Hướng dẫn cài server Lineage 2 Freya (2010) trong 10 phút - Trang 7
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 7 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 92
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Hướng dẫn cài server Lineage 2 Freya (2010) trong 10 phút

@goder2910:

Cho tôi hỏi tại sao tôi làm theo các bước mà vẫn cứ hiện lên "Your Protocol version is Difference, please continue"

Mặc dù đã update phiên bản mới nhất, dán patch của epilogue theo địa chỉ [Only registered and activated users can see links. ] (như trong hướng dẫn của bạn)

Nếu không có gì phiền, mong bạn pm mình theo ym: [email protected]

Hoặc nếu không tiện có thể để lại ym của bạn để mình tiện trao đổi...

Chân thành cảm ơn. Mong nhận reply sớm từ bạn.

Xin chào và chúc ngày tốt lành!
    Khách viếng thăm hãy cùng naoko xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2022 thecong's Avatar
    Thanks
    101

Việt hóa đi anh em

này thì 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    Ký cái gì?

Thành Viên
    Thanks
    0

hix chủ thớt đâu rồi....anh em có ý kiến mà sao hok thấy trả lời gì hết....

@Everyone: ai làm được server thì cho mình ym hoặc pm ym: [Only registered and activated users can see links. ] để mình tiện hỏi nha....

Rất cảm ơn mọi người.
    Khách viếng thăm hãy cùng naoko xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    25

Bạn naoko sở dĩ update lên bản mới nhất bị lỗi protocol là do bạn up lên bản highe five, mà sẻver là bản freya àh nên xài ko được đâu, mà nếu bạn có dzo được cũng ko chơi được đâu. Hiện nay chỉ có hổ trợ cho bản freya àh, bản high five mình tìm rồi chưa có ngay cả dzo trang chủ của nhóm dev lun. Cách để xài được bản server đã share ở trên là downgrade xuống thành bản freya, nếu ko được thì bản phải tải lại client Lineage 2 freya, sau đó tìm patch này để copy dzo là chơi được

[Only registered and activated users can see links. ]

Còn đây là file việt hoá bên [Only registered and activated users can see links. ] [Only registered and activated users can see links. ]

À quên nữa nhớ là chỉnh lại file l2.ini nếu ko bạn sẽ kết nối với server của bạn nào đo trên mạng, link patch đó lụm được của 1 bạn đã làm private server trên mạng ,bạn có thể tham khảo private server này tại đây ==>[Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi nhatminh312, ngày 14-04-11 lúc 01:51 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nhatminh312 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Bạn ơi , cài server xong thì vào đâu để chơi , mình đã vào thử cái lineageII.exe ở ngoài nhưng nó toàn tự update lên High Five thôi , mình đã chỉnh file host đầy đủ rồi

[Only registered and activated users can see links. ]

Còn đây là file việt hoá bên [Only registered and activated users can see links. ] [Only registered and activated users can see links. ]

À quên nữa nhớ là chỉnh lại file l2.ini nếu ko bạn sẽ kết nối với server của bạn nào đo trên mạng, link patch đó lụm được của 1 bạn đã làm private server trên mạng ,bạn có thể tham khảo private server này tại đây ==>[Only registered and activated users can see links. ]
    Như thế là sao hả bạn . mình không hiểu rõ lắm , chỉnh file l2.ini ntn
    Khách viếng thăm hãy cùng Amuro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    25

Bạn đừng có xài lineageII.exe ở ngoài, bạn nên xài L2.exe trong thư mục system của client (nên nhớ là file này chỉ có trong thư mục sysem khi bạn đã dùng patch mình đưa ở trên).
    Bạn dùng phần mềm [Only registered and activated users can see links. ] để chỉnh sửa file l2.ini trong thư mục system, ở chổ address trong file l2.ini, chỉnh thành địa chỉ IP server của bạn

Hy vọng bạn làm được

PS: Mà bạn Amuro ở đâu vậy? Ở VN hay nước ngoài ?
    Khách viếng thăm hãy cùng nhatminh312 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

đợi mãi mới có câu trả lời , thanks nha , sever good lắm , ah mà bạn có biết cách tạo NPC buff không chỉ cho mình

PS: Mình ở VN , lạ thật để tên này ở diễn đàn nào cũng bị hỏi
    Khách viếng thăm hãy cùng Amuro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    25

Thật ngại quá Game này mình chỉ test còn chơi thì mình thậm chí còn chưa chơi game này nhiều nữa, nên cái vụ buff ko biết

Thành Viên
    Thanks
    2

vote cho bạn, tinh thần vì cộng đồng của bạn rất cao, mình rất thích và cảm ơn bài hướng dẫn rất chi tiết và sự nhiệt tình của bạn, box LineAge II không đông như box võ lâm hay Mu, nhưng mỗi cái đều có một cái hay của nó, không chỉ vì ít người vào box này màk chúng ta ngại nên hok làm những cái [TUT] như trên, chính vì như thế sẽ càng ngày càng ít người vào box này hơn, có cung sẽ có cầu.... chúng ta hãy đóng góp cho box LineAge II này thật nhiều để thu hút những Mem mới đang và muốn tìm hiểu về LineAgeII, có bao h các bạn tự hỏi tại sao box Võ Lâm và MU rất đông người vào, theo mình thì câu trả lời của mình vì bên 2 box đó là 2 game nổi tiếng và server và client dễ tìm và nhẹ hơn LineAgeII nhất nhiều... nhiều là vì các Mod và các thành viên của các box đó cho ra Realeas và Tut rất nhiều, bổ ích. vì thế chúng ta hãy vì cộng đồng vì niềm đam mê LineAgeII hãy cố gắng đưa box LineAge II này hoạt động sôi nổi như lúc Anh DavidHuynhVan đã làm nha... chào các bạn...Thân
    Khách viếng thăm hãy cùng freedoom xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi khoctham2201 [Only registered and activated users can see links. ]
    Seo e chạy file RegisterGameServer.bat trong thư mục C:\Lineage 2 Server Freya\login ko dc zy. bấm vào là mất tiêu ko thấy hiện lên gì hết.
    mình cũng bị như bạn... đơn giản là vì bạn cài sai Java thôi... mình dùng Win 7 download cái java x84 size: 76.65Mb download lại chắc chắn thành công 100% lun... không làm dc PM mình nick chat: skillmissqwerty
    Khách viếng thăm hãy cùng freedoom xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 7 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cần Tìm một bạn cài giúp Server Lineage II
    Bởi bevitbau trong diễn đàn Lineage II
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-09-09, 12:44 PM
  2. Hướng dẫn làm server Lineage II - Kameal Thủ Công
    Bởi davidhuynhvan trong diễn đàn Lineage II
    Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 08-07-09, 06:57 PM
  3. Ai có thể giúp mình cài SerVer Lineage II Được không ?
    Bởi muvip_net trong diễn đàn Lineage II
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 14-12-08, 01:17 PM
  4. server lineage cập nhật hàng đêm đây
    Bởi colencon trong diễn đàn Lineage II
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-10-08, 03:35 PM