[JX] [KICK] Giải đáp mọi thắc mắc [KICK] - Trang 15
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 15 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 165
    Thành Viên
    Thanks
    19

Ðề: [KICK] Giải đáp mọi thắc mắc [KICK]

Các bạn cho mình hỏi sao server mình cài lại không có chữ hiển thị lúc tạo nhân vật vậy

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng hacker_hl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    278

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Hiện tại mih đang chơi sv BFF trên máy ảo và chép BFF 2.0 vào sv máy ảo luôn ^^!
    Giờ mình muốn chỉnh sửa vài thứ nhưng ko biết chổ nào và làm sao mong các bạn hd giúp!
    1.Tăng số lượng quái ( chỉ map nào đó)
    2. Thay đổi thời gian quái sống dậy
    3.Thay đổi thời gian xuất hiện Boss vàng
    4.Add 1 vài conn Boss vào 1 map nào đó (xem như map đó dùng để săn đồ ^^! vì chơi 1 mình nên có cái này mới thich)
    5.Add item vào Boss (vd: HKMP, Back Kim, nguyen lieu che tao Item vip...)
    6.Event 5 quả : cầu, dừa, đủ sài, sung ( mình có kỉ niệm với event này lúc chơi CB vl VNG ~.~!)
    7. Trong setting chỉ có file Npsc.txt là mình mở dc = Excel viết tiếng việt rõ ràng thôi, cho hỏi mình muốn chỉnh lại Boss thì chỉ cần chỉnh ở đây rùi đồng bộ sever và client thui à ?

Cảm ơn các bạn, quan trọng là 3 câu đầu còn mấy cái sau nếu các bạn ko có time cũng ko sao, trông nhờ các bạn!

Mình chạy sever = máy ảo ko hiểu sao muốn chơi phải tắt card mạng thật, chạy = Vware host 1 mới dc... ko online dc j luôn@@. Mình chơi trên Lap, để card mạng thì ko chơi dc!
    giúp mình với @@!......................
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến trungkhuyen vì bài viết này !

cudoai (29-05-13)

Thành Viên lynna3108's Avatar
    Thanks
    7

pro nào giúp đở mình với. vốn là mình cài web jx được rồi mà mò hoài ko biết làm sao sửa thông báo và làm sao để có chức năng admin thank nhiều lắm
    Khách viếng thăm hãy cùng lynna3108 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lynna3108 vì bài viết này !

cudoai (29-05-13)

Thành Viên GameZone
    Thanks
    29

ai cho mình hỏi SV TSBD 0.3 và sóng gió tình yêu mình cài front rồi ip đúng hết rồi mà toàn bị player DB loading fail là sao vậy ai giúp mình với
    Khách viếng thăm hãy cùng trtiendat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến trtiendat vì bài viết này !

cudoai (29-05-13)

Thành Viên
    Thanks
    6

Server Thái Sơn Bắc Đẩu, mình phải ngắt mạng Internet thì mới chơi được, ko hiểu tại sao nữa, nếu mà để mạng thì hiện chữ "kết nối server thất bại". Phần mềm chạy win ảo mình để đúng như hướng dẫn: "192.168.1.0", còn trong phần mạng của "VMware Network Adapter VMnet1" mình để là: 192.168.1.205.

Bạn nào biết server nào vừa có VƯỢT ẢI, vừa có PHONG LĂNG ĐỘ, vừa có săn BOSS HOÀNG KIM thì chỉ cho mình với, bản VLtimem có săn boss hoàng kim nhưng lại ko có Vượt Ải và Phong Lăng Độ
    Khách viếng thăm hãy cùng aatrang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến aatrang vì bài viết này !

cudoai (29-05-13)

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Vào Server --> Settings --> Mở maplist.ini, tìm dòng nào có 37= thì xoá đi (tổng cộng 3 dòng), xoá xong save lại, và chạy lại Server là dc !
    không được hòa à nó vẫn để như thế -> mà trong maplist của mình chỉ có 2 mục 37 thox
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtukute4 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến anhtukute4 vì bài viết này !

cudoai (29-05-13)

Thành Viên
    Thanks
    262

Trích dẫn Gửi bởi ngochuy79 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hep.! cứu với, mình mơi tập cài Jx mà cài đi cài lại rất nhiều lần không được, mình cài TSBD3.0 no font, không biết tài khoản của mình nó bị sao mà ko đưa hình lên . room được nên mình chép lên đây nhờ anh e xem dùm mình lỗi gì, và cách khắc phục với. chạy phần gamesever.exe thì nó báo thế này Application Error " The application was unable to start correctly(0xc000012d)Click OK to close the application"
    Mong được các bạn chỉ dẫn thêm cho mình, mình cài 2 tuần nay rùi, cài lại cả win mà cũng chưa được, nản ghê mặc dù đã làm theo video trên room hướng dẫn, mình cài trên win 7. thask
    minh cũng bị lỗi giống bạn này, có cách nào khác phục không, mình tìm trong ebook3.0 mà không thấy lỗi khắc phục, rất mong các bạn giúp đỡ

the application was unable to start correctly 0xc000012d. click ok to close the application
    Khách viếng thăm hãy cùng tieudieuphong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tieudieuphong vì bài viết này !

cudoai (29-05-13)

Thành Viên
    Thanks
    2

các pro cho mình hỏi mình cài sv trên win 7
    đã làm giống HD rồi nhưng khi khởi động sv báo lỗi DB là sao
    mình đã thử nhiều cách rồi mà k đc..
    ebook thỳ mình k hiểu lắm

pro nào team giúp mình đc k???
    YH: [Only registered and activated users can see links. ]
    tks rất nhiều
    Lần sửa cuối bởi ZG.Helios, ngày 05-05-13 lúc 11:07 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ZG.Helios xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    84

Mình làm đủ thứ rồi nhưng vẫn DB error hx
    ai giúp với
    Mình dùng sql 2005
    Khách viếng thăm hãy cùng Kunedo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    giúp mình với @@!......................
    1 . script/global/monter . Map nào tương ứng có monter đó, monter2x monter3x. Nếu chưa thông thạo các hàm bạn xem file nào có các hàm add quái dạng AddNpcEx thì bạn copy cả đống đó và past thành 1 đống mới là số quái được x2 lên
    2. Thời gian quái sống dậy bản chỉnh trong settings/npcs. Mỗi Npc đều có cột setting thời gian quái sống dậy cột này thường nằm cuối cùng có tên
    ReviveFrame (số giây x 18) muốn nhanh để 180 cũng đẹp rồi ko lag
    3. Thời gian xuất hiện boss vàng. Mình ko chơi server này chỉ vừa xem script mình chưa tìm thấy file timer thiết đặt thời gian boss nên chưa trả lời được
    4. Add quái thì add script bạn xem câu 1 để tìm hàm và tìm hiểu cách add quái nhé. setting cho con boss ví dụ máu skill tốc độ vân vân mây mây thì bạn tìm hiểu NPCs.txt
    5. Add item hoàng kim có 2 cách, 1 là add để đánh nó rớt xuống đất rồi nhặt, bạn xem bài viết hướng dẫn chỉnh tỷ lệ drop rơi tiền rơi đồ và 2 là add để boss chết đồ phi vào rương thì add bằng script sử dụng hàm AddItem()
    6. thiết lập event ngũ quả, điều này chắc chắn yêu cầu bạn biết và hiểu 1 chút về script cho dù bạn có lấy của server khác qua thì vẫn phải hiểu mới edit cho phù hợp với server của mình được. (Rất vui vì mình cũng có kỉ niệm đặc biết với event này và mình cũng chơi cái bang rồng và mình cũng chơi của vng và đây cũng là event đầu tiên mình tự thiết kế khi làm Jxofff )
    7. Nếu bạn chưa hiểu sâu lắm thì tốt nhất chỉ chỉnh ở NPCs.txt thôi bạn ạ, 1 chú ý khi chỉnh sửa = excel đó là đừng có bôi đen toàn bộ rồi chuyển sang .Vntime kẻo die cái file đấy chỉ đổi tên cái cột name của quái mà xem thôi ĐẶC BIỆT đừng đổi dòng đầu tiên dòng A1 ) làm xong đồng bộ qua client

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi tieudieuphong [Only registered and activated users can see links. ]
    minh cũng bị lỗi giống bạn này, có cách nào khác phục không, mình tìm trong ebook3.0 mà không thấy lỗi khắc phục, rất mong các bạn giúp đỡ

the application was unable to start correctly 0xc000012d. click ok to close the application
    Lỗi này thường là do thiếu thư viện DLL bạn tải về các gói cài đặt Runtime C+ 2008 2010 và Dotnet 4.0 3.5 cài đặt lên xem nó có chạy không và còn 1 lý do nữa là thử tắt trình diệt virus nếu máy có

Ôi mẹ cha ơi bác nào đào mả cái topic mình cứ tưởng có ng mới hỏi làm trả lời rõ dài )))) đến nản ))
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 15 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Làm sao để kick hoạt các thuộc tính ẩn của NPC Tổng hợp - Help me
    Bởi sunday2288 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-07-11, 11:32 PM
  2. Cho hỏi về Reg acc mà ko cần vào kick hoạt
    Bởi jxonline94 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-06-11, 07:20 AM
  3. sửa kick cỡ logo hình ảnh web
    Bởi bistro007_hp trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu