[KT] Tổng Hợp 1 Vài Đường Về Kiếm Thế Server - Trang 29
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 29 của 30 Đầu tiênĐầu tiên ... 19 27 28 29 30 CuốiCuối
Kết quả 281 đến 290 của 292
    Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Ðề: Tổng Hợp 1 Vài Đường Về Kiếm Thế Server

Trích dẫn Gửi bởi anhkhoalata123 [Only registered and activated users can see links. ]
    dc rôi mod ơi, mà lỗi màn hình đen fix sao a help
    download update 5
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Có a giúp mình k vậy. Hiện tại mình gặp một vấn đề là:
    - Thứ 1: mình đã chạy được game và chơi được game off.
    - Thứ 2: Nhưng k biết mình làm sao mà j mình dn vào game thì nó mất hết đồ trên người chỉ còn cái đai lưng và cái nón mình mở túi nhận lại nhưng cũng vậy hệ nào cũng chỉ nhận được có 2 món mà thôi. Mình mở cái newplayergift.lua lên thì code k có j thay đổi hết.
    Đây là link của file newplayergift.lua của mình [Only registered and activated users can see links. ] các bạn tham khảo coi sao.
    - Thứ 3: Lá các map trong game mình phù đều được qua các thành các thôn, quân doanh, tui dao đều được nhưng mình tự di chuyển qua thì k dc.
    Ví dụ: Giang tân thôn đi qua Phong đô quỷ thành thì không được đi đến thì nó báo là không thông không biết có bác nào gặp trường hợp này k vậy.

Bác nào giúp mình khắc phục các lỗi trên giúp mình với.

Thanks thanks thanks nhiều lấm đó!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng tien051988 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi tien051988 [Only registered and activated users can see links. ]
    Có a giúp mình k vậy. Hiện tại mình gặp một vấn đề là:
    - Thứ 1: mình đã chạy được game và chơi được game off.
    - Thứ 2: Nhưng k biết mình làm sao mà j mình dn vào game thì nó mất hết đồ trên người chỉ còn cái đai lưng và cái nón mình mở túi nhận lại nhưng cũng vậy hệ nào cũng chỉ nhận được có 2 món mà thôi. Mình mở cái newplayergift.lua lên thì code k có j thay đổi hết.
    Đây là link của file newplayergift.lua của mình [Only registered and activated users can see links. ] các bạn tham khảo coi sao.
    - Thứ 3: Lá các map trong game mình phù đều được qua các thành các thôn, quân doanh, tui dao đều được nhưng mình tự di chuyển qua thì k dc.
    Ví dụ: Giang tân thôn đi qua Phong đô quỷ thành thì không được đi đến thì nó báo là không thông không biết có bác nào gặp trường hợp này k vậy.

Bác nào giúp mình khắc phục các lỗi trên giúp mình với.

Thanks thanks thanks nhiều lấm đó!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    - lỗi thứ 3: kiểm tra cách add map: Add trong worldset nhé, không nên add trong servercfg

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi vipbk [Only registered and activated users can see links. ]
    - lỗi thứ 3: kiểm tra cách add map: Add trong worldset nhé, không nên add trong servercfg
    2 lỗi trên bác không giúp mình được hã.
    bác có server + path nào đã việt hóa ok nhất k vậy share cho mình với chứ mình tìm mấy ngày này để sữa lỗi đó mà vẫn không dc.
    Khách viếng thăm hãy cùng tien051988 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

- bạn vào box Release, down cái server của xaophayxoan hoặc satthupro95: đây là 2 server tốt nhất hiện tại

- các lỗi như bạn nói chưa thấy ai gặp phải nên chưa fix được

Thành Viên Tâm Huyết satthupro95's Avatar
    Thanks
    2,566

Trích dẫn Gửi bởi tien051988 [Only registered and activated users can see links. ]
    2 lỗi trên bác không giúp mình được hã.
    bác có server + path nào đã việt hóa ok nhất k vậy share cho mình với chứ mình tìm mấy ngày này để sữa lỗi đó mà vẫn không dc.
    Bạn có thể sử dụng sv + patch của mình add thêm item từ sv a xoan ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng satthupro95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi quangken [Only registered and activated users can see links. ]
    60 maps.......................................
    !@@ mình load gấp đôi và còn nhiều hơn được thế!@@
    Lần sửa cuối bởi nguyenduccu, ngày 26-08-12 lúc 07:55 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenduccu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

có thể chưa có hình ảnh hoặc code sai hình ảnh
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenduccu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi nguyenduccu [Only registered and activated users can see links. ]
    !@@ mình load gấp đôi và còn nhiều hơn được thế!@@
    bạn chạy gsd thì chỉ nên mở 60 map (ram 2GB)
    còn chạy gs thì có thể mở đến 160 map vẫn ok với điều kiện set thêm ram ảo

Thành Viên
    Thanks
    0

II>. Cách Pack

---- Các bạn tạo 1 thư mục nằm ở ổ D sẽ chứa các file cần pack lại, tôi tạo thư mục tên là Pack
    ---- Copy các file các bạn đã chỉnh sửa vào trong cái thư mục Pack này, các bạn nên copy đúng đường dẫn các file luôn ví dụ như cái fiel skills.txt nằm trong thư mục settings thì bên trong thư mục Pack này sẽ có thư mục settings và trong thư mục settings này có file skills.txt các bạn đã chỉnh sửa
    ---- Làm giống như trên các bạn vào DOS và đưa về thư mục chứa file PackSingle.exe ở đây của tôi nó nằm trong thư mục Unpack nên tôi đưa nó về D:\Unpack>
    ---- Bây giờ tôi muốn pack cái thư mục Pack nằm trong ổ D này thành file update.pak chẳng hạn thì tôi đánh lệnh sau vào
    packsingle d:\pack \update.pak

---- Nó sẽ xuất hiện dòng thông báo là đã pack những file nào vào và sau khi haòn thành nó sẽ đưa bản trở lại thư mục D:\Unpack>

Bạn vào ổ D xem đã xuất hiện file update.pak chưa, hè hè vậy là đã pack thành công rồi đó.
    Các pác cho iem hỏi, sao làm giống như thế này rồi mà file pak tạo ra chỉ có 32byte nhỉ, hay iem sai ở đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng tieugiacat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 29 của 30 Đầu tiênĐầu tiên ... 19 27 28 29 30 CuốiCuối