Đăng nhập

View Full Version : [MU] Nhưng câu hỏi mong được giải đáp

muserverconfig
01-07-15, 05:56 PM
tình hình em muốn mở 1 muonline tầm 100 người chơi đổ xuống,em cần thuê những gì để hoàn thiện 1 mu vậy ạ,mong mấy anh đi trước tư vấn giúp em,càng tiết kiệm chi phí càng tốt ạ,em muốn từ từ rồi sau này sẽ nâng cấp lên dần,mong sự hướng dẫn nhiệt tình từ các anh,em xin chân thành cảm ơn
mong mấy anh giúp em chi tiết 1 chút ví dụ VPS phải thuê gói bao nhiêu,domain,có cần phải thuê main không vv.vv,thay vì máy chủ vps dùng máy chủ tại gia cấu hình mạnh được không ??mong sự hướng dẫn,em cảm ơn

muserverconfig
02-07-15, 08:26 AM
xin giúp .

tanlockgvn
02-07-15, 08:44 AM
tầm 100 mem mà càng tiết kiệm chi phí càng tốt ạ :D.

Thuê VPS: 1 tháng tầm 600k đến 1 triệu.
Thuê Host: tầm 100k/tháng host không giới hạn.
Thuê Antihack: 600k/tháng.
Mua MuServer: tầm 2 triệu đến 3 triệu hoặc cao hơn :D.

heroviet2301
02-07-15, 09:26 AM
Nếu tập làm thì mua 1 cái PC cùi Chip Core 2 dual 4GB ram về cài win server 2003 (giá 1tr5~2tr5) hoặc có điều kiện hơn thì lắp con PC Chip core i3 ram 8GB về chạy win server 2008 (giá 3tr5~4tr5)
Mạng thì cáp quang Viettel 12mb có 192k/tháng (thừa sức 500 ~1000 mem online nếu không bị tấn công, còn VPS thì bị tấn công cũng rụng chứ ko có cứu được, sau này ko dùng để mở game thì dùng để sài quá ngon và rẻ)
nếu mở nhỏ thì chắc ko ai động tới, mở để học config để lấy kinh nghiệm, đây là cách tiết kiệm chi phí và tối ưu nhất, còn VPS thuê thì nó chỉ là cái máy ảo được chia sẻ tài nguyên từ máy chủ thật nên nó yếu lắm.

Bây giờ người có kinh nghiệm mở Mu 1 năm, 2 năm còn đang đói dần và bỏ không làm Mu, không biết những người tập mở thì trụ được bao lâu :)) Mu bây giờ sắp tàn rồi chứ ko còn đựoc hưng thịnh như 2~5 năm trước, bây giờ Mu nó nhàn nhàn open nhiều liên tục nên mem chơi tý là bỏ với nhiều lý do ngu xuẩn khác nhau.
Quay xịt đồ > nghỉ
Quay xịt cánh > nghỉ
Kém reset nhiều > nghỉ
Bị hành nhiều > nghỉ
Tham gia event GM tổ chức ko được giải > nghỉ
Mu có lối chơi không hợp ý > nghỉ
... bao la \m/

chicken1
02-07-15, 09:30 AM
Còn có lý do là xin làm adm quản lý cùng :D
K dc :^^ nghỉ....

muserverconfig
02-07-15, 10:05 AM
Nếu tập làm thì mua 1 cái PC cùi Chip Core 2 dual 4GB ram về cài win server 2003 (giá 1tr5~2tr5) hoặc có điều kiện hơn thì lắp con PC Chip core i3 ram 8GB về chạy win server 2008 (giá 3tr5~4tr5)
Mạng thì cáp quang Viettel 12mb có 192k/tháng (thừa sức 500 ~1000 mem online nếu không bị tấn công, còn VPS thì bị tấn công cũng rụng chứ ko có cứu được, sau này ko dùng để mở game thì dùng để sài quá ngon và rẻ)
nếu mở nhỏ thì chắc ko ai động tới, mở để học config để lấy kinh nghiệm, đây là cách tiết kiệm chi phí và tối ưu nhất, còn VPS thuê thì nó chỉ là cái máy ảo được chia sẻ tài nguyên từ máy chủ thật nên nó yếu lắm.

Bây giờ người có kinh nghiệm mở Mu 1 năm, 2 năm còn đang đói dần và bỏ không làm Mu, không biết những người tập mở thì trụ được bao lâu :)) Mu bây giờ sắp tàn rồi chứ ko còn đựoc hưng thịnh như 2~5 năm trước, bây giờ Mu nó nhàn nhàn open nhiều liên tục nên mem chơi tý là bỏ với nhiều lý do ngu xuẩn khác nhau.
Quay xịt đồ > nghỉ
Quay xịt cánh > nghỉ
Kém reset nhiều > nghỉ
Bị hành nhiều > nghỉ
... bao la \m/
mình mới đâu từ dàn core 5 thế hệ 3 ram 8gb,mình muốn làm vì đam mê thôi,mục đích kiếm tiền thì cũng có,nhưng cũng không quan trọng,cảm ơn bạn vì bạn nói rất chi tiết,cho mình hỏi thêm,máy mình hiện đang xài win 7 64 bit,giờ mình để win 7 luôn có được không,hay là phải lên win server 2008 64bit mới được à bạn

YouTobe
02-07-15, 10:15 AM

Quay xịt đồ > nghỉ
Quay xịt cánh > nghỉ
Kém reset nhiều > nghỉ
Bị hành nhiều > nghỉ
... bao la \m/

Làm mu chán phèo,mình bỏ hết rồi. Giờ chuyển sang ghi lô đề ăn phần trăm,ngày kiếm vài trăm sướng hơn làm Mu

tieugiao
02-07-15, 10:28 AM
window nào ma chả chay được bạn quang trọng biết config chạy dc hay ko thôi >:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)

tanlockgvn
02-07-15, 10:51 AM
1 lý do nữa là thua công thành chiến kéo cả guild nghĩ :D

heroviet2301
02-07-15, 11:55 AM
mình mới đâu từ dàn core 5 thế hệ 3 ram 8gb,mình muốn làm vì đam mê thôi,mục đích kiếm tiền thì cũng có,nhưng cũng không quan trọng,cảm ơn bạn vì bạn nói rất chi tiết,cho mình hỏi thêm,máy mình hiện đang xài win 7 64 bit,giờ mình để win 7 luôn có được không,hay là phải lên win server 2008 64bit mới được à bạn
Win 7 64bit nó cũng như Winserver 2008 nhưng Win 7 nó nặng hơn vì để dùng cá nhân là nhiều chứ ko được tối ưu chuyên chạy server như win2008, nên dùng winserver 2008 r2 sp1, khi cài nên update full từ microsoft để vá lỗi bảo mật.

Làm mu chán phèo,mình bỏ hết rồi. Giờ chuyển sang ghi lô đề ăn phần trăm,ngày kiếm vài trăm sướng hơn làm Mu
Kiếm được nghề gì khác thì cũng chuyển cmnl cho lành, làm Mu nhức óc giờ kiếm trả được nhiu, chỉ chết tiền quảng cáo :))

1 lý do nữa là thua công thành chiến kéo cả guild nghĩ :D
Chuẩn cơm mẹ nấu rồi :))

tanlockgvn
02-07-15, 01:14 PM
nói chung là nếu xác định làm để kiếm ăn thì bỏ ý định ngay và luôn đi.
đam mê mà làm thì được. nói thật là tui làm chỉ đủ tiền trả vps và hosting thôi :D.

862266
02-07-15, 04:49 PM

Quay xịt đồ > nghỉ
Quay xịt cánh > nghỉ
Kém reset nhiều > nghỉ
Bị hành nhiều > nghỉ
... bao la \m/

gạ mua đồ admin k dc > nghỉ
k tranh dc kundun vơi team khác rủ cả team > nghỉ
lem box 1 2 3 4 5 nhiêu k ra đồ ưng ý > nghỉ
kiếm mãi k đủ 1 set ( chỉ thiếu 1 mon) > Nghỉ
làm mod thử việc k chịu làm bị thành dân thường > nghỉ
lam mod oai simonoto với mem khác bị khiển trách > nghỉ

còn nhiều lý do mà thấy đau cả bung luôn

The Gamer
02-07-15, 05:09 PM
Cơ bản 1 điều game thủ bi giờ nghỉ game là :) nó bắt admin phải làm mu theo ý nó.
:))

muserverconfig
02-07-15, 06:11 PM
cảm ơn các bác đã góp ý cho em,cho em hỏi thêm về vấn đề doman và hosting thì sao ạ,mình muốn thuê theo tháng có được không ạ

Hào Hoa Công Tử
02-07-15, 06:23 PM
123host.vn 123host.vn 123host.vn

muserverconfig
02-07-15, 06:33 PM
nói chung là nếu xác định làm để kiếm ăn thì bỏ ý định ngay và luôn đi.
đam mê mà làm thì được. nói thật là tui làm chỉ đủ tiền trả vps và hosting thôi :D.

ủa có vps thì đâu cần phải có hosting nữa ?

212649662
02-07-15, 08:16 PM
window nào ma chả chay được bạn quang trọng biết config chạy dc hay ko thôi >:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)
Hnao chi minh config với. Mình không bit config ^^

ikenylee
02-07-15, 08:22 PM
Hosting 50k + 35k tại 123host.vn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (50 để trang quản lý/ 35 để index,forum..etc)
VPS 550k tại sgnet.vn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Antihack + MuServer sử dụng hàng free

cái này tùy vào người làm. nếu bạn kiếm được 100Player thì chỉ trong ngày đầu open bạn đủ tiền chi cho Antihack + nâng VPS rồi

sjthoj123
02-07-15, 09:35 PM
nói thật sự là mở sv mu thì phải có ít kinh nghiệm hoặc có team thì mới duy trì tốt, bây h mu lớn hay nhỏ đều bị phá hết h làm chỉ xác định vì đam mê thôi chứ mà mục đích kiểm tiền thì khó lắmo:-)o:-)o:-)o:-)o:-)o:-)