PDA

View Full Version : [MU] Cho Mình Hỏi Cách Đổi tên máy chủ MU

DMC.NeZo
14-11-14, 11:46 PM
Mình xài ss4 Server IA Julia. Bạn nào biết đổi tên máy chủ lúc vừa vào màn hình login thì chỉ giúp với mình đã thữ thêm serverlist vào mà vẫn ko đổi đc mong pro giúp đở

freepro921
14-11-14, 11:57 PM
Mình xài ss4 Server IA Julia. Bạn nào biết đổi tên máy chủ lúc vừa vào màn hình login thì chỉ giúp với mình đã thữ thêm serverlist vào mà vẫn ko đổi đc mong pro giúp đở

dùng magichand edit text.bmd
30charrrrrrrrrrrrrrr

DMC.NeZo
15-11-14, 12:06 AM
30charrrrrrrrrrrrrrr

trong text.bmd ko có bạn ơi
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

n4poleong
15-11-14, 07:27 AM
30charrrrrrrrrrrrrrr

Cái đó là serverlist.bmd hay Serverlist_eng.bmd mà bác pro :( bác nhớ nhầm rồi

nó nằm ở Data/Local chúc bạn thành công :-"

freepro921
15-11-14, 09:07 AM
Cái đó là serverlist.bmd hay Serverlist_eng.bmd mà bác pro :( bác nhớ nhầm rồi

nó nằm ở Data/Local chúc bạn thành công :-"

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

skriptank
15-11-14, 03:37 PM

Ô hô, vậy là có người đang xài bản giống mình, bạn check thử xem có bị lỗi này không nhé

Mình ví dụ bless mua trong cashshop là bless ảo, bless đánh quái rơi ra là bless thật.
Điều kiện reset là có 1 viên bless chẳng hạn, nếu bless mình lượm được từ hộp đồ hay đánh quái thì khi gõ /reset sẽ reset được
còn nếu mua viên bless đó trong cashshop thì sẽ không reset được, nó sẽ báo lỗi thiếu item để reset,
Nếu mua 10 viên bless trong shop rồi gộp thành bless +10, sau đó giải nén ra thì lại reset được.
Nếu để những viên bless ảo và thật trong thùng đồ cá nhân thì reset sẽ mất hết những bless ảo và mất hết bình máu, mana, còn bless thật chỉ mất 1
Bless ảo mua trong cashshop thì 10 viên may ra có vài viên thật có thể reset.
Hiện tại mình chỉ mới config reset yêu cầu bless và soul, cả 2 viên này đều bị lỗi như vậy.
Hoặc test thử bản của mình ở freemu.tk cũng được

P/S: Bạn sửa tên server ở text.bmd nhé.

...Vừa nãy mình mới test lại, đã tìm ra nguyên nhân cái việc mình nêu trên, mua đồ trong cashshop thì tất cả các đồ đều có serial là 8 số 0, không có serial, và mã code của 2 món đồ giống nhau là giống nhau. Y như bị dupe vậy, bật ItemSerialCheck = 1 rồi nhưng nó không phát hiện ra 2 item giống nhau. Hừm, có ai biết config cái này chỗ nào không nhỉ ?

DaTaBlue
15-11-14, 09:34 PM

Tên máy chủ lúc đăng nhập nằm trong file ServerList.bmd đó bạn. Nếu không đổi tên được bạn có thể gởi thông tin về các subserver để mọi người giúp nhe.

DMC.NeZo
21-11-14, 07:10 AM
Tên máy chủ lúc đăng nhập nằm trong file ServerList.bmd đó bạn. Nếu không đổi tên được bạn có thể gởi thông tin về các subserver để mọi người giúp nhe.

ko có file serverlist.bmd luôn bạn ơi, trong text.bmd mình tìm hoài vẫn ko thấy luôn

DaTaBlue
24-11-14, 11:06 AM
ko có file serverlist.bmd luôn bạn ơi, trong text.bmd mình tìm hoài vẫn ko thấy luôn

file này nằm trong client đó bạn, server hoạt động mà có tên máy chủ nhất thiết phải có ServerList.bmd. bạn vào client cụ thể đường dẫn như sau:

Ổ đĩa cài đặt :\thư mục cài đặt game mu\Data\Local\ServerList.bmd

VD: D:\MUFPT\Data\Local\ServerList.bmd

Bạn lấy file trên vào địa chỉ sau để edit: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhớ vào mục Archivos BMD chọn ServerList nha, và còn cái quan trong hơn nửa (nhớ thx mình nha :D)