[MU] Mở Server Mu Có Giàu Được Không ? - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5
Kết quả 41 đến 49 của 49
    Thành Viên
    Thanks
    2

Icon1 Ðề: Mở Server Mu Có Giàu Được Không ?

quả thật là gian nan,ko co tien dau tu thi cung chet ngay luc dau thoi,neu ma ban dam me thi nen lam cho biet, thu tai quan ly va kinh doanh cua ban ra sao.
    Khách viếng thăm hãy cùng muphuly.com xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến muphuly.com vì bài viết này !

bboyswat (15-04-12)

Thành Viên sontran901's Avatar
    Đang ở
    Mycomputer
    Thanks
    120

Ðề: Mở Server Mu Có Giàu Được Không ?

Trích dẫn Gửi bởi khoamamktvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Tìm game khác đi bạn
    Mu bây giờ rất khó nhai
    Đây là điển hình... sắp phá sản rùi đây.
    Mà nếu quyết định mở game nào thì bạn phải xem thử trình độ bạn trong game đó có ổn không? Chứ còn mua server người khác về đừng tưởng dễ nhai
    Mình là điển hình này nên nói ra kinh nghiệm xương máu thui
    Một kinh nghiệm rất quý báu cho các admin Muonline khi mua Server của người khác.
    Server ngon nhất là server của bản thân mình
    Khách viếng thăm hãy cùng sontran901 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến sontran901 vì bài viết này !

tieusuquay79 (05-10-12)

Thành Viên
    Thanks
    79

Server độc là server chuyên về xxx như intro, skin v.v có mấy hình sexi
    Khách viếng thăm hãy cùng pikeman20 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    77

đam mê với thích MU thì đừng mong giàu làm gì ... một là mở free hoặc kiếm cái gì khác học và làm đi .

Mình có mở cũng mở free cho thoải mái đầu óc... đỡ phải chửi nhau... Lấy từ chỗ thưc tế nuôi đam mê thôi chứ lời lãi gì ở cái MU này
    Khách viếng thăm hãy cùng bboyswat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    6

Thử lấy ví dụ thực tế và làm 1 phép tính cho các bạn nhé:

Đầu những năm 2000 khi mà FPT chưa mua bản quyền MU về VN lúc đó đã tồn tại rất nhiều các private lậu MuOnline tại VN, điển hình là Mu Hà Nội: Thời điểm đó mình cũng chưa biết Mu là gì, chỉ quan tâm tìm hiểu khi dứa cháu mình thức thâu đêm xuốt sáng cắm đầu vào Game, người cứ như mất hồn. Lúc đó mình mới biết lượng người chơi Mu Hà Nội quá đông, Reg Acc có tới hàng trăm ngàn. member online thường trực khoảng 2--3ngan. mà bán card reset tháng, mỗi tháng 20K VND. mình mới suy ra, nếu online thường trực 2--3k thì số lượng card mnapj rs tháng sẽ đạt được 5--7K người*20K = 100tr---140tr/tháng, chưa tính admin bán vật phẩm. MuHN tồn tại trong nhiều năm như vậy, và cho tới ngày hôm nay, đến đây bạn đã tự hiểu, lĩnh vực Game Online nói chung trên thế giới có lợi nhuận như thế nào, và private lậu game online còn lợi nhuận gấp 10 lần so với bản quyền vì không phải chi 1 khoản tiền khổng lồ cho tác quyền
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên anhtuan0650's Avatar
    Thanks
    9

KIẾM thế dể làm giàu nhất
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtuan0650 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    35

fuimensuda's Avatar

Đang ở
    Nhà của bingpong91
    Thanks
    39

P/s: Bác này sao cư ngụ ở nhà mình là sao?

Có một lời khuyên cho chủ topic:

+ Bản thân mình mở sever MU đã đóng cửa 2 lần vì mình mở ra bởi đam mê nhưng số lượng người chơi ngày càng ít, 50 người rồi lèo tèo dần. Nên đầu tiên mở MU ra phải có lòng đam mê và sự nhiện huyết chứ đừng chạy theo lợi nhuận >>> Suy nghĩ chủ quan của mình
    + Như tiêu đề chủ topic: có giàu hay không phụ thuộc vào năng lực của bạn, vốn, kinh nghiệm và team của bạn hoạt động ra sao, định hướng và cơ cấu sever của bạn(quy mô, tính chất,...)
    + Nếu làm giàu nên bằng năng lực của mình một cách chính đáng, có rất nhiều ngành nghề, nhưng k ai ngồi mát ăn bát vàng được cả!
    Khách viếng thăm hãy cùng bingpong91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    34

Trích dẫn Gửi bởi anhtuan0650 [Only registered and activated users can see links. ]
    KIẾM thế dể làm giàu nhất

Kiếm thế ko dễ làm giàu đâu bạn. Vì bạn kiếm được số lượng người chơi đông cho Server kiếm thế ko phải dễ dàng.

Làm MU thì đương nhiên ai cũng mong có lợi nhuận và đông đảo người chơi. Nhưng mình không thích câu hỏi của chủ Topic cho lắm. Vì vấn đề làm giàu là thuộc về miếng cơm manh áo rồi bạn không nên hỏi vậy sẽ làm các niềm đam mê bị cụt hứng. Nếu bạn muốn thành công thì nên làm theo khả năng và cách của chính bạn. Nếu bạn đã lựa chọn làm Server MU thì nên đặt niềm tin và tâm huyết làm cho tốt rồi hãy nghĩ đến việc làm giàu = MU.
    Khách viếng thăm hãy cùng gmmudt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi gmmudt [Only registered and activated users can see links. ]
    Kiếm thế ko dễ làm giàu đâu bạn. Vì bạn kiếm được số lượng người chơi đông cho Server kiếm thế ko phải dễ dàng.

Làm MU thì đương nhiên ai cũng mong có lợi nhuận và đông đảo người chơi. Nhưng mình không thích câu hỏi của chủ Topic cho lắm. Vì vấn đề làm giàu là thuộc về miếng cơm manh áo rồi bạn không nên hỏi vậy sẽ làm các niềm đam mê bị cụt hứng. Nếu bạn muốn thành công thì nên làm theo khả năng và cách của chính bạn. Nếu bạn đã lựa chọn làm Server MU thì nên đặt niềm tin và tâm huyết làm cho tốt rồi hãy nghĩ đến việc làm giàu = MU.
    cảm ơn bạn đã góp ý mình thật sự mở game Mu cũng vì đam mê thôi nhưng mình vẫn muốn kiếm tiền từ Game này
    Khách viếng thăm hãy cùng chrischaos xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5