[MU] Đã Mua mainboard nhưng cần tư vấn hiện tượng này - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 26 của 26
    Thành Viên
    Thanks
    60

Ðề: Đã Mua mainboard nhưng cần tư vấn hiện tượng này

Kiểm tra nhiệt độ Chip CPU, xem quoạt cpu có gắn lỏng lẻo không. Còn té lửa là xem ổ cắm. Phích cắm. Có vần đề gì không . Nếu máy càng chạy khỏe, thì quạt quay nhanh. Nếu không dùng máy sẽ không huy động hết công sức. Quạt về chế độ chạy bình thường bởi zị quạt có 4 dây. 2 dây nguồn 2 dây cảm biến từ mainboard. Trong mạch cũng có 1 chip kiểm tra nhiệt độ. Vấn đề này kiểm tra lại có lỏng không. Xem nhiệt độ máy ra sao. Cpu mới mở mà 50 - 90oC Thì nên xem lại. . Nhiều dòng main tỏa nhiệt cũng rất cao. Main foxconn hiện tại text main mình ~200 độ C. Còn main asus mới sử dụng đây thì có ~50 độ C :X
    Khách viếng thăm hãy cùng kunyeudung xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kunyeudung vì bài viết này !

Van_Bom (15-03-12)

Thành Viên
    Đang ở
    __ Local Host __
    Thanks
    415

Qạt kêu to thì vào bios chỉnh chế độ silent mà chạy .. .

Nếu chỉnh như thế thì cpu hoạt động ko hết công suất
    Khách viếng thăm hãy cùng mrvu058 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mrvu058 vì bài viết này !

Van_Bom (15-03-12)

Thành Viên
    Đang ở
    Đang cập nhật...
    Thanks
    3

Việc tóe lửa ngay phíc cắm có nhiều nguyên nhân, mà thường gặp nhất là lỏng lẻo, còn bạn hay xem lại nguồn, nguồn không đủ có thể làm hư mainboard, cpu, ram, vga v.v...
    Khách viếng thăm hãy cùng Công Quốc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Công Quốc vì bài viết này !

Van_Bom (15-03-12)

Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    816

xin trân thành cám ơn tất cả các bạn, hiện tại tớ chỉnh ở trong bios thì nó có mức chỉnh quạt quay thấp nhất là low rồi mà tốc độ của quạt vẫn là 3000, lúc đầu tớ xem thì thấy ở trong mainbord nó để là fast nên quạt quay ác quá, tốc độ đến tận 4000, bi giờ chỉnh lại rồi thì còn có 3000, đã oke, và có lẽ khoảng 2 hoặc 3 tiếng nữa là sẽ có hàng up cho các bạn, cụ thể là như sau:
    99B fix vài bug, 1.0L mu hà nội kèm theo mở khóa skill công thành, còn bản 0.65 đang test kĩ càng, có lẽ khoảng 1 hoặc 2 hôm là up
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    yaya
    Thanks
    496

Trích dẫn Gửi bởi Van_Bom [Only registered and activated users can see links. ]
    xin trân thành cám ơn tất cả các bạn, hiện tại tớ chỉnh ở trong bios thì nó có mức chỉnh quạt quay thấp nhất là low rồi mà tốc độ của quạt vẫn là 3000, lúc đầu tớ xem thì thấy ở trong mainbord nó để là fast nên quạt quay ác quá, tốc độ đến tận 4000, bi giờ chỉnh lại rồi thì còn có 3000, đã oke, và có lẽ khoảng 2 hoặc 3 tiếng nữa là sẽ có hàng up cho các bạn, cụ thể là như sau:
    99B fix vài bug, 1.0L mu hà nội kèm theo mở khóa skill công thành, còn bản 0.65 đang test kĩ càng, có lẽ khoảng 1 hoặc 2 hôm là up
    wow nghe có vẻ ngon.....................

love you!

Thành Viên xom1b's Avatar
    Đang ở
    void main()
    Thanks
    12

Mua main rồi hả bờm
    bh mình decompile vs customize cái GS xong thì test dùm nha
    Hiện tại đang phải học VB 6 để đi làm, hix, trc' cầy toàn cái đâu đâu h` đi làm = VB 6 cũ rích non-unicode
    [Only registered and activated users can see links. ]

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3