wai1 thì nó sẽ rớt đồ và tiên ra ko. hjx hjx

thaihoa91
19-06-11, 08:02 PM
HJc, ai dùng bản này rảnh rẻ thì chỉ em với. Em mún luyện bt ko vào chức năng admin. Nhưng em ko bít là làm thế nào để có thể dùng huyền tinh, thuỷ tinh để chế tạo đồ. Em thấy giới thiệu có chức năng này nhưng vào thì ko thấy nó ở đâu hết. hjx hjx
Và cho em hỏi thêm là làm cách nào để có thể chỉnh sao cho khi mình đánh wai1 thì nó sẽ rớt đồ và tiên ra ko. hjx hjx

Mấy phần kia mình ko rõ ! Còn chỉnh phần tỷ lệ rớt đồ + tiền thì xem : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

icydream35
20-06-11, 09:07 AM
thaihoa91 ơi, mình mún có chức năng lên xuống ngựa, hút sinh lực nội lực thì fải làm thế nào. Có bài chỉ cách lên xuống ngựa nhưng mình chưa làm cái vltk ofline nay bao h nên ko bít làm. Cái server đó tải về rồi copy vào clien VNG hả bạn. Mà nó có bị mất font TV ko hả bạn.

thaihoa91
20-06-11, 09:41 AM
thaihoa91 ơi, mình mún có chức năng lên xuống ngựa, hút sinh lực nội lực thì fải làm thế nào. Có bài chỉ cách lên xuống ngựa nhưng mình chưa làm cái vltk ofline nay bao h nên ko bít làm. Cái server đó tải về rồi copy vào clien VNG hả bạn. Mà nó có bị mất font TV ko hả bạn.

Mình nói với các bạn khá nhìu ! Server lên xún ngựa... ko thể đem vào 1 cách tùy tiện wa server khác ! Nếu bạn mún dev thì dùng gốc mà ngâm, chứ hiện tại Server lên xún ngựa ko dành để chơi !

TND.VN
20-06-11, 10:26 AM
sao bản này cứ chạy 1 lúc thằng chuyển sinh nó lỗi và đơ ra click vào ko ra gì nhỉ ai fix được ko

icydream35
20-06-11, 10:52 AM
thanks thaihoa91 nha, mình mới tìm hỉu cái nì nên có nhìu thứ chưa bít. hj hj

lllbxdlll
21-06-11, 11:38 AM
ai chỉ mình cách add ht10 vô shop tap hoá với được không :(

function taphoa()
SayEx({"Xin Chao: <color=cyan>"..GetName().."<color> Nguoi Muon Gi ?",
"Mua Trang Bi/muatrangbi",
"Ban Vat Pham/seltb",
"Thang Cap HT/thangcaphtht",
"Cong Thuc Ep Huyen Tinh/cthuyentinhct",
"Tho Dia Phu [500 luong]/paythodia",
"Mua HT 10/muaht", --- minh them dong nay
"Thoat/Exit"})
end

function muaht() --- them ham nay
if GetCash() >= 500 then
Pay(500) --- chinh lai do tien ban muon ban HT10
AddEventItem(13) --- 13 la HT10 12 la HT9 cu the ma tinh xuong neu muon ban HT khac
Msg2Player("Ban nhan duoc 1 HT10");
else
Msg2Player("Ban khong co du xxx luong.");
end
end

bạn sửa trong file Server\script\Global\buonban\taphoa.lua
===
Bạn nào muốn chỉnh điểm nhận được khi luyện skill thì vào
Server\script\Global\kinhnghiem\
tìm các file dongnhandtt2.lua rồi sao chép và đổi tên thành dongnhandtt.lua; mocnhandtt.lua; mocnhandtt2.lua (chép đè lên những file đã có) thì khi đó các bạn uýnh con nào cũng có điểm giống còn Đồng Nhân cấp 16.
Còn nếu bạn nào muốn sửa hàm thì mở mấy file trên lên, tìm đến dòng:
SetTask(idttl,GetTask(idttl)+20*10)
các file sẽ khác nhau chỗ +20 hay +1; +4; +10 thay thành số cao hơn sẽ nhận điểm cao hơn (có chút xíu lỗi khi nó tính % nhưng ko quan trọng, luyện mau lên 30 skills là đc ^^)
===
Nhờ các bạn chỉ giúp:
Boss HK xuất hiện, thấy mình nó uýnh, nhưng 1 lúc sau là nó đứng "tạo dáng" luôn, chỉ khi nào mình "xúc" nó thì nó mới "xúc" lại, nó quân tử vậy đó :D.
Các bạn chỉ giúp mình chỉnh cho nó thành "tiểu nhân" với ( là nó thấy người là nó xúc ngay ko cần chào hỏi).
Mình xin cảm ơn + hậu tạ ( hậu tạ = click vào "Thank") ^^

icydream35
21-06-11, 12:10 PM
Ai cho mình hỏi, server của mình nó bị thế này có fai là bị lỗi ko. Mà khi mình chuyển kiếp thì nó ko còn vòng sáng dưới chân nữa. Lần đầu mình cài thì nó có hiện lên, hum wa lỡ tay xoá cái server, cài lại thì nó ko hiện nữa. Giúp mình với.

jxvietnam
21-06-11, 01:13 PM
Lỗi trên ko ảnh hưởng gì đâu bạn nhé, yên tâm :)

icydream35
21-06-11, 01:28 PM
thế à, thế sao mình ko còn hiệu ứng vòng tròn sáng dưới chân nữa sau khi chuyển kiếp ta. hjx hjx

lllbxdlll
21-06-11, 03:11 PM
thế à, thế sao mình ko còn hiệu ứng vòng tròn sáng dưới chân nữa sau khi chuyển kiếp ta. hjx hjx

Vòng sáng ấy sẽ hiện khi bạn chuyển sinh >=10 lần, có thể lần 1 nó hiện nhưng lần 2 sẽ bị mất. Mình đã gặp lỗi này rồi nhưng thấy nó không quan trọng nên chưa xem.
===
Về startup server của bạn có lỗi đó thì không ảnh hưởng gì cả. Của mình cũng có từ lúc mới cài lần đầu này, nhưng nếu bạn cài server Full của KM share thì không thấy lỗi đó nên mình nghĩ có thể lỗi ở thiếu tính năng của server (đoán mò ^^)

lllbxdlll
21-06-11, 03:24 PM

Bạn muốn ép đồ thì phải gia nhập Lãnh Địa => up phòng Thờ lên cấp 6 (mình up lên cấp 5 thì nó báo là đã lên 6 ko up dc, we ra sửa .lua luôn ^^), nếu chơi 1 mình mà up phòng Thờ lên 6 thì bạn cày cũng khoảng 1 tháng an ngủ tại máy nhé ^^ còn không thì đánh Tài Xỉu kiếm tiền up. Khi up xong phòng Thờ rồi up tiếp Thợ Rèn cấp 6 lun nha (trong phòng Thờ có lệnh gọi Boss = lệnh bài nhưng ko chạy được đâu). Up xong thi đi train kiếm đá mà ép đồ. Lưu ý là chơi thường không bao giờ có đồ Ô Kim đâu nhé ( vì train ko rớt đá Thiên Tứ). Còn các phòng khác bạn cũng cứ up lên là dùng thôi.
Túm lại: chơi bt không bao giờ có: Hổ, đồ Ô Kim, chiêu Thất truyền 150.
Chú ý lun là nếu bạn đặt tên nv Admin thì có 3 tên lận đó, ko phải 2 đâu, đó là: Administrator, GameMaster và Mr.Dragon (con này vào rương mới thấy lệnh admin).

lequoctran
21-06-11, 09:05 PM
tks bạn nha :D

bạn fix ko add được skill 150 đạt ma của thiếu lâm chưa . chỉ mình với :D

icydream35
22-06-11, 10:41 AM
Bạn muốn ép đồ thì phải gia nhập Lãnh Địa => up phòng Thờ lên cấp 6 (mình up lên cấp 5 thì nó báo là đã lên 6 ko up dc, we ra sửa .lua luôn ^^), nếu chơi 1 mình mà up phòng Thờ lên 6 thì bạn cày cũng khoảng 1 tháng an ngủ tại máy nhé ^^ còn không thì đánh Tài Xỉu kiếm tiền up. Khi up xong phòng Thờ rồi up tiếp Thợ Rèn cấp 6 lun nha (trong phòng Thờ có lệnh gọi Boss = lệnh bài nhưng ko chạy được đâu). Up xong thi đi train kiếm đá mà ép đồ. Lưu ý là chơi thường không bao giờ có đồ Ô Kim đâu nhé ( vì train ko rớt đá Thiên Tứ). Còn các phòng khác bạn cũng cứ up lên là dùng thôi.
Túm lại: chơi bt không bao giờ có: Hổ, đồ Ô Kim, chiêu Thất truyền 150.
Chú ý lun là nếu bạn đặt tên nv Admin thì có 3 tên lận đó, ko phải 2 đâu, đó là: Administrator, GameMaster và Mr.Dragon (con này vào rương mới thấy lệnh admin).

ths bạn rất nhìu. Vì mình mới đụng tới cái này lần đầu nên ko hỉu nhìu chỗ. Ths bạn đã giải thích rõ ràng cho mình và các newmen khác. À, mình có tải ebook trên 4fum về đọc. Nếu mình mún app item, app máp, app nv vào bản TSBD v0.3 này thì mình chỉnh sửa file trong server hay trong client ta. Và bản này có thể chỉnh sửa dc ko. hj hj hj

lllbxdlll
23-06-11, 08:30 AM
tks bạn nha :D

bạn fix ko add được skill 150 đạt ma của thiếu lâm chưa . chỉ mình với :D
Mình đã fix rồi bạn. Nếu học = lệnh admin thì vẫn được, còn học = BK thì bạn mở Server/Script/Global/sudungsach.lua rồi tìm dòng sau:

BangSkillTT = {
{"少林派",1,"Dat Ma Vu Kinh",289,"Nhien Moc Dao Phap",295,"Luc Hop Con Tran",454},

Sửa số 289 thành 290 là OK, bây giờ học bình thường.
Còn nếu bạn Chuyển đổi môn phái bằng NPC Tẩy Tủy thì cũng không có chiêu Đạt Ma Vũ Kinh 150 (dịch đại vì nó không dâu nên ai mún cho nhiu cho ^^) của TL nhé. Bạn fix lại nè, vào Server/Script/Global/taytuy.lua, tìm số 289 và thay thành 290 (Edit > Replace > ô Find what: gõ 289, ô Replace with: gõ 290 rồi nhấn Replace All ( mình đã kiểm tra rồi, thay toàn bộ nên ko lo nhé, lỡ sai thì chép từ server gốc lại mất có 3 giây :P). Vậy là xong rồi đó.
===

#To icydream35: mình cũng chỉ là ng mới mò thôi, bít nhiu nói nhiu nha :D
- Về Add Item thì bạn mở file item cần add (ví dụ Dây chuyền là Amulet.txt) trong Server/Settings/Item/ bằng Excel, rồi thêm thông tin cho item đó ( ID, spr, hệ, tính năng,...), sau đó chép file bạn mới sửa vào trong Client/Settings/Item.
- Add Maps : chưa thử :D
- Add nhiệm vụ: bạn phải viết lệnh = lua, add NPC để làm nhiệm vụ.
- Server này bạn mún chỉnh tính năng thì xem lua trong thư mục Server/Script/ còn về NPC, ITEM, SKILL thì xem trong thư mục Settings ấy. Nếu chỉnh sửa NPS, ITEM, SKILL thì nhớ chép vào client, còn chỉnh sửa lua thì không cần chép gì cả.
Ví dụ mình làm lệnh gọi Boss HK ra ngay cửa BLH nhé (2 cửa Đông, Nam). Mở Server/Scrpit/manager.lua và sửa:

function manager()
i = GetPlayerCount()
SayEx({"Xin Chao Admin Hien Dang Co <color=yellow>"..i.."<color> Player Dang Trong Game Anh Muon Gi Em Cung Chieu !",
"Lay Trang Bi/laytrangbi",
"Lay Ngua/layngua",
"Lay Vu Khi/layvukhi",
"Hoc Skill/hocskill",
"Lay Vat Pham/vatpham",
"Nhan Point/getpoint",
"Danh Hieu GM/danhhieuadmins",
"Chuc Nang GM/system",
"Vong Sang/testtest",
"Goi Boss/callboss", --- mình thêm dòng này
"Thoat/Exit"})
end

function callboss() --- và thêm lệnh này
gio = tonumber(date("%H"))
phut = tonumber(date("%M"))
tl = AddNPCEx(644,99,53,207,203,4,8,"\\script\\global\\kinhnghiem\\thieulam.lua",5)
a = random(1,2)
if a == 1 then
script1 = "\\script\\global\\kinhnghiem\\tv_1.lua"
elseif a == 2 then
script1 = "\\script\\global\\kinhnghiem\\tv_2.lua"
end
tvb = AddNPCEx(643,99,53,193,203,4,7,script1,5);
dm = AddNPCEx(645,99,53,193,203,2,6,"\\script\\global\\kinhnghiem\\duongmon.lua",5)
nd = AddNPCEx(646,99,53,195,204,5,3,"\\script\\global\\kinhnghiem\\ngudoc.lua",5)
if a == 1 then
script2 = "\\script\\global\\kinhnghiem\\nm_1.lua"
elseif a == 2 then
script2 = "\\script\\global\\kinhnghiem\\nm_2.lua"
end
nm = AddNPCEx(647,99,53,194,203,6,8,script2,5);
if a == 1 then
script3 = "\\script\\global\\kinhnghiem\\ty_1.lua"
elseif a == 2 then
script3 = "\\script\\global\\kinhnghiem\\ty_2.lua"
end
ty = AddNPCEx(641,99,53,208,203,9,4,script3,5);
cb = AddNPCEx(649,99,53,194,204,3,7,"\\script\\global\\kinhnghiem\\caibang.lua",5)
if a == 1 then
script4 = "\\script\\global\\kinhnghiem\\tn_1.lua"
elseif a == 2 then
script4 = "\\script\\global\\kinhnghiem\\tn_2.lua"
end
tn = AddNPCEx(652,99,53,194,204,2,6,script4,5)
if a == 1 then
script5 = "\\script\\global\\kinhnghiem\\vd_1.lua"
elseif a == 2 then
script5 = "\\script\\global\\kinhnghiem\\vd_2.lua"
end
vd = AddNPCEx(650,99,53,193,204,6,2,script5,5)
cl = AddNPCEx(651,99,53,193,204,6,2,"\\script\\global\\kinhnghiem\\conlon.lua",5)
print(""..gio.." Gio "..phut.." Phut All Boss: ON")
AddGlobalCountNews("Tat Ca Boss Hoang Kim Da Xuat Hien Tai 193/204 Va 207/203 O Ba Lang Huyen !")
Msg2SubWorld("Tat Ca Boss Hoang Kim Da Xuat Hien Tai 193/204 Va 207/203 O Ba Lang Huyen !")
end

vậy là mỗi lần cần boss để uýnh xả stress thì cứ dùng admin gọi là ra 1 nùi luôn ^^, gọi càng nhìu ra càng nhìu (vì ko dùng lệnh xóa boss cũ)

icydream35
23-06-11, 02:32 PM
Ths lllbxdlll nhìu nha. Mình sẽ cố gắng tìm hỉu thêm nữa. hj hj

lequoctran
23-06-11, 04:13 PM
...

tks bạn nha :D bạn nhiệt tình quá :D

TND.VN
23-06-11, 07:42 PM
Ủa ai giúp fix lỗi cái thằng chuyển sinh với. Nó chỉ hiện ra lúc đầu được 1 lúc xong sau đó là nó đứng đơ ra luôn phải khởi động lại sv mới đc :(

nongdan12
24-06-11, 06:25 AM
mình đã có client VNG và patch của B.W.V giờ mình chỉ việc copy patch của BWV vào client VNG sau đó att DB vào là được phải không các bạn ....

SaoThaiBinh72
24-06-11, 08:12 AM
mình đã có client VNG và patch của B.W.V giờ mình chỉ việc copy patch của BWV vào client VNG sau đó att DB vào là được phải không các bạn ....

Nhớ cài fonts china PRC và chỉnh sưa lại cấu hình sv và clien sao cho phù hợp , à mà cái SQL chưa thế _ _! sr hỏi cho chắc :D

nongdan12
24-06-11, 08:15 AM

SaoThaiBinh72
24-06-11, 08:18 AM
Bạn xóa pass sa trong sql đi ( hoặc đặt Mk bất kì , xong bạn vô startup pro cài lại pass sa ) rồi bật sv lên , chắc chắn sẽ Fix đc.

nongdan12
24-06-11, 08:24 AM
em vừa thử làm như cách bác chi xong nhưng vẫn không được bác ạ . bác rảnh không team view giúp em 1 lát coi em có sai sót ở đâu không em đang nghi là do em noob lắm :D

lequoctran
24-06-11, 08:31 AM
em vừa thử làm như cách bác chi xong nhưng vẫn không được bác ạ . bác rảnh không team view giúp em 1 lát coi em có sai sót ở đâu không em đang nghi là do em noob lắm :D

bạn tải ebook 3.0 về rồi coi confix server = tay . rồi chĩnh lại port trong client(config.ini) và trong server (bishop.cfg) cho giống nhau là ok thôi :D

nongdan12
24-06-11, 08:43 AM
của em là bị lỗi DB error bác ạ mặc dù em đã làm đúng những gì như trong video của jxvietnam hướng dẫn rồi + đọc cách sửa lỗi DB trong các ebooks mà vẫn không được nên e mới phải nhờ các bro chứ

mà em dùng win sp3 có khi nào là do lỗi win ko hả bác?

jxvietnam
24-06-11, 08:56 AM
của em là bị lỗi DB error bác ạ mặc dù em đã làm đúng những gì như trong video của jxvietnam hướng dẫn rồi + đọc cách sửa lỗi DB trong các ebooks mà vẫn không được nên e mới phải nhờ các bro chứ

mà em dùng win sp3 có khi nào là do lỗi win ko hả bác?
2. Chạy 1 card mạng thui, disable các card mạng cònn lại
3. Vào server mở database.ini lên, config lại password cho đúng với pass lúc cái SQL 2000
4. Win SP3 ko sao hết

nongdan12
24-06-11, 09:21 AM
các bác xem lại dùm em tấm ảnh này em vừa chụp lại màn hình các file config database xem em có sai chỗ nào ko rồi sửa dùm em nha

SaoThaiBinh72
24-06-11, 09:32 AM
các bác xem lại dùm em tấm ảnh này em vừa chụp lại màn hình các file config database xem em có sai chỗ nào ko rồi sửa dùm em nha

da~ tim` ra cho^~ sai:
Cai` fonts o? the? thu' 3 ban. a`.

nongdan12
24-06-11, 09:35 AM
à không mình cài cả ở cái thứ 1 và 3 đó bạn :D hay chỉ cần cài nguyên ở cái thứ 3 thôi

SaoThaiBinh72
24-06-11, 09:38 AM
Cai` o? cai' thu' 3 xong reset may' la dc ma.

Ban. thu? xoa' Max di xem dc k?

nongdan12
24-06-11, 09:43 AM
max là cái gì hả bạn . đợi tý mình vừa sửa lại xong mình sẽ up thêm 1 tấm lúc mình chạy JXstartup bị lỗi xem sao
ảnh đây rồi các bạn giúp mình với nha
lúc này mình đã disable card mạng thật đi và enab card mạng ảo chạy IP 192.168.1.2 ..

suts2em1102
24-06-11, 10:59 AM
Cần người chỉ dạy về Jx e làm xong db rồi vào game nói chuyện với thằng Xa phu để set GM mà không được

Mong các anh mod chỉ dạy e mới tập làm :(

SaoThaiBinh72
24-06-11, 11:13 AM
max là cái gì hả bạn . đợi tý mình vừa sửa lại xong mình sẽ up thêm 1 tấm lúc mình chạy JXstartup bị lỗi xem sao
ảnh đây rồi các bạn giúp mình với nha
lúc này mình đã disable card mạng thật đi và enab card mạng ảo chạy IP 192.168.1.2 ..

ban sang cho cau' hinh sv xong an' tim` mac , hoac xoa' di thu xem sao.

suts2em1102
24-06-11, 11:23 AM
Cần người chỉ dạy về Jx e làm xong db rồi vào game nói chuyện với thằng Xa phu để set GM mà không được

Mong các anh mod chỉ dạy e mới tập làm :(

Không ai giúp e à add ních yh ku.sut_pm hướng dẫn e với

nongdan12
24-06-11, 11:39 AM
mình nghĩ là mình vẫn chưa att được DB bạn ạ vì lúc mình thử đăng ký tài khoản nó hiện lên lỗi SQL sever does not exitst or access dined

SaoThaiBinh72
24-06-11, 12:00 PM
Vậy thì bạn thử xóa db đi xong alltask lại thử .

nongdan12
24-06-11, 12:23 PM
bạn nào có lòng tốt post hộ mình cái DB lên với mình quyết tâm phải làm = được cái JX này bực quá :((

SaoThaiBinh72
24-06-11, 12:35 PM
db full

gabay
24-06-11, 12:49 PM
muốn đưa sv này lên Online thì làm như nào vậy mọi người :(

SaoThaiBinh72
24-06-11, 01:00 PM
Mở các Port cần thiết :)

gabay
24-06-11, 01:12 PM
mình mở các port rồi nhưng ko biết config để đưa lên onl như nào,tại đặt ip là 192.168.1.2 nên h muốn đưa lên onl thì kiểu j???

nongdan12
24-06-11, 01:17 PM

lllbxdlll
24-06-11, 04:19 PM
Không ai giúp e à add ních yh ku.sut_pm hướng dẫn e với
Đã team và phát hiện cái lỗi rất VIP ^^ Chưa có Client VNG.
===
Vấn đề của mình hẻm ai giúp hết huhu...
Mình cần chỉnh cho mấy con Boss HK thật là "khát máu" o=>, thấy ng là nó uýnh liền. Còn hiện tại thì khi gặp lần đầu nó uýnh, nhưng chút xíu nó đứng im lun (làm như nó bị sắc đẹp phủ phàng của mình chinh phục thì phải 8->), đánh nó thì nó mới đánh lại. ACE nào có thể giúp không???
===
ACE có thể liên lạc với mình = nick: lllllbxdlllll (5 chữ L, B, X, D, 5 chữ L) để cùng nhau trao đổi về TSBD 3 nha.

taizero30
24-06-11, 06:20 PM
mình có sv này NoBug nè :D . Online là phê :D ........................................

suts2em1102
24-06-11, 07:06 PM
[QUOTE=lllbxdlll;452871]Đã team và phát hiện cái lỗi rất VIP ^^ Chưa có Client VNG.[QUOTE=lllbxdlll;452871]
===

Đã có client và vẫn thế không có gì tiến triển :-?

icydream35
24-06-11, 07:18 PM
Ai cho mình hỏi là mình mún sem và edit mấy file .LUA thì dùng chương trình nào thế. Mình mún vọc cái nì ma tìm hoài tren 4rum hem thấy. hjx hjx, hay tại mình gà wa. Bạn nào bít chỉ mình với.

Manner
24-06-11, 07:19 PM
Ban mo bang notepad la edit duoc ah(^^!sorry vi may ko co vietkey)

jxvietnam
24-06-11, 07:23 PM
Ai cho mình hỏi là mình mún sem và edit mấy file .LUA thì dùng chương trình nào thế. Mình mún vọc cái nì ma tìm hoài tren 4rum hem thấy. hjx hjx, hay tại mình gà wa. Bạn nào bít chỉ mình với.
Dùng notepad ++ nha bạn

icydream35
24-06-11, 07:27 PM
Mình làm dc gòi. Ths 2 bạn, h mình fá cái nì đây. hj hj hj

lllbxdlll
25-06-11, 08:11 AM
Đã có client và vẫn thế không có gì tiến triển :-?
Khi nào onl, pm cho mình để team lại phát nữa xem thế nào!
#icydream35: cố gắng phá thật sâu, thật rộng để trở thành pro vô đối nha :D cố lên

nongdan12
25-06-11, 12:04 PM
bạn nào up dùm mình file game.exe lên với mình dùng game.exe trong patch của BMW toàn bị dont send giúp mình với nha

wvtnct
25-06-11, 12:29 PM
cho mình hỏi là khi đồng bộ server và client, mình k tìm thấy flie represent4.all và thư mục settings trong client, các bạn có thể hướng dẫn cho mình tìm ở đâu được không? (có fải là do onishu đã nén lại theo công nghệ compack gì đó mà mình k thấy được ko?)

SaoThaiBinh72
25-06-11, 12:49 PM
cho mình hỏi là khi đồng bộ server và client, mình k tìm thấy flie represent4.all và thư mục settings trong client, các bạn có thể hướng dẫn cho mình tìm ở đâu được không? (có fải là do onishu đã nén lại theo công nghệ compack gì đó mà mình k thấy được ko?)

Coppy từ sv qua cũng đc ,or lấy đại ở 1 clien nào đó rồi đồng bộ or tạo 1 file với tên represent4.all rồi đồng bộ.

lllbxdlll
25-06-11, 04:53 PM
Với client VNG mới nhất + patch của TSBDD3 thì bạn không cần đồng bộ gì cả. Chỉ khi nào bạn không dùng patch của TSBD3 thì mới đồng bộ.
Bạn chỉ cần chạy SV xong, giản nén patch của TSBD3 vào thư mục client rồi chạy nó(ThaiSonBacDau.exe) là chơi thôi.

icydream35
25-06-11, 06:43 PM
hjx, mình đang tìm hiểu cái file meleeweapon trong settings/item/meleeweapon.txt của bản này. Nhưng mình dựa vào ebook để wậy nó thì các mục trên cùng đều là chữ TQ hay Nhật Bản zì đó khi mình mở nó bằng excell. Mình ngồi nghiên cứu nó hơn cả ngày nay mà ko thu dc zi cả. Bạn nào có thể zúp mình dc hem. hjx hjx, cái nì mình có nên đưa vào mục hỏi đáp ko nhỉ. Và mình ko tài nào tạo dc vũ khí hút nội lực, sinh lực dc. Sao lạ wa.

jxvietnam
25-06-11, 06:53 PM
Ko nên mở mấy file txt = chuột phải => Open with => Excel
Mở = cách => mở Excel lên trước => File => Open => Tìm tới nơi chưa mấy file txt(Files of Type : Chọn All Files)
Nó sẽ hiện lên 1 cái bảng. Ở File origin chọn 936:Chineses Simlified. Chọn next 2 lần rồi ấn finish. (hd trên Excel 2003) :)

icydream35
25-06-11, 07:04 PM
MÌnh đã làm theo jx chỉ. h nó chuyển wa tieng TQ. H mình làm zì tiếp theo hả bạn.

jxvietnam
25-06-11, 07:08 PM
MÌnh đã làm theo jx chỉ. h nó chuyển wa tieng TQ. H mình làm zì tiếp theo hả bạn.
ý bạn là sao ? bạn muốn làm gì mới đc chứ ?
muốn add op thì down ebook về mà xem

icydream35
25-06-11, 07:09 PM
Mình ko bít làm thế nào để hiểu các dòng tiếng TQ. Cái đoá có fải là tên chức năng của cọt đoá ko bạn.

jxvietnam
25-06-11, 07:19 PM
Mình ko bít làm thế nào để hiểu các dòng tiếng TQ. Cái đoá có fải là tên chức năng của cọt đoá ko bạn.
Dùng từ điển or google để dịch thui chứ sao. Thôi nói tóm tắt như này nhé
cột A : Tên item
cột B,C,D: Dùng để add item
cột E : Hình ảnh spr của item trong hành trang
cột F : Hình ảnh khi item rơi xuống đất ( id ở đây xem trong Setting/obj/objdata.txt)
cột G : chiều ngang của item. VD dây chuyền là 2
cột H : chiều dai của item. VD dây chuyền là 1
cột I : chú thích item
cột K : giá item đc bán trong shop
L : level của item
M : không biết
cột N -> AH : Khai báo các thông tin như độ bền, né tránh ....
cột AI -> AT : khai báo yêu cầu sức mạnh,tp, level, giới tính

icydream35
25-06-11, 07:33 PM
Ths bạn đã chỉ chi tiết cho mình. hj hj hj

wvtnct
25-06-11, 07:41 PM
mình lại gặp 1 vấn đề mới là ngọc bội Ô Kim với vũ khí Ô Kim ko mang vào được, có bạn nào bị giống mình ko :(

icydream35
25-06-11, 10:41 PM
Các bạn ơi, mình chỉnh sửa file meleeweapon.txt trong server/settings có nghĩa là mình cho món đồ đó xuất hiện cố định với những dòng op mình đã gán cho nó fải không các bạn. Còn như theo hàm trong file thoren.lua của bản này thì mình làm thế nào để chỉnh khi mình mua 1 món vũ khí thì sẽ có cơ hội mua dc vũ khí Hút sinh lực, hút nội lực vậy. Mình mua mấy trăm cái vũ khí mà chẳng ra dc 1 món nào. Và cho mình hỏi thêm là cái dòng " id=8+sel " đó là nghĩa zi vậy. Mình ko hiểu cái " sel " là dùng để làm zi cả.

function phidao(sel)
if GetCash() >= 30000 then
Pay(30000)
z = random(0,4)
id = 8 + sel
AddItem(0,1,1,id,z,0,10)
Msg2Player("Nhat Duoc Phi Dao !")
else
Msg2Player("Khong Co 3 Van Trong Nguoi !")
end
end

4rumktl
25-06-11, 11:31 PM
các pro cho mình xin cái phần web nha, thanks nhiều^^

jxvietnam
26-06-11, 06:55 AM
mình lại gặp 1 vấn đề mới là ngọc bội Ô Kim với vũ khí Ô Kim ko mang vào được, có bạn nào bị giống mình ko :(
Thân pháp 22222 mới mang đc bạn nhé

Các bạn ơi, mình chỉnh sửa file meleeweapon.txt trong server/settings có nghĩa là mình cho món đồ đó xuất hiện cố định với những dòng op mình đã gán cho nó fải không các bạn. Còn như theo hàm trong file thoren.lua của bản này thì mình làm thế nào để chỉnh khi mình mua 1 món vũ khí thì sẽ có cơ hội mua dc vũ khí Hút sinh lực, hút nội lực vậy. Mình mua mấy trăm cái vũ khí mà chẳng ra dc 1 món nào. Và cho mình hỏi thêm là cái dòng " id=8+sel " đó là nghĩa zi vậy. Mình ko hiểu cái " sel " là dùng để làm zi cả.
Hút sinh lực,nl trong TSBD ko xài đc, cho nên có cũng như ko thôi
Còn cái id=8 + sel
sel ở đây là vị trí chọn câu lệnh. VD nó có 5 dòng, chọn dòng 1 là sel= 0, dòng 2 là sel=1 .....

các pro cho mình xin cái phần web nha, thanks nhiều^^
Web vào kho lưu trữ hoặc realease mà kiếm, box này chủ yếu về offline nên web ko đc chú trọng.

montersghost
26-06-11, 10:22 AM
cần 1 bạn chỉ cho mình cách gỡ anti hack của game.exe trong patch của BMW mình vào toàn bị dis game.exe bởi cái anti hack này nó báo máy mình có chương trình bất hợp pháp mà chả hiểu chương trình bất hợp pháp trong máy mình nó là cái quái quỷ gì nữa :(

wvtnct
26-06-11, 11:21 AM
mình chỉ nói là Ngọc bội với Vũ khí thôi mà bạn, tức là mình đã chỉnh tất cả yêu cầu thân pháp về 2 rồi, mà ko mang được, mấy món kia mang được hết :(

icydream35
26-06-11, 11:36 AM

Hút sinh lực,nl trong TSBD ko xài đc, cho nên có cũng như ko thôi
Còn cái id=8 + sel
sel ở đây là vị trí chọn câu lệnh. VD nó có 5 dòng, chọn dòng 1 là sel= 0, dòng 2 là sel=1 .....

Web vào kho lưu trữ hoặc realease mà kiếm, box này chủ yếu về offline nên web ko đc chú trọng.

ths bạn, h mình đã hỉu rõ rồi. mà theo ebook thì bên client của mình sẽ có thêm file setting y như bên server để đồng bộ khi mình thay đổi. Nhưng sao client của mình thì lại ko thấy có. nếu vậy mình chỉnh sửa các file trong server thì có tác dụng zì hem bạn. Hay client của mình bị thiếu file nhỉ.
Và mình ko hỉu là khi mình mua đồ trong shop thì các op của món đồ thay đổi liên tục, zống dạng ramdom. Thế mình fải vào thu mục nào để tìm hỉu vấn đề này hả bạn.

nongdan12
26-06-11, 01:38 PM
ths bạn, h mình đã hỉu rõ rồi. mà theo ebook thì bên client của mình sẽ có thêm file setting y như bên server để đồng bộ khi mình thay đổi. Nhưng sao client của mình thì lại ko thấy có. nếu vậy mình chỉnh sửa các file trong server thì có tác dụng zì hem bạn. Hay client của mình bị thiếu file nhỉ.
Và mình ko hỉu là khi mình mua đồ trong shop thì các op của món đồ thay đổi liên tục, zống dạng ramdom. Thế mình fải vào thu mục nào để tìm hỉu vấn đề này hả bạn.

bạn sửa file trong settings bên server xong sau đó copy vào bên client cho đồng bộ với server là đuợc nhớ bỏ file skill và npcres nhé đừng copy :D

jxvietnam
26-06-11, 01:47 PM
Do patch của TSBD đã đc tích hợp vào 1 file exe duy nhất rồi nên ko có settings trong client. Cách duy nhất là dùng patch chưa nén hoặc patch khác.

bạn sửa file trong settings bên server xong sau đó copy vào bên client cho đồng bộ với server là đuợc nhớ bỏ file skill và npcres nhé đừng copy :D

4rumktl
26-06-11, 03:39 PM
@jxvietnam,

Mình tìm hoài nhưng ko thấy, bạn hay pro nào giúp mình cái Web nha vì mình thiếu phần này :)

jxvietnam
26-06-11, 04:35 PM
@jxvietnam,

Mình tìm hoài nhưng ko thấy, bạn hay pro nào giúp mình cái Web nha vì mình thiếu phần này :)
Không hỗ trợ làm JX online, chỉ hỗ trợ offline !!

icydream35
26-06-11, 05:08 PM
hjx, jxvietnam ơi. Nếu ko thể tạo thêm thư mục setting thì sao mình có thể chỉnh sửa dc nhỉ. Thế server này ko thể chỉnh sửa dc hả bạn, nếu ko chỉnh sửa dc thì mình fải tải server nào để có thể tìm hiểu dc nhỉ.

thaihoa91
26-06-11, 05:16 PM
hjx, jxvietnam ơi. Nếu ko thể tạo thêm thư mục setting thì sao mình có thể chỉnh sửa dc nhỉ. Thế server này ko thể chỉnh sửa dc hả bạn, nếu ko chỉnh sửa dc thì mình fải tải server nào để có thể tìm hiểu dc nhỉ.

+ Bộ Patch Client 224MB chưa bị nén:

Phần 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

icydream35
26-06-11, 05:32 PM
thế bộ patch này mình vẫn vào Game.exe để vào game fải ko Hoà. Mà mình có cần fải cấu hình server hay client zi thêm ko Hoà. Tại mình dùng bản patch ThaiSonBacDau.exe thì vào dc cái UI zống như fần giới thiệu của ohishu. Và mình mún việt hoá item thì vào đâu vậy Hoà.

thaihoa91
26-06-11, 05:40 PM
thế bộ patch này mình vẫn vào Game.exe để vào game fải ko Hoà. Mà mình có cần fải cấu hình server hay client zi thêm ko Hoà. Tại mình dùng bản patch ThaiSonBacDau.exe thì vào dc cái UI zống như fần giới thiệu của ohishu. Và mình mún việt hoá item thì vào đâu vậy Hoà.

Bản mình share thì Ui đã giống y chang của TSBD rùi ! Vì bản này là lúc chưa bị nén thành .exe lại mà ! Chỉ việc đem Settings của Server qua bên Client để đồng bộ là OK rùi !

jxvietnam
26-06-11, 07:29 PM
Bản mình share thì Ui đã giống y chang của TSBD rùi ! Vì bản này là lúc chưa bị nén thành .exe lại mà ! Chỉ việc đem Settings của Server qua bên Client để đồng bộ là OK rùi !
Chắc ông chưa test nên ko biết !!
Cái patch này do bác W.M.P share hình như là patch của TSBD v4 chứ ko phải v3

icydream35
26-06-11, 07:54 PM
uhm, mình cũng đang thắc mắc chỗ đó, intro vào game khác hoàn toàn lun Hoà ơi. Nó ghi là bản V4.03 zì đó. Mà chạy với cái server no bị làm sao á. Hjx hjx, Hoà có thể up lại bản chuẩn ko. hjx hjx

thaihoa91
26-06-11, 08:37 PM
uhm, mình cũng đang thắc mắc chỗ đó, intro vào game khác hoàn toàn lun Hoà ơi. Nó ghi là bản V4.03 zì đó. Mà chạy với cái server no bị làm sao á. Hjx hjx, Hoà có thể up lại bản chuẩn ko. hjx hjx

Tui dùng bộ này cài cho member hoài mà ;))

3 link này của tui nè :

+ Bộ Patch Client 224MB chưa bị nén:

Phần 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

icydream35
26-06-11, 08:54 PM
Hoà ơi, mình tải link của bạn rùi giải nén ra thì như thế này. Bản xem có fải của bạn hem, nếu fải bạn cho mình hỏi là mình có fải đồng bộ server và client hem bạn. Mình thấy nó khác với UI giới thiệu ở trang đầu. hjx hjx

thaihoa91
26-06-11, 09:32 PM

nametruong00
26-06-11, 11:05 PM
file ui đó chỉ thấy chủ yếu là cái hình nền trong game thui.Hình nào mà chẳng đc chủ yếu là trong game hoạt động như thế nào thôi

icydream35
27-06-11, 12:00 AM
Mình đã del bản cũ và dùng patch của Hoà làm lại. Xong thì mình bị lỗi này. Hoà giúp mình với. Cái lỗi này bị vấn đề zì vậy, mà sao mình ko thấy file serverlist.ini. hjx hjx, nếu mình lấy file serverlist.ini bên patch full của thaihoa91 và chỉnh ip thanh 192.168.1.2 thì nó cũng "kết nối với server thất bại", chưa đăng nhập tài khoản vào mà mới chỉ nhấp vào chọn máy chủ thôi à. hjx hjx

kayroiday21
27-06-11, 05:11 AM
Các bạn ơi cho mình hỏi chút, mình muốn chỉnh thời gian boss HK mọc thì chỉnh chỗ nào nhỉ và muốn xem boss mọc ở map nào thì vào đâu. Mình mới cài võ lâm off lần đầu mong các bạn giúp đỡ mình với.

jxvietnam
27-06-11, 07:03 AM
@hòa : Giao diện của TSBD v3 là xe lamborghini chứ ko phải như hình của bạn kia là v2
@icy :
1. Server chữ TQ thế kia thì sao mà vào ??, copy serverlist.ini rồi chỉnh về IP 192.168.1.2
2. Vào client mở file config.ini lên tìm GameServPort chỉnh 5622 thành 44783 rồi test xem có vào game đc ko

Các bạn ơi cho mình hỏi chút, mình muốn chỉnh thời gian boss HK mọc thì chỉnh chỗ nào nhỉ và muốn xem boss mọc ở map nào thì vào đâu. Mình mới cài võ lâm off lần đầu mong các bạn giúp đỡ mình với.
Vào server/source mở file timerserver.lua lên ấn Ctrl + F gõ vào thoigianbosshk() nó sẽ ra nơi chỉnh boss, còn chỉnh thế nào là tùy khả năng của bạn :)

@Member : hiện tại tui đang tích hợp AWJX(SV FULL Tính năng) vào TSBD 0.3 cho member chơi off. Không biết có ai cần ko :D:D