[Thắc mắc] Có nhất thiết phải sài red hat ?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên
    Thanks
    0

[Thắc mắc] Có nhất thiết phải sài red hat ?

Mình muốn hỏi những ai có kinh nghiệm rằng liệu có "bắt buộc" phải sài red hat dạng GUI để cài server TLBB ko ? Liệu chúng ta có thể cài và sử dụng dưới dạng text ko ? ( dạng GUI ngốn nhiều tài nguyên hệ thống quá ).
    Liệu chúng ta có thể thay thế red hat = slax không ? Vì server tru tiên của mình đang sử dụng cái này nên muốn sài chung cho cả TLBB.
    Khách viếng thăm hãy cùng oixinhqua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Thắc mắc] Có nhất thiết phải sài red hat ?

hic, Linux thì hok hỉu nhìn lắm, nhưng mình nghĩ RedHat phải có j` đóa thì ngta mới xài chứ ai mún đâu, (file cài đặt đã hơn 4GB lận, down bở hơi )
    nếu xài được cái khác thì mình cóa ý là xài Ubuntu
    Khách viếng thăm hãy cùng bocosuka xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Không còn ai có ý kiến đóng góp nào khác sao ?? Mình thì nghĩ sở dĩ ở đây sài red hat là vì người đầu tiên phát triển server TLBB lậu này đã sài red hat nên những người đi sau cứ theo lối mòn red hat mà đi.
    Cùng là một nền tảng linux có lẽ có thể thay red hat bằng một loại khác nhẹ hơn giảm tải cho máy.

Thành Viên Tâm Huyết TALovexm's Avatar
    Thanks
    5

Ubuntu hoặc other Linux chưa chắc đã đủ service cho TLBB chạy ...
    Đóng xong lại mở vớ vẩn vơ vét nốt .................................................. ..................

CEO zake100's Avatar
    Đang ở
    ĐH Bách Khoa Hà Nội
    Thanks
    2

chưa có thì có thể cài thêm mà bạn vì chủ yếu vẫn là cái nhân Linux thôi mà
    còn nguyên nhân có lẽ như bạn oixinhqua nói đó là server lấy đựoc đã ở dạng red hat rồi khó để chuyển sang vi không biết những file nào là của server file nào của red hat mà gỡ ra và đưa sang cái khác và một cái nữa là cần phải cài thêm những service gì mới chạy đựoc trên Linux khác
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    16

Red hat và Slax là 2 dòng distro khác nhau ,bác nào thử cài thiên long trên centos vì nhân centos là của redhat
    Khách viếng thăm hãy cùng fancy90 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mục tiêu chính của mình là thảo luận để trả lời được câu hỏi "liệu có thể cài TLBB trên other linux ? ". Từ câu hỏi đó chúng ta có thể xác định việc có thể giảm tải cho real computer hay không ? Bởi red hat chạy rất nặng và ì ạch chứ không nhẹ như một số other linux. Thêm vào đó là " nếu ko thể chạy trên other linux liệu có thể chạy red hat dưới dạng text only thay cho dạng GUI ko bởi ai cũng biết chạy dạng GUI sẽ nặng hơn dạng text only"

Thành Viên Tâm Huyết TALovexm's Avatar
    Thanks
    5

Bạn thử tiến hành cài đặt trên Text Only xem sao, Mình chưa thử trên nền này ...
    Đóng xong lại mở vớ vẩn vơ vét nốt .................................................. ..................

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Mình nghĩ có thể là được, vì mặc định Linux có thể dùng lệnh thay thế cho toàn bộ các thao tác xử lý. Dạng GUI chỉ dành cho người mới bắt đầu
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Chỉ duy nhất cài TLBB dc trên RedHat vì game này build trên RedHat ( NV kỹ thuật game TLBB FPT nói) và mình cũng đã thử cài trên CentOS( 90% giống RedHat) và thành công dc gần 90%, khi chạy các lệnh run server thì lệnh ./Server chạy được 1 đoạn thì nó sẽ kill lệnh ./Login, ./Word còn lý do tại sao kill thì mình ko rỏ ( nói thêm là Config trên CentOS có 20% câu lệnh khi cài server khác với trên RedHat, chủ yếu là phần MySQL và Ỏacle trên CentOS còn server thì như mình nói không có j thay đổi nhiều nhưng khi chạy thì bị kiiled), Nếu có bạn nào rành về Linux thì cứ thử xem có giải quyết được không, chứ mình đã cài và ko fix được ( thử edit lại các file run server cho phù hợp với HDH mình cài)
    Còn trên text online thì cài được ( cài oracle và mysql ở Win), theo như mình biết do NV kỹ thuật bên FPT nói thì FPT nó cài 1 server tới 5 máy server lận ko như Pre các bạn làm trên server riêng đâu
    Lần sửa cuối bởi zrockmanx, ngày 27-05-10 lúc 10:00 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng zrockmanx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share bộ maps Thiếu Lâm đã hoàn thiện cơ bản !
    Bởi thaihoa91 trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 01-01-18, 08:12 PM
  2. Một vài Picture về bộ maps Thiếu Lâm Phái đang hoàn thiện !
    Bởi thaihoa91 trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 28-04-10, 10:01 PM
  3. Album Trịnh Thiên Vương Vol1 - Trịnh Thiên Vương (320kbps)
    Bởi DaDuyTeo trong diễn đàn [Mp3 Album] Thư Viện Âm Nhạc
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-06-09, 04:15 PM