Đăng nhập

View Full Version : [JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

Trang : 1 [2] 3

tvnnam
05-07-15, 02:06 PM
các bạn ai rảnh teamview giúp mình với :( cứ thay cái server yoken bằng cái ver3 hoặc đè bản của galaxy trong centos là bật SecureCRT không load được script :(
yahoo : the_immortal_frozen

team 10 nhắn tin ID + pass ... mình xem cho nhé

kjikji789
05-07-15, 05:30 PM
down toàn bộ những file nguyên liệu về.................. chiều hoặc tối rảnh mình team cho..........nhớ cài team 10 vào máy nhé|-)

lúc nào bạn rảnh thì pm YH : shinichikudo_8892 nhé mình onl từ h tới tối đã có team 10

tvnnam
05-07-15, 11:22 PM
Này thì đồng hành............... hôm nay mình bận ..... tối mai tầm 8h sẽ giúp các bạn nhé.......... mình xài team 10 còn các bạn xài team nào? để mình kết nối đc là ok nhé... :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

up cho a e có tinh thần JX LINUX Bất diệt nhé :Laluot_224:

--- Chế độ gộp bài viết ---

lúc nào bạn rảnh thì pm YH : shinichikudo_8892 nhé mình onl từ h tới tối đã có team 10

mình xài team 10 bản không cần cài đặt vừa kết nối với bạn nhưng không đc nhé=; có thẻ bạn thử xài team thấp hơn mình xem 9 chẳng hạn

thanhtunghn
05-07-15, 11:37 PM
Các bác cho e hỏi config lên level 10 làm nhiệm vụ mới nhận được skill ở đâu nhỉ :( e tìm hoài k thấy

tvnnam
05-07-15, 11:42 PM
Các bác cho e hỏi config lên level 10 làm nhiệm vụ mới nhận được skill ở đâu nhỉ :( e tìm hoài k thấy

có 2 cách : 1 là làm nhiệm vụ môn phái mới có skill như bình thường nhé bạn hoặc 2 là nhận trọn bộ skill môn phái đó đến cấp 150 thì gặp lễ quan vào phái là có max skill luôn:-*... còn config ý bạn là gì thì mình chịu:Laluot_102:

thanhtunghn
05-07-15, 11:43 PM
À ý mình là chỉnh làm sao để làm nhiệm vụ mới nhận được skill ý . Không biết chỉnh ở file nào nữa :(

tvnnam
05-07-15, 11:52 PM
À ý mình là chỉnh làm sao để làm nhiệm vụ mới nhận được skill ý . Không biết chỉnh ở file nào nữa :(

bạn cài theo hướng dẫn của mình..................là có tích hợp luôn nhiệm vụ môn phái............làm như bình thường là có skill..................;))......làm y chang nhiệm vụ môn phái VNG bạn có thể vào đó tham khảo nhiệm vụ ;))

tuananhc1
06-07-15, 01:21 PM
MAP bạn đang tới chưa đc khai báo ở wordset nên nó ko có map đó . hoặc script nó ko cho tới. lần theo script từ câu SAY của con npc rồi ra tới script xem rồi kiểm tra điều kiện và wordset đã khai báo map hay chưa

Trong script, đoạn check ở đây:
tb_option[getn(tb_option) + 1] = "Ta muèn ®Õn "..str_des.." héi tr­êng/wlls_want2signmap"

function wlls_want2signmap()
local n_matchphase = GetGlbValue(GLB_WLLS_PHASE)

if (n_matchphase < 2) then
Say(wlls_npcname()..": liªn ®Êu ®ang trong giai ®o¹n nghØ ng¬i, héi tr­êng liªn ®Êu t¹m thêi ®ãng!", 0)
return
end

local n_level, n_group = wlls_getcityinfo()
local n_lid, n_mtype = wlls_check_player(GetName(), n_level)
local n_type = GetGlbValue(GLB_WLLS_TYPE)
if (FALSE(n_lid)) then
local str_des = wlls_get_desc(1)
if (WLLS_TAB[n_type].max_member == 1) then
wlls_descript("B¹n ch­a cã "..str_des.." nhãm, nÕu tham gia vµo liªn ®Êu, chóng t«i sÏ t¹o cho b¹n mét nhãm", "Ta muèn t¹o nhãm!/#wlls_createleague()", "Kh«ng cÇn!/OnCancel")
else
wlls_descript("<enter> "..str_des.." nhãm, ph¶i cã chiÕn ®éi míi cã thÓ vµo héi tr­êng!")
end
return
end

if (not WLLS_TAB[n_type].match_type[n_mtype].map[n_group]) then
n_group = 1
end
--¼Ç¢¼È볡µØµã
local x,y,z = GetWorldPos();
SetTask(WLLS_TASKID_FROMMAP, x);
SetTask(WLLS_TASKID_FROM_X, y);
SetTask(WLLS_TASKID_FROM_Y, z);

--´«Ë͵½±¨ÃûµãµØͼ
local n_signmap = wlls_get_mapid(1, n_mtype, n_group)
NewWorld(n_signmap, WLLS_MAPPOS_SIGN[1], WLLS_MAPPOS_SIGN[2])
Msg2Player("B¹n ®Õn <color=yellow>"..wlls_get_desc(3, n_mtype, n_group).."<color> khu vùc liªn ®Êu")
tbLog:PlayerActionLog("TinhNangKey","BaoDanhThamGiaLienDau")
end
trong server1\settings\maplist.ini ID map thấy như này:

527=ÌØÊâÓõØ\ÎäÁÖ´ó»áרÓÃ\Îä ÁÖ´ó»á»á³¡
527_name=Khu vùc liªn ®Êu (1)
527_NewWorldScript=\script\maps\newworldscript.lua
527_NewWorldParam=PARTNER_OFF|CreateTeam_OFF|TISHE NZHIREN

528=ÌØÊâÓõØ\ÎäÁÖ´ó»áרÓÃ\Îä ÁÖ´ó»á»á³¡
528_name=Khu vùc liªn ®Êu (2)
528_NewWorldScript=\script\maps\newworldscript.lua
528_NewWorldParam=PARTNER_OFF|CreateTeam_OFF|TISHE NZHIREN

trong gateway\s3relay\settings\worldset.txt thấy id 527, 528 đều có trong đó rồi, mà vẫn cứ báo đường đi phía trước không được thông. bác giúp e với :((
Bác cho e xin cái folder \jxser\server1\script\missions\leaguematch\ với cả woldset với ạ :(

immortalfrozen
06-07-15, 08:21 PM
Này thì đồng hành............... hôm nay mình bận ..... tối mai tầm 8h sẽ giúp các bạn nhé.......... mình xài team 10 còn các bạn xài team nào? để mình kết nối đc là ok nhé... :))

up cho a e có tinh thần JX LINUX Bất diệt nhé :Laluot_224:

Bạn teamview giúp mình vụ cài tiếp ver3 vs ver của galaxy vs :( bạn cho mình yahoo đi.
Yahoo mình là: the_immortal_frozen

tvnnam
06-07-15, 09:35 PM
bạn teamview giúp mình vụ cài tiếp ver3 vs ver của galaxy vs :( bạn cho mình yahoo đi.
Yahoo mình là: The_immortal_frozen

ok đợi chút đang tải yahoo về .... Bạn cài team việt hóa đi nhé:-* tí pmm yahoo cho

bthhhz
06-07-15, 09:40 PM
ok đợi chút đang tải yahoo về .... Bạn cài team việt hóa đi nhé:-* tí pmm yahoo cho

Bữa nào em đi mùa hè xanh về. hay là anh em mình làm 1 server nhỉ =)) cafe sáng thì dư chán . mà dư cả tiền xăng đổ xe chở ghệ đi chơi đó anh ơi :))

kjikji789
06-07-15, 10:10 PM
Bữa nào em đi mùa hè xanh về. hay là anh em mình làm 1 server nhỉ =)) cafe sáng thì dư chán . mà dư cả tiền xăng đổ xe chở ghệ đi chơi đó anh ơi :))

cảm ơn bạn nhiều :D
sv có tí lỗi thôi nghịch tạm =))

bthhhz
06-07-15, 10:12 PM
cảm ơn bạn nhiều :D
sv có tí lỗi thôi nghịch tạm =))

kakakak :v chuyện nhỏ ấy mà
Dù gì hôm nay cũng bị mấy con 4 chân cướp mất cmn miếng ăn nên cũng chẳng có gì để làm nữa :))

tvnnam
06-07-15, 10:43 PM
kakakak :v chuyện nhỏ ấy mà
Dù gì hôm nay cũng bị mấy con 4 chân cướp mất cmn miếng ăn nên cũng chẳng có gì để làm nữa :))

A cũng thế ............ :Laluot_134: a dạo này đi làm cả ngày luôn..... chỉ buổi tối đc on 3 tiếng không biết có thời gian làm sever không nữa:Laluot_154: giờ mới xong....:Laluot_238:

tuananhc1
07-07-15, 08:59 AM

câu trả lời chình xác rồi đó.....=;
Giúp e với bác ơi :( Bác cho e xin cái folder \jxser\server1\script\missions\leaguematch\ với cả woldset với ạ

Trong script, đoạn check ở đây:
tb_option[getn(tb_option) + 1] = "Ta muèn ®Õn "..str_des.." héi tr­êng/wlls_want2signmap"

function wlls_want2signmap()
local n_matchphase = GetGlbValue(GLB_WLLS_PHASE)

if (n_matchphase < 2) then
Say(wlls_npcname()..": liªn ®Êu ®ang trong giai ®o¹n nghØ ng¬i, héi tr­êng liªn ®Êu t¹m thêi ®ãng!", 0)
return
end

local n_level, n_group = wlls_getcityinfo()
local n_lid, n_mtype = wlls_check_player(GetName(), n_level)
local n_type = GetGlbValue(GLB_WLLS_TYPE)
if (FALSE(n_lid)) then
local str_des = wlls_get_desc(1)
if (WLLS_TAB[n_type].max_member == 1) then
wlls_descript("B¹n ch­a cã "..str_des.." nhãm, nÕu tham gia vµo liªn ®Êu, chóng t«i sÏ t¹o cho b¹n mét nhãm", "Ta muèn t¹o nhãm!/#wlls_createleague()", "Kh«ng cÇn!/OnCancel")
else
wlls_descript("<enter> "..str_des.." nhãm, ph¶i cã chiÕn ®éi míi cã thÓ vµo héi tr­êng!")
end
return
end

if (not WLLS_TAB[n_type].match_type[n_mtype].map[n_group]) then
n_group = 1
end
--¼Ç¢¼È볡µØµã
local x,y,z = GetWorldPos();
SetTask(WLLS_TASKID_FROMMAP, x);
SetTask(WLLS_TASKID_FROM_X, y);
SetTask(WLLS_TASKID_FROM_Y, z);

--´«Ë͵½±¨ÃûµãµØͼ
local n_signmap = wlls_get_mapid(1, n_mtype, n_group)
NewWorld(n_signmap, WLLS_MAPPOS_SIGN[1], WLLS_MAPPOS_SIGN[2])
Msg2Player("B¹n ®Õn <color=yellow>"..wlls_get_desc(3, n_mtype, n_group).."<color> khu vùc liªn ®Êu")
tbLog:PlayerActionLog("TinhNangKey","BaoDanhThamGiaLienDau")
end
trong server1\settings\maplist.ini ID map thấy như này:

527=ÌØÊâÓõØ\ÎäÁÖ´ó»áרÓÃ\Îä ÁÖ´ó»á»á³¡
527_name=Khu vùc liªn ®Êu (1)
527_NewWorldScript=\script\maps\newworldscript.lua
527_NewWorldParam=PARTNER_OFF|CreateTeam_OFF|TISHE NZHIREN

528=ÌØÊâÓõØ\ÎäÁÖ´ó»áרÓÃ\Îä ÁÖ´ó»á»á³¡
528_name=Khu vùc liªn ®Êu (2)
528_NewWorldScript=\script\maps\newworldscript.lua
528_NewWorldParam=PARTNER_OFF|CreateTeam_OFF|TISHE NZHIREN

trong gateway\s3relay\settings\worldset.txt thấy id 527, 528 đều có trong đó rồi, mà vẫn cứ báo đường đi phía trước không được thông. bác giúp e với :((
Bác cho e xin cái folder \jxser\server1\script\missions\leaguematch\ với cả woldset với ạ :(

lntinh
08-07-15, 02:32 PM
Ai giúp mình cài đặt với :(:(

charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

[DN]Never
08-07-15, 10:11 PM
ko biết sv này bị lỗi ở chỗ nào, cách đây mấy ngày vẫn chơi đc, vẫn tạo đc nhân vật, mấy hôm bận ôn thi nên ko có tgian nghịch, hôm nay ngồi bật lên, đến bước đặt tên cho nhân vật, mặc dù đã đặt tên ko có kí tự đặc biệt và ko để bị trùng mà vẫn bị báo là tên nhân vật ko đúng quy tắc hoặc đã tồn tại, pro nào chỉ giúp cách fix với :((((

dongmau
09-07-15, 07:11 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mấy anh ơi cho em hỏi việt hóa cái này chỗ nào vậy ạ, với NPC võ lâm minh chủ sao e add vào đổi tên thành Admin Trẻ Trâu thì tên nó lại ở ngay giữa nhân vật vậy b-(b-(.
Cảm ơn mấy anh nha !!! :bz:bz

lntinh
10-07-15, 04:14 PM
Cho mình hỏi mình xóa jxser trong CentOS xong chép lại cái Ver3 sang rồi cấu hình và set quyền nhưng bị lỗi này là do đâu và khắc phục làm sao ?

bthhhz
10-07-15, 04:21 PM
Cho mình hỏi mình xóa jxser trong CentOS xong chép lại cái Ver3 sang rồi cấu hình và set quyền nhưng bị lỗi này là do đâu và khắc phục làm sao ?

sét mấy cái file _y trong từng mục
Muốn biết trên file mwor SecureCRT lên rê chuột vào vị trí ấn lệnh 1 2 3 4 sẽ biết tên file và đường dẫn

iTeam
10-07-15, 04:55 PM

Mình từng bị giống bạn :)

Cách khắc phục:
- Set lại quyền 7777 cho thư mục jxser và nhớ tick vào dòng "Set group, owner and permissions recursively"
- Nhấn OK

tvnnam
10-07-15, 05:49 PM
Toàn những lỗi sơ đẳng do các bước các bạn cài đặt còn thiếu .... chứ sever game chẳng có lỗi gì :-?

Never;980686']ko biết sv này bị lỗi ở chỗ nào, cách đây mấy ngày vẫn chơi đc, vẫn tạo đc nhân vật, mấy hôm bận ôn thi nên ko có tgian nghịch, hôm nay ngồi bật lên, đến bước đặt tên cho nhân vật, mặc dù đã đặt tên ko có kí tự đặc biệt và ko để bị trùng mà vẫn bị báo là tên nhân vật ko đúng quy tắc hoặc đã tồn tại, pro nào chỉ giúp cách fix với :((((

xóa hết nhân vật rồi chạy lại xem
kết nối qua MySQL trong linux (dùng navicat ấy) rồi vào role xóa.

Ducthinh682
10-07-15, 11:17 PM
ai chỉ mình fix lỗi này với...

tvnnam
11-07-15, 07:34 AM
ai chỉ mình fix lỗi này với...

Có 3 cách:
1 là tắt firewall
2 là khi chạy sword3paysys, relay ... hiện ra cái bảng thì tích dấu cả 2 ô rồi Allow
3. Kiếm trang file bishop.cfg dòng đầu tiên có cái IP đã đúng chưa?

bthhhz
11-07-15, 12:59 PM
Mình có 1 số thắc mắc làm sao để kích hoạt chức năng GM của Jx linux ta. Ví dụ như cái màu chữ là màu hồng ấy . với lại sử dụng được kênh GM trên tầng số chát trong sv nhỉ

lntinh
11-07-15, 02:22 PM
làm sao để phát triển theo CTC nhỉ

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

bthhhz
11-07-15, 02:39 PM
làm sao để phát triển theo CTC nhỉ

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

Đơn giản là chỉ cần bác nhảy qua bản CTC của vng chơi vài tháng rồi quay về dev là xong :)))

Không liên quan nhưng shown 1 tấm hình phá hàng chơi :v
Log 10 nick nóng cả máy :))

hoanghuan
11-07-15, 06:37 PM
Mấy anh ơi cho em hỏi việt hóa cái này chỗ nào vậy ạ, với NPC võ lâm minh chủ sao e add vào đổi tên thành Admin Trẻ Trâu thì tên nó lại ở ngay giữa nhân vật vậy b-(b-(.
Cảm ơn mấy anh nha !!! :bz:bz
Bạn update bản mới nhất của VNG là hết lỗi

bthhhz
11-07-15, 07:13 PM
Tình hình hình là hơi bị ghét con đĩ huyền giác đại sư và huyền nan đại sư mwej nó phản đòn to vãi đái .
Mà vào npcs.txt tìm tới nó thì toàn thấy chữ tàu . không biết có phải hay không.
bạn nào có biết rõ xin chỉ điểm giảm phản đòn của 2 con chó điên dó dùm cái . mọe . đụng vào là phản dame đie ghét vồn

bthhhz
11-07-15, 07:54 PM
Vả lại có 1 vấn đề là hình như với cách cài này thì skill tọa vọng vô ngã võ đang hình như là bị hư thì phải . đánh zô toàn máu
Giống như kiểu skill của hộ thân của côn lôn đao hay sao á !!

Đây là Code Skill Tọa Vọng Vô Ngã

zuowang_wuwo={ --坐望无我
manashield_p={{{1,25},{5,75},{20,99},{21,100},{22, 100}},{{1,18*120},{20,18*180}}},
skill_cost_v={{{1,60},{20,160}}}
},
Như vậy max là 99 . và thêm các đồ mặc vào nữa là mình đã lên hơn 100% nhưng vẫn mất máu !

vipbk
11-07-15, 09:04 PM
Vả lại có 1 vấn đề là hình như với cách cài này thì skill tọa vọng vô ngã võ đang hình như là bị hư thì phải . đánh zô toàn máu
Giống như kiểu skill của hộ thân của côn lôn đao hay sao á !!

Đây là Code Skill Tọa Vọng Vô Ngã

Như vậy max là 99 . và thêm các đồ mặc vào nữa là mình đã lên hơn 100% nhưng vẫn mất máu !

Skill hỗ trợ Võ Đang khí (Võ Đang quyền pháp) cấp 20 bị trừ 25% nội lực hộ thân nên max chỉ còn 75% tức là phải mất máu
-> Bỏ cái trừ manashield ở chiêu hỗ trợ xem sao

bthhhz
11-07-15, 10:04 PM
Skill hỗ trợ Võ Đang khí (Võ Đang quyền pháp) cấp 20 bị trừ 25% nội lực hộ thân nên max chỉ còn 75% tức là phải mất máu
-> Bỏ cái trừ manashield ở chiêu hỗ trợ xem sao

tuananhc1
12-07-15, 09:20 PM
muốn tắt không cho rớt đồ tím chỗ nào vậy các bác nhỉ :D

bthhhz
12-07-15, 09:39 PM
Em npc thần tài ( trò chơi phong vân bảo điện)này id bao nhiêu vậy mấy thím .
Nhìn đẹp nà !
Đi vòng vòng thấy nó quảng cáo đẹp mà về seach thì k có :v

i3oywaytp
12-07-15, 11:56 PM
Cho mình hỏi load bị lỗi như thế này làm sao khắc phục, với lại vào không hiện hết NPC như trong hình Server Ver3 tranminhdo, mình nhấp vào NPC vào phái không hiện

bthhhz
13-07-15, 05:28 AM
Cho mình hỏi load bị lỗi như thế này làm sao khắc phục, với lại vào không hiện hết NPC như trong hình Server Ver3 tranminhdo, mình nhấp vào NPC vào phái không hiện

Copy ngang qua từ WINSCP .
chứ theo cái thông báo kia thì 90% script lỗi cmnr thì llafm gì xài dc nữa !!
lưu ý là ko đc dùng Notepad++ để chỉnh cmn sửa gì script trong sv linux đâu =]]z !
nếu muốn chỉnh sửa = notepad++ thì phải có mẹo ms sử dụng dc

tvnnam
13-07-15, 08:22 AM
Copy ngang qua từ WINSCP .
chứ theo cái thông báo kia thì 90% script lỗi cmnr thì llafm gì xài dc nữa !!
lưu ý là ko đc dùng Notepad++ để chỉnh cmn sửa gì script trong sv linux đâu =]]z !
nếu muốn chỉnh sửa = notepad++ thì phải có mẹo ms sử dụng dc

Sever Linux khác sever win nên khi chỉnh sửa các bạn lưu ý 1 chút..... tránh tình trạng lỗi dev và lỗi font nhé.... là khi chạy sever nó không đọc được báo lỗi ngayL-) nếu ai chưa hiểu về phần soạn thảo hoặc chỉnh sửa thì tham khảo bài viết hướng dẫn này trước nhé:
1. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tvnnam
13-07-15, 08:28 AM

Sever Linux khác sever win nên khi chỉnh sửa các bạn lưu ý 1 chút..... tránh tình trạng lỗi dev và lỗi font nhé.... là khi chạy sever nó không đọc được báo lỗi ngay nếu ai chưa hiểu về phần soạn thảo hoặc chỉnh sửa thì tham khảo bài viết hướng dẫn này trước nhé:
1. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lntinh
13-07-15, 04:23 PM
Sever Linux khác sever win nên khi chỉnh sửa các bạn lưu ý 1 chút..... tránh tình trạng lỗi dev và lỗi font nhé.... là khi chạy sever nó không đọc được báo lỗi ngay nếu ai chưa hiểu về phần soạn thảo hoặc chỉnh sửa thì tham khảo bài viết hướng dẫn này trước nhé:

bác nào cho em hỏi, muốn lấy ngựa và lấy random 5 con 8x nhưng e dùng hàm này thì chỉ lấy đc 2 con xích thố và chiếu dạ AddItem(0,10,5,random(6,10),0,0,0) . Còn sửa random(6,7,8,9,10) thì sai hàm.

tvnnam
13-07-15, 05:02 PM
bác nào cho em hỏi, muốn lấy ngựa và lấy random 5 con 8x nhưng e dùng hàm này thì chỉ lấy đc 2 con xích thố và chiếu dạ AddItem(0,10,5,random(6,10),0,0,0) . Còn sửa random(6,7,8,9,10) thì sai hàm.

mình nói thì bạn thấy đơn giản lắm nhưng mì ăn liền như thế thì bạn sẽ thụ động ... tốt nhất bạn nên lôi ebook 4.1 ra đọc và tìm hiểu 1 chút là ra liền mà ... còn đấy là link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down về còn nhiều thứ dùng đến nó:bz

lntinh
13-07-15, 05:11 PM
mình nói thì bạn thấy đơn giản lắm nhưng mì ăn liền như thế thì bạn sẽ thụ động ... tốt nhất bạn nên lôi ebook 4.1 ra đọc và tìm hiểu 1 chút là ra liền mà ... còn đấy là link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down về còn nhiều thứ dùng đến nó:bz

K cần mì ăn liền đâu, nhưng bác có thể chỉ mình phần nào trong ebook ko ? Vì ebook này mình đã đọc qua rồi...:D

bthhhz
13-07-15, 06:32 PM
K cần mì ăn liền đâu, nhưng bác có thể chỉ mình phần nào trong ebook ko ? Vì ebook này mình đã đọc qua rồi...:D

tự vọc rồi sẽ biết bạn . nói toẹt ra ebook chỉ là 1 phần nhỏ kiến thức . nó phù hợp vs các sv win từ lúc 2012 trở lại . chứ còn với ebook bây giờ . nó là 1/5 trong cái jx linux thôi
và là 1/3 so với jx win hiện giờ !!
Vọc đi . tutu sẽ hiểu .

lntinh
13-07-15, 06:39 PM
tự vọc rồi sẽ biết bạn . nói toẹt ra ebook chỉ là 1 phần nhỏ kiến thức . nó phù hợp vs các sv win từ lúc 2012 trở lại . chứ còn với ebook bây giờ . nó là 1/5 trong cái jx linux thôi
và là 1/3 so với jx win hiện giờ !!
Vọc đi . tutu sẽ hiểu .

Mò rồi, vọc rồi đó chứ bác ! Cũng đã search mấy cái server win rồi linux để xem có chổ nào giống cái mình đang tìm ko mà ko ra nên em mới hỏi. Bác gợi ý giúp em cũng đc, chứ e làm 1. là chỉ 1 con duy nhất, hoặc là random 1 trong 2 con chứ nhiều hơn 2 nó lỗi :-?

voducdug
13-07-15, 06:48 PM
Chân thành cảm ơn ad nhiệt tình,mình là mem mới cài jx linux này từ con số 0.sau gần 8 ngày cố gắng thì mình cũng đã cài hoàn chỉnh sever và 4 tuần trải nghiệm thì có nhiều vấn đề mong ad giải quyết.Mình cài sever 3 in 1.
1.Phi phong vô cực bị lổi,chỉ sài được phi phong khấp thần trở xuống.
2.Vi sơn đảo bị lổi không lên được,đối thoại với người lên đảo thì nó trả lời là:"tạm không mở ra".Cái này server của yoken không bị.Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 của Tran Minh Do và server của Galaxy đều bị lổi này.
3.Cẩm nang hoàng kim.dù đã xóa file nhưng nó vẫn hiện ra chỉ là nhấp vào không được.Có cách nào khắc phục ko?
4.Là chức năng gọi boss hoàng kim để đánh.Server yoken có chức năng này Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 của Tran Minh Do và server của Galaxy đều không có.
5.Là kỹ năng trùng sinh 4.là lúc trùng sinh 4 nó cho kỹ năng riêng chuẩn VNG cái này chỉ có Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 của Tran Minh Do có còn lại đều không có.Làm sao để thêm chức năng này vào server của mình?
6.Là file magicattrib.txt chỉnh op nào trong đây rồi đồng bộ hóa với server đều rớt ra.Chỉ có 1 lổi duy nhất là Máu và mana ko+ ví dụ áo 1500 máu,1500 mana,kháng băng,kỹ năng vốn có thì op còn lại đều được trừ op máu với mana.
Đó là tất cả những thắc mắc của mình về jx offline.Mong admin có thể chỉ dẫn!

bthhhz
13-07-15, 07:30 PM
Chân thành cảm ơn ad nhiệt tình,mình là mem mới cài jx linux này từ con số 0.sau gần 8 ngày cố gắng thì mình cũng đã cài hoàn chỉnh sever và 4 tuần trải nghiệm thì có nhiều vấn đề mong ad giải quyết.Mình cài sever 3 in 1.
2.Vi sơn đảo bị lổi không lên được,đối thoại với người lên đảo thì nó trả lời là:"tạm không mở ra".Cái này server của yoken không bị.Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 của Tran Minh Do và server của Galaxy đều bị lổi này.
3.Cẩm nang hoàng kim.dù đã xóa file nhưng nó vẫn hiện ra chỉ là nhấp vào không được.Có cách nào khắc phục ko?
4.Là chức năng gọi boss hoàng kim để đánh.Server yoken có chức năng này Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 của Tran Minh Do và server của Galaxy đều không có.
5.Là kỹ năng trùng sinh 4.là lúc trùng sinh 4 nó cho kỹ năng riêng chuẩn VNG cái này chỉ có Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 của Tran Minh Do có còn lại đều không có.Làm sao để thêm chức năng này vào server của mình?
6.Là file magicattrib.txt chỉnh op nào trong đây rồi đồng bộ hóa với server đều rớt ra.Chỉ có 1 lổi duy nhất là Máu và mana ko+ ví dụ áo 1500 máu,1500 mana,kháng băng,kỹ năng vốn có thì op còn lại đều được trừ op máu với mana.

1. Tải vài update 4 của boynhay mở file goldeqiup.txt lên rồi copy mấy cái dòng phi phong mà bị lỗi trong đó bỏ qua cái sv của bạn đang chơi . nhớ đồng bộ client vs sv :))
2. chưa thử chưa biết =]]]]z
3. có nghĩa là bạn muốn tắt . bạn vào droprate trong setting . tìm các mục droprate từ 1x đến 9x rồi tìm tới ID quy định cẩm nang hoàng kim rồi xóa cái rate nó đi là ko rớt . Còn nếu muốn dùng đc phải lấy script của update2.1 cgalaxy . ( lấy cái script của cẩm nang . và nhớ chọn đúng đường dẫn quy định đến Script đó )
4. Chưa thử chưa biết =]]]]z !!
5. chưa thử chưa biết !
6.kiểm tra lại patch Client có đúng với bản gốc ko =]]]]z

tvnnam
14-07-15, 12:25 AM

cảm ơn bạn đã góp ý .............. để mình test thử và nếu có lỗi sẽ hướng dẫn cách fix cho a e.

câu 1 và câu 3: các bạn làm theo hướng dẫn của bạn bthhhz là fix ok
câu 2: cái này 1 là do lỗi map hay 2 do scrpit để mình test thử.........xem sao:-?
câu 4: cả 3 sever đều gọi boss hoàng kim được bạn nhé............ vào magicscript tìm kiếm ID lệnh bài gọi boss sau đó thêm vào lễ quan hoặc admin là được....
câu 5: bạn có thể tìm scri[t quy định trùng sinh copy sang sever bạn dùng
câu 6: 1 là do bạn chưa biết cách đồng bộ ... 2. là bạn chỉnh sửa các op sai nhé...... cái này mình đã có bài hướng dẫn chỉnh op rồi... tìm lại mấy trang trước là có nhé

voducdug
14-07-15, 03:56 AM
Xin chân thành sự giúp đỡ của tvnnam và bthhhz.
Câu 1.Cám ơn!Mình làm được rồi.
Câu 2.Đang chờ
Câu 3.Mình vào file droprate trong setting.Nhưng mà id của cẩm nang hoàng kim là bao nhiêu vậy?(Mình là gà bthhhz.thông cảm)
Câu 4:File magicscript ở đâu vậy bạn?.Nếu tìm thấy file mình copy hết vào thư mục lể quan phải ko?(tvnnam)
Câu 5:Script quy định trùng sinh ở thư mục nào vậy?"server của Tran Minh Do"( tvnnam).
Câu 6.Ý mình là chỉnh tất cả các op đều được trừ 2 op Máu và Mana.Nó vẩn hiện thông số lên vật phẩm trong game nhưng không có tác dụng.vd +1000 máu ghi trên áo nhưng mặc vào vẩn là +0.
Cám ơn tvnnam và bthhhz.

bthhhz
14-07-15, 04:10 AM
Xin chân thành sự giúp đỡ của tvnnam và bthhhz.
Câu 1.Cám ơn!Mình làm được rồi.
Câu 2.Đang chờ
Câu 3.Mình vào file droprate trong setting.Nhưng mà id của cẩm nang hoàng kim là bao nhiêu vậy?(Mình là gà bthhhz.thông cảm)
Câu 4:File magicscript ở đâu vậy bạn?.Nếu tìm thấy file mình copy hết vào thư mục lể quan phải ko?(tvnnam)
Câu 5:Script quy định trùng sinh ở thư mục nào vậy?"server của Tran Minh Do"( tvnnam).
Câu 6.Ý mình là chỉnh tất cả các op đều được trừ 2 op Máu và Mana.Nó vẩn hiện thông số lên vật phẩm trong game nhưng không có tác dụng.vd +1000 máu ghi trên áo nhưng mặc vào vẩn là +0.
Cám ơn tvnnam và bthhhz.

3, thực hiện cái thứ 4 đi rồi làm cái 3
4. mở foder lên và seach trong foder xem nó nằm ở đâu .
quay lại bước 3 . tìm đc file magiccript rồi mở lên và tìm tới cẩm nang hoàng kim
5. quy định trùng sinh ntn thì tìm tới con npc đó trước rồi lần ra . có thể seach câu hội thoại của con npc đó bằng jxstudio hoặc jxedit . nhưng phải lưu ý ko đc dev trên notepad++

voducdug
14-07-15, 07:46 AM
Cám ơn bthhhz.
Câu 1.Đã xong.
Câu 2.Đang chờ.
Câu 3.Đã xong.
Câu 4.Đã xong.
Câu 5.(quy định trùng sinh ntn thì tìm tới con npc đó trước rồi lần ra . có thể seach câu hội thoại của con npc đó bằng jxstudio hoặc jxedit . nhưng phải lưu ý ko đc dev trên notepad++) Là sao? Mình hoàn toàn không hiểu.Là bây giờ mình update lai server của Tran Minh Do,tìm file của Nam Cung Nhất Thiên.tìm đến đoạn code trùng sinh phải không?(Cho mình hỏi là file của Nam Cung Nhất Thiên nằm ở đâu không).

tvnnam
14-07-15, 10:08 AM
Cám ơn bthhhz.
Câu 1.Đã xong.
Câu 2.Đang chờ.
Câu 3.Đã xong.
Câu 4.Đã xong.
Câu 5.(quy định trùng sinh ntn thì tìm tới con npc đó trước rồi lần ra . có thể seach câu hội thoại của con npc đó bằng jxstudio hoặc jxedit . nhưng phải lưu ý ko đc dev trên notepad++) Là sao? Mình hoàn toàn không hiểu.Là bây giờ mình update lai server của Tran Minh Do,tìm file của Nam Cung Nhất Thiên.tìm đến đoạn code trùng sinh phải không?(Cho mình hỏi là file của Nam Cung Nhất Thiên nằm ở đâu không).

NPC hỗ trợ server1\script\global\namcung\namcung_gm.lua

còn file quy định trùng sinh: file fuyuan.lua và translife.lua

he0konangel
14-07-15, 07:58 PM
Mình k xài được cái lệnh bài gọi boss hoàng kim, chuột phải vào nó cứ báo là "không thể sử dụng vật phẩm này tại đây", mặc dù mình đã ra ngoài khu vực trong thành thị hay thôn kể cả khu vực luyện công. Ai biết chỉ mình với

[DN]Never
14-07-15, 09:44 PM
Mình k xài được cái lệnh bài gọi boss hoàng kim, chuột phải vào nó cứ báo là "không thể sử dụng vật phẩm này tại đây", mặc dù mình đã ra ngoài khu vực trong thành thị hay thôn kể cả khu vực luyện công. Ai biết chỉ mình với

bạn tạo bang xong vào khu luyện tập của bang thì gọi đc nhé 30charrrrrrrrrrrr

trungkhuyen
14-07-15, 10:04 PM
Cho mình hỏi sever của Tran Minh Do damge máu xuất hiện có chậm và chế tạo trang bị tím như VNG ko ??

tvnnam
14-07-15, 10:47 PM

share cho AE 2 hàm gọi boss................. gọi ở đâu cũng được miễn là ngoài thành và thôn;;) chú ý thêm vào lễ quan để nhận cho dễ nhé<):)

"Gäi Boss /gm_functionboss",

function gm_functionboss()
for i =1,10 do
AddItem(6,1,1022,0,0,0)
end
end

cái nữa.......

"TriÖu Boss /boss",

function boss()
AddItem(6,1,1022,0,0,0)
AddItem(6,1,2595,0,0,0)
AddItem(6,1,3083,0,0,0)
AddItem(6,1,3084,0,0,0)
AddItem(6,1,3085,0,0,0)
end

Hoặc các bạn có thể tự làm theo hướng dẫn :
add lệnh bài gọi boss:
Code:
Boss TriÖu Ho¸n Phï 6 1 1022
mở file: script\item\bosscharm.lua
Code:
local tbUseOnlyInMap = {...}
AddItem(6,1,1022,0,0,0), bạn vào file bosscharm mình có gi đuong dẫn ở trên, bạn mở scrip lên bạn kiếm dòng "local tbUseOnlyInMap= {...} bạn thêm trong đó ,53 để gọi đc ơ ba lăng huyện,
trong danh sách trên là list các map có thể gọi boss = lệnh bài (mặc định chỉ có map lãnh địa bang hội), ta thêm vào map tùy ý, ví dụ 53: ba lăng huyện ...

chú ý: cái này phụ thuộc vào map để gọi boss nhé :Laluot_172:

Cho mình hỏi sever của Tran Minh Do damge máu xuất hiện có chậm và chế tạo trang bị tím như VNG ko ??

sever linux là sever chuẩn và giống VNG nhất so với sever Win bạn nhé............. còn 3 sever mình share đều là sever Linux cả .... vì thế đều đáp ứng đủ cả 2 tiêu chí trên của bạn... có điều bạn phải biết Vọc chút là được8->

voducdug
14-07-15, 11:47 PM
thanks tvnnam mình làm được hết rồi còn mỗi cái Vi Sơn Đảo thôi.

Anh2SiTinh
15-07-15, 08:31 AM
thanks tvnnam mình làm được hết rồi còn mỗi cái Vi Sơn Đảo thôi.

izzi0279
15-07-15, 08:43 AM
Có 1 điều này nhờ các bác giúp đỡ:

Giờ hệ thống của Server là giờ của Windows hay là giờ của Linux vậy, vì chỉnh giờ của Windows để cho ra Tống Kim mà ko được. Còn nếu là do giờ Linux thì cách xem giờ và chỉnh giờ hệ thống của Linux như thế nào?

Cám ơn các bác trước nhé !

tvnnam
15-07-15, 09:21 AM
Có 1 điều này nhờ các bác giúp đỡ:

Giờ hệ thống của Server là giờ của Windows hay là giờ của Linux vậy, vì chỉnh giờ của Windows để cho ra Tống Kim mà ko được. Còn nếu là do giờ Linux thì cách xem giờ và chỉnh giờ hệ thống của Linux như thế nào?

Cám ơn các bác trước nhé !

nó chạy theo giờ của hệ thống windows bạn nhé..... nếu muốn điều chỉnh giờ thì bạn phải điều chỉnh giờ ở các file hoạt động chứ không phải điều chỉnh giờ trên hệ thống windows cả.............. còn cách điều chỉnh thì làm theo hướng dẫn sau:

Bạn chỉnh trong s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini, file này nó quy định gọi file để chạy dạng timer vậy đó. Nói sơ lun, Count của nó khai báo tổng id task khai báo + 1, cách thức gọi thì làm theo những cái có sẵn. Mún nó không chạy 1 id task nào mà mình khai thì thêm ở dưới nó ExcutedCount=-1 là nó sẽ ko chạy. Điều chỉnh thời gian thì bạn chỉnh ở những file .lua ở relaysetting/task, ví dụ cho bạn ỏ dưới đó
Code:
function TaskShedule()
TaskName("Phong L¨ng §é 0:25") --tên sự kiện, muốn viết gì cũng được cũng ko quan trọng.
TaskTime(10,00); --giờ event sẽ được chạy

--ÉèÖüä¸ôʱ¼ä£¬µ¥Î»Îª·ÖÖÓ
TaskInterval(1440) --60·ÖÖÓÒ»´Î ---nó sẽ chạy suốt trong cái interval timer. Ở đây là mặc định mỗi h nó chạy 1 lần 60*24 = 1440 (60: phút , 24: giờ)

--ÉèÖô¥·¢´ÎÊý£¬0±íʾÎÞÏÞ´Î� �ý
TaskCountLimit(0) --cái này mình ko rõ lắm chưa sử dụng nhìu nên toàn để mặc dịnh là 0
OutputMsg("=================PHONG LANG DO RUN=================="); --dang print thôi
end

function TaskContent()
GlobalExecute("dwf \\script\\missions\\fengling_ferry\\fldmap_boat1.l ua fenglingdu_main()") --gọi hàm bạn đã viết ở folder script
end

function GameSvrConnected(dwGameSvrIP)
end
function GameSvrReady(dwGameSvrIP)
end

sau đó chạy lại sever và thưởng thức thôi :-h

voducdug
15-07-15, 01:16 PM
Tình hình là mình mới bị lỗi này.
Chạy server load bình thường,nhưng và đăng nhập gõ xong tài khoản mật thì nó hiện đang là"đang lấy thông tin nhân vật"rồi im 1 lúc lâu sau mất kết nối.Vây là bị lổi gì vậy ad?
Chứ giờ xóa server rồi edit lại từ đầu chắc chết!

ltt91
15-07-15, 01:46 PM
Sever của yoken9x chỉ trùng sinh đc 4 lần rồi hết, mọi người cho mình hỏi h muốn trùng sinh hơn thì phải làm ntn

tvnnam
15-07-15, 01:58 PM
Tình hình là mình mới bị lỗi này.
Chạy server load bình thường,nhưng và đăng nhập gõ xong tài khoản mật thì nó hiện đang là"đang lấy thông tin nhân vật"rồi im 1 lúc lâu sau mất kết nối.Vây là bị lổi gì vậy ad?
Chứ giờ xóa server rồi edit lại từ đầu chắc chết!

Vào kiểm tra địa chỉ IP giữa Server và Patch trùng nhau chưa: SV> Setting > Serverlist.ini

và Patch >Setting > Serverlist.ini

- Kiểm tra xem Card mạng chỉnh IP giống IP của SV và Patch chưa

- cuối cùng tắt bớt card mạng chính và chạy lại xem

tvnnam
15-07-15, 02:03 PM
Sever của yoken9x chỉ trùng sinh đc 4 lần rồi hết, mọi người cho mình hỏi h muốn trùng sinh hơn thì phải làm ntn

jxser -> sever1 - > script -> global -> mở file translife.lua

trùng sinh thì xem 2 file file fuyuan.lua và translife.lua

izzi0279
15-07-15, 03:11 PM

ltt91
15-07-15, 03:19 PM
Vi dụ như mình dùng LB gọi bos ra toàn boss tiểu bh mình muốn chỉnh tỉ lệ gọi ra nhiều boss đại thì phải vào đâu đc ạ :(

tvnnam
15-07-15, 04:53 PM

h­ướng dẫn đánh ra đồ ngon: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :Laluot_137:

tvnnam
15-07-15, 05:01 PM
Vi dụ như mình dùng LB gọi bos ra toàn boss tiểu bh mình muốn chỉnh tỉ lệ gọi ra nhiều boss đại thì phải vào đâu đc ạ :(

Item gọi boss cả đại và tiểu:

HD cụ thể cho bác luôn này

1. Bác theo đường dẫn này đây là file lễ quan /home/jxser/server1/script/global/·ÈË_Àñ¹Ù.lua

mở nó ra bác viết đoạn script này để đối thoại với lễ quan nhận lệnh bài gọi boss

function main()
dofile("script/global/tieungao/duatopnhanthuong.lua");
local tbSay = {}
tinsert(tbSay,"Lay lenh bai goi boss./lenhbaigoiboss")
tinsert(tbSay,"Ket thuc doi thoai./Quit")
Say("Dai hiep can gi:", getn(tbSay), tbSay)

end;

function lenhbaigoiboss()
for i =1,10 do--lap 10 lan de lay 10 cai lenh bai
AddItem(6,1,1022,0,0,0)
end
end;

2. Vào script\item\bosscharm.lua tìm đoạn
local tbUseOnlyInMap =
{
586,587,588,589,590,591,592,593,594,595,596,597,59 8,599,600,601,602,603,604,
}
sử thành thêm ,53 nữa
local tbUseOnlyInMap =
{
586,587,588,589,590,591,592,593,594,595,596,597,59 8,599,600,601,602,603,604,53
}

3. Restart sever, đối thoại với NPC lễ quan lấy lệnh bài rồi ra chiến.
chú ý gọi boss ngoài thôn Ba lăng huyện nhé

Hoặc tự thêm bằng cách sau:
Tạo con boss Hk mới trên nền boss tiểu hoàng kim. Có 3 boss tiểu, rớt đồ được quy định file drop riêng đó. Độ nó thành 10 boss Đại được mà. Hay lấy em Nhím thay máu, skill, hình ảnh, drop.ini, id.... của nó cũng được. khai báo thêm trong tasklist nữa là có boss mới
còn Boss tiểu sửa được rớt đồ như sever win

lntinh
15-07-15, 05:44 PM
HD cụ thể cho bác luôn này

1. Bác theo đường dẫn này đây là file lễ quan /home/jxser/server1/script/global/·ÈË_Àñ¹Ù.lua

mở nó ra bác viết đoạn script này để đối thoại với lễ quan nhận lệnh bài gọi boss

function main()
local tbSay = {}

end;

AddItem(6,1,1022,0,0,0)
end
end;

2. Vào script\item\bosscharm.lua tìm đoạn
local tbUseOnlyInMap =
{
586,587,588,589,590,591,592,593,594,595,596,597,59 8,599,600,601,602,603,604,
}
sử thành thêm ,53 nữa
local tbUseOnlyInMap =
{
586,587,588,589,590,591,592,593,594,595,596,597,59 8,599,600,601,602,603,604,53
}

3. Restart sever, đối thoại với NPC lễ quan lấy lệnh bài rồi ra chiến.
chú ý gọi boss ngoài thôn Ba lăng huyện nhé

Quote để dành ........................................

he0konangel
16-07-15, 12:07 AM
Cho mình hoỉ, mỗi lần trùng sinh từ 190 sau khi trùng sinh xong không về lv 1 mà vẫn ở lv 190, hướng dẫn mình sau khi trùng sinh lv về 1 được k

tvnnam
16-07-15, 12:26 AM
Cho mình hoỉ, mỗi lần trùng sinh từ 190 sau khi trùng sinh xong không về lv 1 mà vẫn ở lv 190, hướng dẫn mình sau khi trùng sinh lv về 1 được k

jxser -> sever1 - > script -> global -> mở file translife.lua

Tìm đến dòng thứ 57 "local nBaseLevel = 190" thay cái số 190 thành cấp mà muốn chuyển sinh về. -- để 1 hoặc 10 cho giống VNG :Laluot_223:

voducdug
16-07-15, 12:40 AM
Từ khi mình edit server theo ý muốn thì sảy ra khá nhiều loi.Sau khi đang nhập không được thì mình đã cài lại server và edit lại từ đầu,và giờ là khi mình đang nhập thành công đến lúc tạo nhân vật dù cho có đặt tên như thế nào đi nữa nó cũng hiện thông báo"tên nhân vật đã có hoặc không đúng quy tắc"điều này chưa từng xãy ra.
Hôm qua lúc mình edit lại vào game chơi thì hôm nay đăng nhập lại nhân vật mất tiêu.Có thể chỉ mình là lổi gì ko?thanks!

tvnnam
16-07-15, 01:07 AM
Từ khi mình edit server theo ý muốn thì sảy ra khá nhiều loi.Sau khi đang nhập không được thì mình đã cài lại server và edit lại từ đầu,và giờ là khi mình đang nhập thành công đến lúc tạo nhân vật dù cho có đặt tên như thế nào đi nữa nó cũng hiện thông báo"tên nhân vật đã có hoặc không đúng quy tắc"điều này chưa từng xãy ra.
Hôm qua lúc mình edit lại vào game chơi thì hôm nay đăng nhập lại nhân vật mất tiêu.Có thể chỉ mình là lổi gì ko?thanks!

Xóa nhân vật của tài khoản thì là như sau:
dùng Navicat -->Login vào server linux
Nhấn vào database: server1
tiếp đến mở table: Role
Tìm dòng nào có tài khoản mà bạn muốn xóa thì xóa nó đi!
Ví dụ: tài khoản tvnnam
Thì tìm trong table Role, cái nào có Account là tvnnam thì xóa hết là ok

Anh2SiTinh
16-07-15, 06:21 AM
.................................................. ............

izzi0279
17-07-15, 08:22 AM
Mình gặp 1 số vấn đề sau mong các bác giải đáp giúp:

- Đi Tống Kim đánh NPC nhưng ko được điểm tích lũy mặc dù trên bảng xếp hạng có số lượng NPC đã diệt.
- Chỉ giúp mình chỉnh May mắn chỗ file nào vậy. Hoặc làm sao ra đồ An bang may mắn.
- Cách chuyển tọa độ trong các file .lua sang tọa độ thực trong bản đồ khi chơi.

Mình cảm ơn trước nhé !

aloadsl
19-07-15, 07:47 PM
sao mình add cái nhận lệnh bài bos vào thằng lễ quan thì nó mất hết mấy cái chức năng khác,chỉ còn mổi dòng nhận lb

function main()
local tbSay = {}

end;

AddItem(6,1,1022,0,0,0)
end
end;

tvnnam
19-07-15, 08:06 PM
sao mình add cái nhận lệnh bài bos vào thằng lễ quan thì nó mất hết mấy cái chức năng khác,chỉ còn mổi dòng nhận lb

function main()
local tbSay = {}

end;

AddItem(6,1,1022,0,0,0)
end
end;

nó bị đầy ... xóa bớt 1 số chức năng không cần thiết trong file lễ quan đi là được bạn nhé:-??

aloadsl
19-07-15, 11:20 PM
à dc rồi,h mình muốn cho thông báo Bos xuất hiện ở kênh KHÁC nữa thì làm thế nào

boyganz
19-07-15, 11:23 PM
Mình cài sql 2000 trên win 8.1 64 bit không được bạn có thể hỗ trợ mình không.
Y!h mình: boy.ganz_dn
thank nhiều

aloadsl
20-07-15, 09:03 PM
à dc rồi,h mình muốn cho thông báo Bos xuất hiện ở kênh KHÁC nữa thì làm thế nào

Với lại cho mình hỏi chỉnh opt cho trang bị hoàng kim môn phái ở file nào?

tvnnam
20-07-15, 09:18 PM
Với lại cho mình hỏi chỉnh opt cho trang bị hoàng kim môn phái ở file nào?

Settings -> item goldequipres.txt
Settings -> item->004 goldequip.txt

aloadsl
20-07-15, 09:31 PM
Settings -> item goldequipres.txt
Settings -> item->004 goldequip.txt

bạn có thể ví dụ hướng dẫn mình 1 tí ko,mình mở nó ra mà ko hỉu j hết,nó ko giống file goldmagic như trên win,Mình tải ebook 4.1 về đọc mà nó trắng bóc à,ko có j hết

Méng Long ChÝnh Hång T¨ng M·o 0 7 0 \spr\item\equip\cap\obj-ma-cap03-3.spr 28 2 2 Trang bÞ Hoµng Kim 1 49999 10 0 30 360 360 31 85 85 36 90 32 160 39 0 2 171 46 311 6 155 1

tvnnam
20-07-15, 10:46 PM
bạn có thể ví dụ hướng dẫn mình 1 tí ko,mình mở nó ra mà ko hỉu j hết,nó ko giống file goldmagic như trên win,Mình tải ebook 4.1 về đọc mà nó trắng bóc à,ko có j hết

Méng Long ChÝnh Hång T¨ng M·o 0 7 0 \spr\item\equip\cap\obj-ma-cap03-3.spr 28 2 2 Trang bÞ Hoµng Kim 1 49999 10 0 30 360 360 31 85 85 36 90 32 160 39 0 2 171 46 311 6 155 1

hướng dẫn bạn cũng ko hiểu sâu đc đâu... tốt nhất bạn vào game lấy 1 đồ HKMP sau đó so sánh với op trong goldequit là hiểu ngay mà:))

he0konangel
20-07-15, 11:43 PM
Vào kiểm tra địa chỉ IP giữa Server và Patch trùng nhau chưa: SV> Setting > Serverlist.ini

và Patch >Setting > Serverlist.ini

- Kiểm tra xem Card mạng chỉnh IP giống IP của SV và Patch chưa

- cuối cùng tắt bớt card mạng chính và chạy lại xem

Cậu có thể teamvieaw giúp mình được k, mình bị lỗi này làm theo nhưng vẫn k được :(

ltt91
21-07-15, 09:06 PM

Cái mũ mộng long trong file godequip bạn xem trong exel từ cột AU đến AZ thì sẽ là : 2 171 46 311 6 155 <- đây là thông số quy định op của đồ sẽ là loại op nào ( sinh lực, nội lực....bla...bla...) còn cột BA là đánh số của bộ đồ . Ví dụ những món nào của trang bị mộng long sẽ có số 1 . Nếu bạn muốn chỉ cần đeo 1 món đồ là kick hoạt đc hết các món khác(giống nhẫn vô danh,càn khôn ấy) mà ko cần ngũ hành thì có thể đặt cho nó 1 số riêng.

Bạn xem các thông số này rồi bạn vào magiccatrib_ge lấy thông số đó + thêm 1 dòng VD : Cột AU trong godequip là số 2 = dòng thứ 1 cuả mũ mộng long tăng sinh lực . Bạn vào magiccatrib_ge soi dòng thứ 2 +1 = 3 thì sẽ thấy tại cột F và G là 120 200 => đó là thông số quy định min và max của sinh lực mũ mộng long . Các dòng khác cũng tương tự.

volamtranhba
21-07-15, 09:09 PM
có ai share bản xếp hạng ko :-o

tvnnam
21-07-15, 11:28 PM
có ai share bản xếp hạng ko :-o

giờ còn hỏi cái này...............;)) chắc cụ này ẩn dật lâu rồi:-?

nobitajx2
22-07-15, 08:40 AM
Mình làm theo thớt hướng dẫn, khi nhân vật vào phái Hoa Sơn trên map nó cứ bị giật giật, đi 1 đoạn lại quay về chỗ cũ, ai giúp với

tvnnam
22-07-15, 11:07 PM
Mình làm theo thớt hướng dẫn, khi nhân vật vào phái Hoa Sơn trên map nó cứ bị giật giật, đi 1 đoạn lại quay về chỗ cũ, ai giúp với

đừng đi giữa ............đi vòng ngoài là ko bị lag:bz

z0nkazu04
22-07-15, 11:43 PM
Nên setup bản Linux nào nhỉ ;)
Nhìu thế hoa cả mắt

tvnnam
23-07-15, 01:03 AM
Nên setup bản Linux nào nhỉ ;)
Nhìu thế hoa cả mắt

thực ra chỉ có 2 sever thôi bạn ah:

nếu muốn nhiều tính năng hoạt động sự kiện thì down bản Yoken

nếu muốn chuẩn VNG + Việt Hóa tương đối full tất tần tật.... thì dùng bản Tranminhdo

theo mình để dev thì nên dùng bản tranminhdo.... còn để giải trí tiêu khiển giết thời gian thì bản sever yoken..........còn bản của Galaxy chỉ là update thêm thôi bạn nhé... đừng hiểu nhầm;;)

aloadsl
23-07-15, 09:01 PM

Cái mũ mộng long trong file godequip bạn xem trong exel từ cột AU đến AZ thì sẽ là : 2 171 46 311 6 155 <- đây là thông số quy định op của đồ sẽ là loại op nào ( sinh lực, nội lực....bla...bla...) còn cột BA là đánh số của bộ đồ . Ví dụ những món nào của trang bị mộng long sẽ có số 1 . Nếu bạn muốn chỉ cần đeo 1 món đồ là kick hoạt đc hết các món khác(giống nhẫn vô danh,càn khôn ấy) mà ko cần ngũ hành thì có thể đặt cho nó 1 số riêng.

Bạn xem các thông số này rồi bạn vào magiccatrib_ge lấy thông số đó + thêm 1 dòng VD : Cột AU trong godequip là số 2 = dòng thứ 1 cuả mũ mộng long tăng sinh lực . Bạn vào magiccatrib_ge soi dòng thứ 2 +1 = 3 thì sẽ thấy tại cột F và G là 120 200 => đó là thông số quy định min và max của sinh lực mũ mộng long . Các dòng khác cũng tương tự.

Mình làm như bạn hướng dẫn rồi,copy qua Client luôn mà vào game nhận nó vẫn ra op random :-/ ko biết có sai chỗ nào ko
Sẵn cho mình hỏi làm sao cho thông báo Boss xuất hiện ở kênh ''Khác'' vậy

ltt91
23-07-15, 09:22 PM
Mình làm như bạn hướng dẫn rồi,copy qua Client luôn mà vào game nhận nó vẫn ra op random :-/ ko biết có sai chỗ nào ko
Sẵn cho mình hỏi làm sao cho thông báo Boss xuất hiện ở kênh ''Khác'' vậy

Tất nhiên là nó sẽ random rồi . Ví dụ ở bản gốc là sl min 120 , max 200 bạn chỉnh lại là min 190, max 200 thì nó sẽ dao động trong khoảng 190 đến 200 . Còn nếu bạn muốn op ấy chuẩn như đinh đóng cột thì chỉnh min và max bằng nhau :D

aloadsl
23-07-15, 10:06 PM
Tất nhiên là nó sẽ random rồi . Ví dụ ở bản gốc là sl min 120 , max 200 bạn chỉnh lại là min 190, max 200 thì nó sẽ dao động trong khoảng 190 đến 200 . Còn nếu bạn muốn op ấy chuẩn như đinh đóng cột thì chỉnh min và max bằng nhau :D

thì mình cho nó = nhau đó mx hết mà nhận vẫn ra random:-|

ltt91
23-07-15, 10:11 PM
thì mình cho nó = nhau đó mx hết mà nhận vẫn ra random:-|

Bạn coppy file nào?

magiccatrib_ge chứ ko phải godequip nhé . Còn nếu sửa op bên godequip thì coppy thêm cả nó vào luôn

he0konangel
24-07-15, 09:20 AM
Đang chơi ngon, tự nhiên bị tình trạng khi đăng nhập báo "Đang lấy thông tin nhân vật" rồi cứ thế mà k vào được. Mình bị tình trạng này 2-3 lần rồi cứ phải xóa hết đi cài lại oải quá. Ai giúp mình với

junkye
24-07-15, 10:30 AM
Bạn nào hỗ trợ mình cài jx lên vps đi :(
Ko tạo card mạng ảo được , cũng chẳng biết config ip thế nào :(
Bạn nào giúp mình thì contact
Y!h : alone.eternal_not_rue
xin hậu tạ :)

Anh2SiTinh
24-07-15, 10:56 AM
Đang chơi ngon, tự nhiên bị tình trạng khi đăng nhập báo "Đang lấy thông tin nhân vật" rồi cứ thế mà k vào được. Mình bị tình trạng này 2-3 lần rồi cứ phải xóa hết đi cài lại oải quá. Ai giúp mình với

Tình trạng này giống như bị Rollback lúc đầu mới có sv. Coi lại cái CentOs, nếu rành thì làm lại 1 cái mới hoàn toàn sẽ hết bị

khang2013
24-07-15, 08:08 PM
ai có thể xem dùm em bị như vậy chỉnh sao không <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

shidaichi
24-07-15, 09:12 PM
có bạn nào còn dev linux, mình lập team trao đổi dev chơi cho vui.

sanerhp
25-07-15, 12:19 PM
Cho mình hỏi vấn đề này cái .
Mình làm như bạn Tvnam hướng dẫn là xóa jxser của Yoken sau đó chép ver3 tranminhdo vào ,kế đó chép đè update alpha2.1 của galaxy vào. sửa đổi IP set quyền thì vào game đánh quái không được.

Nhưng nếu mình không xóa jxser của yoken mà chép đè cái ver3 và cái alpha 2.1 ,sửa đổi ip (không set quyền) thì vào đánh quái bình thường là sao vậy , mình có cần sửa lỗi gì không xin bác thông dùm em phát
Đã làm đi làm lại nhiều lần vẫn vậy.nếu xóa jxser và root thì không đánh quái được

Ducthinh682
28-07-15, 12:29 PM
bạn nào xem giúp mình với... mình chạy bishop nó báo lỗi như thế này là sao ạ....

gakfc1993
28-07-15, 10:08 PM
anh Nam chỉ em cách xóa jxser của Yoken9x bang Win SCP đi. Đang mò tới đoạn này hết biết rồi

tvnnam
29-07-15, 06:22 AM
anh Nam chỉ em cách xóa jxser của Yoken9x bang Win SCP đi. Đang mò tới đoạn này hết biết rồi

nói cho bạn hiểu 1 chút nhé:

WinSCP là phần mềm kết nối vào sever..... và jxser có trong centos của máy ảo

winscp nằm trong tool/winscp ..... chỉ cần chạy máy ảo centos và bật WinSCP lên để kết nối VÀO jxser ...........sau đó bạn sẽ thấy jxser . xóa và chép cái mới vào là đc8->

ảnh minh họa:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gakfc1993
29-07-15, 08:22 AM
tk a.Nam
^^
*-:)*-:)*-:)*-:)
.................................................. ..

gakfc1993
29-07-15, 09:34 AM
sửa IP serverlist.ini trong setting lại đi bạn !

bị vầy sửa sao a.Nam

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tvnnam
29-07-15, 10:15 AM
bị vầy sửa sao a.Nam

sửa IP serverlist.ini trong setting của Client đổi IP hết thành 192.168.1.100

gakfc1993
30-07-15, 01:19 AM
em cài 3 in 1 thành công nhưng ko biết làm sao để nhập phái HS
lên map Hoa Sơn thì không thấy NPC và rất lag
Giúp em vs ạ.................

tvnnam
30-07-15, 07:33 AM
em cài 3 in 1 thành công nhưng ko biết làm sao để nhập phái HS
lên map Hoa Sơn thì không thấy NPC và rất lag
Giúp em vs ạ.................

chọn 1 nhân vật bất kỳ các phái.... lên level 10 thì gặp hoa sơn trúc ông - ba lăng huyện để gia nhập phái.... hoa sơn phái ko gia nhập trực tiếp như các phái khác đâu bạn nhé.

vấn đề nữa là khi lên map hoa son thì đừng chạy thẳng vào sân lớn sẽ bị giật giật( hồi trước chơi bên vng cũng bị) , nên rẽ qua tay trái bên npc Nhược Tuyết rồi đi lên cầu thang vào đại sảnh nhé

còn không thấy NPC thì do bạn đang bị lag thử thoát ra vào lại game xem ròi làm theo hướng dẫn trên<):)

gakfc1993
31-07-15, 12:06 AM
Hôm qua đã vào game thành công .Hôm nay em cài win lại (win 7 ultimate x64) nhưng tới S3Replay thi bi connect DB error !
đã thử tắt firewall , GMGen.exe , xóa CentOS + datbase cài lại từ đầu nhưng vẫn bị............
ai đã từng bị như vậy chưa, thông não em phát........
tk ạ.............

nhanthien123
31-07-15, 08:16 AM

tvnnam
31-07-15, 08:20 AM
Hôm qua đã vào game thành công .Hôm nay em cài win lại (win 7 ultimate x64) nhưng tới S3Replay thi bi connect DB error !
đã thử tắt firewall , GMGen.exe , xóa CentOS + datbase cài lại từ đầu nhưng vẫn bị............
ai đã từng bị như vậy chưa, thông não em phát........
tk ạ.............

Cách khắc phục DB error xem link # 1 là thấy nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhanthien123
31-07-15, 08:36 AM

tvnnam
31-07-15, 10:09 AM

do bạn cài đặt thiếu hoặc lỗi ở đâu rồi............ bạn xóa centos đi và chép sever lại theo cài đặt... xem kỹ nhé

Anh2SiTinh
31-07-15, 10:33 AM

Lỗi này khi chạy GS bạn để ý lại xem bên GS có báo lỗi gì khi khởi động không, mình nghi là do lỗi copy file giữa có font và nofont.

sogintdemon
31-07-15, 12:35 PM
Mình xem tháy dùng SQL 2000. Mà mình dùng win8 nên sài SQL 2008 thay cho nó được không vậy?

Anh2SiTinh
31-07-15, 01:31 PM
Mình xem tháy dùng SQL 2000. Mà mình dùng win8 nên sài SQL 2008 thay cho nó được không vậy?win 8 thì chịu khó chạy thêm cái máy winXp ảo nữa đi bạn

nhanthien123
31-07-15, 02:13 PM
đã xóa và làm lại giống tất cả các bước bác Nam đã hướng dẫn . nhưng gặp npc vẩn k đối thoại đc . đánh quái ko đc . hixx ai chỉ em fix với

gakfc1993
01-08-15, 01:17 AM
Mấy anh cho em hỏi muốn hiển thị xếp hạng ngay chỗ dấu hỏi " ? " thì làm sao ạ

gakfc1993
01-08-15, 01:49 AM
Xóa nhân vật của tài khoản thì là như sau:
dùng Navicat -->Login vào server linux
Nhấn vào database: server1
tiếp đến mở table: Role
Tìm dòng nào có tài khoản mà bạn muốn xóa thì xóa nó đi!
Ví dụ: tài khoản tvnnam
Thì tìm trong table Role, cái nào có Account là tvnnam thì xóa hết là ok

sao em vào navicat bi như vầy nè... hjc..xóa nhân vật ko đc

tvnnam
01-08-15, 02:34 AM
sao em vào navicat bi như vầy nè... hjc..xóa nhân vật ko đc

nó đang đòi key kìa .... tìm bản khác full key mà down về là đc...........

Mấy anh cho em hỏi muốn hiển thị xếp hạng ngay chỗ dấu hỏi " ? " thì làm sao ạ

dùng package của tranminhdo là ko bị lỗi............ hoặc chép update của galaxy vào cũng đc

gakfc1993
01-08-15, 04:12 AM
[QUOTE=tvnnam;993355]nó đang đòi key kìa .... tìm bản khác full key mà down về là đc...........[COLOR="Silver"]

kết quả là ntn này..hicc...giúp em cái

gakfc1993
01-08-15, 05:39 AM
dùng package của tranminhdo là ko bị lỗi............ hoặc chép update của galaxy vào cũng đc[/QUOTE]

vậy là bỏ package cua cgalaxy vào sever và client đúng ko ak

gakfc1993
01-08-15, 05:47 AM
làm thế nào để vào game có UI như thế này ạ
em đã có file spr + ui rồi ak
lấy từ ui share của a.Tranminhdo

gakfc1993
01-08-15, 06:54 AM
em đã làm như sau
xóa patch và jxser cua yoken
chép jxser + patch cua tranminhdo
config ip
chép gataway + sever1 vào sever CentOS, patch vào client
và kết quả: chỉ có 2 skill phái hoa sơn thôi, còn làm nv mon phái thì ko dc. báo là chức năng đang cập nhật................hjc......

có cần up quest cua cgalaxy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào ko ạ

f-fantasy
02-08-15, 07:11 AM
Bớ các thím ai làm được Q 150 của Võ Đang không ạ? Mình trên 150 max skill 9x và 12x (thông qua vật phẩm kỳ trân các) làm ký danh rồi, nói chung tất cả các nhiệm vụ từ 1x đến 9x rồi. Mà sao gặp cái thằng như trong hướng dẫn nó vẫn không cho nhận nhiệm vụ 15x vây nhỉ.

gakfc1993
03-08-15, 12:32 AM
ah Bây giờ mới hiểu ý của bạn này... mình cứ tưởng skill sâu vô hình bị lỗi không xài đc.... nên giúp cách fix về bình thường :-? còn vòng sâu vô hình dưới chân thì không có nhé bạn. VNG đã fix lâu rồi..... chỉ còn 1 cách bạn còn giữ lại path client cũ thời công thành chiến xong đồng bộ sang sever may ra còn đc;)) của mình chưa chơi ngũ độc nên chưa biết
e đang giữ client KS 6.0 CTC no font , đồng bộ ntn nào a nói cụ thể đc ko ak

tvnnam
03-08-15, 02:10 PM
Bớ các thím ai làm được Q 150 của Võ Đang không ạ? Mình trên 150 max skill 9x và 12x (thông qua vật phẩm kỳ trân các) làm ký danh rồi, nói chung tất cả các nhiệm vụ từ 1x đến 9x rồi. Mà sao gặp cái thằng như trong hướng dẫn nó vẫn không cho nhận nhiệm vụ 15x vây nhỉ.

nó yêu cầu danh vọng nữa nhé .... mở nhiệm vụ 15x của VNG nên đọc là hiểu ra ngay bạn nhé:))

baronmd
03-08-15, 02:27 PM
Tvnam ơi có thể chạy cùng một lúc bản của joken + update V4 và bản việt hóa V3 của tranminhdo trên server linux được ko?
Còn về phía client mình tạo 2 folder copy client vinagame vào 2 folder này và copy patch của từng cái vào liệu có được ko?
Còn một vấn đề là khi update V4 của boynhay1721992 thì lúc chọn đi bản đồ luyện công thì thông báo : " Thời gian tu luyện đã hết" có ai gặp như mình và fix được hem vậy?

f-fantasy
03-08-15, 05:51 PM
nó yêu cầu danh vọng nữa nhé .... mở nhiệm vụ 15x của VNG nên đọc là hiểu ra ngay bạn nhé:))
Đọc rồi đó bác, danh vọng ngút ngàn rồi bác. Mình chuyển sinh tới lần 2 và lên 150 nó hiện thông báo bạn đã có thể làm nhiệm vụ skill 150, danh vọng miễn bàn rồi vì Addrepute nhưng đến nhận nhiệm vụ vẫn không được, haizzz. Add thẳng cho lành =)))

izzi0279
04-08-15, 07:51 AM
Có vấn đề này mong các bác giải đáp giúp:

Khi vào Tống Kim mà map trống trơn ko có quái thì khắc phục như thế nào?

Cám ơn trước nhé !

brirneyspier
08-08-15, 03:43 AM
"chép vào sever thay cho Jxser đã xóa bằng WinSCP/Tool" <---- bác giải thích hộ e chỗ này với ạ ??? mở cái tool này rồi làm gì ?

gakfc1993
08-08-15, 05:30 AM
sao skill trấn phái ko hiện gì lên hết vậy a.Nam
em chơi bên VNG có hiện mà, a sửa dc ko giúp em với

brirneyspier
08-08-15, 08:24 PM
Mình làm tới bước 4 và chạy thử sever, nó hiện ra thông báo này, chạy thử qua S1 thì có vẻ không giống như trong video hướng dẫn

Với lại "Bỏ Severlist vào thư mục setting/clinet " <----- thớt lấy severlist ở đâu để bỏ vào? trong client gốc của VNG và client của galaxy mình ko tìm thấy files này, trong patchc ũng ko có luôn

tvnnam
09-08-15, 01:32 PM
Mình làm tới bước 4 và chạy thử sever, nó hiện ra thông báo này, chạy thử qua S1 thì có vẻ không giống như trong video hướng dẫn

Với lại "Bỏ Severlist vào thư mục setting/clinet " <----- thớt lấy severlist ở đâu để bỏ vào? trong client gốc của VNG và client của galaxy mình ko tìm thấy files này, trong patchc ũng ko có luôn

tìm trong client và path của sever yoken và tranminhdo thử xem...... 8-|

sao skill trấn phái ko hiện gì lên hết vậy a.Nam
em chơi bên VNG có hiện mà, a sửa dc ko giúp em với

uhm.... đúng rồi đó..... đang bị lỗi ở skill đó.....mấy lầnddinhhj fix lại xem nhưng mình bận quá[-(

lengoctuandng
11-08-15, 05:07 PM
Update hạng ở dấu "?" đê =))

Update hạng ở dấu "?" đê =))

Ý kiến hay lắm bạn ơi share cho ae với

vuduymanh
15-08-15, 08:24 PM
bác nam ơi sao em up bản upload v4 vào phái hoa sơn thì nhận dc có 2 skill nhỉ? à với lại em tìm trang bị hoa sơn ko thấy nhỉ anh

tvnnam
17-08-15, 07:57 AM
bác nam ơi sao em up bản upload v4 vào phái hoa sơn thì nhận dc có 2 skill nhỉ? à với lại em tìm trang bị hoa sơn ko thấy nhỉ anh

do bản update này cũ nhé ..... em thử bản update của galaxy xem nhé link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chú ý làm nhiệm vụ mới có skill nhé hoặc em thêm hàm vào lễ quan nhận cũng được.....

vuduymanh
21-08-15, 10:56 AM
các bác ơi làm sao đổi tên Đồng hành dc nhỉ tên nó cứ dfjasgebq à huhu,
à giúp em cái này nữa em ko viết dc tiếng việt trong jx cũng như tạo nhân vật,như bản trên win thì dc em đã chinh trong vietky thành tcvn3 nhưng vẫn ko dc,các bác giúp em với

Ducthinh682
21-08-15, 11:12 AM

bạn chạy trên VPS à.. chắc là do config sai đó bạn ...

tvnnam
23-08-15, 10:58 AM
em đã làm như sau
xóa patch và jxser cua yoken
chép jxser + patch cua tranminhdo
config ip
chép gataway + sever1 vào sever CentOS, patch vào client
và kết quả: chỉ có 2 skill phái hoa sơn thôi, còn làm nv mon phái thì ko dc. báo là chức năng đang cập nhật................hjc......

có cần up quest cua cgalaxy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào ko ạ

không cần..... chỉ cần up cái này vào là có đủ hết : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tvnnam
23-08-15, 11:17 AM
Tvnam ơi có thể chạy cùng một lúc bản của joken + update V4 và bản việt hóa V3 của tranminhdo trên server linux được ko?
Còn về phía client mình tạo 2 folder copy client vinagame vào 2 folder này và copy patch của từng cái vào liệu có được ko?
Còn một vấn đề là khi update V4 của boynhay1721992 thì lúc chọn đi bản đồ luyện công thì thông báo : " Thời gian tu luyện đã hết" có ai gặp như mình và fix được hem vậy?

1. thực tế phần cài đặ mà mình hướng dẫn 3 in 1 mục đích là lấy ưu điểm của từng bản để hạn chế 1 số lỗi để chạy ổn định. chứ chạy 3 bản 1 lúc làm gì cho mệt hả bạn?

2. client thì cũng thế thôi. nếu sever ko chạy mình ko biết bạn để làm gì nhưng chắc chắn sẽ có lỗi nếu chạy trực tiếp trên máy thật còn chạy trên máy ảo thì đc.

3. bản update 4 mình test vẫn còn nhiều hạn chế do chủ theard share chưa full . tốt nhất nên chọn lựa những cái hay trong đó mà dùng thôi 8-x

Ý kiến hay lắm bạn ơi share cho ae với

chơi off thì cần gì???:)) xếp hạng với ai 8->

bản update 4 là bản cũ rồi chưa full hoa sơn đâu..... update hoa sơn của galaxy là full và mới nhất e nhé

các bác ơi làm sao đổi tên Đồng hành dc nhỉ tên nó cứ dfjasgebq à huhu,
à giúp em cái này nữa em ko viết dc tiếng việt trong jx cũng như tạo nhân vật,như bản trên win thì dc em đã chinh trong vietky thành tcvn3 nhưng vẫn ko dc,các bác giúp em với

về font e có thể xem cách sửa ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn đồng hành thì tìm trong script thử xem..... a nhớ phải chỉnh 2 file thì phải

ntcong295810
24-08-15, 02:07 PM
bác tvnam ơi.Tình hình em là newbie đang tính cài vl offline.Em đã down bộ cài đặt của bác yoken9x.Em hỏi xíu máy em xài win 7 64 bit và SQL 2008 thì có cài đc ko. hay phải bắt buộc là sql 2000 hả bác.Mong bác trả lời sớm :D

tvnnam
24-08-15, 02:23 PM
bác tvnam ơi.Tình hình em là newbie đang tính cài vl offline.Em đã down bộ cài đặt của bác yoken9x.Em hỏi xíu máy em xài win 7 64 bit và SQL 2008 thì có cài đc ko. hay phải bắt buộc là sql 2000 hả bác.Mong bác trả lời sớm :D

win 7 64bit ok còn SQL thì mình khuyên nên xài SQL 2000 tránh 1 số lỗi không cần thiết và dễ dùng

ntcong295810
24-08-15, 02:30 PM
win 7 64bit ok còn SQL thì mình khuyên nên xài SQL 2000 tránh 1 số lỗi không cần thiết và dễ dùng

OK bác.tiện thể xin bác cái Yahoo or cái FB để xin bác hổ trợ khi gặp khó khăn :D.Thanks bác nhiều

cuongvh93
24-08-15, 03:30 PM
OK bác.tiện thể xin bác cái Yahoo or cái FB để xin bác hổ trợ khi gặp khó khăn :D.Thanks bác nhiều

Bác dùng SQL 2000 đi. Mình lúc trước có config SQL 2008 với 2008R2 rồi.. Tất cả ok hết nhưng khi tạo tài khoản thì k được... :))

zhagjin
29-08-15, 05:43 PM
cho mình hỏi tới phần chạy sever cuối cùng nó bị báo -bash: ./goddess_y: Permission denied với bishop với gs là sao vậy? ai giúp mình sửa lỗi này dc không mình làm theo hướng dẫn ok hết chỉ có phần cuối là bị thế thui ah

tvnnam
29-08-15, 07:24 PM
cho mình hỏi tới phần chạy sever cuối cùng nó bị báo -bash: ./goddess_y: Permission denied với bishop với gs là sao vậy? ai giúp mình sửa lỗi này dc không mình làm theo hướng dẫn ok hết chỉ có phần cuối là bị thế thui ah

đề nghị bạn cho xin ít ảnh thì a e mới giúp bạn được nhé;;)

zhagjin
29-08-15, 08:02 PM
đề nghị bạn cho xin ít ảnh thì a e mới giúp bạn được nhé;;)
do mình ko biết up ảnh nên không biết ảnh bạn coi được ko nhe
khônng được bạn vô link này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> up lên mà ko biết dc ko

nguoidacbiet
29-08-15, 08:24 PM
chmod là đc. chmod các file các chạy.......

zhagjin
29-08-15, 09:26 PM
chmod là đc. chmod các file các chạy.......

mình ko phải người giỏi mấy này bạn chỉ chi tiết dc ko mình ko biết jx chỉ làm theo thui còn ngoài ko biết gì hjc

gia_muvn
29-08-15, 10:32 PM
mình ko phải người giỏi mấy này bạn chỉ chi tiết dc ko mình ko biết jx chỉ làm theo thui còn ngoài ko biết gì hjc

Bạn dùng WinSCP tìm đến thư mục /home/jxser bấm chuột phải chọn dòng Properties trong ô Octal nhập 0777 hoặc 7777 . Xong Ok rồi thử lại xem

tvnnam
29-08-15, 10:43 PM
do mình ko biết up ảnh nên không biết ảnh bạn coi được ko nhe
khônng được bạn vô link này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> up lên mà ko biết dc ko

Bước4: Sét quyền root 7777 cho jxser : ra ngoài Home click phải mục jxser chọn properti rồi check vô mấy ô dưới khi nào hiện toàn số 7777 thì check vô dòng cuối và ok

zhagjin
31-08-15, 10:31 AM
Bước4: Sét quyền root 7777 cho jxser : ra ngoài Home click phải mục jxser chọn properti rồi check vô mấy ô dưới khi nào hiện toàn số 7777 thì check vô dòng cuối và ok

xong rồi bạn tới phần tạo acc no báo lỗi không tạo dc acc

zhagjin
03-09-15, 07:12 AM
xong rồi bạn tới phần tạo acc no báo lỗi không tạo dc acc

ai giúp mình phần này với xong đầy đủ hết phần tạo acc lại bị như vậy

tvnnam
03-09-15, 07:44 AM
ai giúp mình phần này với xong đầy đủ hết phần tạo acc lại bị như vậy

bạn chọn lại đường dẫn cho phần tạo acc đến Pays nhé .... hoặc xem lại video yoken ở phần tạo acc.

vuduymanh
03-09-15, 08:17 AM
bạn chọn lại đường dẫn cho phần tạo acc đến Pays nhé .... hoặc xem lại video yoken ở phần tạo acc.

Anh ơi cho em hỏi về cái phong vân bảo điện dc ko anh
Em add vào lễ quan mà kick mở nó ko hiện j lên anh à

ochohieucac123
03-09-15, 09:55 AM
đọc vài trang thấy mấy bố đòi hỏi như của VNG .... ko sao giống mình lúc trước thôi tutu`rui cũng sẽ hiểu là hết hỏi ngay :)):))

tvnnam
03-09-15, 12:39 PM
Anh ơi cho em hỏi về cái phong vân bảo điện dc ko anh
Em add vào lễ quan mà kick mở nó ko hiện j lên anh à

là sao e? a thêm vào ok mà:-? e làm theo các bước sau nhé:

1.Thêm code sau vào Lễ quan: chỗ đường dẫn trên đầu lễ quan nhé:

Include("\\script\\event\\bingo_machine\\bingo_machine_gs.l ua")

2. thêm cái hàm này vào menu của lễ quan như các hàm khác

{"Phong V©n B§ ", PVBD},
{"Nguyªn LiÖu ", nguyenlieu},

function PVBD()
OpenBingoMachine()
end

Nguyên liệu dùng hàm :

function nguyenlieu()
AddStackItem(200,6,1,2312,1,0,0,0)
end

dongmau
03-09-15, 03:03 PM
Anh tvnam cho em hỏi chỉnh sửa file nào để tạo 1 nhân vật vào game mặc định sẽ lên cấp 80, hoặc 50v hoặc vũ khí tân thủ giống như cứ tạo 1 tài khoảng mới sẽ có vũ khí trắng mặc định vậy :).. thank a !

tvnnam
03-09-15, 03:28 PM
Anh tvnam cho em hỏi chỉnh sửa file nào để tạo 1 nhân vật vào game mặc định sẽ lên cấp 80, hoặc 50v hoặc vũ khí tân thủ giống như cứ tạo 1 tài khoảng mới sẽ có vũ khí trắng mặc định vậy :).. thank a !

bạn gán hàm vào 1 lệnh bài như lệnh bài hỗ trợ tân thủ vào 1 npc rồi thêm các chức năng bạn muốn vào như : level, tiền, vũ khí,.... là ok. chứ không thể gắn vào tất cả nhân vật được bạn nhé trừ khi nhân vật đó là admin thì có thể bạn nhé :">

dongmau
03-09-15, 03:45 PM
bạn gán hàm vào 1 lệnh bài như lệnh bài hỗ trợ tân thủ vào 1 npc rồi thêm các chức năng bạn muốn vào như : level, tiền, vũ khí,.... là ok. chứ không thể gắn vào tất cả nhân vật được bạn nhé trừ khi nhân vật đó là admin thì có thể bạn nhé :">

không a ơi. ý em là không phải nhận ở npc nào cả, em muốn tự động 1 nhân vật mới vào thì nhận được ấy ạ :)

vuduymanh
03-09-15, 06:08 PM
là sao e? a thêm vào ok mà:-? e làm theo các bước sau nhé:

1.Thêm code sau vào Lễ quan: chỗ đường dẫn trên đầu lễ quan nhé:

Include("\\script\\event\\bingo_machine\\bingo_machine_gs.l ua")

2. thêm cái hàm này vào menu của lễ quan như các hàm khác

{"Phong V©n B§ ", PVBD},
{"Nguyªn LiÖu ", nguyenlieu},

function PVBD()
OpenBingoMachine()
end

Nguyên liệu dùng hàm :

function nguyenlieu()
end
Em lm đúng như anh hướng dẫn mà kích vào dòng mỏ nó ko hiện j hết huhu

zhagjin
05-09-15, 01:53 PM

minh làm xong hết tới phòng log game bảo kết nối đường truyền thất bạn là sao vậy bạn:((

tvnnam
05-09-15, 04:25 PM
minh làm xong hết tới phòng log game bảo kết nối đường truyền thất bạn là sao vậy bạn:((

vào severlist/setting của client đổi toàn bộ ip sang 192.168.1.100 là được bạn nhé

Anh2SiTinh
05-09-15, 08:45 PM
mình chạy mà nó hiện ra bằng này sever rồi kết nối thất bại :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

CHạy bằng cái Game.exe .....................................

lang_khach
05-09-15, 09:16 PM
2 cái củng như nhau :)) cái nào chẳng đc, miễn là chạy sv rồi config đúng thì nó tự nối thôi8-x8-x

acquydn
14-09-15, 05:14 PM
Mọi người giúp đỡ mình với, mình cài theo video của yoken thì chạy được ok rồi, nay mình cài server ver3 của TranMinhDo vào, mình đã set lại IP và set root theo như hướng dẫn ở trang 1, nhưng sau khi chạy thì gặp lỗi sau:
S3relay báo lỗi
server1 cũng báo lỗi :(

đăng nhập vào chỉ vào tới phần chọn nhân vật rồi nó báo server đầy hoặc quá tải

hoangcungclub
14-09-15, 05:34 PM
Mọi người giúp đỡ mình với, mình cài theo video của yoken thì chạy được ok rồi, nay mình cài server ver3 của TranMinhDo vào, mình đã set lại IP và set root theo như hướng dẫn ở trang 1, nhưng sau khi chạy thì gặp lỗi sau:
S3relay báo lỗi

đăng nhập vào chỉ vào tới phần chọn nhân vật rồi nó báo server đầy hoặc quá tải

đang báo lỗi ở s3relay mà.

xem Task Manager có dính cái s3relay nào thì xóa đi là được.

acquydn
14-09-15, 06:07 PM
đang báo lỗi ở s3relay mà.

xem Task Manager có dính cái s3relay nào thì xóa đi là được.

bác đoán bệnh chuẩn quá :D em chạy đc rồi, cám ơn bác

okpmnha
14-09-15, 06:22 PM
anh em nào rảnh team cài giùm em server cái bí mấy tuần nay rồi

greentears
14-09-15, 08:36 PM
anh em nào rảnh team cài giùm em server cái bí mấy tuần nay rồi

nó bị gì? không up hình chụp cái lỗi lên sao người ta biết mà support ==

acquydn
15-09-15, 10:05 PM
mình đang chơi bản ver3 TranMinhDo, cho mình hỏi sao mình nhận lệnh bài gọi boss HK ra mà nó toàn báo "Không thể sử dụng" với cả mình có mua lệnh bài con Chiếu Dạ trong kì trân các, kích chuột phải mà nó chẳng ra cái gì cả :D

lang_khach
15-09-15, 10:15 PM
mình đang chơi bản ver3 TranMinhDo, cho mình hỏi sao mình nhận lệnh bài gọi boss HK ra mà nó toàn báo "Không thể sử dụng" với cả mình có mua lệnh bài con Chiếu Dạ trong kì trân các, kích chuột phải mà nó chẳng ra cái gì cả :D

b thêm maps 53 vào bosscham.lua sau đống maps dòng 6 dòng 7 gì đó là đc

acquydn
15-09-15, 10:54 PM
b thêm maps 53 vào bosscham.lua sau đống maps dòng 6 dòng 7 gì đó là đc
mình sửa đc rồi cảm ơn bạn :D
.Nhưng vẫn bị cái lỗi dùng đồ trong shop không đc :(

tuanhdvn
04-10-15, 05:16 PM
Mình có một vài thắc mắc là :
1. Một số vật phẩm chuôt phải không dùn được, vd mã bài chiếu dạ, và một số vật phẩm mình add thêm từ magicscript.txt,cụ thể là Hộp lễ phẩm hoàng kim id 6-1-2246
2 Vài hôm trước mình vẫn dùng auto VLBS ở #1 bình thường, chả hiểu sao update ver3 xong không dùng được nữa, down mới về cũng không được luôn.
3. mình muốn chỉnh vật phẩm roi ra khi chuột phải vào 1 vật phẩm khác thì phải làm ntn ạ?, ví dụ như khi mở thần bí đại hồng bao ra đồ an bang vậy.
Các pro đi qua giúp mình với nha, thanks :D

itboy9x
07-10-15, 04:36 PM
Bà con cho mình hỏi cái:
Mình chạy 1 máy ảo Win7 và 1 máy ảo Linux riêng biệt nhau, muốn đưa server lên online.

Offline đã chạy được, vào nhân vật được, hiện đầy đủ NPC, nhưng chạy online đăng nhập được, nhưng chọn nhân vật thì bị đứng và báo lỗi kết nối.
Các port mà mình đã mở: 5632 6666 5622 5632

Muốn mở cho anh em chung chỗ làm chơi mà làm hoài chưa được, bà con có cao kiến gì giúp mình với

wermanhme1990
07-10-15, 04:52 PM
Bà con cho mình hỏi cái:
Mình chạy 1 máy ảo Win7 và 1 máy ảo Linux riêng biệt nhau, muốn đưa server lên online.

Offline đã chạy được, vào nhân vật được, hiện đầy đủ NPC, nhưng chạy online đăng nhập được, nhưng chọn nhân vật thì bị đứng và báo lỗi kết nối.
Các port mà mình đã mở: 5632 6666 5622 5632

Muốn mở cho anh em chung chỗ làm chơi mà làm hoài chưa được, bà con có cao kiến gì giúp mình với
Nếu là cùng chổ làm chơi, tức là có mạng lan nội bộ, vậy cấu hình ip theo mạng lan, rồi off tường lữa trong máy ảo linux và máy ảo win7 là vào được, không cần quan tâm tới mở port làm gì.

itboy9x
07-10-15, 05:11 PM
Nếu là cùng chổ làm chơi, tức là có mạng lan nội bộ, vậy cấu hình ip theo mạng lan, rồi off tường lữa trong máy ảo linux và máy ảo win7 là vào được, không cần quan tâm tới mở port làm gì.

Mình để server ở nhà, trên cty không được chơi game bạn ơi.
Mở online để bạn bè tối đi làm về lên săn boss cho vui, mình đăng nhập được rồi, nhưng vào game không được, dùng máy host VMware thì vào game bình thường nhé.

Bà con ai rành vô giúp mình với

tvnnam
08-10-15, 07:59 AM
Mình để server ở nhà, trên cty không được chơi game bạn ơi.
Mở online để bạn bè tối đi làm về lên săn boss cho vui, mình đăng nhập được rồi, nhưng vào game không được, dùng máy host VMware thì vào game bình thường nhé.

Bà con ai rành vô giúp mình với

cái vấn đề này bạn nên đưa vào mục hỏi đáp yêu cầu nhé..... bạn nên đọc kỹ chút nhé? đừng làm loãng mục đích và tiêu chí của topic bạn nhé..... đề nghị Mod xóa giúp mình và giơ cao đánh khẽ bạn nhé chắc 2 bạn này chưa biết nên ko cố ý :)>-

bthhhz
08-10-15, 09:22 AM
Mình có một vài thắc mắc là :
1. Một số vật phẩm chuôt phải không dùn được, vd mã bài chiếu dạ, và một số vật phẩm mình add thêm từ magicscript.txt,cụ thể là Hộp lễ phẩm hoàng kim id 6-1-2246
2 Vài hôm trước mình vẫn dùng auto VLBS ở #1 bình thường, chả hiểu sao update ver3 xong không dùng được nữa, down mới về cũng không được luôn.
3. mình muốn chỉnh vật phẩm roi ra khi chuột phải vào 1 vật phẩm khác thì phải làm ntn ạ?, ví dụ như khi mở thần bí đại hồng bao ra đồ an bang vậy.
Các pro đi qua giúp mình với nha, thanks :D

1. Kiểm tra lại chiết khấu trừ lệnh bài script/item/make_pack.lua . hình như là file đó
2.pakgage của Ver 3 ko dùng đc auto . đổi slistcache.pak khác đi bạn nhé
3. nếu bạn muốn rơi ra đất thì dễ lắm . để hòm đồ đầy click vào thì nó rơi ra đất thôi :))
3. Mình hiểu ý của bạn muốn là mở 1 túi ..... gì gì đó se ra vật phẩm . mình sẽ gợi ý cho bạn cách làm
- Đầu tiên bạn phải viết file .lua - được định nghĩa là script ( chức năng vật phẩm bạn viết )
Thực hiện cú pháp như sau ở Script đó Mình chỉ ghi khái quát ra cho bạn dễ hiểu và bạn tìm hiểu thôi nhé
function main()
Nếu Trong túi đồ có vật phẩm x thì
Xóa vật phẩm x
Add vật phẩm y
kết thúc

Còn sâu xa hơn
function main()
if GetEventItem(x) >= 1 then
DelEventItem(x)
AddEventItem(y)
end

tuanhdvn
08-10-15, 04:23 PM
thanks bạn, mình đã giải quyết được. add vật phầm để đánh quái rơi đồ mở cho nó phê ý mà :D nhưng khi đánh quái mình mới găp vấn đề là đánh 1 2 con là nhẩy lv luôn :( mình đã chép cả setting từ sever qua client rồi mà vẫn thế. trước đọc được 1 bài giải quyết, bằng đồng bộ mà không được, bạn giúp mình với!

thuha953
08-10-15, 07:43 PM
timer \script\battles\marshal\smalltimer.lua
error: bad argument #4 to `format' (string expected, got nil)
stack traceback:
1[221]: function `format' [C]
2[207]: method `GiveAwardByList' at line 150 [string "\script\lib\droptemplet.lua"]
3[198]: function <212:string "\script\activitysys\npcfunlib.lua"> at line 218
4[195]: function `call' [C]
5[191]: function <35:string "\script\lib\pfunction.lua"> at line 50
6[184]: function `CallPlayerFunction' [C]
7[176]: method `CallFunction' at line 105 [string "\script\activitysys\activitydetail.lua"]
8[170]: method `OnMessage' at line 181 [string "\script\activitysys\activitydetail.lua"]
9[162]: method `OnMessage' at line 136 [string "\script\activitysys\activity.lua"]
10[155]: method `OnMessage' at line 40 [string "\script\activitysys\g_activity.lua"]
11[150]: function `OnGlobalNpcDeath' at line 53 [string "/script/activitysys/g_npcdeath.lua"]

Mọi người cho hỏi lỗi này là gì vậy

phanmanh
08-10-15, 08:14 PM

Cứu em với.
Em cài sever trên win xp nó bị lỗi này ạ

tuanhdvn
12-10-15, 12:43 AM
timer \script\battles\marshal\smalltimer.lua
error: bad argument #4 to `format' (string expected, got nil)
stack traceback:
1[221]: function `format' [C]
2[207]: method `GiveAwardByList' at line 150 [string "\script\lib\droptemplet.lua"]
3[198]: function <212:string "\script\activitysys\npcfunlib.lua"> at line 218
4[195]: function `call' [C]
5[191]: function <35:string "\script\lib\pfunction.lua"> at line 50
6[184]: function `CallPlayerFunction' [C]
7[176]: method `CallFunction' at line 105 [string "\script\activitysys\activitydetail.lua"]
8[170]: method `OnMessage' at line 181 [string "\script\activitysys\activitydetail.lua"]
9[162]: method `OnMessage' at line 136 [string "\script\activitysys\activity.lua"]
10[155]: method `OnMessage' at line 40 [string "\script\activitysys\g_activity.lua"]
11[150]: function `OnGlobalNpcDeath' at line 53 [string "/script/activitysys/g_npcdeath.lua"]

Mọi người cho hỏi lỗi này là gì vậy
Cái này mình nghĩ là do bạn chỉnh sửa Scrip và chỉnh lỗi, không đúng cú pháp câu lênh của scrip, đôi khi là thiếu "end", thiếu "," vv, bạn xem lại scrip cụ thể mà nó báo kìa, tại dòng ấy luôn.

Cứu em với.
Em cài sever trên win xp nó bị lỗi này ạ

Lỗi này nhiều trên diễn đàn rồi mà bạn, chịu khó tìm chút đi.

phanmanh
16-10-15, 12:52 PM
Em chào các bác!

Hiện tại em đã cài được sever Lunix yoken9x rồi
Nhưng em cài theo bản này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Em muốn chỉnh lại về đồ đạc xanh như vũ khí có hút hítt, rồi không thể phá hủy, kháng cao j j đó
Vì em mặc max sét động sát + ăn may mắn nhưng đánh boss không ra, đồ hút hít hay không thể phá hủy.
Với lại cái sever em cài nó ko có bán ẩn hiện để ép đồ tím thì em muốn add đá vào shop thì các bác có thể chỉ cho em được không ạ

Hoặc cho em xin cái file các bác đã dev sẵn rồi chỉ em cách cho vào sever Lunix luôn với ạ.

Em xin cảm ơn! em mới vào nghề nên chưa biết cái mu tê j ạ

vuduymanh
20-10-15, 09:08 PM
các bác ơi sao em ép trang bị bạch kim đc + 6 thôi nhỉ

JunWoo1
20-10-15, 11:14 PM
tvnam cho mình hỏi chút.
sever của ai dùng là không bị lỗi nv môn phái nhỉ
topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình coppy mà vẫn bị lỗi nv 1x võ đang với đi thanh loa đảo thiên vương.
giúp mình với.
tks

tvnnam
21-10-15, 10:52 AM
Em chào các bác!

Hiện tại em đã cài được sever Lunix yoken9x rồi
Nhưng em cài theo bản này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Em muốn chỉnh lại về đồ đạc xanh như vũ khí có hút hítt, rồi không thể phá hủy, kháng cao j j đó
Vì em mặc max sét động sát + ăn may mắn nhưng đánh boss không ra, đồ hút hít hay không thể phá hủy.
Với lại cái sever em cài nó ko có bán ẩn hiện để ép đồ tím thì em muốn add đá vào shop thì các bác có thể chỉ cho em được không ạ

Hoặc cho em xin cái file các bác đã dev sẵn rồi chỉ em cách cho vào sever Lunix luôn với ạ.

Em xin cảm ơn! em mới vào nghề nên chưa biết cái mu tê j ạ

chắc Bác này không đọc bài #1 và các coment mình viết relay lại các bạn mình đã hướng dẫn cách thêm rồi.... bạn nên lục lại 1 chút nhé trước khi hỏi :-B có cả hướng dẫn cách thêm rất chi tiết rồi.... tự sửa cho dễ hiểu còn mì ăn liền thì đến bao giờ mới thông ?|*-:)

tvnam cho mình hỏi chút.
sever của ai dùng là không bị lỗi nv môn phái nhỉ
topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình coppy mà vẫn bị lỗi nv 1x võ đang với đi thanh loa đảo thiên vương.
giúp mình với.
tks

làm theo hướng dẫn cài đặt 3in1 của mình sẽ không bị lỗi nhiệm vụ mp bạn nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vì đã fix 1 số lỗi nvmp mới nhất của Galaxy rồi

JunWoo1
21-10-15, 05:30 PM
chắc Bác này không đọc bài #1 và các coment mình viết relay lại các bạn mình đã hướng dẫn cách thêm rồi.... bạn nên lục lại 1 chút nhé trước khi hỏi :-B có cả hướng dẫn cách thêm rất chi tiết rồi.... tự sửa cho dễ hiểu còn mì ăn liền thì đến bao giờ mới thông ?|*-:)

làm theo hướng dẫn cài đặt 3in1 của mình sẽ không bị lỗi nhiệm vụ mp bạn nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vì đã fix 1 số lỗi nvmp mới nhất của Galaxy rồi

mình đọc topic ý của bạn rồi, chỉ không hiểu cái đoạn "Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos"
là xóa hẳn cái gateway + sever 1 hay như nào thôi :|

tvnnam
21-10-15, 06:41 PM
mình đọc topic ý của bạn rồi, chỉ không hiểu cái đoạn "Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos"
là xóa hẳn cái gateway + sever 1 hay như nào thôi :|

là xóa cả luôn bạn nhé.... getway và sever1 nó nằm trong jxser mà :-??

phuongc67
22-10-15, 11:24 AM
Mình muốn tắt sự kiện Noel và sự kiện quà Tết thì làm như thế nào ạ :((((((((((((((((((

cutyne
23-10-15, 12:13 AM
Cứu mình với !!!
Mình làm theo hướng dẫn đến bước 4 rồi. Mở sever lên không thấy có lỗi gì. Nhưng vào game lúc kết nối với máy chủ thì báo là Kết nối với máy chủ thất bại. Xin kiểm tra lại đường truyền.
Đang bó tay ạ :( !!!

huypronet
23-10-15, 05:48 PM
Cho hỏi Sv tranminhdo có thằng NPC Chiến Tôn Tâm Giả nó nằm ở file nào thế. Tìm hok ra ai giúp với

tvnnam
25-10-15, 10:05 PM
Mình muốn tắt sự kiện Noel và sự kiện quà Tết thì làm như thế nào ạ :((((((((((((((((((

xem qua baì này làm theo 2 cách trên là xóa tận gốc event nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tvnnam
25-10-15, 10:12 PM
Cứu mình với !!!
Mình làm theo hướng dẫn đến bước 4 rồi. Mở sever lên không thấy có lỗi gì. Nhưng vào game lúc kết nối với máy chủ thì báo là Kết nối với máy chủ thất bại. Xin kiểm tra lại đường truyền.
Đang bó tay ạ :( !!!

sửa tất cả ip trong severlist trong client thành 192.168.1.100 là được

Cho hỏi Sv tranminhdo có thằng NPC Chiến Tôn Tâm Giả nó nằm ở file nào thế. Tìm hok ra ai giúp với

dùng chức năng tìm kiếm seach : npc_zhanxin_zunzhe.lua : chiến tâm tôn giả

ngocht
26-10-15, 12:15 AM
sửa tất cả ip trong severlist trong client thành 192.168.1.100 là được

dùng chức năng tìm kiếm seach : npc_zhanxin_zunzhe.lua : chiến tâm tôn giả

Bác tvnam ơi. Đợi mãi mấy ngày nay mới thấy bác trả lời ạ :)). Mình làm cái add lệnh bài admin vào game ấy. Vào nhận được nhưng lúc dùng thì giống như một cái thần thành phù thôi. chỉ khác hình :D. Giờ mình muốn vào chỉnh sửa thêm code cho cái vật phẩm đó thì làm thế nào vậy :D. Cám ơn bác nha :D !!!

kiniemlove
26-10-15, 10:20 AM
Mọi người cho mình hỏi chỉnh để tăng tỷ lệ rớt đồ ngon khi đánh quái ở đâu vậy? Với muốn xóa các NPC hỗ trợ, chỉ để lại các NPC mặc định của game thì chỉnh phần nào ạ

Lỗi này là sao thế mọi người

PhamNinh
26-10-15, 10:23 AM
hình như k thể mở thiết bị trên port 6666.

kiniemlove
26-10-15, 11:06 AM
hình như k thể mở thiết bị trên port 6666.

Sửa thế nào vậy bạn, mình cũng mới cài jx hôm qua để chơi off

PhamNinh
26-10-15, 12:07 PM
Sửa thế nào vậy bạn, mình cũng mới cài jx hôm qua để chơi off

mình chịu thôi. mình chỉ nhìn log nói lại thôi mà, đợi cao nhân khác ghé qua :D

mà tab1 +2 có báo lỗi j` k bạn

tvnnam
26-10-15, 03:05 PM
Bác tvnam ơi. Đợi mãi mấy ngày nay mới thấy bác trả lời ạ :)). Mình làm cái add lệnh bài admin vào game ấy. Vào nhận được nhưng lúc dùng thì giống như một cái thần thành phù thôi. chỉ khác hình :D. Giờ mình muốn vào chỉnh sửa thêm code cho cái vật phẩm đó thì làm thế nào vậy :D. Cám ơn bác nha :D !!!

code thì nó nằm trong scpit đó bạn .... còn muốn biết đường dẫn thì bạn phải xác định item mà bạn thêm lệnh bài admin nó nằm trong file nào trong setting như magiscpit ,... sau đó bạn kéo sang trái là thấy đường dẫn đến scpit chứa code của vật phẩm đó

kiniemlove
26-10-15, 05:07 PM
mình chịu thôi. mình chỉ nhìn log nói lại thôi mà, đợi cao nhân khác ghé qua :D

mà tab1 +2 có báo lỗi j` k bạn
2 tap trước không báo lỗi gì bạn ạ, mình cũng không biết là lỗi ở đâu

kemcpr
04-11-15, 08:13 PM
đọc mãi mà khồng hiểu cái đoạn ..........Chép cái việt hóa ver3 - TranminhDo vào gồm 2 file: + jxser chép vào sever thay cho Jxser đã xóa bằng WinSCP/Tool.
+ Path client thì chép vào clinet VNG hoặc Clinet chuẩn bạn đang dùng
bác nào lý giải hộ em cái :((

tului
04-11-15, 08:19 PM
đọc mãi mà khồng hiểu cái đoạn ..........Chép cái việt hóa ver3 - TranminhDo vào gồm 2 file: + jxser chép vào sever thay cho Jxser đã xóa bằng WinSCP/Tool.

pm yahoo mình hướng dẫn kỹ hơn cho bạn nhé

tvnnam
05-11-15, 08:14 AM

úi trời .... thế mà bạn ko hiểu để mình giải thích thêm : để kết nối vào sever thì bạn dùng Wíncp trong thư mục tool để kết nối vào sever. mở sever nên bạn sẽ thấy mục jxser/sever1+getway . nạm xóa toàn bộ jxser đi hoặc xóa từng thư mục getway và sever1 cũng thế.rồi chép jxser tướng ứng của ver3 tranminhdo qua là được
còn file path client của ver 3 tranminhdo bạn down về thì chép đè vào client VNG bạn down về là được ( chú ý client VNG down về bạn chạy update thu phí mới nhất nhé)

kemcpr
05-11-15, 08:25 AM
úi trời .... thế mà bạn ko hiểu để mình giải thích thêm : để kết nối vào sever thì bạn dùng Wíncp trong thư mục tool để kết nối vào sever. mở sever nên bạn sẽ thấy mục jxser/sever1+getway . nạm xóa toàn bộ jxser đi hoặc xóa từng thư mục getway và sever1 cũng thế.rồi chép jxser tướng ứng của ver3 tranminhdo qua là được
còn file path client của ver 3 tranminhdo bạn down về thì chép đè vào client VNG bạn down về là được ( chú ý client VNG down về bạn chạy update thu phí mới nhất nhé)

chay dk rôi bác. nhung e mới vào tes đã có lỗi rồi,.. kéo acc phụ trian.. exp lên 100% nhung không lên câp bác àk.. . với lại thành hành phù không có map 1x 2x 3x 4x 5x 6x 7x 8x toàn 9x không àk..vào Lễ quan không có dòng gì cả

tvnnam
05-11-15, 08:33 AM
chay dk rôi bác. nhung e mới vào tes đã có lỗi rồi,.. kéo acc phụ trian.. exp lên 100% nhung không lên câp bác àk.. . với lại thành hành phù không có map 1x 2x 3x 4x 5x 6x 7x 8x toàn 9x không àk..vào Lễ quan không có dòng gì cả

những cái lỗi này mình đã hướng dẫn cách fix.... bạn qua đây nghiên cứu và fix lỗi nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kemcpr
05-11-15, 08:43 AM
những cái lỗi này mình đã hướng dẫn cách fix.... bạn qua đây nghiên cứu và fix lỗi nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tks bác để e thông não nó .. có gì không hiểu mong bác giup nhé =D>

tvnnam
05-11-15, 10:09 AM
tks bác để e thông não nó .. có gì không hiểu mong bác giup nhé =D>

chắc newbine nên chưa hiểu mình thông cảm được nhưng nhiều bạn rất vô tâm, khi cần nên đây hỏi còn khi có kết quả thỏa mãn rồi quay đýt ra đi chẳng cần biết một ai?[-(

kemcpr
05-11-15, 10:25 AM
chắc newbine nên chưa hiểu mình thông cảm được nhưng nhiều bạn rất vô tâm, khi cần nên đây hỏi còn khi có kết quả thỏa mãn rồi quay đýt ra đi chẳng cần biết một ai?[-(

bác nói chuẩn cơm mẹ nấu luôn..dame mê là pải có sự cố gắng và học hỏi.. 30 chaiiiiiii cho bác ;)

kemcpr
05-11-15, 11:16 AM
Chép settings\npc\player\level_exp.txt từ server qua client .. cái này thì ném vào client chỉ ném vào đó thôi hay là thư mục nào bác nhỉ

likejx
05-11-15, 11:22 AM
Hút đồ tím ra bị sai Opt fix làm sao các bạn

tvnnam
05-11-15, 11:31 AM
Chép settings\npc\player\level_exp.txt từ server qua client .. cái này thì ném vào client chỉ ném vào đó thôi hay là thư mục nào bác nhỉ

chép vào đường dẫn thư mục tương ứng như ở bên sever.... nếu không có cop nguyên thư mục đó từ sever sang

kemcpr
05-11-15, 11:37 AM
chép vào đường dẫn thư mục tương ứng như ở bên sever.... nếu không có cop nguyên thư mục đó từ sever sang

Loading Dynamic Map, Template:948, Map ID: 70171
[948] Map was Loaded, NpcCount = 0
Loading Dynamic Map, Template:948, Map ID: 70172
terminate called after throwing an instance of 'std::bad_alloc'
what(): std::bad_alloc
loi này bị làm sao vậy bác

promiser
14-11-15, 06:22 PM
tình hình là mình làm đủ các bước đã được hướng dẫn trên diễn đàn. Nhưng lập nhân vật xong thì lại không vào đc game.. bạn nào giúp mình với.
ip Serverlist cũng đã chỉnh rồi, nv lập ở blh.
sry mình post nhầm :(

bthhhz
14-11-15, 06:27 PM
tình hình là mình làm đủ các bước đã được hướng dẫn trên diễn đàn. Nhưng lập nhân vật xong thì lại không vào đc game.. bạn nào giúp mình với.
ip Serverlist cũng đã chỉnh rồi, nv lập ở blh

đây ko phải linux . lạc toppic rồi bạn à

batigol53
15-11-15, 09:28 PM
Mình xin hỏi các bạn về cái vụ opt hút hít ..
-Mình dùng winSCP vào server rồi mà chỉ thấy cái file magicattriblevel.txt là có thông số về opt của item. Để ý thêm mới thấy là sau các cột 13 -14 ( dùng để tăng tỷ lệ ra opt ) thì xuất hiện các cột phía sau như là 15 -16 -17... có các chú thích tên tiếng Anh dễ biết như là Kiếm, Đao, Thương, Bổng ....Dây chuyền, ngọc bội... Theo như hướng dẫn về hút hít của thớt thì ví dụ mình muốn thêm dòng kháng tất cả ( ID :114 ) vào tất cả các loại trang sức thì ở các cột Ring, Pendant, Amulet,Neclake mình sẽ thay thông số ( như là 1tr thay vì 0 như hiện tại) thì khi nhặt đồ sẽ có cơ hội ra opt KTC ở các loại trang sức phải ko ?
-Tương tự dòng KNVC ID 139. Mình chỉ thấy ở cột 13-14 là có thông số, các cột còn lại đều để số 0. Vậy muốn có 1 set toàn KNVC có phải mình thay trị số mới vào các cột Vũ khí, Áo,Tay, Thắt Lưng,Giày,Ngọc bội,Nhẫn,Dây Chuyền ?
Mình thắc mắc là tại vì thông số ID 114 KTC có ở cột 13 -14 mà ở cột dây chuyền nó lại là số 0.

batigol53
18-11-15, 08:42 PM
Oh ! sorry vì đã hỏi ngu. Hóa ra cái file đó là nói về đồ tím. thanks vì đã ko có ai trả lời.

tvnnam
19-11-15, 08:56 AM
Oh ! sorry vì đã hỏi ngu. Hóa ra cái file đó là nói về đồ tím. thanks vì đã ko có ai trả lời.

cái này mình đã hướng dẫn nhiều lần rồi mà... bạn chịu khó đào mộ 1 chút là thấy nhé

nguyenthdien
20-11-15, 02:40 AM
Bạn nào cho mình hỏi sao mình chạy lệnh jx_linux_y trên SecureCRT thì nó load map đến tầm 800 thì nó hiện killed và ngắt kết nối vs server. Thanks

tvnnam
20-11-15, 07:53 AM
Bạn nào cho mình hỏi sao mình chạy lệnh jx_linux_y trên SecureCRT thì nó load map đến tầm 800 thì nó hiện killed và ngắt kết nối vs server. Thanks

bạn post ảnh lên đây.... mọi người sẽ xem giúp bạn nhé

bil4i3n
20-11-15, 09:57 AM

Có thể Full RAM, cậu tăng RAM máy ảo lên, cái này hông bữa mình gặp rồi, RAM hết server tự Kill :D

batigol53
20-11-15, 10:55 AM
Có thể Full RAM, cậu tăng RAM máy ảo lên, cái này hông bữa mình gặp rồi, RAM hết server tự Kill :D

Đúng rồi . Mình cũng từng bị như vậy. Giờ mình set RAM cho CentOS là 1.5Gb, máy ảo win là 256. Thấy đa số ai cũng làm vậy hết á.

nguyenthdien
20-11-15, 11:11 AM
bạn post ảnh lên đây.... mọi người sẽ xem giúp bạn nhé

đây bác, notes là máy linux này do mình cài mới hoàn toàn.

nguyenthdien
21-11-15, 09:17 AM
Lỗi trên đã xử lý được, thanks các bác. Hiện sever em đang chơi có nhiều thông báo kí tự lạ em muốn việt hóa nó thì tìm ở đâu các bác.

bthhhz
21-11-15, 11:22 AM
Lỗi trên đã xử lý được, thanks các bác. Hiện sever em đang chơi có nhiều thông báo kí tự lạ em muốn việt hóa nó thì tìm ở đâu các bác.

cái này thì nó nằm rải rác tứ tung không xác định được . vì bởi nó là Chữ trung quốc nhưng bạn đang chạy bản No font nên nó chẳng hiểu là từ gì nên nó báo chữ tào tao

muốn việt hóa nó thì Tìm ký tự nó thông báo
rồi vào đó sửa chứ chả có file nào quy cmn định

nhoccon1011
21-11-15, 11:55 AM
Mọi người cho mình hỏi lỗi vũ khí không hút hít thì sửa ở đâu nhỉ.

bthhhz
21-11-15, 12:11 PM
Mọi người cho mình hỏi lỗi vũ khí không hút hít thì sửa ở đâu nhỉ.

Đồng bộ toàn bộ setting trong jxser qua Setting trong client. bạn sẽ thấy điều bất ngờ của các vũ khí bạn cho là nó hút =))

nguyenthdien
23-11-15, 11:17 AM
Anh em cho mình hỏi vừa đọc hướng dẫn thay đổi intro giao diện lúc đăng nhập tạo nhân vật, mình làm theo hướng dẩn nhưng vào client không tìm được thư mục ui và spr. thanks

vikingnguyen
17-12-15, 04:53 PM
Chả là có 1 số ACE newbine mới vào muốn tìm hiểu - nghiên cứu - dev sever linux nhưng không biết bắt đầu từ đâu??? để tránh 1 số sever cũ và cũng giúp ACE dễ cài và dễ chơi cũng như thưởng thức sever linux hoàn chỉnh hơn tránh 1 số lỗi không đáng có ....vì đã sửa được và update lại cho hoàn chỉnh hơn..........sau đây Mình xin giới thiệu cho các bạn 3 sever mình đã trải nghiệm và đúc kết tốt nhất đến thời điểm này trong forum......:)>- ACE cùng xem nhé:

1. Video hướng dẫn chi tiết cài đặt JX Linux by yoken9x link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và Update 4 thêm 1 số tính năng và fix 1 số lỗi link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ;)

2. Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 cho anh em - Mới nhất của Trần Minh Do....có hướng dẫn chi tiết Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :)>-

3. Sever có Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy ... có hướng dẫn cài từ A-->Z và link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ngoài ra: chia sẻ thêm link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :-| Cho ACE nào muốn làm nhiệm vụ môn phái như hồi xưa8-}.
.....ACE nhanh tay kẻo Link Die nhé!!! Chúc ACE trải nghiệm vui vẻ <:-P và phát triển Linux ngày 1 phát triển ~o)

P/s: nếu có gì sai xót mong ACE bỏ qua và đóng góp nhé:-|

Do có 1 số bạn Newbine muốn mình H/D cách cài 3 in 1 nên mình post lên trang đầu cho các bạn nào chưa biết nhé:

Bước1: Cài sever Yoken theo hướng dẫn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos

Bước2: Chép cái việt hóa ver3 - TranminhDo vào gồm 2 file: + jxser chép vào sever thay cho Jxser đã xóa bằng WinSCP/Tool.

Bước3: Config IP

gateway:
bishop.cfg thành
AccSvrIP = 192.168.1.200,
InternetIp = 192.168.1.100
IntranetIp = 192.168.1.100

goddess.cfg thành

s3relay:
relay_config.ini thành
address = 192.168.1.200 -dòng đầu tiên, các dòng khác giữ nguyên
IntranetIp = 127.0.0.1

server1:
servercfg.ini thành
InternetIp=192.168.1.100
IntranetIp=127.0.0.1

--> giờ có thể chạy sever và vào game chiến....

Nếu muốn trải nghiệm thêm phái hoa sơn thì sang

Bước5:

> Chép update alphaver2 của Galaxy gồm 2 file: link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Linuxsever thì chép vào sever
+ Pathclient thì chép vào client bạn đang dùng

> Bỏ Severlist vào thư mục setting/clinet và đổi IP thành 192.168.1.100
và vào game thưởng thức Thôi

H/D sử dụng auto VLBS cho Linux:

Auto Train: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Auto PK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn vào file host add thêm mấy dòng bên dưới là mở được(đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc)
127.0.0.1 update.agtool.net
127.0.0.1 update.agtool.net/*
127.0.0.1 agtool.net
127.0.0.1 agtool.net/*
127.0.0.1 */agtool.net
Chép Vn.fon vào thư mục C:\WINDOWS\Fonts

P/s: chú ý trước khi cài đặt nhớ tải net framework 2.0 trở lên nhé mới xài được nhé8->

---------- Hết---------------
Xin các bạn nào biết giúp mình mở online , mình đã làm nhiều lần rồi mà lỗi connect Database hoài , còn loat tiếp chưa biết có lỗi gì nữa ko ? Xin chỉ chi tiết giúp mình chỉnh lại bishop , servercfg.ini v.v.......
IP máy mình là : 192.168.0.103
IP Gateway ( mình sài adapter wifi nối với moderm chủ ) 192.168.0.1
IP Wan mình : 116.110.167.14
Cac port mình đã mở trong Router
D Service Port Internal Port IP Address Protocol Status Modify
1 5632 5632 192.168.0.103 All Enabled Modify Delete
2 5001 5001 192.168.0.103 All Enabled Modify Delete
3 5003 5003 192.168.0.103 All Enabled Modify Delete
4 5004 5004 192.168.0.103 All Enabled Modify Delete
5 5005 5005 192.168.0.103 All Enabled Modify Delete
6 6666 6666 192.168.0.103 All Enabled Modify Delete

kakashiktvn
19-12-15, 11:37 PM
Thích nhất cái auto luôn, win 10 s copy nó báo có r mà vẫn lỗi font

runan90
22-12-15, 12:52 PM
Chả là có 1 số ACE newbine mới vào muốn tìm hiểu - nghiên cứu - dev sever linux nhưng không biết bắt đầu từ đâu??? để tránh 1 số sever cũ và cũng giúp ACE dễ cài và dễ chơi cũng như thưởng thức sever linux hoàn chỉnh hơn tránh 1 số lỗi không đáng có ....vì đã sửa được và update lại cho hoàn chỉnh hơn..........sau đây Mình xin giới thiệu cho các bạn 3 sever mình đã trải nghiệm và đúc kết tốt nhất đến thời điểm này trong forum......:)>- ACE cùng xem nhé:

1. Video hướng dẫn chi tiết cài đặt JX Linux by yoken9x link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và Update 4 thêm 1 số tính năng và fix 1 số lỗi link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ;)

2. Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 cho anh em - Mới nhất của Trần Minh Do....có hướng dẫn chi tiết Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :)>-

3. Sever có Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy ... có hướng dẫn cài từ A-->Z và link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ngoài ra: chia sẻ thêm link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :-| Cho ACE nào muốn làm nhiệm vụ môn phái như hồi xưa8-}.
.....ACE nhanh tay kẻo Link Die nhé!!! Chúc ACE trải nghiệm vui vẻ <:-P và phát triển Linux ngày 1 phát triển ~o)

P/s: nếu có gì sai xót mong ACE bỏ qua và đóng góp nhé:-|

Do có 1 số bạn Newbine muốn mình H/D cách cài 3 in 1 nên mình post lên trang đầu cho các bạn nào chưa biết nhé:

Bước1: Cài sever Yoken theo hướng dẫn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos

Bước2: Chép cái việt hóa ver3 - TranminhDo vào gồm 2 file: + jxser chép vào sever thay cho Jxser đã xóa bằng WinSCP/Tool.

Bước3: Config IP

gateway:
bishop.cfg thành
AccSvrIP = 192.168.1.200,

goddess.cfg thành

s3relay:
relay_config.ini thành
address = 192.168.1.200 -dòng đầu tiên, các dòng khác giữ nguyên
IntranetIp = 127.0.0.1

server1:
servercfg.ini thành
InternetIp=192.168.1.100
IntranetIp=127.0.0.1

--> giờ có thể chạy sever và vào game chiến....

Nếu muốn trải nghiệm thêm phái hoa sơn thì sang

Bước5:

> Chép update alphaver2 của Galaxy gồm 2 file: link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Linuxsever thì chép vào sever
+ Pathclient thì chép vào client bạn đang dùng

> Bỏ Severlist vào thư mục setting/clinet và đổi IP thành 192.168.1.100
và vào game thưởng thức Thôi

H/D sử dụng auto VLBS cho Linux:

Auto Train: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Auto PK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn vào file host add thêm mấy dòng bên dưới là mở được(đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc)
127.0.0.1 update.agtool.net
127.0.0.1 update.agtool.net/*
127.0.0.1 agtool.net
127.0.0.1 agtool.net/*
127.0.0.1 */agtool.net
Chép Vn.fon vào thư mục C:\WINDOWS\Fonts

P/s: chú ý trước khi cài đặt nhớ tải net framework 2.0 trở lên nhé mới xài được nhé8->

---------- Hết---------------

Cái auto sao mình mở bình thường mà ko thấy hiển thị tên nhân vật trong auto nhỉ? Hay là do dùng win 10 nên auto không hỗ trợ?

tvnnam
31-12-15, 01:17 PM
mình chưa cài win 10 bao giờ nên mình cũng chưa biết auto có chạy tốt trên win 10 ko. nếu bạn làm đúng như hướng dẫn mà vẫn không chạy đc auto thì có lễ win 10 ko hỗ trợ auto rồi.... cách tốt nhất bạn xài win7 64bit thì chắc chắn sẽ chạy đc và sẽ ko lỗi vì mình đang dùng đến giờ vẫn ok

roianthit
02-01-16, 04:35 PM
mn cho mình hỏi

sv1- lúc trước mình cài sv yoken9x

sv2- đã vào WinSCP/Tool chép. jxser ver3 TranMinhDo vào sever thay cho Jxser đã xóa của yoken9x ( và đã chơi đc )

sv3- rồi mình lại cài sv của bạn này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (và đã chơi đc nhưng ko ân đc f2 f3 f4 f5 .v.v.... )

nên mình quay lại cài sv ver3 TranMinhDo nhưng ko hiểu vì sao

vào WinSCP/Tool chép. jxser ver3 TranMinhDo thay cho sv mình đánh dấu sv3- kia

nhưng lúc vào game vẫn là sv3- kia mà ko phải là sv ver3 TranMinhDo

mình đã Config IP và Sét quyền root 7777 cho jxser đầy đủ hết

mn cho hỏi là bị gi vậy :(

:(

KangGary
04-01-16, 09:35 PM
Lỗi này ntn vậy mọi người, làm y chang hd rồi

tvnnam
04-01-16, 11:56 PM
Lỗi này ntn vậy mọi người, làm y chang hd rồi

trong severlist/ setting trong client đổi toàn bộ IP thành 192.168.1.100 là được

KangGary
05-01-16, 09:40 AM
trong severlist/ setting trong client đổi toàn bộ IP thành 192.168.1.100 là được

Di chuyển map Hoa sơn bị lỗi thì sao bác Nam:-t

tvnnam
05-01-16, 01:35 PM
Di chuyển map Hoa sơn bị lỗi thì sao bác Nam:-t

bạn nên mua thần hành phù ở trên ký trân các tránh trường hợp di chuyển map hoa sơn vào góc lag..... giờ thử thoát toàn bộ ra chạy lại từ đầu bạn nhé...

roianthit
08-01-16, 09:42 PM
.Chỉnh thời gian mất item rơi trên mặt đất trong jx Linux

mình vao jxser\sever1\ Settings\obj mở file ObjData.txt lên tìm cột LifeTime cột này quy định thời gian item tồn tại dưới đất.

mn cho hoi la chỉnh vậy đã đúng cột life time chưa

sao mình chỉnh mà sau 1 phut nó ko mất nhỉ hay có phải chỉnh thêm ở đâu nữa ko

tvnnam
11-01-16, 08:09 AM
.Chỉnh thời gian mất item rơi trên mặt đất trong jx Linux

mình vao jxser\sever1\ Settings\obj mở file ObjData.txt lên tìm cột LifeTime cột này quy định thời gian item tồn tại dưới đất.

mn cho hoi la chỉnh vậy đã đúng cột life time chưa

sao mình chỉnh mà sau 1 phut nó ko mất nhỉ hay có phải chỉnh thêm ở đâu nữa ko

bạn đã đồng bộ file này qua client và reset lại toàn bộ sever trong game chưa?

vuduymanh
11-01-16, 04:58 PM
hướng dẫn các bác nào đang chơi bản VER 3.0
mà ko vào đc map Trường Ca Môn Nhân để hưởng thự cái Tính năng Bạn đồng hành :)
vào đường dẫn server1\script\task\partner\partner_head.lua
--------------------------------------------------------------------------- FileName : partner_head.lua
-- Author : xiaoyang
-- CreateTime : 2005-07-13 20:53:15
-- Desc : ͬ°éÍ·Îļþ
-------------------------------------------------------------------------

partner_parserby = {

{945,1,1546,3236,"\\script\\task\\partner\\changge_people.lua","Tr­êng Ca M«n nh©n"}, --7 dòng này là NPC thành để vào map ko cần thay j cả
{945,11,3129,5101,"\\script\\task\\partner\\changge_people.lua","Tr­êng Ca M«n nh©n"},--7 dòng này là NPC thành để vào map ko cần thay j cả
{945,37,1654,3159,"\\script\\task\\partner\\changge_people.lua","Tr­êng Ca M«n nh©n"},--7 dòng này là NPC thành để vào map ko cần thay j cả
{945,78,1464,3238,"\\script\\task\\partner\\changge_people.lua","Tr­êng Ca M«n nh©n"},--7 dòng này là NPC thành để vào map ko cần thay j cả
{945,80,1669,3002,"\\script\\task\\partner\\changge_people.lua","Tr­êng Ca M«n nh©n"},--7 dòng này là NPC thành để vào map ko cần thay j cả
{945,162,1606,3199,"\\script\\task\\partner\\changge_people.lua","Tr­êng Ca M«n nh©n"},--7 dòng này là NPC thành để vào map ko cần thay j cả
{945,176,1588,2954,"\\script\\task\\partner\\changge_people.lua","Tr­êng Ca M«n nh©n"},--7 dòng này là NPC thành để vào map ko cần thay j cả

---các bạn vào file mình tô màu đổ trên các bạn tìm đến đoạn
function Goto_townyunzhong()
local i = random(8);
local pos = {{1682,3290},{1694,3306},{1669,3320},{1655,3332},{ 1650,3340}};--các tọa độ màu đỏ này là khi ấn di chuyển đến máp 512 đó bạn
local j = random(5);
if (random(2) == 1) then
i = -i;
end
NewWorld(512,pos[j][1] + i,pos[j][2]) --去云中镇???--thay 512 thành map bạn add các NPC bên dưới nhớ thay cả tọa độ bên trên để khi di chuyển nó đến tọa độ đó trong bản đồ nhé
--blackScreen();
end

------------------------------------------------------------add npc vào map------- ------------------------
---946,512,1682,3290 --946 là id npc,512 là map ,1682,3290 là tọa độ npc đó đứng trong máp

{946,512,1682,3290,"\\script\\task\\partner\\education\\swordking_peop le.lua","KiÕm Hoµng ®Ö tö "},
{946,512,1692,3310,"\\script\\task\\partner\\education\\swordking_peop le.lua","KiÕm Hoµng ®Ö tö "},
{946,512,1669,3320,"\\script\\task\\partner\\education\\swordking_peop le.lua","KiÕm Hoµng ®Ö tö "},
{946,512,1655,3332,"\\script\\task\\partner\\education\\swordking_peop le.lua","KiÕm Hoµng ®Ö tö "},
{946,512,1665,3347,"\\script\\task\\partner\\education\\swordking_peop le.lua","KiÕm Hoµng ®Ö tö "},
{947,512,1670,3271,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_luqing .lua","L­ Thanh"},
{948,512,1762,3228,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha .lua","H¾c S¸t"},
{949,512,1701,3302,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_baisha .lua","B¹ch S¸t"},
{950,512,1712,3311,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_tangyi ng.lua","§­êng ¶nh"},
{951,512,1698,3347,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_qiuyis hui.lua","Thu Y Thñy"},
{952,512,1604,3359,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_moxiao feng.lua","M¹c TiÕu Phong "},
{953,512,1561,3434,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_niuman man.lua","Ng­u M·n M·n "},
{954,512,1593,3509,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaodi ng.lua","TiÓu §inh "},
{955,512,1545,3561,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_yunque er.lua","V©n T­íc Nhi"},
{956,512,1811,3514,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_tangqi uyi.lua","§­êng Thu Y"},
{957,512,1751,3540,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_jiguan ren1.lua","C¹m bÉy V©n Trung 1"},
{957,512,1800,3606,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_jiguan ren2.lua","C¹m bÉy V©n Trung 2"},
{957,512,1863,3549,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_jiguan ren3.lua","C¹m bÉy V©n Trung 3"},
{957,512,1862,3423,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_jiguan ren4.lua","C¹m bÉy V©n Trung 4"},
{958,512,1819,3480,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_zhuofe ifan.lua","Tr¸c Phi Phµm "},
{1040,512,1671,3724,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_menshe nquwan.lua","Nam ®Ö tö M«n ThÇn Khóc V¹n"},
{1041,512,1577,3647,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xieqin ger.lua","N÷ ®Ö tö T¹ Thanh Nhi"},
{1042,512,1672,3538,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_longba .lua","Long B¸t"},
{974,513,1581,3132,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_talk_05_001.l ua","Së Khi Thiªn"},
{1053,54,1639,2991,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_talk_01_001.l ua","TÜnh Nh¹c s­ th¸i"},
{1066,514,1795,3209,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_talk_01_002.l ua","Ng­êi më khãa"},
{1066,514,1816,3227,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_talk_01_003.l ua","Ng­êi më khãa"},
{1052,513,1508,3082,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_talk_05_002.l ua","DÞ téc §ao kh¸ch"},
{1052,513,1510,3084,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_talk_05_002.l ua","DÞ téc §ao kh¸ch"},
{1052,513,1504,3074,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_talk_05_002.l ua","DÞ téc §ao kh¸ch"},
{1052,513,1501,3090,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_talk_05_002.l ua","DÞ téc §ao kh¸ch"},
{372,513,1501,3140,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_talk_05_003.l ua","TiÒu phu"},
{324,513,1453,2798,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_talk_04_001.l ua","V­¬ng NhÊt "},
{378,515,1640,2856,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_talk_03_002.l ua","§inh Lîi"},

--ºÚÉ·µÜ×Ó
{1039,512,1789,3164,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1785,3169,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1781,3174,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1777,3179,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1773,3183,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1769,3188,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1764,3194,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1759,3200,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1754,3205,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1749,3211,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1798,3180,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1794,3185,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1789,3191,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1785,3196,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1781,3202,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1777,3207,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1773,3212,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1768,3218,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1763,3224,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "},
{1039,512,1759,3228,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_heisha dizi.lua","H¾c S¸t §Ö tö "}

}

partner_enemy ={
{960,95,513,1487,2808,0,"L­u KhiÕu Kho¸t ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_04_005. lua"},
{961,95,513,1464,2805,0,"L­¬ng Miªu Miªu",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_04_001. lua"},
{962,95,513,1431,2846,0,"Lý Tinh ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_04_002. lua"},
{963,95,513,1485,2938,0,"Béi c«ng tö ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_04_003. lua"},
{964,95,513,1507,2969,0,"§­êng Ng­ ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_04_004. lua"},

{1054,95,514,2022,2995,0,"S¬n TÆc H÷u Tr¹i chñ ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_003. lua"},
{1054,95,514,1864,2804,0,"S¬n TÆc T¶ Tr¹i chñ ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_004. lua"},
{1055,95,514,1773,3296,0,"s¬n tÆc v­¬ng",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_005. lua"},

{626,95,515,1710,2851,0,"Mét trong Tø Trô Th¹ch",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_goods_03_001. lua"},
{626,95,515,1732,2869,0,"Mét trong Tø Trô Th¹ch",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_goods_03_001. lua"},
{626,95,515,1752,2846,0,"Mét trong Tø Trô Th¹ch",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_goods_03_001. lua"},
{626,95,515,1732,2828,0,"Mét trong Tø Trô Th¹ch",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_goods_03_001. lua"},

{1079,95,515,1503,2880,0,"NhÊt PhÈm §­êng §ao t­íng qu©n",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_003. lua"},
{1079,95,515,1776,3091,0,"NhÊt PhÈm §­êng §ao t­íng qu©n",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_003. lua"},
{1079,95,515,1739,2720,0,"NhÊt PhÈm §­êng §ao t­íng qu©n",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_003. lua"},

{415,1,512,1771,3149,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1766,1354,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1761,3159,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1756,3163,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1752,3168,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1747,3173,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1743,3177,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1739,3182,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1734,3188,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1729,3193,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},

{415,1,512,1817,3197,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1812,3203,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1806,3209,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1802,3214,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1798,3220,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1793,3226,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1788,3232,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1784,3237,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1780,3242,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},
{415,1,512,1776,3248,0,"Bao c¸t",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_xiaowu shadai.lua"},

{413,1,512,1664,3542,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1669,3548,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1674,3552,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1680,3557,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1685,3562,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1690,3567,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1695,3572,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1700,3576,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1661,3547,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1665,3553,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},

{413,1,512,1671,3558,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1676,3563,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1681,3567,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1686,3572,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1691,3578,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1695,3581,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1656,3554,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1662,3560,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1683,3579,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1690,3586,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},

{413,1,512,1652,3558,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1657,3564,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1679,3585,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1685,3593,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1648,3563,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1653,3569,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1659,3576,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1664,3581,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1669,3586,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1675,3589,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},

{413,1,512,1679,3594,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1683,3598,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1643,3568,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1649,3573,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1655,3579,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1660,3584,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1665,3589,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1670,3594,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1674,3598,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
{413,1,512,1679,3603,0,"Cäc gç ",1,"\\script\\task\\partner\\education\\partner_liango ngmuzhuang.lua"},
}

partner_master_people = {
{1049,95,514,61408,91328,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61504,91232,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62208,92192,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62400,92256,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62080,92384,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62368,92448,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62208,92576,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62912,93120,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,63008,93024,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56864,94112,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56960,94176,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59584,109184,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59456,109344,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59616,109408,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61088,108832,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61024,109024,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61152,109024,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,57312,109984,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,57216,110112,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,57216,110304,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,57344,110176,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60512,109568,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60544,109760,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60608,109888,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60672,110048,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58240,111520,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58400,111584,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58272,111744,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58432,111744,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,57216,113248,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,57280,113344,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,57664,112768,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,57792,112928,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,57344,113440,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,57408,113536,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,57856,112672,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58144,94176,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61152,93888,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61248,93920,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61376,93952,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,63040,93184,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,63648,93760,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,63520,93888,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56288,94944,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56800,94208,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56352,94880,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56384,94976,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56896,94272,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58048,94240,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58176,94336,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58080,94368,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58656,95072,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58784,95200,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60000,94848,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60192,96928,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60320,97024,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60096,97152,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60256,97216,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54880,97664,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54976,97696,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55232,98144,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55200,98240,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55296,98240,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58752,97824,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58848,98080,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59008,97952,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59616,97696,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59776,97856,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59584,97952,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60608,98176,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60480,98240,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55264,98336,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55712,98464,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55648,98496,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55712,98560,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55968,99072,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56032,99168,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55936,99200,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,57888,99200,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,57984,99200,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60608,98368,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61376,99040,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61312,99168,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61248,99296,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56608,99424,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56608,99552,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56320,99584,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56352,99648,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56544,100128,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56608,100128,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56544,100224,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56608,100224,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,57952,99360,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61760,99840,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61984,99968,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62272,100096,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56256,101248,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56288,101344,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56320,101152,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56352,101248,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58752,100768,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58752,100896,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58880,100768,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58880,100896,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62592,101024,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62688,101024,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62592,101152,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62720,101184,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,53888,102368,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54464,101984,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54656,101984,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54464,102208,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54656,102208,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55072,102272,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55232,102272,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62304,101920,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62400,101952,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62336,102080,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54144,102432,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,53792,102496,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54112,102624,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54272,102432,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54304,102656,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54400,102944,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54528,102944,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54400,103168,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54560,103168,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55264,102464,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55072,102496,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54784,102624,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54784,102688,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55040,103040,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55200,103040,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55040,103264,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55200,103264,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55552,103168,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55712,103168,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55552,103360,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55744,103360,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56096,103328,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61184,103232,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61312,103232,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61792,102528,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61888,102592,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61632,108288,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61792,108320,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61696,108448,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62112,107520,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62208,107520,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61824,102656,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,51072,104064,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,51136,104064,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,51104,104160,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,51616,103584,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,51680,103712,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,51712,103584,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,52256,103872,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,52352,103936,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62112,107360,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,62208,107360,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,52256,104032,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54816,103584,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55040,104064,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55584,103680,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55744,103680,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55552,103872,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55744,103872,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55296,104096,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55456,104096,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55296,104288,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55488,104288,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56064,104096,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56384,103712,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59840,103424,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59712,103648,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59520,104256,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59392,104288,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59904,103488,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60384,103488,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59904,103648,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60320,104352,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60640,103456,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60512,103552,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60480,103744,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61184,103424,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61312,103424,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60992,104192,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60960,104352,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,50624,104672,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,50624,104768,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,50688,104768,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,52640,104608,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,52704,104768,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,52768,104640,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,53056,104928,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,53600,105120,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,53376,105152,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,53504,105152,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54240,104576,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54272,104448,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54368,104448,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54336,104576,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55680,104544,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59360,104448,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59456,104608,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60384,104640,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60160,104704,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61312,104768,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61472,104608,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61568,104800,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61536,105056,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60576,105728,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60512,105888,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60704,105920,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61472,106176,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61568,106272,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,61472,106336,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59904,94976,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60480,94976,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60576,94976,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60480,95072,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60576,95072,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60480,95200,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55488,96064,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55456,96128,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55424,96192,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55872,95488,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,55936,95552,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,56000,95616,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58336,96000,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58688,95232,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58752,95328,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58368,96224,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59360,95488,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59456,95328,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59872,95712,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54848,96736,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54912,96768,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54816,96832,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,54880,96896,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58112,96960,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58016,97088,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58176,97120,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,58112,97248,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59872,95808,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59968,95712,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,59968,95808,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60448,96000,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},
{1049,95,514,60416,96128,0,"ThÇn bÝ S¬n tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_001. lua"},

{1051,95,514,64672,93824,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,64544,93952,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,64768,94016,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,65344,94176,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,60160,89024,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,59616,96192,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,60896,88992,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,59872,90048,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,60064,89120,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,60256,89664,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,60256,89888,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,60832,89888,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,60704,89952,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,60832,90080,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,64160,96256,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,64256,96256,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,61024,89184,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,59744,90272,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,59904,90816,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,60096,90912,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,60448,90592,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,60480,90656,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,64128,94496,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,64032,94592,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,64160,94624,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,64704,94784,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,64512,94944,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,64800,95072,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,64640,95168,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,65312,94432,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,65376,95040,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,65312,95136,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,65664,94848,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,63552,95488,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,63584,95648,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,64160,95456,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,64256,95488,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,58976,96288,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,59200,96416,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,59264,96672,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,59008,97120,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,59424,96416,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,59488,96736,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},
{1051,95,514,59712,97056,0,"N÷ tÆc",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_01_002. lua"},

{1050,95,515,53664,81824,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53504,81888,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,52704,82816,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,52608,82912,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53376,81920,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53472,82016,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,52736,82976,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53120,83808,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53088,83904,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49440,93408,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49536,93440,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49472,93536,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50016,93312,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49952,93408,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50112,93408,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50048,93536,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,51040,93248,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50816,93440,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,51136,93472,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50944,93664,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,51552,93760,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,51488,93824,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53632,84384,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53632,84480,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54144,85184,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54016,85280,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53888,85344,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54592,85728,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54464,85760,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54592,85888,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54464,85920,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54080,86528,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54240,86720,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53760,86944,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53856,86944,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54912,86400,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55040,86464,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54880,86560,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55008,86624,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55328,86816,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55424,86848,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55296,86976,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53152,87456,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53120,87520,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53184,87520,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53792,87040,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,51936,88288,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,51840,88320,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,51936,88416,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,52672,88352,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,52736,88256,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,52768,88352,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50112,90016,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50240,89696,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50496,89856,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50944,89248,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,51008,89248,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50976,89344,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,51552,89216,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,51648,89216,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,51584,89344,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49856,90304,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49792,91104,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50336,90176,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50272,90656,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,51680,94624,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,51712,94528,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,52480,94400,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,52448,94496,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,52672,95616,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,52736,95520,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53440,95392,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53376,95488,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53632,96128,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53728,96160,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53664,96256,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53760,96288,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54496,96480,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54432,96608,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54592,97056,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54784,96928,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54880,97120,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54720,97344,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54912,97696,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54976,97792,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55040,97856,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55552,97280,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55616,97344,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55680,97408,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55552,98176,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55456,98272,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55648,98272,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55904,97952,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,56000,97952,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54720,98496,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54528,98880,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54688,99072,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54368,99168,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54784,98368,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55552,98304,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55552,98432,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55552,99072,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55360,99104,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55456,99200,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,48480,91744,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,48416,91840,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,48544,91872,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,48352,91936,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,48480,91968,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,48416,92032,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49024,91552,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49120,91552,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,48800,92352,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,48864,92352,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49632,92544,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49536,92640,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49600,92736,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49696,92640,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50336,92256,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50400,92352,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50272,92384,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50464,92448,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50336,92480,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,50400,92544,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49920,91168,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49696,91232,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49920,91360,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,49792,91392,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,56192,98624,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,56128,98720,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,56032,98848,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,56224,98848,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,56128,98976,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53472,100128,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53376,100192,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53440,100288,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53536,100288,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53792,99488,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,53760,99648,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54528,99360,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,54400,99616,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},
{1050,95,515,55456,99360,0,"T©y H¹ kþ binh (th­¬ng) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_001. lua"},

{1048,95,515,57312,85728,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,57248,85824,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,57312,85920,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,57376,85824,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56352,89024,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,57440,88096,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,57344,88160,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,57536,88160,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,57344,88416,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,57536,88416,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,57440,88480,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54176,89920,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54272,89792,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54368,89920,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,55680,89408,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,55616,89504,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,55744,89504,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,55616,89664,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,55744,89664,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,55680,89760,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56288,89120,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,53504,92480,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,53408,92544,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,53600,92544,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,53408,92768,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,53600,92768,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,53504,92864,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56384,92320,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56576,92320,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56480,92448,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54656,93216,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54560,93312,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54720,93312,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54560,93536,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54720,93536,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54656,93632,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56288,89344,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56448,89120,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54688,91872,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54592,92000,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54688,92000,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54688,92128,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56800,91136,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56704,91232,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56704,91424,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56800,91520,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56480,92032,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56384,92128,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56576,92128,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56896,91232,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56896,91424,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54784,92000,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56448,89344,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,56352,89440,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,57120,89664,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,57056,89760,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,57216,89760,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,57056,89952,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,57216,89952,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,57120,90048,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,53728,90752,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,53728,90944,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54176,90112,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,53824,90656,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,53888,90752,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,53888,90944,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,53824,91040,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54368,90112,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},
{1048,95,515,54272,90208,0,"T©y H¹ kþ binh (cung) ",1,"\\script\\task\\partner\\npc\\master_fight_03_002. lua"},

}
--¼ÓÔØͬ°éÐÞÁ¶µØͼս¶·NPC
Include("\\script\\task\\partner\\train\\partner_addtrainnp c.lua")

function add_allpartnernpc()
partner_parserbynpc(partner_parserby)
partner_enemynpc(partner_enemy)
add_masternpc(partner_master_people)
partner_trainnpc()
end

function partner_parserbynpc(Tab)
for i = 1 , getn(Tab) do
SId = SubWorldID2Idx(Tab[i][2]);
if (SId >= 0) then
npcindex = AddNpc(Tab[i][1],1,SId,Tab[i][3]*32,Tab[i][4]*32,1,Tab[i][6]);
SetNpcScript(npcindex, Tab[i][5]);
end;
end
end;

function partner_enemynpc(Tab3)
for i = 1 , getn(Tab3) do
Tid = SubWorldID2Idx(Tab3[i][3]);
if (Tid >= 0 ) then
TabValue4 = Tab3[i][4] * 32
TabValue5 = Tab3[i][5] * 32
newtasknpcindex = AddNpc(Tab3[i][1],Tab3[i][2],Tid,TabValue4,TabValue5,Tab3[i][6],Tab3[i][7],Tab3[i][8]);
SetNpcScript(newtasknpcindex, Tab3[i][9]);
SetNpcParam( newtasknpcindex,1,Tab3[i][10]);
end;
end;
end;

function add_masternpc(Tab4)
for i = 1 , getn(Tab4) do
Tid = SubWorldID2Idx(Tab4[i][3]);
if (Tid >= 0 ) then
newtasknpcindex = AddNpc(Tab4[i][1],Tab4[i][2],Tid,Tab4[i][4],Tab4[i][5],Tab4[i][6],Tab4[i][7],Tab4[i][8]);
SetNpcScript(newtasknpcindex, Tab4[i][9]);
end;
end;
end;

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
DescLink_ChangGeMen = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy045\\enemy045_pst.spr>Tr­êng Ca M«n §Ö tö<link>"
DescLink_JianHuangDiZi = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy067\\enemy067_pst.spr>KiÕm Hoµng §Ö tö<link>"
DescLink_LuQing = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy047\\enemy047_pst.spr>L­ Thanh<link>"
DescLink_MoXiaoFeng = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\passerby\\passerby073\\passerby073 s1.spr>Th­ sinh M¹c TiÕu Phong<link>"
DescLink_NiuManMan = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy144\\enemy144_pst.spr>§å phu Ng­u M·n M·n<link>"
DescLink_XiaoDing = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\passerby\\passerby128\\passerby128 _pst.spr>H¸i hoa C«ng tö TiÓu §inh<link>"
DescLink_YunQueEr = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy106\\enemy106_pst.spr>N÷ hiÖp kh¶ ¸i V©n T­íc Nhi<link>"
DescLink_TangYing = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\passerby\\passerby177\\passerby177 _pst.spr>§­êng ¶nh<link>"
DescLink_JiGuanRen = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy172\\enemy172_pst.spr>C¬ quan nh©n<link>"
DescLink_ZhuoFeiFan = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy073\\enemy073_pst.spr>Tr¸c Phi Phµm<link>"
DescLink_TangQiuYi = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy053\\enemy053_pst.spr>§­êng Thu Y<link>"
DescLink_BaiSha = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy121\\enemy121_pst.spr>B¹ch S¸t<link>"
DescLink_HeiSha = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy043\\enemy043_pst.spr>H¾c S¸t<link>"
DescLink_HeiShaDizi = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy162\\enemy162_pst.spr>H¾c S¸t ®Ö tö<link>"
DescLink_QiuYiShui = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy100\\enemy100_pst.spr>Thu Y Thñy<link>"
DescLink_QuWan = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy095\\enemy095_pst.spr>Nam ®Ö tö M«n ThÇn Khóc V¹n<link>"
DescLink_XieQingEr = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy064\\enemy064_pst.spr>N÷ ®Ö tö T¹ Thanh Nhi<link>"
DescLink_LongBa = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy015\\enemy015_pst.spr>Long B¸t<link>"
DescLink_TongBanJiaoYu= "<#><link=image:\\spr\\Ui3\\ͬ°éÈÎÎñϵͳ\\� �ÎÎñͼ±ê\\ͬ°é½ÌÓý.spr>§ång hµnh s¬ nhËp<link>"

----------------------------------------------------------ͬ°é¾çÇéÈÎÎñ-------------------------------------------------------------
DescLink_LongWu="<#><link=image[0,13]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy199\\enemy199_wlk.spr>Long Ngò<link>"
DescLink_JingYue="<#><link=image[0,13]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy177\\enemy177_wlk.spr>TÞnh Nh¹c S­ Th¸i<link>"
DescLink_KaiSuoRen="<#><link=image[0,13]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy078\\enemy078_wlk.spr>Khai Táa Nh©n<link>"
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
DescLink_NanWuShi = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy095\\enemy095_pst.spr>Tr­êng Ca M«n Nam Vâ SÜ<link>"
DescLink_NvWuShi = "<#><link=image[0,16]:\\spr\\npcres\\enemy\\enemy064\\enemy064_pst.spr>Tr­êng Ca M«n N÷ Vâ SÜ<link>"
thay đổi máp va tọa độ trong đó

còn phần tọa độ làm nv các bạn kham khảo trong các file trong server1\script\task\partner

minhkhanh109
12-01-16, 02:45 AM
mn cho mình hỏi

sv2- đã vào WinSCP/Tool chép. jxser ver3 TranMinhDo vào sever thay cho Jxser đã xóa của yoken9x ( và đã chơi đc )

sv3- rồi mình lại cài sv của bạn này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (và đã chơi đc nhưng ko ân đc f2 f3 f4 f5 .v.v.... )

bạn cho mình xin yahoo được không ạ

tvnnam
12-01-16, 07:48 AM
hướng dẫn các bác nào đang chơi bản VER 3.0
mà ko vào đc map Trường Ca Môn Nhân để hưởng thự cái Tính năng Bạn đồng hành :)
vào đường dẫn server1\script\task\partner\partner_head.lua

thay đổi máp va tọa độ trong đó
còn phần tọa độ làm nv các bạn kham khảo trong các file trong server1\script\task\partner

hướng dẫn thì hướng dẫn cụ thể 1 chút bạn VũDuyMạnh nhé......>:D<

mn cho mình hỏi

lỗi copy bạn nhé................ cách tốt nhất đừng chép đè mà xóa hẳn sever cũ đi và chép sever mới vào.... chú ý các thư mục và font chữ giữa máy thật và máy ảo

cgalaxy
12-01-16, 02:32 PM
chắc gần cả năm rồi mới vào lại box JX, linux vẫn ko có gì mới hết nhỉ :D
Cơ mà bác Nam h lên thành viên tâm huyết rồi à,support mạnh thế , code cứng chưa bác :))

vuduymanh
12-01-16, 03:10 PM
Cơ mà bác Nam h lên thành viên tâm huyết rồi à,support mạnh thế , code cứng chưa bác :))
:) BÁC cgalaxy năm 2016 có j cho anh em trong rum ko bác

tvnnam
12-01-16, 03:49 PM

lâu rồi mới gặp Bác ....xin cho tại hạ cảm ơn 1 cái.... vì ko có bác và 1 số cao nhân đi trước thì trình mình không đc như hôm nay... mặc dù hiện tại bây giờ vẫn chưa bằng ai? Bác ah vì thỉnh thoảng mới nghịch và bận 1 số công việc..... nên biết đc gì sẽ giúp các a e newbine không bị bỡ ngờ Bác ah

Bác xuiất hiện đúng dịp gần tết ..... chắc là sắp có quà gì lì xì cho a e rồi................:D

cgalaxy
12-01-16, 09:19 PM
Có khi làm 1 bản bigupdate jxlinux ko nhỉ ;))
Mà linux thì còn cái bảng xếp hạng ?chứ còn gì nữa đâu ta 8->

VoNguoiTa
12-01-16, 10:55 PM
Có khi làm 1 bản bigupdate jxlinux ko nhỉ ;))
Mà linux thì còn cái bảng xếp hạng ?chứ còn gì nữa đâu ta 8->

còn mấy cái lặt vặt với mấy cái skill của ngũ độc nó ko có như vng.

với cái Ui ko pak nữa là hoàn thiện Jx rồi anh ơi.
nhớ anh vs bác boinhay vs minh độ. thường làm update cho mọi người khám phá
cơ mà bác minh độ giờ mở cái jxvn rồi nên giờ chắc k có cái úp đà tè nào cho anh em khám phá rồi !
lót dép hóng quà chơi tết

bthhhz
12-01-16, 10:57 PM

ổng mà nói.
làm thì ko làm cứ onl đt lên đây miết mà biểu !

cứ có mấy cái hỏi qua hỏi lại ổng copy trả lời suốt. chứ vọc hết cái update 2.1 của anh là coi như hết sạch rồi. còn gì đâu mà vọc.

P/s: cũng có thắc mắc 1 số tính năng trong missions . mà muốn khởi động nó lại nằm trong s3relay. nên chẳng biết khởi động ntn . Vì nó nằm trong task. mà ở task lại ko có file nào quy định nên .... lót dép đợi bản lì xì thôi :v

HungDevJX
16-01-16, 05:21 PM
Cả nhà cho mình hỏi, khi mình chạy server bị lỗi như trong hình là nguyên nhân do đâu nhỉ?

Mình xin cảm ơn ^^

E cũng bị lỗi giống bạn này. Bác nào jup e với hướng dẫn e fix hoặc TW giúp e :((

vuduymanh
16-01-16, 08:33 PM
E cũng bị lỗi giống bạn này. Bác nào jup e với hướng dẫn e fix hoặc TW giúp e :((
xóa cái server đi chép lại
như máy mình thì,lúc cài máy ảo mình để cho máy ảo trên ổ e dung lượng cao