Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái - Trang 103
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bạn thường chơi sever 12 phái bằng client nào ?

Người bình chọn
10. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Trung Quốc

2 20.00%
  • Tiếng anh

3 30.00%
  • Tiếng việt game24vn ...

5 50.00%
Bình chọn có nhiều lựa chọn
Trang 103 của 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 53 93 101 102 103 104 105 113 ... CuốiCuối
Kết quả 1,021 đến 1,030 của 1257
    Thành Viên
    Thanks
    34

Ðề: Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái

các bác ơi lại cho em hỏi 1 vấn đề là giờ mà muốn thay đổi lượng VG nạp cho mỗi lần thì sửa ở file nào ạ, và em chưa biết sửa cái tên của khung giao diện game ở chỗ góc trên bên trái VD : Gamehouse Zhuxian, mấy cái câu mà lúc đợi load game nó hiện ra toàn tiếng anh mình muốn sửa mí cái này thành câu tiếng việt thì ta sửa ở file nào ạ chỉ tớ với
    Khách viếng thăm hãy cùng kaandko xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    100

Trích dẫn Gửi bởi kaandko [Only registered and activated users can see links. ]
    các bác ơi lại cho em hỏi 1 vấn đề là giờ mà muốn thay đổi lượng VG nạp cho mỗi lần thì sửa ở file nào ạ, và em chưa biết sửa cái tên của khung giao diện game ở chỗ góc trên bên trái VD : Gamehouse Zhuxian, mấy cái câu mà lúc đợi load game nó hiện ra toàn tiếng anh mình muốn sửa mí cái này thành câu tiếng việt thì ta sửa ở file nào ạ chỉ tớ với
    Bạn không dùng host của sever mà dùng host china tạo acc add ngay vgol thì nó có mấy file đó tìm cái nào có 9999999 sửa lại xem sao , còn host của sever thì tạo acc cho bao nhiêu thì nhận từng đó , mình chưa thử vì sever free thì không giới hạn , Thay đổi cái tên đó phải dùng tool pwpack mở file cònigs.pck tiếp theo dùng tool notepat mở file element trong file cofnig thay đổi muốn thông báo gì thì sửa file loadinghint rồi đóng lại . mình nói qua thế bạn tìm hiểu thêm nha . sang bên fullhouse cũ forum trutien tìm bài unpack file pck gì đó tìm hiểu thêm nha
    Khách viếng thăm hãy cùng trutienhp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết zmioduz's Avatar
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    100

Ðề: Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 12 môn phái

Trích dẫn Gửi bởi trutienhp [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn không dùng host của sever mà dùng host china tạo acc add ngay vgol thì nó có mấy file đó tìm cái nào có 9999999 sửa lại xem sao , còn host của sever thì tạo acc cho bao nhiêu thì nhận từng đó , mình chưa thử vì sever free thì không giới hạn , Thay đổi cái tên đó phải dùng tool pwpack mở file cònigs.pck tiếp theo dùng tool notepat mở file element trong file cofnig thay đổi muốn thông báo gì thì sửa file loadinghint rồi đóng lại . mình nói qua thế bạn tìm hiểu thêm nha . sang bên fullhouse cũ forum trutien tìm bài unpack file pck gì đó tìm hiểu thêm nha
    unpack file pck dùng winpck trong mấy cái chú thích ấy.

source sever 10 phái 1076 : [Only registered and activated users can see links. ]

source sever 12 phái 1235: [Only registered and activated users can see links. ]
    sites.google.com/site/trutien2offline/

Thành Viên
    Thanks
    8

Client tiếng anh (chơi offline/ mở sever online)

Đầu tiên các bạn vào trang [Only registered and activated users can see links. ] tải bản full v404. sau đó tải patch v404-v418 update (hoặc để nó update tư động lên v418 cũng được)
    Sau đó chép patch sau vào sever + client: [Only registered and activated users can see links. ].
    Sao mình zo down thì nó lại báo là v250???
    ~~hic.down nhầm sang bản tiếng Pháp @@..
    Lần sửa cuối bởi ducsky09, ngày 21-03-13 lúc 11:24 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ducsky09 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

[QUOTE=zmioduz;738521]đầu tiên bạn phải biết map đó thuộc z mấy , tọa độ của nó . sau đó ép vô NPC dịch chuyển (ép vô elements.data). xong đồ bộ sever. vậy là xong rồi đó.

p/s: để biết được z với tọa độ của map đó thôi khó. dù trong config.pck có file liệt kê hết z và tọa độ rồi nhưng chả biết cái nào là của cái nào[COLOR="Silver"]

minh khong nhieu ve cach tao sv mong ban giup do minh voi , minh muon hoi ban lam sao de chinh co them NPC o map HDT mong duoc ban chi dan minh su dung sv gi minh co ID root pas ragezone mong duoc ban giup do minh xin hau ta !
    Khách viếng thăm hãy cùng minhquan621 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

mọi người cho mình hỏi là khi mình chạy file Element clien.exe thì nó bị lỗi như thế này là tại sao ?
    hướng dẫn mình khắc phục với !
    [Only registered and activated users can see links. ]

giúp mình với nhé !
    Khách viếng thăm hãy cùng huytuan_truong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết zmioduz's Avatar
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    100

Trích dẫn Gửi bởi huytuan_truong [Only registered and activated users can see links. ]
    mọi người cho mình hỏi là khi mình chạy file Element clien.exe thì nó bị lỗi như thế này là tại sao ?
    hướng dẫn mình khắc phục với !

giúp mình với nhé !
    kiểm tra lại diver card đồ họa của bạn

sau đó:

nếu win xp thì cần thêm DirectX 10 vào
    còn nếu win 7 hoặc win 8 thì cài thêm DirectX 11

--- Chế độ gộp bài viết ---

[QUOTE=minhquan621;740542]
    Trích dẫn Gửi bởi zmioduz [Only registered and activated users can see links. ]
    đầu tiên bạn phải biết map đó thuộc z mấy , tọa độ của nó . sau đó ép vô NPC dịch chuyển (ép vô elements.data). xong đồ bộ sever. vậy là xong rồi đó.

p/s: để biết được z với tọa độ của map đó thôi khó. dù trong config.pck có file liệt kê hết z và tọa độ rồi nhưng chả biết cái nào là của cái nào[COLOR="Silver"]

minh khong nhieu ve cach tao sv mong ban giup do minh voi , minh muon hoi ban lam sao de chinh co them NPC o map HDT mong duoc ban chi dan minh su dung sv gi minh co ID root pas ragezone mong duoc ban giup do minh xin hau ta !
    thêm NPC thì dùng tool NPC nhưng tool đó chưa dịch nên không biết tí gì hết. hoặc dùng các bản patch có sẵn thường là z1 ở HD

bạn rãnh dịch ra tiếng việt với
    sites.google.com/site/trutien2offline/

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến zmioduz vì bài viết này !

huytuan_truong (22-03-13)

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi zmioduz [Only registered and activated users can see links. ]
    client thì bản 11 phái 1130 game24vn

link sever 11 phái : [Only registered and activated users can see links. ]
    link patch: [Only registered and activated users can see links. ]
    sever thì cần phải chỉnh lại từ thì mới chạy rất nhiều bug,

để chạy được sever thì cần chỉnh file host một chút.
    cái path bị die rồi hay sao ý cậu ah !
    còn chỉnh file hót thì chỉnh như nào cậu ?
    Khách viếng thăm hãy cùng huytuan_truong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi huytuan_truong [Only registered and activated users can see links. ]
    cái path bị die rồi hay sao ý cậu ah !
    còn chỉnh file hót thì chỉnh như nào cậu ?
    bác nào up nên mấy con VPS cho anh em down cho nhanh tí down thế này hay bị chết giữa chừng quá
    VPS store ấy bankswith nó >1Gb/s mọi người down max speed ADSL nhà mình luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng meoconxadoa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

[QUOTE=zmioduz;740609]kiểm tra lại diver card đồ họa của bạn

sau đó:

nếu win xp thì cần thêm DirectX 10 vào
    còn nếu win 7 hoặc win 8 thì cài thêm DirectX 11[COLOR="Silver"]

mình kiểm tra rồi driver thì bình thường không thấy báo thiếu còn Directx thì mình cũng thấy nó là Directx 11 rồi cậu ah !
    hình như là nó bị lỗi File ElementSkill.dll hay sao ý , mọi người biết cách nào fix được nó không ?
    Lần sửa cuối bởi huytuan_truong, ngày 22-03-13 lúc 06:26 PM.

Trang 103 của 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 53 93 101 102 103 104 105 113 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Share] Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái [Mc-Slax]
    Bởi diorlee90 trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 118
    Bài viết cuối: 15-01-13, 12:45 AM
  2. [SHARE] Server Tru tiên 2 (MYSQL)
    Bởi huunam09 trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-10-12, 01:32 PM
  3. Share web đang nhập gunny (mysql) mysql việt hóa chức năng
    Bởi vippro0 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 2