Một số cách khác phục lỗi Gunny 99%
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Thành Viên
    Thanks
    33

Một số cách khác phục lỗi Gunny 99%

Nhiều bạn khi cài gunny đều gặp phải lỗi 99% rất khó chịu không hiểu nguyên nhân , việc khắc phục lỗi này cũng nhiều trái ngoe nhiều lúc rất khó nhiều khi lại tưởng như đơn giản, hôm nay mình sẽ hướng dẫn vài cách để loại bỏ lỗi này cho nhưng người mới tập tọe làm gunny off như mình.

1 Lỗi 99% chạy hoài không ngừng ^^

Tắt hết server game rồi sau đó vào SQL >>> Db_Tank tìm dbo.server_list kick chuột phải chọn Edit Top 200 rows rồi chỉnh cột online 0 thành 1 , sau đó thì lưu lại và chạy server và kiểm tra thành quả

2 Lỗi 99% kết nối thất bại

Lỗi này do đường truyền lag không tải được dữ liệu dẫn đến kết lối thất bại nè , tắt server chạy lại là được thôi

3 Lỗi 99% Tank_RequestLoginFail2

Lỗi nay do tài khoản đánh sai mật khẩu ( ác ôn là sai mật khẩu không báo bên ngoài nên tưởng lỗi ), đôi khi do tài khoản tạo gunny bị hư bạn phải tạo lại tài khoản mới

4 Lỗi 10% 20% đến 99% đứng yên

Lỗi này do chưa đăng ký tk nhưng bạn đánh id và pass nó vẫn load như thường

5 Nếu có mình sẽ update fix sau nhé , bạn nào có cách khắc phục lỗi 99% thì góp ý thêm nha
    Lần sửa cuối bởi toiyeuran, ngày 26-06-12 lúc 03:55 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng toiyeuran xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 6 Users Say Thank You to toiyeuran For This Useful Post:

chickenmut (25-09-12), Fucker9x (26-06-12), hai07dv (11-09-12), nghiadht (23-08-12), razent (21-07-12), thangngo6 (21-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    51

Ðề: Một số cách khác phục lỗi Gunny 99%

À góp ý này cái lỗi : 4 Lỗi 10% 20% đến 99% đứng yên

Lỗi này cũng do sai id và mật khẩu mà chả có thông báo gì ^^

K phải do sai id và mật khẩu đâu mà là ID vs mật khẩu k có trong SQL ( có nghĩa tài khoản chưa được đăng ký)
    Khách viếng thăm hãy cùng minhhailc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến minhhailc vì bài viết này !

razent (21-07-12)

Thành Viên
    Thanks
    27

Thêm 1 cách khắc phục game khi đăng nhập chỉ hiện mỗi cái nền => sau khi load 99% song đó
    cái này do bạn add or quay đồ 1 số đồ k có ảnh lên bị lỗi nhé vào túi đồ dò mậy cái ô xem ô nào chống mà vẫn hiện nên tên đồ thì bán nó đi rồi reload lại page là ok tiện đây bạn nào có tut chỉ fix ải gà thường không cho mình xin đi đến ải cuối đánh thằng đc con gà thì nó báo thua ....
    Khách viếng thăm hãy cùng Fucker9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    51

còn lỗi nữa là lỗi sau khi load xong thì bị 99% lỗi kết nối thất bại mặc dù vào đến trong game rồi thì bị diss ra ngoài bảng kênh và 99% thất bại ( mạc dù đã bật sv bình thường tắt sv mới bị dis ra bảng kênh và 99% đây bật sv rùi mà 99% dis bảng kênh) là do acc chứa đồ không có trong request và SQL ( tại update đồ mới nên mấy đồ cũ mất và acc thì có đồ cũ nên diss) cách fix duy nhất là vào SQL user Goods xóa ID món đồ!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng minhhailc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến minhhailc vì bài viết này !

razent (21-07-12)

Thành Viên
    Thanks
    4

bác nào public server online mà bị lỗi 99% "Kết nối thất bại" thì check lại firewall đã mở port 80 và 9200 chưa nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng nicktri09 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nicktri09 vì bài viết này !

thangngo6 (21-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi nicktri09 [Only registered and activated users can see links. ]
    bác nào public server online mà bị lỗi 99% "Kết nối thất bại" thì check lại firewall đã mở port 80 và 9200 chưa nhé.
    Bạn có thể hướng dẫn mình mở port 9200 không,mình mở nhưng test trong canyouseeme toàn báo không có
    Khách viếng thăm hãy cùng 01676598479 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi 01676598479 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn có thể hướng dẫn mình mở port 9200 không,mình mở nhưng test trong canyouseeme toàn báo không có
    Bác mở port trong modem, rồi NAT về PC của bác.
    Kiểm tra băng cách vào [Only registered and activated users can see links. ] click vao check port nhạp IP wan và port.

Thành Viên
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi nicktri09 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác mở port trong modem, rồi NAT về PC của bác.
    Kiểm tra băng cách vào [Only registered and activated users can see links. ] click vao check port nhạp IP wan và port.
    Nat về PC là sao bác,mình chưa hiểu chổ này
    Khách viếng thăm hãy cùng 01676598479 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi 01676598479 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nat về PC là sao bác,mình chưa hiểu chổ này
    ở nhà bác mô hình mạng thế nào?
    Bác xài modem gì?

Thành Viên
    Thanks
    4

Loi~ 99% do luon thi the nao ban.
    Khách viếng thăm hãy cùng ladyfasko xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Gunny] Share bộ quản lý game Gunny (Gunny Private Webpage v1.0)
    Bởi trong0981 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 54
    Bài viết cuối: 11-02-13, 04:52 PM
  2. cần xin link gunny hay chỉ cách để cài gunny off or online
    Bởi phieubat297 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-06-11, 02:58 PM