Share Trư Tiên dùng client VTC - Trang 12
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 12 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 10 11 12 13 14 ... CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 166
    Thành Viên
    Thanks
    6

Icon7 Ðề: Share Trư Tiên dùng client VTC

Trích dẫn Gửi bởi minhchau0309 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đầu tiên nói sơ qua về quy định sử dụng bản nà:
    -Đây là server do fullhouse cung cấp do sự cho phép của vtc xem như món quà mời AD fullhouse về làm quản trị
    Thông tin server private Tru Tiên 3 được nghiên cứu, phát triển tại Việt Nam bởi Fullhouse, hỗ trợ bởi VTC game.
    -Lần đầu tiên xuất hiện tại Việt Nam
    -Server vân đang trong giai đoạn thử nghiệm và hoàn thiện
    -Server sử dụng client Tru Tiên VTC phiên bản mới nhất v2.2.8 build1309. Việt hóa >90%
    -Server sử dụng MySQL, giúp máy chạy nhẹ nhàng không cần phải dựa vào MSSQL như hàng Tảu
    -Phù hợp với chơi offline
    [Only registered and activated users can see links. ]

Và đây là server : [Only registered and activated users can see links. ]

Client thì vtc nhé link lun nè : [Only registered and activated users can see links. ]
    -Patch để chơi game (giải nén chép đè vào Tru Tiên/elements) : [Only registered and activated users can see links. ]

một số fix :
    -Link gshop.data có item fix quest Phong thần (Trù tính gian lận) + item GM (đổi tên thành gshop.data rồi dùng winscp up lên server và chép đè vào Tru tiên/elements/data) : [Only registered and activated users can see links. ]

-hot fix 1.0.0 : các bạn tải về giải nén và úp lên server theo đường dẫn tông quát / <root> (chép đè lên thư mục usr)
    nội dung bản fix : fix map hỗn độn + npc hỗn độn. giờ đây đã có thể vào map hỗn độn và mua item : [Only registered and activated users can see links. ]

Hướng dẫn fix lỗi server bảo trì sau khi up file lên server bằng winscp
    Đối với bất kỳ trường hợp up file nào lên server đều phải set 777 cho nó, nếu là gshop, data, map thì set 777 cho thư mục rain. nếu là thưc mục root thì set cho root.
    Cách set 777 : click vào thư mục cần set, ấn F9 sau đó tich vào 3 cột đầu tiền (cột thứ tư thì bỏ, khi nào cái ô bên dưới nó hiện 0777 thì ấn ok)

Thông tin về server
    Tài khoản đang nhập server
    ID : root
    Pass : mcncc.com
    Có thể dùng lệnh (sudo passwd root) để đổi mật khẩu
    Lệnh khởi động web reg acc + server : ./qd
    Lệnh stop server + web reg acc
    ./stop
    thông tin đăng nhập MySQL (sau khi đã khởi động MySQL
    quản lý account : 192.168.200.100/phpmyadmin
    password : 123456
    regacc : 192.168.200.100
    hoặc [Only registered and activated users can see links. ] (cùng là 1 trang)
    addvgold : [Only registered and activated users can see links. ]

Chủ pic share cho ae chơi vui trong hè không nhận gạch đá xây nhà....cám ơn ae

Rate EXP , SP , MONEY

Path : \usr\rain\gamed\ptemplate.conf

[GENERAL]
    debug_command_mode = 0
    logic_level_limit = 150
    no_output = 1
    #allow_login_class_mask = 34359738367
    allow_login_class_mask = 65535
    exp_bonus = 3000
    sp_bonus = 3000
    money_bonus = 2000
    Cho mình xin pass giải nén cái này: hot fix 1.0.0
    Khách viếng thăm hãy cùng chinhhuu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Ðề: Share Trư Tiên dùng client VTC

chủ pic ơi làm lại cái gshop có kttn 20 đi, e đi tìm đủ mọi 4rum rồi mà vẫn không làm đc, mà dùng gshop khác thì lại toàn tiếng trung với tiếng anh lẫn lộn

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi chinhhuu [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình xin pass giải nén cái này: hot fix 1.0.0
    pass là: fullhouse4r.tk
    phải biết luận từ các file down trên chứ, cái link sever ghi rõ ràng pass thế còn gì
    Khách viếng thăm hãy cùng hoatien21 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hoatien21 vì bài viết này !

chinhhuu (30-09-12)

Thành Viên
    Thanks
    6

Icon14 Ðề: Share Trư Tiên dùng client VTC

Trích dẫn Gửi bởi hoatien21 [Only registered and activated users can see links. ]
    chủ pic ơi làm lại cái gshop có kttn 20 đi, e đi tìm đủ mọi 4rum rồi mà vẫn không làm đc, mà dùng gshop khác thì lại toàn tiếng trung với tiếng anh lẫn lộn

pass là: fullhouse4r.tk
    phải biết luận từ các file down trên chứ, cái link sever ghi rõ ràng pass thế còn gì
    Hì, luận rồi nhưng mà thiếu chữ 4r, zzz. Tks again.

Thành Viên
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi minhchau0309 [Only registered and activated users can see links. ]
    ai không vào được game vì lỗi bảo trì thì copy file gshop.data gshop1.data và gshop2.data trong server qa sẽ ngon ^^
    Minh Châu ơi, mình copy 3 files như cậu hướng dẫn rồi nhưng vẫn bị lỗi server đang bảo trì! Các bước khác mình làm ok, ping có luôn. Ai biết fix lỗi này hay các nguyên nhân liên quan thì reply chỉ mình với nhé.

Cách config server, mình set 777 hay 0777? Mình mới tập chơi sv offline nên các bạn cứ coi mình là gà chỉ bảo nhiệt tình nhé.

Thành Viên
    Thanks
    6

Icon14 Ðề: Share Trư Tiên dùng client VTC

Trích dẫn Gửi bởi chinhhuu [Only registered and activated users can see links. ]
    Minh Châu ơi, mình copy 3 files như cậu hướng dẫn rồi nhưng vẫn bị lỗi server đang bảo trì! Các bước khác mình làm ok, ping có luôn. Ai biết fix lỗi này hay các nguyên nhân liên quan thì reply chỉ mình với nhé.

Cách config server, mình set 777 hay 0777? Mình mới tập chơi sv offline nên các bạn cứ coi mình là gà chỉ bảo nhiệt tình nhé.
    À mình vào được rồi, cái sv này vẫn còn những lỗi khó hiểu, mình cũng còn là gà nhưng mà theo kinh nghiệm thì mình cảm thấy như thế, nếu sai các pro thông cảm nhé.

Thành Viên GameZone
    Thanks
    64

Mình set exp rate như của bạn trong file server nhưng vẫn ko lên ẽp. Xin Giúp

Bạn cho hỏi cách set acc thành TK GM luôn nhé. Xin Cám Ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng rentokil xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Icon4 Ðề: Share Trư Tiên dùng client VTC

Trích dẫn Gửi bởi goggling123 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn chạy lại server là được mà, thỉnh thoảng mình cũng bị như vậy, phải để cho server chạy xong hẳn đã.
    Mình cũng bị lỗi này, mình reboot lại sv nhưng vẫn bị. Mình để sv khởi động 10 phút rồi nhưng vẫn bị! Có cách nào khắc phục triệt để không các pro, không cứ như thế này thì mất hứng lắm!!!

Thành Viên
    Thanks
    6

Icon13 Ðề: Share Trư Tiên dùng client VTC

Trích dẫn Gửi bởi zmioduz [Only registered and activated users can see links. ]
    bản 9 phái này bug ít hơn 11 phái .bản 9 phái này chơi được 3 tháng rồi tạm ngưng đang chơi 11 phái nè,trong máy mình còn máy ảo bản này chỉnh rate 1% up 1 level sẵn + patch + gshop kttn cấp 20 .v.v..
    Cậu share cho ace dùng đi, mình thích bản 9class không những việt hóa mà còn vì nó hợp với cấu hình con PC của mình. Many thanks!

tài khoản sao tạo k đc mìh vẫn tạo hìhì mà....cậu vô phpadmin xoá bớt db xem coi có qá tải không....trù tíh gian lận thì mìh chưa tét thử nên chưa bt sao....bác update cái gshop với fix chưa đấy?
    mà hìh như bác down còn chưa tks nhé @@ >.<
    Trù tính gian lận, khi dùng nó sẽ tự lên lv vùn vụt, tới một mức nó tự chuyển sinh và lên tới lv120 thì dừng. Mặc định nhập Phật. Như thế mình ko kịp build điểm kn + tt trc csinh !!!

Thành Viên
    Thanks
    6

Icon5 Ðề: Share Trư Tiên dùng client VTC

Trích dẫn Gửi bởi vippro0 [Only registered and activated users can see links. ]
    - Mọi người cho mình hỏi chút sao mình run máy ảo này mà ko ping ko được vậy, có ai có thể chỉ mình đc ko IP modem của mình 192.168.1.1 mình làm hoài mà ko ping 192.168.200.100 đc
    Hi, mình ko cần dùng tới mạng internet thật, mình cấu hình như sau sẽ có ping và chơi bình thường:
    - Đầu tiên bạn Open server và vào Edit \ Virtual Network Editor, config IP Mvnet1 (Host-only) thành 192.168.200.0, xong Apply và OK.
    - Sau đó Config IP của máy ảo sang chế độ Custom và chọn Mvnet01 (Host-only). Xong chạy server bình thường.
    - Các bước khác làm tương tự hdan của M Châu.
    Good luck!
    P/S: Có ai biết cách khắc phục lỗi đặng nhập báo Hiện tại không có kênh nào sử dụng đc ko? Kinh nghiệm của mình khi đăng nhập, mình dùng ID diorlee đăng nhập vs pass bất kì, nó sẽ báo sai và đăng nhập lại bằng account mình reg sẽ được! Ko hiểu bug gì nhưng làm thế mới tránh đc lỗi báo trên!
    - Có pro nào chỉ mình cách dùng GM Tool và Gshop tool phát. Mình mới tập tành mò mẫn vào sâu server nên nhiều cái còn gà, mong được share kinh nghiệm
    HOT: Trong game có 1 cái nhẫn ở tab GM ONLY tên là Cấm Kỹ Chi Giới, đeo cái này vào sẽ có 1 skill pháp trận xuất hiện trên thanh pháp bảo màu vàng. Bật pháp trận này lên xong nhận Q đánh 1000 mob vào Vô Song Thành train, 1 hit ~6mil dame
    + Cách nhận Q 1000 mob: mua Diễm Hương Bảo Ngọc và Thương Khung Linh Ngọc trong tab GM ONLY, xong qua chỗ Vi Tiểu Khản (Tọa độ 213,95 HDT) đổi lấy Phong Thần Bảng Oanh Vũ - Qua Dã - Kiêu Nhung (mua cả 3 nhé). Kích phải để nhận q rồi vào Vô Song Thành train 1mill exp/mob.
    Cách này mình mới test sau cs (dùng Gian lận ).
    Chúc ace chơi game vui!
    Lần sửa cuối bởi chinhhuu, ngày 02-10-12 lúc 08:58 AM.

Thành Viên tuyettinh88's Avatar
    Thanks
    315

Không đăng ký được

Deprecated: Function ereg() is deprecated in /opt/lampp/htdocs/register.php on line 39

Deprecated: Function ereg() is deprecated in /opt/lampp/htdocs/register.php on line 44

Deprecated: Function ereg() is deprecated in /opt/lampp/htdocs/register.php on line 49
    Khách viếng thăm hãy cùng tuyettinh88 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 12 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 10 11 12 13 14 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Xin share client Client 1.04J
    Bởi eva0001 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-05-12, 12:36 PM
  2. [TLBB] Nhờ HD vào xem giúp mình bản client 2.93 mà bạn share
    Bởi natuan86 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-02-12, 08:15 AM
  3. Hỏi về client share cùng với sv SCF 10.07.65
    Bởi clackkein trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 17-08-11, 12:13 AM
  4. Càn xin Client MU Hà Nội cũ 1.0L ai có share lại cho mình với...
    Bởi bembem90 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-09-10, 09:54 PM