Cách làm auto cho JX - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 19 của 19

Chủ đề: Cách làm auto cho JX

Thành Viên
    Thanks
    1

Ðề: Cách làm auto cho JX

Trích dẫn Gửi bởi goldmonkey [Only registered and activated users can see links. ]
    C# hook cũng mạnh lắm bạn ơi !
    hi` hi` ... đúng là hook cũng được nhưng nếu bạn là 1 lập trình viên bạn có chọn C# ko ? ^__^ ... mình code cũng nhiều auto rầu, mình thấy C++ vẫn là hữu dụng nhất trong việc hook system, can thiệp gọn gàng bằng ASM ... (ý kiến của mình thuj)
    Khách viếng thăm hãy cùng hitaro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên goldmonkey's Avatar
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi hitaro [Only registered and activated users can see links. ]
    hi` hi` ... đúng là hook cũng được nhưng nếu bạn là 1 lập trình viên bạn có chọn C# ko ? ^__^ ... mình code cũng nhiều auto rầu, mình thấy C++ vẫn là hữu dụng nhất trong việc hook system, can thiệp gọn gàng bằng ASM ... (ý kiến của mình thuj)

Bạn nói đúng đó, C++ vẫn rất mạnh khi can thiệp sâu vào hệ thống.
    Khách viếng thăm hãy cùng goldmonkey xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết nametruong00's Avatar
    Thanks
    213

éc vãi thế chẳng thà làm 1 cái auto hợp với 1 sever rồi post thử cho anh e
    chẳng hạn như sever hút hít á
    Khách viếng thăm hãy cùng nametruong00 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    277

Coi Vọc Được cái gì k nào đọc mỏi cả con mắt
    Khách viếng thăm hãy cùng quangken xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

trí tưởng tượng quan trọn [M]r[K]id's Avatar
    Đang ở
    Đà Lạt City
    Thanks
    73

Bạn Viết hay đó nhưng nói với jx off của chúng ta thì vẫn còn 1 số vấn đề bạn ah!
    1. Buff Máu - Buff Mana thì có thể áp dụng được đó nhưng nên sử dụng con trỏ để tiện cho những việc sau này chứ cái ô 13870448 và ô 32332 của máu và mân rất khó nhớ nên cho nó là con trỏ *mau và *mana cho dễ nhớ. Với priserver dùng int có thể là không đủ vì thế dùng long hoặc hơn nữa cho nó chắc (chỉ nặng thêm vài byte thui)
    hình như là 1 số địa chỉ nó không đúng với cái path của mình thì phải
    Ta đã trở lại và ngu hơn xưa!

Thành Viên
    Thanks
    7

Server Vinagame và Private server chúng ta khác rất nhìu ! nên suore code của mỗi bản auto không phãi giống nhau cã đâu ! nhưg nếu Private server Jx mà cũng có đc auto thì đúng là 1 bước tiến lớn trong Private server jx đấy
    Khách viếng thăm hãy cùng IN_NUYASHA xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến IN_NUYASHA vì bài viết này !

sarangheyo29 (27-12-23)

Thành Viên thachlong78's Avatar
    Thanks
    0

Đây là bài hướng đãn viết Auto trên cửa sổ tin học thì phải, 1 bài ngang ý nghĩa show hàng nhiều hơn là hướng dẫn, đi vào những thứ ngoài luồng nhiều hơn là thực tế bản chất auto là gì. Nhưng qua bài này cũng khẳng định được 1 điều, người viết bài hướng dẫn này đã có Soucode Jx, vậy là Soucode Jx trước đây được dùng với mục đích phát triển Auto, thảo nào mà Auto Jx tiến xa vậy. Còn hướng dẫn Auto thì đơn giản lắm:

- Mỗi biến chương trình sẽ có 1 ô lưu giá trị trên thanh ram, ví dụ máu npc có địa chỉ 0xabcdsdfs thì chỉ cần đọc số của địa chỉ đó là ra giá trị máu. Còn muốn đánh quái chẳng hạn, sẽ có 1 ô quy định id của npc tấn công, khi không tấn công nó là 0, còn khi nó tấn công sẽ = id của quái, nếu viết là 1 thì nó sẽ tấn công quái id là 1. Chỉ đơn giản vậy thôi, khoảng cách giữa các giá trị tương ứng giữa 2 quái mang id liên tiếp là bằng nhau. Vì dụ giá trị máu quái id 1 là:
    0xaasasdas quái id 2 là 0xaasasdas + 1 * 0xdasa thì quái mang id 3 sẽ là 0xaasasdas + 2 * 0xdasa, và khoảng cách 0xdasa cũng là khoảng cách khi tính các giá trị khác như mana, hay gì đó của Npc. Vậy kết luận làm Auto chỉ có mấy bước thế này:

Tìm địa chỉ các giá trị của người chới (id = 1 là người chơi nhé), sau đó tìm địa chỉ giá trị của npc mang id = 2, chỉ cần 1 địa chỉ thôi, lấu cái địa chỉ id npc = 2 trừ đi npc id = 1 tương ứng sẽ ra khoảng cách như vậy có các địa chỉ của nhận vật và khoảng cách sẽ có thể tính được tất cả những npc khác. Sau khi tím được địa chỉ thì cứ đọc giá trị để tìm điều kiện thực hiện bấm phím hay viết gí trị vào o dữ liệu nào đó, ví dụ như đánh quái sẽ tìm id npc có khoảng cách gần nhất và không chết, viết id đó vào địa chỉ chứa id npc bị tấn công, thì nó sẽ tấn công npc đó. Tất cả việc làm Auto chỉ có vậy, code bằng AutoIt trước mình cũng đã share, đơn giản vậy thôi, còn mấy cái bài trên mạng chỉ mang tính quảng cáo chứ không mang ý nghĩa hướng dẫn tử tế đâu, bát cơm của người ta không dễ gì để mấy bạn giật.
    VLTK, huyền thoại sẽ trở lại...

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thachlong78 vì bài viết này !

sarangheyo29 (27-12-23)

Thành Viên
    Thanks
    20

Thachlong có thể viết 1 cái auto cùi cùi cho sv hút hit được không tự đánh thui là mừng rùi không cần phải bơm máu với mana
    Khách viếng thăm hãy cùng 01676598479 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    55

thachlong biết debug ra được cái lệnh fight hay lệnh nhặt ko, hay bất kì lệnh j chứ ko dùng những hàm có sẵn trong game, được thì pri inbox em cách debug nhé, "Hi vọng 2 năm nữa trở thành cao thủ C++ thực thụ." 2 năm chưa nhể ?
    Khách viếng thăm hãy cùng TranDoanDuc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Tag của Chủ đề này