MuServer Season 4 Repack FULL - Trang 14
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 14 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 12 13 14 15 16 ... CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 168
    Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: MuServer Season 4 Repack FULL

Trích dẫn Gửi bởi shadow_angel [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình add thêm mấy cái SCFDupefinder , SCFDupefinder, SCFVM vào cái Sever này được ko mấy bác
    And bình thường congfig lại pass SQL thì sài bình thường!
    SCFDupefinder< kiểm tra dup<<item
    SCFCM <congfig lại gameserver và SCFData
    @p/s thàng mod nào gen ăn tức ở DEL mấy tấm hình ta chụp khi Test Server minh họa vậy.<<Điết không sợ súng.....đánh sau lưng...chỉ có loài chó mới làm thế!
    Lần sửa cuối bởi thanhtinas, ngày 15-09-09 lúc 11:49 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhtinas xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết mylove09's Avatar
    Đang ở
    Usa
    Thanks
    45

@p/s thàng mod nào gen ăn tức ở DEL mấy tấm hình ta chụp khi Test Server minh họa vậy.<<Điết không sợ súng.....đánh sau lưng...chỉ có loài chó mới làm thế!
    ăn nói cho cẩn thận nhé bạn. Mình để yên cái topic này rồi thì đừng đụng chạm tới ai. Cá nhân tự hiểu.
    Xúc phạm danh dự Mod tội không nhỏ đâu.
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên hieunova's Avatar
    Thanks
    22

Đa số những người share những bản server cùi mía đều là những kẻ phá hoại game MU nhiều nhất. Nay MU mọc lên như nấm sau mưa, dạo quanh 1 hồi thấy MU thối rữa mất rồi. Hiện có đến vài trăm server MU tại Việt, các bạn nói có đến bao nhiêu MU đáp ứng đc nhu cầu của người chơi? Cá nhân tôi không dám nói là có bao nhiêu kẻo anh em chém . Chia sẻ server để phát triển là mục đích tốt, nhưng nó sẽ thành xấu nếu server đó chưa hoàn chỉnh và bị lạm dụng. Tôi cũng rất ít giúp đỡ newbie, vì sao thì các bạn nghĩ sao cũng đc. Xin [Only registered and activated users can see links. ] hãy tự nghĩ vì sao tui "nhổ nấm" thay thì "trồng nấm"
    Khách viếng thăm hãy cùng hieunova xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi hieunova [Only registered and activated users can see links. ]
    Đa số những người share những bản server cùi mía đều là những kẻ phá hoại game MU nhiều nhất. Nay MU mọc lên như nấm sau mưa, dạo quanh 1 hồi thấy MU thối rữa mất rồi. Hiện có đến vài trăm server MU tại Việt, các bạn nói có đến bao nhiêu MU đáp ứng đc nhu cầu của người chơi? Cá nhân tôi không dám nói là có bao nhiêu kẻo anh em chém . Chia sẻ server để phát triển là mục đích tốt, nhưng nó sẽ thành xấu nếu server đó chưa hoàn chỉnh và bị lạm dụng. Tôi cũng rất ít giúp đỡ newbie, vì sao thì các bạn nghĩ sao cũng đc. Xin [Only registered and activated users can see links. ] hãy tự nghĩ vì sao tui "nhổ nấm" thay thì "trồng nấm"
    mình rất cảm ơn đến bạn hiếu nova....bạn có những lời nói rất hay.....nhưng những câu trên..mình nghe khá nhiều rùi, theo đúng nghĩa ở đây anh em lấy về test sau đó sẽ có rất nhiều lỗi nhỏ thui mình có thễ chỉ dẫn cho các thành viên mới khắc phục sự cố trong tầm hiểu biết của mình,nhưng lòng nhiệt tình cua mình lại không được đền đáp và hoang nghên tại đây...mình rất bất xúc, những bài viết không có tính tế nhị,và họ không hiễu mình và coi mình là show hàng, thật sự mình test đc phần nào thì kèm theo hình ảnh mình họa, ho xem đó là loại hình show hàng,mình chỉ nghỉ, server kèm theo chút hình ảnh cho bắt mắt,họ lỡ tay DEL hình cua mình, đó là công sức mình post lên,mà họ làm thế có tức không chứ.Nếu có 1 ai đó đang làm 1 việt nào đó,lại có một người khác chen vô đá đổ chén cơm của mình..liệu bạn có chịu được không??
    mấy ngày qua tuy những lời nói của mình có phần hơi quá 1 chúc mong anh em trong này thông cảm bỏ qua cho mình.Thành thật xin lỗi anh em nhé!
    Ai đồng ý bắt tay thì post dưới bài viết này...mình xin lỗi chân thành tới các anh em nhe!Cảm ơn hiếu nova nhé!vì những câu nói của bạn cũng là những cảm nghỉ của chính tôi!Rấy cảm ơn
    Xin [Only registered and activated users can see links. ] hãy tự nghĩ vì sao tui "nhổ nấm" thay thì "trồng nấm"
    Lần sửa cuối bởi thanhtinas, ngày 16-09-09 lúc 02:39 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhtinas xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

thanhtinas giúp mình làm cái CTC với.
    mình add vào GS 7.09.11 của mình . đăng kí được, vào Map Vua săn đồ được nhưng khi đến giờ thì Event CS ko có hoạt động được.
    mình đã add vào memb_info them 3 trường sau

SCFIsVip int 4
    SCFVipDays date 8
    SCFVipMoney int 4

lúc trước mình đã chạy ss3Ep2 CTC ok
    hiện giờ mình chạy sub riêng là sever 20 dành cho CTC mà chưa dc

cảm ơn trước.
    YM ! khanhgiang_langtu
    Khách viếng thăm hãy cùng babygiang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Lục Địa MU LandOfPhi's Avatar
    Đang ở
    Lục Địa MU
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thanhtinas [Only registered and activated users can see links. ]
    Buồn cười thật, bạn nói ai del thì nói ra luôn đi cho nó vuông.

Tôi biết bạn đang ám chỉ tôi, nhưng tôi không phải là loại người thù dai đến lỗi phải Del mấy cái ảnh vớ vẩn của bạn đâu nhé.

Để chứng minh ai làm thì bạn có thể nhờ anh DavidHuynhVan check lại thời gian xem ai đã Del tấm hình bạn Post lên nhé.

Còn đâu giúp các newbie thì giúp, chứ ra vẻ ta đây thì cũng chẳng ai thích đâu. Trong cuộc sống cũng vậy thôi.
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên shadow_angel's Avatar
    Thanks
    0

Cho hỏi trong cái Sever này có 2 cái DB . 1 là DB Backs 2 là DB ko vậy dùng cái nào
    Khách viếng thăm hãy cùng shadow_angel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Icon10 Ðề: MuServer Season 4 Repack FULL

Trích dẫn Gửi bởi LandOfPhi [Only registered and activated users can see links. ]
    Buồn cười thật, bạn nói ai del thì nói ra luôn đi cho nó vuông.

Tôi biết bạn đang ám chỉ tôi, nhưng tôi không phải là loại người thù dai đến lỗi phải Del mấy cái ảnh vớ vẩn của bạn đâu nhé.

Để chứng minh ai làm thì bạn có thể nhờ anh DavidHuynhVan check lại thời gian xem ai đã Del tấm hình bạn Post lên nhé.

Còn đâu giúp các newbie thì giúp, chứ ra vẻ ta đây thì cũng chẳng ai thích đâu. Trong cuộc sống cũng vậy thôi.
    hihiihih bác cứ nói wa cho em thế!! Dù sao đi nữa bác nói thế..mình bắt tay lam hòa nào anh em trong này giúp đỡ nhau mà đúng không bác, có gì bác bỏ quá cho em nhé!Bác Pro rùi con gi đau nữa mà đáng nói ai cũng biết là thế mà!anh em mỗi người...bắt tay cái nào..bây giò bác
    chiu hum nà!em lớn rùi làm sao ra vẽ ta đây được chứ,không có gì khó chỉ sợ mình lười biến học tập người khác, có gì bác chĩ dậy them em nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi shadow_angel [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho hỏi trong cái Sever này có 2 cái DB . 1 là DB Backs 2 là DB ko vậy dùng cái nào
    bạn nên dùng DB Backs< khá là tốt!

Thành Viên
    Thanks
    3

Icon14 Ðề: MuServer Season 4 Repack FULL

Trích dẫn Gửi bởi babygiang [Only registered and activated users can see links. ]
    thanhtinas giúp mình làm cái CTC với.
    mình add vào GS 7.09.11 của mình . đăng kí được, vào Map Vua săn đồ được nhưng khi đến giờ thì Event CS ko có hoạt động được.
    mình đã add vào memb_info them 3 trường sau

SCFIsVip int 4
    SCFVipDays date 8
    SCFVipMoney int 4

lúc trước mình đã chạy ss3Ep2 CTC ok
    hiện giờ mình chạy sub riêng là sever 20 dành cho CTC mà chưa dc

cảm ơn trước.
    YM ! khanhgiang_langtu
    bạn làm theo hướng dẫn dưới này nhé!
    Bước 1:
    Mở Enterprise Manager:
    Chọn MuOnline DB ==> Stored Procedures ==> click phải chọn Properties vào WZ_CS_ReqRegAttackGuild
    Tìm các dòng sau và sửa lại theo ý bạn:

CODE
    IF (@iGuildMasterLevel < 200) ---> Cấp độ tối thiểu của chủ Hội
    BEGIN
    SELECT 5 As QueryResult
    END
    ELSE
    BEGIN
    IF (@iGuildMemberCount < 20) ---> Số thành Viên đang online (ví dụ: 1=> Công Thành chỉ cần 1 người )
    BEGIN
    SELECT 8 As QueryResult
    END

Bước 2:
    Databases => MuOnline => Tables
    click phai vao MuCastle_DATA => Open Table => Return all Rows
    sẽ hiện ra cái bảng, ta bắt đầu sử lý các thông số trong bảng:
    Ngoài 3 table : Siege Start Date , Siege End Date , Owner_Guild này ra các table bạn đặt giá trị bằng 0 hết
    Siege Start Date: nhập vào ngày tháng hiện tại
    Siege End Date: Ngày tháng kết thúc công thành (đây là chu kỳ, sau ngày này sẽ tự động bắt đầu công thành tiếp theo)
    Owner_Guild: Nhập vào tên Hội của nhân vật làm chủ thành (ko có thì có thể bỏ trống ...sửa lại sau cũng ok)
    Thí dụ : hôm nay là ngày 16/9/2009 & dự định công thành trong 7 ngày với Hội chủ thành: thanhtinas thì:
    Siege Start Date: 16/9/2009
    Siege End Date: 14/10/2010
    Owner_Guild: thanhtinas

Bước 3:
    Mở files CommonServer.cfg trong server tìm các dòng sau và edit như dưới đây:

CODE
    CastleSiegeRun = 1 //Sự kiện Công Thành Chiến : cho phép diễn ra sự kiện 1=có; 0=không
    CastleCycleStartYear =2009 //Năm bắt đầu diễn ra chu kỳ Công Thành
    CastleCycleStartMonth =9 //Tháng bắt đầu diễn ra chu kỳ Công Thành
    CastleCycleStartDay =16//Ngày bắt đầu diễn ra chu kỳ Công Thành
    CastleSpecificState =10

save lại

Bước 4:
    Tiếp tục mở file MuCastleData.dat, chỉ cần quan tâm đoạn này thôi:

0
    7 // Thời gian(đơn vị :ngày) diễn ra sự kiện :SIEGE_END_DATE trừ SIEGE_START_DATE
    end

//================================================== =======================
    // Setting of castle periods..
    // Period ID Day Hour Minute
    //================================================== =======================
    // ID Período Dia Horas Minutos
    1
    // Sự kiện ---Ngày---Giờ---Phút .
    1 0 0 0 // Bắt đầu cho đăng ký
    2 1 23 59 // Kết thúc đăng ký
    3 2 0 0 // Bắt đầu nộp Rena
    4 5 0 0 // Kết thúc nộp Rena
    5 5 12 0 // Công bố kết Quả
    6 5 3 0 // Kết thúc công bố
    7 6 3 0 // Bắt đầu Cuộc Chiến
    8 6 5 0 // Kết thúc Cuộc Chiến
    9 7 0 0 // Kết thúc sự kiện (tự động restart về 1) & bắt đầu cho sự kiến mới
    end

Trang 14 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 12 13 14 15 16 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Release] Muserver 1.02e Full Season I
    Bởi caothuphutho trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 31
    Bài viết cuối: 13-10-14, 11:31 AM
  2. [Releases] Muserver MX1.00.16 Full Repack
    Bởi thientruongdx trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 232
    Bài viết cuối: 02-06-12, 12:58 AM
  3. [Release] Season 3 Ep 1 by Endi - Repack by Eddy + Guides
    Bởi eddy trong diễn đàn Releases