Hướng dẫn cài Mu Offline Season 6 English Ver+ Đã Có Thêm Bản Ti
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên vancanh1991's Avatar
    Thanks
    12

Icon14 Hướng dẫn cài Mu Offline Season 6 English Ver+ Đã Có Thêm Bản Ti

Xin Chào Các Anh Em Trong Vn-Zoom
    Mình Là Game0204

Hôm Nay Mình Xin Làm 1 Bài Hướng Dẫn Các Bạn Cài Mu OFF SS 6 nhé

Sau Nhiều Giờ Liền Miệt Mài Mình Đã Hoàn Thành Bản UPDATED Đồ Goku Cho SS 6:[Only registered and activated users can see links. ] Các Bạn Down Về Thử Nhé. Nếu Có Lỗi Gì Mình Mong Các Bạn Sẽ Post Lên Sớm Để Mình Nhanh Chóng Sửa Chửa.
    ĐỒ GOKU CHO SS 6 + VŨ KHÍ MỚI(Đã Việt Hóa Các Thông Báo Sự Kiện

Lưu Ý: Trình Diệt FireFox 3.6 bị lỗi chức năng ẩn hiện. Các bạn nên sử dụng Firefox 4.0 trở lên hoặc GoogleChrome, Internet Explorer nhé.

Patch Việt Hóa (unlock skill segie +3D Full):[Only registered and activated users can see links. ]

Fix lỗi move full patch 2: [Only registered and activated users can see links. ]

WebMu 3.5a + Reset Không Mất Đồ (Shared by ngconghuan)
    Share cho những ai cần nhé.

Download:

[Only registered and activated users can see links. ] - 3.89 MB

Demo:
    Web Mu này cũng tương tự như bài 1.. nhưng là phiên bản 3.5a (bachcotsau bên clbgamesvn share), nên code có thay đổi chút..

Có tuỳ chọn Reset mất đồ hay không (Reset Vip), trong file cauhinh/taisinh_reset.ch.php dòng $reset['quet_do'] =0; (0 là reset không mất đồ)..
    Skin cũng có khác 1 chút, skin này mình làm đơn giản, ko được hoành tráng lắm..

Ai đã cài và sử dụng phiên bản web của chủ topic thì làm như sau: giải nén, copy vô htdocs/ .. sau đó config lại file ketnoi.php, xoá index.php, rename index2.php thành index.php.. ok!
    Cần thiết thì xoá folder setup đi nhé!
    Còn những ai cài mới thì giải nén, copy vô htdocs/ và mở trình duyệt cài như hướng dẫn bài 1 nhé!

Bạn có thể lấy config_reset mẫu trong file setup/cauhinh_reset.sql
    Cách config trong file đó chuẩn đấy.. ko bị lỗi reset cao mà điểm sẽ thấp hơn trước khi reset nữa..

Chúc các bạn thành công!

Patch Item 380 thành lv 1 (Dùng Cho Bản Việt Hóa): [Only registered and activated users can see links. ] (các bản Down về làm theo hướng dẫn nhé nếu có sai sót gì mong các bạn cho mình bít sớm để mình còn sửa chửa)

Hướng Dẫn Add Thêm Quái Ở Devil
    Đầu tiên các bạn mở MuServer\Data\ rùi mở cái MonsterSetBase.txt
    rùi bấm Ctrl + F tìm từ khóa "Devil Square" rùi bấm Enter nó sẽ đưa bạn đến chổ set monster cho devil rùi các bạn chép đoạn copy sau vào
    Code:
    //------------------------------------------------------------
    // Devil Square (1-6)
    //------------------------------------------------------------
    //Mob Map Radio CordX CordY CordX2 CordY2 Dir Quant Name
    1
    //DevilSquare 1 Mobs
    17 9 30 119 80 150 115 -1 40 //Cyclops
    15 9 30 119 80 150 115 -1 40 //Skeleton Archer
    //DevilSquare 2 Mobs
    10 9 30 121 152 151 184 -1 40 //Dark Knight
    39 9 30 121 152 151 184 -1 40 //Poison Shadow
    //DevilSquare 3 Mobs
    41 9 30 49 138 79 173 -1 40 //Death Cow
    37 9 30 49 138 79 173 -1 40 //Devil
    //DevilSquare 4 Mobs
    64 9 30 53 74 83 109 -1 40 //Orc Archer
    65 9 30 53 74 83 109 -1 40 //Elite Orc
    //DevilSquare 5 Mobs
    294 32 30 120 80 150 115 -1 40 //Axe Warrior
    60 32 30 120 80 150 115 -1 40 //Bloody Wolf
    //DevilSquare 6 Mobs
    290 32 30 122 152 151 184 -1 40 //Lizard Warrior
    57 32 30 122 152 151 184 -1 40 //Iron Wheel
    //DevilSquare 7 Mobs
    290 32 30 49 138 79 173 -1 40 //Lizard Warrior
    57 32 30 49 138 79 173 -1 40 //Iron Wheel
    end

Easy Main Tool (Tool Hex Ip Main + Edit Main Cho Những Người Không Chuyên)

Down MainEditor Tại Đây:
    [Only registered and activated users can see links. ]

Ghi Chú: Phiên Bạn Này Mình Sử Dụng Server ENC Của Thangvtv3 Cung Cấp Bên 4r.ketnoitatca.net . Mình Thấy Serve Này Chạy Cũng Ổn Nên Lấy Qua Forum Mình Share Cho Các Bạn Chơi Thử .[/COLOR]

Trước Khi Cài Đặt Các Bạn Phải Chuẩn Bị Những Thứ Cần Thiết Sau Giùm Mình Nhé.

1.Microsoft SQL 2000 Server

Có pass thì điền vào
    hanhtrangsinhvien.net or [Only registered and activated users can see links. ]

2.Microsoft .Net FrameNetWork 3.5 (Do Server SeaSon 6 yêu cấu .Net 3.5 nên các bạn phải cải cái này thi mới chạy được GameServer va GameServerCS)

Direct Link:[Only registered and activated users can see links. ]

Link Mediafire:[Only registered and activated users can see links. ]

Và 1 Window Xp SP 3 hoặc 1 Window Xp Sp 2 cũng OK rùi nhưng tốt nhất là SP 3 cái này các bạn tự Search trên mạng nhé

Intaller 4.5 Beta (nếu cần): [Only registered and activated users can see links. ]

Sau Khi Bạn Đã Chuẩn Bị Những Trên Đầy Đủ Rồi Thì Tiếp Theo Là Những Thứ Có Liên Quan Đến ServeMu Nhé .

1.Client Mu SeaSon 6 Cho Bạn Nào Chưa Có

- Bản Đầy Đủ Âm Thanh (542 MB)

- Bản Không Có Âm Thanh (273 MB)

Link Dự Phòng MegaUpload (lưu ý link dự phòng tốc độ download không bằng link Direct mong các bạn thông cảm)

Client full :[Only registered and activated users can see links. ]

Client no Sound:[Only registered and activated users can see links. ]

Link Dự Phòng Mediafire

Client full:[Only registered and activated users can see links. ]

2.MuServer SeaSon6 Của ENCTeam (Do Thangvtv3 Cung Cấp):[Only registered and activated users can see links. ]

3.Patch Game (Cái này các bạn down về rùi chép vào Client Nhé)

4.Main (Cài Chép Đè Vào Main Cũ Các Bạn Nhé)

5.Fix Lỗi MoveFull Map Patch 2 (Updated) (Cái Này Các Bạn Dow Về cứ làm theo Hướng Dẫn nhé)

6.MuMaker 1.13 Dành Cho SeaSon 6

7.MuEdit Tools ( Một số công cụ chỉnh sửa này nọ nếu các bạn cần có thể down về mà sử dụng)

Bãi Quái Season 6 trên Arena ( Cho Những ai cấn các bạn dow về rùi chep và thư mục MuServer\Data là ok)

Nếu ai không sử dụng đươc MuMaker thì dùng tạm cái dưới đây
    (cái này thì không bằng MuMaker rùi nhưng bạn có thể dùng nó để tạo acc chơi đỡ các down về nha

1 Lưu Ý Nhỏ: Các bạn chỉ cần đưa file nén MuServer vào thư mục nào đó là phải giải nén nó trong thư mục đó luôn không được giải nhé ra thư mục khác các bạn nhé thì nó tự chỉnh đường dẫn cho các bạn ah cái này các bạn khỏi phải config lại đường dẫn cho server nữa

Cuối Cùng Là Video Clip Hướng Dẫn Dạng WMV Với Thời Gian Là 23 Phút

Link:[Only registered and activated users can see links. ]

Nếu Phần Attach trong clip mà các bạn cảm thấy khó hiểu quá thì mình hướng cái bạn bằng cách viết vậy. Đầu tiên các bạn bấm vào Start >> Microsoft SQL Server >>Enterprise Manager. rùi bấm "+" cho đến khi tháy phần Database rùi bấm chuột phải lên nó chọn All Tasks>>Attach Database bấm vào cái "......" rùi bạn đưa đường dẫn vào thư mục bạn cài đặt MuServer rùi vào tiếp thư mục DB chọn MU2003_EVENT_DATA_Data.MDF rùi bấm "OK". Các bạn cũng tương tự với cái MuOnline_Data.MDF và Ranking_Data.MDF sau khi làm đủ 3 cái thế là xong gòy.

Hướng Dẫn Cài Web Mu Season 6 Tại Đây (Updated by VanTamCL-HD )
    Chào các bạn. Để các bạn phải chờ web lâu quá rùi. Hôm nay mình và game0204 sẽ Update phần Web Mu Season 6 - Hỗ Trợ Class 7 cho các bạn.

Đây là bộ web của LHB_LOVE bên binhduongvn.net share. Mình đã test rồi. OK

Nhân vật thứ 7 trong game Rage Fighter được gọi là Võ Sỉ, sau khi làm nhiệm vụ xong sẽ thành Võ Sỉ Thép

Các bạn download cả folder này về nhé:
    (gồm có XAMPP 1.6, MySQL 4.1, Navicat 8 for MySQL và WebMu Season6)

Và không thể thiếu Hướng dẫn cài đặt web bằng video

1. Fix lỗi Level 10 sau khi reset nhân vật và lỗi không cộng được điểm nếu điểm dư < 500 Point:[Only registered and activated users can see links. ]

Hướng Dẫn Cách Quán Lý Và Chỉnh Sửa ServerMu
    (Sẽ Cập Nhật Tiếp)
    1.Cách Chỉnh Exp Và Tỉ Lệ Drop Cho Server

Đầu tiên các bạn vào thư mục MuServer/Data rùi mở file commonserver bằng notepad ra rùi Nếu các bạn muốn chỉ Exp thì các bạn kiếm dòng AddExperience rùi thay đổi là đc

AddExperience = XXXX (XXXX là số bạn cần sửa max 9999 )

còn chỉnh Tỉ Lệ Drop thì các bạn kiếm dòng ItemDroper

ItemDropPer = XX (XX là số bạn cần chỉnh max là 100,nếu bạn để 50 thì tỉ lệ rớt đồ là 50 va Zen cũng 50 còn bạn để lả 25 thì tỉ lệ rớt đồ là 25% còn Zen là 75%, còn nếu bạn để là 100 thì không rớt tiền chỉ rớt đồ còn nếu bạn để 0 thì ngược lại)
    2.Cách Chỉnh Lại Điểm Mỗi Lần Lên Level

Muốn chỉnh số point mỗi lần lên level cho nhân vật các bạn vào MuServer/ENCData rùi mở cái ENCCustom.ini ra rùi tìm 3 dòng sau:

ENCDlLevelUpPoints = X (X là số điểm bạn muốn chỉnh cho DL)
    ENCMgLevelUpPoints = X (Còn dòng này là của MG)
    ENCNrmlLevelUpPoints = X (Còn dòng này là các nhân vật còn lại DK,DW,ELF,Summoner)

Lưu Ý: Các bạn chỉ có thể chỉnh tối đa 50 điểm thoy. Nếu chỉnh quá 50 thì sẽ không đc đâu
    3.Hướng dẫn Cách Add Đồ Vào Shop ( Bằng Video)

Cách 1: Add bằng Thủ Công (Video)

Link Clip Hướng :[Only registered and activated users can see links. ]

Lưu Ý: Sau khi các bạn add xong đúng theo clip hết rùi nhớ save lại rùi khởi động lại server game rùi mới vào game nhé.Trong quá trình add item các bạn nhớ tính toán các ô item thật kĩ nhé nếu không thì nó sẽ sếp tùm lum hết. Đừng add nhìu item trong cùng shop wa ko đủ chổ đâu .

Cách 2: Add bằng Tool

Down BagShopEditor 2.0 Tại Đây

Các bạn Down về rùi mở BagShopEdior 2.0 ra rùi mở 1 shop trong MuServer\Data rùi edit lại rùi save lại là đc
    4.Hướng Dẫn Add Quái Và NPC Vào Map (Có Video)

Video Clip Hướng Dẫn Tại Đây

Lưu Ý: Trước khi add các bạn nhớ copy cái MonsterSetBase.txt ra 1 chỗ nào đó phòng trường hợp các bạn add sai dẫn đến lỗi Server sau khi add các bạn copy cái MonsterSetBase.txt vào lại chỗ cũng là đc rùi thử làm lại lần nữa.

5.Hướng Dẫn Cách Chỉnh Lại Thông Số Cho Quái

Đầu tiên các bạn mở Monster.txt trong MuServer\Data ra bạn sẽ thấy những thông số sau:
    Thi dụ mình lấy con nhện nhé:

Name Level HP MP MinDmg MaxDmg Def MagDef Attack Success
    "Spider" 2 160 20 18 22 5 0 10 1

Name (tên quái)
    Level (cấp độ của Quái)
    HP (máu của quái)
    MP (mana của quái)
    MinDmg (sức tấn công tối thiểu)
    MaxDmg (sức tấn công tối đa)
    Def (sức chống đở)
    MagDef (sức chốn đở phép thuật)
    Attack (khả năng tấn công thành công)
    Success (khả năng phòng thủ thành công)

Bạn chỉ cần sửa lại các thông số bên dưới các cột là được. Nhớ đừng chỉnh bỏ nó mạnh quá .
    6.Hướng Dẫn Chỉnh Tỉ Lệ Rớt Ngọc (Guided by hvdknights)

hvdknights

mình có vài cái góp cho mọi người
    bạn muốn chỉnh tỷ lệ rớt Jewel khi cái này đánh hoài không rớt jewel
    bạn vào mục "ENCData" chọn file ENC_DropSystem mở bằng notebad

//----------------------------------------------------------------------------------
    //--------- ENCGames DropSystem -- Developed by Zemattana --------------------------
    //----------------------------------------------------------------------------------
    //Group: 0~15 // bạn so sánh với file item trong mục data\lang\kor\item(Kor).txt
    //ID: 0~255 // đây là ID của item nằm trong các group
    //Map: Map to drop (-1 means all maps) // đây là chỉ định map rơt jewel nếu muốn nó chỉ rơi ở map nào thì điền vào ID của map đó -1 là all map
    //MinLev: 0~15 // nếu jewel thì để số 0, còn nếu muốn rớt đò exc thì chỉnh level món đồ rớt level 0 đến 15
    //MaxLev: 0~15 // cái này tương tự với chỉ số LV cao nhất khi rớt ra của món đồ
    //Skill: 0 or 1 // món đò rớt ra có skill hay không 0 là off và 1 là on
    //Luck: 0 or 1 // tương tự với dòng luck
    //LifeOpt: 0 or 1 // tương tự với dòng life và opt của món đồ
    //Exc: 0 or 1 // món đồ này có phải là đồ hoàng hảo hay không nếu 1 tức là rớt ra đồ hoàn hảo còn 0 thì ngược lại
    //Anc: 0 or 1 // tương tự với đồ thần (cái này không chắc lắm)
    //Rate: 0~10000 // tỉ lệ rớt 10000 max ví dụ mình đề là 10000 tức là tỉ lệ rớt là 100%
    // Group ID Map MinLev MaxLev Skill Luck LifeOpt Exc Anc Rate
    14 22 -1 0 0 0 0 0 0 0 1000
    12 15 -1 0 0 0 0 0 0 0 2000
    13 52 -1 0 0 0 0 0 0 0 1000
    13 53 -1 0 0 0 0 0 0 0 1000
    13 14 -1 0 0 0 0 0 0 0 2000

ví dụ cụ thể
    12 15 -1 0 0 0 0 0 0 0 2000
    Group là 12 tức là nhóm 12 trong bảng item
    ID là 15 tức là ID của món đồ trong group ở đây là jewel of chaos
    Map -1 tức là nó có thể rơi ở bất cứ đâu
    còn MinLev , MaxLev, Skill, Luck, LifeOpt, Exc, Anc vì jewel không có LV hay skill và opt nên ta để là 0
    Rate là 2000 tức là tỉ lệ rớt jewel of chaos là 2000/10000 tức là 20%

Còn Đây Là Cách Khắc Phục Lỗi No Item trong SQL Enterprise Manager (Tác Giả VanTamCL-HD)

VanTamCL-HD
    Một số bạn bị lỗi SQL Server Group (No Items) chú ý nhé:
    Nếu các bạn restart lại máy mà vẫn không khắc phục được lỗi này thì các bạn hãy làm như sau:

1. Kích chuột phải vào SQL Server Group chọn New SQL Server Registration...
    2. Stick vào ô From now on, I want to perform this task without using a wizard rồi nhấn Next:
    phần nam các bạn phải đặt là sa nhé, hoặc passward là 1234
    Sau khi nhấn OK.
    Chúc các bạn thành công !

Nếu Ai Không Chạy Được File ODBC.reg Thì Bấm Vào Nút Dưới Đây
    Lỗi Registry editing has been disabled by your administrator là do Windows của bạn bị nhiễm Virus, nó khóa Registry của bạn rồi nên bạn không import ODBC.reg vào Registry được.

Cách khắc phục:
    - Bạn copy file ODBC.reg vào ổ D
    - Vào Start > Run > gõ: cmd > OK
    - Cửa sổ Command Prompt hiện ra. Bạn gõ lệnh: reg import D:\ODBC.reg
    => Một thông báo hiện ra The operation completed successfully vậy là bạn đã add thành công nó vào Registry rồi đó

Hướng Dẫn Cài Mạng Ảo Trên Win 7
    ài mạng ảo trên Win7
    Bạn làm theo các bước nha:
    Vào Start\Control panel\System and Security\Device manager, click vào dòng nào cũng được sau đó vào Action\Add legacy hardware. Bấm Next, chọn dòng Install the hardware..., Next, tìm Network adapters, Next, chọn Microsoft ở khung bên trái và Microsoft loopback adapter ở khung bên phải, Next 2 lần, đợi nó cài vào, xong thì Finish.

video Set Ram Ảo + Ip Ảo

Hướng Dẫn Cách Đổi Lại Tên Server (Có Video Hướng Dẫn)

Để đổi được tên Server các bạn phải cài Web nhé tại vì đây la tool edit trên web
    Trước tiên các bạn Down cái Mueditor Magic Hand 2.0 về
    Link:[Only registered and activated users can see links. ]
    Down Clip Hướng Dẫn Tại Đây

Khi down về xong các bạn giải nén nó ra rùi bỏ vào Xampp\htdocs rùi làm theo hình nhé làm theo hinh mà các bạn không hiểu các bạn cứ nói để mốt mình up clip luôn

Hướng Dẫn Cài Trên Win 7 - 1(Tác Giả nguyenvanhoangns)

Update cho bạn cách chơi trên win 7 mình vừa test
    Bước 1:
    update bản sp 1 cho win 7,và update đầy đủ
    Bước 2:
    Copy các chuơng trình để thực hiện cài Mu ss6 offline ra ổ D ( chú ý k đc bỏ vào thư mục nào,cứ để nguyên nó ở ổ D )
    Bước 3: Khi giải nén thì giải nén như kiểu chủ topic làm
    Bước 4: Chỉnh lại thời gian của máy tính là 2/12/2010
    Đa số nếu các bạn dùng win 7 thì chỉ mắc ở 2 chỗ
    Chạy file ODBC.reg k đc: nguyên nhân có thể bạn chưa cập nhập đầy đủ bản update của MS hoặc máy bị virus. Nếu update đầy đủ mà vẫn bị thì bạn nên quyét lại máy tính đi.
    Không chạy đc GameSever và GameSeverCS: Nguyên nhân thì mình chả rõ . cách khắc phục như sau:
    Click vào GameSever chọn Propreties => chọn thẻ Compatibility, rồi tích vào ô Run this program in.... chọn cái bên dưới là windows XP ( Service Pack 3) => Apply và ok.
    Tuơng tự gamesevercs cũng làm thế rồi chạy là ổn. Mình làm thế và đã chạy ngon lành rồi
    Chúc các bạn thanh công

Hướng Dẫn Cài Trên Win 7 - 2(Tác giả VanTamCL-HD)
    Có Video Clip Hướng Dẫn

Vì thấy nhiều bạn trên topic chưa cài được Mu & Web trên Windows 7 quá nên mình làm video này để hướng dẫn cho các bạn (^^)

ài trên Windows Vista cũng tương tự các bạn nhé

Còn đây là file ODBC.reg dành cho Windows 7 & Windows Vista 64 bit:

Hướng Dẫn Config Server Chơi Qua Lan (Tác Giả kimtaitokk)
    (Để dễ đọc bạn có thể xem bài viết gốc tại đây bài số 134)

Mình thấy 1 số bạn hỏi đưa server để chơi mạng LAN như thế nào.Mình xin góp ý như sau(mình đã cài thử và chạy mạng LAN thành công)
    -Để chơi ở LAN trc tiên các bạn phải cài đc server trên máy của mình đã.
    -Bạn sử dụng mạng thật của mình luôn mà ko cần dùng mạng ảo nữa,dùng mạng thật cho phép bạn chơi mạng LAN đc mà còn ko bị mất mạng Internet nữa.IP các bạn sử dụng bây h là IP LAN của mình.Tức là bỏ mạng ảo đi và ko cần đến nó nữa.
    -xác định IP LAN của mình(Run-cmd-ipconfig)

-Bắt đầu đi vào config data trong server :
    Mở các file cần Config bằng Notepad
    - bạn dùng số ip LAN của mình để config Server (đổi tất cả số ip thành số ip LAN của bạn)
    - Những nơi cần Config trong Server là:
    + “Muserver\Data\Lang\Kor\CommonLoc.cfg”
    + “Muserver\Data\CommonServer.cfg”
    + “Muserver\Data\IpList.dat”
    + “Muserver\Data\MapServerInfo.dat” (chú ý trong file này khi thay ip nhớ đừng thay lun hoặc xóa mất chữ “S” ở trước số ip)
    + “Muserver\ConnectServer\Data\ServerList.dat”
    + “Muserver\DataServer1\AllowableIPList.txt” và “Muserver\DataServer2\AllowableIPList.txt” (ở 2 file này khi thay số ip thì nhớ là ko có dấu chấm nào ở giữa số ip mà thay vào đó là khoảng cách và ko xóa số 255 ở sau số ip, ví dụ: 169 254 25 129 255)
    + “Muserver\StartUp.ini”
    +2 cái cuối cần đổi IP cũng quan trong lắm này :bạn có thấy 2 cái shorcut gameserver và gameserver_cs trong folder D:\MuServer ko.Bạn chuột phải vào đó->Properties trong đó có 2 dòng 127.0.0.1 bạn đổi thành IP Lan của bạn

-vào nhưng nới tương tự như dưới đây để đổi pass sa thành pass sa trong SQL của bạn nha:
    D:\Muserver\Mu_Ranking_DB_Server\SvConfig
    D:\Muserver\Wz_Mu2003_Event_Server\Data\SvConfig
    D:\Muserver\ExDB\ExDB

-bước cuối:bây h đang dùng IP LAN thì phải làm sao để client của mình kết nối đc với server chứ nhỉ,chính là phải config Main(hay là Hex main)
    - Cài phần mềm “UltraEdit”
    - Sau khi cài đặt xong thì vào “Client” nhấp phải chuột vào “main.exe” chọn “UltraEdit” hoặc chạy chương trình vào rồi open file “main.exe” (Client\main.exe)
    - Trên thanh công cụ chọn “Search” rồi chọn “Find”
    - Ở khung “Find What” đánh vào chữ “connect”, đánh dấu vào ô “Find ASCII” và đánh vào ô “Down” rồi nhấn "Find Next" (nó sẽ tìm giùm bạn chữ "connect" nằm ở đâu đó trên khung)
    - Nhìn lên trên chữ "connect" 1 chút sẽ thấy dòng ip (ip của mình ở đây là 192.168.8.100 nếu ko nhầm), bạn sửa lại thành ip LAN của máy bạn (chú ý :số ip có thể nằm gần những chỗ “connect” ,trên hoặc dưới)
    - Sau khi chỉnh ip xong nhớ save.

Nếu các bạn thấy tìm chữ connect mà vẫn không thấy các bạn có thể thử tìm luôn số IP cùa main là 192.168.8.100 là ok liền rùi sửa lại rùi save là ok

-xong rùi đó,vào game rủ bạn chơi cùng thui,bảo máy con copy cái client mình vừa config main là đc
    -ah bạn nên để IP LAN của mình cố định ,ko may mất mạng thì nó tự động nhảy sang IP khác đấy (vd IP mình để là 192.168.1.40)
    -1 số file cần config mà mình chỉ có thể tên ko giống chính xác 100%,bạn chịu khó tìm tên gần giống nhé.

-quên mất nhớ thanks mình nhé,có j hỏi mình trả lời

Hướng Dẫn Đưa Mu Offline Lên Online (Tác Giả VanTamCL-HD)
    Có Video Clip Hướng Dẫn
    Cảm ơn bạn kimtaitokk nhiều nhé Vấn đề config Server để chơi qua LAN và đưa Mu lên Online là vấn đề mà rất nhiều bạn quan tâm. Tiện đây mình cũng xin share video hướng dẫn đưa Mu Offline --> Online cho các bạn tham khảo. Mình chưa test thử nhưng nếu bạn nào thành công thì post bài thông báo cho mọi người biết nhé:

Lưu Ý: Do đây là 1 bản Server Crack share Free nên sẽ không tránh khỏi lỗi Server. Với Lại Mu SeaSon 6 này Điều Khiển 3D bằng chuột nên đôi lúc gây khó chịu cho người chơi nếu nó gây khó chịu cho bạn thi cứ Bấm F8 để nó trở lại bình thường và bấm F7 đã khóa camera 3D các bạn nhé.

My PC
    Main: BIOSTAR TA870+ v5.2, Ram: Team Elite 2GB DRR3 Bus 1333, VGA: ColorPower HD5770 1GB DDR 5 128 bit,CPU: AthlonII x 2 245 2.9 Ghz (OC: 3.33 Ghz), PSU: Acbel IPower 470W.
    Lần sửa cuối bởi vancanh1991, ngày 18-11-11 lúc 12:32 PM. Lý do: ko thay wed va hinh anh
    Khách viếng thăm hãy cùng vancanh1991 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 2 Users Say Thank You to vancanh1991 For This Useful Post:

tieusuquay79 (28-09-12), tuan0989726226 (18-01-15)

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Hướng dẫn cài Mu Offline Season 6 English Ver+ Đã Có Thêm Bản Ti

ban oi minh mon chinh reset ko mat chao lam the nao

--- Chế độ gộp bài viết ---

minh moi zo nghjch len nhieu cai minh ko biet ban huong dan cho minh nhe'
    Khách viếng thăm hãy cùng anhsela xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    61

sao lại ở đây thế này....................
    Khách viếng thăm hãy cùng vodkacb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Alexandria
    Guest

Có vụ án gì đây hã trời
    Khách viếng thăm hãy cùng Alexandria xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Mu Mien Phi Open 24/12/2012 vào 7h30 AM

Tiêu đề: mu-mienphi.net Open chính thức 7h00 ngày 24/12. Rất Hấp Dẫn Tham Gia ngay

Thông tin về Server :

• Trò Chơi : Mu Miễn Phí
    • Trang chủ : mu-mienphi.net
    . Forum :mu-mienphi.123.st
    • Ngày AlPhaTest : 12h ngày 22/12/2012
    • Ngày Open: 9h ngày 24-12-2012
    • Kinh nghiệm: 20 Exp
    • Tỉ lệ đồ rơi : 25%
    • Version : Ver 6.5 Full 1000 Set đồ mới chuẩn Ex700 (Bản hoàn thiện nhất của Season 6)
    • Client : 1.80+
    • NON - Reset : MAX Lever 400 Antihack: MNS + TitanSCF PRO
    • Webshop: Có bán đồ ngoài, bán đồ webshop
    • Máy chủ Online: 3 ( Tổng Hợp – 2 Train- 1 CTC )
    • Thời gian hoạt động: - Ngoài thời gian bảo trì cố định & đột xuất

Một số tính năng hấp dẫn:

• Đặc Biệt : Sửa lỗi Skill nhân vật RF (ảo ảnh) và khắc phục triệt để các bug skill nhân vật
    • Đặc Biệt : Hệ thống Antihack, Camera 3D,.... theo đúng chuẩn SCFTeam
    • Đặc Biệt : Hệ thống hổ trợ 1000 Set đồ mới theo đúng chuẩn Mu Ex700 Webzen
    • Đặc Biệt : Hệ thống Custom Jewel và Anti Dupe đồ hiệu quả nhất
    • Đặc Biệt: Hệ thống Auto Train, Buff, PK cực kỳ hoàn thiện
    • Hệ thống : Mini Wing cho các nhân vật.
    • Hệ thống : bản đồ mới Map Mini, map ss6 cực đỉnh
    • Hệ Thống : Pet Skeleton, Unicorn, và một số pet mới
    • Move Full : 78 Map Season 7
    • New Wing : Hệ thống wỉng 3 cực đỉnh và hoàn thiện

Đích Đến Của Chúng Tôi:
    • Mang lại một sân chơi lành mạnh cho game thủ Việt
    • Là cầu nối cho game thủ trên mọi miền tổ quốc và quốc tế
    • Là chỗ dựa vững chắc cho game thủ

Kế Hoạch Quảng Cáo & Truyền Thông:

• Đặt bài viết và banner quảng cáo ở một số trang xem phim & diễn đàn lớn
    • Phát tờ rơi ở các trường học cấp 3 và cấp 2 trong nội thành Hà Nội, Tp.HCM & Đà Nẵng
    • Gửi đĩa cài & dán poster ở các quán nét có hoạt động Mu Online phát triển mạnh
    • Gửi tin nhắn sms quảng cáo đến các số điện thoại có hoạt động Mu Online
    • Đăng quảng cáo ở nhiều diễn đàn khác nhau
    • Có các sự kiện quảng cáo riêng dành cho thành viên
    Nhiệm vụ hành tẩu - hành tẩu giang hồ để nhận phần thưởng ( Gần giống như VLTK)
    • Chơi xổ số, dự đoán bóng đá, bầu cua... trúng tiền mặt được tổ chức hàng ngày
    Hỗ trợ cài đặt (Setup):
    • Hỗ trợ cài đặt trực tiếp cho phòng net trong các tỉnh thành
    • Hỗ trợ cài đặt qua Team View ( điều khiển từ xa )
    • Liên hệ Y!M: [Only admins are allowed to see this link] để được giúp đỡ.
    • Phone :01887577055
    • Tặng đĩa CD gồm bộ cài Game và phần mềm tăng tốc cho các quán Nét có nhu cầu.

Lịch Trình Hoạt Động
    12h12' ngày 22-12-2012. | Cho phép đăng ký tài khoản ở cụm máy chủ: ATuLa. Tải bộ cài đặt trò chơi và tham gia Alpha Test Server.
    Đúng 9h ngày 24-12-2012. | Khai mở máy chủ, cho phép người chơi vào Game, tiến hành Open bảng xếp hạng đua top Open, tiến hành mở cửa toàn bộ Event và các chức năng.
    Với những chuẩn bị tốt nhất MuMentop cam kết phát triển lớn mạnh vì Game Thủ
    Chân thành cảm ơn bạn đã xem qua bài viết quảng cáo này!!!
    Nội dung bài viết này được biên soạn và chịu trách nhiệm về nội dung mu-mienphi.net
    Khách viếng thăm hãy cùng kenjiren xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp Đỡ về cài mu offline season 6.5 .
    Bởi cogiakk68 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-04-13, 10:41 PM
  2. Việt hóa ROSE - Giỏi english vào giúp cái
    Bởi trong0981 trong diễn đàn Rose Online
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-06-12, 01:38 PM
  3. Xin hướng dẫn làm server season 2 Offline
    Bởi Ashot4love trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 04-05-12, 06:50 PM
  4. Hướng dẫn cài ACE Online (gốc English)
    Bởi kelalung trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 539
    Bài viết cuối: 07-02-12, 09:32 PM
  5. Hướng dẫn cài đặt Gunbound Season 2 Offline
    Bởi FlyFF trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 16-07-11, 10:03 PM