[JX] [No FONT] Share Server JX dễ cài đặt [Nguồn: TSBD 3.0 vs AWJX] - Trang 26
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 26 của 56 Đầu tiênĐầu tiên ... 16 24 25 26 27 28 36 ... CuốiCuối
Kết quả 251 đến 260 của 553
    Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Ðề: [No FONT] Share Server JX dễ cài đặt [Nguồn: TSBD 3.0 vs AWJX]

Trích dẫn Gửi bởi Mr.laobac [Only registered and activated users can see links. ]
    hic cái max cấp 250 mình mún chỉnh thành 200 làm sao?
    Còn cái acc Admin minh ko muốn text ..minh muốn tạo acc Admin mới đc ko? Tạo ntn vì thất nói ko đc tạo acc Admin mới?
    Cấp 250 muốn chỉnh max là 200 thì chỉnh trong source, tiếc là awjx ko có source nào đc share
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến jxvietnam vì bài viết này !

cuccut (25-05-12)

Thành Viên
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi jxvietnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Cấp 250 muốn chỉnh max là 200 thì chỉnh trong source, tiếc là awjx ko có source nào đc share
    cho em hỏi cái item nhẫn vô danh là gì thế anh. Để em add vào chức năng ADM để nhận với ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng 0979623387 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến 0979623387 vì bài viết này !

cuccut (25-05-12)

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi 0979623387 [Only registered and activated users can see links. ]
    cho em hỏi cái item nhẫn vô danh là gì thế anh. Để em add vào chức năng ADM để nhận với ạ
    Vô Danh Giới Chỉ: AddItem(0,3,3,10,1,0,0)
    Vô Danh Chỉ Hoàn: AddItem(0,3,4,10,1,0,0)
    Lần sửa cuối bởi vipbk, ngày 18-05-12 lúc 05:25 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 2 Users Say Thank You to vipbk For This Useful Post:

0979623387 (18-05-12), cuccut (25-05-12)

Thành Viên
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi vipbk [Only registered and activated users can see links. ]
    Vô Danh Giới Chỉ: AddItem(0,3,3,10,1,0,0)
    Vô Danh Chỉ Hoàn: AddItem(0,3,4,10,1,0,0)
    cảm ơn bạn nhiều nha. (30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr)
    Khách viếng thăm hãy cùng 0979623387 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Chào các bạn !

Hôm nay có 1 chút thời gian nên mình có tham khảo qua [JX]ebook của forum và xem 1 số guide về config , fix , ...

Mình cũng có cài thử vài server mà các Dev-team đã share ( Thanks guys ) , nói chung là rất đa dạng về tính năng cũng như hình thức . Mình rất thích !

Đa số các server đều gây ấn tượng với mình : của NhoxYeuNhac giao diện rất đẹp , Tình huynh đệ của [B.M.W]Sport cũng hay , server CTC của Rouge là ý tưởng về 1 thời hoàng kim ( không chỉ mình mà nhìu cựu binh rất mong chờ ) nhưng lại stop ... Nói chung là sau nhìu năm nhưng cộng đồng vẫn mạnh .

Nhưng do thêm nhìu tính năng => lỗi cũng nhìu , mà với kiến thức vừa update vài ngày như mình khó mà làm hoàn thiện được . Nên mình đã ưu tiên độ ổn định và chọn server kết hợp TSBD vs AWJX của trilap ( ... ko biết trilap team nào nhỉ >"< ) .

Ngoài ra , mục đích ban đầu của mình là làm 1 cái server để vài người bạn trong lớp chơi , nói sao nhỉ ... hoài cổ 1 chút mà ^^ .

Vào phần chính nah ! Server này tuy tính năng ko nhiều so với 1 số khác nhưng tính ổn định ngày từ đầu rất tốt , mình chỉ tham khảo trên diễn đàn và sửa lại số cho phù hợp với 1 game 5 - 10 người . Mình không dám gọi là update , mà chỉ là bản vá cho hoàn chỉnh hơn thôi :

• Chỉnh lại Exp lên lv , tham khảo bảng Exp của Kiếm thế ( kiếm hoài ko ra bảng Exp của vltk bực thật >.< )
    • Tăng tốc độ đánh cho boss hk , cũng như khả năng di chuyển cho boss đánh vật lý để bù lại damage thấp .
    • Do 5 độc damage to ( cái này nghe mấy bạn trên forum nói là nó như vậy sẵn gòi , ko fix được , ko biết đúng ko ) , mình đã set 1 spot có 2-3 boss hk .
    • Bỏ hàm KickOutSelf : trong 1 số trường hợp , thường là máy ảo , KickOutSelf nhiều lần gây ra hiện tượng "đơ" gameserver , không báo lỗi , mà cũng không login vào được lun . Các bạn sử dụng vlmt , ttk , np chịu khó logout login vậy .
    • Admin mới sử dụng được chức năng của Chưởng Đăng Cung Nữ . ( admin char của mình là SOSgroup )
    • Chỉnh lại Võ lâm kỳ nhân , chỉ có thể song tu , ko " loạn tu " như lúc đầu . Điều kiện là max vlmt , ttk .
    • Giới hạn săn boss sát thủ ngày 5 lần . ( Theo ghi nhận thì farm boss sát thủ [ 5v/1tr Exp/Con X 50 ] thì chẳng còn ai muốn train )
    • Tăng thưởng Exp của event . ( Thưởng nhìu nhất là Nguyên Đản )
    • ... tạm thời như vậy thôi vì mình chỉ test có 2 người , khi nào đông người chơi , mình sẽ chỉnh lại cho cân bằng hơn nữa .

Còn đây là file[Only registered and activated users can see links. ]của mình , để đề phòng thì các bạn nhớ backup file của mình trước nhe .

Cảm ơn các bạn đã đọc . Thân chào !

p/s : mình thường ít post bài trên forum do thói quen phải viết đầy đủ , mong các bạn thông cảm .
    Lần sửa cuối bởi KnStanley, ngày 20-05-12 lúc 06:13 PM. Lý do: chỉnh sửa
    Khách viếng thăm hãy cùng KnStanley xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. The Following 2 Users Say Thank You to KnStanley For This Useful Post:

hoanglinhpt (20-05-12), trilap2004 (23-09-18)

Thành Viên
    Thanks
    62

Tks bạn nhiều
    Ah bạn cho mình hỏi về chỗ exp nhận dc khi đánh quái. Mình đã chép file của bạn vào server hết roi khi đánh quái thấy exp cũng đã giảm hợp lý ( bản gốc exp rất cao). Nhưng có 1 chỗ là khi đánh chết 1 quái thì nhận được đến 2 dòng exp. vd dòng 1 báo nhận duoc 1000 exp, rồi đến dòng 2 báo nhận được 25000exp? Mình thắc mắc chỗ này, dù có điều chỉnh thế nào thì chỉ thay đổi ở dòng 1 thôi còn dòng 2 y như là mặc định nhận dc 25000exp vậy ( có thể là exp thưởng? ). Bạn có biết cách tắt đi dòng 2 này ko? Chỉ mình với. Mình cảm ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanglinhpt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

Icon9 Ðề: [No FONT] Share Server JX dễ cài đặt [Nguồn: TSBD 3.0 vs AWJX]

Sao Bạn ơi Mình Dow Về Cài Nó Toàn Bảo LÀ Kết Nối Sever Thất Bại là ntn hả bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng hieucolc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi KnStanley [Only registered and activated users can see links. ]
    trong 1 số trường hợp , thường là máy ảo , KickOutSelf nhiều lần gây ra hiện tượng "đơ" gameserver , không báo lỗi , mà cũng không login vào được lun . Các bạn sử dụng vlmt , ttk , np chịu khó logout login vậy .
    góp ý với bạn cái này: các bạn cứ cộng điểm bình thường, sau khi cộng thì nó sẽ tự động cập nhật đúng số điểm thực sau khi dùng VLMT, TTK
    VD: bạn có 5 điểm tiềm năng, bạn dùng 1 cuốn TTK, nó vẫn hiện là 5 điểm, thực ra bạn đang có 10 điểm, bạn tăng thêm 1 điểm vào đâu đó thì số điểm còn lại là 9 (vì 10 - 1 = 9 )

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi hieucolc [Only registered and activated users can see links. ]
    Sao Bạn ơi Mình Dow Về Cài Nó Toàn Bảo LÀ Kết Nối Sever Thất Bại là ntn hả bạn
    bạn chú ý language máy nhé, server này nofont đó,
    chỉnh lại language thành English (Unites States)
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vipbk vì bài viết này !

cuccut (25-05-12)

Thành Viên tagtag15's Avatar
    Thanks
    132

Mình Đã Mở Server Online Qua Hamachi Các Bạn Nào Mún Chơi Thì Vô Trang Chủ Xem Nhé - [Only registered and activated users can see links. ] hoặc P!M yahoo pham_dat8855 thank mọi người !
    Khách viếng thăm hãy cùng tagtag15 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Mình muốn cài JX này trên Win 7 ai có bài viết nào hướng dẫn cài đặt cho mình xin cái link.
    Thansk trước
    Khách viếng thăm hãy cùng kevintuan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 26 của 56 Đầu tiênĐầu tiên ... 16 24 25 26 27 28 36 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] TSBD 0.3+ AWJX full no font (việt hoá)
    Bởi Edward_Newgate trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 558
    Bài viết cuối: 23-04-14, 06:37 PM
  2. [JX] Xin bản server TSBD 3.0 NO FONT SEVER LUÔN PATH
    Bởi cuonghaha trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-03-12, 06:24 PM
  3. Lỗi Server Tsbd no font
    Bởi southoffline trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 13-09-11, 12:38 PM
  4. Có pro nào giúp mình server AWJX + TSBD kết hợp với
    Bởi Net42.Vampires trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu