Cần Mod giúp đỡ ^^
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    3

Cần Mod giúp đỡ ^^

Mình từng chơi TLBB off của Fancy,cài 1 lần là ok ngay.
    Nhưng khi thử sv của bạn zrock thì có vấn đề,khi chạy file launch nó đều báo "không thể update,kiểm tra lại mạng or firewall".Mình đã thử cài đi cài lại nhìu lần,tải sv của zrock từ nhìu nguồn khác nhau đều xảy ra 1 lỗi duy nhất.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    ping => 0k.
    ./tlbb.sh => ok
    Giúp mình với nha.Cảm ơn
    Nhân tiện mình xin hỏi sv của fancy và bạn zrock,handy cái nào mới hơn vậy^^
    Lần sửa cuối bởi tonynguyen, ngày 25-03-11 lúc 01:12 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tonynguyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vippro0's Avatar
    Thanks
    178

Ðề: Cần Mod giúp đỡ ^^

lỗi thế này thì server vẫn chạy đc bình thường bạn ah cũng ko liên quan đến server
    Trích dẫn Gửi bởi tonynguyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình từng chơi TLBB off của Fancy,cài 1 lần là ok ngay.
    Nhưng khi thử sv của bạn zrock thì có vấn đề,khi chạy file launch nó đều báo "không thể update,kiểm tra lại mạng or firewall".Mình đã thử cài đi cài lại nhìu lần,tải sv của zrock từ nhìu nguồn khác nhau đều xảy ra 1 lỗi duy nhất.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    ping => 0k.
    ./tlbb.sh => ok
    Giúp mình với nha.Cảm ơn
    Nhân tiện mình xin hỏi sv của fancy và bạn zrock,handy cái nào mới hơn vậy^^
    Khách viếng thăm hãy cùng vippro0 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vippro0's Avatar
    Thanks
    178

Bạn đã chỉnh đúng IP máy ảo trong redhat html chưa cái loginserver.txt và serverinfo.ini chưa
    Khách viếng thăm hãy cùng vippro0 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Sau 1 hồi mày mò,đã vào được sv
    Đã chép file update việt hóa,nhưng vào game chả đọc được gì.cái navicat ko hoạt động
    Khách viếng thăm hãy cùng tonynguyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    61

lưu ý mấy bác xài bản của zock là nếu máy có mạng thì ko đc cài card mạng ảo( có người đặt card mạng ảo là 192.168.1.3 lên cứ kêu là ping ngon rồi), chạy máy ảo song thì phải vào config và active card mạng trong máy ảo đó, nhớ vào edit =>Hardware device nhấn vô probe hay đại loại thế ko nhớ lắm vì h đang dùng tv. mà đã tắt firewall chưa thế
    Khách viếng thăm hãy cùng 0241618026 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    61

Trích dẫn Gửi bởi tonynguyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Sau 1 hồi mày mò,đã vào được sv
    Đã chép file update việt hóa,nhưng vào game chả đọc được gì.cái navicat ko hoạt động
    chép file update làm gì vào xóa thư mục tlbb và tlbb1 mấy file nén kia nữa xóa đi. sau đó copy bản TNGH của Hanny vào [Only registered and activated users can see links. ] rồi vài máy ảo vmware bật cái computer ở desktop máy ảo rùi tìm đến file tlbb.tar.gz click chuột phải chon extra => dùng winscp tìm đến Sever/config/severinfo.ini copy ra ngoài( binary nhá) sửa cái IP0 tình 192.168.1.3 song copy trở lại máy ảo =>./tlbb.sh rùi chiến
    Khách viếng thăm hãy cùng 0241618026 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến 0241618026 vì bài viết này !

tonynguyen (25-03-11)

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi 0241618026 [Only registered and activated users can see links. ]
    chép file update làm gì vào xóa thư mục tlbb và tlbb1 mấy file nén kia nữa xóa đi. sau đó copy bản TNGH của Hanny vào [Only registered and activated users can see links. ] rồi vài máy ảo vmware bật cái computer ở desktop máy ảo rùi tìm đến file tlbb.tar.gz click chuột phải chon extra => dùng winscp tìm đến Sever/config/severinfo.ini copy ra ngoài( binary nhá) sửa cái IP0 tình 192.168.1.3 song copy trở lại máy ảo =>./tlbb.sh rùi chiến
    Cám ơn bạn đã hướng dẫn.Đã ping roài,cái đó đơn giản mà Mình đang down.hướng dẫn rất dễ hiểu 3
    Mình hỏi thêm 1 câu.Bạn hướng dẫn mình chuyển sinh được ko?Mình củng ko hiểu chuyển siinh để làm gì và lv bao nhiu thì chuyển sinh được?Vì mìh chơi chưa tới PB này nên ko rành lắm ^^
    Lần sửa cuối bởi tonynguyen, ngày 25-03-11 lúc 03:41 PM.