làm mạng lan
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: làm mạng lan

Thành Viên
    Thanks
    1

làm mạng lan

chẳng là nhà mình có 3,4 máy mình muốn làm mạng lan cho mình và em mình chơi, đã đọc wa mục hưỡng dẫn congfig tlbb online của mod HD rồi nhưng mình ko hiểu lắm có ai nói rỗ dc ko
    .IP tĩnh là gì, làm thế nào để biet máy có or chưa ,nếu chưa thì làm thế nào để có
    .IP WAN cũng vậy
    .nếu 2 máy mình xài chung 1 modem và chỉ là lan thì có cần mở port ko
    .AI biết thì chỉ mình với + TV giup mình nha thaks
    Khách viếng thăm hãy cùng boyben562000 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Ðề: làm mạng lan

- IP tĩnh là IP của máy tính không thay đổi : tức là lần nào mở máy lên, máy tính cũng dùng IP đó. Muốn biết là có dùng IP tĩnh không thì xem ở Properties trong Internet Protocol (TCP/IP). Trong đó có 2 tuỳ chọn Obtain...Use the.. nếu là Obtain... thì là IP động, ngược lại là tĩnh. Tĩnh ở đây là IP LAN tĩnh. IP LAN tĩnh khác với IP WAN tĩnh. IP LAN tức là IP định danh cho 1 máy tính trong mạng nội bộ thôi. IP WAN thì cho mạng lớn hơn.
    Cách chỉnh IP LAN tĩnh thì như cách kiểm tra nó có tĩnh hay không. Còn IP WAN tĩnh thì không chỉnh được, muốn có IP WAN tĩnh thì phải thuê từ nhà cung cấp dịch vụ Internet.

- 2 máy trong mạng LAN thì không cần mở port modem.
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

vậy nếu ko có IP WAN thì đâu làm dc tlbb lan phải ko bạn.....nếu ko cần thì bạn có thể giup mình wa TV dc ko
    Lần sửa cuối bởi boyben562000, ngày 12-08-10 lúc 07:23 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng boyben562000 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Nếu nhà bạn có hub thì chuyện này cực dễ, chỉ cần cài xong server, client chơi được ở máy cài máy ảo, copy client đó ra máy khác là ok
    Khách viếng thăm hãy cùng enicltf xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

máy mình xài wifi =.= mà muốn làm lan để anh em đập nhau ý mà lolz

Thành Viên
    Thanks
    0

ai chỉ giúp mình file severinfor.ini nằm ở đâu vậy? mở bằng navicat hay winscp vậy? mình cần chỉnh ip để đưa online nhưng ko tìm thấy file này >,<
    Khách viếng thăm hãy cùng ndbaocntt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi ndbaocntt [Only registered and activated users can see links. ]
    ai chỉ giúp mình file severinfor.ini nằm ở đâu vậy? mở bằng navicat hay winscp vậy? mình cần chỉnh ip để đưa online nhưng ko tìm thấy file này >,<
    trong /home/tlbb/server/config
    Không nhớ rõ patch nữa,nhưng nằm trong config hay public j đó, dùng scp
    P/s: Navicat chỉ dùng để wan? lý hệ cơ sở dữ liệu thôi bạn àh
    Khách viếng thăm hãy cùng Alehap2010 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trước tiên thanks bạn alehap2010 nhé, nhưng sau khi tìm ra và chỉnh thì...hix....hix...hỡi ôi máy khác ko vào được server mình mặc dù đã copy client + launch.ini cho các máy khác ( mình dùng client xungbagiangho )
    Đây là Modem của mình, mình rối quá ko biết phải mở port ra sao, có quá nhiều cái để chọn....
    lh4.ggpht.com/_jH_F3S4OENs/TGPOiBjEq_I/AAAAAAAAApQ/M1uQQJgEQUE/h1.png
    còn đây là serverinfor.ini mà mình đã chỉnh ip wan của mình lần lượt với server từ 0 đến 3 :
    lh5.ggpht.com/_jH_F3S4OENs/TGPOiMXtvBI/AAAAAAAAApU/wBxrJpkpNgg/s800/scp1.png
    lh5.ggpht.com/_jH_F3S4OENs/TGPOieyEvII/AAAAAAAAApY/uCA0w_XmXjo/s800/scp2.png
    lh4.ggpht.com/_jH_F3S4OENs/TGPOitvGQnI/AAAAAAAAApc/1OW4bgYPK2U/s800/scp3.png
    bạn nào biết hướng dẫn giúp mình với, theo kiến thức nông cạn thì mình nghĩ là tại cái port nhưng chưa biết giải quyết.....
    vì chưa đủ 10 bài nên ko được post hình đành dùng link các bạn chịu khó xem giúp mình ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng ndbaocntt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Àhh nếu bạn dùng LAN, thì mặc định lấy cái rockman cài sẳn về là run đc àhh
    Chỉ cần máy bạn vô đc thì những máy khác chắn chắn sẽ vô đc
    (Khỏi chỉnh j hết)
    Khách viếng thăm hãy cùng Alehap2010 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

u mình làn dc rồi tại mày thằng em mình chưa turn off firewall nên ko chơi dc vưa turn off xong chay bình thường

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối