[KT] Hỏi: về modem đăng nhập
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    279

Hỏi: về modem đăng nhập

cho mình hỏi khi mình lấy địa chỉ [Only registered and activated users can see links. ] (Ipwan)
    mình duyệt trên web nó load vào trang modem . sao kì vậy ta .
    làm sao nó mới load vào trang localhost hay trang 127.0.0.1

vậy cho mình hỏi máy của các bạn khi nhập chính địa chỉ ipwan của bạn thì nó sẽ chạy về trang nào
    Khách viếng thăm hãy cùng daikimvuong1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    45

Ðề: Hỏi: về modem đăng nhập

Hỏi cái gì mà không hiểu gì hết ? potayy
    Khách viếng thăm hãy cùng anhhungkiemthe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: Hỏi: về modem đăng nhập

Bạn soi cái đoạn
    Your IP:
    What Port:
    đó là thấy IP... Còn 127.0.0.1 là IP mặc định của winxp giống như linux là 192.168.1.3 ấy Cái này ko phải config lại làm gì
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Icon14 Ðề: Hỏi: về modem đăng nhập

Trích dẫn Gửi bởi daikimvuong1 [Only registered and activated users can see links. ]
    cho mình hỏi khi mình lấy địa chỉ [Only registered and activated users can see links. ] (Ipwan)
    mình duyệt trên web nó load vào trang modem . sao kì vậy ta .
    làm sao nó mới load vào trang localhost hay trang 127.0.0.1

vậy cho mình hỏi máy của các bạn khi nhập chính địa chỉ ipwan của bạn thì nó sẽ chạy về trang nào
    có phải ý của you là muốn gõ : IP WAN vào trình duyệt thì nó load cái web sever như khi gõ 127.0.0.1 hoặc localhost đúng ko ? nếu mình ko lầm thì bạn đã NAT rồi. như vậy thì khi NAT xong, nó sẽ chạy về IP WAN của bạn, gặp ngay modem nên nó show cái web config modem ra, chứ ko load vào web localhost. tuy nhiên khi người ngoài NET truy cập vào thì nó lại ra web local của bạn đó.

Vấn đề này là do file host trên máy bạn. bạn start > run > C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts >>>enter
    lúc này bạn thêm vào dòng :

127.0.0.1 ipwan
    127.0.0.1 domainwan

trong đó :
    ipwan là ip bạn thấy khi truy cập vào canyouseeme
    domainwan là địa chỉ domain khi bạn public web lên có sử dụng domain (no-ip, mắt bảo...) trong trường hợp của bạn ko dùng dòng này có thể bỏ đi.

save lại và check lại sẽ thấy truy cập vào IP WAN sẽ vào đc địa chỉ localhost (127.0.0.1) chúc bạn vui
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Các bác cho em hỏi modem không mở cổng
    Bởi Olala trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 22-06-13, 06:22 PM
  2. các pro chỉ dùm cách vào modem với
    Bởi trananhhuy10 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-04-11, 11:01 AM