[KT] Khắc phục kẹt acc trong kiếm thế - Trang 6
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6
Kết quả 51 đến 54 của 54
    Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    277

Ðề: Khắc phục kẹt acc trong kiếm thế

Trích dẫn Gửi bởi luumin [Only registered and activated users can see links. ]
    ý mình ko phải là mình dùng đường chuyền 1GB để mở server mà mình dùng để test mà .đường truyền Cáp Quang đó là mình cài server và chạy nó ở ngoài quán Nét mà mình đã thử vài lần như thế rồi ko thấy trường hợp nào kẹt hết.còn về server cũng có thể có cách nhưng chắc chỉ hỗ trợ 1 phần nào để cho những mạng yếu chạy thôi cùng lắm chỉ mở online cho tầm 50-100 cho mạng cùi thôi chứ chả giải quyết được vấn đề mấy ông kia mang mở online rộng rãi mà mạng thì cùi tầm 200k-500k/1t thì tốt nhất là off đi hay là chỉ mở online 1 vài tuần kiếm 1 chút rồi off
    bạn cứ chờ đi 1 ngày chưa làm gì cả mình mở server với gói cước Viettel 30mb mở 1 tuần test mới có người kẹt , sau đó đc 3 ngày tiếp theo thì kẹt túi tụi vậy nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng quangken xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi luumin [Only registered and activated users can see links. ]
    cái code của chủ topic vẫn kẹt bình thường.mình nghĩ lỗi ket acc phần lớn là do Mạng truyền tải từ máy chủ đến máy khách thôi .Mạng mà lởm thì kẹt nhanh hơn.mình đã thử làm 1 ví dụ và cũng đã có 1 kết quả đáng kể. Mình sử dụng 1 là VNPT để thử và dùng cùng 1 server.
    1.mình chạy server trên mạng giá cước 150k/1tháng thì khi mở server lên thì có thể online tầm 10-20 người vào cùng 1 lúc nhưng chỉ có thể chạy được 1 lúc là bắt đầu lag server và tình trạng Kẹt Acc bắt đầu nhiều hơn,đầu tiên là Di chuyển từ Máp nọ sang Map kia lúc đầu 20 người đó di chuyển bình thường nhưng sau khi Mạng đó đến lúc lag thì Kẹt lên kẹt xuống liên tục đứng yên trong thành cũng bị kẹt.Chuyển phái cũng kẹt, Tăng Skill cũng kẹt luôn.đó là trường hợp giá cước 150/1t
    2.Gói Cáp Quang cũng chạy server đó thì có thể online 1 lúc tầm 200-300 (mình chỉ mở tầm đó nhưng chắc có thể là hơn như thế cũng được) người không bị lag chút nào và cũng không thấy Kẹt nhân vật mở liên tục 1 ngày nhưng ko thấy 1 trường hợp nào kẹt nhân vật cả ( server free hoàn toàn) vì vậy hầu hết các nhân vật đều 2 set full +16 (lv180) Pet Full Skill nói chung là full hoàn toàn
    3 vậy theo 2 kết quả trên thì các bạn đã suy ra tại sao kẹt acc Nhân vật chưa ko phải là do server mà là do Mạng thôi và mình cam đoan là 100% là do mạng chứ không phải do server
    4.theo sự tìm hiểu và thử nghiệm của mình là vậy
    bạn này cũng khá giống mình.sever mình mở chỉ có 2 ngừoi test.máy chủ do thỏa thích còn may client( 3GB viettel) vào thì kẹt acc.nhưng khi chuyển qua wifi(chơi ké) thì vào acc đc( nhất là giảm đc tình trạng kẹt khi qua maps).nhưng máy client vào chơi cũng lại bị kẹt. đành tháo đồ ra( lúc vào đc. lúc thì "đang vào nhân vật) chạy hoài rù mất kết nối.
    Khách viếng thăm hãy cùng vip38a xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi quangken [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn cứ chờ đi 1 ngày chưa làm gì cả mình mở server với gói cước Viettel 30mb mở 1 tuần test mới có người kẹt , sau đó đc 3 ngày tiếp theo thì kẹt túi tụi vậy nhé
    ken này mình xài navicat for mysql và xampp cái nào quản lý tốt và cái nào lưu trữ dữ liệu tốt hơn? bạn tư vấn cho mình nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng vip38a xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    277

Trích dẫn Gửi bởi vip38a [Only registered and activated users can see links. ]
    ken này mình xài navicat for mysql và xampp cái nào quản lý tốt và cái nào lưu trữ dữ liệu tốt hơn? bạn tư vấn cho mình nhé
    cứ navicat vs mysql thẳng tiến
    Khách viếng thăm hãy cùng quangken xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. The Following 2 Users Say Thank You to quangken For This Useful Post:

gamer.champion (12-12-12), vip38a (17-07-12)

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6

Các Chủ đề tương tự

1. Sửa shop trong Npc ở trong game ?
    Bởi nhactre8x trong diễn đàn Thục Sơn Kỳ Hiệp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 28-03-12, 10:33 AM
  2. Hỏi cách sửa lỗi trong nv trong game vẫn RS được
    Bởi zChiPhe0 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-01-11, 09:21 PM