chỉnh tiền trong shop
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    1

chỉnh tiền trong shop

xin các bác hướng dẫn chỉnh giá bán và giá mua các đồ trong shop được không?
    vì thấy có nhiều bản mua thì rẻ bán thì đắt vậy phải chỉnh làm sao?
    và các giá đồ trong các shop nữa.
    Thank you!
    Khách viếng thăm hãy cùng vinasoft xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    37

Ðề: chỉnh tiền trong shop

cái đó phải hex trong main hay sao ý bạn à! mình nhớ mang máng là vậy, mình cũng là newbie sai sót đừng chém nhá
    Khách viếng thăm hãy cùng phamson06 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Ngày xưa mình cũng có nghe qua với các bản 97 nhưng bây giờ muốn quan tâm thì không biết làm sao?
    bác nào có biết thì chỉ giùm nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng vinasoft xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

VTM Coder eddy's Avatar
    Đang ở
    Net4Viet Team
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi phamson06 [Only registered and activated users can see links. ]
    cái đó phải hex trong main hay sao ý bạn à! mình nhớ mang máng là vậy, mình cũng là newbie sai sót đừng chém nhá
    Bạn nói đúng nhưng đó là "hex giá trị tiền hiển thị" - và nó chỉ dành cho 1 số item nhất định được quy định giá ở GameServer (điển hình là Jewel Of Chaos)

@vinasoft : theo mình biết thì có 1 số item được quy định giá cả và hầu như những item không được quy định thì nó sẽ tính theo một tỷ lệ mặc định quy định ở GameServer

ở 1.00.90 , tỷ lệ đó được quy định ở offsets sau :
    #define SetPrice (0x00555C8C+1)
    Bổ sung : Có nhiều bản mua rẻ - bán đắt (điển hình ở Jewel) là do bug Duration khi set shop là 255 nên mua giá rẻ bán lại giá đắt - một kiểu dupe zen
    Khách viếng thăm hãy cùng eddy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. ai giúp mình chỉnh giá trong shop MU
    Bởi thienbao32 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-05-11, 09:48 PM