help về 1 số hàm
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: help về 1 số hàm

Thành Viên
    Thanks
    32

Icon1 help về 1 số hàm

GetGlbMissionV(50) trong file chuyensinh.lua nghĩa là gj dzay,máy pro có script thợ rèn ép đồ không share cho em với, làm sao để sửa những npc đã có trong sv, VD npc của các môn phái,em là người mới mong các anh chỉ giáo, em đang sài sv TSBD v3.0 của Ohishu !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng shppero xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Ðề: help về 1 số hàm

GetGlbMissionV(50) là số lần chuyện sinh tối đa của server, trong file chuyển sinh này nó chỉ kiểm tra xem số lần chuyển sinh của bạn có vượt qua số lần tối đa mà server quy định không

Các NPC thì nhiều mình ko chỉ hết được còn nếu cụ thể NPC các môn phái thì tất cả nằm trong script\Global\monphai, bạn muốn hỏi cụ thể npc nào nữa không

Script thợ rèn ép đồ là sao mình chưa hiểu lắm, bản 0.3 này của ohishu bạn muốn ép đồ thì phải gia nhập lãnh địa đóng nhiều tiền cho lãnh địa rồi vào lãnh địa nâng cấp các phòng, phòng thợ ưu tiên đầu tiên rồi phòng rèn nếu bạn muốn chế tạo vũ khí, phòng ngựa nếu muốn mua ngựa ngon và phòng gì đó còn lại đẻ chế quần áo
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    32

ok thanks bạn nhiều, nhưng mà cũng muốn hỏi thêm là, minh muốn chỉnh tỉ lệ rơi tiền và đồ, Vd map 2x mình muốn chỉ cho rớt huyền tình 1 2 3, ra đất, trong script TSBD v3 co file droprate.lua, minh muốn thây đổi nó thì được không, bạn có yahoo cho mình đi, để tiện hỏi luôn nha !!! yahoo mình [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng shppero xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Về việc mà drop đồ ra đất thì bạn tìm bài viết trong 1 ebook đã có hay trong box guide thì phải nói về chỉnh đồ và tiền rơi, trong đó tác giả chỉ dẫn khá rõ, bạn làm theo sau đó có thể xoá cái fie droprate.lua hoặc không add script droprate.lua vào mấy con quái nữa

YH : baby_hockiss
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!