PDA

View Full Version : [JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

Trang : 1 2 [3]

HungDevJX
16-01-16, 10:54 PM
xóa cái server đi chép lại
như máy mình thì,lúc cài máy ảo mình để cho máy ảo trên ổ e dung lượng cao

bác có cách khác fix không tw jup e với newbie ( k rành ngu lắm bác )

Shiba
17-01-16, 02:54 PM
Cho mình hỏi một chút với. một số con như võ sư, sao trong game nó nói tiếng việt, mình mở script của nó ra thì thấy toàn tiếng việt lai tàu dạng như "Ngi  nh薾 nhi謒 v?t譵 th辴 ti r錳! Kh玭g c莕 l祄 n鱝!", mình thêm hàm mới có đoạn nói chuyện = TCVN3 thì vào game nó thành ú é gì ấy. có bác nào biết dùng cách nào để nó hiển thị ingame như bt ko ạ :(

tvnnam
18-01-16, 09:29 AM
Cho mình hỏi một chút với. một số con như võ sư, sao trong game nó nói tiếng việt, mình mở script của nó ra thì thấy toàn tiếng việt lai tàu dạng như "Ngi  nh薾 nhi謒 v?t譵 th辴 ti r錳! Kh玭g c莕 l祄 n鱝!", mình thêm hàm mới có đoạn nói chuyện = TCVN3 thì vào game nó thành ú é gì ấy. có bác nào biết dùng cách nào để nó hiển thị ingame như bt ko ạ :(

bạn xem thêm cách chuyển đổi font ở đây là sẽ hiểu : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chú ý muốn dev code nên dùng nopate++ cho dễ sài và cop qua máy thật để chỉnh sửa và cop ngược lại máy ảo khi xong...

KangGary
18-01-16, 10:13 AM
Bác tvnnam cho em hỏi là chế tạo đồ tím, hút option này ra toàn option khác không? Vd hút option kỹ năng, ra đá option hút nội lực;;)

vuduymanh
18-01-16, 12:39 PM
Bác tvnnam cho em hỏi là chế tạo đồ tím, hút option này ra toàn option khác không? Vd hút option kỹ năng, ra đá option hút nội lực;;)

mình vẫn ép đá và ép phôi bình thường mà chép lại file của thợ rèn xem
tặng bạn tấm ảnh nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=c18742db3ca0c3a6d52ed3f35476ce91&oe=574067F5

rocklamdat
23-01-16, 10:08 AM
ai giúp mình với
1/ mình config ip cua centos sang ip 192.168.0.54 và đã đổi MAC luôn oài.
2/config cả server (Vwmare network 192.168.0.100)
gateway:
bishop.cfg thành
AccSvrIP = 192.168.0.100,
InternetIp = 192.168.0.54
IntranetIp = 192.168.0.54

goddess.cfg thành
IntranetIp = 192.168.0.54

s3relay:
relay_config.ini thành
address = 192.168.0.100 -dòng đầu tiên, các dòng khác giữ nguyên
IntranetIp = 127.0.0.1

server1:
servercfg.ini thành
InternetIp=192.168.0.54
IntranetIp=127.0.0.1

3/ đã copy vô linux bằng WinSCP

hixx server ra ???? ai chỉ mình với

thanh858036
23-01-16, 10:45 AM
mình muốn sử dụng bản v3 của tranminhdo để xóa 1 số chức năng với bỏ mấy đồ tử mảng bỏ skil 150 cho giống bản ctc vng đc ko mọi người

Kethanglang
23-01-16, 11:10 AM
Bác nào giúp với vũ khí môn phái mặc vô là tàn hình là sao ?

dovietthai
28-01-16, 12:01 AM
Linux dùng bản server đc share nào ngon nhất các bạn nhỉ, ;)

huynpase
14-02-16, 11:07 PM
Cái kid autopk pro đó có source ko vậy chủ thớt ơi!

MrLukeIT
23-02-16, 08:36 PM
mình vẫn ép đá và ép phôi bình thường mà chép lại file của thợ rèn xem
tặng bạn tấm ảnh nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=c18742db3ca0c3a6d52ed3f35476ce91&oe=574067F5

Bác cho mình hỏi là fix thế nào mình đang dùng ver3 cũng đang bị hút opt này ra opt khác ! bạn hướng dẫn cụ thể đc ko

vuduymanh
23-02-16, 10:02 PM
Bác cho mình hỏi là fix thế nào mình đang dùng ver3 cũng đang bị hút opt này ra opt khác ! bạn hướng dẫn cụ thể đc ko

bạn chép thư mục settings từ server sang client xem có hết ko

hungbjn333
07-03-16, 02:00 AM
Tình hình mình là newbie. Mình vừa cài cái ver3 theo hướng dẫn nhưng đến cái đoạn sercureCRT cái tab cuối ấn s1 ý toàn bị fail to load. Vào game thì báo kết nối máy chủ thất bại. Ad chỉ giúp cách sửa với. Tks thím trước

tamdaugiay
25-03-16, 08:34 PM
Chả là có 1 số ACE newbine mới vào muốn tìm hiểu - nghiên cứu - dev sever linux nhưng không biết bắt đầu từ đâu??? để tránh 1 số sever cũ và cũng giúp ACE dễ cài và dễ chơi cũng như thưởng thức sever linux hoàn chỉnh hơn tránh 1 số lỗi không đáng có ....vì đã sửa được và update lại cho hoàn chỉnh hơn..........sau đây Mình xin giới thiệu cho các bạn 3 sever mình đã trải nghiệm và đúc kết tốt nhất đến thời điểm này trong forum......:)>- ACE cùng xem nhé:

1. Video hướng dẫn chi tiết cài đặt JX Linux by yoken9x link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và Update 4 thêm 1 số tính năng và fix 1 số lỗi link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ;)

2. Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 cho anh em - Mới nhất của Trần Minh Do....có hướng dẫn chi tiết Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :)>-

3. Sever có Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy ... có hướng dẫn cài từ A-->Z và link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ngoài ra: chia sẻ thêm link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :-| Cho ACE nào muốn làm nhiệm vụ môn phái như hồi xưa8-}.
.....ACE nhanh tay kẻo Link Die nhé!!! Chúc ACE trải nghiệm vui vẻ <:-P và phát triển Linux ngày 1 phát triển ~o)

P/s: nếu có gì sai xót mong ACE bỏ qua và đóng góp nhé:-|

Do có 1 số bạn Newbine muốn mình H/D cách cài 3 in 1 nên mình post lên trang đầu cho các bạn nào chưa biết nhé:

Bước1: Cài sever Yoken theo hướng dẫn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos

Bước2: Chép cái việt hóa ver3 - TranminhDo vào gồm 2 file: + jxser chép vào sever thay cho Jxser đã xóa bằng WinSCP/Tool.
+ Path client thì chép vào clinet VNG hoặc Clinet chuẩn bạn đang dùng

Bước3: Config IP

gateway:
bishop.cfg thành
AccSvrIP = 192.168.1.200,
InternetIp = 192.168.1.100
IntranetIp = 192.168.1.100

goddess.cfg thành
IntranetIp = 192.168.1.100

s3relay:
relay_config.ini thành
address = 192.168.1.200 -dòng đầu tiên, các dòng khác giữ nguyên
IntranetIp = 127.0.0.1

server1:
servercfg.ini thành
InternetIp=192.168.1.100
IntranetIp=127.0.0.1

Bước4: Sét quyền root 7777 cho jxser : ra ngoài Home click phải mục jxser chọn properti rồi check vô mấy ô dưới khi nào hiện toàn số 7777 thì check vô dòng cuối và ok

--> giờ có thể chạy sever và vào game chiến....

Nếu muốn trải nghiệm thêm phái hoa sơn thì sang

Bước5:

> Chép update alphaver2 của Galaxy gồm 2 file: link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Linuxsever thì chép vào sever
+ Pathclient thì chép vào client bạn đang dùng

> Bỏ Severlist vào thư mục setting/clinet và đổi IP thành 192.168.1.100
và vào game thưởng thức Thôi

H/D sử dụng auto VLBS cho Linux:

Auto Train: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Auto PK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn vào file host add thêm mấy dòng bên dưới là mở được(đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc)
127.0.0.1 update.agtool.net
127.0.0.1 update.agtool.net/*
127.0.0.1 agtool.net
127.0.0.1 agtool.net/*
127.0.0.1 */agtool.net
Chép Vn.fon vào thư mục C:\WINDOWS\Fonts

P/s: chú ý trước khi cài đặt nhớ tải net framework 2.0 trở lên nhé mới xài được nhé8->

---------- Hết---------------
Em đã làm đúng tất cả hướng dẫn...
Tới đoạn mở game.exe lên -> chọn sever -> login ->
"Đang lấy thông tin nhân vật"
rồi đứng cho tới thông báo "kết nối thất bại".....
mặc dù e đã fix ip severlist/ setting.
mấy bác giúp đỡ e với ạ :(

Kethanglang
25-03-16, 08:48 PM
Em đã làm đúng tất cả hướng dẫn...
Tới đoạn mở game.exe lên -> chọn sever -> login ->
"Đang lấy thông tin nhân vật"
rồi đứng cho tới thông báo "kết nối thất bại".....
mặc dù e đã fix ip severlist/ setting.
mấy bác giúp đỡ e với ạ :(

xóa cái cenos đó đi rồi cài lại từ đầu.

tamdaugiay
25-03-16, 09:17 PM
xóa cái cenos đó đi rồi cài lại từ đầu.

Xóa tất tần tật... kể cả xóa jxser luôn
:3

ztviet
25-03-16, 09:35 PM
Lổi gì vậy bác. Em giúp đc chăng

Kethanglang
25-03-16, 09:42 PM

Mình bị như bác lúc mới cài bản này nhưng khi xóa thư mục Cenos của yoken91 rồi giải nén cái Cenos mới rồi mình xóa jxser đó rồi chép v3 vào set root 7777 mới chép tiếp 2 cái gateway với server1 bản 2.1 vào mới vào được game.

tamdaugiay
25-03-16, 10:37 PM
Mình bị như bác lúc mới cài bản này nhưng khi xóa thư mục Cenos của yoken91 rồi giải nén cái Cenos mới rồi mình xóa jxser đó rồi chép v3 vào set root 7777 mới chép tiếp 2 cái gateway với server1 bản 2.1 vào mới vào được game.

bác team giúp e với
hjc chứ tình hình này ức chế quá

lamle0788
11-04-16, 08:32 PM
Help.. có bác nào hỗ trợ mình cài đặt vs,mình đến bước chạy CRT rùi.. đến đoạn chạy #2 nó không kết nối được paysys rùi cả bishop,ngồi tìm cách h nó lại CRT ???? nữa,hihix mình cài đặt cực khổ quá,mò mẫm các kiểu mà gà quá,ai teamview giúp mình vs.thank rất nhìu nhìu.^:)^^:)^^:)^

wermanhme1990
11-04-16, 09:28 PM
Help.. có bác nào hỗ trợ mình cài đặt vs,mình đến bước chạy CRT rùi.. đến đoạn chạy #2 nó không kết nối được paysys rùi cả bishop,ngồi tìm cách h nó lại CRT ???? nữa,hihix mình cài đặt cực khổ quá,mò mẫm các kiểu mà gà quá,ai teamview giúp mình vs.thank rất nhìu nhìu.^:)^^:)^^:)^

Bạn dùng cái này, Inbox gởi code qua mình xem cho:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lamle0788
11-04-16, 10:42 PM
Bạn dùng cái này, Inbox gởi code qua mình xem cho:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xài teamview được ko bạn ơi,mình có cài teamview rùi.

wermanhme1990
11-04-16, 10:50 PM
xài teamview được ko bạn ơi,mình có cài teamview rùi.

Inbox teamview đi.
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

lamle0788
12-04-16, 07:52 AM
Inbox teamview đi.
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

hwa bác pro có cài xong cho mình chơi rùi,mình có inbox làm phiền bạn 1 chút nữa là h mình mở máy lại muốn vào chơi,cũng chay centos root pas 123456 + mở CRT cái sv linux vẫn ???,bạn có thể chỉ mình phải làm sao để sv lại chạy vs.thank cậu rất nhìu,ngại quá:)

lamle0788
12-04-16, 10:54 PM
hwa bác pro có cài xong cho mình chơi rùi,mình có inbox làm phiền bạn 1 chút nữa là h mình mở máy lại muốn vào chơi,cũng chay centos root pas 123456 + mở CRT cái sv linux vẫn ???,bạn có thể chỉ mình phải làm sao để sv lại chạy vs.thank cậu rất nhìu,ngại quá:)

Hix hnay bạn ko onl rùi,thế là ngồi đợi ngày mai.. hihxi chẳng biết làm sao kết nối lại sv để chơi.

--- Chế độ gộp bài viết ---

còn bạn nào rảnh giúp mình teamview vs, hôm qua sv chơi dc rùi, nhưng h mở máy lên kết nói làm sao lại để chơi.. hĩ