[KT] Cũng lỗi item khi mua trên Kỳ Trân Các
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    14

Cũng lỗi item khi mua trên Kỳ Trân Các

Mình đang dùng bản server của xaophayxoan nhưng mình đang bị lỗi 1 số vật phẩm trên kỳ trân các là mua được nhưng thể sử dụng được như" Đây Cương Thần bí" trẳng bạn mua được nhưng kick chuột phải vào ko dùng được
    và mình đã thử dùng bản Kỳ Trân Các cúa LSB full cũng bị tình trạng trên rất nhiều Vật phẩm trong đó Mua được nhưng ko thể sử dụng được bác nào biết cách khắc phục được không.em nghi đó có thể là do server ko có Scrip để nhận item đó nhưng ko phải vì em đã thử cái "Dây Cương Thần Bí" khi add vào Túi Tan Thủ khi nhận thì lại dùng được vậy tại sao lại vậy khi mua trên Kỳ Trân Các về thì ko dùng được còn add vào Túi Tân Thủ nhận thì lại dùng được Bác nào biết cách khắc Phục giúp em nha
    Khách viếng thăm hãy cùng luumin xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên mrkutepro's Avatar
    Đang ở
    SafeZone
    Thanks
    82

Ðề: Cũng lỗi item khi mua trên Kỳ Trân Các

Bạn xem lại, có thể dây cương trong túi tân thủ là id khác dây cưong trên kì trấn các. Có thể trên kì trấn các xài sai id nhưng hình ảnh thì vẫn lấy của cái dây cương id đúng. Hình ảnh chỉ mang tính chất hiện thị thôi, còn id item thì mới quan trọng. mình có thể ad con ngựa nhưng thực chất nó là bạch cầu hoàn. nói chung bạn nên tìm id chuẩn của nó thay vào nhé! Bạn down item chuẩn ở đây về mà dò nhé [Only registered and activated users can see links. ]
    nhớ sửa dùng notepad++ nhé, không sẽ sai đấy
    Khách viếng thăm hãy cùng mrkutepro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

mình đã add đúng Item vào Kỳ Trân Các nhá và mình cũng đac thử vi dụ "mình add Huyết Chân Đơn" vò kỳ trân các mình để 1 nhân vật cấp 1 và 1 nhân vật cấp 100 thì khi nhân vật cấp 1 dùng thì hệ thống có thông báo "bạn chưa đủ cấp 80 không thể dùng" có nghĩa là đây đúng là "huyêt Chân đơn" rồi đúng không nhưng khi mình chuyển sang Nhân vật cấp 100 thì khi click chuột phải vào thì chả thấy gì cả mà trong gameserver.exe nó lại báo lỗi này
    [Only registered and activated users can see links. ]
    đó bạn biết cách khắc phục không

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi luumin [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đã add đúng Item vào Kỳ Trân Các nhá và mình cũng đac thử vi dụ "mình add Huyết Chân Đơn" vò kỳ trân các mình để 1 nhân vật cấp 1 và 1 nhân vật cấp 100 thì khi nhân vật cấp 1 dùng thì hệ thống có thông báo "bạn chưa đủ cấp 80 không thể dùng" có nghĩa là đây đúng là "huyêt Chân đơn" rồi đúng không nhưng khi mình chuyển sang Nhân vật cấp 100 thì khi click chuột phải vào thì chả thấy gì cả mà trong gameserver.exe nó lại báo lỗi này
    đó bạn biết cách khắc phục không
    1 . Id Item trong KTC đã đồng bộ với Item của server chưa ?
    2 . server của xaophayxoan và file KTC có cùng 1 source ra hay không ?
    Khách viếng thăm hãy cùng minbukyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

mình vẫn dùng bản server của xaophaixoan và bản patch của xaophayxoan mà mình chỉ add item vào kỳ trân các theo cái warelist.txt rồi thêm vào trong bindcoinshop.txt và coinshop.txt rồi đông bộ cả gameserver,gamecenter và cả client nữa rồi mà nhưng hình như nó ko thự thi được đoạn Scrip của item "huyết Chân Đơn" thì phải vì khi lick chuột vào thì ở gameserver.exe nó báo lỗi
    hình như nó bị lỗi đoạn Scrip chứ ko phải lỗi ko đồng bộ item vì mình thấy server vẫn nhận biết được Item đó mà" vì như ơ trên mình đã thử 2 nhân vật 1 nhân vật cấp 1 và 1 nhân vật cấp 100" khi nhân vật cấp 1 kick vao item" huyết chân đơn" thì ở hệ thống trong game nó báo "Bạn chưa đủ cấp 80 không thể sử dụng" còn khi nhân vât cấp 100 dùng thì ko có thông báo gì mà lại xuất hiện lỗi ở gameserver như hình trên, như vậy là mình nghĩ có thể đoạn Scrip Addexp cho nhân vật bị lỗi khi nhân vật cấp 100 của mình đủ điều kiện để nhận kinh nghiệm trong Huyết Chân Đơn thì nó thi hành đoạn Scrip đó nhưng nó bị lỗi đoạn nào đó cho lên mới phát sinh cái lỗi trên gameserver.exe này .Nếu như bạn nói là nó ko đồng bộ Item thì khi trong game nó sẽ ko biết item đó là gì thì nó làm sao phát hiện lỗi được vì nếu ko đồng bộ Item giữa server và client thì cái item đó chỉ là hình ảnh thôi chả là gì cả thì nó làm sao tìm được đoạn Code trong Scrip item đó mà thông báo lỗi được chứ .
    Đó là cảm nhận của mình bác nào biết cách khắc phục chỉ giùm em nha .ko phải 1 item này mà rất nhiều item khác cũng bị tương tự
    "như ở trên mình đã kiểm tra cái ID của item "Dây Cương Thần Bí" trong KTC và Cả Túi Tân thủ thì hai ID đó hoàn toàn giống nhau ko khác gì cả mà tại sao cái trong Tui Tân thủ thì dung được còn cái Mua về từ Kỳ Trân Các thì ko thể sử dụng được cái đó mới lạ lạ

Thành Viên
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi luumin [Only registered and activated users can see links. ]
    mình vẫn dùng bản server của xaophaixoan và bản patch của xaophayxoan mà mình chỉ add item vào kỳ trân các theo cái warelist.txt rồi thêm vào trong bindcoinshop.txt và coinshop.txt rồi đông bộ cả gameserver,gamecenter và cả client nữa rồi mà nhưng hình như nó ko thự thi được đoạn Scrip của item "huyết Chân Đơn" thì phải vì khi lick chuột vào thì ở gameserver.exe nó báo lỗi
    hình như nó bị lỗi đoạn Scrip chứ ko phải lỗi ko đồng bộ item vì mình thấy server vẫn nhận biết được Item đó mà" vì như ơ trên mình đã thử 2 nhân vật 1 nhân vật cấp 1 và 1 nhân vật cấp 100" khi nhân vật cấp 1 kick vao item" huyết chân đơn" thì ở hệ thống trong game nó báo "Bạn chưa đủ cấp 80 không thể sử dụng" còn khi nhân vât cấp 100 dùng thì ko có thông báo gì mà lại xuất hiện lỗi ở gameserver như hình trên, như vậy là mình nghĩ có thể đoạn Scrip Addexp cho nhân vật bị lỗi khi nhân vật cấp 100 của mình đủ điều kiện để nhận kinh nghiệm trong Huyết Chân Đơn thì nó thi hành đoạn Scrip đó nhưng nó bị lỗi đoạn nào đó cho lên mới phát sinh cái lỗi trên gameserver.exe này .Nếu như bạn nói là nó ko đồng bộ Item thì khi trong game nó sẽ ko biết item đó là gì thì nó làm sao phát hiện lỗi được vì nếu ko đồng bộ Item giữa server và client thì cái item đó chỉ là hình ảnh thôi chả là gì cả thì nó làm sao tìm được đoạn Code trong Scrip item đó mà thông báo lỗi được chứ .
    Đó là cảm nhận của mình bác nào biết cách khắc phục chỉ giùm em nha .ko phải 1 item này mà rất nhiều item khác cũng bị tương tự
    "như ở trên mình đã kiểm tra cái ID của item "Dây Cương Thần Bí" trong KTC và Cả Túi Tân thủ thì hai ID đó hoàn toàn giống nhau ko khác gì cả mà tại sao cái trong Tui Tân thủ thì dung được còn cái Mua về từ Kỳ Trân Các thì ko thể sử dụng được cái đó mới lạ lạ
    Ko ai giúp em vụ này ạ 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr 30 nữa này

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Xin Query tìm Item Dupe + Item trùng Seri
    Bởi bluesky089 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 03-04-12, 02:18 PM
  2. Xin File Item 380 ve 1. Va Viet Hoa Item Sv SCF 10.07.65 Hunter
    Bởi letx_43 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 26-06-11, 09:35 PM
  3. converse file item.bmd sang item.txt - help
    Bởi huandz1102 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 19-09-10, 08:29 PM
  4. release musever 1.04x+item dragonMu+new item+minimap...
    Bởi KhuongCK_Dev trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 23-04-08, 12:47 PM