[TLBB] Em hỏi 1 tí về cách chơi mạng LAN TLBB
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    13

Em hỏi 1 tí về cách chơi mạng LAN TLBB

Chả là em và ông anh đều thích TLBB, nên em đã download game về máy em rồi ( Laptop, win7, ram 4gb). Em có ý định là nếu em đặt máy em là sever vì ram 4 Gb chắc được còn máy của ông anh em là máy client ( chạy win xp), để 2 anh em cùng chơi. Nhưng nhà em không nối mạng nên không có Swich + modem, vậy nếu em dùng 1 đoạn Cáp để tạo mạng nội bộ đơn giản thì máy của anh em có vào được sever không ạ? Và nếu được hoặc ai đã thử qua cách này mà làm được thì chỉ cho em với được không ạ?? Vài hôm nữa em về quê mất rồi, miền núi ít điều kiện lắm Mong mọi người giúp em với. EM chân thành cảm ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng ldquan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Ðề: Em hỏi 1 tí về cách chơi mạng LAN TLBB

ớ thế không ai vào giúp mềnh cái nhể
    Khách viếng thăm hãy cùng ldquan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi ldquan [Only registered and activated users can see links. ]
    Chả là em và ông anh đều thích TLBB, nên em đã download game về máy em rồi ( Laptop, win7, ram 4gb). Em có ý định là nếu em đặt máy em là sever vì ram 4 Gb chắc được còn máy của ông anh em là máy client ( chạy win xp), để 2 anh em cùng chơi. Nhưng nhà em không nối mạng nên không có Swich + modem, vậy nếu em dùng 1 đoạn Cáp để tạo mạng nội bộ đơn giản thì máy của anh em có vào được sever không ạ? Và nếu được hoặc ai đã thử qua cách này mà làm được thì chỉ cho em với được không ạ?? Vài hôm nữa em về quê mất rồi, miền núi ít điều kiện lắm Mong mọi người giúp em với. EM chân thành cảm ơn
    sao bạn không thử đi ...chưa thử chưa biết được hay không mà ...thử rồi gặp rắc rối mọi người mới giúp được chứ
    Khách viếng thăm hãy cùng giangmap xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    30

cái này đơn giản mà,bạn chỉ cần cắm dây mạng giữa hai máy với nhau.
    Cấu hình máy đang chạy máy ảo server là 192.168.1.4 (vì máy server là 192.168.1.3) còn máy anh bạn cấu hình 192.168.1.5
    xong xuôi bật server và ping 2 máy ping ok đến 192.168.1.3 là chơi được liền à.
    Khách viếng thăm hãy cùng phiduclong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên [VP]Production's Avatar
    Thanks
    54

IP cùng một dãy là kết nối đc mà
    Khách viếng thăm hãy cùng [VP]Production xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi htnhokbi [Only registered and activated users can see links. ]
    IP cùng một dãy là kết nối đc mà
    Đó nó gọi là mạng LAN bạn à... Ping được trên Card mạng THẬT chứ ko phải ẢO là kết nối đc thôi nối 2 dây 2 máy với nhau là xong
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Xin hướng dẫn đưa tlbb lên online và cách tạo acc với web tlbb
    Bởi duongst1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-07-11, 10:22 PM
  2. Ai có tlbb bản full TLBB 1.0 việt hoá share dùm em ^^
    Bởi hoangtoa7 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-01-11, 08:48 PM
  3. lỗi giải nén bộ SV TLBB khi cài TLBB offline
    Bởi dongthaison123 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6