Bản sv nào gần giống với bản Phóng Hỏa Liên Thành của VNG?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28
    Thành Viên
    Thanks
    22

Bản sv nào gần giống với bản Phóng Hỏa Liên Thành của VNG?

Chào các bạn.

Mình nghỉ võ lâm đã lâu rồi, thời Sơn Hà Xã Tắc, Phong Hỏa Liên Thành ý. Vô tình hôm bữa nghe lại bài hát [Only registered and activated users can see links. ] làm mình nhớ thời xưa cùng mấy hảo hữu. Lúc đó chỉ biết lo đánh quái, luyện skill 9x, 12x và săn boss sát thủ bằng 5 độc. Điểm kn tuy ít nhưng mà vui. Lúc đó chưa có đồ HK, BK hay gì gì đó mới ra sau này.

Mình nhớ Võ Lâm nên chơi lại. Mình đã down về nhiều bản như Sóng Gió, JX Server và bản mới nhất là bản Thái Sơn 0.3. Những bản đó bị sửa đổi quá nhiều làm mình bị choáng (v.d. có skill 15x, 20x, rồi cữi cọp hươu hay ngựa gì đâu lạ hoắc).

Có bạn nào biết bản nào gần giống với bản thời xưa không? (Mình cũng là lập trình viên nên down về chỉnh sửa cũng được, không cần giống hoàn toàn)

Chủ yếu là như vầy:
    _ đầy đủ skill 1x tới 12x (bản Thái Sơn 0.3 thiếu skill nhiều quá)
    _ dã tẩu
    _ vượt ải, boss sát thủ (và chủ yếu là 5 độc đánh Bách Độc dồn dam, không như VNG bây giờ vào đánh boss st chả dồn được gì cả)
    _ boss Hoàng Kim nhảy random
    _ tỉ lệ rớt đồ cùi cao (bản Sóng Gió đánh vài cái rớt ra Phúc Duyên, vài cái rớt ra Huyền Tinh, Thủy Tinh )

Cho mình cảm ơn trước nhé.

p/s: bản nào Việt hóa gần hết thì tốt nhất, bản Thái Sơn còn trộn mấy chữ tàu đọc không hiểu gì hết
    Khách viếng thăm hãy cùng ndxtg xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ndxtg vì bài viết này !

TaeYen (11-03-11)

Thành Viên
    Thanks
    61

Ðề: Bản sv nào gần giống với bản Phóng Hỏa Liên Thành của VNG?

TSBD là bản đầy đủ tính năng tuy thiếu skill nhưng chơi vẫn hay đấy bạn tuy mình cài được nhưng cái TSBD.exe 200MB click vào không chạy được ức chế tâm lý đành xóa vĩnh biệt ly luôn.
    Khách viếng thăm hãy cùng TaeYen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Bản chúng ta đang dùng là bản beta thời Công Thành Chiến, ko có đầy đủ các thứ để chỉnh sửa nhìu đâu ! Fát triển chức năng bằng code LUA thì có thể, chứ mà đụng vào SOURCE để làm các thứ như hút hít NL SL, item click chuột fải, fân biệt item HK BK trắng xanh, tạo viền cho item.... là ko thể nếu chẳng có SOURCE !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Amateur Editor kidcrazy187's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi ndxtg [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào các bạn.

Mình nghỉ võ lâm đã lâu rồi, thời Sơn Hà Xã Tắc, Phong Hỏa Liên Thành ý. Vô tình hôm bữa nghe lại bài hát [Only registered and activated users can see links. ] làm mình nhớ thời xưa cùng mấy hảo hữu. Lúc đó chỉ biết lo đánh quái, luyện skill 9x, 12x và săn boss sát thủ bằng 5 độc. Điểm kn tuy ít nhưng mà vui. Lúc đó chưa có đồ HK, BK hay gì gì đó mới ra sau này.

Mình nhớ Võ Lâm nên chơi lại. Mình đã down về nhiều bản như Sóng Gió, JX Server và bản mới nhất là bản Thái Sơn 0.3. Những bản đó bị sửa đổi quá nhiều làm mình bị choáng (v.d. có skill 15x, 20x, rồi cữi cọp hươu hay ngựa gì đâu lạ hoắc).

Có bạn nào biết bản nào gần giống với bản thời xưa không? (Mình cũng là lập trình viên nên down về chỉnh sửa cũng được, không cần giống hoàn toàn)

Chủ yếu là như vầy:
    _ đầy đủ skill 1x tới 12x (bản Thái Sơn 0.3 thiếu skill nhiều quá)
    _ dã tẩu
    _ vượt ải, boss sát thủ (và chủ yếu là 5 độc đánh Bách Độc dồn dam, không như VNG bây giờ vào đánh boss st chả dồn được gì cả)
    _ boss Hoàng Kim nhảy random
    _ tỉ lệ rớt đồ cùi cao (bản Sóng Gió đánh vài cái rớt ra Phúc Duyên, vài cái rớt ra Huyền Tinh, Thủy Tinh )

Cho mình cảm ơn trước nhé.

p/s: bản nào Việt hóa gần hết thì tốt nhất, bản Thái Sơn còn trộn mấy chữ tàu đọc không hiểu gì hết
    Bạn tự dev giống giống ý bạn share mình với Nội ngồi chỉnh mấy cái trong *.txt cho giống VNG là 1 kỳ công bạn à

Trích dẫn Gửi bởi TaeYen [Only registered and activated users can see links. ]
    TSBD là bản đầy đủ tính năng tuy thiếu skill nhưng chơi vẫn hay đấy bạn tuy mình cài được nhưng cái TSBD.exe 200MB click vào không chạy được ức chế tâm lý đành xóa vĩnh biệt ly luôn.
    Sao chạy k đc Chụp cái hình lên xem !

[Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi TaeYen [Only registered and activated users can see links. ]
    trong bản TSBD ngoài cái .exe ra còn cách khác là xài patch client (ngay ở dưới bản .exe), bản patch client đó của sv nào đó xài đỡ cũng được mà. chỉ việc chỉnh cái config trong server lại cho đúng cấu hình và đổi port 50000 thành port 5622 (!? quên rồi).
    Mình đã test thành công vụ này vì mạng ở nhà mình xài DHCP dãy 192.168.0.*, mà cái .exe xài 192.168.1.2 nên ko xài được đành phải tự config thôi.

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bản chúng ta đang dùng là bản beta thời Công Thành Chiến, ko có đầy đủ các thứ để chỉnh sửa nhìu đâu ! Fát triển chức năng bằng code LUA thì có thể, chứ mà đụng vào SOURCE để làm các thứ như hút hít NL SL, item click chuột fải, fân biệt item HK BK trắng xanh, tạo viền cho item.... là ko thể nếu chẳng có SOURCE !
    Trích dẫn Gửi bởi kidcrazy187 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn tự dev giống giống ý bạn share mình với Nội ngồi chỉnh mấy cái trong *.txt cho giống VNG là 1 kỳ công bạn à
    ặc @@ Công Thành Chiến... vậy chắc phải đợi tới ngày VLTK của VNG đóng cửa hên xui coi có ai làm trong nội bộ share SOURCE ra không... còn không thì phải nhờ mấy bác bên HVA rảnh hack cái server copy file về quá

Thành Viên
    Thanks
    29

Sv tỉ lệ rơi đồ xanh ngon kiểu hồi kia thì Saopaolo hoặc Cubin, sv có vượt ải khá tốt là Xuân Thu, sv có hệ thống BOSS sát thủ và Dã Tẩu khá ok là Minh Đăng. Tóm lại gom ~ cái kia về 1 sv là đc, nếu có time nhiều và hiểu chút Vietphrase để dịch tiếng Hoa thì xài Xuân Thu dev lên, ko thì dùng sv cũ của Saopaulo với Kubin dev lên Đây là theo kiểu classic chứ còn kiểu 9x giờ thì toàn theo kiểu muop
    Khách viếng thăm hãy cùng PhongLinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến PhongLinh vì bài viết này !

ndxtg (11-03-11)

Thanks
    662

Tui đang làm lại 1 bản theo ý tui đây ! Khổ nỗi time học chật kín hết nên ko làm nhìu dc !

Bạn ndxtg đừng wá nản ! Thời cách đây 5 6 năm trước, JX Offline chỉ có 1 chức năng duy nhất là đi train thui ! Sau này ng` Việt tự mò mẫm nghiên cứu rùi viết code ra, mới dc mấy cái chức năng như Liên Đấu, Dã Tẩu, vượt ải,... này nọ đó chứ !

Bạn ndxtg bảo chờ, nếu ai cũng ngồi chờ share thì ko có cái Server nhìu chức năng như hum nay mà dùng đâu !

Thành Viên
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tui đang làm lại 1 bản theo ý tui đây ! Khổ nỗi time học chật kín hết nên ko làm nhìu dc !

Bạn ndxtg đừng wá nản ! Thời cách đây 5 6 năm trước, JX Offline chỉ có 1 chức năng duy nhất là đi train thui ! Sau này ng` Việt tự mò mẫm nghiên cứu rùi viết code ra, mới dc mấy cái chức năng như Liên Đấu, Dã Tẩu, vượt ải,... này nọ đó chứ !

Bạn ndxtg bảo chờ, nếu ai cũng ngồi chờ share thì ko có cái Server nhìu chức năng như hum nay mà dùng đâu !
    bạn còn giữ server cubin trong topic này [Only registered and activated users can see links. ] không vậy ? có screenshot hay chi tiết về sv đó gì thì cũng tốt tìm nát forum mới ra được cái đó mà ko có gì ráo,
    còn server Saopaolo chỉ còn cái link download trong tổng hợp SV, không còn thấy topic hay screenshot nên không biết nó có chức năng gì nữa

mình đang tìm 1 server nào chính xác như bản của VNG (thiếu chức năng cũng được, miễn đừng có mấy cái add nhảm nhí) để rảnh dev lên cho sát với VNG

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi ndxtg [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn còn giữ server cubin trong topic này [Only registered and activated users can see links. ] không vậy ? có screenshot hay chi tiết về sv đó gì thì cũng tốt tìm nát forum mới ra được cái đó mà ko có gì ráo,
    còn server Saopaolo chỉ còn cái link download trong tổng hợp SV, không còn thấy topic hay screenshot nên không biết nó có chức năng gì nữa

mình đang tìm 1 server nào chính xác như bản của VNG (thiếu chức năng cũng được, miễn đừng có mấy cái add nhảm nhí) để rảnh dev lên cho sát với VNG
    Theo tui thì tốt nhất bạn ngâm kiến thức cho tốt đã, sau đó del mục code ko cần thiết của Server đang xài, làm lại hết từ Ba Lăng huyện thì mới giống dc !

Thành Viên
    Thanks
    22

Theo tui thì tốt nhất bạn ngâm kiến thức cho tốt đã, sau đó del mục code ko cần thiết của Server đang xài, làm lại hết từ Ba Lăng huyện thì mới giống dc !
    đã ngâm hổm rài với mấy cái JX Guides + SV rồi, bây giờ đã sẵn sàng để ngồi... mò
    bạn kinh nghiệm JX đã nhiều rồi có thể giới thiệu mình 1 SV nào đó thích hợp nhất không? cám ơn trước nhe

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối