Xin Mod chỉ cách mở on LAN !! - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Thành Viên
    Thanks
    2

Ðề: Xin Mod chỉ cách mở on LAN !!

Trích dẫn Gửi bởi hahoang96 [Only registered and activated users can see links. ]
    đừng có làm theo cái bước duới nhá không cẩn thận mất mạng đó.
    Nhà ai mà có mạng thỳ thường set ip mặc đinh của nhà cung cấp chứ đừng có chỉnh giống thế kia mà ko vào đc mạng đâu. Cài sv xong bật card mạng thật lên như mọi người nói nếu ip ko lặp thỳ các máy trong cùng 1 mạng có thể kết nối và chỉ cần 1 máy chủ để chạy sv thôi.
    Nhà ai dùng mạng cáp no ip thỳ đơn giản hơn nó ko có dòng ip mặc định cả cài sv và bật máy khác cùng mạng lên chiến ngonvới điều kiện là máy chủ phải bật mạng lên cơ
    đây chỉ là cách chơi qua LAN thôi, tùy IP của moderm mà chỉnh IP mạng cho phù hợp. nếu moderm dùng IP động cho các máy con thì Pó táy, đã bật LAN không vô net đc đâu. hì.
    Khách viếng thăm hãy cùng anhdao275 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi anhdao275 [Only registered and activated users can see links. ]
    đây chỉ là cách chơi qua LAN thôi, tùy IP của moderm mà chỉnh IP mạng cho phù hợp. nếu moderm dùng IP động cho các máy con thì Pó táy, đã bật LAN không vô net đc đâu. hì.
    chuẩn đó mà nhân tiện anh em cho hỏi sao dạo này clbgame ta toàn ko vào đc vậy từ qua đến nay mãi bây h mới vào đc
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

không cần rẳc rối thế đâu bạn. chỉ cần xoá bỏ cái lookpack rồi restart máy lại sau đó start server lên rồi qua máy khác sẽ ping được server đồng thời khi bạn start server thì mấy máy trong LAN cũng updat và vào game được thôi. Bạn set sai ip sẽ bị mất mạng đấy.
    Khách viếng thăm hãy cùng philong921 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

cho mình hỏi thêm nha, nhà mình xài moderm có 1 cổng ah, sau đó mình mua cái Router Wifi về gắn vào, nên bây h 2 máy ở nhà mình kết nối wifi hết, bạn nào có thể hướng dẫn chi tiết để mình cài game chơi offline 2 máy mà có 1 máy là máy chủ đc hok ( kết nối thông qua wifi của router nha). Hy vọng mọi người sẽ giúp mình nhiệt tìn. ^.^
    Khách viếng thăm hãy cùng haclonggiang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi haclonggiang [Only registered and activated users can see links. ]
    cho mình hỏi thêm nha, nhà mình xài moderm có 1 cổng ah, sau đó mình mua cái Router Wifi về gắn vào, nên bây h 2 máy ở nhà mình kết nối wifi hết, bạn nào có thể hướng dẫn chi tiết để mình cài game chơi offline 2 máy mà có 1 máy là máy chủ đc hok ( kết nối thông qua wifi của router nha). Hy vọng mọi người sẽ giúp mình nhiệt tìn. ^.^
    nếu bạn có 2 laptop, dùng wifi thì bạn build một mạng "ad hoc" xét ip giống mạng có dây, chơi bình thường. khỏi qua moderm làm chi

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến anhdao275 vì bài viết này !

haclonggiang (16-09-11)

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi anhdao275 [Only registered and activated users can see links. ]
    nếu bạn có 2 laptop, dùng wifi thì bạn build một mạng "ad hoc" xét ip giống mạng có dây, chơi bình thường. khỏi qua moderm làm chi
    mình xài win 7 thì cách làm có khác với win xp hok vậy, mình serch trên mạng thấy người ta hướng dẫn cho xp hok ah!! ^-^, thank bạn nha
    Khách viếng thăm hãy cùng haclonggiang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi haclonggiang [Only registered and activated users can see links. ]
    mình xài win 7 thì cách làm có khác với win xp hok vậy, mình serch trên mạng thấy người ta hướng dẫn cho xp hok ah!! ^-^, thank bạn nha
    w7 hay xp thì cũng giống nhau, server chạy trên linux, windows chỉ có mỗi viêc kết nối với linux thôi, bạn cứ xét bình thường đi, có gì thắc mắc bạn cứ hỏi.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Tag của Chủ đề này