PDA

View Full Version : [JX] Share chính thức sever Võ Lâm Tìm Em Dev by DuongDaiCaJx

Trang : [1] 2

DuongDaiCaJX
27-08-12, 02:31 PM
Share cho anh em về ngâm chơi cho vui nha, lấy sever onlien thì online, donte tùy bạn, chứ đừng mở donte vài ba bữa rồi off sever là mình bùn lắm đó, mở lâu dài cho các anh em đam mê JX chơi, tiền bạc là nghĩa lý gì nếu bạn không trân trọng tình cảm người chơi.

1 số tính năng của sever như sau ^^:
+ Trang bị ô kim.
+ Trang bị Tiếu Ngạo
+ Định quốc, An Bang, Vinh dự.
+ Full phi phong.
+ Tống Kim.
+ Vượt ải.
+ Công thành.
+ Lãnh địa.
+ Event các loại. Giang Hồ.
+ Ép đồ tím.
+ Ngựa Vip thêm 2 con lạc đà vô cùng đẹp mua ở Thổ địa chăn ngựa.
+ Kết hôn.
+ Chuyển sinh vê level 10.
+ Vòng sáng chuyển sinh.
+ Hút hít
+ Bỏ kỳ trân các.
+ AntiHack tích hợp sẵn trong sever.

Demon hình ảnh:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây là link dowload:

TÀI KHOẢN MEDIAFILE BỊ KHÓA ĐỘT NGỘT, KHÔNG BIẾT VÌ SAO, ANH EM NÀO TẢI SEVER MÌNH RỒI TẢI LÊN LẠI GIÙM ĐỂ MÌNH COPY LÊN TRANG ĐẦU CHO ANH EM TẢI ĐI, GIỜ UP LẠI THÌ KHÔNG BIẾT KHI NÀO XONG, MẠNG YẾU LẮM, GIÚP MÌNH NHÉ.
+ Sever: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Parth : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Parth1)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Parth2)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Parth3)
+ Update fix lần 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Parth 1)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Parth 2)
+ Update fix 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (bỏ vào client).
+ Fix lỗi sever: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (bỏ vào sever).
Nếu có pass dowload thì đều là : duongdaicajx.

SEVER NO FONT

ĐÂY LÀ LINK BẠN TUAN565 ĐÃ UP LẠI CHO MÌNH:

Chán thật . vừa mới del mấy file gốc xong . giờ chỉ còn giữ bộ này thôi
PatchTimEm
Post lại link để bạn DuongDaiCa cho lên đầu ( Copy sang Qoute hình như ko hiện link đó )
Server đã chép fix lỗi
hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch Client đã chép upadte + fix đầy đủ
Rồồi chép patch fix vào : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass giải nén : tuan565
Bonus thêm ^^
Sever Võ Lâm Tìm Em trên máy ảo Dev by DuongDaiCaJx
Thông tin phiên bản
+ Trang bị ô kim.
+ Trang bị Tiếu Ngạo
+ Full phi phong.
+ Tống Kim.
+ Vượt ải.
+ Công thành.
+ Lãnh địa.
+ Ép đồ tím.
+ Kết hôn.
+ Vòng sáng chuyển sinh.
+ Hút hít
+ Bỏ kỳ trân các.

Đồ nghề cần để chiến game này

1.Server
2.Patch client
Patch 2 ( chép sau khi chép patch ở trên ) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tải Client Võ lâm Vinagame về cài ra rồi chép toàn bộ các file trong patch đè vào file cũ trong client
3.Video hướng dẫn ( làm tương tự : ping 192.168.1.99 )
IP máy ảo 192.168.1.99

tongminhkhanh
27-08-12, 02:37 PM
ko tải, dù sao cũng thank cậu 1 cái, chán vl rồi, thi thoảng ngồi tự sướng :))8-|

style1
27-08-12, 02:41 PM
Chủ pic cho cái yahoo đi cậu mình hỏi vài việt

jxvietnam
27-08-12, 02:50 PM
Nên dùng paint chuyển file hình png sang jpg cho nhẹ nha bạn, load nhanh hơn

tului
27-08-12, 03:06 PM
To DuongDaiCaJX: Pass để sử dụng chức năng admin trong game là j zậy bạn ;))

DuongDaiCaJX
27-08-12, 03:18 PM
Tên admin : DuongDaiCaJx hoặc RocketBaby . Pass admin: 131412

thienbao32
27-08-12, 03:20 PM
server no font hay có font vậy chủ thớt

DuongDaiCaJX
27-08-12, 03:21 PM
server no font hay có font vậy chủ thớt
nofont bạn ơi...............................

Learning
27-08-12, 03:22 PM
bạn vào script/startup_remix.lua tìm pass admin với tên admin nha

m4jy3u1n
27-08-12, 03:24 PM
sever nofont hay có font thế bạn?

tului
27-08-12, 03:28 PM
Tên admin : DuongDaiCaJx hoặc RocketBaby . Pass admin: 131412

pass không đúng bạn ơi :-s 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Learning
27-08-12, 03:39 PM
pass không đúng bạn ơi :-s 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tului
27-08-12, 03:47 PM

Thanks các bạn nhiều. pass admin la 121314 :D

DuongDaiCaJX
27-08-12, 03:53 PM

À, quên mất nhỉ ^^....................................

Learning
27-08-12, 04:00 PM
thank thì ấn vào nút thanks. :))

Learning
27-08-12, 04:08 PM
mấy bạn này làm sv path nặng nhỉ . muốn coi thế nào mà nhác download quá.

KTomachi
27-08-12, 04:13 PM
SV có Viền Hk và Vạn Lượng ko bạn

tului
27-08-12, 04:21 PM
SV có Viền Hk và Vạn Lượng ko bạn

Tạm thời server này chưa có bạn ah, chỉ có viền thôi, chưa có viền sáng HK :D

meoemnd1
27-08-12, 04:30 PM
sever co auto hok j 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrr

Learning
27-08-12, 05:25 PM
auto gì bạn. auto tự động đánh quái thì không có đâu

hungsono1
27-08-12, 05:53 PM

Mấy bác cho em hỏi lỗi vậy là như thế nào ạ? Sao nó tới đó là đứng luôn không chạy nữa.

minhchau0309
27-08-12, 06:10 PM
share cho các bạn rồi à ^^ sv rất hoàn thiện chúc duongca mau thàh 1 dev pro nhé

vipbk
27-08-12, 06:17 PM
Mấy bác cho em hỏi lỗi vậy là như thế nào ạ? Sao nó tới đó là đứng luôn không chạy nữa.

xem lại địa chỉ MAC trong SQL -> account -> Table -> ServerList

hungsono1
27-08-12, 06:24 PM

Severlist có dạng như vậy đó bác? Em gà quá, thế lỗi nằm ở đâu vậy bác? Địa chỉ IP em chỉnh là 192.168.1.6

tului
27-08-12, 06:47 PM

Severlist có dạng như vậy đó bác? Em gà quá, thế lỗi nằm ở đâu vậy bác? Địa chỉ IP em chỉnh là 192.168.1.6

Bạn thử đóng hết rồi chạy lại JxStartup xem sao :D

hungsono1
27-08-12, 06:55 PM
Bạn thử đóng hết rồi chạy lại JxStartup xem sao :D

Làm rồi bạn ơi mà tới đó là nó bị đứng lại không chạy tiếp được nữa.

HoangThaoBe
27-08-12, 06:56 PM
bạn xem lại ip ở bigshop.cfg

hoặc đổi địa chỉ MAC
vào run - cmd - ipconfig/all
MAC là dòng : Physical Address dạng xx-xx-xx-xx-xx-xx
Bạn điền vào cMemo dạng : xxxx-xxxx-xxxx

Faker
27-08-12, 07:00 PM
rất quý thiện ý của bạn server tốt làm thất cái tính năng là mê rồi
mình có điều kiện sẽ develop thêm :)

dhbachkhoa
27-08-12, 07:10 PM
Thanks chủ topic nhé( đã thank), ngoài hiểu biết sâu về jx có lẽ bạn cũng giỏi tiếng Trung lắm nhỉ:-bd

mrtran0781
27-08-12, 07:30 PM
sever này full đồ không bạn 30 charrrrrrrrrrrrrrrr

Learning
27-08-12, 08:04 PM
đồ nào full bạn. đồ hoàng kim môn phái chắc mỗi phái chỉ có 8 > 9 món.
đồ tiếu ngạo hình như đang lỗi

DuongDaiCaJX
27-08-12, 08:27 PM
đồ nào full bạn. đồ hoàng kim môn phái chắc mỗi phái chỉ có 8 > 9 món.
đồ tiếu ngạo hình như đang lỗi

\m/ Lỗi giày thủy thôi, sửa lại ID rồi vẫn bị, 24,23 rồi lại 23,24 rốt cuộc bị cái gì ... chịu.

mrtran0781
27-08-12, 09:28 PM
zi là vẩn chưa full nhưng zậy là quá ngon rồi thank cho tấm lòng của chủ thớt \m/

Learning
27-08-12, 11:00 PM
hình như còn cái ngọc bội bị lỗi nữa. .

hungsono1
28-08-12, 08:18 AM
Cái file rainbow.dll KIS phát hiện là phần mềm quảng cáo có hại thì nó tự xóa, mà thiếu nó thì em thấy sever không chạy được. Vậy file đó nó có hại gì máy tính không mấy bác?

thaihoa91
28-08-12, 08:31 AM
Cái file rainbow.dll KIS phát hiện là phần mềm quảng cáo có hại thì nó tự xóa, mà thiếu nó thì em thấy sever không chạy được. Vậy file đó nó có hại gì máy tính không mấy bác?

Tui nghĩ ko sao :D 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

dhbachkhoa
28-08-12, 08:36 AM
Có ai bị lỗi char ngũ độc ko? Mình set admin, vào nhận đồ.. nói chung thao tác như các char khác nó toàn báo lỗi dont send. Chạy với quyền admin thì nó ko cho, vào lượt 2 đánh pas thùng đồ thôi là lại dont send, ko đánh thì ko sao. Ai gợi ý mình với:((

thienbao32
28-08-12, 10:42 AM
mấy mem cho hỏi cái lá cờ VN làm sao ghép vậy ? tìm hết cả cái BLH cũng ko thấy Npc nào ghép

DuongDaiCaJX
28-08-12, 11:37 AM
mấy mem cho hỏi cái lá cờ VN làm sao ghép vậy ? tìm hết cả cái BLH cũng ko thấy Npc nào ghép

:P Event đó chưa làm bạn ơi, tính xóa item đó mà thôi để cho đẹp.

hungsono1
28-08-12, 12:08 PM
Khi nào có update mới vậy bác?

DuongDaiCaJX
28-08-12, 12:38 PM
Khi nào có update mới vậy bác?

Tự dev thêm nhé bạn, không có update nữa đâu.

thaitoan
28-08-12, 12:55 PM
DuongDaiCa sao mình chỉnh IP Server sang 192.168.1.2 rồi mà chạy báo lỗi không kết nối được server [-O<

phamngochai2
28-08-12, 01:02 PM
Không xài nhưng vẫn thanks !

DuongDaiCaJX
28-08-12, 01:02 PM
DuongDaiCa sao mình chỉnh IP Server sang 192.168.1.2 rồi mà chạy báo lỗi không kết nối được server [-O<
Trong SQL, trong sever, carld mạng, chỉnh về hết.

dongdanh
28-08-12, 02:22 PM
\m/ Lỗi giày thủy thôi, sửa lại ID rồi vẫn bị, 24,23 rồi lại 23,24 rốt cuộc bị cái gì ... chịu.

hình như còn cái ngọc bội bị lỗi nữa. .

Sử dụng jxstudio - Biên tập Item để chỉnh sửa:
- NB Thổ: không nhận đúng cấp độ. cách fix: hàng 171 - cột chi tiết là 16 => đổi thành 17

- Giày Thủy: lỗi C++ . cách fix: hàng 240 - cột chi tiết là 24 => đổi thành 23

chỉnh xong tắt gameserver rùi mở lại

DuongDaiCaJX
28-08-12, 03:35 PM
Sử dụng jxstudio - Biên tập Item để chỉnh sửa:
- NB Thổ: không nhận đúng cấp độ. cách fix: hàng 171 - cột chi tiết là 16 => đổi thành 17

- Giày Thủy: lỗi C++ . cách fix: hàng 240 - cột chi tiết là 24 => đổi thành 23

chỉnh xong tắt gameserver rùi mở lại

Cái này thì mình đã sửa rồi vẫn bị bạn à.

dongdanh
28-08-12, 05:58 PM
Cái này thì mình đã sửa rồi vẫn bị bạn à.

Hình ảnh chứng minh , bạn coi lại chỗ sửa

dv911
28-08-12, 06:05 PM
up lên cho mình down về đi bợn
mình hk bít sửa chổ nào

DuongDaiCaJX
28-08-12, 06:45 PM
Hình ảnh chứng minh , bạn coi lại chỗ sửa

Bạn sửa trong boot.txt đúng không, nếu vậy mình đã sửa sao vẫn chưa được nhỉ.

dongdanh
28-08-12, 10:44 PM
thoi gui luon nè

down nhanh kẻo die

DuongDaiCaJX
28-08-12, 11:30 PM
thoi gui luon nè

down nhanh kẻo die

:| Mình đâu cần đồ ăn sẵn, mình cần nắm rõ thôi. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều nha, mình sửa được hồi nãy rồi, minh quên đếm là Kim Mộc Thủy Hỏa Thổ, làm nhầm Kim Thủy Mộc Hỏa Thổ ^^.

hoangthuyit
29-08-12, 08:12 AM
Chỉnh vật phẩm chuyển sinh ở đâu nhỉ chuyển sinh đến 39 lần nó đòi KNB k bít lấy đâu ra đưa cho nó nữa :(

tului
29-08-12, 10:25 AM
To DuongDaiCaJx Sv của bạn có thể add code vạn lượng đc không ?

nhocken2030
29-08-12, 10:48 AM
DuongDaiCaJx có thể cho mình xin cái Kỳ trân các ko? để mình onl trên VPS cho AE chơi 24/24

DuongDaiCaJX
29-08-12, 11:00 AM
DuongDaiCaJx có thể cho mình xin cái Kỳ trân các ko? để mình onl trên VPS cho AE chơi 24/24

Lấy bên sever khác mà bỏ qua.
30 charrrrrrrrrrrrrrrr

--- Chế độ gộp bài viết ---

To DuongDaiCaJx Sv của bạn có thể add code vạn lượng đc không ?

AWJX mấy người làm được code vạn lượng, ai làm được giấu chứ không share, TSBD thì có sẵn rồi.

0979623387
29-08-12, 11:08 AM
có tinh thần share là rất tốt. thank%%-

tului
29-08-12, 11:30 AM

mrtran0781
29-08-12, 12:42 PM
thoi gui luon nè

down nhanh kẻo die

cho hỏi cái này là cái gì vậy bạn

gia_muvn
29-08-12, 12:44 PM
Hi thank bạn nhiều, đang down làm 1 cái server cho mấy anh em cùng chơi :D

mrtran0781
29-08-12, 12:44 PM
các bạn làm ơn chĩ mình cách Ad đồ dc hok sever này còn thiếu nhìu món của cái bang , thiếu lâm , nhìu phái nửa

với chuyển sinh cấp cao cần phải có KNB nhưng mình lại không thấy KNB trong sever

với lại cho mình hỏi sao mình không thấy mấy con ngựa giống trong ãnh Demo zay65 duongdaicajx

gia_muvn
29-08-12, 02:01 PM
Các bạn cho mình hỏi là mình kết nối được vào server rồi, tạo nhân vật rồi, nhưng khi click vào nhân vật để vào game thì kết nối thất bại, đăng nhập lại thì báo nhân vật bị kẹt, 1 lúc sau đăng nhập vào đc nhưng khi click vào nhân vật vẫn bị hiện tượng như trên ko thể nào connect vào đc game.

Linh_JX
29-08-12, 02:20 PM

bạn có thể post code mà bạn sữa lên cho mình xem dc k ?

gia_muvn
29-08-12, 02:40 PM
---IV: Khi khởi động sv , tạo nhân vật nhưng đang nhập thì báo : Server hiện đang gián đoạn :
Có các nguyên nhân sau :
1- GameServer chưa load đủ 5 dòng SUCCESSFULL
Khắc phục :Bạn nhìn thử cái GameServer ( cái bảng đen thui ý ) xem nó đã load đủ 5 dòng SUCCESSFULL hay chưa ( hoặc nếu nhìn thấy dòng: đã khởi động thành công hay gì gì đại loại như vậy ) là OK .
2- Còn nếu như đã load đủ 5 dòng mà bị vậy thì xem lại Server . nếu là sv Có Fons China PRC mà chưa chuyển " NGÔN NGỮ MÁY " ( NNM nha sang China PRC => báo lỗi như bạn bị .
Còn nếu là sv NO FONS mà lại cài NNM là china PRC => Báo lỗi
Khắc phục : Vui lòng cài lại NNM cho phù hợp
3- Chưa mở Maps cho sv => Lỗi . KP : Vui lòng mở Maps cho sv.
4- Do tại nhân vật ở các Maps thôn trấn k phải là 3 lăng huyện . Có 1 số sv k mở các map này => khi tạo nv ở đây sẽ bị lỗi . KP Chỉ tạo Nv ở map 3 lăng.

Linh_JX
29-08-12, 02:42 PM

connext bishop đó à ? hay là cái gì đây ?

mrtran0781
29-08-12, 04:13 PM
cho hỏi sao không thấy mấy con ngựa giống trong ảnh DEmo zay

DuongDaiCaJX
29-08-12, 04:47 PM
Các bạn cho mình hỏi là mình kết nối được vào server rồi, tạo nhân vật rồi, nhưng khi click vào nhân vật để vào game thì kết nối thất bại, đăng nhập lại thì báo nhân vật bị kẹt, 1 lúc sau đăng nhập vào đc nhưng khi click vào nhân vật vẫn bị hiện tượng như trên ko thể nào connect vào đc game.

Chỉnh font máy về English(Unites States) là vào được.

cho hỏi sao không thấy mấy con ngựa giống trong ảnh DEmo zay

Chỉnh trong scrip/item, cần gì phải đồng bộ.

gathang
29-08-12, 05:03 PM
KHÔNG BIẾT SEVER bị lỗi gì mà mình chơi cứ vài giây là bị mất kết nối liên tục,đẳng nhập lai thi bao sever đng khởi động ,mặc dù sever đang chạy bình thường ,lâu lâu lại bị lỗi eror s3replay sever ,Duongdaicajx rãnh thì tra loi giup mnih tí nha

tului
29-08-12, 05:43 PM
DuongDaiCaJX cho mình hỏi, mình vào script\Global thấy có kytrancac, làm sao mình mở lại chức năng kytrancac này vậy?

babyoflove
29-08-12, 05:47 PM
DuongDaiCaJx cho hỏi là lúc nhập mật khẩu bảo vệ để vào game nó yêu cầu 500 lượng . Mà mới tạo nhân vật vào làm sao có 500 lượng . Bạn chỉ mình chỉnh lại số lượng phải trả = 0 nằm ở file nào ko :|

tului
29-08-12, 06:00 PM
DuongDaiCaJx cho hỏi là lúc nhập mật khẩu bảo vệ để vào game nó yêu cầu 500 lượng . Mà mới tạo nhân vật vào làm sao có 500 lượng . Bạn chỉ mình chỉnh lại số lượng phải trả = 0 nằm ở file nào ko :|

DuongDaiCaJX
29-08-12, 07:01 PM

Vào scrip/gmsrip chỉnh cấp độ để bị bảo vệ là 90 đi, thế là mọi việc được giải quyết, không thì vào scrip/sound/antihack.lua xóa luôn đi cho tiện.

DuongDaiCaJX cho mình hỏi, mình vào script\Global thấy có kytrancac, làm sao mình mở lại chức năng kytrancac này vậy?
Mở kỳ trân các vào Golbal/GetNpc xóa dòng -- trước kytrancac là được.

hungsono1
29-08-12, 09:37 PM
Bác cho em hỏi cách add mấy con lạc đà vào game như thế nào vậy bác?

Linh_JX
29-08-12, 10:17 PM
Bác cho em hỏi cách add mấy con lạc đà vào game như thế nào vậy bác?

đây bạn của bạn đây :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

babyoflove
29-08-12, 10:31 PM
Tình hình là mình ko thấy Antihack chỗ nào hết . Bật game.exe lên ko thấy Anti check gì cả. Vào game cũng ko thấy check nhân vật. Ai giúp mình hoặc share cho mình với
[-O<

Linh_JX
29-08-12, 10:45 PM
Tình hình là mình ko thấy Antihack chỗ nào hết . Bật game.exe lên ko thấy Anti check gì cả. Vào game cũng ko thấy check nhân vật. Ai giúp mình hoặc share cho mình với
[-O<

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn có thể dùng cái này đi ^^

DuongDaiCaJX
29-08-12, 10:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn có thể dùng cái này đi ^^

Trong sever có tích hợp sẵn rồi mà.

Linh_JX
29-08-12, 10:58 PM
Trong sever có tích hợp sẵn rồi mà.

có test sv bao h đâu mà biết chứ 8->

gia_muvn
29-08-12, 11:05 PM
Chỉnh font máy về English(Unites States) là vào được.

Chỉnh trong scrip/item, cần gì phải đồng bộ.

Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không được. Mình dùng win 7 64 bit liệu có ảnh hưởng gì không. Bạn có thể teamview giúp mình đc ko? Nếu đc nt cho mình nhé, Số của mình là 0918 671 119 hoặc 0983 757 458. Thank

DuongDaiCaJX
29-08-12, 11:21 PM
Mình từ lúc biết cài sever đến giờ toàn dùng win 7 64 bit, lúc đầu thì lắm lỗi thật nhưng giải quyết hết rồi, mình bận lắm khó lòng team được, các cao thủ trên gz sẽ có người giúp bạn, công việc lubu quá.

babyoflove
29-08-12, 11:40 PM
không có DuongDaiCa ơi[-O< . Bật game.exe lên ko thấy nó check client. Vào game ko thấy check nhân vật mà chỉ kêu nhập mã bảo vệ

gia_muvn
29-08-12, 11:48 PM
Cho mình hỏi attack SQL xong rồi có cần chỉnh gì trong SQL nữa không hả bạn

DuongDaiCaJX
29-08-12, 11:49 PM
không có DuongDaiCa ơi[-O< . Bật game.exe lên ko thấy nó check client. Vào game ko thấy check nhân vật mà chỉ kêu nhập mã bảo vệ

mrtran0781
30-08-12, 10:56 AM
duongdaicajx ơi ! cho mình hỏi sao mấy con lạc đà mình nhận không được , ngưa Kim Quang Hero củng zay luôn

với mấy con ngựa giống trong Ảnh bạn Demo sao ko thấy zay bạn nó nằm ở NPC nào zay

DuongDaiCaJX
30-08-12, 11:06 AM
duongdaicajx ơi ! cho mình hỏi sao mấy con lạc đà mình nhận không được , ngưa Kim Quang Hero củng zay luôn

với mấy con ngựa giống trong Ảnh bạn Demo sao ko thấy zay bạn nó nằm ở NPC nào zay

Lạc đà đi đến thổ địa chăn ngựa mà mua, còn Kim Quang chưa add vào nên chưa có, xóa dòng đó đi.

tului
30-08-12, 01:03 PM
DuongDaiCaJX cho mình ? sv đang chơi lâu lâu nó hay hiện cái Goddess là dis acc xong nó tự vào lại. Cái đó là lỗi hay là sao vậy bạn ? Tiện thể cho mình ? bỏ cái item lá cờ ở đâu lun :D

vnpt1983
30-08-12, 01:21 PM
DuongDaiCaJX cho mình ? sv đang chơi lâu lâu nó hay hiện cái Goddess là dis acc xong nó tự vào lại. Cái đó là lỗi hay là sao vậy bạn ? Tiện thể cho mình ? bỏ cái item lá cờ ở đâu lun :D
SeverDuongDaiCaJX\Settings\droprate......quai1x.in i.......................mở ra kéo xuống tìm

[51] ----------------bỏ thằng ni đi nó ko rớt ra nữa. xóa cả 5 dòng nhá hoặc thay id vật phẩm khác vào
Genre=4
Detail=217 -----------------id mảnh lá cờ trong queskey.txt (217)
Particular=1
RandRate=10

================================================== ================
nếu muốn thêm sự kiện gép lá cờ thì đây:
code:
script\global\lekienquan.lua -------------thêm vào tí.
Include("\\script\\source\\sourcejx49.lua")
Include("\\script\\quanly.lua")

function main(sel)
if LEQUAN == 0 then
Talk(1,"","Chuc nang tam thoi dong cua de bao tri !")
else
Say("<color=cyan>LÔ Quan<color> : Ta lµ ng­êi ®¶m nhËn c¸c <color=fire>sù kiÖn<color> trong c¸c ngµy lÔ quan träng",4,
"GhÐp L¸ Cê ViÖt Nam/ghepco",
"ChÕ t¹o møt/ghep",
"T×m hiÓu sù kiÖn/timhieu",
"Tho¸t/no")
end
end
function timhieu()
Talk(1,"next","§¸nh qu¸i sÏ cã c¬ héi nhËn ®­îc tói c¸t t­êng bªn trong cã Tói ®­êng vµ gõng, bÝ dïng tiÒn v¹n ®Ó mua ë Hµng Rong, dõa mua ë kú tr©n c¸c. ")
end
function next()
Talk(1,"","§¸nh qu¸i còng ®ång thêi rít ra m¶nh L¸ Cê ViÖt Nam. Dïng 4 m¶nh ®Ó ghÐp thµnh L¸ Cê ViÖt Nam")
end
function ghepco()
a = HaveItem(217)
b = HaveItem(218)
c = HaveItem(219)
d = HaveItem(220)
if a >= 1 and b >= 1 and c >= 1 and d >= 1 then
DelItem(217)
DelItem(218)
DelItem(219)
DelItem(220)
AddEventItem(221)
Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc L¸ Cê ViÖt Nam")
else
Msg2Player("B¹n kh«ng cã ®ñ c¸c m¶nh l¸ cê")
end
end
-----------------các thứ còn lại giữ nguyên--------------------------

-----------------mở file queskey.txt bằng excell------------------------
tìm id của lá cờ viêt nam (221).....................kéo ra tìm các file script mà nó mở khi chuột phải.
tạo file tên như thế hoặc bạn đặt tên:
vd của mình cho nhanh script\item\lacovietnam.lua
tạo file lacovietnam.lua trong thu muc item

unction main()
DelItem(221)
a = random(500000,1000000)
AddOwnExp(a)
AddRepute(50)
Talk(1,"","B¹n nh©n ®­îc "..a.." kinh nghiÖm vµ 50 danh väng")
end
==============bạn tự tạo tùy y----------------------

bây giờ là chỉnh tiếp ở setting droprate .....các file quai1x.ini.....v....v
(vì mình ghép 4 mảnh lá cờ khác nhau thành 1 lá cờ hoàn chỉnh nên fai thêm id khi quái rớt đồ vào nữa---tốt nhất chỉnh quái 1x..2x cho nhanh)
dùng cuối quai1x.ini-----------
thêm vào:
[48]
Genre=4
Detail=217
Particular=1
RandRate=10
[49]
Genre=4
Detail=218
Particular=1
RandRate=10
[50]
Genre=4
Detail=219
Particular=1
RandRate=10 ----------muốn lâu lâu mới rớt ra chỉnh cái ni nhỏ xuống
[51]
Genre=4
Detail=220
Particular=1
RandRate=10

đồng bộ hóa cái droprate này ở client nữa vào chiến là ok..............có ngay event ăn cờ mừng 2-9

mothai
30-08-12, 01:57 PM
sao thoát server mất nhân vạt vậy bạn !!!!!! đăng nhập admin cũng k dc luôn bạn !

mrtran0781
30-08-12, 02:13 PM
bạn nào có Scripts ngựa phượng hoàng , với con ngựa màu xanh , cho mình xin với tìm hoài mà chẳng thấy

vnpt1983
30-08-12, 02:28 PM
Nhân tiện chia sẻ luôn cho các bạn chưa biết mốt số event (mình làm --- nếu pro nào làm hay hơn xin đừng chém)
---event người tuyết---chỗ cây thông noel
---Đổi mâm ngũ quả ---thêm 1 npc Cây ngũ quả
(bao gồm event đổi cây ngũ quả và chuyển cái treo thiệp tết vào đây thay vì dùng fai chuột)

1. cây thông thì có rồi chỉ gắn script vào thôi, mở file Get_NPC.lua ở global ra:
sửa đoạn này:
--caythong=AddNpc(684,95,npcmapindex,50944,101888)
---SetNpcScript(caythong, "\\script\\global\\thongnoel.lua")
caythong=AddNpc(684,95,npcmapindex,51712,102912)
SetNpcScript(caythong, "\\script\\global\\thongnoel.lua")
caythong=AddNpc(684,95,npcmapindex,51712,102400)
---caythong=AddNpc(684,95,npcmapindex,49408,104448)
---caythong=AddNpc(684,95,npcmapindex,49920,104448)
caythong=AddNpc(684,95,npcmapindex,50688,103936)
----caythong=AddNpc(390,95,npcmapindex,49408,104960)
----SetNpcScript(caythong, "\\script\\global\\thongnoel.lua") ----Những cái này là mình bỏ bớt cây thông đi chỉ để lại 3 cây. bạn nào thích để cả thì xóa cái ---- đầu dòng đi.
================================================== ===
tạo 1 file thongnoel.lua trong global

Include("\\script\\global\\sourcejx49.lua")
function main()
SayEx({"C©y Th«ng Noel: B¹n h·y chän ghÐp c¸c lo¹i vËt phÈm: !",
"[Ngò S¾c] B¨ng Tinh/ngusacbt",
"Ng­êi TuyÕt [S¬ cÊp]/nguoituyetsc",
"Ng­êi TuyÕt [Trung cÊp]/nguoituyettc",
"Ng­êi TuyÕt [Cao cÊp]/nguoituyetcc",
"H­íng dÉn ghÐp vËt phÈm/ghepvp",
"Tho¸t/no"})

end
function ghepvp()
Talk(1,"","5 lo¹i b¨ng tinh ghÐp thµnh [Ngò S¾c] B¨ng Tinh. 5 lo¹i b¨ng tinh + ngò s¾c b¨ng tinh thµnh ng­êi tuyÕt s¬ cÊp. Hai ng­êi tuyÕt s¬ cÊp thµnh ng­êi tuyÕt trung cÊp.\n Hai ng­êi tuyÕt trung cÊp thµnh ng­êi tuyÕt cao cÊp .")
end
function ngusacbt()
a = HaveItem(186)
b = HaveItem(187)
c = HaveItem(188)
d = HaveItem(189)
e = HaveItem(190)
if a >= 1 and b >= 1 and c >= 1 and d >= 1 and e >= 1 then
DelItem(186)
DelItem(187)
DelItem(188)
DelItem(189)
DelItem(190)
AddEventItem(191)
Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc Ngò S¾c B¨ng Tinh")
else
Msg2Player("B¹n kh«ng ®ñ nguyªn liÖu ghÐp")
end
end
function nguoituyetsc()
a = HaveItem(186)
b = HaveItem(187)
c = HaveItem(188)
d = HaveItem(189)
e = HaveItem(190)
f = HaveItem(191)
if a >= 1 and b >= 1 and c >= 1 and d >= 1 and e >= 1 and f >= 1 then
DelItem(186)
DelItem(187)
DelItem(188)
DelItem(189)
DelItem(190)
DelItem(191)
AddEventItem(192)
Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc Ng­êi tuyÕt s¬ cÊp")
else
end
end
function nguoituyettc()
a = HaveItem(192)
if a >= 2 then
DelItem(192)
DelItem(192)
AddEventItem(193)
Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc Ng­êi tuyÕt trung cÊp")
else
end
end
function nguoituyetcc()
a = HaveItem(193)
if a >= 2 then
DelItem(193)
DelItem(193)
AddEventItem(194)
Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc Ng­êi tuyÕt cao cÊp")
else
end
end
function no()
end
==============copy vô notepad===font .vntime = tiếng việt==============
====mở file queskey.txt ra = excel tìm id của 4 loại vật phẩm------------
191,192,193,194------tìm đến cột h của dòng này sủa đường dẫn đến file lua của nó
vd của tui: \script\item\tuyetnhansocap.lua

tạo lần lượt 3 file ...socap.lua,....trungcap.lua,....caocap.lua...... ............................
code:
tùy ý viết add kn hoặc đồ.

===================Tiếp tục===========tìm id hộp quà noel (tui đổi tên = cũ là hộp quà giáng sinh.)===============137
tìm đến cột h tạo 1 file lua cho sự kiện chuột phải.
vd: \script\item\tuigiangsinh.lua
function main()
--DelItem(133)
a = random(1,4)
if a == 1 then
AddEventItem(117)
elseif a == 2 then
AddEventItem(118)
elseif a == 3 then
AddEventItem(119)
elseif a == 4 then
AddEventItem(120)
end
end
------cái này hình như có rồi ko cần tạo---------

========tiếp theo chỉnh các file quai1x.ini.......trong setting\droprate
thêm id của hộp quà noel vào (cách làm như bài trên)
xong đồng bộ server và client--------------------------

2. Tạo cây ngũ quả (đổi tên trong file npcs.txt ----copy từ server qua client để đồng bộ)
id nó là:292 (file excel dòng 294)
add nó vào Get_NPC.lua
nguqua = AddNpc(292,1,npcmapindex,1648*32,3232*32)------c©y ngò qu¶ --gần thần bí thương nhân cổng ba lăng
SetNpcScript(nguqua,"\\script\\global\\5qua.lua")

file 5qua.lua
function main()
Say("C©y ngò qu¶ <enter>Treo thiÖp mõng xu©n lªn ta , ta sÏ b¸o ®¸p?",3,
"Treo thiÖp./mainn",
"§æi m©m ngò qu¶. /doi5qua",
"Tho¸t/exit")
end;

function mainn()
a = HaveItem(125)
if a >= 1 then
DelItem(125)
a = random(1000,100000)
AddOwnExp(a)
else
Talk(1,"","<color=green>Ng­¬i kh«ng cã <color> <color=red> ThiÖp mõng xu©n <color>")
end
end;

function doi5qua()
n = random(0,1)
a = HaveItem(175)
b = HaveItem(176)
c = HaveItem(177)
d = HaveItem(178)
e = HaveItem(179)
if a >= 1 and b >= 1 and c >= 1 and d >= 1 and e >= 1 then
DelItem(175)
DelItem(176)
DelItem(177)
DelItem(178)
DelItem(179)
r = random(100000,500000)
AddOwnExp(r)
Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc "..r.." kinh nghiÖm")
else
Msg2Player("B¹n kh«ng cã ®ñ 5 lo¹i qu¶ trong hµnh trang")
end
end
==========add hộp quà tết id: 134 vào các file *.ini của droprate (như hướng dẫn trên)
==========file lua chuột phải của hộp quà tết, tạo ra 5 loại ngũ quả xoài, dừa ...........
function main()
DelItem(134)--------Hép quµ tÕt
a = random(0,24)
if a >= 0 and a <= 4 then
AddEventItem(178)
Msg2Player("NhËn ®­îc 1 Sung")
elseif a >= 5 and a <= 9 then
AddEventItem(176)
Msg2Player("NhËn ®­îc 1 Xoµi")
elseif a >= 10 and a <= 14 then
AddEventItem(179)
Msg2Player("NhËn ®­îc 1 §u §ñ")
elseif a >=15 and a <= 19 then
AddEventItem(177)
Msg2Player("NhËn ®­îc 1 Dõa Xiªm")
else
AddEventItem(175)
Msg2Player("NhËn ®­îc 1 M·ng CÇu")
end
end
vây là xong, có gì các bạn tự sửa thêm............................

vnpt1983
30-08-12, 02:36 PM
sao thoát server mất nhân vạt vậy bạn !!!!!! đăng nhập admin cũng k dc luôn bạn !

tắt lần lượt:

1--Gameserver

sau đó mở cái jxStartup lên nhấn vào nút Hiện tất cả các tiến trình server
nó sẽ mở ra 5 cái. tắt lần lượt như sau: (mình tính bắt đầu từ số 2 --sau gameserver nhé)
2--S3Relay ----
3--Bishop
4--Gooddes
5--S3RelayServer
6--Sword3PaySys

sau đó nhấn vào nút tắt server ở jxStartup.....(phải tắt xong 6 cái kia đã nhé)
Làm lần lượt như vậy thì ko bị mất nhân vật và dữ liêu khi tắt server

================================================== ===
listgm={{"GameAdmin","Admin"},{"GameMaster","Admin"},{"","Admin"}}

vào script mở file startup_remix.lua lên tìm đến dòng này đổi tên admin đi rồi vào (GameAdmin, GameMaster ấy) pass 121314 chức năng ở xa phu -- ba lăng nhé
tạo 1 nhân vật có tên giống tên mình đã đổi nhé.
Mình cũng chưa vào thử chức năng admin nên chưa biết có lỗi gì...

vnpt1983
30-08-12, 02:45 PM
bạn nào có Scripts ngựa phượng hoàng , với con ngựa màu xanh , cho mình xin với tìm hoài mà chẳng thấy

giống ngoài demo phải không, cái này ông duongdaicajx sâu hàng thôi trong game hem add thì fai.

DuongDaiCaJX
30-08-12, 02:53 PM
Mình thấy bạn rất pro về event đó vnpt1983.

giống ngoài demo phải không, cái này ông duongdaicajx sâu hàng thôi trong game hem add thì fai.

vnpt1983
30-08-12, 02:58 PM
Mình thấy bạn rất pro về event đó vnpt1983.

Ngày xưa cũng có kn một chút, chủ yếu là down các server về rồi chỉnh sửa lua tí thôi còn dev thực sự thì ko biết j. Nhân tiện bạn cho mình hỏi muốn thêm 1 NPC mới vào trong file npcs.txt cần những thứ gì.
(hoặc sửa npc có trong npcs.txt nhưng có hình dạng khác - cái này mình vẫn chưa hiểu rõ lắm)

DuongDaiCaJX
30-08-12, 03:14 PM
Ngày xưa cũng có kn một chút, chủ yếu là down các server về rồi chỉnh sửa lua tí thôi còn dev thực sự thì ko biết j. Nhân tiện bạn cho mình hỏi muốn thêm 1 NPC mới vào trong file npcs.txt cần những thứ gì.
(hoặc sửa npc có trong npcs.txt nhưng có hình dạng khác - cái này mình vẫn chưa hiểu rõ lắm)

vnpt1983
30-08-12, 04:10 PM
Đã xem qua và hiểu chút ít. cũng nhân thể hỏi bạn luôn cách add Item vào queskey.txt thì thế nào. cần phụ kiện j, cách làm....Mình muốn add thêm 1 số vp để làm thêm 1 số event (bột mì, trứng, sữa = làm event Bánh kem sinh nhật, các loại hoa quả, bánh, kẹo làm event phá cỗ trông trăng rằm t8, vài bó hoa làm event 20 -11, sô cô la lam event 14-2 hoặc 20-10, một ít vàng mã làm event 23 tháng chạp, giỗ tổ hùng vương thiếu cái bánh giầy). Cố gắng full event cả năm.
dùng file.spr của các server khác có và add thẳng vào queskey hay còn khai báo ở đâu ko.
Cảm ơn bạn rất nhiều.

DuongDaiCaJX
30-08-12, 06:03 PM
Đã xem qua và hiểu chút ít. cũng nhân thể hỏi bạn luôn cách add Item vào queskey.txt thì thế nào. cần phụ kiện j, cách làm....Mình muốn add thêm 1 số vp để làm thêm 1 số event (bột mì, trứng, sữa = làm event Bánh kem sinh nhật, các loại hoa quả, bánh, kẹo làm event phá cỗ trông trăng rằm t8, vài bó hoa làm event 20 -11, sô cô la lam event 14-2 hoặc 20-10, một ít vàng mã làm event 23 tháng chạp, giỗ tổ hùng vương thiếu cái bánh giầy). Cố gắng full event cả năm.
dùng file.spr của các server khác có và add thẳng vào queskey hay còn khai báo ở đâu ko.
Cảm ơn bạn rất nhiều.

[-O< Nhìn khiếp quá ông nhở, rất tiếc là tui chỉ chuyên về scrip với res, vụ này bó tay rồi ông^^.

caubesitinh497
30-08-12, 06:07 PM
Sever không có code vạn lượng hả bạn??
Thiếu đồ quá trùi
Có update thêm ko bạn???

DuongDaiCaJX
30-08-12, 06:15 PM
Sever không có code vạn lượng hả bạn??
Thiếu đồ quá trùi
Có update thêm ko bạn???

Của mình là awjx , bạn muốn có vạn lượng tải của king hay nhoxyeunhac về, đồ thiếu đã có tiếu ngạo giang hồ, muốn đủ thì dev thêm là được, không có update nữa, sever vậy là hoàn thiện rồi.

hungsono1
30-08-12, 07:50 PM
Bác muốn luyện skills thì lên tẩy tủy mà luyện à?

DuongDaiCaJX
30-08-12, 08:20 PM
Bác muốn luyện skills thì lên tẩy tủy mà luyện à?

Tăng điểm trực tiếp.
30 charrrrrrrrrrrrrrr

tului
30-08-12, 09:12 PM
Sv của bạn có thể viết code tăng điểm nội công thì lên lực tay như tăng ngoại công không ?

hoangthuyit
30-08-12, 10:33 PM
DuongDaiCa ơi cho mình hỏi muốn add KNB vào để trùng sinh thì phải làm sao hả bạn ???

vnpt1983
30-08-12, 10:55 PM
DuongDaiCa ơi cho mình hỏi muốn add KNB vào để trùng sinh thì phải làm sao hả bạn ???

mở queskey.txt ra là thấy id knb mà add nó vào là ok
knb id = 226
Dùng hàm AddEventItem(226) vào npc nào đấy mà lấy.

minhduc2604
30-08-12, 11:06 PM
hjx không hiểu sao chạy GS báo :0 là sao nhỉ rõ ràng tắt hết card r chỉ để mỗi 1 card 192.168.1.2 và Clien vào k hiện tên SV, lúc đầu hiện lên xong nhập id và pass vào cứ báo chưa nhập id và pass là sao nhỉ

thaihoa91
31-08-12, 12:10 AM
hjx không hiểu sao chạy GS báo :0 là sao nhỉ rõ ràng tắt hết card r chỉ để mỗi 1 card 192.168.1.2 và Clien vào k hiện tên SV, lúc đầu hiện lên xong nhập id và pass vào cứ báo chưa nhập id và pass là sao nhỉ

Lưu ý là vào Network Connection rùi Disable tất cả mạng, chừa lại 1 mạng để chạy, disable cả mạng wifi lun

mangels
31-08-12, 02:58 AM
tại sao mình vẫn không kết nối được sever vậy? mình đã cài đủ 3 path và update server ở trang 1 rồi mà? ai biết giúp mình với

authanhi
31-08-12, 03:13 AM
sever này mình thik nhất là bộ đồ có fifong . thanks

tại sao mình vẫn không kết nối được sever vậy? mình đã cài đủ 3 path và update server ở trang 1 rồi mà? ai biết giúp mình với

của bạn còn thiếu dòng cuối successfull

mangels
31-08-12, 03:28 AM
sorry vì mình chụp hình nhanh quá. nhưng mình test lại 5 dòng succesful nhưng vẫn không vào game được lỗi gì thế nhỉ:((:((:((:((:((

dv911
31-08-12, 06:44 AM
Chuyển sinh có dữ điểm skill k bạn

tului
31-08-12, 08:34 AM
sever này mình thik nhất là bộ đồ có fifong . thanks

của bạn còn thiếu dòng cuối successfull

Bạn đã đổi Ip của file serverlist của client về ip của máy chủ chưa?

gia_muvn
31-08-12, 08:37 AM
Mình muốn thêm Thổ địa phù vĩnh viễn vào mục Hỗ trợ tân thủ thì add kiểu gì vậy ad

tului
31-08-12, 08:39 AM
Mình muốn thêm Thổ địa phù vĩnh viễn vào mục Hỗ trợ tân thủ thì add kiểu gì vậy ad

Trong đó đã add sẵn rồi bạn ah. Click chuột phải chọn "Hỗ trợ người chơi" => "Thổ địa phù".
To DuongDaiCaJX: Bạn cho mình hỏi trong sv có id của KNB không? và nếu có thì add vào Kỳ trân các thì phải làm sao vậy bạn ?

fantasy1608
31-08-12, 09:01 AM
Cho mình hỏi là sao khi vượt ải xong out ra thì vô tới chọn nv đc nhưng kết nôi thất bại là sao vậy??? Ai chỉ mình cách fix với!!!![-O<[-O<

forever_inlove
31-08-12, 10:59 AM
cái này cài đặt sao nhỉ, ai chỉ với lâu quá quên rồi:((

Learning
31-08-12, 11:05 AM
hướng dẫn cài đặt thì đầy rẫy ra. tự mà tìm chứ

vnpt1983
31-08-12, 11:40 AM
Trong đó đã add sẵn rồi bạn ah. Click chuột phải chọn "Hỗ trợ người chơi" => "Thổ địa phù".
To DuongDaiCaJX: Bạn cho mình hỏi trong sv có id của KNB không? và nếu có thì add vào Kỳ trân các thì phải làm sao vậy bạn ?

knb id = 226 mở queskey.txt rà tìm id vật phẩm.
AddEventItem(226) cái thằng npc nào đấy còn muốn dùng kỳ trân các thì thêm npc vào, script thì tham khảo kỳ trân các server tsbd 3.0 + ajwn gì gì đấy có kỳ trân các.

mothai
31-08-12, 12:21 PM
Có vấn đề như vậy! vô game tạo nhân vật và chơi sau khi thoát ra tắt server theo thứ tự. nhưng khi vo game lại thì không thấy nhân vật tao nhân vật với tên cũ thì nó báo tên nhân vật đã có....! ai biết fix dùm! thanks.....còn việc nữa mỗi lần ăn võ lâm mật tich mất kêt nối là khỏi vô! thoát ra game (chưa tắt server ) vô lại mất nhân vật, tao lại tên cũ nói là trùng.

loianhhua003
31-08-12, 12:53 PM
Share cho anh em về ngâm chơi cho vui nha, lấy sever onlien thì online, donte tùy bạn, chứ đừng mở donte vài ba bữa rồi off sever là mình bùn lắm đó, mở lâu dài cho các anh em đam mê JX chơi, tiền bạc là nghĩa lý gì nếu bạn không trân trọng tình cảm người chơi.

+ Trang bị ô kim.
+ Trang bị Tiếu Ngạo
+ Full phi phong.
+ Tống Kim.
+ Vượt ải.
+ Công thành.
+ Lãnh địa.
+ Ép đồ tím.
+ Kết hôn.
+ Vòng sáng chuyển sinh.
+ Hút hít
+ Bỏ kỳ trân các.

Demon hình ảnh:

Đây là link dowload:
+ Sever: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Parth : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Parth1)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Parth2)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Parth3)
+ Update fix lần 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Parth 1)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Parth 2)
+ Update fix 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (bỏ vào client).
+ Fix lỗi sever: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (bỏ vào sever).

SEVER NO FONT

bạn ơi, hướng dẫn mình cài trên máy thật đi , chứ mình chỉ biết cài trên máy ảo Mware được không ???????
Server này mà khong có chức năng gọi boss mà chơi 1 mình thì chán chết

thaihoa91
31-08-12, 01:10 PM
bạn ơi, hướng dẫn mình cài trên máy thật đi , chứ mình chỉ biết cài trên máy ảo Mware được không ???????
Server này mà khong có chức năng gọi boss mà chơi 1 mình thì chán chết

Video thì share lâu rùi, lục các trang cũ có hết đấy thui: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

CopBaDauRang
31-08-12, 01:12 PM

SV có No Font đó bạn kiểm tra lại máy đả chuyển thành No Font chưa nếu chuyển rồi thì kiểm tra IP,đổi IP máy cho giống SV hoặc ngược lại coai ebook 2 có hướng dẩn config IP đó

gia_muvn
31-08-12, 01:41 PM

Có ai bị lỗi như này không, mình cứ chơi đc 1 lúc là bị lỗi này. Không ro nguyên nhân giúp mình với

thienbao32
31-08-12, 06:50 PM

SEVER NO FONT

cái gì đây ? mấy hôm trước đâu có thấy

loianhhua003
31-08-12, 07:17 PM
Video thì share lâu rùi, lục các trang cũ có hết đấy thui: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn thông cảm cho mình , mình là người mới nên chưa biết chi hết á , mà cái bạn share là hướng dẫn làm trên máy thật hạ bạn

Linh_JX
31-08-12, 07:38 PM
bạn thông cảm cho mình , mình là người mới nên chưa biết chi hết á , mà cái bạn share là hướng dẫn làm trên máy thật hạ bạn

ukm máy thật ! nếu bạn k bik nó nằm ở đâu thì lên đây nek bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoangthuyit
31-08-12, 10:23 PM
Vào đâu để add item vậy mấy bạn chỉ mình với :(

vnpt1983
01-09-12, 12:19 AM
vào queskey.txt tìm id vật phẩm hoặc các file .txt trong setting\item....lấy id của nó rồi dùng hàm
AddEventItem(idvp)
AddItem(idvp)
Nghiên cứu thêm về hàm trên diễn đàn hoặc ebook bạn ah.

Nhân tiện hỏi các pro file nào quy định hình ảnh vật phẩm khi vứt xuống đất vậy?

cây ngũ quả bạn ah. xem bài viết của mình ở trang trước để add thêm nó vào làm event.

vnpt1983
01-09-12, 01:13 AM
Vào đâu để add item vậy mấy bạn chỉ mình với :(

mở file script\global\npc_xephang.lua

Include("\\script\\monphai.lua")

function main()
SayEx({"Ng­¬i muèn g× ë ta ?",
"NhËn hç trî t©n thñ./trogiuptt",
"NhËn vò khÝ HKMP./vukhi",
"NhËn bÝ kÝp 9x./bikip",
-- "Vò KhÝ Test/vktest",
"Phong l¨ng ®é [200 - 250]/pld",
"NhËn KNB/testmoi", ------------------------thêm mỗi cái này vào và cài hàm testmoi
"Tho¸t/Exit"})
end

function vktest()
AddItem( 0, 1, 0, 2, 0, 1, 10) --Kim Phong Ba¸ V­¬ng Tiªu
AddItem( 0, 1, 0, 3, 0, 1, 10) --S©m Hoµng §o¹t Hån Tiªu
AddItem( 0, 1, 1, 2, 0, 1, 10) --Kim Phong To¸I NguyÖt §ao
AddItem( 0, 1, 1, 3, 0, 1, 10) --B¨ng Hµn §¬n ChØ Phi §ao
AddItem( 0, 1, 2, 3, 0, 1, 10) --Kim Phong Khoæng T­íc Linh
AddItem( 0, 1, 2, 4, 0, 1, 10) --Thiªn Quang Hoa Vò M·n Thiªn
end

function pld()
a = random(-3,3)
if GetLevel() >= 90 then
if GetCash() >= 10000 then
Pay(10000)
NewWorld(46,1129+a,3191+a)
SetFightState(1)
else
Msg2Player("Kh«ng cã 1 v¹n l­îng !")
end
else
Msg2Player("Nh©n vËt ph¶i level 100 trë lªn")
end
end
function testmoi()
AddEventItem(226)-------®©y lµ id knb më trong file setting\queskey.txt
end

function trogiuptt()
if GetLevel() < 10 then
while GetLevel() < 90 do AddOwnExp(9999999) end
AddEventItem(132)
AddItem(0,4,12,1,1,10,10)
AddItem(0,6,25,1,1,10,10)
AddItem(0,5,22,1,1,10,10)
AddItem(0,9,15,1,1,10,10)
AddItem(0,3,25,1,1,10,10)
AddItem(0,8,19,1,1,10,10)
AddItem(0,2,46,1,1,10,10)
AddItem(0,7,38,1,1,10,10)
AddItem(0,3,25,2,1,10,10)
AddItem(0,10,2,10,0,0,0)
AddMagic(344,1)
Earn(1000000)
KickOutSelf()
else
Msg2Player("Ban kh«ng ph¶i lµ t©n thñ level < 10")
end
end
function vukhi()
if GetTask(149) == 0 then
Say("Xin mêi chän lo¹i vò khÝ ?",10,"KiÕm/vk","§ao/vk","Bæng/vk","Th­¬ng/vk","Chïy/vk","Song ®ao/vk","Phi tiªu/vk1","Phi ®ao/vk2",
"Tô tiÔn/vk3","Tho¸t/no")
else
Talk(1,"no","Mét nh©n vËt chØ nhËn 1 lÇn th«i !")
end
end

function vk(sel)
n = sel + 1
if GetTask(149) == 0 then
SetTask(149,1)
if GetTask(149) == 1 then
if n >= 1 and n <=6 then
AddItem(0,0,20,n,1,10,10)
Talk(1,"no","NhËn ®­îc vò khÝ hç trî !")
elseif n >= 7 and n <=9 then
a = n - 4
AddItem(0,1,a,4,1,10,10)
Talk(1,"no","NhËn ®­îc vò khÝ hç trî !")
end
else
Talk(1,"","Hack !")
end
else
Talk(1,"","Hack ha cung yeu !")
end
end

function vk1()
AddItem( 0, 1, 0, 2, 0, 1, 10) --Kim Phong Ba¸ V­¬ng Tiªu
end
function vk2()
AddItem( 0, 1, 1, 2, 0, 1, 10) --Kim Phong To¸I NguyÖt §ao
end
function vk3()
AddItem( 0, 1, 2, 3, 0, 1, 10) --Kim Phong Khoæng T­íc Linh
end

function bikip()
if GetTask(148) == 0 then
if getmp() == 1 then
Say("Xin mêi chän bÝ kÝp",4,"ThiÕu l©m quyÒn/tl","ThiÕu l©m ®ao/tl","ThiÕu l©m bæng/tl","Tho¸t/no")
elseif getmp() == 2 then
Say("Xin mêi chän bÝ kÝp",4,"Thiªn v­¬ng th­¬ng/tv","Thiªn v­¬ng chïy/tv","Thiªn v­¬ng ®ao/tv","Tho¸t/no")
elseif getmp() == 3 then
Say("Xin mêi chän bÝ kÝp",5,"§­êng m«n tô tiÔn/dm","§­êng m«n phi ®ao/dm","§­êng m«n phi tiªu/dm","§­êng m«n bÉy/dm","Tho¸t/no")
elseif getmp() == 4 then
Say("Xin mêi chän bÝ kÝp",4,"Ngò ®éc ch­ëng/nd","Ngò ®éc ®ao/nd","Ngò ®éc bïa/nd","Tho¸t/no")
elseif getmp() == 5 then
Say("Xin mêi chän bÝ kÝp",4,"Nga my ch­ëng/nm","Nga my kiÕm/nm","Nga my buff/nm","Tho¸t/no")
elseif getmp() == 6 then
Say("Xin mêi chän bÝ kÝp",3,"Thóy yªn ®ao/ty","Thóy yªn song ®ao/ty","Tho¸t/no")
elseif getmp() == 7 then
Say("Xin mêi chän bÝ kÝp",3,"C¸i bang rång/cb","C¸i bang bæng/cb","Tho¸t/no")
elseif getmp() == 8 then
Say("Xin mêi chän bÝ kÝp",4,"Thiªn nhÉn ®ao/tn","Thiªn nhÉn th­¬ng/tn","Thiªn nhÉn bïa/tn","Tho¸t/no")
elseif getmp() == 9 then
Say("Xin mêi chän bÝ kÝp",3,"Vâ ®ang khÝ/vd","Vâ ®ang kiÕm/vd","Tho¸t/no")
elseif getmp() == 10 then
Say("Xin mêi chän bÝ kÝp",4,"C«n l«n ch­ëng/cl","C«n l«n ®ao/cl","C«n l«n bïa/cl","Tho¸t/no")
else
Talk(1,"","B¹n ch­a gia nhËp m«n ph¸i !")
end
else
Talk(1,"no","Mét nhËn vËt chØ ®c nhËn bÝ kÝp 1 lÇn")
end
end

function tl(sel)
n = sel + 1
SetTask(148,1)
AddEventItem(74+n)
Talk(1,"no","B¹n ®· nhËn ®­îc bÝ kÝp ThiÕu l©m")
else
end
end
function kn()
AddOwnExp(50000000)
end
function tv(sel)
n = sel + 1
SetTask(148,1)
AddEventItem(77+n)
Talk(1,"no","B¹n ®· nhËn ®­îc bÝ kÝp Thiªn v­¬ng")
else
end
end

function dm(sel)
n = sel + 1
SetTask(148,1)
AddEventItem(80+n)
Talk(1,"no","B¹n ®· nhËn ®­îc bÝ kÝp §­êng m«n")
else
end
end

function nd(sel)
n = sel + 1
SetTask(148,1)
AddEventItem(84+n)
Talk(1,"no","B¹n ®· nhËn ®­îc bÝ kÝp ngò ®éc")
else
end
end

function nm(sel)
n = sel + 1
SetTask(148,1)
AddEventItem(87+n)
Talk(1,"no","B¹n ®· nhËn ®­îc bÝ kÝp nga my")
else
end
end

function ty(sel)
n = sel + 1
SetTask(148,1)
AddEventItem(90+n)
Talk(1,"no","B¹n ®· nhËn ®­îc bÝ kÝp thóy yªn")
else
end
end

function cb(sel)
n = sel + 1
SetTask(148,1)
AddEventItem(92+n)
Talk(1,"no","B¹n ®· nhËn ®­îc bÝ kÝp c¸i bang")
else
end
end

function tn(sel)
n = sel + 1
SetTask(148,1)
AddEventItem(94+n)
Talk(1,"no","B¹n ®· nhËn ®­îc bÝ kÝp thiªn nhÉn")
else
end
end

function vd(sel)
n = sel + 1
SetTask(148,1)
AddEventItem(97+n)
Talk(1,"no","B¹n ®· nhËn ®­îc bÝ kÝp vâ ®ang")
else
end
end

function cl(sel)
n = sel + 1
SetTask(148,1)
AddEventItem(99+n)
Talk(1,"no","B¹n ®· nhËn ®­îc bÝ kÝp c«n l«n")
else
end
end

function no()
end

loianhhua003
01-09-12, 08:24 AM

mà bạn ơi, cho mình hỏi tí Add Handware trên Win XP là mình sẽ làm như thế nào với Win 7 vậy bạn . Thank bạ nhiều

Linh_JX
01-09-12, 09:11 AM

cái cây ngũ quã thôi mà ! có người share rồi mà ^^

thienthananhsa
01-09-12, 09:36 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mình cũng bị như bạn này ! mà các sever khác cũng chỉ được tới tạo nhân vật rồi khi vào game thì toàn báo kết nối thất bại mình nghi do ip của mình trong CMD mấy bạn coi dùm mình nha!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

liekid
01-09-12, 03:34 PM
bị tình trạng tương tự, mong các bác giúp đỡ

leekimbu
01-09-12, 03:50 PM

hoangthuyit
01-09-12, 10:59 PM
Cám Ơn Bạn VNPT nhìu lắm :D Thanks Cho Bạn Mình vào nhận KNB mà hình như KNB này trùng sinh ko dc có đũ 3 KNB nhưng nó vẫn thông báo là phải có 3 KNB mới dc Trùng Sinh :(

viettrong
02-09-12, 03:52 PM
ai giúp mình lỗi này với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nter01sep.gif

Learning
02-09-12, 04:12 PM
bạn mở 1 card mạng thôi. .

DuongDaiCaJX
02-09-12, 04:19 PM
ai giúp mình lỗi này với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nter01sep.gif

CHuyển qua nofon đi, ngôn ngữ EngLish (Unital Stale)

viettrong
02-09-12, 04:36 PM
CHuyển qua nofon đi, ngôn ngữ EngLish (Unital Stale)
không đc bạn ơi ai rảnh teamview giùm mình với
đã tắt hết card mạng cũng không đc

thaihoa91
02-09-12, 05:18 PM
không đc bạn ơi ai rảnh teamview giùm mình với
đã tắt hết card mạng cũng không đc

Máy có chương trình HotSpot Shield thì uninstall lun nha !

NhocBoy
02-09-12, 05:21 PM
ai sửa lỗi k kết nối dùm với mình đã chỉnh nofont chỉnh Ip mà vẫn k đk T.T111

viettrong
02-09-12, 05:22 PM
Máy có chương trình HotSpot Shield thì uninstall lun nha !

không có bạn ơi rảnh cho mình cái yahoo team giùm mình với

thaihoa91
02-09-12, 06:02 PM
không có bạn ơi rảnh cho mình cái yahoo team giùm mình với

Bạn để lại yahoo 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

debaf9
02-09-12, 07:03 PM

viettrong
02-09-12, 07:36 PM

mrtran0781
02-09-12, 07:47 PM
bạn nào có Script full trang bị Kim ô của sever nay hok cho mình xin với , thật lòng là mình đã làm rồi mà vẩn ko dc :( giờ mình pó tay rồi , bạn nào có lòng hảo tâm cho mình xin với , còn hok bán cho mình củng dc mình cảm ơn rất nhìu nếu cần pm nick quanduidichat_dutkhoatdeptrai52

loianhhua003
02-09-12, 08:25 PM

yahoo minh nua~ nay` ban. thaihoa91

viettrong
02-09-12, 09:55 PM
listgm={{"duongdaicajx","Admin"},{"RocketBaby","Admin"},{"","Admin"}}
------------------------Fan PassWorld ADMIN thay doi tu do----
MATKHAU = {1,2,1,3,1,4}
có phải Tài khoản admin đây không sao mình đăng nhập nó báo sai vậy?

DuongDaiCaJX
02-09-12, 10:09 PM
listgm={{"duongdaicajx","Admin"},{"RocketBaby","Admin"},{"","Admin"}}
------------------------Fan PassWorld ADMIN thay doi tu do----
MATKHAU = {1,2,1,3,1,4}
có phải Tài khoản admin đây không sao mình đăng nhập nó báo sai vậy?

Không phải tài khoản, mà là tên nhân vật với pass admin.

zipdaica
02-09-12, 11:46 PM
ai xem dùm em lỗi này với em cài theo hướng dẫn nhưng ko hiện lên 5 dòng succe :((

tieudieuphong
03-09-12, 12:00 AM
ai xem dùm em lỗi này với em cài theo hướng dẫn nhưng ko hiện lên 5 dòng succe :((

bản chỉnh linh tinh cái gì nên bị scrirpt rồi
lấy bản mới cài lại đè lên thủ xem

zipdaica
03-09-12, 12:25 AM
híc bạn có thể chỉ mình từng bước giải nén đc không
vì nhiều phần Update fix quá mình loạn hết cả lên :">

mrbabytime
03-09-12, 12:32 AM
k bt chơi dc hay k những vẫn làm liều tải thử 1 phen:))

zipdaica
03-09-12, 01:03 AM
Đã cài lại hiện đc lên 5 dòng succe rùi
nhưng đăng nhập vào thì kết nối đến sv thất bại :|

hieucolc
03-09-12, 07:07 AM
xem lại IP của Bishop nhé bạn ;))

hoặc cho cái hình GSV lên xem mình giúp đc gì kô

DuongDaiCaJX
03-09-12, 07:43 AM
Khi nào mà cái hình nền có hình võ lâm tìm em thì mới vào chơi được, vấn đề đổi font qua nofont thì sẽ giải quyết được, config cũng phải đúng nữa.

zipdaica
03-09-12, 10:08 AM
Đã vào đc game thank các bạn :">

loianhhua003
03-09-12, 04:00 PM
làm sao chuyển đổi từ có font sang nofont vậy ta

thienthananhsa
03-09-12, 07:42 PM
ai giúp dùm mình được không? mình đã chỉnh ip sever làm hết luôn mà vẫn bị kết nối thất bại sau khi tao nhân vật xong! mấy bạn xem dùm mình nha!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g.bmp)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> r.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> r.bmp)

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> at.bmp)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> aenglish.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> aenglish.bmp)
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> at.bmp)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> at.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> at.bmp)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
03-09-12, 07:53 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> r.bmp

Dòng số gameserver.exe bị số 0 kìa !

Disable tất cả mạng, chỉ để lại 1 mạng chạy Server mà thui !

vnpt1983
03-09-12, 08:11 PM
knme ={
{1,100},---cấp, lv cần lên cấp
{2,200},
{3,300},
{4,00},
{5,500},
{6,600},
{7,700},
{8,800},
{9,900},
{10,1000},
{11,1000},
{12,1000},
{13,1000},
{14,1000},
{15,1000},
{16,1000},
{17,1000},
{18,1000},
{19,1000},
{20,1000},
{21,10000},
{22,10000},
{23,10000},
{24,10000},
{25,10000},
{26,15000},
{27,15000},
{28,15000},
{29,15000},
{30,15000},
{31,18000},
{32,18000},
{33,18000},
{34,18000},
{35,18000},
{36,27000},
{37,27000},
{38,27000},
{39,27000},
{40,27000},
{41,32000},
{42,32000},
{43,32000},
{44,32000},
{45,32000},
{46,48000},
{47,48000},
{48,48000},
{49,48000},
{50,48000},
{51,52000},
{52,52000},
{53,52000},
{54,52000},
{55,52000},
{56,78000},
{57,78000},
{58,78000},
{59,78000},
{60,78000},
{61,80000},
{62,80000},
{63,80000},
{64,80000},
{65,80000},
{66,120000},
{67,120000},
{68,120000},
{69,120000},
{70,120000},
{71,140000},
{72,140000},
{73,140000},
{74,140000},
{75,140000},
{76,210000},
{77,210000},
{78,210000},
{79,210000},
{80,210000},
{81,800000},
{82,1500000},
{83,1600000},
{84,1700000},
{85,1800000},
{86,1900000},
{87,2000000},
{88,2100000},
{89,2200000},
{90,20000000},
{91,20000000},
{92,20000000},
{93,20000000},
{94,20000000},
{95,20000000},
{96,20000000},
{97,20000000},
{98,20000000},
{99,20000000},
{100,50000000},
{101,50000000},
{102,50000000},
{103,50000000},
{104,50000000},
{105,50000000},
{106,50000000},
{107,50000000},
{108,50000000},
{109,50000000},
{110,50000000},
{111,50000000},
{112,50000000},
{113,50000000},
{114,50000000},
{115,50000000},
{116,50000000},
{117,50000000},
{118,50000000},
{119,50000000},
{120,50000000},
{121,50000000},
{122,50000000},
{123,50000000},
{124,50000000},
{125,50000000},
{126,50000000},
{127,50000000},
{128,50000000},
{129,50000000},
{130,50000000},
{131,50000000},
{132,50000000},
{133,50000000},
{134,50000000},
{135,100000000},
{136,100000000},
{137,100000000},
{138,100000000},
{139,100000000},
{140,100000000},
{141,100000000},
{142,100000000},
{143,100000000},
{144,100000000},
{145,100000000},
{146,100000000},
{147,100000000},
{148,100000000},
{149,100000000},
{150,100000000},
{151,300000000},
{152,300000000},
{153,300000000},
{154,300000000},
{155,300000000},
{156,300000000},
{157,300000000},
{158,300000000},
{159,300000000},
{160,300000000},
{161,400000000},
{162,400000000},
{163,400000000},
{164,400000000},
{165,400000000},
{166,400000000},
{167,400000000},
{168,400000000},
{169,400000000},
{170,400000000},
{171,500000000},
{172,500000000},
{173,500000000},
{174,500000000},
{175,500000000},
{176,500000000},
{177,500000000},
{178,500000000},
{179,500000000},
{180,500000000},
{181,800000000},
{182,800000000},
{183,800000000},
{184,800000000},
{185,800000000},
{186,800000000},
{187,800000000},
{188,800000000},
{189,800000000},
{190,1000000000},
{191,1000000000},
{192,1000000000},
{193,1000000000},
{194,1000000000},
{195,1000000000},
{196,1000000000},
{197,1000000000},
{198,1000000000},
{199,1000000000},
{200,1000000000},
{201,2000000000},
{202,2000000000},
{203,2000000000},
{204,2000000000},
{205,2000000000},
{206,2000000000},
{207,2000000000},
{208,2000000000},
{209,2000000000},
{210,2000000000},
{211,2000000000},
{212,2000000000},
{213,2000000000},
{214,2000000000},
{215,2000000000},
{216,2000000000},
{217,2000000000},
{218,2000000000},
{219,2000000000},
{220,2000000000},
{221,2000000000},
{222,2000000000},
{223,2000000000},
{224,2000000000},
{225,2000000000},
{226,2000000000},
{227,2000000000},
{228,2000000000},
{229,2000000000},
{230,3000000000},
{231,3000000000},
{232,3000000000},
{233,3000000000},
{234,3000000000},
{235,3000000000},
{236,3000000000},
{237,3000000000},
{238,3000000000},
{239,3000000000},
{240,10000000000},
{241,10000000000},
{242,15000000000},
{243,15000000000},
{244,30000000000},
{245,40000000000},
{246,50000000000},
{247,60000000000},
{248,70000000000},
{249,100000000000},
{250,100000000000}
}
function addexp()
a = knme[i][1]
do e = 1, 100 do
if GetLevel() == a then
b = (knme[i][2] - GetExp())
if b >= 10000 then
AddOWnExp(10000)
else
f = 1000 - b
AddOwnExp(f)
end

end
end
end
end
pro nào am hiểu về scrip xin chỉ giáo cách lấy kn khi kiểm tra lv nhân vật hiện tại = lv trong cái mảng trên.
vd: kiểm tra lv = 10 thì sẽ lấy kn ở lv 10 ở mảng trên là 1000. Bác nào rành về mảng dữ liệu xin chỉ giáo thêm, đã nghiên cứu một số cript dùng mảng nhưng vân ko làm đc.

tieudieuphong
04-09-12, 12:20 AM
híc bạn có thể chỉ mình từng bước giải nén đc không
vì nhiều phần Update fix quá mình loạn hết cả lên :">

có hướng dẫn cụ thể ở trang 1 rồi mà bạn, cứ theo thứ tự mà làm, rồi chạy

mình chưa cài sv này bao giờ, nên hok bít bạn ah

thienthananhsa
04-09-12, 07:24 AM
Dòng số gameserver.exe bị số 0 kìa !

Disable tất cả mạng, chỉ để lại 1 mạng chạy Server mà thui !

có 1 ip 192.188.1.2 thôi đâu có mở cái nào nữa đâu bạn? bạn xem mình vào cmd dùng lệnh ipconfig/all và ipconfig :có 2 cái mà không biết tắt làm sao?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
04-09-12, 08:02 AM
Bạn để lại yahoo đi 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thienthananhsa
04-09-12, 09:06 AM

loianhhua003
04-09-12, 01:17 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái này là sao vậy ta , chơi client bên TSBD thì được còn bên Dương Đại Ca không được , xin các huynh giúp giùm

thaihoa91
04-09-12, 01:18 PM
cái này là sao vậy ta , chơi client bên TSBD thì được còn bên Dương Đại Ca không được , xin các huynh giúp giùm

Hình bị lỗi rùi ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

loianhhua003
04-09-12, 01:32 PM

mình ép ních bạn rồi huhu thaihoa91

hình đâu bị lỗi đâu bạn , vẫn xem được bình thường mà

loianhhua003
04-09-12, 01:39 PM

minhchau0309
04-09-12, 02:02 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chỉnh ip trong serverlist chưa cậu.....

thaihoa91
04-09-12, 02:53 PM
Xem file config.ini của client TSBD ra sao thì sửa lại như thế cho file config.ini của client DuongDaiCa, tui nghĩ do sai port hoặc sai IP Client bị sai thui !

loianhhua003
04-09-12, 03:58 PM
cảm ơn các huynh nhiều cuối cùng cũng được , sửa lại serverlist là được
mà các huynh ơi, đăng nhập vào nhập mã 000000,bỏ đồ trang bị vào nhân vật thì được nhưng kích vào các NPC thì không được , mong các huynh giúp mình tí

thienthananhsa
04-09-12, 04:18 PM
có 1 ip 192.188.1.2 thôi đâu có mở cái nào nữa đâu bạn? bạn xem mình vào cmd dùng lệnh ipconfig/all và ipconfig :có 2 cái mà không biết tắt làm sao?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
hiện tại do lỗi ip mà không biết cách làm phải chơi trong máy ảo (TT_TT)

kesaudoibr
04-09-12, 07:23 PM
cái này có cần cài SQL 2000 không mấy đại ca .... em mới vào nghề nên không bít rất mong các anh chỉ giúp

thienthananhsa
04-09-12, 07:25 PM
cái này có cần cài SQL 2000 không mấy đại ca .... em mới vào nghề nên không bít rất mong các anh chỉ giúp

phải cài sql 2000 bạn ah! không có chạy bằng niềm tin ah!

loianhhua003
04-09-12, 08:07 PM
các huynh ơi, sau mình cái mấy server trên máy ảo Mware 8.0 thì đăng nhập được , kích hoạt 000000 được nhưng khi kích vào các NPC thì không hoạt động được , giúp mình với huhu

kentak
05-09-12, 09:54 AM
mình đang cài kiếm thế, không biết cài võ lâm vào có bị xung khắc database không nhỉ?

SIR.ThaiBinh
05-09-12, 10:20 AM
các huynh ơi, sau mình cái mấy server trên máy ảo Mware 8.0 thì đăng nhập được , kích hoạt 000000 được nhưng khi kích vào các NPC thì không hoạt động được , giúp mình với huhu

NhocBoy
05-09-12, 12:18 PM
Chủ Pic cho hỏi 2 con ngưạ ở pic 3 ở đâu zạ kiếm k thấy trong xã phu

DuongDaiCaJX
05-09-12, 12:33 PM
Chủ Pic cho hỏi 2 con ngưạ ở pic 3 ở đâu zạ kiếm k thấy trong xã phu

Cái đó tự add bạn, spr mình có share bên Kho lưu trữ rồi đấy.

loianhhua003
05-09-12, 01:04 PM

lỗi gì bạn, mình chuyển từ máy thật sang máy ảo là bị vậy á , chứ mình chơi trên máy thật đâu có bị đâu Window XP Mode nhưng mà hơi lag

Các huynh cho mình xin link cài SQL trên win 7 nhá

thaihoa91
05-09-12, 04:25 PM
lỗi gì bạn, mình chuyển từ máy thật sang máy ảo là bị vậy á , chứ mình chơi trên máy thật đâu có bị đâu Window XP Mode nhưng mà hơi lag

Các huynh cho mình xin link cài SQL trên win 7 nhá

SQL Server 2000 cài dc trên cả win XP và win 7 mà: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ShineGhost
05-09-12, 04:59 PM
đã cài đc và test ngon lành :D tks chủ thớt

vnpt1983
05-09-12, 05:39 PM
Cái đó tự add bạn, spr mình có share bên Kho lưu trữ rồi đấy.
DuonDaiCaJx có yahoo ko cho hỏi cái này tí.
Đang sửa server của bạn thêm một số event. Vấn đề quan trọng nhất bây giờ mình mún làm là làm thế nào để cộng kn khi dùng vật phẩm event đúng số kn khi lên cấp. (bạn có thể chỉ giáo ko hướng của mình là dùng mảng kn={{10,1000},{11,1000}}. sau đo kiểm tra lv == kn[i][1] thì sẽ lấy kn cần lên cấp là 1000, sau đó tính ra kn cần lên cấp và add vào nhân vật,,,tiếp tục cho đến hết kn event. nhưng làm mãi ko đc.)

mrtran0781
05-09-12, 06:40 PM
ai bít làm full kim ô không chỉ mình với sever này còn thiếu trang bị kim ô nhìu quá

vipbk
05-09-12, 06:43 PM
ai bít làm full kim ô không chỉ mình với sever này còn thiếu trang bị kim ô nhìu quá

dùng jxStudio (hoặc chỉ cần notepad) + lên mạng xem thông số trang bị Kim Ô là dc

quan trọng là kiên nhẫn vì rất tốn time

loianhhua003
07-09-12, 07:42 AM
các huynh giúp đệ tí :D lỗi cài Sever trên máy ảo mà đăng nhập được trên máy thật nhưng kích vào các NPC thì không hoạt động là sao vậy ??? Huhuhu kích hoạt được mã bảo vệ 000000 nữa chứ , mặc được trang bị luôn , thaihoa91 ,minhchau..... Help me!!!!!

loianhhua003
07-09-12, 04:18 PM
anh em ơi , giúp mình tí đi , thank thank............. thank

thaihoa91
07-09-12, 05:21 PM
Fần này thì do DuongDaiCa làm nên chắc fải hỏi DuongDaiCa rùi !

loianhhua003
07-09-12, 05:44 PM
Fần này thì do DuongDaiCa làm nên chắc fải hỏi DuongDaiCa rùi !

DuongDaiCa lâu lâu mới thấy , huhu, pùn quá , đáp mền tự kĩ trất :(

DuongDaiCaJX
07-09-12, 09:46 PM
các huynh giúp đệ tí :D lỗi cài Sever trên máy ảo mà đăng nhập được trên máy thật nhưng kích vào các NPC thì không hoạt động là sao vậy ??? Huhuhu kích hoạt được mã bảo vệ 000000 nữa chứ , mặc được trang bị luôn , thaihoa91 ,minhchau..... Help me!!!!!

Bình thuơng mà ta, vậy là bạn sửa cái gì trong đó rồi.
Hjx, tài khoản mediafile bị khóa rồi.

tului
07-09-12, 09:49 PM

DuongDaiCaJX
07-09-12, 09:57 PM

Coi id KNB trong queskkey, vào kytrancac.lua thêm dòng code nhận, ghi id KNB vào, đổi tên NPC KTC thì vào setting/NpcS. Đảo tẩy tủy hình như bị hỏng, mà chuyển sinh thì cũng đâu cần tẩy tủy nhỉ.

TheHades
07-09-12, 10:02 PM
Nếu là sever của duongdaica thì đây nè
AddEventItem(226) Add cái này vào trong vật phẩm đó là được

vanchienbmt
08-09-12, 04:37 AM
ai úp lại link mình xin với acc mediafire bị Block rồi

loianhhua003
08-09-12, 07:59 AM
Bình thuơng mà ta, vậy là bạn sửa cái gì trong đó rồi.
Hjx, tài khoản mediafile bị khóa rồi.

mình chỉ sửa chỉ số ip trong serverlis của client thôi , sửa mới đăng nhập được
hay là do mình chưa cài font China trên máy ảo Mware ta ,huhu

SIR.ThaiBinh
09-09-12, 07:06 AM

+ Trang bị ô kim.
+ Trang bị Tiếu Ngạo
+ Full phi phong.
+ Tống Kim.
+ Vượt ải.
+ Công thành.
+ Lãnh địa.
+ Ép đồ tím.
+ Kết hôn.
+ Vòng sáng chuyển sinh.
+ Hút hít
+ Bỏ kỳ trân các.

Demon hình ảnh:

Đây là link dowload:

TÀI KHOẢN MEDIAFILE BỊ KHÓA ĐỘT NGỘT, KHÔNG BIẾT VÌ SAO, ANH EM NÀO TẢI SEVER MÌNH RỒI TẢI LÊN LẠI GIÙM ĐỂ MÌNH COPY LÊN TRANG ĐẦU CHO ANH EM TẢI ĐI, GIỜ UP LẠI THÌ KHÔNG BIẾT KHI NÀO XONG, MẠNG YẾU LẮM, GIÚP MÌNH ĐI.

SEVER NO FONT
path die sao thank giờ ....................................;;);;)

TheHades
09-09-12, 07:40 AM
rồi xong chết chưa ^^! . Giờ up lại hơi mệt à Duong

Tuan565
09-09-12, 11:38 AM
Server gốc + Server đã chép fix lỗi

Server gốc : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server đã chép fix lỗi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
IP Server đã đổi về 192.168.1.99 đề phòng nhiều máy bị trùng vs IP Lan
Patch đã chép đầy đủ các update và fix lỗi

Bonus thêm ^^
Thông tin phiên bản
+ Trang bị ô kim.
+ Trang bị Tiếu Ngạo
+ Full phi phong.
+ Tống Kim.
+ Vượt ải.
+ Công thành.
+ Lãnh địa.
+ Ép đồ tím.
+ Kết hôn.
+ Vòng sáng chuyển sinh.
+ Hút hít
+ Bỏ kỳ trân các.

1.Server

2.Patch client

Patch 2 ( chép sau khi chép patch ở trên ) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tải Client Võ lâm Vinagame về cài ra rồi chép toàn bộ các file trong patch đè vào file cũ trong client

IP máy ảo 192.168.1.99

shocklads
09-09-12, 11:47 AM

Good Job! Like You and ur work so much!

mrtran0781
09-09-12, 01:05 PM

Bonus thêm ^^
Thông tin phiên bản
+ Trang bị ô kim.
+ Trang bị Tiếu Ngạo
+ Full phi phong.
+ Tống Kim.
+ Vượt ải.
+ Công thành.
+ Lãnh địa.
+ Ép đồ tím.
+ Kết hôn.
+ Vòng sáng chuyển sinh.
+ Hút hít
+ Bỏ kỳ trân các.

1.Server

2.Patch client

IP máy ảo 192.168.1.99

Vẩn không có mấy con ngựa giống ãnh Demo hã bạn

Tuan565
09-09-12, 01:10 PM
chưa add ^^ . thik thì tự add thôi . tại chỉ update vào máy ảo ko test thử vừa đọc qua mới biết là ko có .

shocklads
09-09-12, 01:22 PM
chưa add ^^ . thik thì tự add thôi . tại chỉ update vào máy ảo ko test thử vừa đọc qua mới biết là ko có .
Bạn cho mình hỏi sao mình dùng server cũng vậy, toàn bị lỗi ko đối thoại với NPC đc là sao vậy bạn? Bạn có thể chỉ giúp mình ko? :) Thx bạn

DuongDaiCaJX
09-09-12, 10:15 PM
Thanks you Tuan565 very much.
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

shocklads
09-09-12, 10:18 PM
Thanks you Tuan565 very much.
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Bạn cho mình hỏi vấn đề ko đối thoại đc với NPC với, có cách khắc phục nào ko?

DuongDaiCaJX
09-09-12, 10:22 PM
Bạn cho mình hỏi vấn đề ko đối thoại đc với NPC với, có cách khắc phục nào ko?

Sever mình không bị hiện tượng đó, không biết bạn có fix gì không, nhưng nếu bị thì bạn chuyển sever qua ổ đĩa khác thử xem có khắc phục không nhé.

shocklads
09-09-12, 10:41 PM
Sever mình không bị hiện tượng đó, không biết bạn có fix gì không, nhưng nếu bị thì bạn chuyển sever qua ổ đĩa khác thử xem có khắc phục không nhé.
Mình biết là ser của bạn ko bị lỗi nên mới dùng mà. hjhj. đã fix đc rùi.
Bạn cho mình hỏi với những Client có Anti Hack, mình chạy "JXStartupClient.exe" thì nó hiện lên bảng "đang kiểm tra client...", mình bấm OK thì nó tự động tắt luôn cái "JxStartup.exe" là bị lỗi gì vậy? Nhân vật của mình ko lưu đc.

Tuan565
09-09-12, 11:06 PM
Post lại link để bạn DuongDaiCa cho lên đầu ( Copy sang Qoute hình như ko hiện link đó )
Server đã chép fix lỗi
Patch Client đã chép upadte + fix đầy đủ
Rồồi chép patch fix vào : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

herostreet25
11-09-12, 11:18 AM
e cài bản fix all của tuân565 mà sao sv chạy bt, khi bật client 1 tý là bị lỗi netconnect agent. máy nofont , xin help e voi:-<

minhkienxh
11-09-12, 09:20 PM
help help giúp với mình cài sv xong,chép pacht mà tuan565 úp đó khi vào game nó lại báo là modul vận hành ko thể vào game gì đó là sao mấy cậu

Tuan565
11-09-12, 10:02 PM
thử chép cái này vào xem có bị sao ko . quái lạ là client ở máy chép vào chơi hoàn toàn bt

minhkienxh
12-09-12, 07:52 AM
Mình biết là ser của bạn ko bị lỗi nên mới dùng mà. hjhj. đã fix đc rùi.
Bạn cho mình hỏi với những Client có Anti Hack, mình chạy "JXStartupClient.exe" thì nó hiện lên bảng "đang kiểm tra client...", mình bấm OK thì nó tự động tắt luôn cái "JxStartup.exe" là bị lỗi gì vậy? Nhân vật của mình ko lưu đc.

FIX Lỗi đối thoại với npc kiểu gì vậy cậu !!!!!!!!!!!

herostreet25
12-09-12, 08:58 AM
thử chép cái này vào xem có bị sao ko . quái lạ là client ở máy chép vào chơi hoàn toàn bt

em đã thử dùng patch của anh nhưng mà khi vào game đến tạo nhân vật vào game là bị ngắt kết nối, đã thử đi thử lại rất nhiều lần nhưng vẫn ko đc, đã giải kẹt acc cũng như gia hạn acc. chỉ sử dụng 1 card lookpack . xin giúp em với.... tks so much!!!:-<:-<

mozillaa
12-09-12, 11:08 AM
sao mình ping thông hết rồi mà vẫn "Kết nối thất bại"..ai biết chỉ giúp với

Tuan565
12-09-12, 11:20 AM
vào setting/serverlist.ini ở client chỉnh lại IP thành 192.168.1.99 đi . up nhầm sang cái patch chưa đổi IP

herostreet25
12-09-12, 04:06 PM
vào setting/serverlist.ini ở client chỉnh lại IP thành 192.168.1.99 đi . up nhầm sang cái patch chưa đổi IP

e đã đổi IP ùi nhưng vvaanx ko đc anh ơi :((. tạo nhận vật xong là hết kết nối lun

loianhhua003
12-09-12, 05:02 PM
có cài không để chơi mà cũng khó quá thì thôi nghĩ trất đi

vipbk
12-09-12, 05:05 PM
cài là đơn giản nhất rồi chưa kể chỉnh sửa, dev ...

xem ebook sẽ rõ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tuan565
12-09-12, 05:09 PM
uk nghỉ tất đê. cài làm gì .......................... =))

thaihoa91
12-09-12, 09:07 PM
có cài không để chơi mà cũng khó quá thì thôi nghĩ trất đi

7 năm trước, tui mà có cái tư tưởng này thì hum nay ko có mặt ở đây dev JX, và cũng ko có học IT :)) Mình mất 1 năm cài game JX này thành công và nó hướng mình tới ngành IT =))

ShineGhost
12-09-12, 09:40 PM
7 năm trước, tui mà có cái tư tưởng này thì hum nay ko có mặt ở đây dev JX, và cũng ko có học IT :)) Mình mất 1 năm cài game JX này thành công và nó hướng mình tới ngành IT =))

Lời nói của Hòa Chuẩn :)) từng câu ! ông khám phá gì làm sao mình biết những điều bí ẩn ^^

herostreet25
15-09-12, 09:15 AM
mấy anh ơi help e với :((
cài mãi mà vào đến nhân vật là ko thể kết nối với sv

kentak
15-09-12, 04:02 PM
Ai giúp mình lỗi này với

luigiliop
15-09-12, 09:56 PM
mảnh lá cờ việt nam tới đâu ghép dzậy ?$-)

kentak
15-09-12, 10:14 PM
Ai giúp mình lỗi này với
Có ai biết lỗi này không, giúp mình với :(

mảnh lá cờ việt nam tới đâu ghép dzậy ?$-)
Event này ko có, chủ topic làm dư thôi bạn.

meo113
16-09-12, 11:46 AM
Bị lỗi này là sao mọi người , vào game được rồi mà sao màn hình nó bị gì vậy :(

Learning
16-09-12, 11:51 AM
bạn chưa copy path vào client võ lâm của vinagame nhé

kentak
16-09-12, 12:35 PM
Ai giúp mình lỗi này với :((

Có phải do patch không mọi người. Mình down link của Tuan565 :(

DuongDaiCaJX
16-09-12, 01:29 PM

Cái này phải nhờ tuan coi thôi, vì sv mình share trước đây không có hiện tượng như thế này ^^, và chưa từng bị nên không biết nó ra sao.

kentak
16-09-12, 04:43 PM
Fix được lỗi trên rồi, nhưng mà lại không kết nối được :(

Tuan565
16-09-12, 04:56 PM
chắc là do bật diệt virus hoặc chưa chép patch fix . tại lúc nén mình bật diệt virus nên có thể có mấy file bị cô lập ko dc nén thì phải

DuongDaiCaJX
16-09-12, 05:09 PM
Fix được lỗi trên rồi, nhưng mà lại không kết nối được :(

Vào client/setting/severlist sửa ip về ip máy mình, ví dụ : 192.168.1.2 chẳng hạn.

kentak
16-09-12, 08:58 PM
Mình chưa chuyển IP ở Client/setting/serverlist về 192.168.1.99 =))
Cảm ơn mọi người nhiều

luigiliop
16-09-12, 11:58 PM
ặc, sao mình lẹn lvl 150 rồi tới học skill 150, nhưng nó bảo mình ko đủ lvl 150 để học ? (:|

DuongDaiCaJX
17-09-12, 12:49 AM
ặc, sao mình lẹn lvl 150 rồi tới học skill 150, nhưng nó bảo mình ko đủ lvl 150 để học ? (:|

Vào scrip/GolBal/monphai/.... vào phái bị lỗi bấm váo chỉnh cấp về 150.

thienphuc072
17-09-12, 12:56 AM
DaiCa Duong ơi share giùm cái wed SV sao dow nặng dữ vậy dow tới 4h..

mozillaa
18-09-12, 08:37 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

Lỗi này là sao hả bạn.vào trong 1 số chỗ bị lỗi font hết.mình đã copy path + fix của tuan565 về và làm mọi cách nhưng vẫn vậy :(

Tuan565
18-09-12, 08:38 AM
thế quái nào lại ra cái loading này dc nhỉ . chép patch sai rồi ..............

mozillaa
18-09-12, 08:50 AM
1.cài võ lâm
2.copy PatchTimEm.7z (thử xóa hết để lại độc folder data rùi)
3.copy PatchFix.7z
-->vẫn vậy bạn ak

DuongDaiCaJX
18-09-12, 12:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

Lỗi này là sao hả bạn.vào trong 1 số chỗ bị lỗi font hết.mình đã copy path + fix của tuan565 về và làm mọi cách nhưng vẫn vậy :(

Của mình làm gì ra ảnh nền này, bạn chuyển qua font EngLishUnital chưa, chép parth bỏ vào võ lâm gốc thôi mà, nhớ config lại IP giống IP sever.

mozillaa
18-09-12, 01:21 PM
mình vẫn vào chơi đc bình thường mà.nhưng bị lỗi font trong khung F3(bảng item nhân vật),các khung máu,mana,kinh nghiệm bị lệch hết và ko hiện vòng sáng chuyển sinh..chuyển sang EngLishUnital như thế nào hả bạn

ở máy thằng bạn thì bình thường.copy sang máy mình lại bị như thế =)).chán

loianhhua003
18-09-12, 04:59 PM
làm sao để xếp chồng vật phẩm vậy ta

mozillaa
18-09-12, 10:47 PM
có ai giiusp mình với......... :(

lzlsky301
18-09-12, 11:04 PM
làm sao để xếp chồng vật phẩm vậy ta
code từ source. sever này không có đâu.

nhoxan
19-09-12, 02:54 PM

bạn dùng patch của sv khác copy maps setting với script qua patch đó là oke!

hganhvn
19-09-12, 06:03 PM
thế quái nào lại ra cái loading này dc nhỉ . chép patch sai rồi ..............

Mình dùng cái patch của cậu và cũng ra cái loading đó. Làm sao bây giờ hả cậu?

duonglinh2
21-09-12, 01:07 AM
tui cũng bị cái lỗi như bạn kentak cứ báo modun vạn hành phát sinh lỗi

duonglinh2
21-09-12, 01:13 AM
Ai giúp mình lỗi này với

mình cũng bị lỗi này ai giúp dùm

vnpt1983
22-09-12, 12:19 PM
duongdaicajx oi cái building bạn để ở pak nào vậy sao làm npcres ko đc nhỉ.

DuongDaiCaJX
22-09-12, 12:32 PM
duongdaicajx oi cái building bạn để ở pak nào vậy sao làm npcres ko đc nhỉ.

Cái đó mặc định trong sever bạn ơi, ghi đúng là nó ra thôi.

mình cũng bị lỗi này ai giúp dùm

Không biết như thế nào, trước khi tuấn share cái này thì sv mình share trước không có lỗi này, phải nhờ tuấn thoi.

Tuan565
22-09-12, 12:35 PM
bảo chép cả patch fix nữa rồi tắt diệt virus đi thử chưa . mấy bạn khác bị đa phần là chưa chép patch fix chép vào đều fix dc rồi

chieudavl
23-09-12, 10:17 AM
sever này muốn có tên bang hội trên đầu được ko DuongDaicaJX??set rank sao nhĩ?