[TLBB] Lập server với mục đích "ngoại hóa"
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên
    Thanks
    0

Icon10 Lập server với mục đích "ngoại hóa"

Mình đang định mở 1 pserver cho người nước ngoài chơi. Lâu nay mình thấy pserver toàn dc Việt hóa chứ chưa thấy Anh hóa bao giờ. Có pro nào xin chỉ giúp
    Khách viếng thăm hãy cùng mingzhu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P BMK's Avatar
    Thanks
    189

Ðề: Anh hóa

vậy thì phải biết rành én lịt mới làm dc chứ ko ai làm sẵn đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng BMK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Hồ Duy Quốc Bảo [Only registered and activated users can see links. ]
    vậy thì phải biết rành én lịt mới làm dc chứ ko ai làm sẵn đâu
    Em chơi bên EU vs Dragon Oath rồi. Tiếng Anh em dịch dc.. nhưng ko biết cách làm... ehehehe XD

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi mingzhu [Only registered and activated users can see links. ]
    Em chơi bên EU vs Dragon Oath rồi. Tiếng Anh em dịch dc.. nhưng ko biết cách làm... ehehehe XD
    Đâu phải dịch được tiếng việt sang tiếng anh là xong đau đôi khi phải dịch tiếng [ Hồ Cầm Điếu ] nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng PT_LOVE xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi PT_LOVE [Only registered and activated users can see links. ]
    Đâu phải dịch được tiếng việt sang tiếng anh là xong đau đôi khi phải dịch tiếng [ Hồ Cầm Điếu ] nữa
    Haizz, mong muốn của em là open dc 1 pserver tiếng Anh, cho nên đừng đánh mất hy vọng của em nhé . Các ACE làm dc, sao em ko làm dc? Cái gì người ta cũng làm dc. Quan trọng là có chiệu học hỏi và cố gắng ko. Bây giờ nếu có tiếng "thượng" ₫i nữa thì em làm cũng dc.
    Players chơi cho vui và làm quen dc vs bạn bè trên nhiều nước. Nhưng hiện tại chưa có 1 pserver nào cho họ. Qua pserver Vn chơi, những chức năng basic thì họ biết cách làm, còn những chức năng mới trong TLBB2 hoặc 3 thì họ đâu biết Qua TQ thì khó nữa..... Mà ₫ã chơi pserver thì chơi sao cho thích hơn sv chính (ý em là phiên bảng mới, free tokens, exp cao hơn v.v).
    Bản thân em biết English, Icelandic, Danish và học kỳ sắp tới sẽ học Spanish XD (ko có pháo đâu nhé).

Em hy vọng các ACE giúp em, hướng dẫn em để cho ra lò 1 pserver tiếng Anh cho các sis và bro nước ngoài. .

Cho em hỏi luôn. Máy em là CoolerMaster Dominator 690 II Advanced. Win7 64 bit. Eh...em dùng 1GB MSI GeForce GTX 560...Như thế đặc dc tiêu chuẩn open pserver ko?... Em là newbie XD nhưng ý tưởng tạo pserver nó cứ tự nhiên bay tới, tíhí

Thành Viên
    Thanks
    114

Haizz, mong muốn của em là open dc 1 pserver tiếng Anh, cho nên đừng đánh mất hy vọng của em nhé . Các ACE làm dc, sao em ko làm dc? Cái gì người ta cũng làm dc. Quan trọng là có chiệu học hỏi và cố gắng ko. Bây giờ nếu có tiếng "thượng" ₫i nữa thì em làm cũng dc.
    Players chơi cho vui và làm quen dc vs bạn bè trên nhiều nước. Nhưng hiện tại chưa có 1 pserver nào cho họ. Qua pserver Vn chơi, những chức năng basic thì họ biết cách làm, còn những chức năng mới trong TLBB2 hoặc 3 thì họ đâu biết Qua TQ thì khó nữa..... Mà ₫ã chơi pserver thì chơi sao cho thích hơn sv chính (ý em là phiên bảng mới, free tokens, exp cao hơn v.v).
    Bản thân em biết English, Icelandic, Danish và học kỳ sắp tới sẽ học Spanish XD (ko có pháo đâu nhé).

Em hy vọng các ACE giúp em, hướng dẫn em để cho ra lò 1 pserver tiếng Anh cho các sis và bro nước ngoài. .

Cho em hỏi luôn. Máy em là CoolerMaster Dominator 690 II Advanced. Win7 64 bit. Eh...em dùng 1GB MSI GeForce GTX 560...Như thế đặc dc tiêu chuẩn open pserver ko?... Em là newbie XD nhưng ý tưởng tạo pserver nó cứ tự nhiên bay tới, tíhí
    Thế cậu tự làm đi Không ai giúp cậu đc đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng 1st.TheKing xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi 1st.TheKing [Only registered and activated users can see links. ]
    Thế cậu tự làm đi Không ai giúp cậu đc đâu
    Ô hay, đương nhiên là tự làm rồi. Xin đọc bài viết của mình. Chỉ là mình ko biết cách làm cần dc hướng dẫn thôi XD.
    Mình ko tin forum có nhiều pro mà lại ko chiệu giúp hướng dẫn cách làm ( "Keo" quá rồi đó ).

Thành Viên
    Thanks
    215

Ô hay, đương nhiên là tự làm rồi. Xin đọc bài viết của mình. Chỉ là mình ko biết cách làm cần dc hướng dẫn thôi XD.
    Mình ko tin forum có nhiều pro mà lại ko chiệu giúp hướng dẫn cách làm ( "Keo" quá rồi đó ).
    Mình nghĩ cái này thì zễ thui nhưng rất tốn nhìu thời gian!^^
    Đầu tiên,bạn down 2 tool này:
    _ [Only registered and activated users can see links. ] (Tool edit file .txt trong Config.axp)
    _ [Only registered and activated users can see links. ] (Tool pack và unpack .axp)
    Sau đó down Client trang chủ bên đó và dùng 2 tool này để edit lại Tv or tiếng trung tùy bạn chọn client!
    or
    Bạn có thể down client Tiếng Anh về và có thể sửa trực típ lên client lun.
    Còn Server thì nhớ Google đi và dùng thêm vốn từ-ngữ pháp bạn vốn có(khi chơi game) để có thể có bản TLBB EU hoàn thiện.^^
    Khách viếng thăm hãy cùng vuhuy99v xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Oh wow, cảm ơn bạn nhiều

Thành Viên
    Đang ở
    Long Xuyên
    Thanks
    10

Ðề: Lập server với mục đích "ngoại hóa"

nào lập đc sv share cho anh em chiến với nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng dualeolxag192 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Ngoài tomates ra có thể mua server của ai khác!
    Bởi supberman trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 28-04-12, 06:46 PM
  2. [MU] Cho hỏi về lỗi cứ chuyển server là bị dis ra ngoài
    Bởi dianguc.vn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 10-04-12, 10:46 AM
  3. Pro chỉ giáo mở sub server ngoài mạng
    Bởi viethungpc trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-01-11, 12:59 AM
  4. Không kết nối tới server khi chơi ngoài quán net