Tổng hợp cách bảo mật cho TV Web 1.85
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên
    Đang ở
    Hải Phòng
    Thanks
    7

Tổng hợp cách bảo mật cho TV Web 1.85

Cá nhân mình thấy TV WEB dùng có vẻ thuận tiện hơn NBB. Lần đầu tiên lập nick NBB không thể nhớ nổi mấy cái pas của nó : Pas game pass web game cấp 2 web cấp 2. mình phải lập lại đến cái thứ 3 mới nhớ. Nhưng TV web có một điểm là bảo mật quá kém. Cá nhân mình là bị hack mất thẻ rồi xóa toàn bộ Database. Mình xin tổng hợp lại fix các lỗi bảo mật của các cao thủ và của cá nhân mình. Mong rằng sẽ hiệu quả hơn đôi chút.

1 Nhớ đổi tên floder : server
    2 Fix lỗi log by thecong:
    Bạn tìm file : server/log/index.php : đổi tên file index.php , thư mục log thành một tên nào khác. Khi nào muốn xem log bạn lại vào như thư mục vừa đổi

3 Đổi tên floder admin trong phần server thành > quanlymu123(tùy bạn). Sửa file security.php ngay dòng thứ 2 sửa thành $file_listip = "listip.txt";

4 Đổi mã MD5 trong thư mục server/admin (vừa đổi tên lại nhé) các file index.php,cardphone.php,checkip.php,security.php if ($pass_admin == $passadmin || $pass_admin == "e992bbb8e2041788f7ad563b8eeb79d6") thành pass MD5 mới của các bạn

5 Change quyền Folder htdocs thành read Only. Vì mình nhận thấy khi mình bị hack chúng nó làm cách nào để change file listip.txt rồi thêm ip của nó vào. Khi bạn cần sửa gì bỏ readonly rồi chỉnh lại như cũ.

Mình chủ đóng góp 1 vài tối kiến do trình độ còn kém. Anh em động viên cái cho nó có tinh thần. Các cao thủ đọc qua thấy có đóng góp gì nhớ comment đừng giấu bí kíp nhé. Cảm ơn ilovegame đã đọc bài viết này.
    Khách viếng thăm hãy cùng ilovegame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 4 Users Say Thank You to ilovegame For This Useful Post:

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑ (07-11-11), mrrainnt (06-11-11), thichladuoc (07-11-11)

Thành Viên
    Thanks
    24

Ðề: Tổng hợp cách bảo mật cho TV Web 1.85

Hay có ý nghĩa lấm, cám ơn nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng ๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

cho mình hỏi làm thế nào fix lỗi mà reset thì bị mất điểm master + skill ko ?
    Khách viếng thăm hãy cùng TND.VN xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Evil Dark Dragon Master darkmagician's Avatar
    Đang ở
    Bien Hoa City
    Thanks
    59

có link dowwnload ko cho mình test với
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Một số deck Yugioh cho các bạn tham khảo
    [Only registered and activated users can see links. ]

godhoang
    Guest

@ilovegame: cứ tiếp tục phát huy nha bạn
    Anh em rất cảm ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng godhoang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

I ♥ U Forever™ apple's Avatar
    Đang ở
    Địa Ngục Trần Gian
    Thanks
    130

Trích dẫn Gửi bởi godhoang [Only registered and activated users can see links. ]
    @ilovegame: cứ tiếp tục phát huy nha bạn
    Anh em rất cảm ơn
    cám ơn bằng mồm à hoàng rapper
    - : Y!M
    congtubot_01

godhoang
    Guest

Trích dẫn Gửi bởi apple [Only registered and activated users can see links. ]
    cám ơn bằng mồm à hoàng rapper

OK ngay cậu Steve Apple
    Up 30 charrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng godhoang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

Ai chi minh cach fix loi Reset Mat Skill va Master voi.

Web cua minh chay khong hieu sao no khong cap nhap rank
    Khách viếng thăm hãy cùng TND.VN xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi ilovegame [Only registered and activated users can see links. ]
    Cá nhân mình thấy TV WEB dùng có vẻ thuận tiện hơn NBB. Lần đầu tiên lập nick NBB không thể nhớ nổi mấy cái pas của nó : Pas game pass web game cấp 2 web cấp 2. mình phải lập lại đến cái thứ 3 mới nhớ. Nhưng TV web có một điểm là bảo mật quá kém. Cá nhân mình là bị hack mất thẻ rồi xóa toàn bộ Database. Mình xin tổng hợp lại fix các lỗi bảo mật của các cao thủ và của cá nhân mình. Mong rằng sẽ hiệu quả hơn đôi chút.

1 Nhớ đổi tên floder : server
    2 Fix lỗi log by thecong:
    Bạn tìm file : server/log/index.php : đổi tên file index.php , thư mục log thành một tên nào khác. Khi nào muốn xem log bạn lại vào như thư mục vừa đổi

3 Đổi tên floder admin trong phần server thành > quanlymu123(tùy bạn). Sửa file security.php ngay dòng thứ 2 sửa thành $file_listip = "listip.txt";

4 Đổi mã MD5 trong thư mục server/admin (vừa đổi tên lại nhé) các file index.php,cardphone.php,checkip.php,security.php if ($pass_admin == $passadmin || $pass_admin == "e992bbb8e2041788f7ad563b8eeb79d6") thành pass MD5 mới của các bạn

5 Change quyền Folder htdocs thành read Only. Vì mình nhận thấy khi mình bị hack chúng nó làm cách nào để change file listip.txt rồi thêm ip của nó vào. Khi bạn cần sửa gì bỏ readonly rồi chỉnh lại như cũ.

Mình chủ đóng góp 1 vài tối kiến do trình độ còn kém. Anh em động viên cái cho nó có tinh thần. Các cao thủ đọc qua thấy có đóng góp gì nhớ comment đừng giấu bí kíp nhé. Cảm ơn ilovegame đã đọc bài viết này.
    Tui thấy cách của bạn không có gì hay cả, toàn là đổi thư mục để làm gì??? đổi thư mục chẳng có tác dụng gì. sao không đặt password tốt hơn?
    ví dụ: server/log/index.php thêm code và pass admin vào
    session_start();
    define('ThieuVanMU',true);
    if ($_POST[submit]) {
    $pass_admin = md5($_POST[useradmin]);
    if ($pass_admin == $pass_trangadmin) $_SESSION['useradmin'] = $pass_trangadmin;
    }
    if (!$_SESSION['useradmin'] || $_SESSION['useradmin'] != $pass_trangadmin) {
    echo "<center><form action='' method=post>
    Code: <input type=password name=useradmin> <input type=submit name=submit value=Submit>
    </form></center>
    ";
    exit();
    }
    cách bảo mật của bạn đều là đổi thư mục không có ý nghĩa gì bảo mật cả.
    đã vào được server đọc được listip.txt thì có cần thiết cái read Only file này không? họ có thể bỏ dòng $file_listip = "listip.txt"; trên file php mà??
    nói chung đặt pass tốt là được còn file log vào được thì cho vui chứ làm gì được đâu.
    Khách viếng thăm hãy cùng vothailam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    283

hay các thử zend file xem sao
    khó giải mã
    Khách viếng thăm hãy cùng legendaryntq xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối