PDA

View Full Version : [JX] Share chính thức sever Võ Lâm Tìm Em Dev by DuongDaiCaJx

Trang : 1 [2]

DuongDaiCaJX
23-09-12, 10:24 AM
Cái bang hội thì thêm hàm OpenTong(1) vào cái lapbang.lua là có thôi, có điều hình như chỉ lập được 2 bang, đến bang thứ 3 lập bị dis chat.

chieudavl
23-09-12, 10:51 AM
Cái bang hội thì thêm hàm OpenTong(1) vào cái lapbang.lua là có thôi, có điều hình như chỉ lập được 2 bang, đến bang thứ 3 lập bị dis chat.
mình cũng là newbie à :) chỉ cần thêm OpenTong(1) vào lapbang.lua là được à đang vọc :D mà sever bạn link update patch die rồi...download của bạn up hộ thì ko được

duylxvn
26-09-12, 10:54 AM
DuongDaiCaJx ơi cho mình hỏi sever của bạn dùng VMware hay SQL thế...mình muốn chơi mà ko biết cài kiểu gì...tìm trên google thì toàn link die thôi..bạn có thể hướng dẫn mình đc ko

DuongDaiCaJX
26-09-12, 11:14 AM
DuongDaiCaJx ơi cho mình hỏi sever của bạn dùng VMware hay SQL thế...mình muốn chơi mà ko biết cài kiểu gì...tìm trên google thì toàn link die thôi..bạn có thể hướng dẫn mình đc ko

Lick die vì thằng mediafile khóa nich mình rồi, giờ cũng không up lên được vì parth nặng quá, máy mình xài d-com sao up được đây, còn sv mình thì chơi trên SQL, Tuân565 đã làm lại thành máy ảo rồi đó.

PocPk
26-09-12, 11:19 AM
Lick die vì thằng mediafile khóa nich mình rồi, giờ cũng không up lên được vì parth nặng quá, máy mình xài d-com sao up được đây, còn sv mình thì chơi trên SQL, Tuân565 đã làm lại thành máy ảo rồi đó.

Bác có yahoo team hộ mình cái bishop với được không? mềnh không làm được

SIR.ThaiBinh
26-09-12, 12:15 PM
Bác có yahoo team hộ mình cái bishop với được không? mềnh không làm được

bishop bị đứng
là do địa chỉ mac hoặc là do cạc mạng ảo net work nhé bạn
xem lại đi

duylxvn
26-09-12, 12:42 PM

tức là mình chỉ cần dow về rồi dùng SQL là chơi đc thôi phải ko? bạn cho mình hỏi tạp ip ảo thì tạo ở cái gì ???

duylxvn
26-09-12, 04:56 PM
bạn ơi cho mình hỏi..mình dow về hết đầy đủ r..nhưng mà ko sao thay đổi cái ip ảo thành 192.168.1.99 được nên vào game toàn bị kết nối thất bại. bạn có thể giải đáp giúp mình ko

PocPk
26-09-12, 09:11 PM
bishop bị đứng
là do địa chỉ mac hoặc là do cạc mạng ảo net work nhé bạn
xem lại đi

mình kiểm lại lại mấy lần rồi vẫn không được bạn ak?? Có thể cho mình yahoo, team hộ minh được không?

danhbachu
27-09-12, 02:40 PM
lổi 1 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> re1.png
Khi mang áo và xịn trong chỗ nhận ngựa admin từ cọp trắng trở xún + lạc đà nâu bị trong suốt không hiện hình và lổi thanh công cụ game.
Lổi 2 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
lỗi tên môn phái trong đồ hoàng kim .
Phái ngũ độc thì không có ngọc bội hoàng kim , phái đường môn thì không có nhẫn.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bibiwolfhp
07-10-12, 12:34 PM
cái Sever fix chép ở đâu vậy các bạn ?

bokinhvanceh
09-10-12, 11:33 AM
hiện nay mình đang test thử server trên hamachi 24/24 với ip : 5.59.224.98 idhamachi ispacegovap1,cho đến ispacegovap6
pass :123456
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chúc các bạn chơi vui vẻ !

lamnguyenson87
10-10-12, 10:48 PM
cho hỏi sao mình lên cái map Đảo Hoang thì tìm đường về ở đâu nhỉ? , ko thấy có các NPC hỗ trợ nữa

DuongDaiCaJX
10-10-12, 11:20 PM
cho hỏi sao mình lên cái map Đảo Hoang thì tìm đường về ở đâu nhỉ? , ko thấy có các NPC hỗ trợ nữa

Đó là map chống hack mà bạn. Nên lên đó phải out ra vào lại bấm đúng pass thì về 3 lăng.

lamnguyenson87
11-10-12, 07:07 AM
Đó là map chống hack mà bạn. Nên lên đó phải out ra vào lại bấm đúng pass thì về 3 lăng.

mình out ra vào lại nhiều rồi nhưng vẫn ko được bạn ak :( , làm sao bây giờ ??với cái bản này lỗi ở cái mũ cái bang rồng với đai lưng sương ngạo của conlon , đeo 2 cái đấy vào thì ko kick được đồ , bỏ ra thì kick được , cái này nằm ở phần nào hả bạn ??

arsdlx
13-10-12, 11:39 AM

chandoi1203
13-10-12, 12:28 PM
ở dưới có link fix đó bạn. hì 8-|

arsdlx
13-10-12, 01:25 PM

phieubat297
13-10-12, 02:23 PM
cho thêm 1 ít hình ảnh về trang bị đc ko? sv nofont quá tốt rồi, vì giờ thích trang bị có vòng tròn sáng chạy quanh trên trang bị đẹp hơn là ko có

arsdlx
13-10-12, 03:33 PM

ktkute
13-10-12, 06:22 PM
ai cho mình cái patch fix đc. hk <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> s mình down k đc.
yahoo : dont.needluv

ladygaga95
15-10-12, 10:15 PM
Hic tại sao cai patch fix link gôgle không dơn được nó kếy cảnh báo víu ai up trang khác giuep e với

lamnguyenson87
17-10-12, 10:08 PM
sever có cái lỗi lớn nhất là trùng sinh xong là về 0 , ko được + thêm gì hết :)) , Bác Duong Dai Ca fix giùm được ko ah :(

ShineGhost
17-10-12, 10:58 PM
sever có cái lỗi lớn nhất là trùng sinh xong là về 0 , ko được + thêm gì hết :)) , Bác Duong Dai Ca fix giùm được ko ah :(

Theo mình biết thì Duongdaica sẽ ko update hay fix gì thêm bạn à :(

DuongDaiCaJX
18-10-12, 12:00 PM
Trùng sinh xong về 10, chỉnh ở dulieu/chuyensinhdata , điểm về 10 ở chuyển sinh 1 là 50 điểm, lần 2 là 100 điểm, vì thế không phải không + mà bạn không để ý, có thể chỉnh về nhận 1000 điểm cũng được, chuyensinhdata.lua đấy, khi nào có điều kiện mình sẽ share bản 3.0 , còn bản 2.0 đang dùng nên ko share được, bản 3.0 thì dev trên nền lzsky đủ để chơi offline 1 cách ngon lành được^^.

SIR.ThaiBinh
18-10-12, 12:54 PM
Theo mình biết thì Duongdaica sẽ ko update hay fix gì thêm bạn à :(

dương chỉ dev đến thế thôi còn lại tự anh em sử lý :-c:-c

lamnguyenson87
18-10-12, 04:28 PM
Trùng sinh xong về 10, chỉnh ở dulieu/chuyensinhdata , điểm về 10 ở chuyển sinh 1 là 50 điểm, lần 2 là 100 điểm, vì thế không phải không + mà bạn không để ý, có thể chỉnh về nhận 1000 điểm cũng được, chuyensinhdata.lua đấy, khi nào có điều kiện mình sẽ share bản 3.0 , còn bản 2.0 đang dùng nên ko share được, bản 3.0 thì dev trên nền lzsky đủ để chơi offline 1 cách ngon lành được^^.

em vào cái file chuyensinhdata.lua mở bằng ExCel lên thì thấy nó ra những dãy thế này thì chỉnh kiểu gì cho mỗi lần chuyển sinh nó vẫn giữ điểm tiềm năng cũ add sẵn vào nhân vật và điểm kỹ năng lên 1 cấp sau mỗi lần chuyển sinh hả bác ??? .

CSTABLE={
[1]={
[1] = 100,
[2] = 500000,
[3] = 0,
[4] = 100,
[5] = 10
},
[2]={
[1] = 100,
[2] = 1000000,
[3] = 0,
[4] = 150,
[5] = 15
},
[3]={
[1] = 100,
[2] = 1500000,
[3] = 0,
[4] = 200,
[5] = 20

.......

SIR.ThaiBinh
18-10-12, 05:19 PM
em vào cái file chuyensinhdata.lua mở bằng ExCel lên thì thấy nó ra những dãy thế này thì chỉnh kiểu gì cho mỗi lần chuyển sinh nó vẫn giữ điểm tiềm năng cũ add sẵn vào nhân vật và điểm kỹ năng lên 1 cấp sau mỗi lần chuyển sinh hả bác ??? .

CSTABLE={
[1]={
[1] = 100,
[2] = 500000,
[3] = 0,
[4] = 100,
[5] = 10
},
[2]={
[1] = 100,
[2] = 1000000,
[3] = 0,
[4] = 150,
[5] = 15
},
[3]={
[1] = 100,
[2] = 1500000,
[3] = 0,
[4] = 200,
[5] = 20

.......

[1] = 100, - Level
[2] = 500000, - Tiền Chuyển Sinh
[3] = 0, - Kim Nguyên Bảo
[4] = 100, - Điểm Tiềm năng
[5] = 10 - Điểm Kĩ Năng :-s

natra000
19-10-12, 05:47 PM
Bạn ơi giúp mình với, mình bị lỗi PlayerDbLoading Failed.
Mặc dù mình đã sửa cả các lỗi có thể có: font, ip.....nhưng vẫn không thể nào vào được, cứ vào tạo nhân vật enter là bị lỗi kết nối thất bại.

vipbk
19-10-12, 09:02 PM
Bạn ơi giúp mình với, mình bị lỗi PlayerDbLoading Failed.
Mặc dù mình đã sửa cả các lỗi có thể có: font, ip.....nhưng vẫn không thể nào vào được, cứ vào tạo nhân vật enter là bị lỗi kết nối thất bại.

server no font nhé, bạn chuyển Language máy thành English (United States)

nhoxpk2707
20-10-12, 11:02 PM
Mai mình làm xong res nón okim thì mình share cho các bạn ^^ mình add sẵn lun chỉ cần copy vào là chơi mới làm được nón côn lôn với võ đang thôi ^^

trungchanhkg
21-10-12, 02:28 AM
DuongDaiCaJx cho chánh xin cai yahoo được ko ? cần DuongDaiCaJx chỉ giáo.../:)

nhocken2030
21-10-12, 08:29 AM
Mai mình làm xong res nón okim thì mình share cho các bạn ^^ mình add sẵn lun chỉ cần copy vào là chơi mới làm được nón côn lôn với võ đang thôi ^^

Cám ơn nhoxpk2707 nhiều lắm :D
Cái này chắc ai cũng cần
Thật hay khi chỉ cần copy vào là đc
Vote :D
nhoxpk nên lập 1 topic về bài viết này lun

trungchanhkg
22-10-12, 02:43 PM
có ai có thể cho mình xin sever va part được ko link die hết rồi=((

giúp mình với nhe các bạn....

lamnguyenson87
23-10-12, 09:53 PM
sever này đồ đạc thiếu phong phú với còn 1 số lỗi nhỏ như lỗi chuyển sinh , mình rất muốn fix nhưng nhiều ngày ko làm nổi

anhbx1992
24-10-12, 05:57 PM
mình làm như hướng dẫn của bạn tuấn 565 mà sao ping 192.168.1.99 lại không ra nhỉ.
vào game thì không thể kết nối

nguyen_van003
24-10-12, 08:39 PM
em chay server ok het roi, nhung luc vao game thi no bao loi Modun NetConectAgnet , ai bik loi nay ko, chi e voi

Tuan565
24-10-12, 08:57 PM

nhoxpk2707
24-10-12, 08:58 PM
em chay server ok het roi, nhung luc vao game thi no bao loi Modun NetConectAgnet , ai bik loi nay ko, chi e voi

bản tải <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
rùi copy thư moc với may file dll + cofig.ini trong do do bo vao sv là hết thử đi nhé ^^

nguyen_van003
24-10-12, 11:59 PM
bản tải <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
rùi copy thư moc với may file dll + cofig.ini trong do do bo vao sv là hết thử đi nhé ^^

Cái link trên đó có vô được đâu. Thấy cái link mà ớn. Có ai cho cái link MF mà fix lỗi với =((

Có ai cho xin lại mấy cái fix ở đầu bài với. Ấn vô Game.exe bị lỗi "Vận hành Modun NetConectAgnet.."
Ai fix được chỉ cái nào :((

masda
25-10-12, 11:00 AM
Mình đã chơi qua sever TSBĐ, Tình Huynh Đệ kết hợp Nhocyeunhac. TSBD thì ko có bang hội, ko trùng sinh, đồ thì thiếu nhẫn ĐM. THĐ thì bị train hay đứng hình, ko thấy có đồ cộng kỹ năng vốn có,....,ko có lãnh địa. Giờ thấy có sever Võ Lâm Tìm Em Dev by DuongDaiCaJx, đọc qua giờ thiệu và 29 bài viết thấy hấp dẫn thật. Cho minh hỏi vài câu nha:
1. Sever có HK có cộng kỹ năng ko?
2. Có khu vực Bang Hội và sử dụng giao diện Bang Hội được ko? Khi lập bang thì sẽ mặc định tên BH có sẵn hay tên mình tự đặt? nếu có sẵn thì thay đổi được ko?
3. Khi đánh quái dame (mấy con số đỏ bay lên đó ^^) có đầy đủ ko hay chỉ có 5,6,7 ko ( vì mình chơi sever THD đánh nó như vậy).
Xin cảm ơn

masda
25-10-12, 10:40 PM
Có ai giúp mình với. Mình cài rồi làm đúng theo hướng dẫn mà mở game lên, load vao sever cứ náo " kết nối máy chủ thất bại". Mặc dù khởi động sever trên máy ảo ok hết. Sửa file severlist.ini lại cũng vào vào được luôn. severlist có dòng chữ là "0_Address=5.107.76.234" minh chỉnh thành "0_Address=192.168.1.2" cũng ko dc, thử đủ cách cũng không được. buồn quá đi. Ai giúp mình với

ph4mduc4n
25-10-12, 10:50 PM
mấy lỗi linh tinh ấy ebook 2.0 có hết bạn à

masda
25-10-12, 11:02 PM
là sao? bạn nói rõ hơn với, bạn có thể hướng dẫn minh ko

k0y1a
26-10-12, 01:09 PM
chạy game.exe bi lỗi này là sao nhỉ

k0y1a
26-10-12, 01:22 PM
chạy game.exe bi lỗi này là sao nhỉ

đã khắc phục dc 30charrrrrrrrrr

stupid9x
26-10-12, 04:26 PM
fix dame ở đâu thế mọi ng` dame 5đ kinh wa đánh boss HK mà toàn 1tr2-1tr5/ 1 lần dame độc :|

tn7001
27-10-12, 10:14 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mình bị lỗi này.
Cái khung chứa các nút điều khiển bị đẩy lên trên cùng. Ai biết cách sửa không?

nhocken2030
27-10-12, 10:40 PM
để lại Yahoo
Hoặc ra tiệm copy lại vltk vng
Xong Path lại cái Path đúng là fix đc

manhdendaica
28-10-12, 09:39 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Như thế nào đây, mình đã đổi tất cả IP và serverlist rồi. nhưng không hiểu được.[-O<[-O<[-O<[-O<
trước đó thì nó như thế này

leekimbu
28-10-12, 11:14 AM
Bạn hãy kiểm tra lại xem sever có chạy thành công không hoặc là bạn gặp sai xót khi cài đặt game

manhdendaica
28-10-12, 11:45 AM
mình cài đặt nhiều rồi. tất cả lỗi đều hiểu. nhưng không hiểu được lý do vì sao lại thế này.hix

eckulec
29-10-12, 01:26 PM
cần 1 bạn giúp đỡ cài jx sv đuongaica qua teamview. mình đã tải hết phần mềm rồi nhungk hôngbieets cài, mong ae giúp đỡ sẽ hậu tạ.

ngaunachay
29-10-12, 04:47 PM
cần 1 bạn giúp đỡ cài jx sv đuongaica qua teamview. mình đã tải hết phần mềm rồi nhungk hôngbieets cài, mong ae giúp đỡ sẽ hậu tạ.

Có hướng dẫn kìa vào xem mà cài, hoặc cho yh đi chỉ cho cài

manhdendaica
30-10-12, 01:46 PM
mình đã cài đặt xong. nhưng khi vào nó bắt đăng nhập mật mã. mình đăng nhập mã mặc định là 000000 thì nó nói bạn không đủ 500 lượng. hix. là sao đây

SIR.ThaiBinh
30-10-12, 02:15 PM
mình đã cài đặt xong. nhưng khi vào nó bắt đăng nhập mật mã. mình đăng nhập mã mặc định là 000000 thì nó nói bạn không đủ 500 lượng. hix. là sao đây

nhận hỗ trợ tân thủ đi xem có tiền không ....

shinrenkyo
30-10-12, 06:48 PM
Mình đã cài thành công nhưng không thấy đủ ngựa như hình demo, bạn chỉ mình với, với lại chỗ nào fix máu cho bos thế bạn?

manhdendaica
30-10-12, 07:25 PM
mình vào nhưng giao diện bị nhòe. không biết sao nữa. cái này là bị lỗi gì đây các pác.

DuongDaiCaJX
30-10-12, 08:56 PM
mình vào nhưng giao diện bị nhòe. không biết sao nữa. cái này là bị lỗi gì đây các pác.

Bỏ vào clinet VNG nhé bạn.
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nguoidaukho
30-10-12, 09:03 PM
Mình đã cài thành công nhưng không thấy đủ ngựa như hình demo, bạn chỉ mình với, với lại chỗ nào fix máu cho bos thế bạn?

Nhấn đại 2 số rồi Enter là xong

nhokskaill
02-11-12, 08:37 PM
link die r ak :(( [ba chục char]

thaiphong9kt
04-11-12, 10:47 PM
:^o làm ơn cho mình xin cái path fix đi cacf bạn

shinrenkyo
06-11-12, 08:22 AM
mình đã tét thành công sever của đuongaica, do là newbie nên ko rành lắm, thấy demo mấy con ngựa đẹp wá mà mình vào thì ko có đủ như vậy, chủ topic chỉ hoặc share mình đc ko?

nhokskaill
07-11-12, 10:45 PM
- đã chơi ngon lành :D
- mỗi tội add knb vào k được T_T nên k chuyển sinh được, còn dùng GM ad chuyển sinh thì lại k nhận được vòng sáng :$ cho mình hỏi là fải tự train để chuyển sinh mới có vòng sáng hả mấy pác :( add số lần chuyển sinh xong lại nhận vòng sáng nó kickout ra r vào lại thì k có j thay đổi hết TT_TT

nhokskaill
08-11-12, 09:51 PM
- đầy 1 ruơng knb mà nó bảo là hok có knb là sao :-ss z sao cs được :((

- knb ad vào thằng chuyển sinh ln hok được, viết code k có lổi mà nhận knb thì hok được, tức qá đổi sang npc tạp hóa, ad thêm 1 đoạn code mua knb (copy của tdp đổi iditem) thì được :< knb mua được r mà thằng chuyển sinh k chịu :)) làm thế nào h đại ca ơi :((~

- oh nhận vòng sáng cs kickout r mà k thấy j hết :(

DuongDaiCaJX
09-11-12, 12:36 AM
- đầy 1 ruơng knb mà nó bảo là hok có knb là sao :-ss z sao cs được :((

- knb ad vào thằng chuyển sinh ln hok được, viết code k có lổi mà nhận knb thì hok được, tức qá đổi sang npc tạp hóa, ad thêm 1 đoạn code mua knb (copy của tdp đổi iditem) thì được :< knb mua được r mà thằng chuyển sinh k chịu :)) làm thế nào h đại ca ơi :((~

- oh nhận vòng sáng cs kickout r mà k thấy j hết :(

Chẳng qua là id KNB trong chuyensinh.lua sai thôi, vào scrip/golbal/chuyensinh.lua sửa id item lại, không thì xóa cái cs = knb ở dulieu/chuyensinhdata.lua.

nhokskaill
09-11-12, 06:18 AM
Chẳng qua là id KNB trong chuyensinh sai thôi, vào scrip/golbal/chuyensinh.lua sửa id item lại, không thì xóa cái cs = knb ở dulieu/chuyensinhdata.lua.

- máu boss thì sao pác :( 3 acc "khủng" luôn mà đánh nó mất máu ầm ầm mà cây máu k rút =v="~ boss xài ngủ hoa kinh qá =))~ (boss ra theo giờ vs boss tiểu - trung - đại từ lb bị còn boss nvhk thì hok bị) fix sao chỉ mình với :$ chơi vui mà đánh boss hok được hjx bùn
- àk chuyển sinh điểm tiềm năng thì mất còn kỹ năng sao hok mất z pác, mà còn cộng dồn thêm nữa =v=" (tiềm năng sau tẫy về lv10 đc + 100 còn có sẵn thì mất, còn kỹ năng về lv10 mà các skill vẫn còn điểm đang nâng mà còn được + thêm điểm nữa :P~) chỉ mình cách fjx cho chuyển sinh xong điểm kỹ năng mất vs :$
- mê cái vòng sáng sau cs như ảnh demo qá à :(( mà sv cs xong nhận hok có j xra hết :(( huhu

- cái chuyensinh.lua có cái:
iditemcantrongcs = 40
vlmt = 16
ttk = 15
gioihancs = 100
capsaukhics = 10
TENVP = "Kim Nguyªn B¶o"

r ở dưới là code, z cái nào là id knb z pác, chỉ mình sửa lại id knb để lúc cs nó cần tìm thấy id knb trong hành trang vs :)~ mê cái cục knb đẹp :) mà bỏ thì phí qá TT_TT mư nghiên cứu wài hok ra, (vốn IT chập chững àh :()

vipbk
09-11-12, 09:00 AM
chỉnh máu boss: mở npcs.txt tìm cột LifeParam3

shinrenkyo
09-11-12, 10:14 AM
duongdaica fix cai link share may con thu cuoi lai cho a e di

nhokskaill
09-11-12, 10:47 AM
chỉnh máu boss: mở npcs.txt tìm cột LifeParam3

sửa lại thế nào bạn, rỏ xíu với :)~ tks ar :D~

vipbk
09-11-12, 10:56 AM
sửa lại thế nào bạn, rỏ xíu với :)~ tks ar :D~

tìm cột đó rồi chỉnh sửa như bt :-"

nhokskaill
09-11-12, 02:49 PM
tìm cột đó rồi chỉnh sửa như bt :-"

- mở lên r hok hiểu gì hết, nhìn như cái rừng luôn :( bạn sửa r up lên cho mình xin file đó được hok :(( hjx tks nhìu lắm ln :B~ :)

tuananh32
09-11-12, 04:01 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
09-11-12, 04:24 PM

Dòng thứ 2 (dòng số) của GameServer.exe fải là dạng xxxxx : xxxxx thì mới dc, còn dạng xxxxx : 0 thì fải disable tất cả các mạng đi và chỉ enable duy nhất 1 mạng để chạy Server !

nhokskaill
09-11-12, 04:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

dòng thứ 2 trong GameServer : 0 là sai r =v="~
theo đọc các 2pic khác thì mình có thể nghỉ ra đc 2 vấn đề là
- chưa config IP
- sv này no font, bạn chuyển ngôn ngử máy về Eng r xài
:D chỉ nghỉ ra được thế thui =v=~

nhokskaill
09-11-12, 04:30 PM
- máu boss thì sao pác :( 3 acc "khủng" luôn mà đánh nó mất máu ầm ầm mà cây máu k rút =v="~ boss xài ngủ hoa kinh qá =))~ (boss ra theo giờ vs boss tiểu - trung - đại từ lb bị còn boss nvhk thì hok bị) fix sao chỉ mình với :$ chơi vui mà đánh boss hok được hjx bùn
- àk chuyển sinh điểm tiềm năng thì mất còn kỹ năng sao hok mất z pác, mà còn cộng dồn thêm nữa =v=" (tiềm năng sau tẫy về lv10 đc + 100 còn có sẵn thì mất, còn kỹ năng về lv10 mà các skill vẫn còn điểm đang nâng mà còn được + thêm điểm nữa :P~) chỉ mình cách fjx cho chuyển sinh xong điểm kỹ năng mất vs :$
- mê cái vòng sáng sau cs như ảnh demo qá à :(( mà sv cs xong nhận hok có j xra hết :(( huhu

- cái chuyensinh.lua có cái:
iditemcantrongcs = 40
vlmt = 16
ttk = 15
gioihancs = 100
capsaukhics = 10
TENVP = "Kim Nguyªn B¶o"

r ở dưới là code, z cái nào là id knb z pác, chỉ mình sửa lại id knb để lúc cs nó cần tìm thấy id knb trong hành trang vs :)~ mê cái cục knb đẹp :) mà bỏ thì phí qá TT_TT mư nghiên cứu wài hok ra, (vốn IT chập chững àh :()

Dòng thứ 2 (dòng số) của GameServer.exe fải là dạng xxxxx : xxxxx thì mới dc, còn dạng xxxxx : 0 thì fải disable tất cả các mạng đi và chỉ enable duy nhất 1 mạng để chạy Server !

a thaihoa91 chỉ e mấy vấn đề trên với ar

vipbk
09-11-12, 07:24 PM
- mở lên r hok hiểu gì hết, nhìn như cái rừng luôn :( bạn sửa r up lên cho mình xin file đó được hok :(( hjx tks nhìu lắm ln :B~ :)

bạn mở bằng Excel rồi chỉnh ............

minibavuong
09-11-12, 07:36 PM

vipbk
09-11-12, 07:41 PM
tắt server theo thứ tự ngược với khi start là dc (không nên chạy sv bằng tool)

minibavuong
09-11-12, 08:13 PM
Tức là mình mở SV = tay là từ trên xuống theo chiều phải wa trái đúng ko rồi tắt ngược lại :D.Có thể cho mình xin nick YH để có gì hỏi chỗ chèn code ko vậy ,có 1 số thắc mắc chưa hiểu rõ :D

vipbk
09-11-12, 08:28 PM
start server theo thứ tự này:

Sword3PaySys - S3RelayServer - Goddess - Bishop - S3Relay - Gameserver

nhokskaill
09-11-12, 08:54 PM

dùng tool củng được mà, lúc khởi động thì khỏi bàn hé :P~ lúc tắt thì làm thế này: phía dưới mấy cái tên tiến trình của cửa sổ tool có cái nút hiện tất cả các tiến trình server, bấm vô nó sẽ mở tất cả các tiến trình lên, bạn nhìn xuống thanh taskbar sẽ thấy và tắt theo thứ tự từ phải sang trái, khi tắt xong hết 6 cái đó thì bấm vô cái nút to tổ bố phía trên để tắt sv là ok :D k bị mất nhân vật

--- Chế độ gộp bài viết ---

start server theo thứ tự này:

Sword3PaySys - S3RelayServer - Goddess - Bishop - S3Relay - Gameserver

hình như đây là thứ tự mở mà :~ tắt phải từ game server đến Sword3PaySys chứ nhĩ, xài tool nhìu qá nên hok nhớ nữa

bạn mở bằng Excel rồi chỉnh ............

cho mình hỏi là chỉnh lại ntn là bt z, nó toàn số k hà, chỉnh lại sao chỉ rỏ xíu vs ban :)~ code vs mấy cái này mình chịu, hok có kiến thức IT nên nghiên cứu hơn tuần nay ở 4r r mà hok hiểu j hết :(( toàn làm theo thuộc lòng, hok thì nhìn vào ebook hoặc chỉ từ 2pic 4r :( khổ qá hjx hjx

vipbk
09-11-12, 08:56 PM
hình như đây là thứ tự mở mà :~ tắt phải từ game server đến Sword3PaySys chứ nhĩ, xài tool nhìu qá nên hok nhớ nữa

cho mình hỏi là chỉnh lại ntn là bt z, nó toàn số k hà, chỉnh lại sao chỉ rỏ xíu vs ban :)~ code vs mấy cái này mình chịu, hok có kiến thức IT nên nghiên cứu hơn tuần nay ở 4r r mà hok hiểu j hết :(( toàn làm theo thuộc lòng, hok thì nhìn vào ebook hoặc chỉ từ 2pic 4r :( khổ qá hjx hjx

ở trên là thứ tự start. Stop thì ngược lại

bạn nên tìm hiểu ebook trước đã

nhokskaill
09-11-12, 09:01 PM
ở trên là thứ tự start. Stop thì ngược lại

bạn nên tìm hiểu ebook trước đã

:)) sr pác, nhìn nhầm :P~

ebook này mình down r, đang ngâm 4 ngày nay :)~ mà cái vụ máu boss tìm hok thấy, :( hjx nhìu qá trời đọc cái này qên cái kia :((

ngoctai12345
10-11-12, 08:39 AM
duongdaicajx ơi, bạn up lại giùm mình mấy cái links di, mấy links up lại của bạn tuan565, có cái sống cái chết, down về cũng chẵng full patch được

Tuan565
10-11-12, 08:50 AM
duongdaicajx ơi, bạn up lại giùm mình mấy cái links di, mấy links up lại của bạn tuan565, có cái sống cái chết, down về cũng chẵng full patch được

:)). link đều sống hết. tại DuongDaiCa copy mà ko lấy hết link nên lỗi có dấu ...... trong link chứ ko phải tại link của mình .

thieniu
12-11-12, 11:23 PM
vừa cài xong mà hok bít tạo đồ sao :D nhờ ae có ebook tạo đồ với cònig onli hok chỉ giúp với tks all :D, chủ yếu có để học hỏi còn onl hay ko tính sau :D

vipbk
13-11-12, 09:22 AM
vừa cài xong mà hok bít tạo đồ sao :D nhờ ae có ebook tạo đồ với cònig onli hok chỉ giúp với tks all :D, chủ yếu có để học hỏi còn onl hay ko tính sau :D

dv911
13-11-12, 06:30 PM
auto của sv này là những file nào nhỉ

quoctuan2712
13-11-12, 07:07 PM
auto của sv này là những file nào nhỉ
sv này có auto hả bạn.................

nhokskaill
14-11-12, 10:27 PM
sv này có auto hả bạn.................
vào sv mà tìm =))~ có cái auto đấy

shinrenkyo
16-11-12, 09:03 AM
ai có mấy con ngựa giống hình share mình với, mình ko biết res

lotan89
16-11-12, 09:56 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/IMG
[IMG]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mình sử dụng win 7 không có cài font TQ, không biết có phải bị lỗi font không? sao mà chỉnh sữa nhiều lần mà vẫn không vào được, mình chỉnh font như ở hình<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> không biết có đúng không nữa, giúp mình với.Cám ơn nhiều.

namphuong4rum
16-11-12, 12:49 PM
trước tiên cảm ơn chủ pic đã share! nhưng sao mình cài đặt xong khởi động client là bị lỗi " Module vận hành phát sinh lỗi....liên hệ với công ty jjj đó" đã làm lại nhiều lần vẫn bị. pro nào giúp mình với!:-*

DuongDaiCaJX
16-11-12, 03:25 PM
mình sử dụng win 7 không có cài font TQ, không biết có phải bị lỗi font không? sao mà chỉnh sữa nhiều lần mà vẫn không vào được, mình chỉnh font như ở hình không biết có đúng không nữa, giúp mình với.Cám ơn nhiều.

Tắt hết card mạng, để lại 1 card mạng IP sever thôi. Nhất là card wfi phải tắt đi.

trước tiên cảm ơn chủ pic đã share! nhưng sao mình cài đặt xong khởi động client là bị lỗi " Module vận hành phát sinh lỗi....liên hệ với công ty jjj đó" đã làm lại nhiều lần vẫn bị. pro nào giúp mình với!:-*

Bạn coi tải cái fix về, của Tuan565 up lại bị lỗi gì đó.

nightfirke
16-11-12, 06:02 PM
Mấy anh cho em hỏi tại sao sau khi em cài xong hết rồi mà không đăng nhập được
Em xài bản VL trên VMware

citizent
16-11-12, 06:07 PM
Mấy anh cho em hỏi tại sao sau khi em cài xong hết rồi mà không đăng nhập được
Em xài bản VL trên VMware

đầu tiền : bác kiểm tra trong mục volam client - setting/serverlist.ini chỉnh lại thông số kết nối đến server về địa chỉ 192.168.1.99
thứ hai : bác vào mục SQL kiểm tra thông số nhân vật xem đã chỉnh thời hạn hết hạn của nhân vật hay chưa - em nghĩ 2 cái này xong thì ổn

nightfirke
16-11-12, 08:36 PM
đầu tiền : bác kiểm tra trong mục volam client - setting/serverlist.ini chỉnh lại thông số kết nối đến server về địa chỉ 192.168.1.99
thứ hai : bác vào mục SQL kiểm tra thông số nhân vật xem đã chỉnh thời hạn hết hạn của nhân vật hay chưa - em nghĩ 2 cái này xong thì ổn

Bước đầu thì em có làm rồi nhưng không được .
Còn bước 2 bác có thể nói rõ hơn ko ?

vipbk
16-11-12, 08:41 PM
Bước đầu thì em có làm rồi nhưng không được .
Còn bước 2 bác có thể nói rõ hơn ko ?

bạn dùng jxStudio để tạo tài khoản nhé

lỗi Xin nhập tài khoản và mật khẩu: bạn đặt tên tài khoản ít nhất 6 ký tự là dc

shinrenkyo
16-11-12, 10:22 PM
bạn nào biết sửa code trong manager, mình thuộc phái nào thì mới nhận đc kill của phái đó, ko thôi nhận loạn xạ chán lắm:D a biết share mình với

tiger1006
16-11-12, 10:59 PM
Rồồi chép patch fix vào : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <<< line này die rồi chủ topic ơi

namphuong4rum
19-11-12, 08:28 PM
Híc, nghiên cứu mấy ngày mới cài thành công offline:(( và chơi được trên LAN. Bây giờ muốn đưa lên online Hamachi cho vài đứa bạn ở xa cùng chơi cho vui mà nghiên cứu 2 ngày rồi mà vẫn thất bại!~:>
Mình xin được trình bày các bước cài đặt để các pro thấy chỗ nào sai sót thì giúp mình với nha! (thank)

Đã cài đặt hamachi với IP 25.116.231.68 và đã tạo room
Config IP hamachi vào card mạng hamachi : dòng 1: 25.116.231.68, dòng 2: 255.0.0.0, dòng 3: 0.0.0.0
Config IP hamachi vào SQL
Config IP vào các file sau:
Bishop.cfg:
[Network]
AccSvrIP=192.168.1.9 (IP LAN) (cái này nghe các bạn hướng dẫn trên các diễn đàn để tránh lỗi Bishop)
AccSvrPort=5002
RoleSvrIP=25.116.231.68
RoleSvrPort=5001
ClientOpenPort=5622
GameSvrIP=(IP LAN)
GameSvrOpenPort=5632

DataBase.ini (đã đổi hết IP thành IP hamachi)

relay_config.ini (cũng tương tự đã đổi hết IP hamachi)

ServerCfg.ini
[Gateway]
Ip=25.116.231.68
Port=5632

[Database]
Ip=25.116.231.68
Port=5001

[Transfer]
Ip=25.116.231.68
Port=5003

[Chat]
Ip=192.168.0.107
Port=5004

[Tong]
Ip=192.168.0.107
Port=5005

[GameServer]
Ip=192.168.1.9 (IP LAN) (cái này mình chẳng hiểu vì sao ko chỉnh về IP hamachi nhưng hướng dẫn video của TheHades thì phải làm thế)
Port=6666

StartupCfg.ini
;----------------INFORMATION SV------------------
;--------------------CLIENT DATA----------------------
[Client]
Pacth =E:\GAME\GO\Client JX
IP =25.116.231.68
FullScreen =0
;-------------------BISHOP DATA----------------------

Account =txjx
Password =1111
;-------------------R3RELAY DATA-------------------
[S3relay]
Account =sa
Password =
;-------------------SERVER DATA---------------------
;--------------------------------------------------------------
[Server]
Pacth=E:\GAME\GO\Server JX\SeverDuongDaiCaJX\\\\\\\\\
IP=25.116.231.68
MAC=
Các client cũng đều chỉnh serverlist về IP hamachi rồi nhưng kết nối sv thất bại.~X(

[B]Có điều khi tạo room hamachi mình ping qua các thành viên đều time out, nhưng chat với nhau bình thường

Các bạn cố gắng giúp mình với! thank nhiều!

namphuong4rum
21-11-12, 09:16 AM
@-) Hic, sao chẳng ai ghé thăm mình chút nhỉ!

hieucolc
26-11-12, 09:27 PM
Dương ơi bạn có thể add yahoo iLu.luxury để tớ hỏi được k bạn

quocthai46
26-11-12, 11:56 PM
Tôi mới chơi thủ sv này chạy ngon 1 mình off đỡ buồn nhưng gặp lỗi nhỏ sau khi lên đảo tẩy tủy tẩy điểm kỹ năng không được chỉ mất 3 thủy tinh chứ không tẩy được điểm. Võ Đang tăng nhầm TVVN lên 100% chán luôn :). Mong các bạn giúp đỡ

Tung_Meo
27-11-12, 02:29 PM
Ai cho mình hỏi KNB lấy ở đâu vậy :D
Hoặc chỉ mình bỏ KNB khi trùng sinh cũng được :D
Thank :P

fye1994
28-11-12, 10:00 PM
Mình cài theo sv của bạn tuan565 xong hết mạng rồi.

Đến lúc đăng nhập nó hệt lên "ban can phai nap tai khoan de dang nhap"

Tức là nạp thêm tiền

Chuyển qua dùng acc admin để vào thì kêu sai pass, mặc dù mình đã coi pass trog scrip và điền y chang

Có thể giúp mình đc k, yh của m là fye_94

Tuan565
28-11-12, 10:07 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<

fye1994
28-11-12, 10:48 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<

Dùng SQL trong máy ảo cũng được à tuấn

Tung_Meo
29-11-12, 05:56 PM
hix mình có knb mà vẫn ko chuyển sinh được là sao :(

nhocken2030
29-11-12, 06:35 PM
hix mình có knb mà vẫn ko chuyển sinh được là sao :(

Bạn có thể để lại Yahoo hoặc vào script Chuyển sinh xem if GetItemCount(là bao nhiêu)
rồi vào setting-->queskey xem ID KNB
thường thường là 226
sau đó thay 226 vào ô màu đỏ là ok

mrken_hg
30-11-12, 09:13 PM
Ai chỉ giúp mình với!... mình bị lỗi không hiện vòng sáng chuyển sinh. Đồ thì không kích thuộc tính ẩn?

chicontoivoit
04-12-12, 01:54 AM
Cho mình hỏi Boss hoàng kim xuất hiện 1 lần 5,6 con , cho mình hỏi cách chỉnh cho Boss xuất hiện ít lại thì thế nào ?
Thanks so much

shinrenkyo
05-12-12, 08:37 AM
DuongDaiCaJx lâu rồi sao ko update thêm gì cho ae chơi với bạn:D

gentlemagic
06-12-12, 10:56 AM
Ai up lại bộ spr có con lân mã với phượng hoàng, kim quang giùm mình với

shinrenkyo
06-12-12, 12:30 PM
ừ, mình cũng đang cần cái này, ae nào share với

mrkubot
08-12-12, 01:50 AM

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bị lỗi như thế này chỉnh sao đây mọi người, đã thay đổi cái antihack thì nó không check nhưnng nó cứ hiện ra hình như vậy(chỉ không có khung chữ thiếu 500 lượng thôi) rồi đứng yên, ko hiểu bị lỗi gì nữa. mong mọi người giúp đỡ

mrkubot
08-12-12, 11:27 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bị lỗi này là do client hay server vậy mọi người giúp với:L vào xác nhận xong mà đứng đơ luôn không chơi được, map ba lăng huyện id 53 vẫn khai báo trong worldSet.ini mà ko load vào được game

tamhuyet
08-12-12, 12:26 PM
võ lâm thìa chạy SQL mấy anh ơi

Bi_Dep_Trai
08-12-12, 12:36 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bị lỗi này là do client hay server vậy mọi người giúp với:L vào xác nhận xong mà đứng đơ luôn không chơi được, map ba lăng huyện id 53 vẫn khai báo trong worldSet.ini mà ko load vào được game

chưa chép đè lên client VNG :-"

nhacxitrum
11-12-12, 10:10 AM
Dương Ơi cho mình hỏi cài cái sv cua dương cần những gì. ý mình là công cụ để cài game của bạn đó mong bạn giúp mình. mình đã like

lkusa1992
11-12-12, 10:22 AM
mình bị lỗi khi chạy game.exe ai chỉ dùm cách fix :(

MinYeuVy
11-12-12, 10:28 AM
Tải các bản update về là được :), xem từng trang ở topic này để tham khảo thêm.

lkusa1992
11-12-12, 05:45 PM
tải rùi pro ơi sv có giới hạn ip gì không vậy ?

thegames92
12-12-12, 03:19 PM
cái có cái Patch fix send link mình với . Mấy link gg die hết rồi !!!

chitchit
16-12-12, 01:26 AM
CHo e hỏi là sever này có chọn được thiên vương nữ ko ạ, và chọn kiểu j, e bấm vào nhân vật nữ lúc tạo nhưng không được

daiit98
17-12-12, 08:38 PM
cho mình hỏi có cần pacth full thaihoa91 không tại vì khi vào game thì áo ô kim tàng hình và 1 số thú =D>

MinYeuVy
17-12-12, 08:45 PM
cho mình hỏi có cần pacth full thaihoa91 không tại vì khi vào game thì áo ô kim tàng hình và 1 số thú =D>

Patch fix đó bạn, kiếm lại trong topic này đi :)

shinrenkyo
21-12-12, 05:26 PM
đuongaica oi cho mình xin cái update sever với:(

ps1990
21-12-12, 08:32 PM
đuongaica oi cho mình xin cái update sever với:(

tốt nhất các bạn lên dùng sever BFF mà ken+ tagtag15 đã share thì hay hơn là dùng những sever cũ này.Tại Vì part nặng và chủ toppic không suport nữa rồi.

shinrenkyo
22-12-12, 10:20 AM
bạn có spr mấy con lân mã ko? cho mình xin với

adasd
22-12-12, 10:35 AM
bác nào hướng dẫn em cách thay cái hình nền lúc đăng nhập với >>>

và cách thay cái tên sever lúc vào trong game >> góc trái trên >>ví du. : hoạt động tốt 100 .. sever tiếu ngạo > cái này ko biết thay

toilabito
22-12-12, 09:00 PM
Rồồi chép patch fix vào : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Pass giải nén : tuan565

link die roài

ai còn up lai giup em với

toilabito
22-12-12, 09:50 PM
vào tận blòg 565 mới thấy :)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

toilabito
05-01-13, 08:12 PM
lấy skil 120 và skil 150 ở đâu vậy DuongdaicaJx

nguyen_van003
05-01-13, 08:15 PM
Thì cậu có thể dùng hàm để add skill vô, hoặc là có thể lấy bí kíp 120 trong quest.txt

toilabito
05-01-13, 08:48 PM
Thì cậu có thể dùng hàm để add skill vô, hoặc là có thể lấy bí kíp 120 trong quest.txt

Có thằng cho skil 150 nhưng mình đến 150 ra nhận thì ko đc

bạn hd mình tẹo đc k?

thak

nguyen_van003
05-01-13, 08:56 PM
Có thằng cho skil 150 nhưng mình đến 150 ra nhận thì ko đc

bạn hd mình tẹo đc k?

thak
À thường thì mấy bản nền AWJX thì thường nhận skill 150 ở NPC môn phái, mà thường thì yêu cầu LV 150 + 4k danh vọng.
Cậu có thể chỉnh lại yêu cầu nhận skill 150 ở trong scripts cũng được. Hoặc cậu có thể dùng chức năng GM để add cũng được mà.

toilabito
05-01-13, 11:01 PM
À thường thì mấy bản nền AWJX thì thường nhận skill 150 ở NPC môn phái, mà thường thì yêu cầu LV 150 + 4k danh vọng.
Cậu có thể chỉnh lại yêu cầu nhận skill 150 ở trong scripts cũng được. Hoặc cậu có thể dùng chức năng GM để add cũng được mà.

4k danh vọng nữa à

ok thak bạn nhé

cuonghaha
18-01-13, 06:42 PM
Chủ Thớt ơi hướng dẩn mình làm sao có hình ảnh cây ngũ quã trong ba lăng huyện vậy mình đọc ebook roài sao không làm được vậy bạn có thể bỏ ít thời gian viết về vụ này được không thank nhiều

tandao0001
28-02-13, 12:50 PM
Ai có thể hướng dẫn mình Fix lại vượt ải chỉ cần 3,4 người đi được không ?:(

thiensud
28-02-13, 01:16 PM
Dễ thôi mà bạn đợi xíu mình chĩ cho

tandao0001
28-02-13, 03:06 PM
Dễ thôi mà bạn đợi xíu mình chĩ cho
Tks bạn trước vậy . Cố giúp mình sớm he :D

À mình muốn máu boss hồi chậm lại 1 tí được không ? được thì bạn fix giúp mình xíu nha

thiensud
28-02-13, 03:34 PM
Bạn vào script VA tìm phần này nè :
if GetTeamSize() >= 6 then
Sữa thành số mấy cũng dc

eadrang
28-02-13, 03:40 PM
Sao mình chỉnh lại tên admin mà vào xa phu vẫn không có chức năng admin nhỉ,server có vẻ ổn,mình sẽ online free cho anh em chơi lâu dài :D,ai help dum voi

tandao0001
28-02-13, 05:22 PM
Bạn vào script VA tìm phần này nè :
if GetTeamSize() >= 6 then
Sữa thành số mấy cũng dc

?? Sửa trong 3 file VA, VA1, VA2 luôn à. Mà mình thấy nó để số 1 rồi :(

thiensud
28-02-13, 05:28 PM
Đúng rồi bạn.Mặc dù là 1 nhưng bạn vẫn phãi PT thêm 1 thành viên nhé.Đảm bảo là dc

tandao0001
01-03-13, 01:13 AM
Đúng rồi bạn.Mặc dù là 1 nhưng bạn vẫn phãi PT thêm 1 thành viên nhé.Đảm bảo là dc

Bản của mình sao đi liên đấu không được. Đúng 7h mình vào thằng võ lâm minh chủ xong đồng ý vào đấu trường thì nó không chuyển vào.

P/s: Minh muốn tự chơi nên không xài chế độ Admin nhưng không biết cách nào đổi lệnh bài TNGH, ? + Đổi đồ = điểm cống hiến không được.
Ai có thể giúp mình thì cho mình tks trước nha:)

thiensud
01-03-13, 09:19 AM
Bản của mình sao đi liên đấu không được. Đúng 7h mình vào thằng võ lâm minh chủ xong đồng ý vào đấu trường thì nó không chuyển vào.

P/s: Minh muốn tự chơi nên không xài chế độ Admin nhưng không biết cách nào đổi lệnh bài TNGH, ? + Đổi đồ = điểm cống hiến không được.
Ai có thể giúp mình thì cho mình tks trước nha:)

Tiếc là mình ko có test sv này ko thì giúp bạn rồi #-o

tandao0001
01-03-13, 02:38 PM
Tiếc là mình ko có test sv này ko thì giúp bạn rồi #-o

Ban nào có thể giúp mình thì liên hệ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giúp mình.

Ai giúp mình lỗi liên đấu + lãnh địa xin hậu tạ ạ ạ :) :D

eadrang
01-03-13, 04:03 PM
Sao mình chỉnh lại tên admin mà vào xa phu vẫn không có chức năng admin nhỉ,server có vẻ ổn,mình sẽ online free cho anh em chơi lâu dài :D,ai help dum voi

help meeeeeeeeeeeeeeeeeee 30 charrrrrrrrrrrrr

thiensud
01-03-13, 04:04 PM
Ban nào có thể giúp mình thì liên hệ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giúp mình.

Ai giúp mình lỗi liên đấu + lãnh địa xin hậu tạ ạ ạ :) :D

Xíu mình lên yahoo.Có gì mình pm $-)

tandao0001
01-03-13, 10:13 PM
Xíu mình lên yahoo.Có gì mình pm $-)

Đâu mình chờ nãy giờ :(
----------------30 Char------------------------
Bạn add face mình được k
Yahoo minh bị sao k vào được

ToNy Tồ
05-03-13, 03:54 PM
Không phải tài khoản, mà là tên nhân vật với pass admin.
Sao mình set admin không đc vậy bạn.Khi tạo nhân vật như trong startup_remix mình set lại pass là 111111 nhưng khi tạo nhân vật như vậy vào game ở chỗ nhập mật khâu 11111 không đúng rồi rót mạng

DuongDaiCaJX
08-03-13, 07:03 AM
Sao mình set admin không đc vậy bạn.Khi tạo nhân vật như trong startup_remix mình set lại pass là 111111 nhưng khi tạo nhân vật như vậy vào game ở chỗ nhập mật khâu 11111 không đúng rồi rót mạng

Khi sửa pass trong starupremix.lua nhớ khởi động lại sever nó mới có hiệu lực.

phuoclocku
17-03-13, 12:59 PM
co ai cho minh xin chuong trinh SQL sever 2000 không hixx

vipbk
17-03-13, 01:28 PM
co ai cho minh xin chuong trinh SQL sever 2000 không hixx

phuoclocku
17-03-13, 04:26 PM
mình gặp chục chặc ở phần pas Sa ma minh tiem hoai khong co

zilkenz
23-03-13, 11:06 PM
Khi sửa pass trong starupremix.lua nhớ khởi động lại sever nó mới có hiệu lực.

Bác DuonDaicaJX ơi cho mình hỏi down hết về lun hay là link trên thôi. thank's

trailangtu0804
28-03-13, 06:47 AM
sao mình không lên cấp đuoc vay bạn,lv 90 hoai,tuy exp dư lun......
server khong luu nhân vật mình shutdow ,mở lại nhân vật mất tiêu

CopBaDauRang
03-04-13, 07:09 AM
cho mình xin cách chỉnh người đi vượt ải thanks nhiu nhìu

lyvanphat1990
15-04-13, 03:03 PM

Sao mình hok thấy database đâu hết vậy các bạn?

Mình muôn thử và đưa con này lên Online. Bạn nào biết cài đặt thì hướng dẫn và giúp đỡ mình với. Thanks các bạn nhiều.

Bạn ơi cái máy ở sao có Sever sẵn trong đó vậy?

Mình ko thấy chỗ dowload máy ảo có add sẵn sever trong đó của bạn.

lyvanphat1990
17-04-13, 05:09 PM
Mình cài đặt được rồi. Bạn nào chỉ mình cách add item (đồ, ngựa, vàng) add Lv hay exp. Mình cảm ơn nhiều.

dungyeu86
19-04-13, 10:32 AM
Mấy bác ơi sao em chỉ lên được LV 90 vậy :>>>=D>=D>=D>=D>=D>

khungboktvn
19-04-13, 03:44 PM
Mấy bác ơi sao em chỉ lên được LV 90 vậy :>>>=D>=D>=D>=D>=D>

Chú ko cày cấp sao mà nó tự nhảy lên 91 đc?????????????????????????????:-t:-t:-t:-t:-t

dungyeu86
19-04-13, 07:58 PM
Chú ko cày cấp sao mà nó tự nhảy lên 91 đc?????????????????????????????:-t:-t:-t:-t:-t
chú nói thế nào ta cầy dư cả điểm 100% đúng im :)):-<:-<:-<:-<:-<

DuongDaiCaJX
19-04-13, 11:52 PM
chú nói thế nào ta cầy dư cả điểm 100% đúng im :)):-<:-<:-<:-<:-<

Thế này nhé, em copy setting của sever chèn đè vào client, rồi reset lại sever vào lại nhìn là bình thường thôi :)

dungyeu86
20-04-13, 01:58 AM
8-}8-}8-}8-}
Thế này nhé, em copy setting của sever chèn đè vào client, rồi reset lại sever vào lại nhìn là bình thường thôi :)

thanks u dai ka dương nhé đã okie

vấn đề là không có auto game mỏi tay quá đại ka ơi b-(b-(

DuongDaiCaJX
20-04-13, 06:54 AM
8-}8-}8-}8-}

thanks u dai ka dương nhé đã okie

vấn đề là không có auto game mỏi tay quá đại ka ơi b-(b-(

awjx mà em:P muốn có auto phải bản awjx 2.0 có suorce thì có người làm auto được. Không thích auto thì các dạng ATN team đó.

dungyeu86
20-04-13, 05:30 PM
awjx mà em:P muốn có auto phải bản awjx 2.0 có suorce thì có người làm auto được. Không thích auto thì các dạng ATN team đó.

Bản này chơi thích down bản BFF về toàn virus đơ cả máy chán hẳn. =))

mucemgnut0694
11-05-13, 05:28 AM
sao vũ khí hkmp + 10 đeo vào không hiện ra vậy

xbimkul
11-05-13, 10:57 AM
Có bạn nào rảnh up lại Fach media k . Không vô được Media nào hết zậy !

mucemgnut0694
11-05-13, 05:12 PM
sao vũ khí hkmp + 10 đeo vào không hiện ra vậy

help với mn x-(, thấy đẹp mà đeo vào lại không hiện ra, chỉ có bóng dưới đất :(

ngocthanh1231
27-05-13, 04:06 PM
Anh DuongDaiCajx cho xin lai cai link fix kiil 15x vd, 15x TL ,15x CL và link fix Tống Kim nữa..Link trên die hết rồi .:(

long199200
27-05-13, 04:34 PM
Bạn down link của tuan565 ở dưới ấy. Link đấy đã fix skill rồi nhé ;))

satthupro95
27-05-13, 06:28 PM
Bản của a tuan 565 cũng die r` :((

long199200
27-05-13, 08:14 PM
Bản của a tuan 565 cũng die r` :((

nguyenhuytung
28-05-13, 07:56 AM

Edward_Newgate
28-05-13, 08:21 AM

Yêu cầu tài khoản và mật khẩu phải trên 6 ký tự nhé

vipbk
28-05-13, 09:33 AM

Yêu cầu tài khoản và mật khẩu phải trên 6 ký tự nhé

chỉ cần tài khoản từ 6 ký tự trở lên là đủ, mình toàn đặt pass 1 ký tự (1 hoặc a ...) test cho nhanh :D

ngocthanh1231
28-05-13, 11:50 AM
Bạn down link của tuan565 ở dưới ấy. Link đấy đã fix skill rồi nhé ;))

Tống Kim fix chưa ông bạn còn lỗi Tống Kim #-o

long199200
28-05-13, 12:12 PM
Tống Kim fix chưa ông bạn còn lỗi Tống Kim #-o

ngocthanh1231
28-05-13, 12:37 PM

Sao cai Patch client Tìm em của Tuấn565 client .7z gì đó dơnload về 473MB giải nén = Winra ko được nó báo lỗi gì thế trời :-s

long199200
28-05-13, 12:52 PM
Sao cai Patch client Tìm em của Tuấn565 client .7z gì đó dơnload về 473MB giải nén = Winra ko được nó báo lỗi gì thế trời :-s

Chắc bạn down nhầm phần chạy trên win ảo rồi. Down cái link up lại ấy. Bạn down link thứ 2 ở client ấy ( Sr mình ko up đc link :D )

nguyenmanhfu
01-07-13, 10:23 PM

jxvietnam
02-07-13, 08:11 PM

máy bạn ram bao nhiêu ?
chạy trên máy ảo thì vẫn lag nha bạn, ram tầm 2gb mới tạm ổn

NhocBoy
05-07-13, 10:13 PM
Bạn nào còn patch không cho em xin patch e down có cái die, down của duong565 thì giải nén bị lỗi ai úp cho em với e xin hậu tạ :(

dung0000
10-07-13, 12:16 AM
sao mình vào game check hack xong rồi mà đối thoại với npc k đc,ra ngoài thì quái k có máu-trắng cây mà nó bò lung tung luôn ??

jayle289
21-07-13, 02:28 PM
Ơ... sao mình vẫn bị lỗi tống kim vào ko thấy cửa ra và NPC nhỉ?
bạn nào up riêng cho mình folder script tong kim với!! (nhẹ lắm :-*)

thangtwh
21-07-13, 03:10 PM
sao mình vào game check hack xong rồi mà đối thoại với npc k đc,ra ngoài thì quái k có máu-trắng cây mà nó bò lung tung luôn ??

xóa luôn cái hỏi hack đó đi. hỏi hoài bực mình muốn chết. tìm file Scripts / gmscripts.lua của sever khác quăng vào thì nó k hỏi nữa. nhưng lâu lâu vẫn bị lag 1 chút như lúc còn hỏi hack. nhưng theo cảm nhận là thoải mái hơn k bị ức chế nữa

jayle289
23-07-13, 02:13 AM
Các bạn cho mình hỏi với, sao cs mình vận bị giữ cấp 200 vậy? đâu có được chuyển về lv 10, chỉ có điểm là phân bố lại thôi

chaoban6
23-07-13, 07:11 AM
Các bạn cho mình hỏi với, sao cs mình vận bị giữ cấp 200 vậy? đâu có được chuyển về lv 10, chỉ có điểm là phân bố lại thôi

vào chuyensinh.lua thêm hàm SetLevel(10) vào :!

jayle289
23-07-13, 10:34 PM
vào chuyensinh.lua thêm hàm SetLevel(10) vào :!

Thế bạn đưa source đã add setlevel đây, mình làm cho. source awjx, tuy đã có ng làm đc nhưng ko may mắn nắm trong tay!

thaihoa91
24-07-13, 03:22 AM
Thế bạn đưa source đã add setlevel đây, mình làm cho. source awjx, tuy đã có ng làm đc nhưng ko may mắn nắm trong tay!

Lưu ý là Source khác Server nhé! Source viết từ C++
Server chỉ là ứng dụng đc build từ Source, chỉ có nhiệm vụ là chạy chứ ko build!

adventur3
13-02-14, 09:40 PM
ae nào còn link down sống ko toàn link chết khổ quá

jxvietnam
15-02-14, 10:54 AM
ae nào còn link down sống ko toàn link chết khổ quá
server share lâu rồi nên giờ kiếm link sống cũng khó. bạn thử kiếm sv mới hơn xem

theanh2013
24-02-14, 09:16 PM
Muốn add thêm Kỳ Trân Các thì làm sao vậy thớt?

ngovuongpt
28-02-14, 07:38 AM
- Bỏ cái antihack ra sao vậy mấy pro
- Tẩy skill không được => sửa ra sao vậy
- Muốn bỏ bớt event thì làm cách nào

ngovuongpt
28-02-14, 07:07 PM
- Bỏ cái antihack ra sao vậy mấy pro
- Tẩy skill không được => sửa ra sao vậy
- Muốn bỏ bớt event thì làm cách nào
có ai biết sửa mấy cài này ko hướng dẫn với

jayle289
08-06-14, 02:21 AM
Mình bị lỗi gd thế này, ai giúp với ah!!!

tamtinh434
18-07-14, 06:14 AM
mấy anh ơi em tạo acc đăng nhập vào game thì chỉ thấy màn hình ta đi tim em. không thấy gì hết mấy anh giúp em với

chip2014
08-12-14, 11:46 PM
Server No font hay là có font vậy ???? sao đăng nhập vào được rồi tới lúc mở khóa thành công thì trong server nó báo tắt

DuongDaiCaJX
19-12-14, 02:31 AM
Server No font hay là có font vậy ???? sao đăng nhập vào được rồi tới lúc mở khóa thành công thì trong server nó báo tắt

Trước tiên đây là sever No font. Bạn add DEP gamesever vô win đi, sẽ không bị dis nữa. Còn không được cứ up hình lên đây. Mà sever này lâu quá rồi, kiếm 1 bản gần giống BFF mà tập dev. :d

chip2014
06-01-15, 06:55 PM
Anh Dương Đại Ca Jx ơi, em hâm mộ những cái bản Võ lâm của anh Dev lắm, nhưng anh bít làm sao để thay đổi IP trong gameserver không anh ? tại em tính mở Onl cho đám bạn học chung chơi cho vui, em test hấp dẫn ghê, nhưng chỉ chạy đc xíu là disconet