Nơi đặt câu hỏi để các mod vs smod trả lời
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    5

Icon3 Nơi đặt câu hỏi để các mod vs smod trả lời

Em xin lập topic tổng hợp những câu hỏi của các newbie
    Em xin hứa sẽ cập nhật từng ngày, dẫn link hay đường dẫn từ những câu hỏi đến những câu trả lời chính xác nhất

[Only registered and activated users can see links. ]

[SP]1. Khi file có đuôi tar.gz ví dụ tlbb.tar.gz thì bạn dùng winscp copy file đó dưới dạng binary vào máy ảo. Ở máy ảo bạn phải chuột vào màn hình desktop chọn open terminal xong bạn gõ lệnh:
    cd /home
    tar xzvf tlbb.tar.gz
    2. Bạn muốn edit cái gì thì trước hết nên copy bản gốc của file đó vào 1 thư mục nào đó (ở chế độ binary) để nếu có sự cố gì thì copy ngược lại. Bạn nên copy file cần edit trong máy ảo qua máy thật trước rồi edit khi nào xong copy vào máy ảo (binary).
    Tóm lại cứ chép file vào máy ảo thì cứ để binary. [/SP]
    Thanks...

em co van de muon hoi la bay h em vao chon nhan vat. No' bao~ la dang chuan bi vao tro choi. Roi 1 lat sau no kju kt lai duong truyen. Trong khi do em da~ sua laj ip cua~ roi` ma van ko vao duoc co bac nao co' ban~ severinfor ma vao game duoc thi cho em xin. Co 1 van de nay em xin hoi~ laj la bay h em muon doi ten sever thi phai vao thu muc nao xin cac' bac' chi giup'
    [SP]1. Bạn đang dùng server của ai?! Nếu của hanny thì lấy cái serverinfo.ini của rockman bỏ vào là chạy đươc à (vì mình làm như thế).
    2. Muốn đổi tên server thì vào :loginserver.txt ma chinh
    [/SP]

các anh ơi cho em hỏi em đã mở port 90 va 3731 thành công sao tự nhiên hôm qua mở thì lúc đầu port 3731 không được port 90 ok, sau đó em chạy lại sever thì port 3731 ok còn port 90 lại không được ai giúp em với
    [SP]Chưa ai tra lời[/SP]
    Lần sửa cuối bởi mozilamedia, ngày 08-04-11 lúc 02:38 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng mozilamedia xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    9

Ðề: Nơi đặt câu hỏi để các mod vs smod trả lời

1. Khi file có đuôi tar.gz ví dụ tlbb.tar.gz thì bạn dùng winscp copy file đó dưới dạng binary vào máy ảo. Ở máy ảo bạn phải chuột vào màn hình desktop chọn open terminal xong bạn gõ lệnh:
    cd /home
    tar xzvf tlbb.tar.gz
    2. Bạn muốn edit cái gì thì trước hết nên copy bản gốc của file đó vào 1 thư mục nào đó (ở chế độ binary) để nếu có sự cố gì thì copy ngược lại. Bạn nên copy file cần edit trong máy ảo qua máy thật trước rồi edit khi nào xong copy vào máy ảo (binary).
    Tóm lại cứ chép file vào máy ảo thì cứ để binary.
    Khách viếng thăm hãy cùng khieuthien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to khieuthien For This Useful Post:

mastersesin (04-12-14), mozilamedia (08-04-11)

Thành Viên
    Thanks
    17

em co van de muon hoi la bay h em vao chon nhan vat. No' bao~ la dang chuan bi vao tro choi. Roi 1 lat sau no kju kt lai duong truyen. Trong khi do em da~ sua laj ip cua~ roi` ma van ko vao duoc co bac nao co' ban~ severinfor ma vao game duoc thi cho em xin. Co 1 van de nay em xin hoi~ laj la bay h em muon doi ten sever thi phai vao thu muc nao xin cac' bac' chi giup'
    Khách viếng thăm hãy cùng hieu228 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    9

1. Bạn đang dùng server của ai?! Nếu của hanny thì lấy cái serverinfo.ini của rockman bỏ vào là chạy đươc à (vì mình làm như thế).
    2. Muốn đổi tên server thì vào :

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng khieuthien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

các anh ơi cho em hỏi em đã mở port 90 va 3731 thành công sao tự nhiên hôm qua mở thì lúc đầu port 3731 không được port 90 ok, sau đó em chạy lại sever thì port 3731 ok còn port 90 lại không được ai giúp em với
    Khách viếng thăm hãy cùng minhtri194 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vippro0's Avatar
    Thanks
    178

Chạy server bị lỗi bạn thử chạy lại vài lần coi có đc không không đc thì làm lại server mới có những gì cần thiết thì save nó lại rồi cop lại vào server
    Khách viếng thăm hãy cùng vippro0 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

cảm ơn anh nhiều , chắc e phải làm lại thôi vì chạy đi chạy lại vẫn không được port 90
    Khách viếng thăm hãy cùng minhtri194 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!