help TLBB offline - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 18 của 18

Chủ đề: help TLBB offline

Thành Viên
    Thanks
    36

Ðề: help TLBB offline

Trích dẫn Gửi bởi minhtien_2010 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chắc lần đầu bác ấy cài được sever ấy mà. Tác phẩm đầu tay của newbie phải để bác ấy "tự hào" chứ.kaka. Chém chi bác ấy tội nghiệp.
    Cái cảm giác mới cài được sv nó fê fê lắm đấy anh em ạ! Sau 1 phút hoặc 10 phút hoặc 1 giờ hoặc 1 ngày thậm chí 1 tháng! Làm tới làm lui hoài mà ko đc! Bây giờ được =>>>>>>> TRỞI ƠI MỪNG QUÁ ======>>>>> Tự nhủ: Trời ơi sao tôi giỏi thế này"
    Đùa thôi nhé!
    Khách viếng thăm hãy cùng 3z3z3z xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi 3z3z3z [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái cảm giác mới cài được sv nó fê fê lắm đấy anh em ạ! Sau 1 phút hoặc 10 phút hoặc 1 giờ hoặc 1 ngày thậm chí 1 tháng! Làm tới làm lui hoài mà ko đc! Bây giờ được =>>>>>>> TRỞI ƠI MỪNG QUÁ ======>>>>> Tự nhủ: Trời ơi sao tôi giỏi thế này"Đùa thôi nhé!
    Chính xác 108%. Cái sever này đâu phải ai cũng cài 1 lần là đuợc liền đâu, củng vất vả lắm mới cài và đưa lên online đuợc chứ bộ.....
    Khách viếng thăm hãy cùng minhtien_2010 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

Khi đưa lên được Online thì liền muốn giới thiệu bạn bè và các member khác vào tham gia server mình ngay. Thời gian vui mừng chưa được lâu thì đã gặp tình trạng DDOS thì lại gặp phiền toái.
    Khách viếng thăm hãy cùng thehell99 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

ai chỉ em cách đăng kí bằng navicat với,không bjk cách dùng...bị lỗi hoài
    Khách viếng thăm hãy cùng 0909176646 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

Trước tiên thì bạn phải start thành công server (./tlbb.sh). Thử login vào server bằng acc đã tạo sẵn của người share xem dc ko.
    Sau đó trở gõ lệnh service oracle start để khởi động Oracle.
    Rồi connect vào Oracle từ Navicat
    còn bạn nào muốn tạo acc thì làm như sau
    Cách tạo acc mới bằng navicat:
    Mở navicat Chọn Connection>Oracle
    Host/IP : 192.168.1.3
    Port : 1521
    Name/ID : fstest
    User : system
    Pass : donglei
    Xong nhấn OK

Tiếp theo nhấp vào liên kết mới tạo chọn "Open Connection"
    Tiếp theo nhấp vào dấu "+" bên trái chữ "Schemas" ở liên kết vừa Open
    Chọn "TL_GAMEUSER" nhấp phải chọn "Open Schemas" Nhìn sang khung bên tay phải thấy xuất hiện table "USER_BASIC"
    Tiếp theo nhấp phải vào "USER_BASIC" chọn "Open Table"
    Trong cửa sổ mới mở ra chọn "File > Query Table"
    Xóa dòng "SELECT * FROM "TL_GAMEUSER"."USER_BASIC";" rồi pass đoạn code sau vào:

INSERT INTO "USER_BASIC" VALUES ('TênĐăngNhập', '0', 'PassMD5', null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null,TO_DATE( '2010-01-01 00:00:00', 'YYYY-MM-DD HH24:MI:SS'),'192.168.1.2', null,(SELECT MAX(UIN) FROM USER_BASIC)+1, null, null, null, 'fpt', null, 'Y', null, null, null, 'Y', 'N', 'N', 'N', 'N', 'N', 'N', null, null, 'N', null, null, null, null, null)

TênĐăngNhập thay bằng tên dăng nhập bạn muốn tạo
    PassMD5 là password của tên đăng nhập trên (mã hoá tại [Only registered and activated users can see links. ])
    (Lưu ý : TenDangNhap và PassMD5 phải bỏ trong cặp dấu '' ví dụ tên đăng nhập là 123 thì để là '123' Tiếp theo là Pass phải chuyển sang MD5 thì hệ thống mới chấp nhận ví dụ bạn đặt pass là '123456' thì pass MD5 sẽ là 'e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e')

Còn đây là video hướng dẫn tạo acc bằng video
    [Only registered and activated users can see links. ]

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thehell99 vì bài viết này !

minhtien_2010 (10-09-11)

Thành Viên
    Đang ở
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi thehell99 [Only registered and activated users can see links. ]
    Trước tiên thì bạn phải start thành công server (./tlbb.sh). Thử login vào server bằng acc đã tạo sẵn của người share xem dc ko.Sau đó trở gõ lệnh service oracle start để khởi động Oracle. Rồi connect vào Oracle từ Navicat còn bạn nào muốn tạo acc thì làm như sauCách tạo acc mới bằng navicat:Mở navicat Chọn Connection>OracleHost/IP : 192.168.1.3Port : 1521Name/ID : fstestUser : systemPass : dongleiXong nhấn OKTiếp theo nhấp vào liên kết mới tạo chọn "Open Connection"Tiếp theo nhấp vào dấu " " bên trái chữ "Schemas" ở liên kết vừa OpenChọn "TL_GAMEUSER" nhấp phải chọn "Open Schemas" Nhìn sang khung bên tay phải thấy xuất hiện table "USER_BASIC"Tiếp theo nhấp phải vào "USER_BASIC" chọn "Open Table"Trong cửa sổ mới mở ra chọn "File > Query Table"Xóa dòng "SELECT * FROM "TL_GAMEUSER"."USER_BASIC";" rồi pass đoạn code sau vào:INSERT INTO "USER_BASIC" VALUES ('TênĐăngNhập', '0', 'PassMD5', null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null,TO_DATE( '2010-01-01 00:00:00', 'YYYY-MM-DD HH24:MI:SS'),'192.168.1.2', null,(SELECT MAX(UIN) FROM USER_BASIC) 1, null, null, null, 'fpt', null, 'Y', null, null, null, 'Y', 'N', 'N', 'N', 'N', 'N', 'N', null, null, 'N', null, null, null, null, null)TênĐăngNhập thay bằng tên dăng nhập bạn muốn tạoPassMD5 là password của tên đăng nhập trên (mã hoá tại [Only registered and activated users can see links. ])(Lưu ý : TenDangNhap và PassMD5 phải bỏ trong cặp dấu '' ví dụ tên đăng nhập là 123 thì để là '123' Tiếp theo là Pass phải chuyển sang MD5 thì hệ thống mới chấp nhận ví dụ bạn đặt pass là '123456' thì pass MD5 sẽ là 'e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e')Còn đây là video hướng dẫn tạo acc bằng video[Only registered and activated users can see links. ]
    Rõ hơn được hôk bạn. Khi đánh lệnh ./tlbb.sh rồi thì có tạo acc được không??? Rồi start Oracle thì dùng lệnh gì?
    Khách viếng thăm hãy cùng minhtien_2010 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

Bạn đã đọc kỹ bài mình post chưa.
    service oracle start hoặc /etc/init.d/oracle start để khởi động Oracle. Để khởi động được Oracle thì server phải start thành công (./tlbb.sh). Nên đọc kỹ hướng dẫn hoặc là vào [Only registered and activated users can see links. ] để download video về xem cách tạo acc bằng navicat nhá

Thành Viên
    Đang ở
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi thehell99 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn đã đọc kỹ bài mình post chưa. service oracle start hoặc /etc/init.d/oracle start để khởi động Oracle. Để khởi động được Oracle thì server phải start thành công (./tlbb.sh). Nên đọc kỹ hướng dẫn hoặc là vào [Only registered and activated users can see links. ] để download video về xem cách tạo acc bằng navicat nhá
    Hỏi lại 1 lần nữa là khi start sever thành công thì ta tiếp tục start Oracle thì ta có thể tạo được acc khi đã start sever (./tlbb.sh) phải không. Chứ cái clip hướng dẫn chỉ hướng dẫn dk khi chưa start sever thôi.
    Lần sửa cuối bởi minhtien_2010, ngày 10-09-11 lúc 11:14 AM.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. Cấu hình thế này chạy TLBB OFFLINE chạy mượt k :D
    Bởi tienanhlxag trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 04-07-11, 11:20 AM
  2. hỏi về cấu hình để cài TLBB OFFLINE
    Bởi kyo11 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 17-06-11, 05:59 PM
  3. Anh HD cho em hỏi TLBB offline này của ai .
    Bởi yuhari trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 08-02-11, 10:06 PM
  4. Thắc mắc TLBB offline
    Bởi princewinter trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 27-08-10, 12:51 PM
  5. Giúp em về các lỗi TLBB offline
    Bởi khanh4a1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 28-04-10, 06:25 PM