Change Caption ( Tiêu đề main )
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Vi phạm quy định
    Thanks
    294

Icon9 Change Caption ( Tiêu đề main )

Em đã cài đặt xong server MU ofline và hoạt động tốt nhưng vẫn muốn nó có râu ria màu mè hơn nên muốn đổi cái tiêu đề thành chữ " Mu Thien Dia " các đại ca chỉ dùm em. Em cảm ơn trước !

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng kipphong3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Change Caption ( Tiêu đề main )

Bạn download sổ tay :[Only registered and activated users can see links. ]
    về trong đó đã có hướng dẫn đổi title rồi đó.
    Khách viếng thăm hãy cùng MinBrack1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    294

mù sinh ngữ ! anh giúp dùm hướng dẫn lại TV đc không ?

Thành Viên
    Đang ở
    Đang cập nhật...
    Thanks
    3

lây UltraEdit hex được không ta?
    Khách viếng thăm hãy cùng Công Quốc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Nguồn xom1b

bước:

- Load Main.exe = OllyDbg sau đó click chuột phải chọn như hình.

- Sau khi chọn xong sẽ xuất hiên thêm 1 cửa sổ các bạn kéo thanh cuộn lên đầu chon 1 offset bất kì ở đầu rùi click chuột phải chọn như hình dưới.

- Sau đó đánh tên tên cửa sổ của MU (ở đây là MU [IMG]file:///E:/Phan%20Mem/Game-Tai%20Lieu/Mu/Tool/Mu%20Tool/Hack/Anti%20HastyMu%20&%20Nova%20speed%20(no%20hook%20D LL)%20và%20đổi%20tên%20cửa%20sổ%20cho%20M U/images/smilies/yahoo/71.gif[/IMG] ) rồi ấn OK.

- Nhưng chưa thể tìm thấy offset gọi kí tự có tên là MU ngay đâu mà các bạn phải ấn Ctrl + L để Search cho đến khi được như hình dưới

- Sau đó các bạn click đúp vào dòng đó nó sẽ đưa về cửa sổ chính của Olly:

- Các bạn nhìn thấy chỗ khoanh bên tay trái không đó chình là Offset gọi kí tự chứa tên của cửa sổ MU (của mình là 5E8EDE) và chỗ khoanh phải là Offset chứa các kí tự của cửa sổ MU (của mình là 864A5C) nhớ ghi 2 offset ra đâu đó [IMG]file:///E:/Phan%20Mem/Game-Tai%20Lieu/Mu/Tool/Mu%20Tool/Hack/Anti%20HastyMu%20&%20Nova%20speed%20(no%20hook%20D LL)%20và%20đổi%20tên%20cửa%20sổ%20cho%20M U/images/smilies/yahoo/4.gif[/IMG] và chúng ta sẽ đi đến Offset chứa kí tự của cửa sổ Mu nhớ rằng mỗi Main một khác đấy. Cách đi đến 1 Offset làm như hình dưới

Chọn xong đánh Offset cần đi đến và bấm OK
    Sau khi đã đi đến thì Click phải vào dòng đã đi đến và chon Follow in Dump Selection:

Để ý ở cửa sổ phía dưới thấy chữ MU roài nhá ai không thấy thì nháy phải phần HEX chọn HEX/ASCII (16bit) rùi làm theo như hình

Edit 2 giá trị HEX đc tô đen thành 00 00 như hình rùi OK ( giờ quên cái Offset 864A5C đi được rồi)

Rùi tiến hành Save lại

sau khi chon sẽ hiên ra 1 cái bảng các bạn click chuột phải chon Save nhé mình chụp thiếu ảnh SR nhé :-S Save xong chúng ta Load lại Main nhé
    Hic tự nhiên giờ mới phát hiên ra cái OllyDbg nhà mình bị lỗi Font nên mình tạm dùng OllyPPE (nó cũng gần như OllyDbg nhưng đc cải tiến đôi chút, ở đây các bạn xài OllyDbg thì dư sức làm)
    Sau khi Load lại Main các ban chọn 1 offset trống bất kì (DB 00) rùi click phải chon Follow in Dump Selection sau đó Click phải tiếp chon Edit ->Binary Edit rồi đánh tên mà bạn muốn hiện khi chạy Main (mình đặt là LaiPro [IMG]file:///E:/Phan%20Mem/Game-Tai%20Lieu/Mu/Tool/Mu%20Tool/Hack/Anti%20HastyMu%20&%20Nova%20speed%20(no%20hook%20D LL)%20và%20đổi%20tên%20cửa%20sổ%20cho%20M U/images/smilies/yahoo/9.gif[/IMG]) và quan trong là phải nhớ cái Offset này (của mình là 821FDC)

- Xong rùi Save lại (các bước Save bít rồi nhé k nói lại) sau đó Load lại Main rồi đi đến Offset gọi kí tự của cửa sổ MU (của mình là 5E8EDE như đã nói ở trên) rùi click đúp chuột trái vào lệnh

Cái khoanh màu đen là Offset chửa các kí tự của cửa sổ MU (cũ) nhưng vừa nãy ta đã xóa hết các kí tự đi rùi và bây giờ chúng ta sẽ cho nó gọi cái Offset mà chúng ta vừa viết kí tự vào (Ở đây là 821FDC), xong xuôi ấn Assemble rùi Save lại [IMG]file:///E:/Phan%20Mem/Game-Tai%20Lieu/Mu/Tool/Mu%20Tool/Hack/Anti%20HastyMu%20&%20Nova%20speed%20(no%20hook%20D LL)%20và%20đổi%20tên%20cửa%20sổ%20cho%20M U/images/smilies/yahoo/40.gif[/IMG]

Bây gời xem kết quả nhé:

Enjoy [IMG]file:///E:/Phan%20Mem/Game-Tai%20Lieu/Mu/Tool/Mu%20Tool/Hack/Anti%20HastyMu%20&%20Nova%20speed%20(no%20hook%20D LL)%20và%20đổi%20tên%20cửa%20sổ%20cho%20M U/images/smilies/yahoo/6.gif[/IMG] [IMG]file:///E:/Phan%20Mem/Game-Tai%20Lieu/Mu/Tool/Mu%20Tool/Hack/Anti%20HastyMu%20&%20Nova%20speed%20(no%20hook%20D LL)%20và%20đổi%20tên%20cửa%20sổ%20cho%20M U/images/smilies/popo/big_smile.png[/IMG] [IMG]file:///E:/Phan%20Mem/Game-Tai%20Lieu/Mu/Tool/Mu%20Tool/Hack/Anti%20HastyMu%20&%20Nova%20speed%20(no%20hook%20D LL)%20và%20đổi%20tên%20cửa%20sổ%20cho%20M U/images/smilies/popo/big_smile.png[/IMG]
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến cuocdoisp vì bài viết này !

kipphong3 (23-02-11)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Copy và paste lên có 1 chút lỗi
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến cuocdoisp vì bài viết này !

kipphong3 (23-02-11)

Thành Viên
    Đang ở
    Đang cập nhật...
    Thanks
    3

vậy thì đích thị UltraEdit sài được bạn có thể dùng, nhanh gọn tiện lợi dễ chơi mà không bị hack nhãm!
    Khách viếng thăm hãy cùng Công Quốc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Địa Phủ !
    Thanks
    0

Ultra Edit đc. Nhưng chỉ đc 2 ký tự thì làm gì ?
    Khách viếng thăm hãy cùng Hellboycp33 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    294

ultra edit chỉ được 2 kí tự ! giúp em cách khác được không ?

Vi phạm quy định
    Thanks
    294

cho em xin luôn cái hướng dẫn sử dụng ultra edit change tiêu đề luôn , em xin cảm ơn trước !

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Video hướng dẩn add shop, monster, change tiêu đề main,...
    Bởi lieuthunguyet trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 93
    Bài viết cuối: 09-05-13, 04:43 PM
  2. Hướng dẫn change Protocol GS 1.00.18 Normal từ KOR sang VTM
    Bởi caothuphutho trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 16-03-12, 08:55 PM
  3. Jx Startup v1.1 (Tự Change ip network)
    Bởi thanh159 trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 20-11-10, 01:26 AM
  4. Release main 1.04x(bongma2x) + (version+ip) change
    Bởi dh_notable trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 03-06-08, 01:44 PM