Khác Phục Lỗi Trong Server Thường Gặp Khó Đỡ - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 24
    Giết Người Không Chớp Mắt quangphong0904's Avatar
    Đang ở
    Quang Phong Inda House
    Thanks
    36

Ðề: Khác Phục Lỗi Trong Server Thường Gặp Khó Đỡ

mấy lổi này toàn là lổi cơ bản thôi.
    chỉ cần chịu khó tìm 1 tý là biết cách sửa.
    lúc dầu tớ củng thế, giờ thì củng có tý chút kinh nghiệm
    Khách viếng thăm hãy cùng quangphong0904 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên TS2GVN's Avatar
    Thanks
    75

Nói chung không tốn thời gian member dành thời gian để dev jx chứ
    Khách viếng thăm hãy cùng TS2GVN xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    USA
    Thanks
    7
    Trích dẫn Gửi bởi TS2GVN [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình xin ghi kỹ lại các lỗi thường gặp trong khi cài JX- Và Nhiều Bạn Chưa Hiểu - Cái Nầy Chỉ Giúp Member - Nhanh - Không Tôn Time

Lỗi khởi đầu 1 - Connect DB - Cách khắc phục rất đơn dãn - vào - SQL server được gọi là cái các bạn attack Accuont đó

Chòn vào --- database -> secullty ->sa--> Nhấp vào chỉnh lại pass pass là xong còn nếu không được thì xem lại file database trong server của mình nhé --

Lỗi khởi đầu cơ bản 2 - BIGSHOP - Nếu các bạn khởi động server tế lúc đăng nhập BIGSHOP nó báo error - thì vào
    Statup Pro Đổi ID và pass trong startup lại là xong -

Lỗi Khởi động gameserver 3- lỗi gameserver out 1s - các bạn chỉ cần coppy cái gameserver khác vào thư mục server là xong

Lỗi tình trạng server xấu 4 - các bạn có thể chạy server thấy 5 vòng successcuty thì chưa chắc là chưa có lỗi

lỗi nầy là lỗi npc liên quan đến sai hàm - khi nhấp vào npc các bạn tẩy tủy không được hoặc npc nào đó

các bạn ra gameserver xem nó sẽ thấy 1 vòng error hiện lên - như nầy error-đường dẫn / ten npc / vậy là lỗi

các bạn chỉ cần download bản khác và coppy npc đó vào thư mục stript trong server - đường dẫn đó là xong

Lỗi Bất Buộc Nap cark rồi đăng nhập 05 - các bạn vào chỉnh năm lại là ok - năm 2000 chẳn hạn - đừng chỉnh quá xa MF nó không cho download ^^
    -------------------------------- các lỗi trên đều là cơ bản ------------------------------------------------
    Rùi rùi tới rùi đó, ông đang học bài chứ có phải là dạy đâu, Ebook v1.0 - v3.0 thiếu gì, vào đó học đi, còn topic này đưa vào trong hỏi Đáp thắc mắc là vừa, thiếu j trong đó!

Trích dẫn Gửi bởi quangphong0904 [Only registered and activated users can see links. ]
    mấy lổi này toàn là lổi cơ bản thôi.
    chỉ cần chịu khó tìm 1 tý là biết cách sửa.
    lúc dầu tớ củng thế, giờ thì củng có tý chút kinh nghiệm
    Nhỏ mà có võ đó bạn hiền, nhiều đứa Config hay chạy SQL không đúng là chạy thấy mẹ nó luôn ngùi mò chết nó cũng ko ra, mà giờ vấn đề cơ bản nhất là hiểu về Database cách đưa vào và lấy ra, quan trọng cực kỳ quan trọng cho các sevver Online mún đổi server thành server khác mà không mất account của các memberr
    Khách viếng thăm hãy cùng kenshiwo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Nhắc nhở kensiwo đừng viết 2 bài 1 lượt ! Bạn có thể Quote bài của ng` ta và viết trong 1 bài gửi ! Bạn cứ gửi liên tục 2 bài thế này sẽ tính là Spam câu bài !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên TS2GVN's Avatar
    Thanks
    75

cái đó khá là dễ trí óc của con người khá dễ mà

Để viết thêm 1 đoạn hướng dẫn về chuyển đổi database accuont mà không bị mất acc^^
    Khách viếng thăm hãy cùng TS2GVN xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    USA
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nhắc nhở kensiwo đừng viết 2 bài 1 lượt ! Bạn có thể Quote bài của ng` ta và viết trong 1 bài gửi ! Bạn cứ gửi liên tục 2 bài thế này sẽ tính là Spam câu bài !
    Trước giờ viết tưởng nó bik tự động đưa 2 bài nó chạy vào 1 bài chứ, hóa ra có người đưa vào giùm uh, ! Chử "Spam" thì ko đúng cho lắm, Spam sẽ ko bao giờ đi vào đề tài, mà là lạc đề đó bạn Nhiệm vụ của Mod là ngùi kiểm tra các bài hữu ích và dồn bài có ích giùm các Member ko bik cách dồn đó mà
    Khách viếng thăm hãy cùng kenshiwo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

bác cho em hỏi chút là em dùng SV JXServer v7.0 II và sóng gió vo tình 3, cả 2 SV này đều khi kích vào npc thì không đối thoại đc, tạo nv ở ba lang huyện, đối thoại với phản tăng truyền nhân thì đc còn những npc khác không đối thoại đc, phản tăng truyền nhân thì chỉ có admin đối thoại đc
    Khách viếng thăm hãy cùng mrluoi1986 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi mrluoi1986 [Only registered and activated users can see links. ]
    bác cho em hỏi chút là em dùng SV JXServer v7.0 II và sóng gió vo tình 3, cả 2 SV này đều khi kích vào npc thì không đối thoại đc, tạo nv ở ba lang huyện, đối thoại với phản tăng truyền nhân thì đc còn những npc khác không đối thoại đc, phản tăng truyền nhân thì chỉ có admin đối thoại đc
    Bạn nên xem lại đã cài font và chuyển languages máy về Chinese (PRC) chưa ??? Nếu rồi thì cứ del thư mục Server bị lỗi rùi giải nén lại cài lại chắc sẽ ko còn lỗi nữa !

Thành Viên
    Thanks
    7

Em gặp lỗi server bị gián đoạn, không biết xử lý ra làm sao (Đã tạo được nhân vật)
    Khách viếng thăm hãy cùng hungnokia3300 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi hungnokia3300 [Only registered and activated users can see links. ]
    Em gặp lỗi server bị gián đoạn, không biết xử lý ra làm sao (Đã tạo được nhân vật)
    Bạn vui lòng gửi hình GameServer.exe khi game bị lỗi gián đoạn !

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Nơi Tập Hợp Những Bài Viết Hướng Dẫn trong JX Server
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 05-04-18, 03:15 AM
  2. Hỏi về nhân vật hệ thổ trong server hút hít
    Bởi cuncon82 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 25-05-11, 10:17 AM
  3. Chỉnh chỗ nào trong Server
    Bởi vinasoft trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu