[MU] Tặng số lần reset, point, level cho nhân vật mới khởi tạo MU 99B (season 1) - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 14 của 14
    Thành Viên GameZone
    Thanks
    156

Ðề: Tặng số lần reset , point , level cho nhân vật mới khởi tạo MU 99B (season 1

Đầu tiên , mình cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của bạn . chứ không như 1 số kẻ trong diễn đàn này .
    Thực ra mình đã nhờ 1 người bạn sửa , nhưng người bạn đó chưa bao giờ động đến 99B , và đưa ra hướng giải quyết cũng như bạn ở trên .

Nhưng đều không có kết quả , chính vì thế , đã nghĩ ra 1 cách khác
    Cảm ơn bạn vì những hướng dẫn trên !

MOD close topic giúp mình . Cảm ơn mod
    Khách viếng thăm hãy cùng dongahchu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định hoangtu_eck94's Avatar
    Thanks
    392

Ðề: Tặng số lần reset , point , level cho nhân vật mới khởi tạo MU 99B (season 1

Trích dẫn Gửi bởi GooglePro [Only registered and activated users can see links. ]
    về cấu trúc thì chẳng có gì khác cả đâu, nhân vật, lv, point, monney, reset ... cấu trúc về Character vẫn như các bản thôi, chỉ có điều các bản mới có nhiều tình năng, nhiều nhân vật hơn, áp đụng cổ điển vẫn ok!

hương dẫn cho bạn luôn !
    bạn tự mò nhé
    !

Tặng reset :

Vào Tables của DB MuOnline tìm tên Character sau đó click chuột phải chọn
    dòng design Table rồi nháy vào đó .

[Only registered and activated users can see links. ]

Tiếp đến sẽ hiện ra 1 bảng Cloumn bạn tiếp tục kéo hàng column xuống dưới cùng sẽ thấy dòng chữ Resets , chỉ chuột vào đó sẽ thấy các tùy chọn mặc định của column đó , bạn sẽ nhìn thấy hàng Default Vault và song song với nó là dòng chữ số (0) ở đây (0) chính là số lần reset mặc định khi tạo nhân vật mới ,

[Only registered and activated users can see links. ]

Bạn có thể tùy chỉnh con số này thành con số mà mình muốn .

Tiếp đến là tặng lvl và điểm poin ngay từ khi mới lập nhân vật ;

Lần này khôn vào Table nữa mà bạn phải vào dòng Stored Procedures nhìn sang hàng bên phải và tìm dòng WZ_CreateCharacter sau đó nháy click vào nó .Kéo xuống tìm hàng chữ sau :

Code:
     	 		 			 			 					begin
    			INSERT INTO dbo.Character(AccountID, Name, cLevel, LevelUpPoint,  Class, Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList, 
    					Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY,  MDate, LDate, Quest, DbVersion, Leadership,money )
    			SELECT @AccountID As AccountID, @Name As Name, Level, 300, @Class As Class, 
    				Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList,  Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY,
    				getdate() As MDate, getdate() As LDate, Quest, DbVersion, Leadership,200000
    			FROM  DefaultClassType WHERE Class = @Class
    Trong đó hàng chữ Level là số lvl để bạn cần có khi mới lập nhân vật ,bạn có thể sử thành 1 con số bất kỳ bạn muốn ,vd là 350 chẳng hạn ,khi đó nhân vật của bạn khi mới tạo ra sẽ có luôn chỉ số lvl là 350 , còn con số 300 ở đây là con số mặc định của 1 số server thông dụng hiện nay ,đây là số poin dư có sẵn khi mới lập nhân vật ,bạn có thể thay đổi con số này theo ý bạn muốn ,vd là 100 như server của Mu Nghiệp Dư hiện nay, khi đó nhân vật khởi tạo lúc đầu sẽ được thưởng 100 điểm dư .

chúc bạn thành công, còn nếu ko dc thì pm lên tôi giúp !
    ^^. đúng là DB 0.99 kô có cáiWZ_CreateCharacter bác Gôgle àk ^^.
    Server SCF Full Customs Wing, HP, SD, Antihack, Post Item, Fix Bug.......

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hoangtu_eck94 vì bài viết này !

sozhun (22-11-14)

Alexandria
    Guest

những tay lừa đảo mà cũng thốt ra những lời này à .Cái lương tâm và độ trai mặt đã lên tột đính
    Đầu tiên , mình cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của bạn . chứ không như 1 số kẻ trong diễn đàn này .
    Thực ra mình đã nhờ 1 người bạn sửa , nhưng người bạn đó chưa bao giờ động đến 99B , và đưa ra hướng giải quyết cũng như bạn ở trên .

Nhưng đều không có kết quả , chính vì thế , đã nghĩ ra 1 cách khác
    Cảm ơn bạn vì những hướng dẫn trên !

MOD close topic giúp mình . Cảm ơn mod
    Khách viếng thăm hãy cùng Alexandria xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    334

Mình đã làm được, cám ơn bạn nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng BoyGau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Lỗi hack point do sử dụng Item reset Point CashShop
    Bởi bluesky089 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 26-03-14, 12:13 AM
  2. Xin web season 4 reset giữ point
    Bởi Newbie.Farm trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-07-11, 07:48 PM
  3. [HELP] Vấn đề về point và level sever SCF
    Bởi 896588 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu