Không load được Client (1.07k)
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25
    Thành Viên
    Thanks
    0

Không load được Client (1.07k)

Mình đã cài Muserver trên 1 máy server nước ngoài. Đã cài thành công rùi chạy mustartup đều báo ready hết. Mình đã hex file main.exe về địa chỉ IP của server nhưng không hiểu sao cứ chạy file main.exe là nó không chạy gì cả, đôi khi hiện ra 1 cái hình rùi biến mất? Mọi người giúp mình với !!!!!!!!!

Mình đã cấu hình sai những j ? giờ pải làm gì ? T__T
    Khách viếng thăm hãy cùng longdct xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

Ðề: Không load được Client (1.07k)

vừa bấm hiện lên mât liền hoặc đang load nữa chừng tự tắt >> do client và main ko tương thích > thíu hoặc ko đúng file để load > ko liên quan đến config server nha bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng foreverx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi foreverx [Only registered and activated users can see links. ]
    vừa bấm hiện lên mât liền hoặc đang load nữa chừng tự tắt >> do client và main ko tương thích > thíu hoặc ko đúng file để load > ko liên quan đến config server nha bạn
    Mình đang cài đặt bản Muserver Thieu Vu bên box realeases đó bạn, cái đó có kèm cả bản Client Mu fantasy bản 1.07k, mình đã hex main mà nó lỗi vậy đó. Theo ý bạn thì do cái main và client không tương thích ? Nó cùng một bộ mà .

@all: Có cách nào test cái server mình đã cài đặt thành công chưa mà không cần sử dụng client không ?

Thành Viên
    Thanks
    16

bạn có thể test = 1 client khác , cách đó là nhanh nhất và hiệu quả nhất, hoặc nếu sv bạn đã online thì bạn gửi mạin ( chưa pack ) or serial version ip lên đây mình sẽ thử connect vào sv của bạn. còn test without client thì ko bík @@

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi foreverx [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn có thể test = 1 client khác , cách đó là nhanh nhất và hiệu quả nhất, hoặc nếu sv bạn đã online thì bạn gửi mạin ( chưa pack ) or serial version ip lên đây mình sẽ thử connect vào sv của bạn. còn test without client thì ko bík @@
    Ồ ! Vậy có phải là mình thiếu sót ở chỗ version và serials của server không?
    Mình làm theo hướng dẫn cài sv thì không thấy chỗ nào để sửa version + serials của server cả ?

Bạn có thể chỉ cho mình chỗ để xem serial,version của server ? và cách hexmain để thay thế version + serials không ?

Thực ra mình đã search rùi nhưng không tim ra. Tìm trên google link tới diễn đàn mình nhưng khi click vào thì toàn hiện quảng cáo sau đó là trang chủ của forums, không vào đc thead hic hic .

Thành Viên
    Thanks
    16

data/lang/kor/commonloc.cfg
    SCFData/common.cfg
    còn main thì thủ công = ultraedit vào search connect to server nhớ chọn ASCII, sẽ thấy serial và version gần đó
    lưu ý là trong server version sẽ # serial trong main , ví dụ server 0.00.00 => 12345 trong main, cách chuyển có lẽ bạn biết rồi hoặc tìm hướng dẫn

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Với MuSErver do membering có 1 số điều lưu ý sau
    1. Hex ip trong dll và file config.ini - Mọi thay đổi trong Main đều coi là hành vi hack và sẽ kô vào đc game
    2. Lỗi main hiện lên rồi nhanh chóng tắt 100% là do main không hợp với Clien . Nếu mình kô nhầm thì Muserver của mebering có Clien+patch đính kèm .Bạn chps Patch vào mới được nhé
    3. Nếu bạn là người mới tham gia và biết đến Muserver thì kô lên cài Server của membering . Vì nó đòi hỏi sự hiểu biết cao hơn so với những Server khác . Mình nghĩ cho dù bạn vào được Game , thấy server những sẽ gặp phải lỗi tiếp theo là : đăng ký acc rồi mà đánh vào vẫn báo " tài khoản không tồn tại - hoặc sai mật khẩu "
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

data/lang/kor/commonloc.cfg
    SCFData/common.cfg
    còn main thì thủ công = ultraedit vào search connect to server nhớ chọn ASCII, sẽ thấy serial và version gần đó
    lưu ý là trong server version sẽ # serial trong main , ví dụ server 0.00.00 => 12345 trong main, cách chuyển có lẽ bạn biết rồi hoặc tìm hướng dẫn
    bạn có thể chỉ cho mình cách tính version của client so với server không? tất nhiên mình có lẽ sẽ tìm được nhưng có bạn giúp đỡ mình sẽ tiết kiệm được khá nhiều thời gian. Điều đó hi vọng bạn giúp

Trích dẫn Gửi bởi cuocdoisp [Only registered and activated users can see links. ]
    Với MuSErver do membering có 1 số điều lưu ý sau
    1. Hex ip trong dll và file config.ini - Mọi thay đổi trong Main đều coi là hành vi hack và sẽ kô vào đc game
    2. Lỗi main hiện lên rồi nhanh chóng tắt 100% là do main không hợp với Clien . Nếu mình kô nhầm thì Muserver của mebering có Clien+patch đính kèm .Bạn chps Patch vào mới được nhé
    3. Nếu bạn là người mới tham gia và biết đến Muserver thì kô lên cài Server của membering . Vì nó đòi hỏi sự hiểu biết cao hơn so với những Server khác . Mình nghĩ cho dù bạn vào được Game , thấy server những sẽ gặp phải lỗi tiếp theo là : đăng ký acc rồi mà đánh vào vẫn báo " tài khoản không tồn tại - hoặc sai mật khẩu "
    Đúng làm mình mới bắt đầu tìm hiểu về MUserver, rất thiếu kn, nhưng nghĩ là sẽ dần dần bổ sung trong quá trình làm. Bạn có thể giúp mình tiếp tục config con server này không ? tới được chỗ "tai khoản không tồn tai - hoặc sai mật khẩu" là được rồi

Thành Viên
    Thanks
    16

mình đã nói main + client ko tương thích bạn ko nghe ^^
    quy tắc tính là ver trong sv + 12345 = ver trong main
    ví dụ
    mình có ver trong server là
    1.07.01
    vậy mình sẽ hex vào main ver như sau
    1+1 = 2
    0+2 = 2
    7+3 = 10 = ;
    0+4 = 4
    1+5 = 6
    kết quả cuối cùng là 22;46
    bạn hiểu chứ
    theo mình tốt nhất bạn nên kiếm 1 client 1.05 or 1.07 ngon main trắng cracked về mà test
    Lần sửa cuối bởi foreverx, ngày 07-08-10 lúc 02:55 PM.

Thành Viên
    Thanks
    0

mình đã nói main + client ko tương thích bạn ko nghe ^^
    quy tắc tính là ver trong sv + 12345 = ver trong main
    ví dụ
    mình có ver trong server là
    1.07.01
    vậy mình sẽ hex vào main ver như sau
    1+1 = 2
    0+2 = 2
    7+3 = 10 = ;
    0+4 = 4
    1+5 = 6
    kết quả cuối cùng là 22;46
    bạn hiểu chứ
    theo mình tốt nhất bạn nên kiếm 1 client 1.05 or 1.07 ngon main trắng cracked về mà test
    Mình đã connect được vào sv rồi . giống như bạn trên co nói là cái của membering dùng file config.ini để set IP và version + serial.

Sau một hồi loay hoay mình phải vào cpanel của bọn chủ server để open port, jo thì đã có thể connect đc vào sv rùi nhưng mà có 1 lỗi >"<

Connected vào sv và hiện lên 3 server group rùi nhưng khi click vào 1 sv thì một lúc sau hiện thông báo disconnected.

Bạn bít nó là lỗi j ko ? cách fix? chỉ mình với nhé

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Load không đc web híc
    Bởi kjmbialon trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-12-09, 06:36 PM